nataka tushiriki pamoja neno hili la mchana wa leo kwa kizungu kichwa hiki sioni pale najua nimekua nimeanza kuzoea kuona pale kumbe fundi wa mitambo guaranteed fruitfulness. guaranteed guaranteed fruitfulness yani kuzalisha kama hiyo ndiyoan ya ni kuzalisha kuliko na hakika ama kuliko hakikishwa tuko hapa tukumbushane tuko hapa ili tuzidi kujengeka ili katika safari hii tuweze kuzalisha kama vile ambavyo bwana mungu wetu anatarajia katika maisha ya mwanadamu kama kuna kitu ambacho huleta huzuni ama huleta wasiwasi ama ukosefu wa furaha ni wakati ambapo hakuna chochote kinaonekana katika maisha ya mtu wewe mwenyewe kama mwanadamu unapofanya uchunguzi wa maisha yako kuna wakati mwingine unahisi kana kwamba haya siyo yale ambayo nilitarajia ama kiwango hiki siyo kile ambacho nilikusudia because every human being has a u in them to be fruitful ni kwa sababu hiyo mbegu iliwekwa ndani yetu na mungu mwenyewe kuanzia kwa bustani la eden naye mungu akawabariki and the lord god bless them na go and multiply kwa hivyo hiyo mbegu iko ndani ya kila mmoja wetu mimi kama muhasibu kama nime najaribu ku na zimekataa kubalance ile tunaita balance sheet, trial balance. kama imekataa hata usingizi unakosa wanaweza kesha usiku mzima wanatafuta tofauti tu kidogo ambayo imesababisha upande wa rasilimali na upande huu wengine wa madeni na mtaji umekosa kufanya nini kupendana lakini ukiweza hiyo balance io unapata furaha kubwa sana maana mmoyo wa mwanadamu unataka kuona matokeo unataka kuona mazao sasa kama wewe ni mwanadamu na unapenda hivyo je mungu aliyetumba unafikiri anapendaje yeye anafurahi kiwango gani akiona mwanadamu aliyemuumba analeta mazao tutaangalia hapa sana katika kitabu cha john yohana eh, njili ya yohana uh, chapt john jo tutasoma hapo kuanzia mstari wa kwanza tuteremke mpaka kumi na sita hapo ndiyo tutakaa sana yohana15 wa wa kwanza mpaka k okay. mimi ndimi mzabibu wa kweli na baba yangu ndiye mkulima kila tawi ndani yangu lisilo zaa huliondoa na kila tawi lizaalo kulisafisha ili lizidi kuzaa ninyi mumekwisha kuwa safi kwa sababu ya lile neno nililowaambia kaeni ndani yangu nami ndani yenu kama vile tawi lisivyo tawi lisivyoweza kuzaa peke yake lisipokaa ndani ya muzabibu kadhalika nanyi msipokaa ndani yangu mimi ni mzabibu ninyi ni matawi akaaye ndani yangu nami ndani yake huyo huzaa sana maana pasipo mimi ninyi hamwezi kufanya neno lolote mtu asipokaa ndani yangu hutupwa nje kama tawi na kunyauka watu huyakusanya na kuyatupa motoni yakateketea ninyi mukikaa ndani yangu na maneno yangu yakikaa ndani yenu ombeni mutakalo lote nanyi mtatendewa hivyo hutukuzwa baba yangu kwa vile muzaavyo sana nanyi mutakuwa wanafunzi wangu kama vile baba alivyonipenda mimi nami nilivyowapenda ninyi kaeni katika pendo langu mukizishika amri zangu mutakaa katika pendo langu kama vile mimi nilivyozishika amri za baba yangu na kukaa katika pendo lake hayo nimewaambia ili furaha yangu iwe ndani yenu na furaha yenu itimizwe amri yangu ndiyo hii mupendane kama nilivyowapenda ninyi hakuna aliye na upendo mwingi kuliko huu Na, wa mtu kutoa uhai wake kwa ajili ya rafiki yake ninyi mumekuwa rafiki zangu mukitenda ni waamuruyo wa siwaiti tena watumwa kwa maana mtumwa hajui atendalo bwana wake lakini ninyi nimewaita rafiki kwa kuwa yote niliyoyasikia kwa baba yangu nimewaarifu si ninyi mulionichagua mimi bali mimi niliyewachagua ninyi nami nikawaweka mwende mukazaye matunda na matunda yenu yapate kukaa ili kwamba lolote mwambalo baba kwa jina langu awapeni amen najua hapo ni mahali tumepasoma muda mrefu lakini neno la mungu kila wakati linapokuja wacha tufungue nia zetu tufungue mioyo yetu ili tusikie ule mtazamo ambao anataka tuupate na kuushika kuzalisha ambako kumehakikishwa kuzalishwa ambako kumehakikishwa nataka tuangalie mambo kadha wa kadha kutokana na sehemu hii ambayo tumeisoma alafu tuangalie maisha yetu sisi wenyewe kadri tuendeleavyo kuzungumza tujiulize maswali je mimi niko sehemu gani Because we are supposed to live a life of continuous, a life of continuous maisha ya kuzalisha kila wakati mambo ambayo ni muhimu tuyaangazie jambo la kwanza ili ndiyo tuhakikishe ya kwamba kile ambacho mungu amekusudia katika maisha yetu kinafanyika jambo la kwanza ni tujue kwa uhakika na tuelewe chanzo chetu chanzo the power of, our the power of our source nguvu katika chanzo chetu ama nguvu katika mwanzo wetu na hivo ndiyo mstari wa kwanza umefungua ukisema ya kwamba mimi ndimi muzabibu aymdevin huyu ni yesu anaongea ya kwamba yeye ndiye muzabibu kwa hivyo chanzo chetu kiko ndani ya huo muzabibu yesu kristo anasema ya kwamba mimi ndimi chanzo chenu na baba yangu ndiye mkulima kama wewe umeokoka hii guaranteed fruitfulness inapatikana dooundani ya wokovu ya wokovu lakini kama bado bado uko na nafasi ya kuanza vizuri ili ndiyo na wewe uhakikishiwe na upokee yale mazao ambayo yamepangwa kwa ajili yako hiyo mbegu iliyo ndani yako ichipuke sasa huyu ambaye ndiye chanzo chetu ni lazima tuelewe ya kwamba yeye ndiye mwenye nguvu ya kutuwezesha sisi tuzalishe niliona mahali pamoja ulikuwa kumeandikwa uh, mouse mouse ni si s ile ya kompyuta mouse, ni, mouse ni ni panya hapana rat ndio unajua tulikuwa tukiwala zamani sasa skuhizi atukuli pingi tena wanaitwa ni mouse ni pingi hizi hawapiti kwa mdomo tena kwa wengine wetu lakini sio kila mtu hawapiti tena sasa nikaona wanasema ya kwamba huyo maus ama huyo pingi kwa kiswahili ni nini ni tali <laughs> wakawa wanapita katika daraja huyo maus na ndovu wakawa wanapita wapi kwa daraja sasa daraja likawa linatingisika sana linatingika sana hilo daraja walipofika ng'ambo ya pili yule maus akamwangalia yule ndovu akamwambia rafiki yangu kwa hakika tulitingisha daraja eh? kwa hakika tulitingisha nini daraja sunaelewa so ni nani aliyetingisha daraja aliyetingisha daraja ni huyo ndovu haka kapanya kadogo kalivuka pamoja na mtu mkubwa hasa ndivyo ilivyo katika mtazamo tukielewa ya kwamba mungu ni mkubwa kiasi cha kwamba tukiwa na yeye tukivuka daraja tunatingisha na wee unasema pia ulitingisha daraja lakini siyo wewe ni yule ambaye ako ndani yako ndiye anatingisha daraja chanzo kama yesu ndiye mzabibu sisi ni matawi na kwa hivyo garantii ama uhakikisho wetu ya kwamba tutaendelea kuzalisha ni tuendelee kushikamana na kukaa ndani ya yesu ndio ukisoma kutoka mstari wa kwanza mpaka wa kumi nenoa kwa kizungu yania yani, yani ukikaa limerudiwa mara kumi mara kumi limerudiwa maana inamaanisha ya kwamba ukikaa ndani ya yesu mbegu iliyo ndani yako haina budi kuchipuka kwa sababu gani unapata lishe bora unapata utrien unapata chakula ambacho kinatoka kwa huo muzabibu kutoka chini inaingia katika tawi na ndiyo unaendelea kunenepa kiroho unanenepa katika maeneo yote kwa sababu umeelewa chanzo chako na siyo kuelewa tu tunachagua kukaa ndani ya chanzo ama mwanzo wetu ndiyo paulo akasema ninayaweza yote kupitia kwa nani kwa yeye afanyaye nini anayenifaya nitingishe daraja kwa yeye anitiaye nguvu ninayaweza yote naweza kuzalisha kulingana na uwezo uliyo ndani yangu I can do all ndiyo daudi akasema vita siyo vyangu ni vya nani ni vya bwana maana vita siyo vyangu mara nyingi huwa mtu akikumbana na changamoto anaangalia changamoto yake anaipima kulingana na rasilimali aliyo nayo. hapo ndiyo tunakosa unaangalia changamoto yako unaipima na nini rasilimali uliyo nayo unasema shule zimefunguliwa uko na mtoto anaenda anaendafomu uko na mwingine ako sekendia uko na mwingine uko na mwingine alafu unaangalia listi ya pesa yote imekuja zaidi ya laki moja alafu unaangalia akaunti yako inasema sufurizz alafu unaangalia kule kazini umeambiwa mwende nyumbani kwa sababu corona imechacha sasa biashara imeenda chini hasa unaangalia mulima unaangalia account haviendi hivyo chanzo chako ukikaa katika chanzo chako continuous because chakoeausea ni kusema ya kwamba uko connected umeunganishwa a ni kusema unadepend unategemea a ni kuontinu kukaauo yani ukisemaa unasema nini i am connected ukisema aba unasema i depend on my source ukisema abd unasema i continue in the source hata kama nikiangalia hali ya anga ni tofauti lakini moyo nao unanishuhudia tofauti hali ya anga nje ni tofauti lakini moyo unakwambia ya kwamba ukikaa ndani ya chanzo chako na maneno yake yakaye ndani yako utaitisha chochote mtakacho na mtafanya nini jambo la pili jambo la pili nimesema ya kwanza chanzo chetu tunakumbushana hapa kwa sababu unaweza kuwa umeokoka nimesema ni kuconnect umeokoka ni ku ama kutegemea sasa hii ndio tunaambiwa wenye haki wa mungu wataishi kwa imani unategemea imani unasema ya kwamba hata kama inaonekana ya kwamba ni ngumu lakini naamini ya kwamba huyu mungu ambaye huyu yesu anaweza kunitoa hapa mimi nimekuja nikutie moyo ili kwamba unyanyuke mahali pale ambapo huenda ikawa umejikuta ndani yake yakekila mtu kuna wakati unafika anata, anatamani mtu wa kumutia moyo anatamani mtu wa kumutia moyo anatamani mtu wa kumutia moyo lemuka huo mustari mpaka kumi na moja anasema maneno haya nimewaambia ili furaha yangu ikaye ndani yenu na furaha yenu ikamilike kumaanisha nini hiyo furaha ya bwana haitafutwi haitafutwi yaja kulingana na utekelezaji wa kanuni ambazo zimewekwa lakini ukianza kuitafuta utaikimbiza na utaishika kwa mkono maneno haya nimewaambia ili furaha yangu iwe ndani yenu na furaha yenu ifanye nini ikamilike sasa kuna maneno hapo tumeyasoma mustari wa kwanza mpaka wa tisa hapo kuna maneno ndiyo furaha ya bwana ambayo ni nguvu yetu tunasema e hasa hiyo ni nipd ambayo inaletwa na vile unaishi katika chanzo chako jambo la pili wa kizungu theheo utunzi wa mwenyewe ama mumiliki ama mumiliki wetu the care heehonhheon sasa huo mstari wa kwanza umesema mimi ndimi muzabibu ambaye ni yesu na baba yangu ndiye sasa mwenye shamba ambaye muzabibu uko ni nani ni mungu mwenye shamba mwenye huo muzabibu wenyewe na matawi yote ni nani sasa tofautisha watu wawili hapa mtu aliyeajiriwa ukija kwangu kwa mfano kule ninakoishi alafu ni kwa shamba yangu kuna vitu ambavyo wewe utaviona havina maana kwako lakini mimi mwenyewe na vitamini maana nikikiona hicho kitu naona pesa wewe ukikiona unaona makaratasi takataka kwa taka. nini wewe umetembea mimi ni mwenyewe na mwenye shamba kazi yake ni atembee anapalilia hapa akiona matawi mengine yamekaa yameanza kunyauka ma kukauka anayakata anatembea katika shamba anamwagia maji anaweka mbolea yeye ni mwenyewe na mwenyewe ameinvest Una, unajua katika kampuni kampuni angalia akampuni na employee ambaye hana hisa kwa kampuni na ambaye hana mungu ndani yake utaona tofauti very anaingia ofisi kwanza hata jioni akitoka stima azimi anasema kani ni yangu akienda kwa mfereji akitumia maji ya fungi anasema siyo yangu makaratasi akama ana ana printi vibaya vibaya anatupa ande anaweza kuresykle anasema siyo yangu ajiri mtu kwa shamba akufanyie kazi ndio pia sababu nimekuwa nao na yeye anafanya kitu kuondoa ondoa si munajua hio kuondoa ondoa mimi mwenyewe nikishika jembe nikianza kulima nyasi nitalima nizikukute nizipindue ziweke mahali zikauke yeye anazifunika maana yeye ameajiriwa na mimi ni nani ni mwenyewe sasa mwenyewe anatutunza mungu mwenyewe anashughulika kukutunza wewe kuupalilia wewe kuhakikisha ya kwamba kile ambacho nikichipuke ndani yako kinachipuka the care of the owner. yeye mwenyewe ako na interest anasema nimewekeza ndani ya huyu mtu anasema nilimtoa mwanangu yesu aje afe kwa sababu huyu mtu aokoke huyu mtu apone huyu mtu awe wa, matu, wa kutumainiwa kwa hivyo hata ruhusu ubaki jinsi ulivyosi so unaona hata watu wenyewe sisi wanadamu tuko na tabia ya kudharauliana sisi wenyewe kwa wenyewe Hayan, hata ndani ya kanisa hata nje tunadharauliana sisemi hapa lakini hufanyika ya kwamba unaangalia mwenzako unaona kinaitwa kiburi cha uhai ama cha uzima ama cha maisha kuna watu wanaona ya kwamba nilikuwa naambiwa story nyingine ya wa wa kanisa kanisa lakini sio sio mzee mzee huyu mze, wetu hapa peter wa kanisa nyingine anaenda kanisani na gari yake inait ajili brado mpya kumenyesha kabisa na bado kunanyesha kwa barabara anaona washirika wa kanisa na anawajua yule ni zawadi yule ni nane na ni nane kwanza anawamwagia maji anafanya nini anawamwagia maji maana akombio amechelewa wapi tena nhata lift maana wale hawastahili kuingia hii gari kufika kwa kanisa umekaa wapi Musaruwa wapi haleluya yule sariwawapi aau ul mbafauna esu nyuma unafikiri kuna nini hapo kuna yesu hapo yesu unafikiri huyu dugu ama dada kweli atasikia neno tena hiyo mzee ndio anaongoza ratiba siku hiyo anapanda hapa juu nyonga uunyonaa sawasawa Hmm? sisi wenyewe wakati mwingine tunafanya nini tunadharaulia lakini mwenyewe kama vile tu tembee uone gari imeoza useme ni scrap nikwambie scrap hii ni scrap niahii ni gari lakini unasema wanasema hiinienda uuze kama nini scrap maana mimi ni mwenyewe we si mwenyewe hasa mungu ako yako mungu ako na sehemu kama mwenye shamba mkulima anatoa magugu mkulima anaweka mbolea anakutia nguvu anakujenga ili uzalishe kama inavyostahili god is the honor. he has a personal interest in our lives ako na interest ako na commitment katika maisha yako nataka nikutie moyo ujue ya kwamba mungu ako na haja na maisha yako na anataka uzalishe katika maisha yako god oversees our lives he takes care of our lives and prepares us to be productive and to be fruitful hiyo ndio kazi ya mungu munguoership makes a difference kumiliki kitu kitu ambacho unakimiliki wewe unakithamini na unakitunza unakihifadhi unakilinda mungu akituangalia wa anaona watu wa maana kama mwenyewe akituangalia anaona watu ambao wana uwezo wa kufanya mambo makubwa jambo la makubwaaboau ama kusafisha kuna pr ama kuna kusafishwa hili ndiyo tuzalishe vizuri anasema tawi ambalo halizai halina matunda linakatwa ile ambalo linazaa linasafishiwa vizuri kama kuna vitagaatagaa ambavyo vimekauka kauka vinakatwa kama kuna dead wood inakatwa ili ndiyo liendelee kuzaa na katika maisha yetu kuna mambo mengi sana ambayo yanatuzuia tusizalishe mambo mengi sana kiburi arrogance is pride, arrogance pride bad relationships mahusiano yasiyokuwa ya sawa fursa ambayo siyo ya sawa ama dangerous opportunities tabia zetu mambo ambayo yanatufanya tusiwe productive katika maisha yetu yeye mkulima kazi yake ni aingie pale na kifaa chake na saa zingine ni uchungu kama vile tawi likikatwa tagaa fulani linatoa nini linatoa ulimbo inaitwa ulimbo ben inaitwaje hili inatoa machozi maziwa eh? inatoa machozi maana kuna mahali kumekatwa na huenda kukiwa kutakuwa na kidonda pale lakini lazima hapo mahali pakatwe ili ndio nutrients ama chakula kisiende kupotea pengine ni watu ambao tumeshikana nao lazima tusepareti na wao niliona mahali kwingine ikawa imeandikwa ya kwamba kuna, wa, kuna wafugaji wengine wa lisha wengine ng'ombe ama kondoo ambao huwa wanaangalia kondoo zao sasa wakipata mwanakondoo ambaye ni mtukutu kwa mfano ambaye kila siku anahepa aende kulisha endekaa si tabia ya, ya kondoo kwa kawaida lakini ni tabia yake kwa sasa huyo kondoo mmoja anaenda kwa shamba ya jirani kula huko basi kila siku kazi ni hiyo tu anaenda wapi kwa jirani so huyo mulisha siku moja akaamua kumuvunja mguu huyodo sema leo nitakuvunja guu sasa ili ndio aende kula nyasi anabebwa na nani na mulishaji wake anamwambia leo utakula hapa kesho anabebwa unaenda kukula wapi hapa hawezi enda kukula mwenyewe bila kufanya nini kubebwa baada ya miezi mitatu ameanza u Upona. unafikiria nini kitafanyika huyo kondoo kwa sababu amekuwa akibebwa na mwenye kondoo kunafanyika nini hawezi kulisha mbali na mwenye kondoo wameevelo nini uhusiano wame nini? relationship wamekuwa marafiki si tumesoma pale chini yesu anasema nyinyi sasa siwahiti watumwa nyinyi ni kina nani ni marafiki kwa sababu yote ambayo baba ameniambia ama alinipa nimewaarifu na munajua kile ambacho baba anafanya na mimi nafanya maana tumekuwa marafiki wakati mwingine unavunjwa mguu haukatwiaa uh-uh. unavunjwa mguu ni uchungwe unawekwa machuma saa zingine mambo mingine yataruhusiwa yafanyike ili ndiyo tuache utukutu maana tumekuwa watukutu tuache nini utukutu saa zingine tunaruhusiwa tukatwe kidogo ili ndio tukaye karibu na mwenyewe anayetulisha mchungaji wetu ili ndio tujenge uhusiano wa karibu ili ndiyo tukipona hatuondoki tena hapo kwa mwenyewe tuko na yeye hapa kwa hapa r anasafisha anatoa chuki anatoa kiburi anatoa choyo anatoa chono anatoa wivu mambo mengine yanabidi yatolewe ili ndio tuweze kufanya nini wewe tunaambiwa ya kwamba mkono unaotoa It is more to give than to sasa utapata baraka nyingi kivipi kama mkono wako umeufunga hapo kuna choyo sasa lazima mambo mengine yatoke kwa kwa fujo ili ndio baraka zetu na multiplication iweze kuonekana jambo la kuonekanaamboa so, he removes everything that hinders our usefulness. chochote ambacho kinazuia sisi tusizalishe anakiondoa pengine ni watu wengine watabidi waondolewe na wakiondolewa usitete unajua kila mwanadamu huingia katika maisha ya mtu kwa wakati wake sawa By the way, do you know that all relationships here on earth apart from two Ilea sisi na yesu terminate? Muna Hapa all relationships will do what? Terminate. That's the reality. To pende to see? Pende. Yes. ile itabaki ni moja. Yeah. huko mbinguni hutaenda hti kama tabanako utaenda kama kama nani ama mtaingia kama tabanako hakuna <laughs> ni, ni, nilisoma unajua hizi nilisomajua zinatumwa zinatumwatumwa saa zingine some of them zina kitu tu unajifundisha so sijui kama mliona anah mama mwingine akawa mgonjwa sana sasa baada ya kuwa mgonjwa sana akabebwa akaingia kwa dunia ile nyingine kufika kule akakutana na malaika malaika waka, walikuwa ni wawili so aka mmoja akaambiwa hebu angalia jina lake kama liku katika kitabu cha kitabu cha uzima ikafunguliwa katafutwa sasa kitabu ni kikubwa katafuta mbio hakuna akaambiwa haya kitabu cha uzima hakuna akaamba angalia kitabu cha mauti angaliwa akapatikana huko sasa akaanza eh? unaweza fanya nini akaanza kulia kalia sana sasa mmoja anasema mchukue huyo umpeleke wapi l Hel. heli ni wapi jehanamu mchukua mpeleke huko lakini huyu mama analia tu anasema tafadhali ni peni tu nafasi ya pili give me another aan hasa huyu mmoja akamwambia huyu malaika mwenzake haya muonyeshe tu jihana, muonyeshe ile mu, muonyeshe kwanza anz arudi tuongee akaenda akaonyeshwa vile ilivyo a aliporudi sasa mbakaa chini tukuulize maswali aaulizwa e, jumapili iliyopita ulikuwa kanisani kwa ibada ya kwanza ya pili ya tatu e, nilikuwa akaambiwa aka mbone hapa naona dash mbone uko, uko uh, absent kwa record nasema uko absent akasema niliingia kuchelewa oh uliingia kuchelewa basi call ilichukuliwa before beoe oh, ukaingia baada ya ya roll call. so mbinguni nasema huku wa wapi kanisani ninyi ambayo mwanaingia kuchelewa kanisani ya? kuna malaika roll call. Haya, wa kuchukua haya akaambiwa siku ya wednesday ulikuwa kwa ushirika wa nyumbani eee, nilikuwa hata ndio niliongoza maombi nikahubiri neno hebu angalia mbona mbwone absent ulifika baada ya watu kufungua nini mkutano asn kasemaumbe oh, hataka siju kama ni kweli ama ni uongo sijui lakini kweli uenda ikawa ninahubiri kumbe niko nikos mbinguni naweza kuwa niko hapa nahubiri kumbe niko nini absent so ndio likuwa nawaambia husiano zote wacha tuwachie hiyo hapo husiano zote zitafaya nini zitat lakini uhusiano mmoja tu wa mimi na yesu ndio utabaki milele tukienda kule tukiingia kule tukionana tutakumbukana ndio lakini iliingia yes. sasa ni lazima tujue ya kwamba husiano zikikoma usilie of course. of course course sisi ni binadamu na ni uchungu sana mumekuwa na rafiki yako na mumekosana nasikia kijana amejinyonga kwa sababu mpenziwe amefanya nini amemubuti anasema hata mi maisha nimechoka nayo so lazima tuelewe ya kwamba kila mtu anaingia kwa maisha yangu na yako kwa wakati wake na kwa sababu yake ikiisha mungu akisema imetosha imetoa imetosha hata ibrahimu aliambiwa atoke kwao tena wakabebana na nani na lot ikafika mahali genesis jenesis ilibidi wawachane na baada ya kuwachana wakaambiwa ibrahimu hebu toka hapa nje sasa fungua macho yako uangalie kadri macho yako yatakavyoweza kuona hiyo shamba nime nimekupa baada ya kuachana nani ni pruning unampenda sana huyo mtu ni rafiki yako wa na, na eh? kula na kusasa kusazatunasema hivyo kula nakufana ninikusazaama siyotunasemaamaniusalakini na inakuanga uchungu ilibidi nirudi hapo tena lakini sasa nimemaliza namba saa zingine pia <coughs> hiyo kitu inatolewa ni dhambi saa zingine ni dhambi ukisoma waibrania kumi na mbili mstari wa kwanza inasema ya kwamba tuwachane na ile dhambi ambayo inatuzinga kwa upesi ama kwa haraka nimerudi hapo, hapo, hapo bado hiyo ponti kama haijaisha eh, in, in, inakataa kuisha kila mtu akona udhaifu wake na unyonge wake kila mtu by baidhaw ako na nini udhaifu wake na unyonge wake na sasa pale mahali kwa udhaifu wako ndio yule mkora mobo yule adui yetu anatafuta mbinu na njia ya kuweka kibanda hapo kama wewe uko na yani ulizaliwa tu na uko na uchoyo kuna vitu vitazunguka tu hapo kwa uchoyo wako hapo hapo tu na yule muovu anaweka kibanda wapi kama wewe ni mtu wa kusengenya stori za watu wengine ndio ziko tamu unakwama hapo unatafutiwa kitu kikushike wapi hapo kama wewe ni mwanaume, na hutaki kuona nini Skart. Skart. ikitembea nawezakuwa umeokoka lakini bado kuna kitu ambacho kinakusumbua hapo sehemu hiyo yule muovu naye anakuwekea kibanda wapi hapo sasa kuna ile dambi ambayo inakuzinga kwa haraka kwa upesi lazima todal nayo It's part of the pruning process poesnumb o sasa our partnership ama ushirikiano wetu partnership ama ushirikiano wetu ushirikiano wetu ukiangalia mstari wa nne inasema hivi kaeni ndani yangu nami ndani yenu kama vile tawi lisivyoweza kuzaa peke yake lisipokaa ndani ya muzabibu kadhalika nanyi msipokaa ndani yangu unaona hapo kuna ushirikiano ambao nilikuwa tayari nimeutaja partnership katika biashara huwa tuko na aina za partners ama washirika kama hao tulikuwa tukisoma kwa somo la business ya kwamba kuna kunaslipin partners wale mlifanya business kuna slin kuna partners ambayo wamefanya nini wamelala yeye kazi yake ni, ni kutoa tu pengine mtaji alafu apotee aende angoje mpeka mwisho wa mwaka aje afanye nini angalie kama kuna kuna faida wengine ni active participating partners yeye anawekeza na haondoki ako hapa ako na wewe hapa kwa hapa mkifanya kazi muko na yeye mkipata hasara muko na yeye mkipata faida muko na yeye sasa hapa tumeambiwa ya kwamba ili ndiyo mimi na wewe tuzalishe kunashi baina ya sisi na chanzo chetu kuna uhusiano kuna ushirika dio hua tukisema neema ya bwana wetu yesu kristo hua tunasema nini aniseme eh, kwa kizungu and the the the grace of of our lord jesus christ and the fellowship nataka hapo holy spirit na ushirika wa roho mtakatifu ushirika unaashiria mambo matatu unaashiria intimacy Intimacy, ni ule ukaribu uhusiano wa ndani sana na mtu intimacy ambao mara nyingi unaelekezwa kwa mke na mume intimacy lakini pia kuna urafiki wa aina hiyo si lazima uwe wa mke na mume intimacy nyingine ni communion ama koinonia, communion kushiriki pamoja kuzungumza na mtu alafu jambo la tatu ni kuungana kuunganika na roho mtakatifu kuunganika na mungu pamoja ili ndiyo tufanye kazi na yeye pamoja ndiyo ukisoma hali kwengine inasema ya kwamba sisi eti ieo ara tunafanya kazi pamoja na yesu yani yesu ametupatia nafasi sisi tunawafanya kazi pamoja na yeye lakini yeye ni sini ya patna kuna kuanga na maina patna na kuna mejaatnas yeye ni majority partner yeye amewekeza sana ndani yetu sisi tunamfuata yeye ndiyo tuweze kuzalisha kama jinsi hivyo jinsi katika biashara ilivyo ndivyo pia katika maeneo ya kiroho sii si, ndio tunaamba ya kwamba wawili ni bora kuliko moja. mmoja mmoja akianguka ana, ana mwingine ana- anafanya nini anamuinua mwingine mwingine kama anataka kutiwa joto mgine anam, anamfundika blanketi eh? wawili ni bora kuliko mmoja ndio tunaambiwa hapa ya kwamba long as we have the si partner ambaye ni yesu ako na sisi katika hii safari we are guaranteed ya kwamba kile ambacho nikichipuke ndani yetu kitachipuka na sasa nikaona mahali nikkaribu kumaliza sasa nikaona mahali kijana mmoja alikuwa anatembea kwa barabara anaambia watu ya kwamba ana- anachangisha ana, ana, ana pesa ili ajenge na hii stori ni niliambia wanafunzi wengine pale ng'ombeni ng'ombenia nikawauliza kijana mmoja anachangisha pesa anauza pencil pencil ni kalamu ya mate pencil na hiyo pencil moja ni shilingi tano anataka a raise pesa bilioni tatu bilioni ngapi tatu ajenge hospitali akijiji chao mtoto mmoja wa shule ya msingi anauza pensili kalamu ya mate kalamu moja ni shilingi tano anataka akusanye pesa bilioni ngapi tatu ili ajenge nini hospitali kwa kijiji chao nikaambia ale wasichana inawezekana kweli akasema hapana haiwezekani kwa nini is is too big that dream is too big wakaniambia haiwezeka akasema it cannot happen that dream is too big how can you sell pencils shilingi tano moja na unataka ureis bilioni tatu ujenge hospitali hapa huyo kijana alikuwa mula, anagonga mlango kwa mulango akaenda mlango mmoja akagonga mama akatoka akamuuliza kijana you mean unauza hizi ili ureis bilioni tatu ujenge hospitali itawezekana kweli kijana akaongea akiwa na ucheshi akasema akasemama just angalia pale nje kule kuna kijana anatembea kama mimi paye pia naye na anauza nini kalamu za mate moja shilingi ngapi tano tu reis pesa ngapi bilioni tatu And i believe we shall make it mama akatingisha tu kichwa chake but this boy was confident in his fellow boy anayeuza nini kalamu ya mate kama patina wako ni mungu sini kama tu huyu kijana kama patina wako ni mungu wewe ni kama tu huyu kijana ambaye anatembea uko na ndoto kubwa unajua ndoto ni iwe kubwa mpaka ikutetemeshe mwenyewe ukiangalia unatetemeka unajiuliza kweli ni mimi huyu hey, ni wewe swali ni who is your who is your your your partner partner partner if h isifyishe yo kan havhee i hiuhis yeye ni patna wako katika hii safari ile story ya wangari madhesi mnaijua ya bird kuna siku bishop alikuwa anaitaja hapa ambaye alikuwa anasema siku moja kulikuwa na moto mkubwa sana msituni moto mkubwa sana unachoma una msitu na wale wanyama wote mandovu mafisi mangurue wote wanaangaliana tu hivi moto unawaka kandege kamoja the theaing ba kakachukua jani kidogo tu hivi kakaenda kwa muto kakachota maji na jani kakaja mpaka wapi kwa moto kakamwaga kakaenda tena kanaenda kakirudi kanaenda ka ndege kamoja na wale makondoo mafisi maumbwa ma ma wote wanaangalia o, wanasema huyu mtu siako na kicha akakandege kadogo kajanika dogo akaulizwa kwa nini unafanya hivyo si no afadhali nifanye kile kidogo ambacho ninaweza lakini niko na matumaini ya kwamba hatimaye huenda ikawa kuna watu ambao pia watakuwa kama mimi wafanye nini join. confidence mara nyingi huo tuko na ndoto lakini ndoto zetu zinaishia kuwa ndoto because we have no confidence in our partners in our partner in this case god is your partner amen god is your partner sasa mlinipatia microphone sijui saa ngapi mulinipatiasijusangapiliichangaa na hiyo time mtu mmoja alisema hiyoiuubiamaizan anasema namaliza akisema mpaka afike mara so, <laughs> si si, si ine <laughs> ah, ndio juu yakukaribu kumaliza so <laughs> uh, nimefikisha ngapi zimefika nibu our promise god has given us a promise mungu ametupa ahadi ktk hili neno ukienda mstari wa saba unasema kaeni ndani yangu mbona hakusema mbona hakuanza na kusema mimi nitakaa ndani yenu kama nyinyisma nyinyi kwanza kaeni eh, kuna kwanga na process challenge ni kwamba we want the the fruits minus the process ni sisi kwanza tuanze ukisoma james ames inasema draw draw near near to to god and he will draw near to you msongeleni mungu naye atafanya nini atawasongelea kwa hivyo proses ni mimi na wewe tuanze h alafu kisha anasema na maneno yangu yakikaa ndani yenu alafu ndio anasema sasa mkiomba chochote mutakacho mutapu. which means unaomba kulingana na maneno yaliyo ndani yako ya nani ya mungu kukaa pekee yake haitoshi unajua nilikuwa ninasoma pale mahali eh, paulo alipata transformation yake akiwa sn akielekea dameski nikawa naangalia inasema anasema ilikuwa saa sita ya mchana ikiwa saa sita huwa jua liko wapi jua limesimama na linawaka hata siku hizi tu kumekuwa kidogo tofauti lakini awadaa limewaka sana jua sasa anasema ilikuwa saa sita ya mchana alafu mwangaza ukatoka wapi mbinguni kushinda mwangaza wa jua la saa sita ya mchana sasa nikajifunisha ya kwamba kumbe light shines in the light by the way kazi kubwa sio light shining in the darkness no it is light shining in the light kama kuna giza ukiwashataa hakuna negotiation automatically darkness will do what Disabia. lakini mwangaza ungare ndani ya mwangaza mpaka uonekane teani saa sita ya ya mchana sasa ndio nikajifundisha kumbe kibarua ni kuwaka mwangaza wake ndani ya mwangaza tena kwa fujo kama sote tumeokoka haitoshi sote ni mwangaza sasa ni mwangaza ungare hapa ndani ili mwangaza mwingine uone mwangaza mwingine mwangaza wetu ungare sana mpaka saa sita watu wanasema mwangaza ndani ya kanisa lile hatujawahi huona maana miangaza yote hapa imengara which means kila mtu akonaka sehemu kake hako sehemu kako uka-, uka yani nikang'are mpaka mtu akiona mwangaza unang'ara mahali ulipo na wa pia unang'ara ng'ara so miangaza yote ikishikana bado kuna mwangaza unang'ara wach wacheni niwaambie kila mtu atapokea tofauti kila mtu atapokea tofauti kulingana na kiwango cha mwangaza wake ndani ya mwangaza anasema in his light nsi light ndani ya nuru yake tunaona nuru hiyo ni miangaza lakini anasema kaeni ndani yangu na maneno yangu yakae ndani yenu alafu muitishe ndiyo mutapokea kulingana na mapenzi ya mungu ndio ukisoma james 125s 125 inasema ya kwamba yakobo 125 man kwa kizungu But the man who looks intently into the perfect law that gives freedom and continues to do this, not forgetting what he has heard, but doing the will, no, but doing it. he he will be blessed in what he does. yani mtu yule ambaye anaiangalia sheria inayopeana uhuru uh, uh, ama freedom. na hasahau na anafanya huyo mtu huyo atabarikiwa na atafanikiwa kwa jambo lolote unajua mwanadamu tumeambiwa jifurahisheni katika bwana naye atafanya nini atawapa haja za mioyo yenu you see, you you see cannot delight delight in in can't have a desire in somebody you don't nilikuwa nasoma habari nyingine mahali kwingine kijana mmoja akiwa high school akawa na, na, na, na, na, na rafiki yake wa kike sasa akawa wana wanade So, nyumbani ameambiwa ni aoshe vyombo na hataki kuosha vyombo kama vijana wengi hawataki zingine huwa aazigiwosayombo vyombo ni kama ni ita fadali aangalie na mambo mengine lakini kuosha vyombo karibu akwambia unilipe ndo nioshe huyo so, kijana akawa anachukia kuosha vyombo so masaa ikifika ya kwenda kwa kwadt anaingia kwa gari yake anatoroka kabla aoshe vyombo akifika kwa nyumba ya mpenziwe anamkuta anafanya nini anafaa vyombo kwa sababu anampenda huyo msichana na anafurahikia ndani yake anavaa apron anaanza kuosha vyombo anaanza kuosha sisi wanaume pengine ulikuwa unapika masufuri ya kumi na tano yote uoshi unayaangalia kutoka kule mpaka huku mpaka uende karibu uende dukani ununue lingine ukuja uongeze lakini siku hile utaoa utaambiwa na mtu osha unaweza una osha vyombo eh? kwani <laughs> kijana unashangaa kwa, -kwa nini kuosha vyombo unaweza osha tena zaidi <laughs> kijana ametoroka kwao anasema vyombo sio akifika kule yule msichana anayimupenda sana anaosha vyombo anachukua r anaosha why because anapenda huyu mtu ako na delight anajifurahisha ndani yake so kile ambacho anapenda automatically atafanya nini atapenda sasa mungu naye ni hivyo anasema mkikaa ndani yangu mkyapenda maneno yangu na yakae kwa wingi kile ambacho napenda we unapenda ukiniomba okay, kitu nitakunyima nita kweli kunyimi nitakupa hivyo ndio mungu anataka ili ndio tuweze kuzalisha kama vile ambavyo mungu anataka naomba ya kwamba mungu atusaidie na tujua ya kwamba hii hi ahadi ni conditional conditional it's a conditional promise anasema ukikaa name nitakaa usipokaa name it's a conditional promise. wacha mungu atusaidie ili tuweze kufikia tu kile kilele ama kile kiwango ambacho mungu anataka katika maisha yetu kama vile tumalizie palereho nisomee <laughs> zaburi moja moja mpaka tatu nimalizie na hiyo we ndio msomaji wangu lakini leo haunisomei zaburi moja moja mpaka tatu yes. Yes. F- anafurahia sheria ya bwana neno la bwana anasema ameongea hapo mambo lakini nataka tuo mstari wa mwisho watatu furaha yake iko ya ndani ya neno la bwana ndani ya sheria ya bwana kile ambacho yeye anapenda na wewe unakipenda kama anapenda ufanye mambo hivi na wewe unafanya hivyo ndio anasema chochote atakachokifanya huyo mtu anafanya nini anafanikiwa by the way huwa ninaambia wanafunzi ya kwamba kila mtu kila mwanafunzi akiwa shuleni anataka kuwa daktari ni sawa lakini ukweli ni kwamba hamutakuwa nyote madaktari huwa ninawaambia ya kwamba wengine watakuwa wakulima wengine mapastors wengine walimu wengine wauguzi wengine watakuwa mu- eh? Ma- wahandisi wahasibu kama mimi sasa I lazima ujue ya kwamba kitakachokufanya ufaulu si ile kazi unafanya ni yule mungu aliye ndani yako hasa bidii inaingia hapo ndani lakini kwanza ni yule mungu uliye naye kama unauza njugu karanga unauza mananasi unajenga manyumba na kuuza unadunga watu masindano ni sawa hawa wote wameruhusiwa kufanikiwa tofauti ni mungu aliye ndani yako na hivi ndio lazima tujue ya kwamba wapendwa sio rahisi lakini tunaweza inawezekana na itawezekana na naomba mungu akutie nguvu akutie moyo kama amekukumbusha akukumbushe tena na tena na tena mpaka neno hili liwe arialiti hali halisia ndani ya maisha yako maana haya yote hufanyika kwa ajili ya utukufu mungu anataka apewe utukufu watu watajuaje ya kwamba sisi ni wa wanafunzi wa huyu yesu kama hakuna nini mwangaza ukingara ndani ya mwangaza nuru ndani ya nuru mungu awabariki sana kwa hayo machache yote mama kuja utu