asifiwe e, kuna mambo mungu ameweka ndani ya roho yangu ili tuweze kupitia pamoja na ninaamini tutabarikiwa nilipokuwa ninapitia haya maandiko kuna kitu katika e, nilisv katikasabay tutakuwa nayo na nikashukuru mungu na nikajua kua likuba ni vizuri kuwa tunasoma na kusoma neno hakuna wakati tutajua mungu eh, lakini vile tunaambiwa word kuna mambo ambao huwa hatuja eh, eh, jua tutazungumzia with the lord walk in the lord yaani yeah, kutembea na mungu na kutembea na mungu tunajua aliyetu ansisha hayo maneno ya kutembea na mungu ni daudi na kabla hatujasikia daudi alitoabia tutembee na mungu namna gani ngoja tuangalie kama kutembea na mungu ni sisi tu ambaye ni washirika wa siku hizi ama ni mambo ambayo yalikuweko toka kitambo na mungu kweli anatamani tukatembea pamoja na yeye goja tusome katika genesis katikaensis 23 to 24. hiyo mistari tuone mambo ya kutembea na mungu pale mwanzo eh? katika nyakati za kale kuna neno kuhusiana na kutembea na mungu na tuone kama tunaweza saidika nitasoma siku zote za henoko ni miaka mia na tatuni miaka, miaka mia tatu na sitini na mitano t hiyo endelee eno akaenda pamoja na mungu naye akatoweka maana mungu alimtoaa hiyo mistari miwili inatuonyesha mungu wakati wa kale ambaye alikuwa anaitwa eno e, na kigereza ni, na nilipokuwa ninaangalia nikaona ya kwamba no alikuwa amezaliwa katika ule usawa wa adam lakini kuanza ile ule wakati ambao walianza kum, e, kumwabudu mungu adam alipopata watoto wake wawili wa kwanza e, abel na kain tunajua hiyo historia ya kwamba kain alimuua abel na alipomuua abel hawa wapendwa baadaye wakabalikiwa na mtoto mwingine anaitwa seth na neno la mungu linasoma linasema eh, hapo saih aliposaliwa hapo ndio watu wakamuudia bwana sababu saith alionekana ako na ule utu wa kumjua mungu na kumwabudu alafu sasa wakasaliwa hizo kizazi wote mpaka wakafikia watu wengine walikuwa naitwa enoh lakini huyu ukisoma utaona alikuwa naitwa o na neno la mungu linasema huyu Enok, aliishi 5 yars hmm? na alitembea na mungu mpaka he was no hwasnomo sasa nikawa najiuliza kama nyakati hizo mtu anaweza kutembea na mungu miaka hiyo yote na hiyo being no nomoe hatujui kama alishukuliwa na mungu hatuja aviwa tunaabiwa tu mpaka haku alimtoa hiyo ndiyo neno linasema he took him okay sasa inaonyesha kama pale ni mwanzo how much more sisi ambao tuko katika neema ya yesu kristo tutembee pamoja na mungu all the days of our life pengine hatutaweza kuishi 5 years kama yeye lakini we have 5 days ina ia o6 ia Eh? hiyo ninaona kabisa kwa hivyo siku baada ya siku mungu anatutarajia tukatembee pamoja na, na, na, na yeye mpaka pengine hatutasema atatutoa lakini hatutakuweko sisi Ourself, you not be ayounobea bwana asifiwe bwana asifiwe nikawa ninaona tukitembea pamoja na mungu the duration ambaye mungu ametuweka tukiwa hai hakika ule utu wetu our, itakuwa ita haiko itakuwa ni mungu anaishi dani yetu na ni sisi tunaishi dani yake bwana asifiwe kwa hivyo nikaona hiyo ndio mapenzi ya mungu juu yetu Be, e, siku hisi tunaishi inaia edaia edaia siku zote hakuna siku hata mmoja alipungusa kwa huo mwaka na unajua mungu hapu anahesabu siku kama vile tunahesabu so tuko na uwezo katika jina la bwana kuishi tukimpendesa mungu na tukitembea na yeye mpaka ile sefu yetu ikaondoka tukabaki ni sisi tu na mungu dani yetu na kumtumikia na kumpenda kristo bwana asifiwe na sababu hiyo daudi akatu katika akatuadvisi cha chaam Samus moja saburi sabuli eh, saburi moja kwanza kifungu cha moja mpaka cha tatu tutasoma hapo heli mtu yule asiyekwenda katika shauri la wasio haki wala hakusimama katika njia ya wenye dhambi wala hakuketi barazani za wenye misaha bali sheria ya bwana ndiyo impendezayo na sheria yake huitafakari mchana na usiku naye atakuwa kama mti uliopandwa kadokado ya vijito vya maji usao autaao matuda yake kwa majira yake wala jani lake halinyauki na kila alitedaro litafanikiwa bwana asifiwe e, hiyo ni katika katikavis e, ya daudi na wale wengine ambao walikuwa wanahudumia pamoja kulikuwa na frist wengine kwa hivyo sijui kama hii ni daudi aliandika ama ni wengine lakini walikuwa katika hiyo hali ya kutueleza pale mwanzo tu tunatakikana tuishi namna gani mtu ambao ambaye yuko heri heli eh? ambaye ana furaha biblia zingine man. man kwa hivyo huyu mtu ni mtu ambaye amepatiwa ile hayo mashauri na neno la mungu na cancel, the cancel of god nikakumbuka pasa alipokuwa anatuhubiria hapa akasema afadhali tujiashirie katika kumwabudu mungu sababu hapo ndio mungu anatushauri one to one kwa hivyo inaonekana kama tunaweza kukataa ushauri wa mungu tunaweza kuwa na ushauri wa watu wengine kama marafiki wanaweza kutushauri tunaweza kushauliwa na wakubwa zetu hmm? watumishi wa mungu lakini zaidi ya yote neno la mungu ndio linatakikana litupatie shauri na neno la mungu e, e, e, likitupatia shauri basi tutakuwa sisi ni watu ambayo wamebarikiwa sana sababu tunapata yule mshauri wa kweli ambaye ni neno la mungu bwana asifiwe na nyakati hizo za testament pia wakati yesu alikuwa hajakuja tunaweza kuona mungu alikuwa bado anatushauri kupitia manabii na nabii moja ambaye tunamjua vizuri sana ambaye ni isaia tutamsoma tuone kama alituambia nini kuhusiana na ushauri tusome katika isaia tisa mstari wa kumi na sita isaya 6 and 16, inasema kwa maana wawaogozao watu hawa ndio wawakosechao na hao waliogozwa na watu hao wameangamia kwa sababu hiyo bwana hatawafurahia vijana wao wala hatawahurumia yatima zao wala wajane wao maana kila mtu ni mnajisi mdhalimu na kila ulimi hunena upubavu pamoja, pamoja na hayo yote hasira yake haikugeukia hai bali lakini mkono wake umenyooshwa hata sasa kwa maana uovu isaia 9 hapo kwa maana uovu huteketeza kama moto huira mibingiri na miimba na hu, hu, huwaka katika vishaka vya mwitu nao hupaa katika mawingu masito ya moshi kwa sababu ya hasira ya bwana wa majeshi nchi hii inateketea kabisa watu hao nao ni kama kuni siti wao motoni hapana mtu amhurumiaye ndugu zake mi naona ni kama siyo hapo pale ninataka ni pale eh, isaia alisema mtoto a is is born and the government amezaliwa And his name will be wonderful nafkiri ni mimi niliandika makosa sijui lakini ni isaia in the Old Testament. ni nane ni isaia yes. ni hapo yes ni isaia gapi? okay wa kumi na sitak okay. e, nilikuwa nimeruka hapo nimesikia sio hapo so isaia akaonyeshwa na roho wa bwana akiwa nabii na akasema mtoto amezaliwa na hiyo serikali ya biguni itakuwa juu ya mabega yake na ataitwa eh, mshauri wa eh, awadafu dfunsel na kiswahili imesema mshauri wa ajabu nilikuwa nataka hiyo mshauri wa ajabu daudi ametuambia tusikae katika eh, kiti cha washauri wasio haki na isaia ameonyeshwa ame ametuambia kupitia mungu ya kwamba mtoto amezaliwa ambaye a, a ubne so the of god ushauri wa mungu ndio tunatakikana na, na, na nikawa naona hivi wapendwa hata kabla hatujatafuta ushauri kwa watu wengine na si kusema hawa wengine ni wabaya but huwa inaingia dani yetu ya kwamba tunaweza kutafuta ushauri kwa mungu na kama tunaweza kutafuta ushauri kwa mungu <coughs> basi oh, sawa hiyo ni isaia tis mstari wa sit si kumina sita, sita. tunaweza kuwa na na kuelewa ya kwamba ni vizuri kutafuta ushauri wa mungu hata kama tutapata ushauri wa wengine eh? na sasa hapo nikawa ninaona ya kwamba tunaweza kupata ushauri wa mungu kama tumemkaribia mungu hatuwezi kumkaribia mungu isipokuwa kwa maombi kwa kusoma neno lake ndio tupate ule ushauri wa sawa maishani mwetu bwana asifiwe awandavunsela hmm? ili tusiende katika shauria wasio haki isaia alikuwa nawafatia hawa watu tumaini sababu ni wakati ule alinena na yesu hajazaliwa lakini alisema mtoto amezaliwa na hapo wapendwa nikawa najifundisha kitu unaona wale ambaye mungu anawatumia kwa ajili yetu wanasema kitu ambacho ni kweli sbo ilichukua miaka 800 years around those years mpaka wakati yule alinena hayo maneno mpaka yesu kuzaliwa lakini alisema mtoto amezaliwa so mungu huwa ako na ambayo ni nzuri sana kwetu na nituamini neno la mungu hata kama hatutaona haya mambo ambayo tunaambiwa tuamini sababu ilikuja baada ya miaka hiyo yote mtoto akazaliwa sawasawa na vile amenena bwana asifiwe na akawa anawapatia tumaini lakini leo sisi ambayo tulipokea wokovu ni tumuishia mungu sana hata zaidi ya wale walikuwa wanapatiwa op eh? ya kwamba kutakuja msaidizi awdafunsel kwa hivyo daudi katika hiyo hiyoa e, e, baada ya kuwa amezungumza juu ya ushauri pia akazungumza juu ya kusimama tulisoma pale nafkiri e, Eh, rudia pale one two three, tumesoma heli mtu yule asiyekwenda katika shauli la wasio haki wala hakusimama katika njia ya wenye dhambi kusimama katika jia ya wenye dhambi sasa nikaona tunaweza kusoma hiyo adiko tuseme ha? sisi tumeokoka hakuna wakati utanikuta nimesimama pale jiani ati nigojee wenye dhambi wanapita ha. pengine haya mambo hayanihusu pengine eh? ni ya wengine lakini si mimi si sisi si. eh? hatunawezaji Hatu, kuwa tumesimama jia y eh, katika jia ya wenye, eh, wakosaji ngoja tuangalie katika methali nne eh, kumi na nne na kumi na saba Four, and inasema usiingie katika jia ya waovu wala msitembee katika jia ya wabaya jiepushe nayo usipite karibu nayo igeuke bali ukaendezako bwana asifiwe hiyo ni neno la mungu kwa hivyo ni tujiepushe na hayo mambo ambao yanaweza kuwa eh, wale wanayafanya na jia zila wanafanya siyo jia zetu kwa hivyo ni jukumu letu kuondokea hiyo njia ya watu kama hao dono eh? do not not enter do not walk. Eh? katika hizo njia za waovu njia mbaya jia za e, wakosaji eh? na nikaona mara nyingi kwetu sisi hiyo ni bad company watu ambayo wa hawastahili company baya ya watu tunaweza kujiepusha na watu kama hao ama watu wa maneno mabaya bad language na naatishudi baya kuna watu wako na tabia kama hizo kwa hivyo sisi ambayo tuko katika bwana neno la mungu linatuhimiza ya kwamba tujiepushe tujiefushe na watu kama hao sababu watatuaei wata katika zile siku tunataka kuishi zote siku zote tukitembea na mungu <clears throat> e, jambo lingine yamesema hapo hata usirudi nimeandika hapa sitting on the seat of hyani kuketi katika viti vya ni akina nani hmm? wenye misaha tusiketi katika viti vya wale wenye misaha hmm? kama tunataka kutembea na mungu siku zote za maisha yetu kama vile enoc tuliona aliweza kutembea miaka hiyo yote basi tusiketi katika viti vya wenye misaha na tunawajua hawa watu ambao eh? barasa sao unaweza kuenda ukaketi hapo mkasegenya sana sana hapa naona ni masegenyo na misaha ambayo haina faida katika maisha yetu ya kikristo so sisi kama watu wa mungu ni jukumu letu kama vile methali ametwambia tujiepushe na nafasi kama hizo tujiondoe sisi wenyewe tusigojee kuondolewa na mtu ukiangalia pia hapo moja na mstari moja tu wa kumi e, one and ten, inasema mwanangu wenye dhambi wasikushawishi wewe usikubali hiyo iko obvious kabisa ya kwamba tusishawishiwe na hawa watu na usikubali na sasa nikawa na, naangalia sisi e, ambayo tumeokoka mbona wakati mwingine tunajiruhusu tu wenyewe kwa hivyo hakuna mtu pengine atakuja akuondoe na sababu tuko na roho wa mungu ambaye alikuwekwa toka mwanzo alisaidia enok kutembea miaka hiyo yote na mungu sababu kulikuwa na roho mtakatifu ndani yake msaidizi ni vile alikuwa haja hajakuwa je sisi ambaye tumeachiwa roho mtakatifu ne? na tukaambiwa na yesu sitamuasha mkiwa peke yenu ntamwachia roho how much more ambaye roho huu anatuabia katika hizo mikao tuko pengine eh, company tunasungumzwa maneno ambaye si sawa ninaona tuko na jukumu ya kujifanyia kazi na ile kazi naona ni kuwa ni waobaji wasomi neno la mungu ili akatushauri kupitia sababu ni mshauri wa eh, wa kweli akatushauri na akashauri roho zetu ni wa, ni mambo gani ya kuasha na ni gani ya, ku, ya kuendelea nayo bwana asifiwe hata hatukai hapa sana tunaenda kumaliza na tukienda kumaliza haya mambo ya kutembea hmm? e, kutembea na mungu hmm? conclusion tutasoma katika Peter, three, three to nt petro wa pili tatu, e, tatu na nne nasema mkijua kwanza neno hili ya kwamba katika siku za mwisho watakuja na bihaka zao watu, we, wa, watu wenye kudihaki wafuatao tamaa zao wenyewe na kusema iko wapi ahadi ile ya kuja kwake nataka tushike hapo sana hawa watu in the last days pengine ndio siku tunaishi siku ya leo tunasema ni last days sababu yale ya mambo tunaona lakini hi, kuna siku ambazo tunaishi tunaona watu wa dhihaka ambaye wanatuambia sisi wa kristo sisi ambaye tumeokoka basi iko wapi ile ahadi ya kuja kwake eh? kwa maana tangu hapo eh? babu zetu walipolala vitu vyote vinakaa hali ile ile hiyo hiyo tangu mwanzo wa kuubwa hawa watu wadhihaka watasimama katika njia zetu ili watuwabie mnasema huwa haya mambo yenu huwa mnasema toka siku hizo tunasoma sa zaenesis sa mwanzo mpaka leo na mnasema hati kuna ahadi eh? toka siku sama iko wapi basi sasa hiyo tunadhihakiwa na watu kama hao ili watuondoe katika ile imani imani ambayo tulifundishwa tukasomewa romans romas pale na pasa mwarome ya kwamba imani yetu inatufanya tusimame katika neema the grace of god neema hiyo inatupatia tumaini the e sasa tujapo jaribu jia zote ili tukae katika hayo maeneo tunakutana na wale wamihaka wanatuambia toka siku hizo tulianza kusema mnasema ti kuna ahadi eh, kuna ahadi iko wapi na unaweza kushawa, kushawishiwa na mambo kama hayo lakini ngoja tusome the same chapter sme chapte n and 9 tuone inatuambia nini peter inasema lakini wapenzi msilisahau neno hili kwamba eh, kwamba kwa bwana siku moja ni kama miaka elfu na miaka elfu ni kama siku moja bwana hakawii kuitimiza ahadi yake kama wengine wanavyodhani anakawia bali huwahurumia maana hapedi mtu yeyote apotee bali wote wafikie toba bwana asifiwe bwana asifiwe hiyo siku moja ni kama elfu si katika mahesabu yetu hii ni, ma- ni, pa- ni petro alikuwa ana- anataka kuex wale watu ya kwamba our god is so patient ashana na wale wa dhihaka wanakwambia ah, toka siku hizo mpaka leo na hakuna mabadiliko tunaona lakini tro akawa anaambia hawa watu ya kwamba eh? kwa mungu hahesabu hivyo sababu munaweza kusema He is too slow. yani hakuna kitu anaweza kufanya akatimisa hii ahadi tuipate eh? ameenda polepole gani neno linatuambia anashukua huo muda wote na hana haja ahesabu hiyo miaka sababu ni mwingi wa rehema na anataka kila mtu aingie katika toba ili asiikose mbigu bwana asifiwe bwana asifiwe kwa hivyo mungu hahesabu hiyo miaka ya kwamba ni mwaka moja tuifananishe na elfu moja alikuwa anawaonyesha he is a very patient hi anaenenda pole, pole sana kwa mapenzi yake ili kama ulikuwa katika ile njia ya 365 days wengine umekosea upate nafasi ya kutubu na kumrudia ili usikose mbigu bwana asifiwe na hiyo ndiyo maana ya kwamba tuondokee hawa wanatudhi haki ya, ya kusema haya mambo ya kanisa eh? kanisani uende kila kila sijui ngapi ina wiki kwani kuna eh, kwani huyu mungu wenu hizo ahadi zake hazitimii tusije tukasikiza hawa wanatudhi haki katika mambo ya imani bwana asifiwe tunajua neno la mungu ni kweli ya kwamba at his own time na ndio akawa katika akatuambia akatoambia akatupatia eh? kazi ya kuwa tunafanya tukiwa tunagojea hizo siku zake zitimie tuenende katika ulimwengu wote tukahubiri njiri ili kila mmoja apate nafasi ya kuwa ataingia biguana asifiw hana haja hata mmoja apotee so he is buying his own time Aki, akiwa ametuoupy na Ocupy until i antiraikam tukifanya ile kazi yake bwana asifiwe na nasm59 eh, usitoa hiyo nasema kwamba bwana ni mwema kwa watu wote na ana rehema rehema zake ziko juu ya kazi yake yote that's the creation yaani ni mwema kwa kila mtu kwa hivyo hata wale wako nje anagojea tukigojea ile siku yake ili ahadi tuipate tuwe tunafanya kazi ya kuigiza wale wengine ili sote siku yake ikija tutamlaki mawiguni na tutaeda na hizo ahadi zake zitatimia bwana asifiwe kwa hivyo tufanye nini Kisoma galatians tao hatutasoma saa hii na wa kuanza pale Uta, utaona neno la mguri in the spirit tutembee katika roho na tukitembea katika roho ndio roho atatuwezesha ili tuendelee na mambo ya rohoni abayo yataleta separation mambo ya rohoni na ya mwili na mwili wetu tuki, tuki, tukiutisha hautaweza maisha yetu hayataweza eh, kukubali mambo ya mwili sababu mambo ya mwili ndiyo yatatufanya hatutaweza kutembea kama enoch enoc years na neno la mungu linasema huyu mzee alikuwa na jamii he had sons and daughters hbuta alitembea na mungu kwa miaka mia tatu na sitini na tano mpaka akamtoa so na sisi tunaweza kutembea na mungu tukiwa na roho ili tu tukomeshe mambo ya mwili eh? ili tuweze kutembea na roho asmandays as, as god atatuweka hapa duniani bwana asifiwe tukiwa tuna tii amri zake tukikosea tuna tubu sababu hayo ndiyo mapenzi yake ili tupate ile ahadi kwa hivyo kanisa nasema tu eh, eh, tusikize maneno ya daudi akitwambia pale heli ni mtu yule ambaye hatembei katika shauri la wasio haki haketii katika viti vya wenye misaha na pia haenedi na, na, na, na, na wale wabaya ili ahadi ya mungu tutakuja kuipata ifu patient like he is na, na ile ten sabuli na kubuka katika warumi pale tulisoma five, eh, romans 5 tuliambiwa sabuli inatusaidia katika ile carakta na ile attitude atitude eh? ile p inatengeneza kitu dani yetu ili tukapokea ile ahadi kwa hivyo kwa hayo mashasha mungu atubariki sote na atusaidie kutembea pamoja na mungu kwa ajili ya utukufu wa jina lake amen