bwana asifiwe kabla hatujaenda kuomba natamani tu nisome bibilia katika kitabu cha danieli danieli saba na kumi na nane lakini kabla sijasoma na msalimu kwa jina la yesu nashukuru bwana kwa sababu ameniokoa amenilinda amenitunza na siku hii ya leo amenipatia nafasi hata ya kushiriki pamoja na nyinyi tunaishi katika nyakati ambazo zimekuwa na changamoto nyingi na zitaendelea na kuwa na changamoto nyingi kwa sababu ukisoma katika kitabu cha ja danieli pale alipoona ile sanamu kubwa ambayo juu yake ilikuwa ni dhahabu tupu na kadri vile ilivyokuwa inateremka eri zikawa zimegawanywa zikawa kuna vitu vingi mpaka mwisho ni vile vidole kumi ambavyo ni kama vilikuwa vimechanganyika vingine ni vya udongo vingine ni vya chuma hiyo tu ni kidokezo kwamba ule ufalme wa nebukadnezar wakati ule ndio ulikuwa ufalme wa kwanza ambao ulikuwa World Empire. na viliendelea hivyo mpaka nyakati ambazo tunaishi ni ule wakati ambapo tunaishi katika chini ya hivyo vidole kuonyesha kwamba kuna falme mwingine ambao utakuja ambao utateremsha ile imeji yote na visagesage vile vidole ndio wakati ambapo tunaishi na ni nyakati ambazo zina changamoto nyingi lakini mungu akamwonyesha danieli akamwambia nyakati hizo zitakuwa ngumu lakini watakatifu wa mungu aliye hai watauchukua ufalme bwana yesu asifiwe so i'm going to read verses 18 and there's a song that i still love that song we want to sing together i know my time is gone but i will not take long even to finish my sermon. but i'm urged in the spirit that we have to sing this song. then i pray. then from there i continue. Verse 18, but the saints of the most high shall take the kingdom. and possess the kingdom oeven for ever and ever we are the sents of the most high it doesn't matter the things we are going through haijalishi yale mambo ambayo tunayapitia na hiki ni kionjo tu lakini kadri mungu anavyotupatia uzima na uhai tutaona mengi ambayo tulikuwa bado hatujayaona wimbo unaenda hivi nafikiri tushawimba mara nyingi the the the the the the the the the saints saints the the saints of of of lord lord lord shall shall shall take take take kingdom kingdom kingdom we know no defeat because jesus e The captain. Nanda <coughs> Namnahee. The saints of the Lord shall take the kingdom. Shall take the kingdom. Shall take the kingdom. The saints of the Lord shall take the kingdom. And rain forevermore. The saints of the Lord shall take the kingdom. Shall take the kingdom, shall take the kingdom. The saints of the Lord shall take the kingdom and reign forevermore. We know no defeat, we know no defeat. Jesus is the captain and we know no defeat, we know no defeat. unaenda tu unaipesoaliz unasema baadaye utamgekia mwenzako umuote kidole mwambie you know no na nimewafundisha vya kutosha sasa kama mwanafunzi tusimameni tuendelee na kuima Senso pelo shall take the kingdom, pelo shall take the kingdom. Já And so Calhoun shall take the it we asuasaa yesu asipiwe, yesu asipiwe. Let's pray. baba katika jina la yesu tunakushukuru asubuhi ya leo asante kwa mchana uliotupatia kwa ajili ya ibada ya siku hii ya leo najiweka mikononi mwako kama mtumishi wako kanitangulie bwana katika ibada hii acha wakati huu mfupi neema yako ikaweze kuwa juu yangu neno lako ambayo umelitia moyoni mwangu nikalitoye kama vile ambavyo unakusudia ili likaweze kuwasaidia wateule wako nyakati hizi pokea sifa na utukufu ni kwa jina la yesu kristo aliye bwana na mokozi wetu tumeomba amen bwana yesu asifiwe leo nitazungumza juu ya misingi foundations misingi ni jambo la muhimu sana kwa sababu kabla hujaanza kutekeleza jambo lolote unaliwaza kwanza moyoni halafu unaweka mikakati jinsi vile ambavyo ungetamani kutekeleza jambo hilo kwa hivyo tunaishi nyakati ambazo bwana wetu yesu kristo aliweza kutuzungumzia mambo haya ya misingi na daudi akitangulia kama nitachukua muda mrefu sana pengine na dakika kumi na tano ama ishirini lakini natamani malize mapema zaburi ya daudi kumi na moja na mstari watatu kama msomaji wa kiswahili ameipata hapo anaweza kunisomea anaanza na kuuliza swali kama misingi ikiharibiwa je mwenye haki atafanyaje ama atafanya nini if the foundations are destroyed what can the rahteos do or what has h tunaishi katika nyakati ambapo misingi inatingisika misingi imetikiswa na itaendelea kutikiswa. tukirudi nyuma kidogo hii nyumba ina misingi na msingi si hii paha tulianza kuchimba mpaka tukapata pale mahali pa gumu na pale mahali pa gumu tukaanza tukafanya mambo ndiyo tukareisi hiyo foundation mpaka ilipokuja hii woli, ikawa hii nyumba itaweza kusimama lakini acha nikwambie hii nyumba kuna aina mbili za uzito Now as a professional kuna aina mbili za uzito kuna ule uzito ambao tunauita dead weight ama dead o alafu kuna uzito ambao tunauita live ods yani ni uzito ambao unaweza ukawa hapa halafu ukaondoka sasa nyumba inakuwa designed such that it has to resist its own dead weight if it cannot sustain that weight then that house is going to collapse kama vile ambavyo tumeweka rufinghii nyumba mnaona mabati mnaona mbao hata vitu vingine hamwezi kuviona ni misumari iko hapo ndani halafu baadaye kuna ukuta na huo ukuta una misingi uko ndani lakini kama huu uzito wa paa ni mzito kushinda uzito wa ukuta hii nyumba ingedidimia kwa sababu it cannot sustain itself it cannot sustain its own weight bwana yesu asifiwe that is what we call a dead lw it can sustain itself alafu kuna zile live zileive pengine you might not feel it so much lakini ni wewe ni kwa sababu unaingia hapa but you exert some weight when you are youae yaani vile ambavyo umekaa kuna aina fulani ya uzito ambao una udistributi uko chini lakini hako ka uzito kako ambako nakadistributi kulingana na hii hali ni kama nzi amekalia juu ya sakafu your weight is very litly ama tunaweza tukasema is very negligible bana yesu asipiwe kwa hivyo you are being sustained kwa sababu the weight that is holding you is more than your weight or than our weight combined bwana asipiwe i think i've talked enough on the physical Banasi fiwe. Let's go to the spiritual. Luca, Luca, sita. lukas cete luke x verses forty five to foryeigt luke s at home you can also go and read matthew sevent twenty to twenty nine ina the same thing bwana asifiwe sasa tunaona mifano miwili ya watu ambao walikuwa wameazimia kujenga na nisikilize vizuri hawa wote walikuwa wana tamani wajenge vizuri lakini tunaona mmoja akajenga juu ya mwamba kiroho tunajua mwamba ni nani na mwingine naye akatamani akajenga hivyo hivyo akajenga juu ya mchanga sasa hizi ni nyumba tu za kawaida ukiziona kwa nje zote zilikuwa zinaweza huwasusteni wale watu si hata kule nyumbani kuna nyumba za udongo kuna nyumba za nyasi na miti nilikuwa mahali jana ambapo nilikuwa nimesahau zile traditional houses zetu zile za kiduruma zile ambazo ni nyasi mpaka chini It's like a ae alafu unaingia ndani na mlango ni mmoja na ndizo nyumba ambazo tulikuwa tukilala zamani you can But it, they used to us bwana asifiwe sasa kinje ki zile nyumba zilikuwa zinaonekana hazina shida hazina wasiwasi lakini kuna vitu vitatu vilipiga ama vilijia zile nyumba na hivyo vitu vitatu ndivyo vilionyesha tofautiaakama ni majaribu ningesema kwamba hayo majaribu yote yalikujia kwa hawa watu wawili But the difference was realized when these things came. When <laughs> I Jesus said the rains came, the floods came and the wind came. katika transletien nyingine hawajataja upepo nafikiri ni uko mathayo saba lakini kuna vitu vitatu vilipiga kwanza mvua ikaja alafu garika ikaja alafu upepo ukavuma na ukapiga ile nyumba ya kwanza lakini ile nyumba ya kwanza haikuweza kutingisika kwa sababu msingi wake ulikuwa umewekwa kwenye mwamba na ile ya pili majaribu yakawa ni yale yale matatu mvua ikaja halafu upepo alafu gharika ikaja halafu upepo ukavuma na ikaipiga ile nyumba na ile ya nyumba tunaambiwa ilianguka na kianguko hicho chake cha kuanguka kilikuwa ni kikubwa anh bwana yesu asifiwe under is also a force pengine ile ile ile mvua ilistahimili kidogo kwa sababu unajua mvua ilikuwa inapiga tu juu inaangalia mahali ambapo panamwanya kidogo pengine pana sasteni panaweza kujina nini makuti pia yanaweza kuziba lakini sasa gharika zilipokuja zilikuwa zina kasumba yake i'm saying the flood is also a force hata the rain is also a force but the force of the rain was not very much pronounced lakini garika ilipokuja you know when fluods are in motion there's a difference in weight hata ile ambayo imetulia kama hii maji ya tank hapa basi iachiliwe na huwo umesimama katika njia yake unaenda kwa sababu kuna fosi fulani ambayo inakuwa released sasa zaidi ya fla maana fla inabeba ina kila kitu mimi nishaona nikiwa mdogo kuna mtu mkubwa huko kwetu ambao sa ni kama ndiyo inakuwa sos ya hhuo huo mwache rive wakati nilipokuwa mdogo tulikuwa tukienda tuki, tuki, tukivua samaki huko samaki wale wa maji baridi sasa kulikuwa kuna hali kwamba yale mafuriko yakija kabisa wale walio ngambo ile hawawezi kuvuka ngambo ile na kama unataka kujaribu basi ni uwage kabisa maana utaenda maana wengi walijaribu lakini wakaenda kwa sababu maji yana ile fosi kuna inaicarj inapiga kuna ile momentum pia inapiga kuna ile fosi pia inapiga kila kitu vilit pia kila kitu inapiga bwana yesu asifiwe sasa hawa wote walikuwa subjected to the same condition lakini tunaona mmoja akashindwa bwana yesu asifiwe bwana asifiwe bwana asifiwe mtamsamehe nitaongeza tano <laughs> because there's something i want to ex bwana asifiwe sasa we are talking about the spirit or the things of the spirit kwa sababu bibilia imetumia the physical things which you can see or you can hear to explain the spiritual things nyakati hizi ambazo tunaishi haya ndiyo majaribu ambayo tutayapitia ama tumeyapitia ama tutaweza kuyapitia lakini msingi inategemea msingi wako ni upi kama msingi wako umethibitika katika bwana yesu basi utastawi sitaki kukupaka bluba na siagi Haa. kama msingi wako uko katika neno la mungu na neno la mungu ndilo nalitafakari usiku na mchana sasa haijalishi haya mambo yatakuja na haya mambo yamekuja bwana yesu asifiwe bwana asifiwe asifiwevid ilikuja lakini kwa sababu ya neema ya mungu tumesimama sema ime. na wacha nikwambie kuna mipango mingi tu ya kishetani ambayo bado hajakata tamaa na mipango ya kishetani ni kwamba dunia sasa inasema watu wamekuwa wengi sana atlisi wanataka wapunguze watu 3. na wameangalia wakaona kiwanja cha kupunguza watu ni afrika kwa sababu afrika wanasema hawana chochote cha kuchangia dunia nzima They are deplorable sijui deplorable kizungu ni nini jembe wamesinya maskini hawana kitu Wana, yani ni kama we are a nuisance to the world but behind the scene they want to eradicate us so that they take our resources bwana asifiwe kumbuka tanzania ilikuwa ina ile almas ni diamond eh? kuna kabila kule linaitwa wagogo wagogo ni kabila ambalo linaishi sehemu ile ya dodoma sasa wakati mzungu alipokuja akaona wagogo wanacheza vigogo na na dyamondi ama ile alimasi walikuwa wanacheza churi si mnajua kigogo nyinyi sasa mzungu alipoangalia akaona this is diamond bwana kwa nini wanacheza na diamond lakini kwa sababu wale wagogo walikuwa hawajajua thamani yake walikuwa wanaona sikitu hata wana, wanachezea tu sasa mzungu akaanza tu kuwadanganya unipatie na nini sasa unaangalia shati na mimi hata niko uchi na ni kigogo tu ambacho hakina na chukua the naninchukua bwana asifiwe sasa hii ndiyo mikakati ambayo muovu anapanga kinyume cha maisha yetu lakini kama tulivyoimba nikasema kwamba ingawaje nyakati zitakuwa ni ngumu the sense of the the the of most high shall take the kingdom. We shall take take kingdom we kingdom it doesn't matter or it doesnt kimorigo we shall take the kingdom bwana asifiwe haijalishi hali zitakuwa ngumu namna gani kuanguka ni chaguo lako kutomtii mungu ni chaguo lako lakini ukisimama katika ile misingi ya kibibilia bwana atatupigania bwana atatutetea kwa sababu haya yote bwana anajua anajua hata kwa nini ameruhusu mambo haya yatendeke lakini akatuo thadharisha mapema kwanza kwamba yule atakayekuwa atasikia neno langu si yule ta anayesema bwana bwana na hatendi mapenzi ya bwana imefika wakati ambapo tusahau neno la kijuujuu tu kwamba unampenda yesu tunampenda yesu kwa sababu ya mali tunampenda yesu kwa sababu ya hali fulani yani visababu ambavyo vinatufanya tunampenda yesu tumpende yesu burebure tu bwana asifiwe tuwe tunacho tuwe hatuna tumpende yesu bwana asifiwe bwana asifiwe majaribu yataendelea kuja na hali za ulimwengu zinaendelea kuwa ngumu lakini hatutakoma kuishi kwa sababu hali za ulimwengu zinakuwa ngumu tutatazama kama mwimbaji wa tenzi akasema mtazame yule aliyeangikwa juu ili tukawezi kupata kuishi na tusimame tutaimba huo wimbo alafu nitampisha bishopu aje afunge kwa maombi mtazame huyo aliyeangikwa juu ivi sasa hupateichi mwenye dambi dhaifu kwani mtazame tu ilihupate kuishi aleluya tazama tazama tazama uishi mtazame huyo aliyeangikwa juu hivi sasa upate ichi mtazame huyo aliyeangikwa juu hivi sasa upate ishi umwenye dhambi dhaifu kwani mtazame tu iliupate ku Utazama. yesu tazama uishi mtazame huyo aliye anaju ivisasa ka kama kuna ujumbe tu nasema ili tuishi tufanikiwe tumtazame huyu aliye Bwana bueno, awabariki