kuna sababu zote za kumshukuru mwenyezi mungu asubuhi ya leo kwa sababu ya uzima ambao ameweza kutukirimia hakika liti isingekuwa ni mungu kuwa upande wetu kuna uwezekano pengine mambo hayangekuwa vile yalivyo siku hii ya leo hivyo tamanio langu ni kwamba tukaendelee kumtukuza kumuadhimisha na hata kujinyenyekeza katika uwezo wake maishani pasipo huyu mungu hakuna lililo zuri ambalo we mwanadamu unaweza ukalitekeleza lakini mungu akiwa ndani yako na akiwa ndani yangu tuna sababu zote za kuwa na amani na furaha kwa maana tunaye ambaye ndiye aliyeziumba mbingu na nchi vyote vilivyomo tunavyoviona na hata visivyoonekana kwa hivyo chaguo ambalo tumelichagua ni chaguo lililojema na wewe na mimi hatupasi kwamba tukaweze kuliondokea bali tukazidi kudumu ndani yake na tukaenende kulingana na mwelekeo na mwongozo ambao tumeweza kukirimiwa kwa sababu ukweli wa mambo hapa chini ya jua sisi tunapita kila mmoja anasafiri na kadri tunavyopita tuna mahali ambako tunaelekea hivyo basi ni wewe ukaweze kuyazingatia yale ambayo yatakuwezesha kufika mahali pale ambapo umelenga na tunapoyazingatia ndivyo ambavyo tutaweza kufikiria lile lengo ambalo tunalitamani tukaweze kulifikilia baada ya muda wetu mahali hapa kufika kikomo na ukweli wa mambo ni kwamba kila mmoja analo jukumu la kuweza kujizatiti ili liwe liwalo tukafikie mahali pale ambapo wewe na mimi tunapatarajia kwa hivyo himizo nalokuhimiza ni kwamba kusiwe na chochote ambacho kitakuwa ni kizuizi kwako ama kitakachokuzuia tukakose kuingia mahali pale ambapo tumethamani tukaweze kufika kwa hivyo wewe kaza mwendo na mimi nami niweze kukaza mwendo ili tukaweze kukutana sehemu ile ambayo iko imetengwa na imeandaliwa kwa ajili yetu cheni tuombe tunapoingia katika neno hili twa kushukuru mungu wa mbinguni kwa sababu ya uaminifu wema na fadhili na upendo wa ajabu ambao baba umezidi kutupenda nao ewe bwana asante hata kwa nafasi ya kukaa chini ya miguu yako ili mungu wa amani tukaweze kujifunza kutokana kwako naomba roho mtakatifu aliye ndiye mwalimu wetu akaweze kufungua mioyo yetu akatupe pia ufahamu ili kile utakachokizungumza kikapate kuona nafasi ewe mwama mioyoni mwetu jehova na vivyo hivyo ewe mungu tukaweze kujitokeza na kukitekeleza ili makusudi uliyokusudia yakatimilike kwa ajili ya utukufu wa jina lako saidie ewe mungu amani kwa maana bila wewe hatuwezi acha neema na uweza wako bwana wakawe juu yetu tunapoumega mkate huu ambao baba ni wauzima kwa kupa sifa heshima na tukufu kwa maana umwungu mkuu katika jina la yesu bwana wetu tumeomba taka tunene kuhusu uaminifu the faithfulness hilo ndilo ambalo tunataka tuweze kuliangalia asubuhi hii ya leo na nimekuja nikatambua ya kwamba jambo hili la uaminifu ni jambo lililo muhimu sana katika maisha ya mwanadhamu kwa sababu katika hali zote zile ambazo zimetuzunguka hiki kipengele kinapokaa ndani yako na kikaye ndani yangu basi nitaweza kuenenda kulengana na makusudi ya bwana na pia nitaweza kupendeza wengi sana na kipengele hiki tunapokiangalia na kiona ya kwamba hakihusiki na sisi wa kuokoka pekee yake lakini hata yule ambaye hajaokoka pia kinamgusa kwa hivyo ninaona kwamba ni tabia ambayo inatakikana iwe katika kila mwanadamu hu hiki kipengele uaminifu unatakikana uwe ndani ya yoyote yule anayeitwa mwanadamu na unapochunguza sana utakuta ya kwamba mafarakano mengi ambayo yako katika, katikati ya mwanadamu shida kubwa sana ni ukosefu wa uaminifu ndio maana kumekuwa na tetesi sana ndio maana kumekuwa na kutokuelewana sana ndio maana kumekuwa na vurugu kati ya wanadamu kwa sababu mwanadamu huyu amechagua kutokuwa mwaminifu maishani mwake na havianzi leo naona y kwamba vimeanza kitambo sana na jambo hili mwanadamu amekuwa anapingana ana nalo lakini ili nikaweze kuupendeza moyo wa mungu na nikaweze kupata kibali machoni kwa watu lazima nitembee katika huu uaminifu bwana yesu apewe sifa wapendwa usipokuwa mwaminifu hata marafiki utakaokuwa nao pia ni wale watako kuwa si waaminifu hacha tusome mwanzo mwanzo mlango huu wa pili mwanzo mlango huu wa pili taka tusome fungu la kumi na tano mpaka kumi na saba bibilia inasema hivi bwana mungu akamvaa huyo mtu akamweka katika bustani ya edeni ailime na kuitunza bwanamungu akamwagiza huyo mtu akasema matunda ya kila mti wa bostani waweza kula walakini matunda ya mti wa ujuzi wa mema na mabaya usile kwa maana siku utakapokula matunda ya mti huo utakufa hakika bibilia inazungumzia mwanadamu yule wa kwanza kabisa na nasema ya kwamba bwana mungu akamchukua mwanadamu yule akamweka katika bostani ya edeni kwamba ailime na kufanya nini na kuitunza tena akamwambia na kupa ruhusa ya kula kila tunda linalopatikana kwa mti wawowote lakini kwa mti huu wa mema na mabaya usithubutu kula kwa maana siku utakapokula hakika utakufa sasa ninaona mungu alikuwa anaweka mtihani wa uaminifu katika maisha ya yule mwanadamu je mwanadamu huyu baada ya kumpatia vyote hivi nilivyompaa na kumzuia hiki kimoja atabaki kuwa uaminifu kuntii ama itakuwa namna gani unaona huu uaminifu umekuwa changamoto tangu jadi wapendwa lakini wawezekana kwa sababu kama mungu yeye ndiye aliye ndani yako na mimi ndani yangu tunaweza kuwa uaminifu wapendwa lakini tunapoendelea na stori hiyo utagundua ya kwamba adam na hawa wakakosa kuwa uaminifu wakachukua tunda la ule mti ambao waliambiwa ya kwamba usu ule kwa sababu hakuwa mwaminifu kwa mungu na ye mungu kwa sababu neno lake analolisema hali yangu kichini walipochukua na kula mpaka leo mwanadamu anakufa aza shida ni ukosefu wa kuwa mwaminifu kweve uaminifu huu tunaozungumza huu nataka uelewe ya kwamba kwanza kabisa unatakikana uwe mwaminifu kwa mungu lakini ni wanadamu wangapi wako waminifu kwa mungu mimi huwa ninakiri ninasema ya kwamba tungekuwa tunaishi nyakati zile zake na musa ambapo mungu wa mbinguni alikuwa hangojei mkitatizana anamalizana wewe hapo kwa hapo sidani kama kungekuwa na watu hapo sidani kama tungekuweko kwa maana kipengele hiki cha uaminifu wapendwa kimekosekana ndani ya wanadhamu hivo ninachohimiza ni kwamba ujibidiche na umwambie roho mtakatifu nisaidie kwa maana natamani niwe mwaminifu machoni kwa mungu na wakati mwingine unakosa kuwa mwaminifu pia hata kwahimizo lile ambalo roho wa mungu analiweka ndani ya moyo wako sasa ndugu zangu sijui kema twanataka kuelekea wapi lakini tamanio la mungu ni kwamba tukaweze kuishi tukiwa watu walio waminifu kwake yeye mungu kwanza kwa maana pasipo hivyo itakuwa ni vigumu sana wapendwa kumpendeza huyu bwana lazima tuweze kumpendeza yeye na kama ni tumpendeze lazima uaminifu upatikane ndani yetu kwa maana alichokinena yeye hukitekeleza ndio maana alipomwambia ukila utakufa alipokula kafa na uzao wake kuanzia wakati ule mpaka leo watu wanafanini wanakufa kisa na maana adam na hawa walikosa kuwa uaminifu machoni kwa bwana wewe umwaminifu kwa mungu e, ji, jiulize kule moyoni mwako je mimi ni mwaminifu kwa huyu bwana kwa maana mtihani huu ambao ulikuwa na adamu na hawa ndiyo tulionao kila inapoitwa leo na unapokosa kuwa umaminifu machoni kwa mungu unakosa ujasiri wa kumwelekea ama kumwendea mungu wakati unamuhitaji kwa maana usipokuwa umaminifu kwake na wakati una mahitaji ama una kumwendea unaweza ujikaze uende lakini hauna ujasiri na ndio hilo ambalo natamani kwamba bwana atusaidie ili tuweze kuwa uaminifu na tutakapokuwa uaminifu tuweze kumwenea huyu mungu kwa ujasiri wote mungu akasema ya kwamba wewe mwanadamu ambaye nimekuumba nataka nikuambia ya kwamba usiwe muongo umekuwa mwaminifu katika hilo kwamba umekaa umeendelea kumpenda bwana na umesimama ya kwamba kila iitwapo leo umeisimamia kweli ni wadape wamekuwa waaminifu katika hali hii kwa sababu tumekosa kuwa waaminifu mbele za bwana wapendwa itakuwa pia ni vigumu sana kwa waaminifu mbele za mwanadamu mwenzako na wakati huu mmekuwa herefu sana kama hutaki kusema uongo kwa sababu ya hivi vidude hivi una vizima akikupigia ni mteja kwa sababu mipempatali na mwenzako kwamba kuna jambo fulani nimfanye saa fulani sasa wewe umeazimia huendi na hutaki kumwambia kuwa hutaenda kwa hivyo unachofanya ni kuwa nini kuzima simu wajua hiki linachokifanya ni kwa sababu si mwaminifu kwa kile tulichoangana na yule mpendwa uaminifu sasa jambo hil la uaminifu ndugu zangu ni muhimu sana katika maishani mwako je umekuwa mwaminifu kwa neno la mungu umekuwa mwaminifu kwa huyu mungu kwa maana adam aliambiwa tu neno hili kwamba usile akakosa kuwa mwaminifu akala je wewe umekuwa mwaminifu kwa huyu bwana kwenya yale maagizo yake yote aliyokuagiza hivyo ombi langu ni kwamba bwana akusaidie na mimi name anisaidie niangalie maeneo yale ambayo sikuwa mwaminifu niyaondokee na nimwambie mungu kuanzia sasa na tamani nitembee maisha ya uaminifu katika maishani mwangu hilo liwe ni ombi lak unatakikana uwe mwaminifu wakati unashughulikia vitu vya mwingine vitu ambavyo vimekabidhiwa umekabidhiwa ambavyo umeambiwa uvihifadhi ni si vyako lakini mtu amekupa ili uvihifadhi mpendwa lazima uwe mwaminifu mwaminifusa samweli wa kwanza kumi nambil naona mtu aliyekuwa na ujasiri wa kunena mbele za watu kuhusiana na jambo hili la uaminifu Samuel samueli wa kwanza kumi na mbili kwanzia mstari wa wakwanza kisha samueli akawaambia israeli wote angalieni nimeisikiliza sauti yenu katika hayo yote muliyoniambia nami nimemtawaza mfalme juu yenu basi sasa angalieni mfalme anakwenda mbele yenu na mimi ni mzee mwenye mvi tena tazameni wana wangu wapo pamoja nanyi nami ninakwenda mbele yenu nami nimekwenda mbele yenu toka ujana wangu hata leo nami nipo hapa basi munishuhudie mbele za bwaa na mbele iya masihi wake nilitwaa ngombe wa nani au nilitwaa punda wa nani au ni nani niliyemudhulumu ni nani niliyemuonea au kwa mkono wa nani nimepokea nime rushwa inipofushe macho nami nitawarudishia ninyi nao wakasema huku tudhulumu wala hukutuonea wala hukupokea kitu kwa mkono wa mtu awae yote akawaambia bwana ni shahidi juu yenu na masihi wake na masihi wake ni shahidi leo ya kuwa hamukuona kitu mkononi mwangu nao wakasema yeye ni shahidi nani ambaye anaweza kusimama akasema maneno haya mbele za watu aliyewatu ambao umekaa pamoja na wao ya kwamba usimame uwaambie ya kwamba mimi kahi nilivyokuwa katikati yenu na nikawaongoza muda wa miaka hii yote nimekuwa mwaminifu machoni pako na kama kuna yoyote aliye na jambo aseme nani ambaye anaweza kusimama na akasema hayo kwani huyu samuel alikuwa ni malaika na kama alikuwa ni mwanadamu na akayaweza kwa nini sisi tusiyaweza wapendwa mengine ni ya kujitakia lakini kama tutasimama na tumuangalie mungu na tumtumainie bwana inawezekana hata na wewe ukasimama kama vile samueli alivyosimama na akasema ninawauliza kuna yoyote niliyechukua ngombe wake ama punda ama mbuzi ama niliweza kutoa hukumu isiyokuwa ya sawa kwa sababu nimepokea rushwa kutokana kwa mtu israeli wakasema ya kwamba hakuna ambaye alichukuliwa ngombe wake mapunda wake je wewe na mimi twaweza kusimama tukayanena maneno haya kwa kikundi kile unachokiongoza ama katika ule mtaa unaoishi huwambie sasa nambieni ni ambaye anasema ya kwamba nimekosa kuwa mwaminifu katikati yenu nyingi wapendwa yawezekana kwa maana ya samueli ni mwanadhamu alikuwa mwanadamu kama wewe na mimi na kama aliweza kutembea katika huu uaminifu sisi ni nani kwa hivyo chaguo ni lako wewe chagua ni la kuwewe ya kwamba ni unaweza kuchagua kuwa mwaminifu ama uchague kutokuwa mwaminifu na unapochagua kutokuwa mwaminifu basi jua ya kwamba unachagua jambo ambalo laweza kuwa kukuletea shida machoni kwa mungu na hata machoni kwa wanadamu bibilia inanena kuhusu wale watumishi watatu katika mathayo ishirini na tano mathayo ishirin na tano kumi na nne mpaka thelathini hapo kwamba mfalme mmoja akawa anasafiri kwenda safari ya mbali akaita watumishi wake watatu wa kwanza akampatia talanta tano wapili akampatia mbili na watatu akampa moja akasema mimi naenda nyinyi nimewapa hiki angalia ni vile mtakazofanya halafu nitarudi kwa hivyo bibilia ina nena ya kwamba ndugu huyu alipoenda hawa watu wakawa ya, wamepewa yale majukumu na ukweli kilichokuwa kinahitajika ni uaminifu katika watu hawa yule wa tano akasema bwana wangu amekirimia jukumu hili acha niwajibike akaenda akafanya biashara na zile talanta tano na akajibidisha kana kwamba bwana wake yuko mahali pale akafanya kazi ile kwa uaminifu na yule wa pili naye katika kiwango chake akajibidisha akaifanya kazi hiyo kwa uaminifu lakini yule watatu akaamua ya kwamba upande wa kuwa mwaminifu katika kumuwekea kilicho chake nitakuwa mwaminifu lakini upande huu wa kumfanyia kazi na akiwa hayuko atajua mwenyewe hata huyu mzee baada ya miaka hiyo aliyoenda huko ikafika kurudi kwake akarudi aliporudi mzee huyu bibilia inasema ya kwamba akataka watu hawa watatu watoe hesabu yule wa kwanza akaja akasema bwana wangu uliniachia tano sasa nimewajibika ni nikafanya shughuli na hizi tano sasa nimepata hapa tano zingine zako hizi talanta k mzee yule akajibu akasema ni vema mtumishi uliye mwema umekuwa mwaminifu kwa, kwa vichache sasa ingia katika raha ya bwana wako yule wa mbili naye akaja akasema uliniachia mbili lakini sasa nimepata mbili zingine hivyo ine hizi zako akamwambia pia wewe umekuwa mtumishi mwaminifu umekuwa mwaminifu kwa vichache hasaingia katika raha ya bwana wako kwa hizo huyu mtu huyu aliyesafiri na kurudi alichokuwa anakitazama ni uaminifu ndani ya hawa watu, wafanyikazi wake watatu akaja akasema ni sawa na kujua wewe umutu uliye na shida sana kwa maana unapenda kukusanya mahali ambako hukutawanya na unataka kuvuna mahali ambapo hukuvuna ah, mahali ambapo hukupanda yani kwa maneno mwengine anawambia ya kwamba wewe wataka uende ukae sisi tukufanyie kazi ukija ujochukuwe tu kwa hivyo mimi nikakujua na kwa sababu nilikujua nilichukua hii talanta ulionipa likaenda nikaiweka vizuri sana ili utakaporudi nikurudishie talanta yako kwa hivyo upande huo nimekuwa maaminifu kasema ni sawa ulijua ya kwamba mimi hukusanya nisipotawanya na kuvuna mahali ambapo sikupanda basi ingekuwa ulifanya vyema ungeenda kuiweka hii kwa wale watoariba ukaiweka angalau nikirudi hii talanta yangu ingekuwa imefanini imeongezeka kidogo bibilia ikasema ya kwamba ule jamaa akamwambia basi wewe a sababu ya ukaidi kwa sababu ya kutokuwa mwaminifu hebu mpokonyeni hilo hicho alicho nacho tena mumutupe huko nje kuliko na jiza kwenye kilio na kusaga meno ni nini kilichomweka maeneo hayo ukosefu wa uaminifu so unaona hiyo hatari ya upendo kutokuwa mwaminifu kuna hatari sana ambayo iko mbele yetu kwa hivyo ninakusisitizia ya kwamba kuanzia hivi leo umwambie mungu kama kule nyuma nimekosa kuwa umaminifu baba yangu ninaomba unisamehe na kuanzia leo na tamani nitembee katika huu uaminifu bwana yesu apewe sifa duku zangu hili ni jambo muhimu sana na, kusudia kutembea katika huu uaminifu uaminifu huu utakupa kibali machoni kwa mungu na utakupatia kibali pia machoni kwa wanadamu wakati mwingine ni majukumu mpewa kwamba kama hivyo walivyopewa hawa sijui kama umewahi wewe umelima shamba lako halafu sasa umepanda wekwe imeingia unataka watu wakupalilie alafu uendo ukakate visehemu visehemu watu waje alafu ushikike kidogo ume ushukwe na njaa useme hata nende nikapate chai kule alafu ntarudi hasa uta, ha, utajua aliye mwaminifu na asiye mwaminifu si wewe umeondoka wane waaminifu watalima vizuri na yuda ambaye si mwaminifu atachimba kule mbele hapa hapa ni nyasi achimbeuk akifunika kifunikzo nyasi kwa maana anataka malize haraka tena apate pesa nyingi hata wakati mwingine pia sisi nasi tunakuwa hivyo tunapopewa tu majukumu hatutaki kuyatekeleza kama yanavyotarajiwa mpendwa huo ni ukosefu wa uaminifu hivyo unapopewa majukumu wajibika na yatekeleze kama yanavyotakikana ili kwamba upate kibali kwa machoni kwa yule aliyekupa na pia kibali machoni kwa bwana uuaminifu umepewa pesa unaambia ya kwamba nenda dukani ukanunue nyama kilo moja kwa sababu wewe hauna uaminifu waenda kununua kilo kasorobo wingine waweka mfuk nazo shida hizo sahuyu aliyekutuma kunawezekano asijue lakini kuna yule aliye juu amejua ya kwamba ni kweli hii nyama haikufika kilo haikufika kilo umenunua kilo kasorobo kisanamana unataka upate pesa za zadt lakini tayari hapo umejiingiza katika kutokuwa mwaminifu mpendwa na hali hiyo haiwezi kukupatia kibali machoni kwa bwana haiwezi haiwezi kukupa kibali machoni kwa mungu kwa hivyo ni lazima wapendwa tutembee katika huu uaminifu hewa wawili waliingia katika baraka za yule bwana wao na wakazidishiwa wakapewa maeneo makubwa sana wakatawala lakini huyu aliyekosa kwa uaminifu kilichoishia aliishia katika mateso katika shida na si, nying, si hali nyingine iliyomfanya ende huko kukosa uaminifu uaminifu huu pia wapendwa tunaweza uzungumzia katika maeneo ya masaa na hapa kumekuwa na shida sana watu hawako waminifu katika kuweka wakati hata hivi leo unaonekana kuna wengine wamepatikana hapa ibada naanza saa moja umeingia sa ngapi hapa uaminifu tu kitu kidogo asemaaii kwanii na shida gani kwako haina shida lakini machoni kwa yule mungu tuliyeagana kwamba tutakuwa kwa, tunaanza hapa saa moja mungu amefika pingine saa moja kasoro anakungoja wewe uje hapa saa moja na daika kumi na tano uaminifu si so, uzafikiria ni kitu kirahisi tu lakini kinakupunguzia alama mahali fulani hivyo pia wakati unatakikana uwe mwaminifu pia kwa wakati usiseme ya kwamba mkutano unaanza saa tano ikifika ik, watu wakija pale wangoje mpaka saa saba ndo mkutano uanze sasa umemkwasa kila mtu pia ingewaje hawasemi maana umekosa kuwa maminifu na wakati iwapendwa pia wakati ni muhimu sana uwe mwaminifu nao ukisema ni saa mbili hakikisha twakutana hiyo saa mbili kwa maana nimejipanga kwamba kama ni saa mbili na mkutano huu ni wa wamasamaweli kwa hivyo kifikia sain nimemaliza angalau ni saa ine na nusu takuwa niko kwangu nitaendelea kufanya shughuli zangu jsabil ngojeliasaa tatu saa ine ndo waja Ule wakati wa kumaliza hu mkutanoa watakaa mimi nifanya kwa hivyo uaminifu wapendwa na upatikane katika kila eneo na angalia wapendwa hata vicha vingi shida nyingi ugomvi mwingi umepatikana ama umesababishwa na kutokuwa mwaminifu kwa hivyo ombila kwamba bwana akusaidie na mimi namianisaidie ni thamani kutembea kusimamia kile ninachokinena na kutenda kile nilichoajizwa nikifanye nikitekeleze ili kusiwe na dosari mahali popote ndoa nyingi zimetatizika shida ni uaminifu wamekosa kuwa uaminifu ndio maana ni ugomvi kila kuchaa tangu mnaaminiana mpaka sasa hakuna anayeamini mwenzake kwa maana uaminifu umekosekana ukichelewa lisali moja ama dakika kidogo kumi na tano ukifika nyumbani ni vita kwa maana hakuna anayeamini mwenzake kamana mulianza polepole hivo pole pole mpaka kila mmoja akagundua kumbe hapa kuna janja na nani kwa hivyo wapendwa tunapoazimia tu kuwa waaminifu katika mazingira yote maishani mwetu hata vita vingine pia vitaondoka vitapungua uaminifu watu wengi pia wamepoteza kazi kwa sababu ya kutokuwa waminifu sasa huyo umeajiriwa pale na umeambiwa ya kwamba hapa ni ufike hapa saa moja ama saa mbili utoke hapa saa sita na nusu uende kwa chakula cha mchana saa nane huyo umerudi way ukiingia hapa unacha koti hilo koti ndio lilikuwa liloajiriwa kazi unaenda unafanya shughuli zako watu akiingia ameenda kwa sababu zak iliko hapo apo sasa yule mwaajira atachunguzwa paka mwisho wake aone kumbe huyu mtu simwaminifu kwa masaa niliyomwambia kae hapa na kwa sababu hiyo vikimchokesha anakuita anakuambia ndugu naona heri ukafata kupumuzika kama kmna biashara zako kafanyia biashara zako kwa sababu hapa ofisini sikuoni kila nikija hata ni nani amejiharibia si yule mu... mwajiri wewe mfanyakazi ndiwe umejiharibia mwenyewe kwa hivyo ninachokisisitiza hapa na nena ya kwamba mpendwa uwe mwaminifu na uaminifu huu utakuwa dhahiri kwa watu kama kwanza utakuwa mwaminifu kwa huyu mungu ambaye alituokoa lazima tuweze kutembea katika uaminifu sasa shetani amechukua kifaa hiki cha uaminifu na amekitumia kutigana na waamini kwa maana amejua ya kwamba hapa ndipo palipo na no udhaifu wa watu kwa hivyo ameifanya kuwa ni silaha ya kupigana nasi lakini leo tunaweza tumwambia ya kwamba tumegundua kwa, kwa hivyo silaha hii haitafanya kazi maishani mwangu kuanzia sasa nimeamua kuwa mwaminifu na ukosefu wa waminifu ndio chanzo cha shida hizi zingine z uongo unaingia hapo kwamano lazima udanganye ujitetee kwa nini hapa hukufanya ama hukuwa mwaminifu na ndio hivyo pia wale, wale wenzetu walivyoanza kwa nini umefanya hivi huyu mwanamke yani unapokosa kuwa mwaminifu unatafuta visababu vya kujitetea lakini ukweli wa mambo ni kwamba wewe ndiwe mwenye makosa naaminifu kuto kuwa uaminifu wapendwa kumetuingiza katika maeneo magumu maeneo ya hatari yametuingiza katika shida kwa hizo chaguo liwe lako uazimie ya kwamba kuanzia hivi leo na tamani nitembee maisha ya uaminifu na nimekuja nikagundua nitakapokosa kwa uaminifu dhamira yangu ina nihuu dhamira itakuhukumu ya kwamba ni kweli hiki nimetenda lakini si sawa na kwa sababu dhamira inakuhukumu sasa kama dhamira yako tayari inakuhukumu huyo mungu anafanya nini anakuambia kuwa hivyo havifai hivyo ili kwamba tuweze kuupendeza moyo wa mungu mimi ninakuhimiza na wewe nawejihimize ya kwamba angalau uweze kuwa mwaminifu katika maishani mwako mote katika njia zako zote kusionekana kipengele kinachokusif katika jambo hili la uaminifumpea kwa maana unapopatikana katika eneo hilo tayari umejiingiza katika shida wewe mwenyewe hivyo basi naomba ufanye maamuzi na, na uchague kuto kuingia katika mtego huu wa kutokuwa mwaminifu kwa maana pasipo huuuaminifu ndugu yangu hakuna umbali ambako tutaweza kwenda kwa hivyo chaguo ni lako chaguo ni lango na wakati mwingine hali inaweza kuwa ni ngumu sana lakini pitia hapo hapo milimurabi hapo ndipo alipo na uaminifu pitia hapo hapo usizunguke pitia hapo hapo kwa maana unapotokea ule upande mwingine utaambiwa umefanya vyema mtumishi mwaminifu hiyo nina imani ya kwamba kazi tulivyokuwa tunaongea kuna kitu ambacho roho wa bwana alikuwa anakuonyesha ya kwamba hapa umekosa kuwa mwaminifu upande huu umekosa kuwa mwaminifu sehemu hii umekosa kuwa maminifu eneo hili umekosa kuwa maminifu hata katika huduma yako umekosa kuwa mwaminifu kwa hivyo ninifanyeje niniache na nimwambie mungu nisaidie kwamba kwaanzia leo niwe mhuduma aliye na tukifanya hivyo kile kilichopata wale wawili watalanta tano na watalanta mbili ndicho tutakachokipata na sisi lakini tukiazimia kuenda vile tuendavyo kitakachotupata ni kile cha yule watatu atupwe huko nje kuna kilio na giza nene na kusaga meno kisa kisanamana amekosa kuwa mwaminifu tuchague wapendwa kuwa waaminifu na tutakapokuwa waaminifu tutaugusa moyo wa mungu na pia tutapata kibali machoni kwa wanadamu naomba tusimame