over uh, Easter. The Easter reflection. The Easter reflection. You know, actually that is the mistake we make. We make it that it is a it is a celebration also, uh, you know, a uh, a feast, something like that. Mm. This thing happened when there was the feast of the tabernacles. And this is where the issue of uh, the the crucifixion of Jesus Christ was uh, was uh, was planned. So, to the people of the world, they, they were seeing the chance to destroy the one who is destroying religion. And to the, to the disciples, na kwa wale wanafunzi disciples were not just 12. those were the close members wanafunzi sio wale tu kumi na wawili bali hawa kumi na wawili waliokuwa karibu sana that person mwanafunzi ni yule ambaye anamfuata mtu mtu karibu sana akijifundisha na pia kulikuwekwa na wanawake katika wale wanafunzi Following Jesus closely and doing a lot in his work. And for them, when it happened, they saw an attempt to destroy their hope. And to the to the, to the central figure that is Jesus Christ, it was a time of elevation. The disciples did not know it. The enemies did not know it. But he knew it. When I heard about the reflection of Easter, they something about this mind. kwahiyo ninapozungumza kuhusu kuiangalia want us to look at this thing in a, in a broader way so that we can see how we, we present ourselves in it taka tuangalie kitu hiki kwama pana zaidi ndio tujue jinsi drinking leo kwa wale wanywaji wanaona siku ine mfulilizo za kunywa not four, but kunywav hata hivyo si sana vile lakini ni siku tano maana unaanza ile ile jioni ya alhamisi hadi unamalizia na siku ya jumatatu how do i know i know was one of them kwa nini najua kitu hiko ni kwa sababu nilikuwa mmoja wao it is a drinking spree now what about the church when, we, when we, we, we partake of the lord's table it says that we should do that often as we remember of his death of course, the death is connected with the resurrection. And it is also connected with our rapture. So, as we look at this, this, uh, this Easter, we we should be seeing something. That is positive, not negative. I'll give you the scriptures, don't you worry. I'll give you the scriptures we are referring to. So we are supposed to approach it as Christians. But what are we going to see? lakini tutaenda kuona nini and andtraveling in vykos where the drivers are drunk tutaenda kuona watu wakisafiri wakisafiri na magari ambayo hawa madereva wenyewe wameleo and they are going to join other drunkards somewhere to ceebrate in their way na wanaenda kuunganika na walevi wengine mahali fulani kusherekea katika njia ya wenyewe why should it be be be that the the things jesus to thinking critically about we we will found missing missing in presence of god as know join other people ni kwa sababu gani hawayafanyi yale ambayo yesu alikuwa amekusudia tuwe tunayafanya tukosekane tukosekane katika nafasi yetu kwa sababu tumeungana na wengine ambao wako katika mambo yao nilijifundisha kitu jana kwamba wakati unapozungumza watu wanasikiza. and for you to know that they are they are should be w awa wewe kujua kwamba kwa hakika wanaskiza wanasikia eh? <laughs> Wa, wana, wana, wana, wana ni wawe wanaskiza mm -hmm. na kwa wana, skiza, wana maintain eye contact na waa na wanakuonyesha kwa dalili hata kama ni kunodi tu <tumisana> kwetu tumezoea n lakini n zingine huwa ni za uguzi lakini angalau nikikuangalia nikiona una unaanga au kama una, kuna kapoint kameingia nitajua tuko pamoja wacha nisongee karibu kwa sababu ndio e, niweze kuona ni kina nani wanasikiza <tumisana> nikina nani wanasikia na kuskiza eh, wana, na kusikiza na nikina nani hawa, hawasikii na nikina nikinanani hawasikizi eh, kwa sababu mambo ya kufundisha si njia moja eh, mii kuwa na mwalimu mzuri sana aliyetufundisha kusikiza alikuwa anaitwa mr Costa. He was a go-an. anafundisha alafu anauliza swali haya, unajibu Asemi umepata umepata utajua umepata wakati utasikia ametoka nyuma yako na hukupigwa goto ndio ah, utajua ah, ah. kwamba <laughs> kwamba uko salama akitembea hivi alafu apitia laini yako na usipigwe goto hapa eh, unajua kume ilijibu eh, hivyo ni lazima usikize posa ikifika kujibu, ujibu sawa kujbujbusatulkua tuchap na kiboko hata uchasa hau kwa jambo lingine ndio naambiwardi ya sasa hapa mi sitakuja ku, kusema rd ya sasa nasema hivi this issue of easter swala hili la pasaka its not a holiday for us hii si sisikukuu kwetu sisi many are going to go anamtl na nakwambia kwamba kuna watu wengi ambao kua wanaenda kwa sikukuu on thursday they thusday their theirbas siku ya, ya lamisi watapanga mizigo yao And they back in camp on monday morning ahe backapna morning warudi ile siku ya jumatatu na asubuhi but if you ask them did you go to worship lakini ikiwa utawauliza je ulienda kumwabudu did you go to reflect on what god has han for you je ulienda kuangalia kile ambacho mungu amekufanyia or did you you go for your own things which you cannot even explain to us ama ulienda kufanya vitu vyako mwenyewe ambavo hata mwenyewe huwezi kutueleza But Easter is Christian. It is talking about our Lord Jesus Christ. Christmas is a birthday which we don't know where it originated, but it is celebrated. Whereby we see Santa Claus coming with gifts in the middle of the night. Yle, uh, baba, ingila, uh, baba santa claus santa ni satan yao ni satan imegeuzwa mbon nashangaa ndiuwe sasa <laughs> yeah. anaaletea watu zawadi na usiku yeah. wacha hii yetu ya kiafrika hiyo yao so, they can do they want to do. Kama. to do with them, just like kama ni mambo na krismas wanaweza kufanya vile And there is no yake wanatakamaaaiaunakunaambia kama uliona katika maandiko pale ambapo meamwa kwamba yesu alizaliwa siku ya tarehe ishina tano diema It. But we know that Jesus was crucified during Easter, isn't it? For our sins. So it is a time we are supposed to be having a reflection, and that's why we've been moving our meet. we have been having our meeting around that time, so that we can have more time. Of reflection na hi ondio kwa sababu wata mitano wetu tun mtano wetu wa mwaka tunweka katika kipindikile cha pasaka ilitweze kuwa na kuangalia vizuri sana kusamba na pasaka but this time we considered our sons and doctors who are in school and colleges, and we need them to come and celebrate with us lakini safari kwa sababu ya watoto wetu mba kwa masshulenilibibi usongeza mbele ili nao waweze kuja na kushiriki katika mtano so as we, we see in, in, uh, in isaiah 58 from verse 6 to 9 no, no. Sita, haditisa. maybe you can read for us it's, ab- it's about fasting but not dealing with fasting it, it is only giving us a clear message of what i'm talking sehemu hiyo ya maandiko inazungumza sana kuhusu mambo na kufunga lakini si sasa hivi si mambo ya kufunga lakini inahusu sana kile tunachozungumzia leo hadi isa je je saamu niliyoichagua siyo ya namna hii fungua vifungo vya uovu zilegeza kamba za nira waacha huru walioonewa na kwamba muvunje kila nira je siyo kuwagawia wenye njaa chakula chako na kuwaleta maskini waliotupwa nje nyumbani mwako muonapo mtu aliyeuchi umuvike nguo wala usijifiche na mtu mwenye damu mmoja nawe ndipo nuru yako itakapopambazuka kama asubuhi na afya yako itatokea mara na haki yako itakutangulia utukufu wa bwana utafuata nyuma ukulinde ndipo utaita na bwana ataitika utalia naye atasema mimi hapa kama ukiondoa nira isiwepo kati yako wala kunyosha kidole wala kunena maovu tunakwangalia swala hili la kufunga it is not god who si mungu ambaye anafunga bali ni wewe na mimi ndiye tunayefunga that god has given us lakini hata tunapofunga tunafunga katika mwongozo mungu mwenyewe ametupatia sisi there is is something he is looking for in our fasting yaani kuna kitu ambacho anatafuta katika kule kufunga kwetu when he come to this of easter kwetuivo hivo inavokujani ili swala la pasaka he said you you should be doing this as often as often meet remembrance of me and considering my death kwamba Now, if, if we are going to do something different, now I have brought that on fasting. So that you see, even when you fast, it has nothing to do with you literally. Eh? It has something to do with God. You're only providing your stomach. Yani, to use yaani wewe unapeana tu ilo tumbo lako ili mungu aweze kulitumia and your pocket and, na your pocket na mfuko wakwako so ili mungu aweze kuutumia considering other people more than yaani unawangalia wale watu wengine kwamba ni bora kuliko hata mwenyewe up again unyenyekevu umekuja tena So, as you, as you do this thing, you are considering others according to God. So, this time of Easter, it is the best time when the church should be alert on what we are doing. there there is a lot of noise at the back there and we are in kule nyuma nasikia kuna kelele nyingi na tuko katika pasaka is it inside or outside viko jikoni ama viko humu ndani basi wanyamazi wale wanaoongea it is not permitted hairuhusiwi <laughs> maana tuko kwa pasaka no when we are doing, when we are are dealing with Easter, tunapokuwa tunashughulikia mambo na pasaka it is the best thing that we can reflect on our life ni kitu muhimu sana ambacho tunafaa kukiangalia katika maisha yetu about how christ has taken our sins away from us and he has died for us so that we may be reconciled ithgod ambayo inahusu vile ambavyo bwanatu yesu kristo amekuja akachukua dhambi zetu na akaafa kwa ajili ya hizo dhambi zetu ili tuweze kuunganishwa tena na mungu only one time i was surprised in in, kuna, I was in, I was in kuna wakati mmoja nilikuwa korokoroni nilishangaa sana and when i i was was there a certain old man whom I knew was not the celebrated great people but the uncelebrated ones na nilikopokuwa pale kukaja mzee moja ambaye nilikuwa ninamjua ambaye si walesi wale ambao wai lakini mtu ambaye anafanya vitu so when he came i asked him where are you here kwa hiyo alipoingia pale nikamuuliza mbona uko hapa tell me wait for the newspaper tomorrow akaniambia ngoja ya magazeti At least we were to get newspapers angalau tulikuwa na hiyo hicho kibali cha kupata magazeti because we were not, we, were not, uh, we we were not we were were not not not magazetimaana si ati tulikuwa tumeshahukumiwa tayari bali tulikuwa ni washukiwa tu the the following day i was anxious to see the newspaper kwa hiyo siku iliyofuata ilikuwa na shauku gazeti in the of that cell we th fabwwa people katika hiyo hoteli yote okay. tulikuwa karibu watu miana mia mbili na arobaini wa, na watano ni, ni room kama hii hiyo ni rumu moja hiyo ni, ni do moja hiyo blanketi unai, unaikunja mpaka inatochea e foot hapo ndio utajigeuza kama sima kwa sababu tuko tu tukobampa tukilala then i the newspaper showed me that he had he had uh, addressed the president through a banner about what is happening what was happening then at karura forest how people are grabbing land na katika ile gazeti likasema ya kwamba huyu mtu kwa sake ni kwamba aliwasiliana na rais kupitia maandishi katika lile litambara likubwa kuhusuniana na mambo yanayofanyika katika ule msito wa karura and so when, later the order came from state houe that he should be released alafu baadaye amri ikatoka katika ikuli kwamba aweze kuachiliwa and they came to call him out na walipokuja kumwita ile atoke he said i am not going out until the you know, comes here to get me out na akasema sitatoka hadi yule mkuu wa sheria aje anitoe and by then it was none other than charles Johnjo. na wakati and huo ilikuwa ni yule uh, charles njonjo ndiye aliyekuwa mkuu wa sheria wakati huo the most feared ambayo ndiye alikuwa anagopewa sana the the man says he is the one to come and get sanalakini huyu mtu akasema huyo huyo, huyo ndiye nataka aja anitoe nasemaiip Jesus is greater than the Attorney General. Our sins could not be taken away by anybody else. There was no priest who could go into the Holy of Holies with enough blood to cleanse us. hakukwa na kuhani yeyote yule ambaye angeweza kwenda kule ndani katika patakatifu kwa watakatifu na damu ya kutosha ya kuondoa dhambi zetu heame and went to the holy of holies in heaven not in the temple bali yesu alikuja na akaingia patakatifu kwa watakatifu kule mbinguni na si hapa duniani and now he has set us free na akatuweka huru and we are, support, we are free na tunatembea tukiwa huru How can we ignore such a great pardon of our sin? How can we engage ourselves into trivial matters when the most important thing of our salvation is being discussed? During Easter. wakati wa pasaka ask your neighbor, where will you be muulize jirani yako utakuwa wakati wa pasaka you you have somebody behind utakua wapatiwa asakamuulize utakuwa wapi wakati wa pasaka and what will you be doing there hauliza swali la pili utakuwa unafanya kitu gani huko i nimesema ni mambo ya pasaka Because we tend to move out at a time which is very important for us. As a matter of fact, this is one time that you can even spend the five days fasting and praying. And thanking God for what he has done. The drunkards are celebrating with meat and beer and all the other things and parties you can celebrate with Jesus. ufunga na kumtafuta yesu uh, this to wake you up from your sleep nafanya hivi ili kukuamusha kutoka usingizi wako about what Easter means to you. kuhusu kwamba hii pasaka inamaanisha nini kwako kwa i don't much about christmas wewesijui sana uh, mambo ya christmas because its not it it has has got nothing nothing to to do with us us I know I you do have been us. celebrating this one. I choose your Christmas. It has nothing to do with us. You have it But it is the one we give a lot of attention to. But here, my sister, my wife, we na ishuli kiasi na. And we do the. na katika wakati huo ndio hwa tunakuwa na ile mikesha na mambo mengi pia tunafanya if it has got to do with Christ, how was jesus doing his hebu nikuulize kama basi inahusiana na mambo ya kristo yesu alikuwa anafanya vipi kesha zake do you know that he used to spend the whole night in, in a unajua kwamba alikuwa akikaa usikukuza katika kukesha forest akiwa kule mlima wa mzeituni talking to the father akizungumza na baba and when he is not in the kesha early in the morning before daybreak moni there na kama hakukesha huko basi alfajiri na mapema yuko huko before he starts to work kabla hajaanza kazi the morning before daybreak before he goes about business aatina mapema kabla hajaanza kazi zake anaenda kwanza kuzungumza na baba how do you start muulize jirani yako yako siku yakoyao wajaanzaji wakati wa kuomba ndio nasafishasafisha vatu aako hapo huko watengeneza chai yako in the uh, barique, But Jesus is early in the morning before day break out of lakini kwa yesu ni ile alfajiri na mapema kabla hajafanya chochote anaenda huko juu kukutana na baba that is the one we are talking about during easter. can we at least imitate him during easter? we come closer to god, him, for our salvation. can we read the next scripture? What are you like? Tatu mstaya, mstaya isaya, tatu, mstari wa 5 bali aliyejeruhiwa alijeruhiwa kwa makosa mstari wa bali alijeruhiwa kwa makosa yetu alichubuliwa kwa maovu yetu adhabu ya amani yetu ilikuwa juu yake na kwa kupigwa kwake sisi Read it again. Yeah. Pole pole. Statement ba- moja moja. Bali Bali. Alijeruhiwa koma kosaeye. Alichubuliwa. Okay, no. For our transgressions. Kwa- because of, because of our transgressions. Kwa sababu ya He was hurt. Aliumizo. He was hurt. Aliumizo. They hurt him. You know there was a. There were times they were pulling his beard. He is being slapped. He is also accused falsely. Because of our transgression. And then, because of our evils, he was thoroughly beaten his body was like his back was like a, a, a it was not a faro ground this time it was well cultivated. because of what seems done they worked on him. walimfanyia kazi what we say, ah kazishari yake nasema atajwa mwenyewe we don't consider the yani the things the things nsidhe this kept you away from god tk him through that yaani vile vitu ambavyo vilikuweka mbali na mungu vilimfanya apitie hayo matezo yote na kusema jamani kwani thamani yangu ni kiasi precious that the son of god is every god would go through this for me yaani we mwenyewe huwezi kukaa ukajiuliza mi nina thamani kiasi gani kama mwana wa mungu ambaye enzi aliwaza niyanaka e ambaye ye eh, mwenyewe ni mungu munuambaye mwenyewe ni, ni mungu aliwata enzi yake na akaja kupitia mateso haya yote kwa ajili yangu kwa ajili yangu mimi thamani yangu kwani hebu jiangalie uone thamani yako hebu jireti hivi tu uangalie dhamani yako na uangalie vile unaithararisha kutoisoma zilie mkazo sasa upreshezi wa hivo ndiwo ulivyo na hamani tuendelee adhabu ya amani yetu ilikuwa juu yake adhabu ya amani yetu ilikuwa juu yake yaani ili tupate amani akaadhibiwa akaadhibiwa yaniye aliadhibiwa ili tuweze kupata amani in front of his mother brothers and sisters and disciples he was stripped naked and nailed on the cross mbele ya mama ake kaka zake na jamaa zake wote na watu wote waliokuwepo pale aliweza kutolewa nguo na akagongomewa msalabani akiwa bila nguo acha hivyo tunaangalia yesu msalabani msarabani fungua kileso hapo na kileso bwana ziwezana hakukuwa na kileso walikuwa hawafungu ileso eh. mbele ya mama ake mzazi ndugu zake dada zake wanafunzi wake eh. wote wanamwangalia tena yuko juu hakuna mtu anamziba angekuwa ko chini chini wengine wangemzibaziba hivi lakini sasa yuko juu wanamwangalia hiv na hata mama yuko hapo hana la kufanya kania Of your mother crying for you on the cross. She can't do anything. All that it is because he wanted you to get peace. And by the stripes, that beating. we we are healed. not we will be na no, kwa kupigwa kwake sisi tumepona si kamba tutapona tumepona we are wae yaani tumepona kwa sababu ya kule kupigwa kwake the word we are healed, has got the past present and future in it neno hili tumepona liko na yau-ya ya, ya wakati uliopita ya wakati ujao na wakati unaoendelea kama ulikuwa mgonjwa uliponywa kwa sababu alipigwa kama umgonjwa leo utaponywa ama ume- umepona unapoamini kwa sababu alipigwa na kama utakuwa mgonjwa kesho tena bado umepona kwa sababu alipigwa Amen. so you are ever kwa hiyo e kila mara uko katika ali ya afya njemao kwa sababu ya hayo mapigo have i anybody e kuna mtu labda labdanimehanganyachanganya na maneno tunaenda step by step manake ndio tui, that's why, that's why have the confidence to go and ask for our healing tume- ani tumeponywa ndio maana tuko na huo ujasiri kwenda kuomba uponyaji hata sikuomba ni kwenda kudai kwa sababu ni wetu tayari ni wetu tayari tunaenda kudai shetani ashiria uponyaji wangu huna mamlaka ya kuushikilia eo nilikuwa na kijana ambaye alikuwa ananieleza jinsi ya mzazi wake na ulevi nikamwambia naambia basi yamekuwa too much kamambia no ni kwa sababu naona ni you nibi nikamwambia we uyosi hati amezidi amevuka mpaka lakini ukibadilisha mtazamo wako utaona kwamba anaweza kufunguliwamna hali yangu mii mwenyewe ilikuwa mbaya zaidi ukimuuliza mke wangu atakwambia daily friday nights. friday wanaposema day siku nilikuwa naenda kuona familia yangu lakini nikienda kuwa na familia yangu tena nitatoka na marafiki kwa hivyo si friday friday i never used to drink on fridays but talk about bttaotuny toychanana mii ijumaa likuwa sinywi lakini kwanzia os hiyo sini hukumu so nikamwambia wewe huyu mtu hata simulevi anza kumwona niambia saayote mugu kutafuta abia saaniambia dadi leo tutaenda kanisani hiyo nilikuwa najiogopa yogopa wewe niikwa na tan. kawaida yangu sifuniki uso na shiti amaaei lakini hiyo hiyo siku o sikuhiyo ikuwa inafunika kichwa kizima na na nana nimelala kwa sababu hiyo sauti dadi leo tutaenda kanisani ilikuwa siipendi sipendi ilikuwa siipendi mimi sikuwa nimemfundisha kwenda kanisani huyu ndio alimfundisha ikuwa ananikosea <laughs> bana zii sana sasa unaona muhimu wa mame eh? eh, ndi alikuwa nampeleka kanisani mimi nilikuwa nina kanisa langu lakini ilikuwa inaniogopesha ilikuwa inakuwa kama yani kichapu tukia yeah yale ya ambayo aadulikuwa nayo tuliponywa kaambia hu kijana huyu mtu si mlevi anasisanatusiangalie hiv theuy by god to push tops aboda yani asukume mwamba uliokuwa nje ya nyumba yake akaambia wasukuma huo mwamba naye akatii mungu kwa sababu saabu sijui kama wakava ngap wangefanya akaendelea akaendelea mpaka ikafika ikazidi hata mwaka anasukuma mpaka kaja akaulizwa na mtu kijana ekija shida gani huo mwamba hata ukausukuma miaka yote hausongi unajua sasa ukichambuliwa na mtu utabadilisha mawazo mungu nisukume huu mwamba sasa mpaka leo haujasonga na sioni nikiusongeza hakuna kitu kinafanyika mungu akamwambia una hakika kuna kitu kinafanyika iboangalia eh? misuri kumbe alikuwa ameambiwa afanye mazoezi wafanye mazoeziilikuwa imejengeka misuri imejengeka yaani push. mambo na kusukuma hiyo ni kazi yako wewe na kule kufanya ule mwamba usonge ni kazi yangu mimi so do I do you mine kwa hiyo fanya sehemu yako yanguifanya sehemu yanguan mtelling you now push na sasa hivi nakwambia asukuma pre u yaani uombe hadi kitu kifanyike are you ready to push aoudo ui euko tayari kusukuma wakati wa pasaka i don't have a single card. let me see this. if we can think about easter positively, a lot of things will work for us. and some of these things we would see with our eyes. But we will, as we flex our muscles, we will build our bodies. We will build the spiritual body, the physical body, and even the financial body. Because if you are not going to go about just eating cakes. because it is easter maana kama hutaenda mambo unakula ma yeah, yeah. una una una una una una hata kwa sababu ni pasaka tu unanunua t biscuit stumekula maanake uko huko nje tu unajienjoy hata hufikirie hata i unakula kama kinakudhuru at least kina kuhuru i angalau kama tunaweza kuangalia sala hili kwa makini things which will for us He will not buy unnecessarily. So you save your money. You will not take a holiday which you, you, which is not of any importance. You will stay somewhere and talk to God. bali utakaa mahali fulani na uzungumze na mungu i know you you don't like it it but you have to najua ukipendi hiko lakini lazima ukimezi maana kitakusaidia amen amen it is not our time kitakusaidiaamensi wakati weu wakukaa blusomee katika waraka, wa petro wa kwanza mlango wa pili mstari wa ishiri na nne maraka wa kwanza wa petro mbili mstari wa ishiri na ine usomewe pale yeye huh? mwenyewe kuwa dhambi zetu katika mwili wake juu ya mji tukiwa wafu kwa mambo ya dhambi tuwe hai kwa mambo ya haki na, okay. okay. na kwa kupigwa kwake muliponywa soma tena kahiyo yamwisho hiyo hiyo kapointi kamwisho akonika sana ishirinanne yeye mwenyewe alizichukua dhambi zetu katika mwili wake juu ya mti mtiyeye mwenyewe. mwenyewe alizichukua dhambi zetu katika mwili wake juu ya mti tukiwa wafu kwa mambo ya dhambi tuwe hai kwa mambo ya haki na kwa kupigwa kwake muliponywa he did it personally not another and that's why job said i know job even though my body will decay i will see him in the land of the living I will see him he himself and not another yaani yeye mwenyewe nitamwona na si mwingine you have an assurance that you will see the one who paid for your youthe hodooyani unakuwa na uhakika kwamba utamwona yule ambaye alilipa kwa sababu ya makosa yako what are you going to tell him utamwambia nini about that consideration utamwambia kitu gani kuhusiana na mambo hayo ya kusulubiwa See, that is why we are told that when we told when get there we shall put our, our thrones kusulubiwai waha eweget hee wehlpuna ndio manatunaambia kwamba utakapofika pale tutaeka nguo taji, taji, taji zetu chini golden, ya miguu yake golden hujavaa pete yakehujavaahata ni gold lakini ukifika hapo nasema unaiweka miguoni heshima yote you you, humble. you humble yourself at his feet ayani utajinyenyekesha pale chini ya miguu yake for what he has done. kwa kile ambacho amefanya for you to ili wewe uweze kushinda kule hebu anza kuvitendea kazi hapa it will not be difficult for you to, to humble yourself itakuwa si vigumu kujinyenyekesha utakpofika huko once you have done the practice here it will be easy kama utakuwa umeshafanya mazoezi hapa ukifika kule itakuwa rahisi as we approach this easter tunapoikaribia pasaka let let us let us forget about The things which are brought down to us. And we think on what really happened. And what it means to us. And the value it takes to God. And we shall be able. na katika hali hiyo utaweza kupata kile kitu kilicho bora zaidi zaidiui