warumi 12 mstari huo wa pili wala msifuatishe namna ya dunia hii bali mgeuzwe kwa kufanywa upya nia yenu nia zenu mpate kujua hakika mapenzi ya mungu yaliyomema ya kumpendeza na ukamilifu msifuatishe anasema wala msifuatishe namna ya dunia hii bali mgeuzwe kwa kufanywa upya nia zenu mpate kujua hakika mapenzi ya mungu yaliyomema ya kumpendeza na ukamilifu wake mwingereza anasema ya kwamba mukaweze kufanywa upya nia zenu jambo hili ambalo paulo hapa analisistiza taka tulione wapendwa ya kwamba silo jambo la kawaida hili nia kwa nini simiili yetu ibadilishwe lakini anasema nia zetu zibadilishwe changamoto kubwa sana katika maisha ya mwanadamu iko katika akili zake zifanywe upya nia zetu wala msifaatishe namna ya dunia hii bali mgeuzwo kwa kufanya upya nia zenu nia zetu zifanywe upya na zitakapofanywa upya ndipo tutakapogeuzwa tutakapogeuka kwa hivyo ninaona ya kwamba uko vile ulivyo leo kwa sababu ya ile nia ulio nayo kuhusiana na mambo tofauti tofauti katika maisha yako yaliyokuzingira na hili ninaona ya kwamba wapendwa ni kweli kwa maana mtu aliye na nia ya umasikini hata apate utajiri wa aina gani tena bado ataishi maisha ya umasikini kwa maana nia iliyo ndani yake ni ya umasikini nia iliyo ndani yake ni ya kupungukiwa hivi bwana amemubariki lakini kwa sababu nia yake haijageuzwa atabaki kuishi maisha ya umasikini kwamana nia yake haijageuzwa ni. na tusipogeuzwa hizo nia zetu wapendwa hatuwezi kutembea na mungu tuupendeze ndo maana anasema zifanywe upya mia zenu ili kwamba siondokee yale matazamo na zile hali za zamani mulizokuwa munaenenda kabila hamu jamujua yesu kristu nia hizo zigeuzwe zifanye upya ili kwamba musifatishe mitindo ya dunia hii nia zenu ni zifanywe upya lazima zipate kugeuzwa kwa sababu zisipogeuzwa hizo nia hata kama wewe utaonekana kwamba mtu ambaye mpya umefanywa upya lakini ili mradi nia zako ni za zamani mawazo yako ni ya zamani mwenendo wako na mwelekeo wako na mtazamo wako ni wa zamani bado utabaki mtu yule yule ndio maana hata tukakuchukua hapa tukutoe kilifi tukakuweke katika nchi maybe tuseme ya kwamba pengine tuseme ya kwamba tukupeleke uingereza lakini huko huko uingereza kama nia yako haitabadilishwa utaishi kana kwamba uko utanunua utoe hiyo karatasi ubwage uingize bdoo kama na huku kwenu hivyo vilivyo na kuna shida lakini kule ukifanya hivyo utashikwa lakini kwa sababu nia zetu hazija tutaishi kama tulivyokuwa tunaishi tukiwa kilifi sasa hapa paulo anasistiza anasema wala msifaatishe kanuni za dunia hii kanuni za dunia hii ni zipi kanuni zile ambazo i za dunia hii ni zipi hapa paulo anataka kutuelekeza ya kwamba wapendwa ulipomkubali kristo yesu sasa sisi si wa dunia hii kwa hivyo kama si wa dunia hii basi hatupasi kufuatisha kanuni ya dunia hii nyenendo ya dunia hii matendo ya dunia hii msemo wa dunia hii mutazamo wa dunia hii hizo ndizo kanuni ambazo anatuzungumzia ya kwamba tuziondokee hizo kanuni zilizo ni za ulimwengu kwa maana sisi sasa tumetolewa katika huo ulimwengu tumeingizwa katika ufalme wa mungu kwa hivyo hatupasi kufuatisha kanuni za dunia hii ingawaje twaishi katika dunia hii kwahiyo tuna jambo la kufanya wapendwa na hilo litafanikiwa tu wakati tutakapozigeuza mia ni zetu niondokee ya kwamba sasa mimi si mtu yule ambaye nilikuwa nikiondoa misiba kwa maana meisha uondokea ulimwengu nimeingia katika ufalme wa mungu si mtu yule ambaye nilikuwa nikienda kwa waganga kwa sababu sasa nimeuondokea nia na taratibu na kanuni hizo za dunia nimeingia katika ufalme wa mungu ambazo kanuni zake ni tofauti nasema musifatishe yale ambayo ulimwengu yanafanya tusiyafatishe tusiyatekeleze yanayokuwa ni chukizo machoni kwa bwana tusiyafuatishe tusiyatende nia zetu kama niziweze kutuongoza katika njia zinazompendeza mungu lazima zigeuzwe zifanywe upya kwa maana tatizo la mtu haliko katika eneo lingine isipokuwa liko katika akili yake hapo kwenye hakili ndipo shida hapo na pakirekebishwa hapo pakigeuzwa hapo nia ikigeuzwa mtazamo ujapobadilika mtu huyu anakuwa mtu tofauti kwa sababu atakuwa anayatazama mambo ama ulimwengu na mtazamo mpya su ule mtazamo wa zamani kwa hivyo hapa paulo anasema kwamba mugeuzwe nia zenu na takapokuwa mumegeuzwa nia zenu ndipo mtapata kujua hakika mapenzi ya mungu yaliyomema ya kumpendeza na ya ukamilifu kwa hivyo isipokuwa nia zetu zimebadilishwa basi kuyajua mapenzi ya mungu na yaliyomema na makamilifu maconi kwa bwana itakuwa ni vigumu na wakati mwingine naweza nikajua lakini kwa sababu nia yangu haijabadilishwa ninayajua lakini kuyatenda hayyawezekani siwezi kuyafanya kwa maana nia bado inanieleza ya kwamba wewe umtu wa kale si yule mtu mpya kwa hivyo haya unayotaka kuyaendea si yale ya kale haya ni mapya na wewe bado nia ya yako ni ya zamani ndio maana tunaambiwa ya yaa nia iliyogeuzwa nia ambayo imebadilishwa ni nia ambayo kusudi lake na mambo yale anayoyatakia ni makuu zaidi kuliko mambo yale ya hapa duniani anasema the the the the committed mind is directed by purposes that are higher than the material world and the ambitions of the selfishly driven individual kwa hivyo hapa akili iliyobadilishwa nia iliyobadilishwa na una mtu ambaye nia yake inayobadilishwa mambo ya hapa chini ya jua hayamtatizi tunapohusiana na mambo ya mbinguni hayakusumbui wewe kwa maana huyatazami tena haya nia yako imaybadilishwa huangalii tena mambo haya ambayo yana muda yanayoharibika wewe mtazamo wako umeyelekezea mambo yaliyo juu zaidi ya hapa yaliyotuzunguka ambayo mambo hayo hayawezi kamwe kunyauka wala kuchakaa lakini hiyo yawezekana kwa mtu ambaye nia yake nini imebadilishwa lakini kama nia yako haijabadilishwa ndipompendwa utang'ang'ania ya hapa chini ya jua uyaache yale ya muhimu ambayo ni ya mambo ya mbinguni na ni kweli ndivyo tunavyofanya kwa maana siwezi nikafunga kibanda changu nikaenda kwa ibada kwa sababu nangang'ania ya hapa kwa sababu nia yangu haijafanywa upya siwezi nikafunga kwanza wakati huu ndio watu wanatoka kazini ndio wakati ambapo sasa kazi ndiyo inakuwa ni nzuri hivi nifunge niende kwa ibada kwanza saa kumi na mbili mpaka saa kumi na, na moja mpaka saa kumi na mbili na nusu wateja wote watakuwa wamepita sasa mtu anayewaza hivyo ni mtu ambaye nia ya yake haijabadilishwa na kwa sababu haijabadilishwa sasa makusudi na mtazamo wake ameangazia katika mambo yale ya hapa duniani na huyu mtu wa aina hiyo ndiye yule ambaye jumapili anaweza kukosa kuja kanisani kwa sababu ametembelewa na mgeni siku ya jumapili huyo mgeni asiyejua kwamba wewe waenda kanisani jumapili mpaka aje siku ya jumapili lakini kwa sababu nia yako haijafanywa upya bado wewe utasema ya kwamba hii ni sababu tosha ya mimi kutoenda kumwabudu mungu kwa sababu kumekuja mgeni hasa nia yako wewe inaangazia mambo ya hapa chini ya jua hayaangazii mambo yale yaliyo juu zaidi kuliko ya hapa duniani kwa hivyo mgeni na mungu wewe mgeni kwako ni bora tena asimame kabisani siku atakapokuja jumapili ashuhudie hatukuwa hatu nani jumapilililopita vile nilivyokuwa nataka kutoka tu tunmgeni akaingia unaona hizo shida ni ni, ni, ni mtu ambaye nia yake haijafanywa upya ndio maana mtazamo wake bado ungali ni mtazamo wa hapa chini ya jua mwambie mgeni karibu na ninakuomba ikiwezekana twende chachi twende kanisani baada ibada turudi tuje tuendelee na ugeni na kama hauwezi mwekee tamsi ya chai mwambie endelea minaja sawezi kueja kanisani mwambie asa hapa wewe jisaidie mimi naenda kwa ibada nikimaliza sasa hiyo ni mtu ambaye nia yake imefanywa upya kwa maana mtazamo wake unaangalia una yale yaliyo juu yale yaliyo ya umuhimu yale yaliyo hayanyauki lakini kama mtu huyu bado nia yake haijabadilishwa atakuwa amepata sababu tena dhamira yake yashawishika kabisa hata mungu anajua ya kwamba nimepata mgene nimaona hizo changamoto hizo ambazo wapendwa wakati mwingine tunajiingiza wenyewe kwa sababu nia zetu hazijabadilishwa dapo paulo anasema ya kwamba wapendwa musifatishe mtindo desturi mambo ya hapa chini ya jua lakini fatisheni ya yawapi ya juu mbinguni ambayo hayo ni ya juu zaidi kuliko haya ya hapa chini ndio maana utashingaa mtu ambaye hajabadilishwa nia yake bado mawazo yake na mtazamo wake ni ya hapa chini ya jua anaweza kwenda kwa liliyani akamwambia nishonee fundi akasahau sijui ni sijini mshorogan fun tena best yake h fundiafaii ya hasa shida si huyo mtu shida ni hiyo nia ndio haijabadilishwa bado ana mtazamo wa hapa chini ya jua hatazami kule ambako kuna mambo aliyowekewa yaliyo makuu zaidi ya hapa duniani ndio fundi atasahau sasa kama amesahau na umeona naumeona suukamkumbushe so, nambea hapo ulisahau kupiga uzi lakini kwa sababu nia yangu bado ingali ile ya zamani na mtazamo wangu ungali ule wa zamani sitaweza kuenda na kuleta nini marekebisho hasa ombi langu ni kwamba bwana hapa akusaidie na mimi nani anisaidie ya kwamba niondokee ule ubinafsi kwa maana mambo haya ya zamani nia ya zamani ina ubinafsi nia ya zamani ina uchoyo nia ya zamani ina kuto kujali wengine nia ya zamani inakuwa ni nia ambayo haijali iwapo mimi niko salama sitaki kujua mwingine anapitia nini nia ya zamani hio paulo anasema kwamba tubadilishwe tuzifanye upya hizo nia zetu ili kwamba tukajue ya kwamba ili mradi nimeoshwa na damu ya yesu kristo dada yangu na ndugu yangu ameoshwa nadhamu ya yesu kristo hakuna tofauti kati yangu na huyu dada hakuna tofauti kati yangu na huyu ndugu akiumia mimi nami nahisi uchungu nia zilizobadilishwa lakini zile ambao hazijabadilishwa hazitajali atatasema ya kwamba kwani nyumba moja ama watu wanalia basi ni kila moja alie kwa wale ambao nia zao zimebadilishwa nyumba moja ikilia inayohitanishwa na mungu nyumba zote zinazohitanishwa na mungu zitakuwa zinakilio kwa maana hakuna tofauti kati ya yule aliyaye na yule ambaye halii kwa sababu wote ni wapendwa wote ni ndugu kwa hivyo akiumia kidole hata pia jicho linasikia maumivu lakini kwa wale ambao nia zao ziefa nini zimebadilishwa lakini kama niazakuhaa bado kubadilishwa w hautaona tofauti hata zaidi ayoto, ya yote utasema ya kwamba ni vizuri kwa sababu ataambia hasikio havyo mungu mkazanie angalao wabadilike hasa hapo wakubadilika si anza wewe wakubadilikaanza ubadilike wewe kwanza ndio yeye naye asaidike sasa ukamsaidia aweze kubadilika wafeso ishit fes ishii tu yasemaje inasema e na mfanywe wapya katika roho ya nia zenu mfanywe wapya wapy katika roho ya nia zenu kwa maana wakati roho zetu zimefanywa upya nia za roho zetu zimefanywa upya tutaniia ya mbinguni tutanuia ya kristo yesu tutaniia yale ambayo yesu atakuwa ananuia kwa ajili ya dada yangu na kwa ajili ya ndugu yanu lakini kama nia ya yangu bado haijafanywa upya nia ya roho yangu yani mukafanywa upya nia za roho zenu ziwe mpya wakati hazijafanywa upya zingali katika utu wake wa kale nia za roho hizi haziwazimema haziwazimema kuhusu mwingine ndio maana waweza ukaenda ukafunga wewe saumu ya siku tatu unafunga unasema ya kwamba katana alikuwa ni wa kwangu aliendaje kwa suzan bwana lazima afanye kitu sasa shida ni nia ya roho yako haijafanya nini haijafanywa upya haijageuzwa kwa maana aliye na nia ya roho iliyogeuzwa akipata suzani hata pia mary amepata lakini ukiona kwamba ameenda kuchukua saumu jua shida iko katika nia ya roho yake haijafanywa upya haijageuzwa ndio maana hawa wapendwa walipokuwa wameanzisha kanisa katika matendo ya mitume walihakikisha ya kwamba kwa sababu nia zao zilikuwa zimefanya upya zimegeuzwa na wanawaza ya mbinguni ziya hapa chini ya jua walihakikisha katika huo ushirika katika hilo kanisa hakuta na mhitaji wa chochote anachokihitaji na wengine walienda wakauza hata na ploti zao wakaleta fedha bwanani kwa, kwa miguu ya mitume ili kanisa lisiwe na uhitaji ili kusiwe na mwamini ambaye atalala njaa kusiwe na mwamini ambaye anakuwa na nguo inaitwa kauka ni kuvae kusiwe na mwamini ambaye hana kiatu kiatu kimeisha mpaka anakanyaga na ngozi lakini siku za leo nia zetu hazitageuzwa hautajari hata kwanza hutakiona kwa maana haunijali na pia sikujali kwa hivyo sitataka kujua unayapitia wapi unapitia nini na mimi nami ninapitia nini kisha maana nia zetu hazijageuzwa ndo hapa paulo anawasistizia waefeso ya kwamba kivyo vyote vile imewapasa kwamba na muf- mfanye wapya katika roho ya nia zenu katika roho za nia zenu inaona kitu hapa ndugu zangu kama kanisa litafika kiwango hicho cha kugeuzwa nia zetu nina imani ya kwamba tutarudi mahali pale kanisa lilikuwa ya kwamba ukigusa mmoja umetugusa sote tutakuwa kama nyuki huwezi ukamgusa nyuki ukamuua na nyuki wasije mahali pale uwa nyuki mmoja watakuja wote a kwa mana nia zao zivegeuzwa hao nyuki lakini sisi watu wakuokoka tumeokoka kweli lakini bado ni wale wa zamani kwa mana nia zetu wazijageuzwa fanye upya hizo nia zenu nia za roho zenu shirini na tatu namfanywe wapya katika roho ya nia zenu kwahiyo tuna jukumu ambalo wewe mwenye ulifanyie kazi ndugu yangu huku kugeuzwa hakuta, hakutokani na mtu ni wewe mwenyewe ufanyie kazi hayo mageuzo kupitia nini kupitia hili neno la mungu hili hakuna mtu atakie kuja kugeuza yonia yako ni wewe mwenyee uigeuz uazimia ya kwamba sasa kuanzia hivi leo mimi si mtu yule wakale kwa hivyo yale yote ya zamani ni unafanya nini ni nayadiliti uyadiliti yote ya zamani ili uweke yale mapya ambayo yatakuwa ni chanzo cha nia yako kugeuzwa na utatazama mambo na mtazamo mwingine na mtazamo wa kiungo mambo ambayo unayatazama yatakuwa ni makuu zaidi kuliko ya hapa duniani ndo anasema hapa huyo ya kwamba dunia iliyogeuzwa inawaza mambo yaliyo juu mbinguni mambo yaliyo ya yaumilele inaachana na mambo ya vitu vya hapa duniani je nia yako imegeuzwa catuangalia wakolosai wakolosai tatu wakolosai tatu mstari huo wa kwanza inasema e ya kwamba basi mkiwa mumefufuliwa pamoja na kristo ya tafuteni yaliyo juu kristo aliko ameketi mkono wa kuume wa mungu yafikirini yaliyo juu siyo yaliyo katika nchi kwa maana mulikufa na uhai wenu umefichwa pamoja na kristo katika mungu basi mkiwa mumefufuliwa pamoja na kristo anakuzungumzia kitu hapo anasema kama mumefufuliwa pamoja na kristo nia zenu basi za pafa siwe zimefanywa upya na kama nia zenu zimefanywa upya basi kile kinachotakikana ni hiki muyatafute yatafuteni yaliyo juu kristo aliko kama mshafufuliwa kwevo kuna uwezekano watu wawe wawikanisani lakini wawe bado ni wafu hawajafufuliwa na kama wewe hujafufuliwa ndiyo utakayeendelea na nia ile ya zamani lakini hapa anasemeya kwamba basi kama nyinyi mumefufuliwa yatafuteni yaliyo juu ambako kristo yuko unatafuta nini yatafuta ya hapa chini ya jua ama unatafuta ya juu ambayo bwana wetu yesu kristo yuko na ukitafuta ya hapa duniani ya mkini kuna mahali utamkwaza huyu yesu na ukimkwaza ya juu si sehemu yako do anasema kama mumefufuliwa basi yatafuteni yaliyo juu ambako kristo yuko kwa hivyo kumbe hii nia mpya nia iliyogeuzwa ni nia ya mtu aliyekufa na akafufuliwa lakini wengine hatujafa na kama tumekufa hatujafufuka ndio maana bado nia zetu ni zile zile za zamani bado mawazo yetu ni yale yale ya zamani bado mitazamo yetu ni ile ile ya zamani kwa maana hatujafufuliwa na kama hatujafufuliwa hatuwezi tukayawaza yaliyo juu ambako kristo yesu yuko anasema basi kama mshafufuliwa basi ikiwa mmefufuliwa pamoja na kristo yatafutani yaliyo juu kristo aliko kwa hivyo kama wewe unasema umefufuka na nia yako bado niile ya zamani hukufufuka pamoja na yesu umefufuka na mwingine hivyo ombi langu ni kwamba bwana atusaidiwa tuwe ni watu tuliofufuka pamoja na kristo na kwa sababu tumefufuka pamoja na kristo tuyawaze tuyatafute yaliyo juu ambako kristo yesu yuko na nasema yafikirini yaliyo juu siyo yaliyo katika nchi yafikirini yaliyo juu siyo yaliyo katika nchi yule aliye na uwezoh wa kufikiria yaliyo juu ni yule ambaye nia yake imebadilishwa ataweza kuyafikiria yale yaliyojuu hata fikiria ya hapa chini bwana na ninaona ya kwamba haya ndiyo yaliyowasaidia ndugu zetu shedi meshakanapedenea kwamba nia zao zilikuwa zimefanya upya na pia kando na wakawa wamefufuka pamoja na kristo na kando kufufuka na yesu kristo wakawa hawayatafuti yaliyo chini wanayatafuta yaliyo juu fikira zao kila wakati ilikuwa ni yale yaliyokule juu hawakuwa na shida wakati nebukadnezar amewapangia mpango akasema sisi hatufikiriya hapa duniani na kwa nini hawakufikiria ya hapa duniani mpaka wakaazimia kuingia katika tanuru ya moto kwa maana waligundua wakajua ya kwamba mwili mili, mili tulionayo ni ya hapa duniani na sisi tunafikiria yaliyojuu kwa hivyo hatutafikiria yaliyo ya hapa na buka, na buka neza, ya chini maana alipoulizwa walipoulizwa na nebukadnezar kwamba nyinyi ete mmekaida akasema mfalme kuhusiana mambo hayo hatuna haja ya kukujibu kwa maana hatufikirii ya duniani hatufikirii yaliyo chini twafikiria ya yaliyo juu maana wakawa na urahisi wa kuingia katika tanuru ya moto motoza zilikuwa zimefanywaupa na wakawa hawana haaaa hawana fursa wana nafasi ya kufikiria yaliyo hapa chini ya jua na akajua ya kwamba mili hii itakayoingia pada kwenye tanuru ya moto si ya juu ni ya hapa chini ya jua ni, ni ya hapa chini kwa hivyo kama sisi nyia zetu zimefanywa upya na tumefufuliwa pamoja na yesu kristo basi hatufikirii yaliyo chini tunayofikiria ya ni yale yaliyo juu ndio usiku mmoja nikawa ninauliza swali hili ujumbe ukujilie na wajumbe waje hawa wajumbe waje kwa pamoja mmoja akuambie ya kwamba nasikitika usiku kule kanisani kumevunjwa viti vyote vimeenda vyombo vyote vilivyokuwa hapo chachi vime undo, vime, vimeibiwa vimeenda n kabila haja aje mwingine aje akuambia unalo unalojua weasia na iwe ni mwezi wa kumi na mbili tarehe tano kale kabengi tulichokuwa tunachangia tangu januari tuneambia ya kwamba kameibiwa sasa swali ni hili wajachachi wewe ataenda kwenye kabengi utaenda wapi maana bado tarehe kumi na tano ifike mvunje hivi kameibiwa kanisana ako vitu vimeibwa utaenda wapi sasa aliye na nia ya hapa chini ya jua ambaye hafikiria jua nafikiria ya chini atajitwika mikono akienda akilia kwa treara wao wakabenki lakini aliye ambaye amefufuliwa pamoja na kristo yeye hayawazi abei atawaza yaliyo juu atakuja kanisani ajue wameingia na wapi na kama vimeenda kuna anzia wapi lakini ambaye anafikiria ya hapa chini ya juu atasema hayo ni ya wachungaji ataenda kuya sote nikaangalia shida, shida zangu kaangalia kabengi kangu lakini paulo hapa anasema anasema ya kwamba tusiyafikirie yaliyo ya hapa chini muradi, ya juu ilimuradi tura yeye alishindwa kitambo sana budhui ni pepo yule mzee kwa hivyo utaenda kwa kabengi usije kanisani kutaka kujua tutafanya nini kuanzia hapo kamaana jumapili watu wanakuja kwa ibada kwa sababu unayoyafikiria ni hapa chini ya jua kwa sababu nia ya yako wewe haijafanywa upya na zaidi ya hapo haujafufuliwa pamoja na kristo lakini hawa wapendwa walikuwa wamefufuliwa pamoja na yesu kristo na wanayafikiria yaliyo juu hawakufikiria ya chini akasema mili hii ambayo nebukadneza ataenda kuichoma ni ya hapa chini sisi tunafikiria mili ya kule juu kwa hivyo nebukadnezar hatutainamia hili li sanamu lako kwa maana walikuwa wanafikiria yaliyo juu kwa hivyo wewe unafikiria yapy mstari wa tatu huo wa kolisai anasema kwa maana mulikufa na uhai wenu umefichwa pamoja na kristo katika mungu kao waliobadilisha nia zao na nia za roho zao, zao nazo zimebadilika hawa watu watagundua ya kwamba sisi tulikufa pamoja na kristo yesu na uhai wetu hauko mikononi tena bali uko mikononi mwa yesu kristo kwa hivyo chochote kilicho cha yesu hakita sitaacha kukitekeleza haijalishi hatari itakayokuwa mbele yangu mradhi ninachokifanya ni cha kristo yesu mimi sitajali kwa maana uhai wangu hauko mikononi mwangu bali uko mikononi mwa kristo yesu lakini wa watu wale waliobadilisha nia zao Hawa, wakawa sasa ya hapa chini ajua, ya jua bali wanayafikiria yale yaliyojuu ambako kristo yesu yuko sijui so, wewe wa wafikirianini anyway. wee lakini mimi naomba mungu anisaidie wa kila wakati ni na hawa wenzangu akenashedi meshakanabednego ya chini yasinisumbue ya chini ya nini yasinisumbue wengine wanaweza kutoka kanisani kwa sababu ya tarehe kumi na mbili disemba tumechinja mbuzi hapa lakini toka atafuna nyama za kuchoma yeye hakupata hilo tayari likamtoa chache hasa ni mtu ambaye bado anafikiria ya hapa chini hafikiria wapi ya kule juu na kuna wakati ma kanisani tulikuwa na shida Mani hapa, mani wapi Na mungu muli, muli ya wa asnislakii kuna wengine ambao bado mawazo yao akili zao nia zao za fikiria ya hapa chini ya jua akikosa chakula kanisani itabidi kiongozi wa wmama amfate kisha amfate na maandiko asimfate hivi hivi kwa maana mtu huyo bado angali anafikiria ya hapa chini nia yake haijafanywa upya wapendwa hebu mungu atusaidie nia zetu zifanywa upya ndugu zangu ili kwamba tuyawazi ya mbinguni na tukiyawazi ya mbinguni tutayatenda ya mbinguni tukiyatenda ya mbinguni tutampendeza mungu tukimpendeza mungu tutabarikiwa kwa maana anapopendezwa huyu bwana lazima anaachilia neema ya baraka katika maishani mwetu ndo maana akamwambia samueli ya kwamba samueli usihofu ya kwamba nimemkataa sauli kuwa mfalme juu ya taifa hili la israeli nimempata mtu ambaye moyo wake unapendeza moyo wangu akafatwa malishoni huko ajawe mfalme kwa maana kumepatikana mtu ambaye nia yake hafikirii ya chini anafikiria yaliyo juu na mungu anasema huyo ndiye anastahili huyo ndiye anaweza kutawala hii nchi badala ya sauli kwa hivyo samueli usijisumbue kumulilia sauli nimepata mtu ambaye moyo wake unapendeza moyo wangu kini mara ngapi tumemkwaza mungu tumemkwaruza tumemsikitisha tumemhuzunisha yesu anafika mahali anasema ya kwamba huyu ndiye niliyemfia nikamwaga damu yangu nikaweza kupata mateso nikadharauliwa hii leo anaweza kunifikisha mahali hapo sasa kwa shida ni kwamba mtu huyo huwa bado nia yake haijafanywa kuwa mpya ndio maana anafikiria ya hapa chini ya jua hayawazi yale yaliyo juu ambako bwana wetu yesu kristo ame aliko na ameketi mkono wa kulia wa mungu baba mwenyezi ukiwa hapa wa wazanini wewe ni wapi unayoyafikiria bado unafikiria ya hapa chini ndugu yangu ya hapa chini utayaacha hapa chini ya kule juu tutaenda kuyakuta huko kwa hivyo fikiria ya juu ambako ukienda utakutana nayo ya hapa chini yachana nayo na mtu ambaye nia yake imegeuzwa na hafikiria hapa chini yeye tamanio lake kila itapo leo ni kuhakikisha ya kwamba mwamini mwenzake yuko salama hilo ndilo tamanio lake ya kwamba akiwa salama huyu ndugu yangu mimi nami niko salama dada yangu akiwa salama mimi nami niko salama lakini yule ambaye nia yake haijafanywa upya bado maisha yake yeye anajiangalia yeye mwenyewe ubinafsi na palipo na ubinafsi kuna choyo choyo pia hakiondoki kiko hapo kwenye ubinafsi kwa maana nia yako haijafanywa upya lakini kama itageuzwa utayafatisha yasiyo ya hapa duniani na kila unapofikiria utafikiria ya kule yaliko juu huyu amenijilia na hili tatizo ambalo analo ameniambia hii habari hii na neno la mungu linaniambiaje kuhusiana na hali kama hii ambayo ndugu yangu amekuja naye yakobo akasema ya kwamba utakuwa mtu ambaye hauna imani wakati ndugu yako amekuja amekwambia kwamba ndugu yangu mimi hivyo navyoniona leo ni siku ya pili na sija kula la siku kwa sababu niko kwa mfungo sina alafu mwambie basi achatuombe we nenda bwana akakusaidie yakobo anasema ya kwamba mtu wa aina hiyo ana imani kwa maana aliye na imani kiwa ana uwezo wa kumsaidia ndugu yake atasimama na yeye amwambie ndugu mifuko miwili ya unga hii na baada ya kumpa kumupata sasa achatuombe bwana akakuonekanie lakini yule ambaye bado nia ya yake ni hapa ya chini ya jua aseme ya kwamba wewe hautaki kufanya kazi muvivu tena kula kwa hivyo aca nikuombee bwana akakusaidia huko mbele ni siku ya tatu hiyo kwa hivyo aende akakai siku ya ine sasa ni mtu ambaye nia yake haijabadilishwa lakini aliyebadilishwa nia aliyefufuka na kristo yesu ni yeye anayeyafikiria ya juu mbinguni ataangalia atasema nini ataangalia ajiulize yesu akasemaje wakati ule alipokuwa na na wale wapendwa ambao waliambiwa ya kwamba nendeni zenu kwa maana mimi siwajui wajui nilikuwa mgonjwa hamkuja mkaniangalia nilikuwa na njaa hamkunipatia chakula ikawa na kiu hamukunipatia maji wakamuuliza ni lini yesu ulikuja kwetu ukiwa na njatukakosa kukupikia akawaambia kadri ambavyo hawmkuwafanyia wadogo hawa mulikuwa hanifanyie mimi sasa aliye nania iliyobadilishwa atamsaidia yule ndugu yake atampatia mfuko wa unga na mwambia chukua mia hii naenda ukanunue sukuma uanze hapo alafu baada ya hapo aombe pamoja na yeye lakini kama nia yako haijabadilishwa utakuwa ni mtu ulionao binafsi utakuwa ni mtu ambaye hautajali mwingine utakuwa ni mtu ambaye hautahusika na shida za wengine na ndivyo wa ukovu siku za leo hasa shida ni kwamba tunayawaza tunayafikiria ni ya hapa duniani ndio maana sijali mwenzangu lakini anayefikiria ya juu aliko kristo yesu tamanio lake itakuwa ni amguse mtu kwa maana akimgusa yesu atakuwa amemgusa huyu mtu mungu wa mbinguni hatusaidie ndugu zangu nia zetu zibadilishwe kwa maana ukibadilika katika nia ya yako basi utakuwa mtu ambaye utabadilika kila eneo katika maishani mwako lakini kama akili bado ni ile ya zamani wale wasome wanasema ile yake na nani t hata ukafanyia nini ya kisasa tena bado utakuwa una matukio na unajitokeza kama yn yani, yule mtu wa kwanza kabisa aliyekuwa anafanana na sokwe ndo huo zia kwa maana nia yetu isipokuwa imebadilishwa hatutakuwa na tofauti na wale ambao hawaja mjua yesu kristo kwa maana tunanena kama hao tunatenda kama wale ambao hawajaokoka na ndivyo ilivyo na wokovu wengi suku za leo huwezi kuweka mokovu na asiyeokoka ukapata tofauti wote sawa kwa maana nia zao hazijabadilishwa huyu ameokoka lakini bado nia yake nile ya zamani huyu hajaokoka nia yake yafanana huyu aliyeokoka ambae nia yake haijabadilishwa hautatofautisha watua ndio maana anachotenda huyu ambaye hajaokoka hata mokovu naye anafanya maana hapa bado pako pale pale pa zamani hapa upya na kwa sababu hapajafanywa upya mawazo tunayawaza ni ya hapa chini ajua, ya jua hatufikirii ya juu mbinguni mungu wa mbinguni atusaidia kwa hivyo anasema ya kwamba fikira za maokovu za pakikana ziwe zinafikiria mambo yale ambayo ni zaidi ya ulimwengu kuweko baada ya ulimwengu anafikiria mambo yale ambayo ni baada ya ulimwengu wa sasa ulimwengu huu ukiondolewa itakuaje hasa mtu ambaye nia ya yake imebadilishwa mkristo aliyebadilishwa nia ya. anawaza yaliyo yatatokea baada ya dunia lakini yule ambaye nia ya yake bado ya zamana anawaza ya hapa duniani naona sahahuya kwama maandiko yaseme kwamba hii dunia itakuja ikunjwa kunjwa pamoja na vyote vilivyomo ndani yake vikatuka katika ziwa la moto sasa baada ya hapo ine huyu aliyemwamini nia ya yake iliyofanywa upya anafikiria sasa mambo ya baada ya dunia haipo sijui wewe wafikiriani je tusifanye kazi ay usifanye kazi tena usipofanya kazi bibilia inaseme kwamba asiyefanya kazi asile Tepo kazi fanya lakini yale yote yatakayotokea kwa hiyo kazi iwe ni kwa sababu ya manufaa na faida ya yale yatakayokuja baada ya dunia haipo kwa hivyo ninasema nini ninasema ya kwamba ndugu yangu dada yangu waza ya mbinguni ya chini ya jua mpendwa yatakusababishwa ya usifike mbinguni naasifiwe bwana atusaidie kuna waokovu wengine hapa duniani basi hili kipengele kishuke ufunue ushuke kutoka juu mbinguni na tuliandike tena hapo mwisho baada ile ule mstari wa mwisho waufunuo uandikwe hapo chini kwamba sasa bwana anasema ukitaka kuoa mke wake watano waweza kuoa waokovu wengine wangeenda kuchukua wake kwa maana anayowaza niye hapa chini ya jua hawazi ya juu mbinguni na mbinguni akaulizwa yesu huyu mama alikuwa na waume saba kwa maana aliolewa na ndugu mkubwa ndugu mkubwa akafa akaolewa na liye akafa akaolewa na mwingine mpaka wakaa akafika akawamaliza wale ndugu zake saba akifika huko juu mbinguni hawa wa ndugu zake na huyu mke huyu mwanamke atakuwa ni wanani o wasema atakuwa ni wanani niule wa kwanza yesu akasema mambo hayo ni ya hapa chini ya jua mwafikiria ya hapa duniani kule hakuna kuoa makolewa sote tutakuwa tunafanana kule na nashukuru hivyo kwa sababu kungekuwa kunge na fujo u kama kungekuwa tunaenda kujuana kungekua na fujo kwa maana wangine wanawivu wangetusumbua wa huku lakini yesu alijibu vizuri akasema huko hakuna kuoa kuoamakolewa kwa hivyo kama utaaoa huku kama olewa hapa ya chini ya jua tena hayo tumeruhusiwa na tumeruhusiwa na mpaka si mpaka waine ili mmoja mwingine mmojambasa mwingine malindi na mwingine ndugu zetu sasa hizo safari zote kwa hivyo ninasema nini nasema ya kwamba mradhi wewe umefufuka pamoja na kristo yesu hebu waza yaliyo juu ambako kristo yuko tembea na nia ya yesu kristo waza mambo ba- zaidi baada ya dunia wakati dunia haipo waza hayo ambayo yatatokea baada ya dunia haipo usiwaze hapa ya chini ndio maana wamama mumesumbua wazee sana mzee hiyo nafasi hana nanajua nafasi hana wataka baada ya wiki mbili uende saluni na kule saluni ni elfu moja na mia tano wakati mwingine wanaona shida sana umezisonga leo kesho msongaleo keshotwafunua wakose chakula laii mana ni mama ya hapa ya, ya anaiona hali kabisa hivi sasa watoto wanatau lakini anayawazi ya kule juu mbinguni yeye ataangalia lile lililo ni la umuhimu sana lifanywe hilo basi kanafasi kakija ndiyo uende ukatengeneze nini msifatishe ya duniani hapa bali mia zenu zifanywe upya yaliyo juu ambako kristo yuko kutengenezwa ni vibaya si vibaya lakini kama nafasi ipo kama mwanya haupo usiy na shida saluni yetu sisaisumbuni shilingi hamsini tu kwa hivyo yesu anasema nini hapa paulo anawambia nini hawa warumi ya kwamba kivyo vyote vile tujue ya kwamba hapa chini ya jua wapendwa twapita kunda mahali tunakuenenda kwa hivyo kama nguvu zetu na akili zetu na mia zetu na mioyo yetu basi tuziweke kwa kule tunakuenda tusiyaweke ya hapa chini ya jua ndio maana akasema ya kwamba itoeni mili yenu iwe iliyo iliyohai takatifu inayompendeza mungu kwa maana hiyo ndio ibada yenu iliyoyamaana na kiwa mtafanya hivyo basi musifatishe mambo ya dunia hii bali nia zenu zifanye upya mungu wa mbinguni atusaidie angalau tuwe waokovu sasa tuliofufuka pamoja na kristo yesu kwa maana tukiwa waokovu hao waliofufuka pamoja na yesu kristo wapendwa hatutaenda kuweka injili barabarani ama katika uwanja kule kuishi kwetu kutakuwa ni injili tosha watu watamjia yesu kristo wanatuangalia je tuna tofauti tuna tofauti kati yetu sisi tuliowa yesu na wale ambao hawajaokoka sema kwamba hapana anayawaa yeye ndio awaa na mimi. mimi nataka pajero. nataka nataka mimi pajero hapa chini ya jua hebu mungu itaenda ambayo iko juu kidogo ya, ya makarangeri tumewapendwa tunasema nini tunasema ya kwamba hayo mema kama ni mungu ameyaleta ni sawa kwa maana chochote anachokileta mungu anakusudi kwa ajili ya ufalme wake lakini tusiyatafute hayo tusiyafikirie hayo tusiyawaze hayo tuwaze yale yaliyo juu ambako kristo yesu yuko na tukifanya hivyo uokovu utakuwa pamoja na sisi hatutangang'ana tutaita yesu ataitika ndiyo maana ndugu yetu eliya hakutaka farasi alipoomba pale katika mriba kamel na akaona dalili ya mvua akamwambia mtumishi mwambia ahabafanini afanya haraka asija kazuliwa na mvua kwa hivyo akatangulia yeye naye akajikaza na maandiko yanasema ya kwamba hiyo gari sijui kama ilikuwa ni gari yaina gani hiyo gari hiyo ilienda kupita gari ya mfalme hapo sijui kama na ya ya. Komana, alikuwa alikuwa mbio ameingilia maliua hapo kwa maana alikuwa anayyafikiria si ya chini ya jua anafikiria ya kule juu kwa hivyo wapendwa sisi nasi tuyawaze ya huko juu mbinguni na tutakapo yawaze ya, ya juu mbinguni na mungu aguswe na vile tunavyowaza vile tunavyonena vile tunavyotembea vile tunavyotenda ya hapa chini ya jua atayashughulikia yeye mwenyewe ndipo samatayo st akasema utafuteni kwanza ufalme wa mbinguni na haki yake haya mengine nitawazidishia nitawaongezea kevo likua anasemaje aseme kwamba nia zetu zibadilishwe na zitakapokuwa zimebadilishwa tuyafikirie yaliyo juu ambako kristo yesu yuko na tukiyafikiria na kuyatekeleza na kuyatenda na kumpendeza yeye bwana haya mengine haya ya nyumba nzuri haya mengine haya magari mazuri haya mengine haya ya kuvaa vizuri haya mengine haya y a kutengenezwa buja bwana atakuongezea utakuona yang'ang'ania naomba tusimame