a memorial kujenga kujenga nini kumbukumbu kumbu. kujenga ni hivyo kiswahili kumbukumbu kumbu. ama ukumbusho building a memorial ukiangalia kila mahali katika dunia hii utaona kuna vitu ambavyo wanadamu wamejenga na hivyo vitu vinaleta ukumbusho juu ya hao wwaliyojenga na mwanadamu amechukua asili hiyo ama tabia hiyo kutoka kwa mungu wetu ambayo yeye mwenyewe tukiangalia katika maandiko tutaona ya kwamba kunazo sehemu aliamuru watu wajenge kumbukumbu kumbu. ama wajenge vitu ama waweke vitu vitakavyoleta ukumbusho na pia kuna wanadamu walioishi na wakafa na wakasahaulika kwa sababu hakuna kitu ambacho kinaweza kusimama kama kumbukumbu kumbu. kuna watu husahaulika na kuna watu ambao walikufa kitambo lakini mpaka leo kuna kumbukumbu eidha level ama katika dunia nzima katika nchi yaani kuna vitu ambavyo hukumbusha watu vitu ama mambo fulani lakini leo nataka tuangalie kumjengea mungu vitu ama maisha ya ukumbusho ama kumbukumbu kumbu. wewe jiulize wewe mwenyewe jiulize mimi nitakumbukwa na mnagani how will you be remembered? wewe na mimi utakumbukwa namna gani ama utazikwa na usahauliwe katika kaburi la wakati mwingi watu wengi hawajiulizi maswali hayo kwa sababu wakijiuliza wanafikiria tayari ni nini kwenda Uh-uh. kwa wakati wako uta utaenda eh, eh, bibilia inasema ya kwamba na daudi aliishi mpaka akawa amejaza miaka he, he was full of age alikuwa ameishi miaka yake yote iliyoandikwa Na Ikasema Bada Yakutimiza Makusudi Yamungu Akalala. He was gathered together with his ancestors, Akalala, when he was full of age, and having accomplished the purposes for which God had intended for him, he slept. na akawa ameweka kumbukumbu zake nyingi kuna watu katika bibilia wakitajwa kuna kitu unakumbuka si ni ukweli kuna watu katika bibilia jina lao likitajwa kuna kitu unakumbuka tukitaja daudi unakumbuka nini what, do, what comes to your mind ukisikia daudi wa bibilia unakumbuka nini nataka mnijibu unakumbuka nini eh? kumua goliathi eh? nini ingine unakumbuka aman after god's heart kuna vitu vinasimama na hivyo vitu vinatukumbusha mambo kadha wa kadha kuhusu maisha ya ya mtu hacha niendelee nisianze kuongea sana hapo utangulizi but i want us to look at building a memorial for god joshua chapter 4 joshua ine kwanzia mstari wa kwanza hadi wa tisa hiyo ni awamu ya kwanza so what will stand the test of time what will stand for you before god what will provoke god to move his hand for you kuna watu walifanya vitu vikasukuma mkono wa mungu kufanya kitu katika maisha yao na hicho kitu kimesimama kama kumbukumbu kumbu. joshua chapter chapt what will you do to provoke the hand of god in your life in your family, in family the the the community and in the nation, and nation globe at large kuna watu hufanya vitu na vinamgusa mungu vinamsukuma mungu kufanya kitu katika taifa je wewe na mimi tutafanya nini ikawa hapo hilo taifa zima lilipokuwa limekwishavuka vuka Jordani ndipo bwana akanena na yoshua akamwambia haya twaeni watu wanaume kumi na wawili katika hao watu kila kabila mtu mmoja kisha uwaamurishe kusema twaeni mawe kumi na mawili hapo katikati ya yordani mahali hapo miguu ya hao makuhani iliposimama imara mwende na mawe hayo mukayaweke mahali pale kambini ambapo mutalala usiku huu basi yoshua akawaita hao watu kumi na wawili aliyokuwa ameteua tangu hapo awali katika wana wa israeli kila kabila mtu mmoja naye yoshua akamwambia akawaambia haya piteni ninyi mutangulie mbele ya sanduku la bwana mungu wenu mwende pale katikati ya yorodani mukatwaye kila mmoja wenu jiwe moja begani mwake kwa kadiri ya hesabu ya makabila ya wana wa israeli ili kwamba jambo hili liwe ishara kati yenu hapo watoto wenu watakapowauliza ninyi katika siku zijazo wakisema ni nini maana ya mawe haya ndipo mtakapowaambia ni kwa sababu maji ya yorodani yaliyoondoka mbele ya sanduku la agano la bwana hapo lilipovuka yorodani hayo maji ya yorodani yalisimama na mawe haya yatakuwa ni ukumbusho kwa wana wa israeli milele basi wana wa israeli walifanye vile vile kama yoshua yoshuwa alivyowaamuru nao wakatwaa mawe kumi na mawili pale katikati ya yordani kama bwana alivyomwambia yoshua sawasawa na hesabu ya makabila ya wana wa israeli wakayachukua wakavuka nayo hata mahali pale walipolala nao wakayarundika huko kisha yoshua akapanga mawe kumi na mawili katikati ya yordani mahali pale miguu ya hao makuhani waliyolichukua hilo sanduku la agano iliposimama aapo nayo, nayo yapo pale pale hata hivi leoyesu asifiwe tunamwona yoshua ambaye amechukua hatamu ya uongozi kuingisha wana wa israeli kanaan na mungu anawavukisha mto yordani alafu mungu akamwamurisha yoshua akamwambia pale mahali ambapo makuhani wangapi ni makuhani hapa wangapi ni makuhani nione kwa ishara za mikono Ma, nataka kuona makuhani wanaojua wa ya kwamba ni makuhani waweke mikono juu kabisa na nmimi najua ni mwalimu sitaki mkono wa hapa yesyesc uko makuhani nataka nione mikono yao okay hawa wengine si makuhani hebu tena nione mikono ya makuhani nione mikono ya makuhani yes yeah. kama umeokoka na umetakaswa na damu ya yesu wewe ni kuhani you are a priest unto the Lord roi akamwambia yoshua mahali ambapo makuhani walisimama walikanyaga wana waisraeli wakipita wakati maji yalisimama huko na yakasimama huko na wakapita kwa barabara kavu hapo mahali chukua mawe kumi na mawili na kuna yale walichukua wakaenda nayo kule walikokwenda na kuna yale ambayo yoshua alifanya nini aliyapanga pale ambapo walisimama kumi na mawili yakisimamia kila kabila la israeli alafu yale mengine ukisoma huko mbele alijengwa huko gilgal akayaweka mahali kwengine huko somawe kumi na mawili ndani ya maji na kumi na mangapi mawili wapi gilgal tena akawa- akamwambia watoto wenu wakiwauliza huko miaka inayokuja watawauliza kwani mlikuwa na wazimu haya mawe ni ya nini kawambia muwaambie ya kwamba wakati wana waisraeli walipita kwa barabara kavu ndani ya mto yorodani wakati yalifanya ukuta huku na ukuta kule na makuhani wakasimama hii ni ishara iwe kuukumbu ya yale mungu amefanya katika maisha yenu milele ukumbusho kwa yale mungu amefanya katika maisha yenu milele so, tunaona msingi unawekwa hapa na mungu amemwambia yoshua weka kumbukumbu kumbu. i want a memorial eka hiyo mstari wa sita kwa kizungu Six in english yoyote tuyoyoteat tu. Tu. this maybe asi Another to serve as a sign among you in the future. When your children ask you, What do these stones mean? Seven. Yes. <clears throat> Tell them that the floor of the Jordan was cut off before the ark of the covenant of the Lord. When it crossed the Jordan, the waters of the Jordan were cut off. These stones are to be a memorial to the people of Israel forever. Mungu anakuvukisha. Kutoka jambu hili, ama tatizo hili, ama changamoto hii, anakupeleka mahali pa usalama sasa mungu anatufundisha kitu hapa ya kwamba wakati mungu amekutendea jambo utakumbuka namna gani kile ambacho amekufanyia because a memorial is to to point you back to god ukiona huo u- hicho kitu it can be kinakurudisha wapi kwa mungu kinasema kama siyo mungu nisingevuka hapa kama siyo mungu nisingefika hapa nataka tuangalie mambo machache hapa ambayo ni tuyazingatie wakati tunajenga ama kuweka kumbukumbu katika maisha yetu ya kile ambacho mungu amefanya katika maisha yako na yangu jambo la kwanza jambo la kwanza chochote unachokijenga ama unachokiweka ama kukifanya kiwe ukumbusho kwa yale ambayo mungu amefanya kinatokana na moyo wa shukurani na upendo It from a heart of and love. moyo wa shukurani huo moyo wa shukurani ndio utakusukuma uweke kumbukumbu huo kumbu. moyo wa shukurani ndiyo utakusukuma utengeneze kitu ama ufanye jambo kwa sababu ya pale mahali mungu ame amekutoa moyo wa shukurani A heart of gratitude and love wale watu wanaopendana huwa wanapeana zawadi na yule anayepewa zawadi anakaa baada ya muda anafuata ile zawadi anaishika anasema kweli huyu mtu alinipenda akanipatia kitu cha thamani anakumbuka upendo wa huyo mtu anakumbuka vile huyo mtu aliyempa alikuwa anampenda ama kwa sababu alikuwa na msukumo wa moyo ulio na shukurani akapeana luka 7 kwanzia mstari wa thelath na sit luka saba kwanzia mstari wa thelathini na sita mpaka wa hamsini kujenga kumbukumbu kumbu. mtu mmoja katika mafarisayo alimwalika ale chakula kwake akaingia katika nyumba yake yule farisayo akaketi chakulani hiyo ni yesu na tazama mwanamke mmoja wa mji ule aliyekuwa mwenye dhambi alipopata habari ya kuwa ameketi chakulani katika nyumba ya yule farisayo alileta chupa ya marimari yenye marhamu akasimama nyuma karibu na miguu yake akilia akaanza kumdondoshea miguu machozi yake na kuipangusa kwa nywele za kichwa chake akiibusubusu miguu yake na kuipaka yale marihamu basi yule farisayo aliyemwalika alipoona vile alisema moyoni mwake mtu huyu kama angekuwa nabii angemutambua mwanamke huyu amugusaye ni nani naye ni wanamna gani ya kwamba ni mwenye dhambi yesu akajibu akamwambia simoni nina neno nitakalo kukuambia akasema mwalimu nena akasema mtu mmoja mkopeshaji alikuwa na wadeni wawili mmoja amwia dinari mia tano na wapili hamsini nao walipokuwa hawana cha kumlipa aliwasamehe wote wawili katika hawo wawili ni yupi atakayempenda zaidi simoni akajibu akasema nadhani ni yule ambaye alimusamehe nyingi akamwambia umeamua haki akamgeukia yule mwanamke akamwambia simoni mwamwona mwanamke huyu niliingia nyumbani kwako hukunipa maji kwa miguu yangu bali huyu amenidondoshea machozi miguu yangu na kuipangusa kwa nywele za kichwa chake wewe hukunibusu lakini huyu tangu nilipoingia hakuacha kunibusu sana miguu yangu hukunipa kichwa hukunipa kichwa changu hukunipaka kichwa changu mafuta bali huyu amenipaka miguu yangu marihamu kwa ajili ya hayo na kuambia amesamehewa dhambi zake ambazo ni nyingi kwa kuwa amependa sana lakini asamehewaye kidogo huyo hupenda kidogo kisha alimwambia mwanamke umesamehewa dhambi zako ndipo wale walioketi chakulani pamoja naye walianza kusema mioyoni mwao ni nani huyu hata asamehe dhambi akamwambia yule mwanamke imani yako imekuokoa nenda zako kwa amani now in this, in this gospel unajua ukisoma zile gospel zingine mbili -marko na mathayo kuna vitu vingine haviko hapa nilichagua hii kwa sababu inaeleza mambo ambayo yanaungana na kile ambacho ninazungumza hapa huyu mwanamke imeanza kusema alikuwa mwenye dhambi maana sote tuliyookolewa tulikuwa wenye dhambi na huyu mwanamke alipopata habari ya kwamba yesu ako kwa nyumba ya farisayo anayeitwa simoni hakutaka kujua kuna kina nani wengine huko hakuuliza hakuomba nafasi maybe that meeting ilikuwa ni card only nin ndiyoingie najua nyumba ya farisayo lazima aliita marafiki zake mafarisayo kama yeye na walikuwa pengine ni watu wakubwa hawa sasa huyu mwanamke akajipenyeza na akaenda kufanya biashara iliyompeleka huko simoni akawa na maswali anajiambia katika moyo wake kama huyu bwana ambaye ni yesu ni nabii wa kweli si siangetambua huyu ni mwanamke wa aina gani anayembusubusu huyu lakini yesu akayasoma kwa nia ya huyo mtu wambia niko na jambo nataka nikuelezee simoni kama vile sisi pia yesu hutusoma nia zetu huiona mioyo yetu na huona mwelekeo wa mioyo yetu na mitazamo yetu waweza kuja hapa ukatudanganya sisi maana hatuoni ama roho wa mungu hajatufunulia tuyaone hayo lakini roho wa bwana anayaona sisi tuwachangisha pesa hapa unasema mwapoteza wakati nyinyi maana leo kuna mchango mnajua hivyo wagapowanajua eh? leo kuna mchango agapo wanajua kuna mchango hata kama hujui hakuna ubaya umejua kuna mchango leo. so us- us- usiende na mchango wako tafadhali hmm. anaona kilicho ndani ya moyo akamuona simon na akamwambia kuna bwana aliyekuwa na wadeni wawili mmoja wa dinari hamus, mia tano na mwingine wa hamsini na kwa sababu walishindwa kulipa wote wawili akawasamehe wote wawili je ni nani ambaye atakuwa na upendo zaidi akasema yule wa, wa mia tano maana alikuwa na deni kubwa sana akasema basi hata huyu mwanamke alikuwa na dhambi nyingi sana na dhambi zake zote zimesamehewa na ndiposa amependa sana sasa kitendo alichokifanya mwanamke huyu ni kuja na mafuta chupa ndani ya mafuta na hapo kuna somo lingine zima ambalo si la sasa chupa ilikuwa imejaa mafuta akaja akaipasua hiyo na akammwagia yesu kichwani mwake akampaka yesu mafuta na ukisoma mahali kwengine katika gospel zingine nasema wale wanafunzi especially wakiongozwa na bwana pesa alikasirika sana judas iskariot akasema wa hasara gani hii kuja kuharibu mafuta kama haya kummwagia yesu maana mafuta yalikuwa gari inasemekana ya kwamba yangefika yangejumuishwa hizo dinari mia tatu siku hiyo ni kama ujira wa mwaka mzima wa mtu na nikawa natafuta nione what na tafuta nione yaleo inakaribiana na kama milioni moja na nusu kama 1.5 million ya leo yote akaja akamwagia nani yesu tena machozi ya huyu mama yakawa yanamdondokea ya miguni mwa yesu na akaanza kumupangusa na nywele zake sasa kama kuna kitu wamama wanathamini sana sijui kama ni wote lakini mi najua nywele wamezithamini sana si ni ukweli wacha kuanze kunyesha utatafuta mifuko makaratasi ya tishu ya mikate uzibe nini si ni ukweli so that which you think is of value ndi huyu mama alikuwa anatumia kufanya nini kupangusa miguu ya nani yesu what you think is of value to you you give it away freely freely ndiyo yesu akaambia hawa wachaneni ukisoma katika marco hatu lakini iandike utaisoma mwenyewe marko kumi na nne kwanzia ya mstari wa tano uende mpaka wanane akawaambia aka ye marko kumi na nne kwanzia ya mstari wa tano mpaka wanane yesu akawaambia wachaneni na huyu mwanamke amefanya kile ambacho angeweza kukifanya amekuja kunipaka mafuta aniandaye kwa sababu ya kilicho mbele yangu tena akawaambia kitendo alichokifanya kila wakati injili hii itahubiriwa atatajwa kwa ukumbusho wake isharbi amemorio ndio hata leo tunamutaja huyo mama kama ukumbusho kwa sababu ya kitendo alichokifanya kumfanyia yesu alimwaga mafuta ya thamani ya thamani value. tena akatumia nywele zake tena ambazo ni za thamani kwa wanawake akazitumia kumfutia yesu value. ikawa ni kumbukumbu kumbu. It was a for god so inatokana na moyo wa shukurani na upendo kwanza kwa sababu dhambi zake zimesamehewa kwa sababu mungu umeniokoa i dedicate my life for you and to you as a memorial kama kumbukumbu kumbu. ya kile ambacho umefanya katika maisha yangu tena akasema nitatoa kilicho cha thamani kikawe kumbukumbu kumbu. kwa sababu dhambi zangu zilikuwa nyingi sana na upendo wangu kwako ni mwingi sana nitauonyesha kwa toleo hili liwe kama kumbukumbu kumbu. As a memorial god inatokana na moyo wa shukurani na moyo wa upendo so, suleimani naye kuna mahali pale wafalume wa kwanza okay hiyo imeandikwa mtasoma wafalume wa kwanza tatu kwa nzia mustari watatu kkama wanane pale first kings moyo yes. moyo wa shukurani na upendo naye suleimani akampenda bwana and solomon loved the lord naye suleimani akampenda bwana na kwa sababu sisi simama tu pale kwanza na kwa sababu sisi ni wa mungu na mungu asili yake ni upendo yeye anaitwa upe ni pendo mungu ni pendo na kwa sababu ndivyo walivyo upendo husukuma watu kupeana vitu viwe kama kumbukumbu kumbu memorial kumbukumbuaa suleimani naye akampenda bwana akienda katika amri za daudi babaye ila hutowa dhabihu na kufukiza uvumba katika mahali pa juu basi mfalme akaenda gibeoni ili atoe dhabihu huko kwa kuwa ndipo mahali pa juu palipo pakuu suleimani akatoa sadaka elfu moja za kuteketezwa juu ya madhabahu ile achia hapo kwanza tumaona suleimani alimpenda bwana na akaenenda katika njia za babake daudi sasa kama unampenda bwana maisha yako yatakuwa kumbukumbu ukiwa mtu mtiifu alitembea kwa sababu ya upendo upendo huo ulimsukuma kuiga maisha ya babake daudi upendo aliyokuwa nao kwa baba mungu ulimsukuma kuwa mtiifu na haikuishia hapo alikuwa anatoa dhabihu na sadaka siku hiyo alienda akatoa sadaka inasema akaenda gibeoni ili atoe dhabihu huko kwa kuwa ndipo mahali pa juu palipo pakuu akatoa sadaka elfu moja nimesema kumbukumbu ni kitu ambacho kitamprovoke mu mungu kumbukumbu itamsukuma the memorial will provoke god to act on your and also kwa niaba ya watu wengine wewe uwe ndiwe barabara wewe ndiwe chanzo wewe ndiwe njia ambayo wengine watapokea majibu ya maombi yao kupitia wewe kwa sababu ya kile kitu ambacho umekifanya kimekuwa kama nini kumbukumbu kumbu. mbele za nani za bwana ukishuka chini five. Verse five. na huko gibeoni bwana akamutokea suleiman katika ndoto ya usiku mungu akamwambia omba utakalo ni kupe ni kitu gani kilimchochea mungu aje aja yamuongeleshe suleimani kwa ndoto ni kitu gani ni kitu gani be sadaka na haikuwa sadaka tu haikuwa sadaka tu i, one sacrifices so assuming ni ngombe ni ngombe gapi ngombe elfu m huye ni mfugaji kama ni mbuzi elfu moja piga hesabu ya leo kila mbuzi pesa ngapi one got elfu sita ama elfu saba piga hesabu ni pesa ngapi hiyo kwa hesabu ya leo apana mbona n- ninakata hiyo hesabu <laughs> na n- ninajua uliwacha nini mambo ya kununua na, na kuuza na kupeana mazabuni umesahau mahesabu hiyo <laughs> ni pesa mingi sana how many millions milioni saba utasema oh, lakini suleimani alikuwa ni mtoto wa, wa nani wa tajiri uongo hiyo sicho kigezo cha kuweka kumbukumbu kwa bwana ni moyo wa mtu moyo wa suleimani ulikuwa moyo wa kumpenda imeanza kusema na suleimani akampenda bwana na akatembea katika njia za baba yake na akaenda gibeoni kama desturi na akapeana sadaka elfu moja usiseme naubiri pesa siubiri pesa nahubiri kujenga nini kumbukumbu kumbu. huyu alijenga kwa sadaka yake ya elfu mo alikuwa ni suleimani wee jenga yako Build yours. jenga ya yes. na hiyo ikamvuta mungu akashuka akamuuliza suleimani omba utakalo leo itakufanyia inatokana na msukumo wa moyo wa upendo kama unamupenda huyu mungu ndugu yangu dada yangu kama unamupenda huyu bwana ni kitu gani utakizuia ni nini ambacho utakizuia usimupe na kumujengea kumbukumbu huyu bwana unajua hata wewe mwenyewe wewe na mimi uaanaaasi wewe na mimi You are an accursed thing, kwa sababu anasema tupeane milieto kama nini dabihu. tuipeane so Mungu anataka milietu. tuipeane kama dabilu iliyo hai iliyo takatifu ndiayikubali kembele zabwe zabuana. tuipeane so we are also an accursed thing Himilietu milieto niyake so kama sisi kilaki tuni naniwake. what can we hold with hold from this God? jambo la pili unajenga kumbukumbu na kile unachoweza unajenga kumbukumbu na kile unachoweza ndio nimesema ya kwamba msiseme suleimani alikuwa mtoto wa mtajiri kwa hivyo angetoa hata milioni moja uongo wengi wako hata leo matajiri na hawatoi hata peni moja la tundu hawatoi They don't give. Why? because hearts mnajua ni kwa nini kila wakati tunapoongea kuhusu mioyo ya wanadamu lazima kutoa kuwe kuko hapo kwa sababu gani kwa sababu it is the practical way thepactialway ofdetermining your love the practical way ya kuonyesha kama kweli moyo wako umevunjika vunjika na kupondeka pondeka na moyo wako haujabanwa na vitu and why giving will always be an issue when we talk about itakuwa kila wakati ni jambo la kuzungu kwa sababu liko katika moyo wa mwanadamu so unapeana kile ambacho unaweza build your memorial with what you have do what you can build what you can marko ku mstari wa 8na huyo mwanamke ambayo tumtuikuwa tunamzungumuzia wa yale mafuta ametenda alivyoweza ametenda alivyo yes alivyoweza ametangulia kuupaka mwili wangu marehamu kwa ajili ya maziko by the wa- the way place i want is ametenda alivyoweza mjengee mungu kumbukumbu kumbu. kwa yale aliyokufanyia kadri ya uwezo wako ndiyo yule mwanamke aliyekuwa na mapeni mawili alienda nayo na akayapeana huyo mwanamke na yesu akasema kwa wale wote waliyotowa leo huyu ndiye aliyetoa zaidi ya wote huyu mjane huyu ametoa yote aliyokuwa nayo kwa hesabu za mungu akasema Tik, this is the top giver of the day kwa hesabu ya nani kwa hivyo usihangaike na kubabaika unajua wakati mwingine tunakuja tukihangaika na kubabaika tunataka tujipimanishe na watu engi mujengee mungu kwa kadri ya vile mungu amekutendea katika maisha yako lakini ujue to him that much much is given much also shall be demanded kwa yule ambaye amepewa vingi umepewa talanta nyingi umepewa uwezo mwingi umepewa talanta tano umepewa mapesa umepewa kwachaa umepewa vitu vingine umepewa uwezo wa kutumikia wengine mungu anakuangalia anakuuliza wapi kumbukumbu kumbu yangu kulingana na uwezo ulio ulio nao wewe uko na uwezo mwingi mungu amekupatia lakini unaubania bania tu bania wataelewapaakuelewa sisi hatuna habari na wewe mungu ndiye anataka hesabu mungu ndiye anataka hesabu sio sisi mimi ni mwanadamu na vitu vingine sitaona nitafungiwa macho kama elisha mwenyewe aliendewa na mwanamke mshunami na vitu vingine akamwambia gehazi hapa kuna kitu sielewi na mungu amenizuia sijui ni kitu gani kimemfanya aje huku leo akafungwa macho asione kwa hivyo sasa wewe na m- deal na mungu wa nani mungu wako deal na mungu wa nani mungu wako kile ambacho watanifanya nijue nijue kile ambacho sitajua pambana na hali yako do as you are able to do kulingana na vile mungu amekufanyia katika maisha yako namba jambo la tatu unapoenda kumjengea mungu kumbukumbu kumbu. wachana na maoni ya watu wachana na maoni ya watu wachana na maoni ya watu tulikuwa kwa kanisa nyingine wakati mwingine sasa ikawa ni wakati wa kutoa nikasikia mtu anasema Pastor mwatata hata ko na gari lazima atoe sana sasa wananipangia mimi sasa panga yako wachana na mimi. panga ya yes usinipangie wakawa wanasema nilikuja tu kusikia kuambiwa wanasema hivi ya kwamba wewe unakujanga hapa na gari kwa hivyo uniutoe kwani we ndiwe mungu wakunipangia mahesabu wachana mahesabu yangu na mungu lakini hapa nikukwambia ukweli ya kwamba unapoenda kumjengea mungu kumbukumbu kumbu. wachana maoni ya wa huyu mwanamke aliyeenda kumwagia yesu yale mafuta watu walikasirika hapo ndani mafarisayo wanakasirika wanafunzi wa yesu wamevaa makola kama mimi walikasirika wanasema waste kwa nini kuleta mafuta kama haya ya beikali na kuna masikini situngeuza mafuta haya tuwanunulie vyakula wajane na masikini yesu akawaambia masikini mutakuwa nao milele mukataka kuwasaidia muwasaidie lakini mimi ni kwa muda tu sasa mwanamke huyu hakutaka kujua kwa sababu ya hali ya maisha yake yalivyokuwa hakutaka kujua kama atakaribishwa kwa hiyo nyumba alitafuta nafasi alitafuta nini nafasi maana kumfikia yesu haikuwa rahisi na alitafuta nafasi na akaambiwa leo yesu amekuja katika mazingira yako ako karibu na kwako ako kwa farisayo simoni ako na mkutano wa mafarisayo akasema basi imetosha nafasi niliyokuwa naitafuta nimeipata leo kuna nafasi leo jenga kumbukumbu kumbu mbele za bwana gari za iyoyoto bwanamke akasema nafasi niliyokuwa naitafuta ndiyo hii na nitaenda hadharani na nitafanya mambo yangu waseme wasiseme wewe unakuja hapa kufanya kumbukumbu kumbu yako tujue ya kwamba ndiyo wewe ambaye kanisa linafagiliwa na wewe saa kumi na, na moja asubuhi maisha yako yote uko hapa wanasema anajifanya yeye ni mkristo sana hiyo ndiyo kumbukumbu kumbu yako maana kazi yako ndiyo kumbukumbu kumbu yako maana kujitolea kwako kwa mungu ndiyo kumbukumbu kumbu yako tutakukumbuka tu kwa sababu hiyo yule mama alikuwa anaitwa ana aliyekuwa mjane baada ya kufiliwa na mumewe alienda kukaa kanisani kazi yake ilikuwa ni kuomba na kufunga alikaa huko mpaka miaka thelmanini na misiju mingapi alikaa zaidi miaka karibu hamsini ndani ya kanisa na kazi yake ni kufunga na kuomba na imeandikwa hivyo hapa na hiyo ndiyo tunayomkumbuka nayo kumbukumbu aliyoiweka kwa bwana wachana na watu wanakuangalia tu tuanajifanya oh, hapa kuleta gunia zima ya mahindi sababu ndo wamevuna sana na huko hmm. jirani yake kuna watu wanalala njaa si siungiwapatia hao hiyo ni kazi yako shukua yako peleke huko yes hiyo si biashara yako ya business kama wewe umewaona mi sijawaona peleka huko bono unisumbue imeleta vitu zangu nisumbue hapa acha kunisumbua na wewe pia nawe usikubali kufanya nini kusumbuliwa maana unamchengea nani mungu kumbu, kumbu. About people forget about criticism kumbukumbuaaii eh? criticism unajua watu wanahangaika na hiyo sana criticism unasikiza watu you are no wachana hiyo don't be hukuokolewa na mwatata mimi si mungu wako nimewekwa hapa kama kuhani kusimamia lakini wewe dili na nani yes wachana na watu na uwe na kichungi cha cha kuchunga uwe na nini kichungi hu wanaonanga tukiendwa kwa maarusi vingine wanaletaga vichungi huko sa wanasema hii kichungi iko sasa pia uwe na kichungi unajua n wamaa naokata makeki katika maharusi na vichungi vyenu <laughs> basi pia wewe nawe ujue kutumia kichungi yako katika ukristo wako yes vitu zingine ziingie hapa zi zbba ziende zingine za maana weka za upuzi wachana nazo yes nazobasi kila siku ni magezi kwanajua oh, aanisema tulikuwa oh, anani... tunaongea na bibi yangu siku ingine mfanyakazi mwingine makesi tu makesi makesi sasa tabuhii tutakaa na makesi kila siku tu because you beause aeu unatusumbua tumia kichungi yako mzuri vitu yeah. zingine hazina maana vitu zingine unasema hii ni ya upuzi tu wachana nayo kama kweli ni ya msingi ilete lakini ingine dili nayo huko ili ndio tusonge mbele ujenge kumbukumbu kumbu yako mbele za bwana pasipo kufikiria na kuangalia maneno ya watu namba f kwa sababu ya wakati namba fo unapojenga kumbukumbu yako angalia kiasi na ubora wa kile ambacho unajenga quantity and quality unajua siku hizi kila mtu ni niansela ukienda kwa internet utapata kila mtu ni kansela huko anafundisha masomo yote unafikiria heti ni walimu ni pesa wanatafuta kama mnajua economy ya leo watu waliojaa wengi kwa mitandao si jenuin ni wanabiashara anatafuta followership subscribers oowibsrbelik ili alipwe na wale watu wa watiktok alipwe na youtube alifo na wale wengine wote atafanya chochote huko kwa mitandao sasa o unafungua huko unapata watu wanasema oh peleka pesa hapa unapeleka kule wachana siki aykambia hapa, hapa. yatakusaidia kiasi na ubora kiasi na ubora wa kile ambacho unafanya quantity and also quality ya kumbukumbu kumbu ambayo unajenga you know unaweza kukaa uweponi mwa bwana kwa dakika thelathini na iwe ni quality time with god na ukae masaa tano na hakuna kitu umefanya because uko hapo you are not there na uja ukae kanisani siku nzima na uko kwa biashara ya mashamba uko hapa lakini simu zinalia unatoka nje shamba hii inauzwa pale wea wap, hauko hapa We go to your shamba bsnes ukimaliza kuja kanisani hata pia vile vitu ambavyo unaleta kanisani mungu anaangalia ukiasi ulioleta na thamani ya vile vitu ulivyoleta ubora wa hivyo vitu hivyo ndiyo ilikuwa wakati wa abeli habili na nani Kain. what happen in the days of abel and oaa inasema nini twende mwanzo mwanzo ine mstari wa tatu mpaka watano ikawaenda ikawa, eh. ikawa hatimaye unajua saa zingine tunakaa tuna ngoja lakini leo on point ikawa hatimaye kaini yakaleta mazao ya ardhi sadaka kwa bwana sasa ukiwacha tu hapo rudi tu hapo hapo tu three. In the, inasema in the process of time baada ya muda inaweza kuwa hata ni miaka hatujui kaini akaleta mazao ya ardhi sadaka kwa bwana enda sasa mbele habili naye akaleta sasa angalia utofauti wazao wa kwanza this one is being described ile ilikuwa tu ni sada, sadaka hii inasema akaleta wazao wa kwanza wa wanyama wake na sehemu zilizonona za wanyama unasikia eh? na kwa sababu hiyo bwana akamtakabali yani bwana akamkubali habili na pia sadaka yake ikakubaliwa lakini mstari wa tano unasema nini bali kaini hakumutakabali wala sadaka yake kaini yakagadhabika sana uso wake ukakunjamana sasa mnajua kwa nini nimerudi pale nimerudi hapa kwa sababu katika kutafsiri neno la mungu na kutaka kuelewa huwa kuna sheria ambazo zinatumiwa kuna sheria na sheria moja inaitwa kutajwa kwa mara ya kwanza kwa hilo jambo hii ndiyo mara ya kwanza tunaona sadaka inatajwa katika bibilia iko na vitu mingi vimetajwa kwa mara ya kwanza so ni muhimu tuzingatie vile hilo jambo lilifanywa mazingira yaliyofanywa hilo jambo na tujifundishe sadaka imetajwa hapa kwa mara ya kwanza kaini alienda kwa shamba alikuwa mkulima akaenda kwa shamba akakusanya tuvit akakusanya mpaka nyasi akakusanya nini Aka usanya mazagazaga yote nini akaweka ndani akapeleka wapi sadaka hakufikiria the quality of the mind and the heart. hakufikiria hakuzingatia hakutilia maanani alichokuwa anakifanya ndiotua tunasema kama unakuja kanisani nimesema siongee kuhusu matoleo naongea kuhusu kumbukumbu kumbu. lakini matoleo hayatakosa kutajwa wakati kuna kumbukumbu kumbu. kama unakuja kanisani amua kile ambacho utamtolea bwana sawa sawa huko kwa nyumba yako ini wakati umekaa unasema leo you are intentional. unajua wakristo wengi ni watu wa war kama vile unaenda kwa duka au paka kununua viatu unanunua viatu hiyo ni tabia mbaya mumesikia nimesema hiyo ni nini tabia mbaya na kama unafanya uwache ta imetoka leo bei rahisi awachana nayo called impulse. na mimi kama mwalimu wa masuala ya pesa hiyo tabia ni mbaya panga unasema ninaenda kumtolea bwana kiwango hiki hii ndiyo sadaka yangu hii ndiyo kumbukumbu kumbu yangu ya leo na nimeamua na nimepanga so nikija hapa sichokori pochi mesiga etero sichokori vibeti ti iko wapi hii imejificha ndani ya ei imejificha ndani ya dayaachana uliamua toka mwanzo ya kwamba leo naenda kumwabudu mungu na haya ndiyo matoleo yangu hata umwambie bwana naleta kumbukumbu mbele zako wacha ikanene kwa niaba ya maisha yangu amen na uilete leo ungoje mungu afanye kazi yake yes kwa sababu gani kaini aliokota mazagazaga abe alienda kwa this is the first time also tunaona uzao wa kwanza ama malimbuko ama first fruits zinatajwa hapa alienda kwa wazao wa kwanza tena akaenda walionona na unono yaani kama pochi pochikona elfu hamsini usilete mia tano hapayamazaz <laughs> usilete mia tano hapa na napoch mpaka unatafuta change na pochi imepangwa mpaka elfu hamsini unasema hii leo ni mia tano hapana chomoa hiyo iko na kirauni ya ndofu ulete hapa yes it is intentional when you serve god you serve god with intentionality si tu na kusema kadabra kadabra hakuna god also kama wewe hauko intentional god also will not be intentional with you he will not atakuchukulia kama tu mwingine he he is not he will not will mwinginehwot see mungu kile kipimo unamupimia anakwambia yachukua na ya hiyo wewe umenifikiria nitakufikiria wewe umeniweka namb utakuwa number namb riziki thatis hos mkuwe numbe nyota mungu aishangi yesaishangisasanikiwa nambe hiyo na ni shida yako you business hiyo ni kazi ya mungu be be intentional with god and god will also be intentional with with god god and will also you amen ubora kumbukumbu unayoweka ndiposa sadaka ya habili inanena mpaka leo tunapoongea kuhusu sadaka na kumbukumbu sadaka ya habili ni kumbukumbu katika maisha yetu inatufundisha and quantity ya kile ambacho mungu anatamani tukipeane kama kumbukumbu kumbu. bwana yesu asifiwe ya mwisho sasa ya mwisho ya mwisho kumbukumbu kumbu yako it has to be iafi arfi na kitu kinakuanga sakrifish ama kinakwanga na uchungu kinakuanga na nini na uchungu kama kumbukumbu kumbu yako unayojenga haikufanyi usikie kuumia mahali popote usikii uchungu mahali popote hebu iangalie tena kama kukuja kwako kanisani kujitolea kwako hakujafika kiwango cha kusema enyewe i have to my life to toprioriise god is not inotasarifie kama kujitolea kwako hakujafika kiwango ambacho unasema lazima niyapange mambo yangu vizuri ili nimweke mungu hapa kwanza ndiyo nisikose ya kanisani nisikose ibadani nisikose kwa mikutano jua haijakuwa it has to be you know haijakuwaaia Your fasting can be a sacrifice Your giving can be a sacrifice to provoke god ornelio mtu ambaye alikuwa hajaokoka alikuwa anaomba anaomba kama tabia yake anaomba kama tabia yake vikapu vilijaa mbinguni ikasema hi imetosha lazima ornelio aonekane this man na hajaokoka na anafanya haya yote huyu korinelio huyu lazima huyu mtu tumuone alikuwa anasaidia watu anasaidia watu anasaidia watu malaika akamjilia katika ndoto akamwambia kornelio maombi yako na kutoa kwako kumeenda mbele za bwana kama kumbukumbu matendo ya mitume kumi matendo ya mitume kumi nne haya sawa sawa akamkodolea macho akaogopa akasema kuna nini bwana akamwambia sala zako na sadaka zako zimefika juu na kuwa ukumbusho mbele za mungu mungua maombi yako yatakuwa kumbukumbu kama utakuwa mtu wa kuomba pasipo kukoma wakati unataka na wakati hutaki bado unaomba maana hiyo ndiyo asili ya mkristo mkristo ambaye anaomba ni anatembea katika asili yake kama alivyoumbwa lakini yule ambaye haombi anatumia mbinu mbadala sababu inasema nini men ought to always pray and ought to faint to always always pray pray and faint hiyo ndiyo asili ya mkristo so maombi yako yaende mbele za mungu kama nini kama sadaka na kutoa kwako kama kumbukumbu kumbu. zaburi ya i ishi mstari wa sit zaburi mstari wa hiyo hiyo ni hiyo, the second last 126 and baadaye utaniwekea hiyo aaaaadtawkah ingawa mtu anakwenda zake akilia azichukuapo mbegu za kupanda hakika atarudi kwa kelele za furaha aichukuapo miganda yake anaenda kupanda na anatoa machozi hmm? anaenda kupanda akitoa nini machozi kwa nini Why? Why is he and going to plant atenda kupanda maendi na unatoa machozi It's not no planting si kupanda kwa kawaida ni kupanda ambako si kwa kawaida. ni sinisaifii niza sarificial memorial ni kumbukumbu kumbu ambayo imekusukuma unasikia uchungu lakini unasema ntaipeana unasikia uchungu sasa kuna nyesha na kuna maombi ya saa kumi asubuhi utakuja ama utalala na kama ni mhindi amekwambia uingie kazi saa kumi na moja mombasa kunyeshe kusinyeshe utaenda ama hutaenda si utaenda lakini hapa pasta ameita maombi ya saa kumi morning glory unasema hata pastor utaelewa leo kulinyesha majaoni mvua haijawahionekana tangu siku za adamu na unarudi tena finaf hata huamuki uombe huko kwako si imenyesha na kwa nyumba je pia kumenyesha huamuki uombe unaingia kwa blanketi unalala then hutaenda ukipanda mbegu ukitoa machozi lakini kutoa machozi ni ile hata hauna mwavuli unasema nitaenda ninyeshewe nifike kwa barabara nipande tukutuku nifike lakini nipatikane wapi kwa maombi unaenda ukipanda ukilia mungu wa mbinguni anayaona machozi yako na utavuna kuna siku niliitwa niende kuongea na wanafunzi huko mariakani na kulinyesha mvua na nikachukua pikipiki piki. nikapanda mpaka mariakai nilinyeshewa mvua iliisha yote kwa mwili nilikuwa natetemeka lia emu ningepiga siuniseme halo sitakuja too much rain i will not come na wanakungojea zaidi ya wanafunzi wanafunzielfu moja wanasema halo sitakuja nimechelewa nimechelewakuna nyesha nilipanda pikipiki kutoka hapa kwangu mpaka wapi mkajonzo huko ile nikaubiri kwa nini yote hiyo kwa sababu anayeenda kupanda akilia atarudi sasa akivuna akipiga nini shangwe na nini nasema hivyo hakika atarudi kwa kelele za furaha aichunapo miganda yake It must be finally wacha nimalize kusema hivi haya yote nimeyazungumza kwa sababu mungu anataka atukubali sisi wenyewe na akubali yale ambayo tunamjengea kama kumbukumbu kumbu. ingawa mtu ah, zaburi ya mia moja na kumi namoja namaliza na hii haleluya nitamshukuru bwana kwa moyo wote barazani pa wanyofu wa moyo na katika mkutano mm-hmm. matendo ya bwana ni makuu yafikiriwa sana na wapendezwao nayo kazi yake imejaa heshima na adhama na haki yake ya dumu milele amefanya ukumbusho wa matendo yake ya ajabu bwana ni mwenye fadhili na rehema amefanya ukumbusho wa matendo yake ya ajabu bwana ni mwenye fadhili na rehema mungu anatamani tumujengee kumkumu mambo ya ukumbusho yatakayoonyesha ukuu wa mungu yatakayoonyesha kile ambacho bwana amefanya katika maisha yako nawe na mimi tuamue ya kwamba nitamtolea bwana dhabihu sadaka maisha yangu na utendaji kazi wangu utakuwa wa kumpendeza bwana utasimama kama kumbukumbu kwa yale ambayo mungu amefanya katika maisha yangu na tuombe