amen. Nina Mini kwamba. kuwa na katikati ya kila changamoto yoyote. in the entire week with its setbacks and all that which has the potential to cause disappointment and discouragement ninaamini ya kwamba mungu bado amekuwa mwema katika maisha yako amen kama unaamini hivyosema amen eaor ni vizuri inapendeza ya kwamba mimi na wewe tumepatikana katika nyumba ya bwana si bure ni kwa sababu mungu anataka kufanya jambo katika maisha yako nayangu ndeafo tuko na sababu ya kumshukuru mungu tuko na sababu ya kumtukuza mungu hebu wacheni tuombe alafu tuendelee baba katika jina la yesu kristo tunakushukuru tena mchana wa leo tunatambua ya kwamba wewe uko hapa uwepo wako uko hapa pamoja na asi na ndiposa umetuleta katika ibada hii ili ufanye jambo unene neno litakalotuinuwa neno litakalo tujenga neno litakalo tusongeza karibu na wewe neno litakalojenga imani ya mtu mchana wa lewo asante bwana kwa sababu uko na makusudi mazuri kwa ajili ya mtu aliye hapa inaenda bwana ukanene kama ulivyotaka ulivyopanga na kutarajia ukinitumia tu kama chombo katika mkono wako kwa kazi yako na jua ya kwamba bwana unaenda kuinua mtu unaenda kumjenga katika moyo wake na enda kumsimamisha mtu kwa sababu hayo ndiyo makusudi yako asante kwa hakika umetenda na kutimiza sawasawa sawa na mapenzi yako nani katika jina la yesu kristu tumeomba na tumeamini na muntu aseme amen sema amen ukimaanisha ya kwamba ni amen ya mungu ukisema na iwe hivyo si kwa sababu nimesema useme ni kwa sababu unaelewa ni kwa sababu unajua kila mtu akona habari yake na stori yake kila mtu akona mambo ambayo ameyapitia kila mtu akona historia yake lakini tunapokuja hapa tunasema kama siyo wewe bwana kama siyo wewe mungu hatungekuwa hapa ndio ukituona tukicheza kana kwamba hatujielewi ni kwa sababu tunajua ni kwa sababu tunaelewa kule mahali ambapo tumetoka na tunasema kama paulo akasema ilikuwa saa sita za mchana nikiwa njiani kuelekea dameski alafu sauti ikatokezea na mwanga wa bwana ukamtokezea na yeye peke yake akaongeleshwa ya sauti na akapata maono ya mbinguni kwa hivyo kama unaelewa utafanya na ufahamu amen e, kama umeelewa pia na wewe ubarikiwe na huo ufahamu wangapi walikuwa kwa ibada ya pili ap okay. kama ulikuwa kwa ibada ya pili consider this antinuation chukua hii kama kuendeleza building on that message na ujumbe ulikuwa ni juu ya nini katika ibada ya pilie na nataka utakapotoka hapa kwa muda mchache uliosalia utaenda ukisema ya kwamba aiao utasema nini aio kutatizika tu kwa muda mchache ama kusumbuliwa kidogo ni kutayarishwa ama ni njia inaandaliwa kwa kurudishwa kwako katika sehemu yako inayostahili pia nami kama vile askofu alisema ya kwamba on what to speak about hata mimi nilitatizika sikujua nitakuja kuongea nini basi nikakaa tu katika maombi unajua mara nyingi huwa watu wanafikiria kupanda hapa na kushika hiki kibopoli na kuongea ni kama tu kupiga mswaki kama tu vile umezoea kuamka uchukue mswaki wako uweke close up utandike meno utoke hapana hapanau miwa naambia mungu i do not want to waste the time of your idonot sitaki nipoteze wakati wa watu wako na kama hauna neno la kunipa wacha nikaye hivyo so katika maombi akanipatia tu neno akasema ya, ya kwamba tumekombolewa kwa mbegu isiyoharibika na kwa hivyo mchana wa leo kwa madakika machache tutazungumuza juu ya thamani ya wokovu wetue uzito ambao ni tuupe huu wokovu tulio nao thamani i tunakumbushana tu maana hizi nia zetu zisiposikia neno la mungu kila dakika kila sekunde mambo yanayotaka kuiba niya zetu ni mengi mambo yanayopigania nafasi katika niya yako ni mengi na mwanadamu asipokaa katika mfululizo na mtiririko wa neno na kuambia utapotea utapotea kwa sababu dunia imepanua mdomo inataka kukumeza shetani naye anataka akumeze wewe na mimi andafo kama ulisikia tena sikia tena amen kutambua thamani ya wokovu wetu na nitakaa sana katika kitabu cha petero wa kwanza huo mlango mzima hapo ndio kwanza mlango wa kwanza mtero wa kwanza mlango wa kwanza sasa hapo ndipo tutakapokaa katika somo letu la siku ya leo katika ibada hii hua mstari wa ishirini na tatu unasema kwa kuwa mumezaliwa mara ya pili si kwa mbegu iharibikayo bali kwa ile isiyoharibika kwa neno la mungu lenye uzima lidumulo hata milele kutambua thamani ya wokovu wetu na tuelewe ya kwamba nyakati tunazoishi leo tusipokumbushana kila wakati itakuwa kama vile yesu alivyosema ya kwamba na nyakati za mwisho itakuwa kama vile ilivyokuwa wakati wa noa na akazungumza kwa kirefu katika mathayo ishirini na nne akaeleza na kalinganisha na vile ilivyokuwa wakati wa wanani wa noa ya kwamba watu waliendelea katika shughuli zao za kila siku wanaenda mashambani wanalima wanaoa na wanaowana wanauza wanaununua. na wananunua naye noa akaendelea kujenga safina mpaka sekunde ya mwisho bado wanaoa wakioana wanatembea katika njia zao mpaka noa akaingia na wanawe na mkewe na wanyama katika safina mpaka mulango ukafungwa bado wanaendelea wkuuza na kununua kuoa na kuoana na kutenda dhambi kama kawaida mpaka mvua ilipoanza kumwagika akasema itakuwa kama ilivyokuwa wakati wa nuhuni oaauhu ndio noa ajua eh? kizungu na kiswahili unaweza singine unawezashindwa una, unasema ukweli e, nuhu noa nazoea kwa hivyo tutambue ningetaka tu uangalie ni nini hapa ambacho mungu anasema jambo la kwanza ukiangalia mstari wa pili unasema ya kwamba sisi tumechaguliwa ukisoma mstari wa pili unasema kama vile mungu baba alivyotangulia kuwajua katika kutakaswa na roho kwa kizungu inasema the elect of God. Elect. Elect ni mtu ambaye amechaguliwa na anasema ya kwamba alituchagua kabla huya si mwanadamu mungu mwenyewe ndiye ambaye alituchagua sisi ndiyo katika yohana kumi na tano kumi na sita inasema ya kwamba nyinyi hamukunichagua mimi bali mimi ndiye niliyewachagua niliyewachaguwaosaili ndiyo tunapotembea kama wana wa mungu tujichukulie katika mtazamo ule ambao mungu anataka tujichukulie ili tukaweze kuzaa yale matunda maana anasema niliwachagua nyinyi ili mwende mukazae matunda matunda yasiyoisha matunda yasiyo katika ya kuendelea kila wakati hiyo ni yohana kuua sisi tumeahe tumechaguliwa ili baba alivyotangulia kuwajua hata kabla tujijue ndiyo anasema pia yeye aliyetupenda kwanza wakati sisi hatukupendeka si ni ukweli mtu aliyekaa katika dhambi hapendezi ukweli ama uongo e, hapendezi kwa njia nyingi anaweza kuwa ni mrembo wa umbo lakini katika matendo na katika mtazamo wake na katika maisha yake hapendezi ananuka lakini mungu akatuona kwanza akatutambua kwanza akakuchagua kwanza wakati wewe ulikuwa hujielewi si sindiyo hata sasa sivi nakani mutu ninajielewa nina nilipokuwa mlevi sikw anajielewa lakini sasa najielewa tukawa kwa mazishi wikila nyingine huko nyuma mchungaji mmoja akasema yeye alikuwa mwenda wazimu wa kuvua nguo na alikuwa anaona wale wengine wote wako uchi so akajiuliza kama hawa wote wako uchi mana mi niko na nguo naye akaanza kutoa zake yaani anatembea anaangalia watu anasema hawa watu wote wako uchi Nde ujue kazi ya shetani tulikuwa hatujielewi hatukujielewa but wakouchiatukujielewa We are the elect na waliochaguliwa waliochaguliwakua wamechaguliwa kwa makusudi wamechaguliwa kwa sababu kama vile tulivyosikia katika ibada ya pili ya kwamba kuna kijana mmoja ambaye alichaguliwa kwa sababu yeye alikuwa ndiye amesalia katika nyumba ya sauli. na akawa anaishi sehemu inaitwa lodibari yani mahali kwa kusahauliwa mahali kwa kusahauliwa na pia alikuwa ni kilema for the benefit ya walemba hawakuwa samueli wa pili mlango wa tisa kama sijakosea mutajisomea apo sasa alikuwa hapendezi amesahaulika lakini kupitia kwa mfalume daudi akachaguliwa kwa sababu ya upendo wa mungu so lazima tujue ya kwamba kitu cha kwanza We are the elect of God. watu waliochaguliwa kwanza na alafu tumezaliwa kwa mbegu ama uokovu usiyoharibika na ukisoma mstari wa ine nasema tupate na urithi usiyoharibika usiyo na uchafu usiyonyauka uliyotunzwa mbinguni kwa ajili yetu mungu akatutoa lodiba mahali ambapo tulikuwa tumesahaulika mahali tulipokuwa nje na makusudi ya mungu kama vile mefi boshet maana sisi sote hapa at one point the other tulikuwa nani kama mefi mefi kinanani kama vile ndugu yangu naweza sema pale K- vile alivyokuwa amesahaulika sisi sote tulikuwa katika majaa hatujielewi ja ni ialani jaa la takataka lakini mungu akatuona kwanza tulikuwa hatujielewi ndiyo mtu akiokoka unamuona anaongea maneno yanaeleweka unamuona kuna hekima nyingine unashindwa ameitoa wapi si yeye ni huyo yesu aliyeingia ndani alafu anasema urithi wetu umewekwa usiyoharibika wokovu wetu tukiutunza kwa umakini tukitembea katika mitazamo ya kimungu na mbinguni thawabu yetu imewekwa salama nasema ya kwamba tupate na urithi urithi ni wa wana si hata ibrahimu akamwambia mungu wewe hujanipatia mtoto ambaye atarithi nini haya hivi vyote ulivyonipa ni eliaza tu mfanyakazi akaambiwa hapana si eliaza ni mtoto ambaye utamuzaa wewe kutoka kiunoni mwako na mukeo sara ndiye atakake kuja kufanya nini kurithi maana wana ndiyo wanarithi upate na urithi usiyoharibika usiyo na uchafu usiyonyauka uliotunzwa mbinguni kwa ajili yetu Born into an kwa hivyo matatizo na changamoto za kila siku ni nyingi lakini hayo yote yasitufanye tukakosa urithi uliowekwa mbinguni uliyotunzwa kwa ajili yetu na isiwe kama vile vilevile mtoto ambaye ndugu yake alipewa mali yake akaenda na yeye akabaki pale alafu ndugu yake aliporudi akasema mbone mimi haujanichinjia haujanifanyia karamu akaambiwa si kila siku uko hapa hii mali yote ni yako mbone wewe ndiwe hujaitisha na hujatumia unajua kama mkristo we are We are below our We are below our tunaishi chini ya yale ambayo tumewekewa lakini sisi wenyewe tunakosa kuyachukua na wakati mwingine hatuelewi kama yule kijana aliyekumbukwa kutoka lodiba ambaye hakujua ya kwamba kulikuwa na maagano yamewekwa baina ya baba yake jonathan na mfalume daudi kama vile wana wa israeli wanakulia maagaro yaliyowekwa baina ya mungu na babu yao baba yao nani ibrahimu lakini tumeitwa katika urithi usiyoharibika jambo la tatu jambo la tatu katika kuelewa thamani ya wokovu wetu tujue ya kwamba ukisoma mstari wa sabamstari wasabawatanomsaiwata nanyi munalindwa na nguvu za mungu kwa njia ya imani hata mpate wokovu ulio tayari kufunuliwa wakati wa mwisho nanyi munalindwa na nguvu za mungu kwa njia ya imani hata mpate wokovu uliotayari kufunuliwa wakati wa mwisho unajua wokovu uko na sehemu tatu ya ya kwanza we are saved. We get born again tunazaliwa mara ya pili na ni mwanzo kila siku tunaokoka hata paulo akasema maana nafa kila siku ide dail to he his of his nafa kila siku kwa mambo ya kimwili na mambo ya ulimwengu idae daily so salvation inaanza na kuokoka these are basics yani huu ni msingi ndio nimesema kama umesikia sikia tena mpaka uboweke ukubali usikubali huo ndiyo ukweli wa mambo unafanya nini unaokoka mara ya kwanza alafu kila siku ni lazima uishi katika wokovu uishi ndani ya wokovu so you are getting saved youaregetived eveyday kwa sababu youded lakini ulianza kuzaliwa mara ya pili when you made a decision ulipoamua alafu you shall be saved on the last day wakati yesu kristo atakapokuja unaweza okoka mara ya kwanza na ukose kumuona yesu kristo unaweza kumkubali yesu kristo kama bwana na mwokozi wa maisha yako na ukose kuonekana siku ile harapanda itakapolia ukose kuonekana kwa nini hapa katikati kuna vile kulifanyika kuna vile kulienda ndio tunaambiwa ya kwamba hapa wa mstari wa tano ninyi munalindwa na nguvu sasa sikia wokovu siyo bidii yako kuna bidii ambayo lazima uiweke lakini mungu anafanya ndani ya hiyo bidii yako bidii yako peke yako haikufikishi kwani kama una unataka kuenda kwa nyumba umeweka ngazi na umefanya bidii unapanda hiyo ngazi ufike huko juu uai hiyo ngazi iliwekwa kwa nyumba ambayo siyo kazi gani Azibure. umepanda ngazi kuenda kwa nyumba juu na ufike juu ukute ngazi iliwekwa kwa nyumba ambayo so bidii yako ni iwe ndani ya bwana bidii yako ya wokovu so tunaambiwa nini nanyi munalindwa na nguvu za mungu eaaby tunawekwa tunalindwa na nguvu za mungu katika huu tunawekwa tunalindwa tunawezeshwa tunahifadhiwa na nguvu za mungu wewe mwenyewe utaweza uwezi sasa lazima kila siku ukni utambue ya kwamba mungu ni wewe unayeniwezesha kuishi maisha matakatifu lakini wewe nawe uko na nafasi yako ya kufanya ili mungu aweze kuingia katika hiyo bidii yako ili ufikie kile kilele cha wokovu wako uokovu wakoa tunalindwa by the power of god tunalindwa na kuhifadhiwa na nguvu za mungu Through Faith. kupitia imani kupitia imani alafu hapo chini inaendelea kusema ni lazima tuwe na imani ya kweli mustari wa saba unasema nini ili kwamba kujaribiwa kwa imani yenu kujaribiwa kwa imani yenu ambayo ina thamani kuu kuliko dhahabu ipo ipoteayo ijapokuwa hiyo kujaribiwa kwa moto kuonekane kuwa kwenye sifa na utukufu na heshima katika kufunuliwa kwake yesu kristo tunalindwa na nguvu za mungu kupitia kwa imani tunalindwa na nguvu za mungu tunahifadhiwa sisi wa kristo kupitia kwa imani katika yeye aliyetuita na tunaambiwa ya kwamba imani yetu imani yako na yangu lazima ijaribiwe lazima ijaribiwe na tunajaribiwa kila siku hata wewe unajua hivyo ya kwamba kila siku imani yako inajaribiwa huwa nawaambia hawa watu wangu kanisa langu la kwanza linaitwa inaitwaje kanisa langu la kwanza u jina lake ambalo liko na washirika wachache kabisa ikawo kwanza ni misizi tata alafu kuna lolani estin kuna ynthia alafu kuna juma alafu kuna lin alafu kuna visiting members wengine wsaa wana... zingine kuna james ana visit hilo ndio kanisa langu la kwanza huwa ninawaambia kama vile neno la mungu linasema na linauliza ni nani aliye katika shida ni nani aliye katika matatizo na aombe Who is in trouble, let him pray so nawauliza wewe kama uko na changamoto unanikimbilia mimi mimi siyo mungu wako enda kwanza kwa mungu enda kwanza ukamuongeleshe akikutuma ukuje kwangu njo If that God, mungu wako umemuomba si ni imani ywa exercising ywa faith na tunalindwa ili ndio tusiingie katika shida na matatizo kwa hiyo imani kwake yeye na mara nyingi mambo ambayo yanajaribu imani zetu ni mahitaji yetu ya kila siku mikato mikato ya kila siku imani zetu zinajaribiwa ili ionekane ni genuine mungu mwinguni anaangalia wacha kuongea kwa mdomo hapana anaangalia jenuinei anaiona anasema huyo imani yake tik ni jenuin si ya uongo haina unafiki haina utapeli unajua kuna imani ya utapeli ambayo ni kama unafanya biashara na mungu nipe ama nikupe uni, uni nawaambia na enenda kwanza kwa mungu muombe lakini wewe ukiwa na tatizo la pesa unachukua simu yako unatafuta mama jumaa umefikiria kufaa nini ku kukopa siumalize hapo na siyo mbaya lakini je umetumwa kwahoma jumaa ukakope hiyo ndio swali mungu amekwambia enda kwa mzee huyu mzee wa kanisa anaitwa mzee petero enda ukamwombe amekutuma uende ukaombe akikutuma ni sawa imani lazima ijaribiwe ndio ionekane kama kweli ni jenuini anasema kweli mungu ni wewe ukinituma kwa mama mchungaji niende nitaenda ama ukimuongelesha anikujie ani, ani haleluya amen lazima imani zetu zijaribiwe mtu mmoja akawa na madeni mengi akamuuliza mungu na mimi nemokoka na mimi nampenda yesu natoa fungu la kumi mbone madeni yamenizonga mpaka kwa kwako kwa nini akaanza kulia akaanza kulia peke yake mungu sauti ikaja kwa upole ikamuuliza nilikutuma ukakope nilikutuma sasa umeenda umekopa mwenyewe alafu unaniomba mimi nikusaidie kufanya nini akasema sifanyi kazi hivyo mi naitwa mungu sifanyi kazi hivyo mimi sifanyi kazi hii hivyo ulikuwa ni uanze kwanza kuniuliza mimi alafu nikikwambia enda uende wewe ulitangulia kwenda kwanza alafu ndio kanifuata ukaniambia nisaidie sasa nilipe haya madeni akamwambia lakini nitakusaidia help you kwa sababu nimeona moyo wako sasa umefika mwisho saa zingine mungu anakuacha uende mpaka mwisho anasema i will help you na mungu akamusaidia akamutoa unajua imani za unafiki nilikuwa lango baya siku nyingine nikiongea na wanafunzi sasa wanafunzi niliokuwa ni nimeambiwa nizungumze nao ni wale ambao walipata ax miatatu kwenda juu lakini wanapata alama za chini sasa wakaambiwa na princil ukijitambulisha sema jina lako max uliopata ukiingia hapa na ulio nayo tajua charo kazungu <coughs> <coughs> anaongea kwa sauti ya chini maana ako na haya na kile ambacho alikipata <coughs> weangalia hayo max angalia ho hasa nikawambia hiyo si, hiyo, hiyo, hiyo si shida sikia ukijua mahali ulipofika na ujiulize nilifikaje hapa you have your 50%. alafu ndio ujiulize nitatokaje hapa niende kule ninakokwenda nikauliza watu wangapi wanajua sababu za mahali waliko wengi wakasema mmoja akasema sijui atimisi juu nimepataje was hwas enui unaviruu uk- ukimwendea mungu umwambia porojo kama hiyo atakusikia imani ambayo ni ya unafik, is not jenuin unamwambia mungu naelewa nimeingia hapa kwa sababu sikusoma nilikuwa na marafiki wabaya nilikuwa nilikuwaab lakini sasa nanyenyekea naomba unitoe kwa hii shimo mungu anasema must munguanasemai lakini tunalindwa kwa nguvu za mungu tunalindwa kwa nguvu za mungu ili tuweze kusimama lakini kupitia kwa imani amen imanian faith iko na thamani kushinda dhahabu na hayo mengine yote ndiposa ile habari tuliyosoma pia katika ibada ya pili ya huyu bwana anayeitwa nani ayubu ayubu ukisoma huo mlango wa kwanza wote wa ayubu tumeona qualities ama amakaratss za ayubu tumeziona ayubu alikuwa mcha mungu ayubu alikuwa mtakatifu ayubu alimpendeza mungu alikuwa amejawa na hofu ya mungu matatizo yanafuata wale ambao wameitwa kwa jina la bwana ili imani zao zijaribiwe nitakushangaa kama wewe haujaingia katika matatizo hayo ama yoyote yale nitakushangaa pengine bado unajua level ya challenges inakuja kulingana na vile unavyoendelea kufana nini kukomaa majaribu yangu na ya mwingine ni tofauti kwa sababu tumeitwa kivyetu vyetu kitofauti utapitia yako ni pitie yangu kwa levo yangu lakini shetani akaambiwa gusa vyote kando yake maana alisema huyu bwana ume anakuabudu kwa sababu ya vitu umemupa sini dhahabu sini mali sini ng'ombe sini punda sini wafanyakazi akaambiwa enda uguse hayoyote lakini yeye usimuguse maana tunalindwa kwa nguvu za mungu tunalindwa kwa nguvu za mungu lakini qualities ya ayubu tumeiona so siseme sasa mimi nina mcha mungu mbone matatizo eh, wanaomcha mungu lazima imani zao zijaribiwe ili ionekane ni jenuine haina uongo haina unafiki faith imani enuinait precious huo mstari wa saba more precious thamani kubwa sana Than gold. Than gold. na sasa sikia unapopitia hayo matatizo na changamoto inasema ya kwamba lazima ndani ya hayo yoyote kupatikane sifa kupatikane heshima wakati unapitia hayo yote inatarajiwa kupatikane nini sifa praise we fikiria praise unajua nilikuwa naangalia kwa kamusi nikaona hata waswahili pia nao nai aziko na matatizo happiness ni furaha joy ni furaha hiyo ni kweli is not true happiness is a temporary feeling andai an lakini joy is spiritual sasa hapa wakati imani yako inajaribiwa lazima ndani yake kupatikane praise sifa ndani kupatikane heshima kupatikane utukufu kwa nani kwa mungu munguen youii furaha nikimaanisha joi ambayo haiwezi kunenwa na mwanadamu ambayo mungu peke yake anaiweka ndani ya moyo wako jambo lingine anasema kwa hivyo vifungeni viuno vya niya zenu vifungeni viuno Vya nia zenu you mind. mind vifungeni viuno vya nia zenu anasema bisoba rest your anasema nini hapo unajua anaposema vifungeni viuno kiuno unafunga mhi mshipi huwa hata ukiona wale wamasai wanaweka visu hapa katika nini huo mshipi wanashikilia lakini pia mshipi unafunga suruwale suruale neno la mungu kwa nini tufunge nia ya viuno vyetu kwa sababu shetani anatafuta nafasi katika nia yako sasa ukijaza neno la mungu ndani ya nia yako moyo wako unafunga nafasi ile ambayo shetani anaitafuta katika moyo wako ili ndiyo akutatize anaharibu imani yako anatatiza imani yako atatize mawazo yako ndiyo imani yako isisimame sisiame iyumbeyumbe ndiyo wakati yasofu alipokuwa anazungumza kuhusu disappointment na nikakumbuka ya kwamba jambo moja ambalo ni muhimu katika imani zetu ni tujue jinsi ya kueleza mambo yafanyikayo maishani mwetu tujuwe jinsi ya kueleza mambo yafanyikayo maishani mwetu mambo mengine ni magumu sana lakini tunayaelezaje kama uko na kibanda pale barabarani halafu buldoza ya kaunti ikuja ikingʼoe ikitoe iki, iki, kabisa na ukose biashara yako utaelezaje ow will you explain that is it a temporary isitaemporayac or isitasourceop dipression ikupeleke kujiua na kujinyonga How you explain because hiyo ndiyo itaashiria vile utarespond ayubu alipoambiwa ya kwamba watoto wamekwenda wa, kila kitu kimekwenda amebaki yeye tu na mkewe na yule ambaye alikuwa ni aje amuletee ujumbeihes aliongea kama mutu ambaye anaelewa ako na ufahamu ya kwamba si kuongea tu kashwali hapana ya kwamba yeye vyote alivyo navyo hakunjanavyo ni mungu aliyempa na kama mungu ameruhusu because hakuna jambo lifanyikalo kwa mteule wa mungu ambalo mungu hajui hakuna asicho kijua wakati mwingine huwa tunasahau kwa sababu gani tunafikiria kwamba shetani etipia yeye ako na cienowi tunafikiria shetani anajua kila shetani hajui sababu hana liti za mungu alipoteza utukufu aliyokuwa nao wakati alipoanguka na kuna mambo aliyoyapoteza hakuwa sawa na mungu na akataka kuwa sawa na mungu na haenge kubalika mbinguni sasa shetani huwa anakungojea wewe uongee achukue kile umeongea aseme oh okay hapa ndiyo kuna hofu yake hapa eh? hapa dio k- umeongea na mudomo wako anapiga simu kwa kwahedquota anasema wewe ginal odiato tuma demon so and so. aende akatatize huyu bwana because umenena maneno anatumwa shetani demon ambaye kazi yake ni kudilila mambo kama hayo umemwita mwenyewe kwanini umenena because you didn't guard the loins of your mind because mawazo unenayo uwazayo ndiyo unenayo yeye hajui kila kitu ndiyo hata pia yesu umeijuuliza kwa nini yesu alimwambia petero wakati yesu aliambiwa alipe ushuru na wanafunzi wake akamtuma petero <laughs> akamwambia enda ukavue samaki na yule samaki wa kwanza utakayemushika pasua usifikirie ni koinsidensi hapana we imagine angeenda atoe samaki wa kwanza apasue hakuna kitu amrudishe shetani angejua oh hawa samaki kuna kitu kinatafutwa angetuma pepo alete kisulisuli cha samaki wafe wote waanze kuoza yes so we mustndsan that this feo isagsfeo yake ni tuelewe tusimwinue kwa sehemu ambayo hastahili tumuweke mahali ambapo anastahili anaitwa shetani. But we glorify this felo sometimes tunaongea kana kwamba hatujielewi yeye yeah, hana nguvu hiyo ambayo tumemupa ni sisi tunamupatia nguvu we unakaa unasema kweli raundi hii hatutoboy oh, hawatoboye yeah. demon tuma huyo bwana huko anatuma ile koordineta wa hiyo zon tuma tuma haraka yomujama huko unabanwa unabanwako ulisema utoboi ukienda kwa kazi utoboi na wanaanza na wewe basi ulisema utoboi eh? raundi hii hatutoboi very good tuma pepo wa kutotoboa anakuandama na neno la mungu unaweka upanga tha soro the spirit the word of god ilinde nia yako unene maneno ya kujenga maneno ya kukuinua ya kumuinua mungu ya kumutukuza mungu ya kuleta ukinsol ama ukiongea maneno ya kui, kumuinua mungu hakuna pepo atakayetumwa hakuna Asa, wana, wanaulizana huyu bwana tumufanye nini nasema hebu tafuta mtego muwekee hapo mbele hebu mukasirishe kidogo tafuta kitu cha ili ndio uanze kuongea maneno amen ile jambo huwa uwa twalichukulia kimuzahamuzaha sana tunaongea holela kama watu wa ulimwengu hakuna utofauti kuna posti kule grupu yetu ya wanaume niliona ni, ni, ni pta yule pasta pengine muliona kwa grupu zingine akawa nahubiri kuhusu sijui watali fulani kule machakos watu wa wagorumahya walienda huko wakakula chakula wakasema hatulipi hatutalipa baba atalipa unamjua baba baba utalipa tu baba utalipa hatulipi wakaleta furakas ndani ya hoteli yule bwana akawambia kidogo tu ndugu zanguni kama hamtaki kulipa si ni sawa tu sabu ni ya nini hamtaki kulipa basi tokeni polepole pole, mwende bila fujo lakini mujue huku ni ukambani hey! aliposema mjue huku ni ukambani walilipa wenyewe wenyewe kwa nini wanajua sifa za wapi <laughs> wakalipa wenyewe akasema hata kuna mwingine alikuwa amelipa nusu akarudi aongeze maana hakutaka mapepo ya ukambani yamfuate jusi kama umejielewa unaelewa mizizi yako unajielewa wewe ni nani utakuwa na ujasiri wa kusema maneno bila uoga kama watu wa ulimwengu wanasema hivyo wewe na mimi je mbone hatujielewi amen wacha nimalizie hapo sasa sasati eh, kwisha thamani ya wokovu hu wokovu wetu tuna How do we value our salvation? God values our salvation. How do we value the salvation? The gift of God to you. The gift we give back to God is how we live our lives. That's our gift back to God. How do we live our lives? God, the loins. bisoba ukisoma petero wa kwanza tena mlango wa tano mstari wa nane anasema bisba bvind soba ni mtu ambaye hajalewa lewa mvinyo wa roho mtakatifu mlevi anajulikana hasa wee swali nini mlevi wa ni ni mtu ambaye anaelewa nyakati ambazo wanaishi majira ambayo wanaishi na jinsi ya kuishi isiwe kama vile ilivyosemekana itakuwa kama nyakati za nuhu ilivyokuwa waliendelea kuishi bila kuelewa na kujitambua mtu mmoja tu akapata kibali na neema na huyo mtu akampendeza mungu na mungu akamtumia huyo kuanzisha kizazi kipya bisoba vigilant kuwa mwangalifu nyakati hizi ambazo tunaishi tunaishiaheo sanataka nikatishe pale he mambo matatu jambo la kwanza kwanzaisn tuweke macho yetu kwa bwana kwa mungu fix your eyes on jesus f onus yu waibrania kumi na mbili mstari wa kwanza na wa pili weka macho yako matatizo yatakuja kutatizwa kutakujwa kutakujwakutakujwa eh, kutakuja hey. lakini wewe we, kama umefunga kiuno cha nia yako mtazamo wako utakuwa tofauti utasema lakini kama mtazamo wako ni tofauti utasema tume utasema haki korona itatu na kuna demon wa kumaliza demon wa kifo anatumwa aam telling you weempower satan for nothing fix your eyes on jesus numbe two let us be fully persueded that we know Whom we have believed tuwe tumehakikishwa tumehakikishwa ndani ya mioyo yetu ya kwamba tunamujua yule ambaye tumemwamini fuli persueded andonvinced ya kamba this god is aitfu ayubu alimwelewa alimujua persuaded that we know whom we know have believed weknow vrwaru na moja. Ine, na moja. timotheo wapili, m- moja, na mbili. timothy paulo akasema hata kama nayapitia haya ambayo nayapitia ninamjua ninamwamini yule ambaye namfahamu yule ambaye nimemwamini For I know whom I have believed. And number three, let us walk correctly. To tembe sawa sawa, to tembe sawa sawa. walking circumspectly. To tembe sawa sawa, correctly. Why? Redeeming the time. wakati. Kwaneni? nyakati hizi nizahatari? Dangerous times the enemy of our hearts and souls adui wa mioyo yetu na maisha yetu anatafuta nafasi ya kutumaliza Why give him an opportunity na mungu anasema ametulinda kwa nguvu zake tutembee correctly Efficient. wa efeso ine, moja, mpaka saasaaf na pia mtasoma wakolosai moja kumi na waefeso tanokumina tano mpaka ishirini tutembee sawasawa nyakati hizi tukiweka macho yetu kwa bwana tukiwa tumehakikishiwa na tumejihakikishia sisi wenyewe ya kwamba tumejenga uhusiano wetu na mungu kiasi cha kwamba kama vile mitume walisema ilitupendeza sisi ikampendeza mungu na roho speak on onbehal of the odher mungu aongee kwa niaba ya mwanadamu na mwanadamu aongee kwa niaba ya ya aai ndiyo tuweze kudial naabkause ziko zitakuweko zitaongezekaw illwesmay help us wacha mungu atusaidie tuelewe ya kwamba tumezaliwa na mbegu isiyoharibika urithi wetu umewekwa umelindwa mbinguni lakini vinakuwaji hapa wacha mungu atusaidie ili tukaweze kusimama imara katika nyakati hizi tukijitambua na kujielewa natukijua ya kwamba mungu amekusudia kutusaidia katika hii safari lakini mitazamo yetu ikawe sawa Bless us all. Amen. Come and pray for us. Amen.