nataka tuangalie ujumbe huu ambao ni kama ulikuwa hapa wiki iliyopita juma lililopita ibada ya tatu ni kuendeleza katika sehemu hiyo ya ukomavu wa kiroho ukomavu wa kiroho of spiritual maturity ni ishara ama vigezo vinavyoonyesha ukomavu wa kiroho na naamini ya kwamba toka asubuhi nilisikia tu kwa kifupi asubuhi ya kwamba tuweke nia zetu nia zetu zisafishwe nia zetu zitakaswe na tuwaze yaliyo juu na wala siyo ya chini na alafu baadaye tukafundishwa kuhusu kuomba jinsi ya kukomaa katika maeneo ya kuomba alafu hatimaye ibada ile iliyomalizika tu kwa muda mchache uliyopita tukazungumziwa kuhusu msingi wa imani yetu katika neno la unabii ni hivyo ni hivyo yes sasa hizo jumbe zote zinaangazia ukomavu wa kiroho na najua ya kwamba nilizungumza la sande kuhusu vitengo ama vipengele mbalimbali sitarudi huko nikasema ya kwamba kama vile mtoto anavyokomaa katika hali ya kawaida ndivyo pia mkristo anavyokomaa kuna kipengele ama kitengo cha chabeby nikasema ni awamu ya utoto wa kwanza alafu kunahl ambayo ni awamu ya utoto wa pili alafu nikasema ya tatu ni nia ama ukomavu ama kupevuka kwa hali ya juu na nikataja sifa za kila sehemu hizo sifa tatu za babyhood nikataja sifa tatu za childhood na sifa tatu za manhood na mimi huwa mara nyingi napenda kuuliza maswali tu na nikiangalia nyuso zenu wengi wenu mulikuweko sasa katika katikaby nilisema ya kwamba sifa ya kwanza ya yay ni nini innocence innocence nikasema sifa nyingine ya babyh ni nini ni nini ni tcheb anaweza akona roho ya kufundishika tcheb alafu sifa ya tatu nikasema ni gani nikasema ni nini daana ya tatu ilikuwa ni nini irura ilikuwa ni nini hata <laughs> ni ignorance hata nia hatatmiua hata <laughs> nilikuwa tu nataka nione kama tuli- tunaweza tukakumbuka ngapi na ngapi lakini wacha tu nizitaje eh, kwa kupitia tu siku sikusikuwa nitakaa hapo tukasema ya kwamba kile kitengo cha kwanza ama awamu ya kwanza kuna ama mtu unakuwa mtu ambaye hauna historia yaani hapo ndiyo unaanza hauna yaani hauna chochote hauna mizigo unayobeba mtoto anapozaliwa anaanzia hapo wewe mkristo pia nawo ukiokoka neno la mungu linasema ya kwamba katika wakorintho nafikiri fikiri wa kwanza tano kumi na saba ya kwamba aliyezaliwa mara ya pili ni kiumbe kipya na ya kale yote yamefanyika nini yamepita hasa tazama kila kitu kimekuwa kipya kwa hivyo pia wewe pia unapozaliwa mara ya pili uko e huna historia yote imefutika jambo la pili tukasema ya kwamba wewe ama mtoto ama mtoto yule ambaye amezaliwa ignorance. ako ignorant ujinga ignorant alafu ya tatu tatubi yani anakwazika haraka anasikia uchungu haraka anawashwawashwa alafu tukija kwa childhood ama utoto awamu ya pili kasema ya kwamba ya kwanza ni unsteadiness msmamhana msimamo hana msimamo ya pili nikasema ni curiosity anataka kujua kila kitu afanye kila kitu ajaribu kila kitu curiosity ya tatu nikasema kuongea sana kuongea sana na hapo tukataja mambo mengine lakini sitayataja sasa anaongea sana alafu tukaenda manhood, ama awamu ya kupevuka katika kitengo cha juu nikasema sifa ya kwanza ni mtu huyo hayatilii mkazo mambo ya ulimwengu hayatilii mkazo ama hayatilii maanani mambo ya ulimwengu ulimwengui sifa ya pili tukasema ya kwamba mtu huyo amekufa kwa sifa na kukashifiwa praise and criticism hizo hazimsumbui sifa na criticism ama kukashifiwa alafu sifa ya tatu tukasema ni nini kasema ni anaweza kutambua mungu akifanya kazi katika maisha yake ability to god's hand in his or her life anaweza kutambua mungu akifanya kazi katika maisha yake wacha sasa tuangalie hapa hizo nilikuwa nazitaja tu kama kutukumbusha sitakaa hapo kwa sababu hata wakati hakuna Holmarks vigezo na nimesema ya kwamba tayari tumegusia mambo hapa tangu asubuhi ambayo yanatuonyesha vigezo ama ishara ya kwamba huyu mtu akiwa ako hivi ama anaishi na muna hii ako na ukomavu lakini swali la kwanza nataka tujiulize kwa nini huwa wakati mwingine inatuchukua muda kukomaa kiroho why does it sometimes become so hard to grow kwa nini katika maisha yetu ya kiroho jambo la kwanza nataja tu kama vile ambavyo mtu katika hali yake ya kawaida asipopata lishe bora wale watu wa awauguzi watatuambia huyo mtu ako na so if you have the wrong spiritual diet kutopata lishe bora ya kiroho kutopata lishe bora ya kiroho wrong diet kama vile mtoto utasikia akona kwashakoo siu na marasma siju akona nini amekosa lishe bora neno la mungu mahali ambapo tulisoma last time na tutasoma hapo tena waefeso mstari ule wa aefeso mstari ule wa mstariakwanzia mstari wa, wa nane mpaka kumi na tano na sema ya kwamba hivyo husema alipopaa juu aliteka mateka niliwambia mazoea mimi nikisema tusome najua tu ninakaa hii ango naangalia pale ndiomjua kwamba nia na akili ya mwanadamu huwa inazoeshwa na na inazoea kumbe hapa hapa kuna nyingine imewekwa angalia Pacha mungu anisaidie hivyo husema alipopaa juu aliteka mateka akawapa wanadamu vipawa basi neno hilo alipaa maana yake nini kama siyo kusema kwamba yeye naye alishuka mpaka pande zilizo chini za nchi naye aliyeshuka ndiye yeye aliyepaa juu sana kupita mbingu zote ili avijaze vitu vyote naye alitoa wengine kuwa mitume na wengine kuwa manabii na wengine kuwa wainjilisti na wengine kuwa wachungaji na walimu kwa kusudi la kuwakamilisha watakatifu hata kazi ya huduma itendeke hata mwili wa kristo ujengwe hata na sisi sote tutakapoufikia umoja wa imani na kumfahamu sana mwana wa mungu hata kuwa mtu mkamilifu hata kufika kwenye cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo ili tusiwe tena watoto wachanga tukitupwa huku na huku na kuchukuliwa na kila upepo wa mafundisho kwa hila ya watu kwa ujanja tukizifuata njia za udanganyifu lakini tuishike kweli katika upendo na kukua hata tumfikie yeye katika yote yeye aliyekichwa kristo lishe bora ni muhimu ya kiroho tumeambiwa ya kwamba hapa kuna mafundisho kuna upepo wa mafundisho ambayo utatubeba kama hatujapata lile neno sahihi ama neno la kweli ili ndiyo tukomae tufikie kimo kile ambacho yesu kristo anataka tufikie tujengwe kanisa lijengwe tusiwe tena watoto na tukiunganisha hapo na petero wa kwanza mbilimbili mbili. barua ya petero ya kwanza Uh, sura ya pili mstari nafikiri ni wa pili tuunganishe na hiyo First peter hiyoapatia ja hi hiyo? Hiyo. kama watoto wa changa waliyozaliwa kama watoto wa changa waliyozaliwa sasa ya yatamanini maziwa ya akili yasiyogoshiwa ili kwa hayo mpate kukulia wokovu weka kizungu pia as newborn babes, kila mtu lazima alipookoka alikuwa mtoto mchanga kiroho na as newborn babes, the sincere milk of the word that you may grow youmaygrob kwa hivyo yani kama utakaa katika neno la sawa lishe bora ya kiroho na uendelee kuipata kila wakati katika vipimo vya sawa uzuri ni kwamba katika e, hali yetu ya kawaida tukila vyakula kama ni wrong diet na sio kutakuwa na matatizo utakuwa overweight underweight sijui nini na hayo mengine yote pia vile vile kiroho utakonda hautanona hutanenepa kiroho ndio yesu akasema kwa sababu hiyo mwanadamu hataishi kwa mkate tu peke yake ila kwa kila neno litokalo kinywani mwa bwana neno la mungu right diet jambo lingine hizo inazitaja tu kwa haraka na hebu tuwekee ile waefeso tena mstari wa kumi na tatu hiye wa efeso tena tuliposoma mstari wa kumi na tatu niwekee kizunguile waefeso in mstari wa kumi na tatuikuanatafuta ile neno knowledge until we reach unity in the mpaka tuufikie umoja katika imani na katika ufahamu kwahivyo kitu ambacho kinafanyika tunapoendelea kukaa katika neno ni kuongezeka kwa ufahamu ndani ya nani yesu kristo knowledge in the Son of god yani tunapoendelea katika neno lishe bora ya kiroho ufahamu unaongezeka jambo la pili ambalo husababisha kutokomaa ama linatuchelewesha ni the wrong place of teaching mahali pasipokuwa pasawa kwa mafundisho wrong place. Wrong place mahali pasipokuwa pa sawa namshukuru mungu kwa sababu mahali hapa tulipo sijasikia mafundisho ambayo ni ya uongo hapa sijayasikia mimi tangu nilipoingia hapa na naamini ya kwamba huu ndiyo msingi ambao tunajenga juu yake msingi uliowekwa juu ya yesu kristo na neno lake la ukweli maana yeye ni kweli lakini ukienda mahali ambapo hapafundishwi neno la sawa na la kweli hapo huwezi ukakomaa wezi ndio tumefundishwa hapo nyuma tumeambiwa ya kwamba kuna neno la mitume na kuna neno la unabii na kila mtu ako na sehemu yake lakini leo hii ile ambayo imepewa kipaumbele sana ni neno la unabii kwa sababu watu wanatafuta nini kuambiwa wanatafuta kuonewa mungu akasema ya kwamba nitawapa waalimu hata hapa tumeambiwa ya kwamba kuna vipawa watu walipewa wengine ni mitume wengine ni manabii wengine ni waalimu ni wachungaji ni wainjilisti kwa ajili ya kujenga mwili wa kristo so lazima tuwe waangalifu sana tunasikia mafundisho gani the, wrong place. the wrong place jambo la tatu jambo la tatu ni mafundisho yasiyo Tosha uzani. Inadequate. Inadequate. teaching mafundisho yasiyotosha katika uzani unaweza enda mahali ambapo wanaegemea sehemu moja peke yake na wanakosa kukuelekeza katika njia zote you must be equipped in all areas ndiyo kwa sababu kuna maofisi mbalimbali mbali katika huduma na si t ni wachungaji tu wanaosimama hapa kila mtu ako na ofisi katika hizi ofisi zote unaweza pata yako na kipawa chako ili mwili wa kristo ujengeke ili mtu apate chakula kilichotosha katika uzani inadequate spiritual food mafundisho ambayo hayako balance ambayo ukiaweka katika uzani yanaegemea tu sehemu moja na sehemu zingine hazitiliwi mkazo jambo la ine ambalo hutufanya tukose kukomaa ni wwant toperate to in our convenience we want to tunataka tufanye mambo kama yanaingiliana na mikakati na mipango yetu na vile ambavyo tumepanga we want to force God to enter into our ndio tukaambiwa ya kwamba tukaambiwa ya kwamba here here hapa hapa <laughs> have have been told here. Hapa. We have been told we told ya kwamba kama mtu haja align ama hajaunganisha mapenzi yake na mapenzi ya mungu anataka mungu aunganishe na ya kwake haiwezekani so convenience inasema nini inasema ya kwamba eh, hutaki kuchoka sana yule mnenaji aliyenena kabla askofu pastor chantel nafikiri hivyo nimesema sawa alisema ya kwamba msa akaambiwa amka kabla ya farao wake up r before farao go and confront him as he goes to the river in the morning amka kabla na akasema ya kwamba mara nyingi tunavuta maduve mpaka kungare alafu ndio tuamuke tuanze kusema ndimi nyingi na maji yalitubuliwa kitambo tangu saa tisa saa nane saa, ngapi kuliharibiwa anga imechafuka ndio wee unaamuka unagonga mwamba upaswi wingi you are not entering because convenience unataka ifanyike vile ambavyo unataka wewe kwanza sahizi kuna nyesha uko na sababu kuwe na hata bibilia sioni na uko na simu you can wake up and kaa n si lazima uone mwangaza ndio grow na nikasema ya kwamba unaweza kukomaa katika sehemu moja na sehemu nyingine uwe bado uko mtoto you want an easy way out And you want to avoid the narrow road yesu akasema njia si tu, kuna neno linasema ya kwamba kuna ile njia ambayo ni nyembamba hata kuna nyimbo tulikuwa tunaimba njia ile nyembamba iendayo si kuna wimbo kama huu e, inakwanga nyembamba mpaka unabidi ujisukume kama uko na kitambi basi itakuwa maneno na mko wengi katika hiyo barabara kamlango kadogo unangangana kuingia it is not easy because you want to grow lazima uachane na convenience ama vile ambavyo unataka wewe you want to do at your terms. uwezi unaambiwa masaa ya maombi ni saa hii unasema hiyo haiwezekani niko na appointment nasaa enda pia naye mungu ako na appointment na mtu mwingine we utangoja kwa benchi kama vile ukienda kwa ofisi ya mtu pia ako na nini i akna list na kitabu aliyepiga simu wa kwanza mpaka wa mwisho number five. we want to remain in our comfort zones tunataka tubaki katika maeneo yetu ya uzoefu tunataka tubaki katika maeneo yetu ya uzoefu we want to play it playis we are unwilling to go to the unfamiliar ground we only want to, to do what we think we can or we like to do kuna yale maeneo ambayo tumeyazoea na katika maisha hata tuwachae na mambo ya ukomavu wa kiroho jenerali kwa mambo yote maishani kuna mahali ambapo mtu amepazoea nahapo huwa hutaki kupatoka mikuwa ngome yako unataka ubaki hapo umeizoea umejibatiza umejipatia majina hutaki kutoka you can't grow hata kazini wanasema kama hautaenda masomoni tena hautaongeza makaratasi wanasema wewe utabaki tu pale kiwango cha chini daraja ya chini kwa sababu you are comfortable in your comfort zone you can't caro si kama unataka ubaki tu unasema ya kwamba after all siko mbaya sana i am not badly off alafu unaangalia wengine unasema hata ukiilinganisha mii na mwingine afadhali mii omba for iv minutes mwingine hawezi aweziombea hata chakula so i am not badly off that is your comfort amnobadaiou afadhali mimi hata wakisema tutoe natoa hata kama ni mia wengine hawatoe hata shilingi moja so kwa hivyo siko mbaya sana i hutakomaa utabaki pale utakuwa mkristo mchanga kwa muda mrefu because you are to your comfort zone mrefunumbe neno hapa linasema neno la kizungu hilie <laughs> complacency ni mtu ambaye anasema nimetosheka nimetosheka umetosheka unaangalia after all napata, nakula eh, mene, mungu amenibariki napata chakula na kula eh, kazini pia siko mbaya sana alafu unasema after all, hata ilisikia mwingine akisema tutatembea tu kwa ile imani ya yule ambaye aliitwa na watu waliitwa tutafuata wao na baraka zao ni zetu ama unategemea imani za watu wengine unasema imani yao inanitosha mimi kama ni ya baba yako ni ya mama yako nasema mi najua tu mama yangu ananiombea so si lazima nifanye nini niombe wewe unalala unaamuka unakula tu viazi unasema mume wangu ananiombea wewe mwenyewe huombi pasta wangu ananiombea kama vile ayubu alikuwa anatoa dhabihu ama sadaka kwa niaba ya watoto wake hiyo haitoshi wale watoto hawakukomaa eanto why because they are complacent wanasema ile ya wengine inatosha ya askofu inatosha ya mchungaji inatosha ya mwalimu wangu hapana inato- its not enough mungu anataka wewe we. so, kwa sababu kuna some, kuna eh, ku, ku, kunaonekana kama kuna amani kidogo unasema imetosha. Imetosha. hiyo imetosha hiyo imetosha esaah tutukae hiyo na kutegemea watu wengine jambo la namba ngapi tumefika namba s right right kutokuwa na system ni nini mfumo mzuri wa kukuwezesha kukua ama kukomaa lack of the right umezingirwa na watu ama na vitu am... hayakusaidiiu hayakusaidii unakuja kanisani ama hata kanisani unaenda nambe huwa mtu akiokoka mara ya kwanza kabisa anaambiwa tafuta look for believing church ujiunge na hilo kanisa hiyo ni step one unajiunga na kanisa unajiunga na kanisa ama na ushirika sasa ukiwa ndani ya huo ushirika kuna kanuni ndiyo paulo kwamba msiwache kukutana kama vile imekuwa tabia ya wengine ambao wanakataa kwenda ushirika hata hapa kwa mfano njia mmoja ya kukomaa ni ushirika wa nyumbani Home sales. shirika wa nyumbani lakini najuu ya kwamba hili limekuwa jambo ambalo limetatiza kuna baadhi yetu hawaendi kwa hawaendi wat ushirika wa hawaendi kwa ushirika hawaendi hawaendi andhari mechanism huko utaajiwa kuomba kwa sababu kila mtu anapewa nafasi ya kuomba nafasi ya kukoodinete nafasi ya kuhubiri nafasi ya kuimba nafasi ya kutoa ushuhuda huko wangapu huenda ushirika wa nyumbani hapo na hebu tena nione mikono lakini nawaambia ya kwamba hiyo ni sehemu ya mfumo wa kukusaidia wewe na mimi tuko mae kuna wengine walikuwa hawawezi omba lakini ayamsoshwa hizi wanaweza kuomba hata kupata ujasiri wa kuomba support system na ukiuliza wengine nilisikia vijana walituambia siku nyingine ya kwamba walifikiria ushirika ni wa wazee ni ya baba na mama na tukija kwenu kwa ushirika nataka nione watoto wenu katika ushirika wa sababu unawezaenda kwa nyumba zingine ushirika ukute watoto hawako katika ushirika kama, kama ako mbali sawa lakini kama anakaa katika nyumba yako si nimuone kwa ushirika kwa nini munaimba peke yenu mwimbe tenzi muombe mufunge na hawa wako huko kwa nini hawako hawakoma ni ambayo inasaidia na instead ya kuwa kwa ushirika ako kwa marafiki ama umeenda na nimeona wamama wengi wanaweka vyama mikutano ya vyama siku ya jumapili nimeona hiyo ti tumeenda chama tumeenda chama siku ya jumapili kwa sababu mande tu, jumamosi eti uko so bisi mpaka chama chetu cha wamama ni jumapili pili nikwambie mpendo mungu hataki maneno mengi mungu anaangalia tu inaitwa the disposition ya moyo wako anaangalia tu vile moyo wako umekaa oh so hii siku zingine zote lakini jumapili tu ndio chama pia mi nimeenda chama na wengine hayo ni yangu nimeongea pia mungu anaenda wapi Enda chama na watu wengine kwa sababu we are running away from the support mechanism vijana wapi tulikuwa tumeenda bc ah, siku ya jumapili jumapilibc kanisani hauko support mechanism unakuja kanisani unahubiriwa ukifika pale nje yule rafiki yako wakubomoa anakungojea akakubomoe kakubomoe hata sisi wazee sisi wazee sisi tuna pia pia pre siya vijana pekee yake hata sisi waze, pia kama mujui, hata sisi wazee waze, pia kama hata siukonapiae kma aihata wazee mko na pia pre Either ni ya kazini ni ya biasharani ni ya vyamani ni ya wapi pia but you need a good support mechanism ikusaidie katika ukomavu wako na wangu so we we we we need friends, we need need need mentors friends a a church we need a fellowship a small group nikuulize wewe ni mtu ni kila mtu hapa niulize kila mtu hapa niulize je uko na yule mtu ambaye unaweza ukampigia apart from pa, bishop bishop bishop wala Aa, bishop wala usikia mchungaji mtu mwingine muokovu kama wewe ambaye unaweza ukampigia simu wakati wowote umwambie ndugu ama dada nataka na usimame na mimi kwa hili jambo na aombe na hata sanana ya usiku uko naye weka mkono juu juu weka ju? sioni si nataka inataka sioni lakini weke ni mikono juu nione part of the sub- Why? because nionhatuaminiani kwa sababu ukomavu huwa unatatiza unaenda kwa mtu mwongeleshe hata kabla ugeuke hivi anapiga simu kwa rafiki yake anamwambia unajua nini mama so andi sootabu nyingi sasa huyo mtu how that person support you? support you mechanism mtu ambaye utakuja kwangu kwa mfano uniambie maneno lafu nisema washirika siku hizi nao naongea na pasta mwingine washirika nao siku hizi support system ambayo inakusaidia kukomaa mkristo mwenzako na ikiwezekana aliyekomaa ili munasaidiana katika kutembea katika safari hii vijana vijana vijana vijana dunia ya leo iko moto vijana na ina meza watu ina meza ina meza kwa sababu ya mikato mikato na kutofanya mambo katika uwazi na kupata watu wa kutembea na wao kutembea na wao dogu anaambia vijana hata kama umeonwa ama umeona mimi sipingi kuja tu niambie mchungaji nimeona liyemwona ni huyu ama nimeonwa ni huyu yeah, kuja tu aliyenonahuyu utaruka ruka huko ukikatwa miguu ndio usingoje mpaka pkate miguu kuja kuja kama unatembea kuja. kana kama kweli ni wazi na ni light, na ni nuru mbona unaogopa kuja usionwe kwa kwa giza onwa kwa na kanawanga pia uone kwa kwana Amen. Yes. support mechanism alafu namba ngapi tumefika failure failure to the word of god tumefikakuto lifanyia kazi neno la mungu neno lile ambalo tumeambiwa tulitamani kutoka mwanzo huwa halikomi lakini linaendelea na unapanda ngazi kama ulikuwa unafundishwa mambo ya chini chini e, tutasoma mahali pale ya kwamba kuna tusibaki tu kwa ile misingi ile ya chini ya uokovu uh, uh, kwa sababu tuwalifanyia kazi neno la mungu kadri imani inavyokomaa pia tunapanda ngazi katika matendo kwa sababu imani lazima ionekane katika matendo yetu hivyo ndivyo twaweza kumpendeza mungu mungu anapendezewa katika imani zetu wacha nimalizie na maneno haya yafuatayo kwa nini basi natupasa tuhakikishe na tujaribu ili why why must we grow? Why must we grow grow kwa nini tukomae why jambo la kwanza kwa sababu mungu anataka tukomae mungu anataka tukomae tukomae katika maombi tukomae katika imani neema iongezeke na matendo ya mungu yazidi katika maisha yetu tuhubiri neno kupitia kwa maisha yetu mungu anataka tukomaye god wants us us to to grow he expects us to grow na hivyo ndio tulishasoma tayari katika waefeso kwanzia 8 ya kwamba anataka tukomaye tufikie kiwango cha utimilifu kimo ama kina cha utimilifu wa yesu kristo anataka yesu kristo aonekane ndani yetu Ndi huwa anasema ya kwamba watu hawamchukii yesu uh-uh. watu wanamchukia yesu ambaye wewe na mimi tuafanya nini twamwonyesha the they dont want the jesus me and you sometimes portray huyo ndi hawamutaki lakini yule wa kweli way kama ninaweza ninwezauliza baina ya service na growth ni gani inakuja mbele ya mwingine service and growth Which one comes first? gani inakuja kwanza ni service mwingine nani anasema growth nimesikia kusema growth jambo la kwanza katika ufahamu wangu na vile mi ninaona ni kwamba Comes unaona hata mtu ni kama uchukue mtoto umbagaze mtoto wa mwaka mmoja umwekee umwekee gunia la mahindi la kilo 9iain si ni kweli why because huyo mtu bado hata nguvu za kimwili bado hajakomaa tulikuwa tukiambiwa habari story nyingine hadithi tukiwa watoto wadogo vitabu vinahitwa na zilikuwa ziko na ngano ama hadithi t kuna huyu ha ni bush baby ama ni nani huyu hamjamsikia huyo nibti siku moja alibeba mzigo wa father in na ulikuwa mzito sana t kwa sababu gani ako na macho makubwa ni kwa sababu alibebeshwa mzigo mkubwa sana mpaka kichwa kikaingia ndani macho yakatoka kwa sababu ni baba, baba mkwe akaubeba hivyo hivyo hawezi in law mildred huku soma hizo <laughs> makubwa akauachaauwaasa eh? oh. huwezi ukabebesha mtoto mdogo hapa kwa mfano tuchague eh, aaakuwedi akue <laughs> mzee wa kanisa hiyo picha mnaipata kwa hivyo kukomaa kwa ja kwanza ili ndio hata aliti ya huduma yako inaenda juu kusumbua na kwingi katika huduma ni ukosefu wa ukomavu malumbano mengi na mabishano mengi katika huduma kanisani katika nyumba zetu mahusiano yetu baina ya mke na mume watoto wetu na marafiki zetu hata kazini ni ukomavu ukomavu kama kila mtu amekomaa kiroho hata, hata, hata sumbwana kila mtu amekomaa kiroho hata nikikukanyaga unasema haleluya huo ndio ukomavu kanyaga mtu hapa kanisani anasema wacha tuonane anakunja nguo kuja tuonane kuna wandugu walipeleka pasta wao kotini mbia pasta tunaweka bibilia kando sasa kile kitendo umefanya uruki mpaka uingie wapi jela pasta leo unalala ndani ukomavu yes. so, uko mavu ndio kitu cha kwanza ndiyo naamini ya kwamba mungu anatutarajia kama vile wewe mzazi unatarajia mtoto wako ako maye ili awe mtu wa kutegemewa kama vile nyumbani kwako unawachia madaraka hata ukiwa na watoto watano kwa mfano na unaondoka unasema wee ndio mkubwa kuja hapa nawacha two, three, four, chunga hawa wenzako hata kama mtu anasikia mi sijaambiwa kama mtu anakufa sijapata hiyo experience anaita anaita kama ataita mtoto ataita mkewe sijui anaita mtu si inakuwa hivyo anamwambia mane sa zingine kama ni mzee huwa si lazima aite yule ambaye ni mkubwa anaita yule ambaye wamefanya nini wameingiliana hasa hata kwa mungu pia ni hivyo hata kama mungu hana mapendeleo lakini anataka mtu akomae ndio ampatie nini madaraka so god expects you and me to grow fast hebu tusome waibrania sita moja mpaka mbili waibrania ni tano okay, sawa sawaacha tuanzie hapo ankumi na mbili wahibrania tano mstari kumin, eh? wa kumi na mbili tan kumi na mbili in fact though by this time you ought to be teachers you need someone to teach you the elementary truths of god's word all over again you need milk not mil notsid fod kufikia wakati huu yani huuhyo ndio hiyo matarajio ya mungu nataikana uwe nini mwalimu unafundisha wengine mwalimu unafundisha wengine uwe unatia moyo wengine unafariji wengine lakini bado unataka of we all need sawa kila mtu anataka hiyo lakini expectation ama matarajio ya mungu ni kwamba umekomaa mimi imekomaa w umekomaaimekataa oh, eh? jambo la pili kwa maana iwapasapo kuwa waalimu maana wakati mwingi umepita i like that translation kwa maana iwapasapo kuwa waalimu maana wakati mwingi umepita unajua huwa siku moja tulikuwa kanisani kacha okay, nimalize hii kwanza maana wakati mwingi umepita munahitaji kufundishwa na mtu mafundisho ya kwanza salvation huko mwanzo ya maneno ya mungu nanyi mumekuwa mnahitaji maziwa wala si chakula kigumu tulikuwa kanisani kule sehemu za ngong siku ingine so akait, akasema kulikuwa nafikiri wanataka wapatiane zawadi kwa wale watu ambao ni wazee zaidi So, mzee mmoja akajitokeza akasema ako miaka sabin akasema i i am am strong strong working working like like john walker your statement eh? I am strong, like, kwa pulpit working like ikkaii statement kweli meingiliana kwei nani mzee anasema nimeokoka miaka hamsini adamsemami like so kuna msingi hapo uko na matatizo eh? msingi msingikona nini na matatizo ndio unaambiwa hapa bado munataka mufundishwe mambo ya kwanza mambo ya kwanza hapana tokeni huko kuna watu wanangojea kufundishwa ndio sisemepasema like a... natembea kama yesu sb yes. tunafikia utimilifu wa nani wa yesu kristo kimo cha yesu kristo tutembee kama yesu tuongee kama yesu tuishi kama yesu tujitoe kama yesu god expects us to grow ili ndio kuenenda kwetu kuwe tofauti kuongea kwetu tofauti maisha yetu tofauti kutoa kwetu tofauti kwa sababu tumebadilishwa si sikuna wimbo tu, si kama huwa tunaimba Was a very hot uh, pambio those days mm. <tunab-> tuna meta- meta- tuta, tafa, nini ana eh? <tunab-> tuna- yesu meta- yes transformation change jambo la pili haya sitayamaliza nataja <tunab-> tu kama point ngine moja alafu tuwachie hapo nitaendelea jambo la pili why must we grow because god is looking for faithful men and women mungu anataka watu waaminifu wanaume na wanawake mungu anataka watu waaminifu na uaminifu ni ukomavu god is looking for faithful men and women awakabidhi amana si mnakumbuka tale habari ya yule bwana aliyekuwa na wafanyakazi watatu eh? akawakabidhi amana yake akawakabidhi vitu vyake vya thamani na mnaona vile mmoja alifanya faithful paul paulo akaambia petero. No, uh, petero timothy timothy hebu tuwekee hapa hapaseon timothy timotheo wa pili sura ya pili mstari wa pili and the things you have heard me say iko oh, hapa eh. And the things you have heard me say in the presence of many witnesses. And trust to reliable people. Who will also be qualified to teach others. Weka kiswahili. Na mambo yale ulio yasikia kwangu. Mbele ya mashahidi wengi. Hayo uwakabithi watu waminifu. Wataka watakaofa. kuwafundisha wengine vile vile maneno tuliyopokea kutoka kwa mitume kutoka kwa yesu kutoka kwa mungu hayo mwyakabidhi kwa watu waaminifu ili nao ni waaminifu kwa nini ni, stu, ni stewards. Stewards. watu ambao wamechaguliwa kulinda ku kuifanyia kazi ile ambayo umepewa maana si yako na unajua uko mafu mengine ni gani hapo ukisoma hiyo yes, siakupatia ja mstari wa a kwa nini huwa tunahangaika kutoa kwa sababu hatujaelewa wasabauhatujalauostaia bado unahangaika kutoa uanitoe nisitoe tafuta mahali yako Either ni childhood umhaiyaka apo tafuta ukijiona unabishana unasema nitoe fungu la kumi hebu ama nisitoe nitoe hamsini ama nitoe shilingi tano na uko na elfu moja kwa mfukonchi of... na vyote vilivyomo vilivyo ni mali ya bwana dunia na wote wakao ndani yake hiyo statement hiyo hiyovae nchi na vyote na wote ni mali ya nani so tangu lini pesa ilikuwa yako tangu lini pesa ilikuwa yako tangu lini vitu vikakuwa vyako si vyako y kwa sababu hapa inasema huna kitu you have nothing na ukomavu ni kuelewa hii ya kwamba sina kitu hata kama akaunti yangu ambayo inasoma jina langu kwa benki inasema milioni kumi si yako its not ukijua hiyo kuwe sio yangu kwa hivyo ninavyoitumia ni mwenyewe anielekeze hutangangana kutoa hutangangana kusaidia mtu mwingine but why i struggling kwa sababu unasema it is mine hiyo pesa find... inasema do you know how hard I have worked? do you you know know how how hard hard hard i have worked? i was poor. i i i have have have worked worked worked was was poor poor raised hiyo itakumaliza na umasikini umetoka lakini bado ni maskini you are still poor why because hii kitu ichaingia kwa akili yako you have, you own nothing hata maneno haya ambayo tumeyajua na tumeyaelewa tuambie wengine ili na wao pia waambie wengine ya kwamba Wazir, we own we are paul akamwambia timothy maneno uliyosikia kutoka kwangu yakabidhi kwa watu waaminifu hata kanisani uongozi siseme kuwa kuna watu sio waaminifu lakini ukweli ni kwamba kuna watu sio waamini <laughs> nimesema <ibo>. hivyo <laughs> sisemu lakini ni kweli kuna watu usiowa ndio kwa sababu ikaandikwa hapa kuna watu sio wa unamwambia achunge kuku anakula mayai na ifaranga na kila kitu si mwaminifu kama yule bwana ambaye alikuwa anafuja mali ya bwana wake katika biblia na ilipojulikana akaambia wale watu wanadaiwa wekujahapa nadaiwa ngapi hamsini andika ishirini na tano w huo si uaminifu maneno haya ndio mungu anatafuta watu wa aminifu awakabidhi siri zake hata katika familia wazazi najua wana hiyo tabia wana hiyo tabia wanatafuta anaangalia anasema huyu anaaminika hata kama mezazi kuna biashara wengine hawapewi funguo ya pesa gine mzazi anajua huyu akimpatia <laughs> hii uh, ya hii atamaliza hii pesa yote tutalala njaa apewi anapewa mwingine kwa nini waaminifu nataka nikomee hapo nimetaja sababu mbili kwa nini ni muhimu tuko mae namba mungu anatutarajia tuko mae namba tuo kwa sababu mungu anatafuta watu waaminifu atakao wakabidhi amana zake vitu vyake vya thamani na siri zake za mbinguni akasema kama haujakuwa mwaminifu kwa mali ya watu wengine nani atakupa mali yako ndio yakouanaambia not... watu by the way. kama unaishi kwa nyumba ya kukodisha sikia na kila siku naomba mungu nipatie nyumba yangu ile nyumba umekodisha kwangu ichungi unavunja vitu unaharibu unavunja kila kitu Upe, you can't be given. Upe, Sikia you. nyumba ambayo umekodisha kwa sababu sio yako maaa unavunja ukienda kwa kwaba kuna watu na roho ya uharibifu ukienda kwa choo unakatakata kama chize unachimba kwa nyumba za watu mungu nisaidie nipatie nyumba watus ofisi ofisi umeiba vitu marangapiumeiba vituya kalamu umetoa kwa ofisi, ume ya ofisi. ofisi yakowa ofisi kalamu ni ya kufanyia kazi kwa ofisi unaenda nayo kwa nyumba yako kwa meza eh, NHIF, afc kwa ni mwizi <laughs> yes. and all of us are, are all of of including vitu ya ofisi ni ya ofisi anasemamungu faithful ndogondogohtebamungu anasemautajiri a mungu ndogo. hata umeiba umeiba kwa faithful men if you you can't watch over mine mungu mungu anasema who will give you? true riches utajiri wa kweli atusaidie neema ya mungu itutoshe ufahamu wa mungu uongezeke tukomae katika maeneo yote tuwe watendakai waaminifu mungu awabariki wa kuja utufungie