nataka we go back to the basics turudi katika vyanzo basics basics vyanzosijui ni kusema ni ni basics ni, ni? isimu oh, oh basics ni foundation na ni msingi oh, okay haya turudi pale unajua maneno haya saa zingine huwa yanachanganya sometimes the translations zinakuwa vingine lakini turudi katika misingi back to the basics. the the basics priority of the kingdom of kingdom god ama kipaumbele ni kipaumbele cha uh, ufalme wa wa mungu kipaumbele because priority ni kipaumbele yes ama kupea ufalme wa mungu mbele tunapoangalia katika neno la mungu tunaona ya kwamba msingi uliwekwa kutoka mwanzo kitabu cha mwanzo tunaona mahali ambapo mungu baada ya kumuumba mwanadamu akaweka msingi wa ufalme wake na ukiangalia katika neno la mungu hata wale mafarisayo kuna wakati hawakuelewa ufalme wa mungu ni nini wakawa wanajaribu kumuuliza yesu huu ufalme unaongea juu yake utakuja lini ama tayari umekuja ama upo akawaambia ya kwamba ufalme wa mungu sieti mpaka uone pale ama uone nini ufalme wa mungu tayari upo na uko ndani yenu nataka tuanze kutoka pale mwanzo kitabu cha mwanzo moja ishirini na sita mpaka ishirini na nane tuanze pale ambapo mungu baada ya kumuumba mwanadamu alimwambia nini na tunapozungumza kuhusu kingdom ama ufalme huu wa mungu tunaongea juu ya nini mungu akasema na tumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu wakatawale samaki wa baharini na ndege wa angani na wanyama na nchi yote pia na kila kiumbe kitambaacho nchini mungu akaumba mtu kwa mfano wake kwa mfano wa mungu alimuumba mwanaume na mwanamke aliwaumba mungu akawabarikia mungu akawaambia zaeni mukaongezeke mukaijaze nchi na kuimiliki mukatawale samaki wa baharini na ndege na angani na kila kiumbe chenye uhai kiendacho juu ya nchi hapo tunaona ule msingi wa kwanza wa makusudi ya mungu na matarajio ya mungu juu ya mwanadamu tuliposoma habari za zai wale waliosoma ilikuwa ni eh, geography history na civics tulisoma ama sijui wale wa zamani wale ilikuwa zinaitwaje sijui naongea wakati wetu huko nyuma sijui mulisoma nini lakini nadhani mulisoma tu historia bado ikawaambia kwamba mkoloni alikuja alikuja mwaka fulani na akakaa hapa kwa miaka hii na alifanya hivi na vile kwa nini nchi zile za nje ziliingia katika nchi zingine na kuanzisha utawala huko ni kwa sababu walitaka kama ni uingereza ilipoingia kenya ilitaka ione uingereza mwingine wapi kenya of course walikuwa na ajenda nyingi lakini cha msingi ni kwamba walitaka waone uingereza mwingine wapi kenya walete mamlaka walete utawala walete lugha walete tabia walete masomo hata wakatuletea injili sasa walikuwa wananse ama wanatoa ama wanaleta an ya uingereza wapi kenya na wakaweka mtawala wao ambaye alikuwa anasimamia utawala wa uingereza sasa mungu naye tukitumia mwelekeo huo wa kimwanadamu mungu naye alikuwa anataka kuendeleza utawala wake maana yeye akiwa juu mbinguni alitaka eneo lingine ambalo litakuwa na utawala wake ndi kwa sababu akamwambia mwanadamu mbinguni ni yangu lakini dunia nimefaya nini nimekupatia enendeni that was the original intention ya mu ya kumuumba mwanadamu na kwa sababu ukisoma vizuri sana pale huwa napenda kupasoma vizuri pale ya kwamba alipompatia instructions alipompatiamwanadamu akamwambia enendeni mukatawale hakusema tukatawale nataka uone huo tofauti alisema mkatawale kwa sababu gani kwasa mungu akasema na tufanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu wakatawale hakusema tukatawale kwa hivyo ina ashiria ya kwamba kwa sababu tayari alimuumba mwanadamu kwa mfano wake kwa hivyo mungu alikuwa ndani ya mwanadamu kitabia na jinsi ya kuishi kiungu ilikuwa tayari iko ndani ya ndani yake kwa hivyo akajua ya kwamba hawa wametosha waende wakatawale na wakitawala watakuwa wananisimamia mimi niliye wapi juu mbinguni ndi huwa tunaimba ya kwamba kuna wimbo wao tunapenda kuimba unasema happy happy today so happy in jesus name because and and the way to to to be happy happy ilikuwa have have a a little little heaven down here hold somebody's hand make them so kwa hivyo mungu alikuwa anawaambia endeni huko mkafanye mbingu nyingine wapi heaven but how little is little is e ndio nini unaamua hayo ndio alikuwa mapenzi ya mungu nimesema we are going back to the basics e, kwa hivyo usiboeke nimesemabou roho wa mungu akusaidie usiboeke ukiboeka na matarajio And have a heaven huo mpango wa mungu wakatawale maana mimi tayari nimetosha niko ndani yao lakini mpango wa mungu ukaja ukakatishwa kidogo ukakatishwa temporarily wakati mwanadamu kwa hiari yake alipokuwa mkaidi ilikuwa ni tre- offence punishable only by by by death ani simunajua hatatrizon hapa kenya sheria ni a- a- a- adhabu yake ni nini Sinikifu. so ika ni mwanadamu naye alitenda kosa kosaaeen na alikuwa ameshaambiwa ya kwamba ukifanya hivi hakika uta death but god but god e kwa sababu hayo yote aliyajua katika neno la mungu tunaona wazi ya kwamba hayo yote aliyajua na yeye tayari alikuwa na mpango had a plan to na mwanadamu alipopeana ufunguo temporarily yule adui akawa sasa ndiye amechukua nafasi ya kutawala kwa sababu mwanadamu kwa hiari yake alipokaidi akapeana nafasi yake kwa shetani naye shetani akapata nafasi temporarily kwa hivyo mungu alikuwa hapati nafasi tena ya kujionyesha yule mwanadamu alieandua na amwende mukatawale alikuwa hatawali tena na kwa hivyo mungu hakuwa anapata nafasi ya kutawala na ndiyo sababu yesu kristo akaja ili ndiyo arestoe ama arudishe funguo ya utawala kwa mwanadam nataka tuzingatie mambo yafuatayo jambo la kwanza ufalume wa mungu ulikuwa umeandaliwa kutoka mwanzo kwa hivyo jambo lililotukia pale bustani la edeni halikumshangaza mungu lilimshangaza mwanadamu peke yake surprise go. ama unaamini mungu ana- anashitukanwa naambia kwa mkristo huwanaambia watu kwa mkristo lakini hiyo ni mimi sijui kama ni kibibilia kivyako lakini kwangu mimi kunajua kuna mambo mengine huwa unajiambia wewe mwenyewe na unayashikilia ya kwamba kwa mkristo kwa hakuna eti black black na hakuna eti by coincidence ukisema by ukisemani kumaanisha ya kwamba mungu alikuwa pia naye amechanganyikiwa so koinsidentali kukafanyika mambo ikatokea Me, I don't in that because anasema ya kwamba majira na nyakati yako mikononi mwake na anayageuza kama vile anavyotaka tena anasema ya kwamba yeye aonaye mwisho kutoka mwanzo so kilichofanyika bustani la edeni haikuwa jambo la kumshangaza na hata mambo yafanyikayo katika maisha yako vile vile hayamshangazi mungu yanakushangaza wewe lakini yeye ameshayaona sasa lazima turudi katika mtazamo ule aliyokuwa nao toka mwanzo wa ufalme kuna maneno mawili pala yameunganishwa king yameunganishwaza dom kuna king na kuna dom dom dominion domain kwa kwelo inaashiria ya kwamba eneo ambalo mfalume anatawala eneo ambalo mfalme anatawala mufalume, king na kuna domain ama dominion eneo eneo na ndiyo kwa sababu wale mafarisayo walifikiria ya kwamba wakati ule yesu alipokuja alikuwa ameleta tayari physical kingdom hawakuelewa ya kwamba kuna densi zote mbiliiiyani kuna ile ulimwengu wa kiroho na kuna ile halihalisia ile ya hali halisia ya serikali yenyewe will be restored finally wakati yesu kristo atarudi mara ya pili pilius It realm. katika maeneo ama ulimwengu wa kiroho the priority of the kingdom of god kuupatia ufalme wa mungu kipaumbele katika bibilia utaona kingdom kingdom kingdom kingdom of god, kingdom of of of god god heaven ufalme wa mungu ni nani mwenyewe mfalme wa mbinguni umakao yake ama ya chanzo chake emanating from where. kisha mfalme atawaambia wale waliyoko nimechukua tu h mstari lakini ukitaka kupata muktadha ama mutiririko vizuri hi, hiyo mathayo ishirini na tano kwanzia kumi na nne inazungumza kuhusu wale mabwana watatu talanta mmoja a mwingine mbili na mwingine moja sasa hapa chini tu ni yale ni, ni, ni kumalizia malizia yaani ni imepeanwa ama maamuzi yanazungumzwa pale na yesu kristo ama na yule bwana aliporudi kutoka safarini ndio tunaambiwa ya kwamba kisha yule jamaa aliyekuwa na talanta moja yule ambaye alienda akaizika sasa ndiyo huyu anazungumziwa hapa kisha mfalme atawaambia siku hiyo wale waliyoko katika mkono wake wa kulia njooni mliobarikiwa na baba yangu urithini ufalme muliyowekewa tayari tangu kuumgwa ulimwengu hiyo ni inapeanwa huko chini baada ya kuangalia wale yule jamaa watalanta tatu wa mbili na wamoja sasa kutakuwa na makundi haya mawili kundi hili sasa ndilo linaambiwa na ninaomba ya kwamba mimi na wewe tutie bidii tupatikane katika hilo, hilo kundi, katika hilo kundi wakaambiwa ya kwamba ingieni urithini ufalme mliyowekewa tayari tangu kuumbwa kwa ulimwengu sasa ujue ni kabla hata haya mambo yaliyofanyika hapa baadaye ni kabla mungu alikuwa tayari ameshapanga it was by god ndo nasema ya kwamba kilichofanyika edeni hakikumshangaza mungu alikuwa anajua hicho kitafanyika na nimefanya njia gari za wei kwa kwahivo ufalme wa mungu ulikuwa umeshapangwa na watu wameshawekewa nafasi hizo hasa ni wewe na mimi tuchuchumilie tupige mbio na ufahamu tukiweka kipaumbele ufalme wa mungu kwa hivyo nimesema tuzingatie mambo haya ya kwanza ni kwamba ulishaandaliwa kutoka mwanzo na mipango ulikuwa umeshawekwa jambo la pili na nimeshasema tayari ya kwamba ulifunuliwa kwetu kwa mara ya kwanza katika kitabu cha mwanzo wakati alipotuumba akatuambia nendeni mkatawala nimewapatia maeneo yani ya kutawala na kama umeangalia vizuri sana pale tulipopatiwa hayo maneno ama, ama those instructions umeona mwanadamu aliwekwa baadhi ya wale watu wa kutawaliwa umeona pengine mahali ambapo mwanadamu amewekwa katika ile orodha ya watu wa kudominetiwa hujaona so not not kwa sababu gani kama mimi ni mfano wa mungu na wewe unambeba mungu na mimi nambeba mungu ni nani anayeweza kudnte mungu mwanadamu anaweza kweli kama kweli mpango wa mungu unatimia kama alivyokusudia a tuliambiwa tutawale samaki wanyama na hayo maeneo na hayo mazingira juu chini wapi kila lakini mwanadamu pia naye ni kama wewe alipewa maagizo kama yako so ulifunuliwa kwetu jambo la tatu that this kingdom ama ufalume huo ulikuja reintroduction maana mara ya kwanza bustani kukaharibika ikabidi ule mpango uliowekwa tangu jadi utimie ndiyo yesu sasa akaja t ama kuufunua tena mara ya pili na ndiyo pale tunamuona yohana mbatizaji yeye yeah, alikuwa tuna ujumbe mmoja si mnamjua huyo the theforana yule ambaye alitangulia kabla yesu aje yeye yeah, alikuwa na ujumbe mmoja tu ulikuwa unasemaje uh-huh. tayarisha tayarishanawasikiza eh, unajua mwalimu anasikiza wanafunzi tuna engage bibilia neno la mungu limejaa linafurika ndani ya hawa wapendwa hata nyuso zenu zinaonyesha mumenawirishwa na neno hili hebu mlisema alisemaje yes Repent! for for the the kingdom kingdom of of god god is is at hand repent ikisema at hand ina maisha ya kwamba ukaribu unapatikana unapatikana utayari kwa yule ambaye ako tayari kuupokea at hand naye yesu yesupkiangalia johana t bloayaay t mbili, no, Mathayo, sorry. Mathayo tatu mbili hivyo ndio johana alikuwa anasema hivyondo alikuwa okay anasemawacha waweke hiyo naye yesu kristo na unajua johana ukisoma habari za john the baptist huyu mtoto alipozaliwa alitoka kwa tumbo ya mama yake akikimbia ya out of his mothers hkeui ama nya amjasoma hapo <laughs> alitoka kwa tumbo ya mamake akikimbia <laughs> tubuni kwa maana ufalme wa mbinguni ume that was his message na ukienda kuangalia yesu naye weka mathayo nn kumi na saba uone vile yesu naye alivyokuwa anasema tokea wakati huo yesu alianza kuhubiri na kusema tubuni kwa maana ufalme wa mbinguni ume karibia johana alikuwa anaishi wapi johana aliishi wapi alikuwa anaishi wapi nyikani anakula nini nzige na asai alikuwa anakula nziki huyu mtu alikuwa lewa ile biashara ilimoleta hapa duniani ndio kwa sababu watu wakaenda wakamfuata huko wakamuuliza johana wewe ndio yule walisema atakuja wewe ndio yule yesu akawaambia ni sauti mimi ni sauti na alikuwa anakaa huko akiendelea kujiandaa kwa huduma iliyokuwa ndani ya maisha yake mpaka alipofunuliwa na alijua kama angekaa kwa watu wengine hali ya kawaida ale vyakula vya kikawaida kawaida kama wengine pengine angechelewesha kazi yake pengine angejisahau pengine lakini alikuwa anakaa huko ili ndio atimize mapenzi ya mungu ndio likawa ninasema alizaliwa akikimbia kile kilichomuleta alihakikisha anakitimiza naye yesu aliyekuwa ametayarishiwa njia alipoingia ujumbe ni huo huo tuboni kwa maana ufalme wa mbinguni umekaribia na nimesema ya kwamba ufalme wa mungu uko na hizo pembe mbili ulimwengu wa kiroho sasa kwa wewe na mimi ambayo umempokea yesu kristo alafu wakati yesu utarudi tena mara ya pili helcmtoaent na mimi na wewe utakaotoboa tutatawala pamoja na yes, we shall nasaesalreitogehe withhimah We'll be together with him physically. kwa hivyo ulikuja ukatambulishwa tena kwetu na yesu kristo reintroduced alikuwa anatembea akihubiri kuhusu ufalme na ukiangalia yesu kristo mara nyingi mara nyingi statements ambazo zina ana zinaongelewa ama anaziongea alikuwa ni kuhusu ufalme ufalme ufalme hata ukiangalia ukiangalia hapa kwa mathayo is yesu aliendelea naye alikuwa akizunguka katika galilaya yote akifundisha katika masinagogi yao na kuihubiri habari njema ya ufalme na kuponya kila ugonjwa na maradhi na kila namna waliyokuwa nayo watu akihubiri habari njema ya nini nataka uone maisha ya yesu maisha ya johana maisha ya yesu kipaumbele ilikuwa ni ufalmeh haya mengine yalikuwa ni marupurupu yanayoletwa na ufalme wa mungu hu ufalume wa mungu sasa ndio unaleta haya marupurupu mengine kwani mzungu mwingereza alipokuja hapa na kuja sikulikuwa nakuja kutuolonise siku likuwamo nyinyi mlisoma historia we became bcameon yani tulikuwa tunatawaliwa na nchi nyingine kutoka mbali walituletia elimu marupurupu ya mzungu tukaanza kuongeathe hey. niidio watu wa KD francis Eh, the queens, ilikuwa hayo ni marupurupu tukaletewa nini nyingine tukalet hata tukhataa wakaja yes hayo yalikuwa ni nini yes ya so the kingdom niniya falumeufalume unabeba haya marupurupu alienda akiwaambia habari njema ya ufalme na kuponya na kuponya baada ya kuongea kuhusu nini ufalume uponyaji unapatikana ugonjwa na maradhi na kila mambo yote waliyokuwa nayo yalitatuliwa lakini kwanza kipaumbele ilikuwa ni nini ufalume jambo lingine ambalo tayari tunalijua lakini nasema nilitajetea kwa sababu tukiwa mahali kama hapa we cannot assume ya kwamba kila mtu tayari ameshaokoka wengine naweza kuwa ameingia na haja uko hiyo eh. ndio biashara ambayo tuko tukona hai. tuna ile jamaa aliyenyemelea kwenda kwa yesu kumuuliza ilikuwa ni usiku ama ni saa ngapi sangapi eh. maana mchana ingekuwa mtu mkubwa bausa kama yeye mtu mkubwa aonekani akienda kumuuliza huyu kijana manake alikuwa ni kijana kwao lakini alikuwa lazima wakamuuliza yeye itakuwaje ndio wakawajibu johana tatu, tatu mpaka tano hebu tuwekee pale unaingiaje you must be crystal cure. ya kwamba niko ndaa manake ufalume unauingia nao unakuingia Well? unauingia nao unakuingia yesu akajibu akamwambia aa hiyo jamaa likuwa anaitwa nani naniyesu akajibu akamwambia ami am na kuambia mtu asipozaliwa mara ya pili awezi kuona ufalme wa mungu sasa na hata uh, hiyo nimeongeza mimi hawezi kuona sasa na hata uh-huh. tumesema and have a little heaven down here that heaven experience aeienhuwezi kuiona nikodemu akamwambia awezaji mtu kuzaliwa akiwa mzee aweza kuingia tumboni mwa mamaye mara ya pili akazaliwa yesu akajibu amin amin nakwambia mtu asipozaliwa kwa maji na kwa roho awezi kuingia ufalme wa mungu na hiyo ni, ni final hakuna rumu ya kudebate ama rumu ya kuagu na kama kama unafikiria uko na rum jikrietie yako lakini hiyo ni shauria yeye amemaliza full stop That is how we enter zaliwe kwa maji na kwa roho na ndio kwa sababu ufalme wa mungu kwanza ni katika ulimwengu wa kiroho ni kama vile bibilia inazungumza kuhusu mkristo nafikiri ni johana tn ya kwamba kama vile ambavyo upepo unavuma unaosikia ukivuma lakini hakuna aujuaye umetoka wapi unaenda wapi utaishia wapi lakini kazi yake utaiona yuusii it. miti itangolewa miti itafanya hivi utapeperushwa yuusii mabati yatangolewa utaona effect yake lakini hautajua ndivyo mkristo alivyo na ndivyo ufalme wa mungu sasa ulivyo you will not hutaweka mkono ushike tinji huu nimeukamata lakini unajua kwa ya kwamba because umeingia ndani kwa hiyo hiyoula ya ya kuingia mbinguni umeingia and by the way sometimes kuna siku umeshawa ikaa ukafili ni kama hujui kama humufili yesu ndani yako ama ujaifili tu unajiuliza una nimeokoka Because you may not, feel it. It's not about, It's about and uhakika ya kwamba nimetimiza na natembea katika hizo kanuni na hizo njia za ufalme na mungu hiyo ndiyo njia ambayo ameitengeneza kwa sababu yako na yangu hilo we enter by acquiring a degree inaitwa ba again eh? born again ba ba ni ya again. si baba alinituma najua diana aliitumanajuauliua nawasikia alinituma najua hiyo ni degri gani B. baba bbbmanake hawa wako tu awa wako tu baba lini tu a ah, siyo Born again degri hiyo jambo lingine ufalme wa mungu ni kuhamishwa kutoka kwa ufalme wa giza na kuingizwa kwa ufalme wa mwangaza ama nuru Is Of your citizenship n unahamishwa na hiyo ndiyo kazi ambayo yesu alikuja kuturudishia tena kwa sababu kiliharibika walikuwa wanasoma hawa riwaya ama nitamthilia tamthilia nasema kitumbua kimeingia mchanga hiyo ilikuwa inaitwa nini sasa ikabidi njia ile iliyokuwa imewekwa kutoka mwanzo ije iturudishe atransfer Of our citizenship na tunapoongea kuhusu citizenship inabeba mambo mengi ukisoma katika mambo ya kidiplomasia citizenship ndiyo kwa sababu unasikia watu wanang'ang'ana kufa na kupona waitwe macitizens wa canada australia new zealand and the amous us ofai ama ni Hey. unavikiria ni kwa nini because imebeba vitu kama mwanadamu anang'angana aitwe more unajua watu kule juu mediterranean kila wakati mtu anashika ht anaingia anashika huko chini sijuu ni meli ama ni vidau bora tu avuke aingie wapi europe is a of life and death Anasema Unajua, they normally say Mutukama Hana kitu ya kushikilia Hajali Anasema Pata Potea. I have nothing to to lose. am in Europe Europa. Why? Because kwania yake Anasema, there's a better life in Europe. There's a better life marekani. Whether they enjoy a better life or not, it's a different story for another day. sababu wengine they never enjoy a better life wanangangana why citizenship inabeba vitu faida ya kuitwa kuitwa mwana mwananchi kuitwamwananchi ndioanswaolosai moja kumi na mbili mpaka kumi na tatu wanakimbia kwa vidao wengine wanakufa maji lakini vijulikane nimekanyaga wapi marekani marekanikolosa12i mkimshukuru baba aliyewastahilisha stahilish, kupokea sehemu ya urithi wa watakatifu katika nuru naye alituokoa kutoka kwa nguvu za giza akatuhamisha na kutuingiza katika ufalme wa mwana mwanawake mpendwa an kama hujafikiria hiyo na nakukumbusha sasa ya kwamba ulihamishwa whethe unafil ama haufil ulihamishwa kuna mahali kwengine kunasema for we were once not in darkness darkness we were darkness. tulikuwa e notie wwedanesiy angalia venye huko na katika dhambi how terrible we were not in darkness darkness yenyewe you are the definition of darkness now you have been translated umehamishwa citizenship inakupatia right ya kufanya nini kufanya kazi urithi hata ukizaa huko you transfer you citizenship to yur children siinakuanga hivyo automatically ndo wengine wanangangana angalau hata kama hujakuwa mumarekani lakini ukizaa huko huyo mtoto anapata citizenship kwa sababu of life and death unafanya kazi zile faida zote kukikiumana hapa hata marekani ikatuma ndege moja ibebe watu wake evacuation hata mtu mmoja peke yake inatosha ndege kutumwa ikufuate wewe mchama mwingine akawa anaulizwa unataka kuwa hapa j- j- chief justice na uko na citizenship mbili are you willing to denounce akasema i will not denounce. na baki nayo mchukue mkitaka kuchukua umeona yule jamaa anang'ang'ana kule kupigana kurudi kenya na kimeumana si munamjua yes. <laughs> alafu lafuwewe hapa unauchezea umekuwa transferred we dont value valueeaus it aries much more value than american iizei uh, canadian citizenship it itaries more value lakini we have not hatujaielewa e kwa sababu tunashikilia kama mayai ile yanaezopale barabara walewatuutembia na ndoo mayaiaaiaai uliona wakati wa corona kuna nchi zingine huko ulaya walipatia citizens wao milioni moja mojamoja million ich ya from corona mtu kila mtu mutu one M, one M. hapa kwenu hapa kwetu so kuna citizenship zingine zinabeba uzito mwingi maana iko na utajiri utajiri serikali yenu ni tajiri ndio inatanse utajiri lakini mbinguni yetu hatujaielewa wengine wetu sijasema kila mtu na hata kama tumeielewa bado kuna sehemu hatujafika and so we cannot access na akses kumbe inafunguliwa kulingana na vile unangangana kuingia mfungulieni huyo wanaangalia kwa rada huyu malaika wa wa masi huyu mtaja wako huko ako namna gani sasa ni zimeitishwa huko mbinguni eh. kila mtu by the way unajua kila mtu akona wa malaika wake hapa ama amujwi zan njo na wengine wetu malaika wetu hawanakazi wamelala kwa sababu yule ambaye ni ahudumiwe naye alilala record ah. nmba amba mungu mwache mw, mw, mw, mw, tu kwanza apumuzike maana ameamua kupumuzika lakini mwengine anagonga mbinguni anagonga anagonga anataka kuingia na aingie ndani zaidi sababu amejua thamani ya ufalume ambao ameingia transfer of citizenship right right to to to to vote to participate to represent rights, rights inherit good health prosperity ni marupurupu ya ufalume wa baba yetu kuna mambo unajua kazi unavyoendelea kukomaa kiroho unafika mahali unaelewa ile kidogo tu ya kwamba kumbe it's not how much you cry kuna inayetonga sheria ya mbinguni kuna legal right ya wewe kama mtoto na point hile ingine inasema, number, the next is we have been made sons in the kingdom tumefanywa a si watoto wana in the kingdom kuna vitu siet utalia usiku mzima unawezalia masaa matatu only one second you make pekee because umetimiza kanuni za mbinguni requirement kwani unajua hata ukienda kotini kule kujitetea unafikiri wa, utaangea hawa wanaangalia sheria sheria imesimama wapi the law of evidence h inasemaje hiyo peke yake mungu anasema huyo a yes, kwa sababu ametimiza kanuni za sheria ya mbinguni kuna kuanga mna, na, na, na, na makoti ya mbinguni makoti ya mbinguni in the of heaven inasema kanuni zimetimizwa anastahili kupewa unapewa because you have met the you have the so hndio yesu wakawa anasema keep on repeating yourself tumia kanuni neno la mungu linasema nini what does my word say What my word says is what I will fulfill. So are you talking my word or talking your own words? If it is your words, continue. When you are ready for me, I am ready for you. But continue. I can't deny you. Continue. Understanding our sonship. We have been made sons. Matthew 1336 sita. hii, hii bada inaisha saa ngapi inaisha saa ngapi9 <laughs> wunajua nimekaa kwa muda bila kuhubiri hii baada ya kwanza sasa inashindwa hii ni saa ngapi okay. tu, tuwekee hiyo6 kisha yesu akawaga makutano akaingia katika nyumba wanafunzi wake wakamwendea wakasema tufafanulie mfano wa magugu ya shambani akajibu akasema azipandaye zile mbegu njema ni mwana wa adamu lile shamba ni ulimwengu lile shamba ni ulimwengu zile mbegu njema ni wana wa ufalume na yale magugu ni wana wa yule mwovu yule adui aliyepanda ni ibilisi mavuno ni mwisho wa dunia na wale wavunao ni malaika Forti. basi kama vile magugu ya kusanywavyo na kuchomwa motoni ndivyo itakavyokuwa katika mwisho wa dunia sasa alikuwa anaeleza kuna mbegu mbili zimepandwa na kila mbegu ina mpanzi wake mbegu nzuri ni wale wana wa ufalume mimi na wewe na aliyepanda ni nani ni yesu tumepandwa wapi duniani tuko pamoja tumepandwa wapi duniani ndio kule tulipomza tukasema makusudi ya mungu ni tutawale tumuwakilishe mbingu are, earth is a colony of heaven. kama vile kenya ilikuwa koloni ya uingereza dunia ni koloni ya mbinguni sasa tumepandwa wapi hapa sasa wewe jiulize mbegu inayopandwa niifanye nini ni zae mbegu ndio yale marupurupu ya ufalume ni yaonekane U, mimi na wewe tumepandwa lakini hujue naye yule shetani anapanda mbegu zake kama weye ni nabii wa huku pia kule kuna nabii kama weye ni mtume pia kule kuna mtume kama kuna pristi hapa kuna pristi kule huyo anapanda na yule anapanda sasa mungu anakuangalia anaangalia mimi na wewe je kwa sababu yeye ni upendo tunazaa mbegu za upendo kwa sababu yeye anataka e ye, ni mungu wa amani je amani inaonekana yani ni so, unajua huwa anapenda kutumia mfano wa kwamba ukichukua machungwa ukiyafinya unapata nini e. us ukichukua maembe ukiyas unapata nini sasa we tukekos tunatoa nini that is the question If we push you so hard, pressure tunatoa nini ndio unaona mtu mtu anasukumwa kidogo anatoa maneno manenomana hiyo ndiyo, wewe ndiyo, ndiyo, juice. that's the juice that you are producing mungu anataka aone bakuli limea Love, love, love, love. Aki, lakini matusi matusi matusi chuki chuki chuki usabasi chuk <laughs> chukiusabasiwachaniwachekeshe ja, jana ja asubuhi unajua mtu kukuamini my brother my sister aikuangi rahisi we ukiona askari amevaa kirauni kwa barabara what comes to your barabaram jana ilikuwa namshindikiza huyu asubuhi anambia anakuja maombi kufika pale barabarani yeye yeah, anageuza gari apaki kule ndio avuke huku angojee matatu aje ajehapa mii ikavuakanambi su gari ya polisi yasdkasimama hey, nikashtuka nilishtuka sababu nilijiuliza liulza wamesimama huyu naye pia akaiona baada yekua apigeawekegari ale avukepande siendi course, nipua, Uyu, kilifi lakini ukweli ni kwamba najiuliza huyu mtu sina barakoa sina kitambulisho bado kuna giza akinikamata hapa huyu naye nikamuuliza mbonoulienda mbelewakishk naaritasaiakisimama oh, <laughs> akupatie mwamin amesimama akupatielakini sikuamini kana lift yako tukilifi How, we, amini, we, are, we dont trust them hata kama ni ndugu yako anaweza akakuseti kuja ukamatwe utoanishwe kitu na nio ndugu yako tumbo moja e. sasa wewe nawe tukikuona we, tuna- tunaona nini tukiwaona wale mabwana tunaona vile tunaona na wewe je Simama, unajiwa, yeah. kwa barabara wakiangua simama unajua watu wanataka nini hiyo ndeko kwa akili yetu wewe nawe tunaona hamsini ama tunaona nini what are we wisin so when we press you what do we weget buwee ni mbegu umepandwa you are a seed seed and that seed must bear fruits but what fruit are you bearing ndio ilikuwa tunaelezewa pale we are agents we have been sorn in this world we are agents we are representatives we are ambassadors of our heavenly kingdom are we fully representing that kingdom kama vile uliona kuna kiongozi mmoja aliongea tu maneno kuhusu nchi jirani ambayo si jirani sana lakini inataka kuingia kwa east african community maneno tu kwa sababu ya katika mikutano ya kisiasa unakuwa na excitement ilileta matatizo si mnajua hiyo eh, wale watu wa kuvaa malongi hapa hiyo eh, nchi kuvaa malongi hapa na kazi yao ni kuimba tu eh. Eh, na hawana ngombe hata moja ilibidi balozi azungumze maana akizungumza nchi imezungumza na hivyo ndiyo mbinguni inaangalia ukiongea mbinguni imetosheka ya kwamba umeongea when you speak is heaven satisfied that our representative has spoken and we agree kama vile manabii walikuwa wakiongea anasema kama jinsi utakavyonena hivyo ndio nitafanya mungu alikuwa hapingi because sethe are agreement hata leo mungu anataka hivyo when you speak heaven has spoken na imeweka tick kwamba we are fully represented but the question is is heaven fully represented nataka nimalizie nikisema hivi kwa sababu naona hiyo matayo yesu kuna wakati aliulizwa maswali akawaambia ufalume wangu si wa hii dunia kama wangekuwa wa hii dunia wafuasi wangu wangekuwa wamenitetea na kunipigania lakini my kingdom is not of this ih lazima huo mtazamo ama nia zetu na ile inaitwa natwamse yetu ijue ya kwamba eventually our kingdom is not of this world ufalume wetu hebu tuwekee hapo john 18, john 18, our kingdom is not of this world na hiyo imebeba mambo mengi sana unajua nilileta hiyo habari ya polisi kwa sababu jana ilikuwa siku ya vituko mingi nzili sanazilikuwa na biashara mingi na hata niliingia kwa nyumba karibu saa ngapi karibu saa saba ya usiku usikuka kwa barabara kwa biashara zingine na ndio utajua kwamba kuna wenyewe wanakaa huko yesu akajibu ufalume wangu sio wa ulimwengu huu kama ufalume wangu ungekuwa wa ulimwengu huu watumishi wangu wangenipigania nisije nikatiwa mikononi mwa wayahudi lakini wangu wa hapa aufalme wangu sio wahapa hebu shikanisha na o john first john 5, 56 barua ya yohana ya kwanza tano, tano mpaka sita. mwenye kuushinda ulimwengu ni nani isipokuwa ni yeye aaminie ya kwamba yesu ni mwana wa mungu huyu ndiye aliyekuja kwa maji na damu yesu kristo si katika maji tu bali katika maji na katika damu inakaa siyo hiyo siyo hiyo ilikuwa natafuta aya wacha ikae lakini ile ya kanza tumesoma ya kwamba yesu akawajibu ufalume wangu usio wa kwa kwahiyo inamaanisha nini namba ya kwamba kama ufalume wangu siwa hapa so matendo yangu hayataambatana na vile nyinyi mnafanya munafa? kunena kwangu hakutaambatana na vile nyinyi munazungumuza nyinyi mnaongea kama wanadamu wa kawaida tu lakini mimi are unasahau ya kwamba wewe na yule mwingine ambaye hajaokoka hamko sawa hamko same the fact of the matter. hamuko hamko same hata kama umezaliwa wanawalmanambao eh, Ayaw, hata kama mlitoka kwa yai moja ikapasuliwa katikati mko tofauti moja ameokoka mwingine hajaokoka mko hamko seemu kama vile usiku na yes as a fact lakini because tunataka tuwe kama vile wale wengine wanasema tusionekane tofauti tusiwe So aenda tu usiwe mukristo sana vitu zingine kama hizi unaenda mosimos mosimosi wapi hatuendi pa halihatuendi pa hali semu tatsaa mimi wewe umembeba mungurri you know you ee huyo mwingine ako akomt ako uchi anakuhitaji wewe umusaidie lakini kwa sababu ta unata- unajua tulikuwa namkutano mu- na kule kazini na tunafanya kazi na waislamu so mmoja wetu alikuwa anaendesha mkutano akafika mahali akawa anasema unajua sasa sisi yeye ni muislamu unajua sisi e, tukitaka kuoa mabibi wengi mnatutatiza na sisi tumeruhusiwa kuoa mpaka mabibi wa wanne so mmoja akauliza So, ni so, ni hasla kama hiyo sm kwa sababu ye ameruhusiwa kubeba wanawake waine agin naeanamwatata pia ni hasla ama amevuka kama wewe hiyo eh? hio sasa unajua ni lazima tujielewe na tus, uh, tusimamie mbingu kama inavyo stahili na tuzungumze kama inavyo stahili say, flow with Achia, ni- nitembee na wale wengine afuuko mbeleni unataka tu ukiwa in the midst of your fellow ndtufanye uko na myoto mingi lakini ukiwa na wale ambako ni ufanye kazi ufanyi you want to pretend mahali tuko wakristo wengi hivi hata pepo hawezi ingia hapa ukiomba maombi yetu yote ataingilia ataingilia na na wapi atangilia atangilia atangilia na wapi akifika pale kwa mulangu, anachomeka uast wshikasa nili, niliomba maombi ingine siku ingine niliibiwa vitu zangu kwa bag. na tukikua kwa gari nikaomba kuna mjamaa tulikuwa naye simukristo Tukawa na huyo tukawa na, naomba nikasema mi sijui hizi vitu ambazo hawa watu wameiba zitarudi na i i don't know know but one thing I know, they will mnagani uni maombi ya kiwazimwazime eh? zimeendan wanaenda kuuza siku ingine nikasema hiyo hiyob ilikuwa na laptop na laptop imejaa vitu mingi ya bibilia i bibilia eidha iwageuze ama iwatandike na ile vitambaa huwa natumia kupangusa jasho ni kihubiri pia wamebeba hiyoitawachoma ui nikapigiwa simu na jamaa ge asema wewe ni mwatata e, mwatatam ni mwatata tumeokota hapa pochi yako iko na vitu vitu mingi e, utnehnga zangu zote Hakan zimeanza zimeanza yule mtu ambaye anatumia hyo laptop yangu hiyo kitu wedha ikufe ama atafute alete. You speak like a mad person na unawachana nazo hivyo na usingoje kuongea wakati ya wa wakristo wenzako ongee wakati kuna watu hawajaokoka ndio zikifanyika wambie mnaona simujaribu huyu mungu muwache na huyu mungu wenu mjaribuni huyu ndio kwa sababu wale waislamu wananiambia wana tuombee tuombee ni ni watu watu huduma ya kuombea pesa mnaijua i-nisifike eh, sababu tunajua waftwambiau na... wanajua maombi yanafanya kazi kwani watakukujia kama maombi hayafanyi haya kazi unataka utuambie hapa wale wale kule wajue ya kwamba kuna ufalme wa mungu Shall make a difference in the kingdom atajua tumembeba mungu tumebeba ufalme points zimekuwa nyingi hacha niseme tu chache hiyo nimesema this world jambo lingine ni lazima tuelewe samani ya ufalume ambao tumebeba do we know the the value of the kingdom that we are carrying? na ukiangalia mtu kama daudi daudi alimwambia mungu anataka kumjengea nyumba mungu akamwambia nini alimwambia anataka kumjengea mungu nyumba daudi mungu akamwambia nini nataka munijibu nyinyi wanafunzi wa bibilia eh? si yeye lakini mtoto wake suleimani atamjengea mungu nyumba kwa nini alimkataza asimjengee mungu nyumba kwa nini kwa sababu amemwaga damu nyingi sana na daudi aliwachia hapo did he stop there sababu ameambiwa usijenge did he stop there alisema hata kama umesema nisijenge lakini kwa sababu moyo wangu umesema utajenga nitajenga tu si unajua alijenga alijengaje hebu tusome hapa first chronicles mambo ya nyakati Okwanza, 29, wa wn 29 wa a alielewa thamani ya ufalume ambao walikuwa wanabeba first chronicles anabeba 29, 3. Oh, sorry 29, 3. <laughs> najua nimeruka iko iko hapa lakini lakini nimeiruka hapo kwa hiyo karatasi nimekupa nimeenda mbali sababu ya 9 okay nami tena kwa kuwa nimeiwekea nyumba ya mungu wangu shauku yangu hiyo nyumba ambayo aliambiwa asifanye nini asijenge ameiwekea shauku yake nami ninayo hazina yangu mwenyewe ya dhahabu na fedha nitaitoa kwa ajili ya nyumba ya muungu wangu zaidi ya hiyo akiba niliyoiwekea tayari nyumba takatifu si ameambiwa asijenge akasema hiyo mungu sawa nimekusikia sikujenga ni fiziko ni mafundi lakini mimi taijenga nitakusanya vitu vyote ambavyo vinatakikana kwa hiyo nyumba na nitajenga so basically he prepared for everything ule mwana mtoto wake ni kuuvis tu kuweka mafundi na nini lakini kila kitu alitoa yeye mwenyewe out of his proper good o Uki, ukisoma pia kitabu cha zaburi mstari wa n alikuwa ameongea bado kuhusu hiyo nyumba sitaacha macho yangu yanguzaburi sitaacha macho yangu kuwa na usingizi wala kope zangu kusinzia endelea ama imeisha imeishahp hadi nitakapompatia bwana mahali na mwenye nguvu na mwenye nguvu wa yakobo maskani anasema sifungi macho anasema sitalala mpaka nihakikishe nimejenga nyumba na nameambiwa hazijenge si sihui kama unapata kitu hapo kuna kitu ambacho huwa kinakaa ndani ya mtu kinamchoma hawezi lala hawezi fanya nini mpaka akitimize kwa sababu umeelewa thamani ya kile kitu ambacho unabeba hacha nikwambie mtu akikwambia amesahau mara nyingi sikusahau they don't value mwanadamu kwa kawaida kwa kawaida huwa ako na wakati kwa kile kitu ambacho anakithamini kwa kawaida lakini unless otherwise kwa kawaida kile kitu ambacho unakithamini you will create time for it ndio kwa sababu ninyi ambao muliishi miaka ambayo akukuwa na masimu na mlikuwa mnatongozana na kuchumbiana hakuna simu amekwambia tukutane mahali fulani saa a fulanutaenda ukae uko na mbu mpaka masaa maana hutaki kuchelewa na huku umehepa lakini kitu kitu ambacho unakithamini hata hata hata ufanyike nini hata iwe nini iwe pesa jips upatie mtu huko tauat kwani eh. kwani kama kama wako sawa lakini lakini watu fanya, na watasema. na fanyiwa, muku... Ulaanda, su... pombe, mikutano, alafu, na na kuna wengine wengine hapa nawaona ni usijali because mtu mtu unaenda unaenda kwa ulikuwa siku pombe hizo mikutano unaanza kuongea hivi unaongea na nayeye kama nani kama nani unanuliwa juu unawekwa chini ukitoka hapo unaenda nyumbani pombe yote imeisha unagusa kitu ambacho mtu amekithamini na maisha yake yote that is the kind of madness david alikuwa nayo na nyumba ya mungu io kind of kwa sababu yesu akapeana mafumbo mengi akasema na ufalme wa mbinguni ni kama mtu aliyeenda mahali akaona nini akaona nini a, pal ninia aliona, aliona kitu cha thamani akaenda akauza vitu vyake vyote akaja akanua kile kipande cha, cha because of the value thamani hamnataka niwawachie hapo na hilo swali do you value what you carry? do you you you you value value what what carry nailoswali unafamini kile kitu ambacho umebeba wokovu wokovu wetu siwa kama kipande cha papa ulikuwa nasikia misemo kama hiyo do we value? do do value value value what our our our relationships our relationship relationship with with god and our relationship with one another do we value the kingdom that you can selflessly give everything ukitaka okay, kujua mtu ana au angalia statement yake utaona kile kitu value sana kwa mpesa statement ya olewa, eh? kama ana kisana kwameeymenyelewakama unakuchat sanahiyo ndio your value tu tu hiyo kama kuona mtu enda kwa YouTube, ukiona ile ambazo, sena, unaangalia kina dayana na bahati wakienda kwa nyumba ambayo sijui ni nini ama unasikiza neno la huo umba ambayoiu iiiao And you have time for that thing. You have time for what you value. Elakini hapa. Wanasema atutawamba Kesho mchungaji. We are together. We are together. Where? Where are we together? Where? Never. You are either here or never here. Do we have time? Je tu konawakati, kwa kile kitu, ambacho naketamini. Je, do we pay the price? kwa sababu yule mama. aliyechukua chupa ya marehamu akaenda akaivunja akamumwagia yesu alitumia nini kumpangusia nywele nywele za mwanamke nywele mwambie nyoa leo vita most of of course kwani aisi ni ukweli e akatumia nywele kufanya nini kwanza mafuta ni ya beikali mshahara wa mwaka mzima wanasema hivyo alafu nywele kitu ambacho mwanamke anakithamini anampangusia yesu anampangusia yesu. Value? She count that thing as alafu mkora anasema hiyo kitu situngeuza tukapatia maskinimasikini gani i bema ni masikini Do we value. Do we value. If we value, the kingdom, then we shall represent the kingdom. Na yetu, itabebwa na ufalme. That when you want to spend your money, the first question is, what about the kingdom? Unapoteka kutuma pesa kwa watu wakule chips. Na apa, which man the kingdom? The kingdom. What comes to your mind? Pesa what comes to your mind? Is it the kingdom or ni kiatu or nidata amani chapati amani samati? What comes to your mind? That's your value. That's what you value. Because a, and a, on a store. Sasa you go back to the store to remove kile uliweka. You have stored what is of value. And that is what comes out and manifests in your life. Mungwa sana.