And i want you to to to be very careful to listen to me na nataka uwe mwangalifu sana ili weze kusikiza kile ambacho nafundisha because i am also interested to hear maana hata mimi nami pia ninatamani kusikia ready to hear what the the spirit is telling the church niko tayari kusikia kile ambacho roho analiambia kanisa every every day every hour the spirit speaks to the church kila siku kila saa roho analinenea kanisa there is always something that the spirit is saying to the church kila mara kuna kitu ambacho roho anasema kuhusu kanisa and if you are reatentive youill hear things that others are not hearing na ikiwa basi unaweza kuwa mtulivu unaweza kusikia vitu ambavyo wengine hawawezi kuvisikia there is a time e one, one student who was very da in, in school kuna wakati mmoja ambaye kuna mwanafunzi mmoja ambaye alikuwa hashiki kabisa shuleni he he decided to study. He decided to to study be reading akaamua sasa awe anasoma because the mother had insisted he must be reading maana mama ake alikuwa amesitiza lazima awe anasoma After she had been employed as a, as a house help in the, in the, in the house of a professor. And she walked into the study room where that man used to work. And there were several books. And she asked him. have you read all these books na akamuuliza je umeshavisoma hivi vitabu vyote for your information there are some of us here who have never read even one kwa taarifa yako kuna wengine hapa ambao hawajawahi kusoma hata kitabu kimoja you you you you can see you have read and, and you, it kimojaambacho anaweza sema kwamba hiki nimekisoma na nimeelewa kile kinachozungumzwa pale ndani pick where to read. And when the professor said, I've read most of the, of the books. She went back home and she told her children, no more TV, no more games. It is reading and reading. huyu mama aliporudi nyumbani akaambia watoto wake sasa hivi hakuna cha kuangalia tv hakuna cha kuangalia muvi yoyote katika hii nyumba ni kusoma tu vitabu peke yake and it happened that as he continued reading na ikatokea kwamba alipoendelea kusoma vii. he went to the library and asked the ashe do you have anything on rocks na akaenda katika maktaba na akauliza ze uko una kitu chochote kuhusu mwamba and then The librarian just looked at the small boy and said, Yeah, there is. Can you imagine a small boy going to the library to look for a book on rocks? And thereafter, one day the teacher came in class holding a small black. Thing. na siku moja mwalimu akaingia darasani akiwa ameshikilia kitu kimoja kidogo hivi cheusi cheusi and the class do you know what this is na akauliza darasa mnajua hii nini and they were all silent. na wote wakanyamaza and this boy lifted up his kimalafu huyu mvulana akainua mkono wake and said yes akasema ndiyo akasema huo ni mwamba What kind of a rock? A volcanic rock. And how is it made? And he explained. And the teacher said, I want to see you after class. And when that interest grew, he ended up being the the leading neurosurgeon in the world. Na alipoendelea na hali hiyo ya kutamani kusoma vitabu zaidi na zaidi akajaakuwa basi daktari mkubwa One time there was a case when he was an intern and he you know, th- there was no no neurosurgeon to deal with na wakati mmoja kukawa basi na mgonjwa ambaye alikuwa anahitaji pasuaji na yeye wakati hu alikuwa tu katika ile mazoea mazoezi ya kufanya ile kazi na kulikuwa hakuna daktari ambaye he, he was not qualified alikuwa bado according to the papers kulingana na makaratasi ya but the told him you can do it lakini wale madaktari wenzake wakamwambia wewe unaweza kufanya And so they prepared the patient and he, he operated on his head. So, by, by then, he doctor Without the guidance of his superior. Of course, when the superior came, he told me, You should not, never do such a thing again. hata hivyo wakati yule daktari mkuu alipokuja akamwambia usiwahi kufanya kitu kama hiki tena because of the insurance you are not covered kwa sababu huna uh, huna yani hu, hu, hu, yani chichote kikatokea uko peke yako si kwa sababu hajui ni kwa sababu kukitokea jambo yuko hatu, hakuna mtu wa kumsimamia But then he continued and he became a good doctor. When you talk of a rock, we need to understand the rock the way this young boy understood the rock. We need to know. What is the rock and how it is made? And what it means to us? And how we should handle it? We need to know what it, what it is. How it is made? And how we should na jinsi ambavyo tunaweza kukabiliana na if we don't know we will be lost maana kama hatujui mambo hayo matatu basi tutapotelewa katika somo hili usikirie tu kwamba nilienda katika mtandao aweza kupakua mambo na mwamba it is what the holy spirit put me to understand and then i searched out the word because we have to back everything with the scripture amen amen let us read from this book of uh, namba yeah, oh. uh, tunasoma katika kitabu cha hesabu mlango wa ishirini kuanzia mstari wa kwanza hadi wa kumi na tatu nitasoma kisha wana wa israeli mkutano wote wakaingia jangwa la sinai katika mwezi wa kwanza watu wakakaa kadesh miriamu akamfa huko akazikwa huko na hapo hapakuwa na maji kwa ule mkutano wakakusanyika juu ya musa na juu ya haruni watu wakashindana na musa wakanena wakisema ingekuwa heri kama unge- tungekufa wakati ule ndugu zetu walipokufa mbele za bwana mbona bmbona uh, mmewaleta kusanyiko la bwana hadi jangwani hili ili tuke huku sisi na wanyama wetu na mbona mmetupandisha kutoka misri ili kutuleta hata mahali hapa pabaya pabaya pe- si mahali mbegu wala tini wala midhabibu wala makomamanga wala hapana maji ya kunywa musa na haruni wakatoka pale palipokuwa mkutano wakaenda hadi mlangoni pahema ya kukutania wakaanguka kifudifudi utukufu wa bwana ukawatokea bwana akasema na musa akinena twaa ile fimbo ukawakusanye mkutano wewe na haruni ndugu yako Uka, uh, ukawambie mwamba mbele ya macho ymacho mbele ya macho yao utoe maji yake nawe utawatokezea maji uh, katika mwamba na hivyo utawanywesha maji mkutano na wanyama wao msa akaitoa hiyo fimbo kutoka mbele za bwana kama alivyomwamuru musa na haruni wakakusanya kusanyiko mbele ya mwamba akawaambia sikieni sasa enyi wasi je tuwatokezee watoke, tu maji katika mwamba huu musa akainua mkono wake akaupiga ule mwamba kwa fimbo yake mara mbili maji yakatoka mengi mkutano wa kanywa na wanyama wao pia bwana akamwambia musa na haruni kwa kuwa hamkuniamini mimi ili kunisahi mbele ya macho ya wana wa israeli basi kwa sababu hiyo hamta- hhamtawaingiza kusanyiko hili katika ile nchi niliyowapa maji haya ni maji ya meriba kwa sababu wana wa israeli waliteta na bwana naye alijionyesha kuwa mtakatifu kati yao now when we look at this part of the scripture tunapoakangalia katika sehemu hii ya maandiko the children of israel didn't have water wana wa israeli hawakuwa na maji ya and they complained to moses na wakamlalamikia musa The way we to our leaders that there there is is no unga there is nothing kama -ka -ka vile nasi tunavyowalalamikia viongozi wetu eti hakuna unga vitu vimepanda bei nini na nini and when they complained N na walipolalamika Moses and Aaron, the spiritual leaders at that time, they were directed by God what to do. Because, as the spiritual leaders, whatever they did was the image of God. ndiyo mfano wa mungu ndiyo picha ya mungu so he, he told moses take your the, the staff that i gave you and go with your with your brother aaron and talk to the rock na mungu akamwambia musa chukua hiyo fimbo ama malikupatia wewe pamoja na weye ndugu yako aroni na uende ukazungmzie ukakusanye waisraeli wote na ukazungumzie mwamba aiil bring out water na utatoa maji but moses because because he he was hot tempered you need not to touch him because he would na musa kwa sababu alikuwa na hasira kali sana utakiwa hata kumgusa kulipuka he went with aaron alienda pamoja na the people there the aronikaita lile kusanyiko mbele za bwana And he started now rebuking them instead of talking to the rock so that God can be glorified. He was not asked to go and talk to the people, he was told to go and talk to the rock. But when he got there, first of all, he rebuked the people you know like me personally I get offended Praise him listen to me carefully I get offended when we we are praising God and we are worshipping him and then you are addressing us and telling us pick up a coffee no I get offended we are already before God where do, where are you addressing us? Address God. mimi huwnasikia vibaya wakati ambapo tuko katikati ya sifa tuna msifu bwana ama tuna mwabudu bwana alafu unasikia uh, kiongozi wa sifa naambia watu pigeni makofi ama vigelegele ama kitu kama hicho hiyo inaniuzi sana when you are a leader, you you are leader do do what god sent you to do. wakati ye ni kiongozi unafanya kila ambacho mungu amekutuma Moses and aaron addressed the the people not the rock amekutumausa na runi walizunumzia watua that was their first mistake and then they presented as though they are the ones who, are solu- who have a solution Hello. not the rock do you want us to produce water from this rock still addressing the people bado wanazungumza na wale watu but god has said go and talk to the rock lakini mungu alikuwa amemwambia nenda ukauzungumzie mwamba i tell to bring water na uambie utoe maji yake what the yakeeye hakufahamu ule mwamba unawakilisha nini to to talk to the rock ye aliambia tu nenda ukauzungumzie mwamba Rock of Ages, craft for me. Let me howl, as <coughs> I ove in Let the water and the blood sing. Let the water and the blood konitajifisha maji hayo na damu yaliyotokahu hu ni safi na tandi fanya mshindi Umema yuko fikiria huo wimbo unapo uimba mwamba, imara Have you ever thought about that rock of ages? We have tried to reflect about that song when you sing Now they were told to talk to the rock. Sasa hao waliambiwa waende wakauzungumzie mwamba. They started talking to the people. Wakaanza kuzungumzia watu. And showing themselves great. Now wa, wakijionyesha kwa wao ndio wakuu. And as if that was not enough, Moses took the rod and struck the rock twice. And it gushed out water. And the people drank, and the animals and they were satisfied. But the formula was wrong. lakini uh, ule mfumu aliyotumia ulikuwa makosa in james chapter, james chapter chapter verse 13 part A says if you have an issue, talk to the rock yourself katika ile yakobo -kama mtu wakwenu amepatikana wa mabaya na aombe talk to the rock yaani uzungumzie mwamba you don't talk to people you talk to the rock hutakiwa kuzungumzia watu watakiwa kuzungumzia mwamba before it has become impossible to get an answer will you please talk to the rock kabla haijafikia hali ya kwamba huwezi kupata jibu hebu zungumza na huo mwamba kwanza moses and aaron messed up they didn't talk to the rock musa na runi walikosea maana hawakuzungumzia mwamba the instructions were to talk to the rock maagizo pale alikuwa ni waende wakauzungumzie at one time did they talk to the rock hakuna hata mara moja waliouzungumzia mwambawaliwazungumiawatuna msa akaenda kuupiga mara ngapi ambao tunakosa mwamba instead we come out with our own formulas of how the answer is going to come badala yake tunakuza na mitindo yetu wenyewe vile ambavyo kupata suluhisho and god is offended when we do it our way na mungu anaudhiwa na kitu hiko wakati tunafanya vitu kwa njia zetu wenyewe sometimes it may look like you got an answer wakati mwingine kuonekana kwamba umepata jibu the issue here is people had already been gathered And they knew that the God of Moses was going to provide water. So even as they failed to glorify him, he glorified himself and they were kept aside. And he told the two of them, Because of what you've done. You will not go the whole journey. Uh, you will not go the whole journey. Your journey will be cut short. Somebody else is going to complete the part that I'm going to remove from. And so they died before they went to Canaan. because they failed to recognize the rock and to know how to handle the rock it was not just a rock it was a representation of the rock of ages bali ulikuwa unamwakilisha mwamba wenye imara ambao ni yesu kristo who was to to be talked ho and even now ambaye ndiye alikuwa nafaa kuzungumziwa kata nyakati hizo hata leo hivi sometimes when we are having problems or rather we having issues wakati mwingine tunapokuwa katika matatizo instead of talking to the rock sometimes we think we can strike it with our with, with, our, with our sacrificial offerings and offerings of uh, different tribes because we are told so. You have not even talked to the, to the rock. And you ask, why is it that I gave my offering and nothing happened? The question is, were you taught to give an offering by God or by man? auulia na je nikitoa sadaka yangu lafu isitokee lakiniswali hapa ni je uliulizwa na mungu kutoa hiyo dhabihu ama umeulizwa na huyu mwanadamu don't misunderstand me usije ukakosa kunielewa hapa when the holy spirit drives you to give an offering go ahead and do it wakati twakatirua mtakatifu amekusukuma ukatoe dhabihu naenda ukatoe hiyo because he has talked to you in that direction maana amekuzungumzia wewe katika mwelekeo uo But don't take it to be the only way God can deal with that issue. Sometimes He can tell you, just go and talk to the rock. And I'll bring out the solution. And that's why He said in Mark 11 that when we are praying, the things that we say we should believe they have become ours and they'll be ours In that i think that is verse 24 so if you, be, if you believe that you are talking to the rock at that time ya kwamba kama utaamini ya kwamba katika wakati huo unazungumzia mwamba And he is hearing you. na you you will get what you want utapata kile ambacho unataka get to know him pate kumjua get to to know how to handle him upate kujua jinsi ya kumshughulikia what, what do once you have talked to n kile ambacho anaweza kukifanya unapozungumza so that that you can experience that breakthrough of addressing the rock ili ukaweze kupata huo upenyo wa kuuzungumzia mwamba why does he appear as a rock ni kwa sababu gani anajitokeza kama mwamba in this particular scenario because a a rock is a hard thing katika taswira hii ni kwamba mwamba ni kitu kigumu It's as if nothing can come out of it. Crush it and squeeze it and no water can come out of it. When it has been raining even if you, you just scratch a little bit about an inch of the wall you won't find water there. kama imekua umekuwa kukinyesha sana alafu ujaribu kukwangurakwanguraapo kwa ukuta hautaona maji yoyote pale ndaini yani, utaenda ndani kidogo tu ukute ni kweupe hakuna maji kwa sababu mwamba ni mgumu lakini huu mwamba tunaambiwa tuuzungumzie maana kama ni neno la mungu tukiuzungumzia utatoa majie go beyond, he can still do it katika wakati wa hali ngumu wakati ambapo nia zetu ikuvuka huko yeye bado aaeza kufanya what is that strong thing opposing you ni kitu gani hiko kigumu ambacho as kinakupinga as wewe hicho kitu hicho si kigumu kuliko huno mwamba yet the rock has an answer mwamba unalojibu hebu kauzungumzietwangalie katika awamuzi sita kumi na saba hadi ishirinina saba uamuzi mlango wa sita mstaro wa kumi na saba hadi wa ishirini na saba nitasoma naye akamwambia kama nimepata kibali mbele za macho yako basi unionyeshe ishara ya kuwa ndiwe Ha, ndiwe wewe unayesema nani tafadhali usiondoke hapa usiondoke hapa hadi niku, nikujie nikatoye zawadi yangu na kuiweka mbele zako akasema nitangoja hadi utakaporudi basi gidioni akaingia ndani akaandaa mwana mbuzi na mikate isiyotia wachache ya efa, ya unga akaitia ile nyama katika kikapu akautia mchuzi katika a, katika nyungu akamletea hapo nje chini ya mwaloni akampa naye malaika wa mungu wakamwambia itaye nyama na mikate isio cha chachu wiweke juu ya mwamba huu ukaumwage huo huu mchuzi ukamwage umchuzi akafanya hivi juu yake ukamwaga mchuzi juu yake ndipo malaika wa bwana akanyosha akanyosha ncha ya fimbo ya fimbo ile iliyokuwa mkononi mwake akaigusa ile nyama na ile mikaje moto ukatoka mwambani ukaiteketeza ile nyama na mikate malaika wa bwana akaondoka mbele ya macho yake gideoni akaona ya kuwa ni malaika wa bwana gideoni akasema wole wangu eye eh bwana mungu kwa kuwa nimemuona bwana uso kwa uso bwana kamwambia amani iwe pamoja nao, so gobe, okay now we nw wea gideon because he has had things from this man and he decides now to go to, to bring him an offering because of all the things he has talked to him about the victory that he is going to get and so according to him this this offering was to to be given to this man kulingana na yeye sadaka hii ilikuwa anamletea huyu mtu ambaye amemzungumzia as we take the offering to the man of god kama vile tunavoleta sadaka kwa mtumishi wa and this man told him place the the meat on the rock na huyu mtu akamwambia on that rock It, the rock the was there just a rock and he said place it on that rock now we are on mtakamwambia ebu eka ya yonya amajia awomba ombo lo kahapo ni ya and then he said pour the, the broth on it now come on bia amagawa mwambo chusidu ya and then he touched the meat with a the, with the stick like malafu malakawa bana kanyosha fimboya akagagu sa le nyam the offerings that we give Of we don't give to a man sadaka tunazotoa za aina yoyote hatuzitoe kwa mwanadamu we offer them to the rock tunazitoa kwa kwa mwamba mwambausienze kusema tumeambiwa tukapeleke kwenye kwenye miamba ah, ah. We offer it to the rock of angels. usije ukasema haya leo tumeambiwa tupeleke hizo sadaka huko kwa, kwa mawe huko kwa miamba huko e, huko kwenye, kwenye mapango Yeah. bali sadaka hizi tunamtolea huyo mwamba wenye imara we give it to the rock tunapeana kwa mwamba kwa huyo mwamba he will consume it ye atazila in his own way and fashion atazila hizo nyama kwa njia ya kwake mwenyewe na kwa mtindo wake mwenyewe Once we take it there, it doesn't matter how it is going to be. Gideon thought this guy is going to start eating and enjoying the meat and the soup. Marakna pozitoa hatu taki ukupatili azinaliyo a vipi zina tapuno na mnagea. Je, ona koma au uh, imrubasenda um, kupraiki ezonyamazango. Alisho hoi jamaba basi, hui manambuzi, moro vizuri ata umpenda, namchuzi ili opika ata penda, kumbazenda kumagiliyo ju ya mwamba. na nniye mwenyendianamwaka weka nyama pale akaweka mwaga namchuzi juu yake alafu anawecha kijiti hakula ililiwa namwamba bwana siwi sana we need to listen to listen him even as we give our wgiv tunatakia kumsikiza yeye hata tunapotoa sadaka zetu if you are giving just because you are giving kama una- unafanya tu kwa sababu tu unatoa don't give usitoe give because you know what you are doing hebu toa kwa sababu unajua kile unachofanya it to the rock of ages maana unapeana kwa mwamba wenye imara the lord jesus christ bwana wetu yesu kristo he is the the author of the church kristuyeye ndiye mwanzilishaji wa kanisa he is the author of you yeye ndiye mwanzilishaji wa wawe mwenyewe And what you take to him, in cognition that you are taking it to him, he will surely bless you. Don't go to one of the churches out there. Just look at the church. Makuti, Meisha. Mchungaji ulikuwa na sadaka yako ya mia unatafuta unatafuta pai ndivyo tunafanya si ni kweli wapendwa si sindi hivyo tunavyofanyai e, umeasesi ile kanisa ukaasesi na huyo mchungaji nahuyu huyu huyo nikimpatia mia hata anaweza atapika hakuzoea kupokea mayote iona ni kubwa ama elfu sasa elfu hatafanyaje nilienda kanisa moja kule darisa lakini ide uko sehemu za kibamba na nilipoenda pale mi nilitoa sadaka yangu kama vile ninatoa hapa sikutaka kujua ikoji kilichonichangaza yule mchungaji alichukulukume mungu alikuwa amenipeleka pale mi nilipelekwa kule nilitumwa ni, ni huko kwa sababu wenzangu walikuwa naenda kule ambako angaa kutatoka ofarei mimi nilipelekwa kule ambako hakutoki kitu <laughs> bwana zuizani kwa hivyo nikatoa yangu haja yangu sikile nitapata lakini ni kile nitatoa usija hapa kwa sababu ya kile utapata bwana siwe sana juu kwa sababu ya kile utakachotoa umtolee bwana na nilishangaa kwa sababu huyo mchungaji alinisindikiza mpaka dar salaam mjini kutoka kibamba mpaka mjii nani mwendo anaweza kuwa ana habari kaenda akaingia kwa forex akasheji pesa alafu tukakutana niliguzwa mpaka ikabidi sasa nitoe kwake nimbarikieye sasa maana nilipobariki yesu nilifurahisha moyo wa mchungaji ikabidi nimbariki nayeye na mwenyewe sasa na zaidi ya hili hata niitoa kule kwa sababu gani nimeona kumbe hiyo sadaka yangu niliyotoa bila bila kupima n yani bila bila kudharau ngine tutatoa na kudharau nitakuwa nikienda nitakuwa na shiji mia yangu nilipe nilipeboda aafu iytakaobak nitaenda kutoa sadaka Ujui nani annakujotolea huyo hata ni mkubwa kuliko kuliko ilamtoleaakatiu nielewe eh? kwa sababu mi nimetumwa nimetumwa kama musa alivyotumwa anazungumza eh? mimi pale nimeandika nitakuwa nikitoa shilingi ishirini kila ibada hata ukapata nyingi ni ishirini na ikiwa ni hiyo ishirini asema leo wache itumike hapa nyumbani mambo ya sadaka tunamtolea bwana bwana asiwe sana na kiwango unampimia ndivyo atakavyokupimia vile utakavyompimia siongei mambo ya, ya ki, idadi lakini kiwango kiwango utakachompimia naye atakupimia kama hicho kwa sababu yeye naye anajua moyo wako umeambiwa roho anaenda kitu, akitazama hawa waamini a anawaona jana tumeenda mazichini tukapewa changamoto sana chifu kataha akasema wachungaji tuombeeni tumezika sana hata sahii kuna wengine wakomoshali ambao wanagojea tuombeeni watu waache kufa kufaa mi nikasikia ule ujumbe mungu aliko menipa umekataa kwa hivyo hatuipokuwa tunaongea mii ka, nikabana sikuongea kitu kaendelea hivyo lakini kumbe kuna wengine wanachomeka kama mimi wakati wa kuchungaji kusalimia mmoja akaja akasema msitupe kazi ngumu kama hiyo hiyo siyetu watu ni wafe watu ni wafe maana tumezaliwa tuishi tufe wakati wetu akaongea akasema kuna kifo cha kufa tu na kuna kifo cha kufa katika bwana na vyote viwili vinakucha sasa unachagua unakufa kipi eh? alikuwa amekasirika mwingine akaja aka- alipofika pale akaniona akajua mimi rami ni wamsururo huo akanisalimia komeketi kwingine akaja akansalimia na maikrofoni kabidi nsimame haya naye akaanza kuongea sasa akasema nakubaliana huyu nami nikatoka nikaambia na nami nakuunga mkono na nasria hii watu walianza kusheka kuliko kuomboleza kwa sababu kuna vitu vingine hatutapamana navyo mbona <laughs> ziwesana kufa lazima tutakufa ama hatutakufa lakini katika wakati wa mungu na katika mtindo wa kwenda binguni amen, amen. hatutaishi hapa siku zote katika wakati wa mungu na katika mtindo wa kwenda by the end of the baithefhed hata watu walikuwa na cheka wa na raha huzu nimeenda kwa sababu kufa tutakufa manazii sana hatuwezi auezhatuwezi ku, kuongea na mwamba vitu ambavyo sivyo na njia ambayo sio hati sasa niende pale pahnipeleke pale moshal kuna mtu wako amekufa wa niene nikamfufui sijatumwa bana siwe sana hatutajipeleka hatutajituma na hatutafanya kulingana na mtindo wa kibinadamu ni vile amesema na hata wewe lishike vizuri hivi kuna wakati mwingine unajua ni kweli mungu hafufu. nienda aguafufundamaindi kakuta mekufa kambiamugu mimi sikuja kutangaza kifo huu unafufua na kafufua eh. sasa sikumaanisha kila nikienda nikute mtu amekufa nimwambia hapana huyu utafufua nikusikiza ni anataka nini hapa ziwe bwanaziwesana wale wanataka waende wanaenda na wale wanataka wakae wanakaa na akiniambia huyu mwombee tamwombee kwa hivyo tunapaswa kuelewa chuchuti tunafanya kadisa kwa huyu mwamba ni yee tunamfanyia si mtu na hiyo itatusaidia itioeo to We will only look at the rock as the one that we honor. Thereafter, Gideon built an altar there. The angel did not stay there, but he later on built an altar to God. baada ya hapo gidioni alijenga madhabahu pale malaika alienda zake akuka pale lakini gidini alijenga madhabahu na katika hiyo madhabahu akumwita malaika aje tena he was calling god yeye alikuwa namwita mungu pale are you getting the point ye unapata hiyo alama hapo hata malaika apa, malaika akaja hapa asimame ulikuwa wakati tulikuwa na kanisani you used to be there pengine wamesahau sijuu kama ulikumi tujoin wakati huu yeah. yeah. tukiwa kwa, kwa sheku mara siku moja tunafanya ibada mi nampasa na, mashumbi mi na, na, na tafsiri kaona mam mschana ameingia pale nyuma anashungulia hivi sasa kaza yule akona nini akonaninik ebu muulize ninini kwenda kumulia ni yule malaika akoje amevaa amevaa ameva mavazi ya white na upanga wa dhahabu ameshikilia gudulia la dhahabu basa akisema ana mwaga mafuta mii sikwa naona lakini yeye alikuwa naona hasa tunafanya ibada tunafikiri tuko wawili kumi tuko watatuz <laughs> na sifikiriati haya mambo hayafanyike hata leo inafanyika siku nyingine ifanya tu ibada ya roho mtakatifu kumaliza ibada tukisalimiana nikikusalimia unajazo roho si mimi ni yeye alikuwa msalimia sio mimi inapen na vile anavyofanya na siwezi kusema basi kwanzia leo jue nikikusalimia unajazwa roho pole sana ni yeye ndi anafanya bwana ziwe sana na tukijitoa kwake atajitoa kwetu maana ndivyo alivyo he he do do what he came to e yeah, atafanya kila ambacho alikua kufanya so a thing on that day wa hivyo gideoni aliona kitu tofauti katika siku ile which is an example that when you bring your offering you bring it to him not to anybody ambayo ni mfano wa kwamba unapoleta sadaka yako unamletea huyo mwamba na si ka mtu ote ile mwingine somepop as why do we keep the offering boxes there at the door watu wengine wanauliza ni kwa sababu gani taeka ile masanduku ya sadaka kule milangoni Even in the first church, that's how they used to do. In the temple, Jesus sat there, washing as people are giving when they were entering. Not at the pulpit. Sometimes we do things that those who have got tithes come and line up here, and the ones who came with their offering. which could be even more than the tithe, we don't pray for them wakati mwingine twafanya vitu visivyo wakati tunasema wale walio na fungu zao za kumi waja wafanye mstari hapa hivi hata tunawacha inje wale ambao walikuja na sadaka zao ambazo hata labda ni zaidi ya hiyo la because these are these are, these, these are things that we have created hivi ni vitu ambavyo tumejitengenezea wenyewe we are supposed to handle the offering as An offering that is given to the rock. The one who gives little, the one who gives much, provided their heart is right. Let's go to the next. We're going to Matthew. mathayo tunasoma katika injili ya mathayo mlango wa sita, wa hadi niliyaaay basi yesu akaenda pande za kaisaria filipi akawauliza wanafunzi wake akasema watu hunena mwana waadamu kuwa ni nani wakasema wengine hunena uyohana uh, batizaji wengine eliya wengine yeremia au mmojawapo wa manabii akawaambia nani mwanena mimi kuwa ni nani simioni petro akajibu akasema wewe ndiwe kristo mwana wa mungu aliye hai yesu akajibu akamwambia heri wewe simeoni bariona kwa kuwa mwili na damu havikukukunulia hili bali baba yangu aliye mbinguni nami nakwambia wewe ndiwe petro na juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu wala milango ya kuzimu haitalishinda nami nitakupa wewe funguo za ufalme wa mbinguni na lolote utakalofunga duniani litafungwa mbinguni na lolote utakalofungua utakalo duniani litafunguliwa mbinguni ndipo alipowakataza sana wanafunzi wake wasimwambie mtu yeyote ya kwamba yeye ndiye kristo now when we have the revelation, the understanding, the of the revelation understanding of rock tunapokuwa na huo ufunuo na ufahamu wa mambo haya ya mwamba kuwa ni nani He says on that rock. akasema ya kwamba juu ya huo mwamba that revelation The revelation you have on anything touching on the rock Jesus, He will build on that, and the gates of hell will not be able to prevail. Your faith. In Jesus Christ. Yako Yesu Christ, recognizing Him as the author of everything yeye kuwa wa that will cause you to prevail. Hiyo ita uweze kushinda. We don't go by some set rules, Hatuendi kwa we go by His order. bali tunaenda na mpangilio wa kwake we have weat we from him na tunapokuwa na imani ya kwamba tumesikia kutoka kwake and we do it na tufanye kitu hiko God bless us. mungu atatubariki kwa kisahe. siku nilikuwa nilikuwa wa department ya mmojamimi although ilikuwa kulikuwa na naasha mkubwa lakini above the department mindio nikuwa dicon ninawaangalia na ikafika wakati moja tukatoka kanisani kila nilipoenda nikaambiwa hif asha ananitafuta asha ananitafuta nilikuwa liku iihin991 19, ama 92 hapo ni 91 chifacha natafuta natafuta nikauliza nika baada tukakutana naye pale, eh, pale pale stage naelekea kwangu nilikuwa naishi kwa jacob na hapo tukakutana naye a nimeambiwa kila mahali inaambiwa unanitafuta kuna nini akaniambia tunaenda mnarani kuangalia wale ambao hawakuja kanisani tujue wako na shida gani sasa mimi sina pesa na sasa nikuwa na kutafuta angalau nisaidie maanake hif acha na watu wake vipi watatiraovipi asa nikawa wazi nikatoa poshi yangu ikawambia ndugu kwenye poshi yangu mimi niko na hii mia moja peke yake akaishomoa akasema inanitosha mimi naenda nyumbani sijui kutaliwa nini mia iliyokuwa imebaki hapo imeenda niuku ni ulikuwa kumepita sarakasi maana fraiday nikuwa nimenyecheo vilivyo nilikuwa na viatu vya anvas viatu hivi vya anvas vile vya yaani unaweza kuosha tu kidole cha mwisho huku na cha huku vilikuwa vinaotajua wakati wowote maana vimetokezea na nasina pea ingine nahiyo nipea nilikuwa nimeletewa kutoka kutoka sweden sasa yi, nimeivaa mpaka haivaliki tena lakini inavaliwa hivyo hivyo viatu vyote unajua nijhio uperekee ifundi gani niwashe vidole vyote jua tu ukitembea na vile nilikuwa nimenyeshewa jioni hiyo nikasahau nikasahau nikasahaunikasahau yani hiyo friday si kuvyosha sikuvyanika baadala yake nilipotoa zile socks nikuwa nazo niliingiza hapo ndani ilivyo desturi ya wanaume mvunguni nikaweka viatu vyangu chairi ndio hilo haya jumapili sasa natoa viatu vyangu nivae niva hata bado zina maji We fikiria viatu vikonje kafikiria sasa hata nikashikua si zingine nkaziburi kakamua zile zile tu nikavaa nikaenda nikajua huko nikifika mwenzangu atanisaidia mwenzangu nikamwambia sasa wewe weangalia vile niko washikua zamu ya kutangaza nika mtangazaji kanambia watu hawataona kaambia p akasema hapana <laughs> viatu vidole vinaotajua viatu vimetota alafu nisimame madhabaoni hizo si nguo za madhabaoni lakini siku hiyo zilikuwa nami nikaambia mungu sawa nitasimama pale nitoe matangazo lakini siku ya jumanne kama viatu ni hivi sitaubiri rock hiyo ndio nikamwambia Nika rock kama bible bb nitafundisha na hizi viatu sahau mimi sitafundisha ukijiona narok mnaweza kuongea ana zui sana nanikamwambia mimi kama ni hivyo na nilimaanisha usiongee na mungu kitu ambacho hujamaanisha ongea nache kili umemaanisha kulingana na imani yako usivute yangu haitakufanyia kazi hasa mi nikaenda nyumbani kama navyojua kama hakuna kitu mfukoni hutaki hata kuambiwa chochote maana ukiitichwa ukiitichwashumbi hakuna kibiriti hakuna nikakaa pale mara nikaona pasa mwashumbi amekuja na biblia yake akaing uko na biblia yako e, ni nayo maanae tulikuwa majirani kachukua fungua maraki nikaambia pasa achia hapo mi sina pesa za kutoa na sijatoa taidhi na akaniambia weichukua biblia nikamwambia pastor please sina pesa zozote mimi kumbe ashazungumzia na rok kule pastor wangu ameambiwa aja alete taidhi yake kwangu nimuombee ili abarikiwe kaambia wae naona hutaelewa akaniambia vile amemwambia nimeambiwa nilete taithi yangu kwako uniombee baraka akanipatia akaenda nipate ufahamu Haen? nipapata ufahamu nikamwombea baraka nikavuka barabara akaingia kwa jacob nikacheji ilikuwa ni elfu moja na elfu moja ilikuwa pesa nyingi sasa sikusema sioredi nimetoa mia hiyo ilikuwa ni taithi niliivunja nikashukua ti mia moja nikaingiza kwenye ile bahacha nikakuja nikajua simpelekei yeye pasta, na nampelekea roko bwana ziwi sana sikua namrudishia pasta nikuwa naipeleka kanisani kumpelekea bwana my wife hizi pesa nimepewa kwa yale makabiliano tumekuwa nayo kule hebu shika nikamwambia ni, ni, ka, ni shika hii mia nne hii mia nne katafute vile tutakavyokaa sasa mimi husinitiche pesa zingine sina zingine hizi mia tano naenda kutafuta kiatu kwa sababu nilisema sitahubiri kesho bila kiatu kipya kaenda kaenda kwa bata kuna kiatu nilikuwa nakipenda nilikuwa na kimoja kama hisho nimepewa ni na na kukiangalia bei sasa hapa kwa hivyo hata kama ni ni yani hata kama kingekuwa nimekinunua ningekuwa nimebakisha shilingi ya kutoa kutoa mungu yaani haja nitoe akaniambia ni eea naa ikenda hapa kingekua mambo ya fungu la au ni hiari yako kasema sawa kaenda kwa karanji a nikaangalia viatu hapo hasa kile nilikuwa na kitaka nimekiasha ninaenda kwa mapenzi yake nikapata kiatu kipya na brashi na rangi na nikabaki na f bob ya sadaka maana ile hamsini ilikuwa niitumie iishe nikawata nimepata sadaka sasa waefikiria pasta analetea dicon fungu la kumi ambariki hakuniletea mimi alilete kwenye mwamba alivyoambiwa mbona ziwi sana sasa wewe ukielewa mambo haya yatakusaidia usipoyaelewa utakoja mpaka tukuitishi sasa yesu akasema na kili utakashakuwa na ufunuo hapo atajenga lakini kama ufunuo usifanye kwa sababu sababuliagniilo ah, na mama mwingine ametoa elfu kumi akapata laki, laki mzima nami naenda kutoa hey, utakuja kusema nataka zile pesa zangu hatukukuitisha fanya towa na ufunuo mbona <laughs> ziwezana maana eh, mimi sikuzichukua ulimletea na nime- nimempa hata kama niliingiza hapa ni niyee nimempa eh? kwa sababu wee umeleta niutowe na ufunuo haya tusome hiyo ya mwisho ah, yohana injili ya yohana mtakatifu mlango kwanza mstari wa kwanza hadi wa watano injili ya yohana mtakatifu moja mstari wa kwanza hadi watano ntasoma <clears throat> hapo mwanzo kulikwako neno naye neno alikuwako kwa mungu naye neno alikuwa mungu huyo mwanzo alikuwako kwa mungu vyote vilifanyika kwa huyo wala pasipo yeye ha- hakikufanyika chochote kilichofanyika ndani yake ndimo mlimokuwa uzima nao ule uzima ulikuwa nuru ya watu nayo nuru yngavizaniwala via halikuiweza hilo ineno a tunapoangalia hilo neno, Tunapo neno ninakurudisha hapo mwanzo dunia ilikuwa ukiwa na kulikuwa haikuwa haina haina ikiwa haina, haina sura The, it, it was it was void and there was no form ynduniailika yani ilikuwa uh, ilikuwa ukiwa na ilikuwa haina umbo but i want to to put it to you this lakini nataka niweke kwako hivi underneath all that stuff which was just formless chini ya hivyo vitu vyote ambavyo vilikuwa havina umbo there was a rock kulikuwa na mwamba the rock was there mwambaa alikuepo mwamba alikuwepo pale the rock was there. And everything was founded on the rock. And the rock was also the word of God. That was spoken, and things came to be. In your formless life. You may say, I am formless because things are not the way they are to others. Turn to the rock. Let him make your life right. Let him bring to life those things that are dead. wacha akafufue vile vitu ambavyo vimekufa katika maisha yako let him help you to rebuild your life wacha akusaidie wewe kuyajenga maisha yako tena any other foundation is tenamsingi wwote ule mwingine ni ardhi ambayo inatetemeka in those areas of, uh, not kitengela gong area binamu yangu alinunua wanza kule maeneo ya and he his house there na akajenga nyumba yake pale but before you get to the, his house there is another man who also bought a plot and built a story building lakini kabla hujafika kwa huyo nyumba ya binamu yangu kuna mtu mwingine pia alinunua wa uwanja karibu na yeye na akajenga nyumba ya gorofa pale he did not go to the foundation. in that area you remove all the, the clay soil, you throw it away, and you import other, other soil. We, we, foundations ile ghorofa uzito wake peke yake hii inavuta huku hii inavuta huku kra ikaanzia juu mpaka shini hata ya mwenye hakuishi maisha mengine tumejenga hivyo cn yani kuna maisha mengine tunajenga hiyo yani hatujengi juu ya mwamba hebu fanya msingi mzuri wa okovu wako kabla hautaanza kupasuka if you don't it will crack kama hautafanya hivyo kwa hakika utapasuka and when it cracks you have na hayo maisha yako yanapovunjika basi utabaki chochote amen amen i want to pray nataka niome