To share on labor and care. leo nataka kuzungumza kuhusu kushulika nakujana kujaliwatunapoingia katika kutenda kazi mungu anatujali sisi He doesn't hate them. But he doesn't appreciate laziness. From the first beginning, when God put Adam in the Garden of Eden, he was told to till and keep it. aliambiwa alime na alitunze so work was designed from the beginning kwa hivyo hiyo kazi ilikuwa imepangwa tangi ya mwanzo a specific way every a desine or erbod in ae kazi ilipangwa kwa ajili ya kila moja hivo ya kwamba kila moja akiwa afanye jambo moja ama lingine so we are going to go through the teachings enda kupitia hayo mafundisho because in that allow god to to to do do what he wants to do to us maana katika kufanya hivyo tutamruhusu mungu afanye kile ambacho anataka kufanya katikati yetutusomewe uh, somo letu la kwanza ambalo linapatikana katika kitabu cha isaya mlango wa arobain natatu 1umi na tano mpaka ishiri na moja itauchaisa5tusomewe mimi ni bwana mtakatifu wenu muumba wa israeli mfalme wenu bwana asema hivi yeye afanyaye njia katika bahari na mahali pa kupita katika maji yenye nguvu atoaye gari na farasi jeshi la askari na uwezo wamelala hawataondoka wametoweka wamezimwa mfano wa utambi msiyakumbuke mambo ya kwanza wala msiyatafakari mambo ya zamani tazama litatenda neno jipya sasa litachipuka je hamtalijua sasa nitafanya njia hata jangwani na mito ya maji nyikani wanyama wakondeni wataniheshimu mbweha pia na mbuni kwa sababu nimewapa maji jangwani na mito nyikani ili kuwanywesha watu wangu wateule wangu watu wale niliyojiumbia nafsi yangu ili wazitangaze sifa zangu God has talked about Himself as a working God. There are things that only Him can do. And He knows them. And He does not expect anybody else to do them. So He commits Himself. To do them. He does not stay without doing them. And he is doing it so that he can receive praise. When we know that it's only him who can do it, then we praise him. tunapojua kwamba niyee pekee yake ndiye awezaye kuvifanya hivyo tuna msifu kwa jili hiyo kwa hiyo mungu hatuambii sisi tufanye kazi wakati ambapo yeye hafanyi kazi he is at work throughout yeye huwa yuko kazini kila wakati he did not finish the work and retire During creation, he only rested. So he continues to work, but there are times he takes a rest to receive worship. So God, being the author of life, kwa hiyo mungu akiwa yeye ndiye mwenye kuanzisha maisha and we being living beings na sisi tukiwa ndio viumbe vinavyoishi he has shown us an example that we have to work ametuonyesha mfano ya kwamba inatupasa tuweze kufanya kazi and and we we need to to identify and know clearly what we are supposed na, to do na tunatakiwa tutambue na kujua waziwazi kile ambacho tunatakiwa kufanya When I see somebody doing something so well in their line, I appreciate, but I don't desire to be the one doing it. Because that is not my work. If I desire to be the one, then I will be joining the enemy. Who desires to be God? He desires to be God. And he, he said he is going to raise his seat so that he can be like the Most High and be worshipped. When we see somebody rising up in what they do. wakati tunapoona mtu akinuka katika kile anachofanya we we glorify god and we give more power to to that person tunamtukuza mungu na tunampatia huyo mtu motisha ili aendelee mbele because that person is available to do to do do what they supposed maana huyo mtu amepatikana kufanya kile anachopaswa kufanya god here says he is making a way in, the, in the sea mungu hapa anasema ya kwamba anaenda kufanya njia katikati ya bahari And he can make a way in the sea for you na anaweza kufanya njia katikati ya bahari kwa ajili he can make you travel over the sea anaweza kukufanya weze kutembea katikati ya hiyo bahari he can make you swim anaweza anawea weze kuogelea katika hiyo bahari he can do anything just to make sure that you have a way out hochote ili tu kuhakisha kwamba unayo njia ya kutoka because he he is is god and he is not controlled by anybody maana yeye ni mungu na yeye haongozwi na mtu likewise when we do some things wakati tunapofanya vitu fulani fulani kuna vitu ambavyo wee unaweza kufanya na siwezi kufanya and and there are things i can do and you cannot do na kuna vitu ambavyo mimi naweza kufanya wakati wewe huwezi kufanya he has given us different sections to from kufanyaametupatia maeneo tofauti tofauti ya kufanya kazi and we, if we do it and we we we we if do it are are successful then we are rewarded for what we have done na wakati tunapofanya na tumefaulu tunapewa thawabu kwa kile tumefanya God receives his reward of praise and worship. You need not praise me or worship me when I do something. You give glory to God. Amen. Amen. Let's go to the next one. This one now we are going to dwell I don't want your, your mind to be caught up with money. sitaki akili yako ishikwe na swala la fedha because i'm going to to dwell mainly on the area where we just put money to be there thing that is spoken maana nitaenda kukaa sana katika maeneo ambapo tunafanya fedha ndio itakayozungumziwa pale tusomewe katika kitabu cha hesabu kumi na nane moja mpaka saba nataka ujue sili, sili, sili jambo na, na, na pesa katika hesabu wa kwanza, mpaka wa mpaka bwana akamwambia haruni wewe na wanao na nyumba ya baba, ya, ma, nyumba ya baba zako pamoja nawe mtachukua uovu wa patakatifu wewe na wanao pamoja nawe na mtachukua ukuhani wenu na ndugu zako nao kabila ya lawi kabila ya baba yako walete karibu pamoja nawe ili waungwe waungwe nawe na kuhudumia bali wewe na, wa, na wanao pamoja nawe mtakuwa mbele ya hema ya ushahidi mungu hapa anazungumza na msa That he is going to take over the work as a priest. And he is going to bring his children along with him. And his brethren also as levites to serve with him. So everybody is being called to a specific place. Duty and purpose. So God does not just release us to work without order. And now He caused them to come and work in one place, but everybody in a specific uh, work. na sasa ndipo anawaita waje wafanye kazi mali pamoja lakini kila mmoja na kazi yake tuendelee maalumuendelee kusomewamstari watatu nao watashika ulinzi kwa amri yako na ulinzi wa hema yote lakini wasikaribie vyombo vya patakatifu wala madhabahu wasife wao pamoja na ninyi nao wataungwa wata nawe na nkushika ulinzi wa hema ya kukutania kwa ajili ya utumishi wote wa hema. Wait. So, these are given hemakwa hivyo hao watu walipewa kazi na wakapewa na mipaka yao there are that god wants to be done kuna vitu ambavyo mmoja anatakiwa afanye For certain people. And he tells Aaron, they should only go this far. Otherwise, they will die together with you. So you can see Aaron is also given authority over the order. kwa wahiyo naona kwamba huyo aruni pia naye amepewa mamlaka ya kupanga mambo vile anavyotakiwa kupanga kwa hivyo ni lazima wasikize kile anachosema na waweze kufanya kabisa kile ambacho mungu anataka na mgeni asiwakaribie ninyi nanyi mtashika ulinzi wa patakatifu na ulinzi wa madhabahu isiwe ghadhabu juu ya wana waizraeli tena nami tazama nimewatwaa ndugu zenu walawi miongoni mwa wana wa israeli kwenu ninyi watu hao ni kipawa alichopewa bwana waufanye utumishi wa hema ya kukutania mstari wa saba, nawe na wanao pamoja nawe mtautunza ukuhani wenu kwa ajili ya kila kitu cha madhabahu na kwa ajili ya vile vyombo ndani ya pazia nanyi mtatumika na wapeni ukuhani kuwa utumishi wa kipawa na mgeni akaribiaye atauawakwa so, hiyo mungu anasema ya kwamba wageni hawakaribishwi katika sehemu hiyo strangers are not to come and do anything pertaining the sanctuary if they come into the sanctuary they sit and listen and watch things being done they are not to come and give direction of how things ought to be done. Neither are they invited to work together with the priest and the priests and, and the Levites. Because they have not been given the priesthood. kwa sababu hawakupewa ule ukuhani these that are doing this work have been given the priesthood and they are working within the priesthood hawa kazi hawai wamepewa ule ukuhani na wanafanya kazi katikati ya ule ukuhani they are not going outside the priesthood hawatoki nje ya ule ukuhani as as we we shall learn continue kama vile tutakavyosoma tutakapotoa tunaendelea but they are working within the priesthood lakini wanafanya kazi ndani ya ukuhani ukuhanikulingana na hilo hekalu amen unasoma sasa katika mwanzo samaa hesabu kumi na a8 ishirinamoj mpaka usomewe sasa katika hesabukisha bwana akamwambia haruni tazama nimekupa wewe ulinzi wa sadaka zangu na kuinuliwa maana vitu vyote vya hao wana wa israeli vilivyowekwa wakfu nimekupa wewe na wanao vitu hivyo kwa ajili ya kule kutiwa mafuta kwenu kuwa haki yenu milele vitu hivi vitakuwa vyako katika vile vilivyo vitakatifu sana visiteketezwe motoni matoleo yao yote maana kila sadaka yao ya unga na kila sadaka yao ya dhambi na kila sadaka yao ya hatia watakayonitolea vitakuwa vitakatifu sana kwa ajili yako wewe na kwa wanao utakula vitu hivyo kuwa ni vitu vitakatifu sana kila mume atakula vitu hivyo vitakuwa vitakatifu kwako wewemmoja tena kitu hiki ni chako ile sadaka ya kuinuliwa ni ya kipawa chao maana sadaka za kutikiswa zote za wana wa israeli hizi nimekupa wewe na wanao na binti zako pamoja nawe ni haki yenu milele kila mtu katika nyumba yako aliye safi atakula katika hizo yaliyo mazuri katika mafuta na yaliyo mazuri ya mavuno ya zabibu na ya mavuno ya nafaka malimbuko yake watakayompa bwana amekupa wewe hayo matunda ya kwanza yaivayo katika yote yaliyo katika nchi yao watakayomletea bwana yatakuwa yako kila mtu aliye safi katika nyumba yako atakula katika vitu hivyo kila mtu kila kitu kilichoweko wakfu katika israeli kitakuwa chako kila kifunguacho tumbo cha wenye mwili wote watakachomsongezea bwana cha wanadamu na cha wanyama ni chako lakini mzaliwa wa kwanza wa binadamu huna budi utamkomboa na mzaliwa wa kwanza wa wanyama wasio safi utamkomboa na hao watakaokombolewa katika wanyama hao tangu aliyepata umri wa mwezi mmoja utamkomboa kama utakavyohesabu kima chake cha fedha ya shekeli tano kwa shekeli ya mahali patakatifu nayo ni gera ishirini lakini mzaliwa wa kwanza wa ng'ombe au mzaliwa wa kwanza wa kondoo au mzaliwa wa kwanza wa mbuzi hutawakomboa hao maana ni watakatifu hao utanyunyiza damu yao katika madhabahu na kuyateketeza mafuta yao kuwa sadaka iliyosongezwa kwa bwana kwa moto iwe harufu ya kupendeza kumi na nane tena nyama yao itakuwa ni yako wewe kama vile kidari cha kutikiswa na kama mguu wa nyuma wa upande wa kuume itakuwa yako sadaka zote za kuinuliwa za vitu vitakatifu wana wanawaisraeli wavisongezavyo kwa bwana nimekupa wewe na wanao na binti zako pamoja nawe ni haki yenu ya milele ni agano la chumvi la milele mbele za bwana kwa ajili yako na kizazi chako pamoja nawe kisha bwana akamwambia haruni wewe hutakuwa na urithi wa hutakuwa na urithi katika nchi yao wala hutakuwa na fungu lolote kati yao mimi ni fungu lako na urithi wako katika wana wa israeli ishiri namoj na wana wa walawi na uh hapa -huh, hata kule kula vile vitu vitakatifu ambavyo vinaliwa nao makuhani hiyo pia ni kazi and he stood specifically you will be eating them and he has given the people giventhe him eat them na akambiwa kabisa kwamba ibila na akapewa wale watu ambao watakuwa wanakula hivyo vitu pamoja na... don't put your mind so much on eating and what is being eaten usiweke sana nia yako katika kile kile na what is is is eaten eaten and how it is eaten, that is not the issue today usiweke ia yako sana kwa kile kinacholiwa na jinsi ini but god is specific as to how things are going to be done by each and every person lakini mungu hapa anapeana maagizo jinsi ya kila jambo litakalofanywa na kila mtu nani naninani atakailifanya wametenganishwa kuna vitu ambavyo hawa wanaume ndio makaka ndio wanaokula naaa madada hawali We will be divided. Some of the ladies can do and the men cannot do, and men can do and the ladies cannot do. How does it look today if the person who is dealing with uh, serving food in the kitchen, in the office, there, and, and all other things is a man? it does it look odd, or, odd, or does it look well itaonekana vipi wakati ambapo yule anayeshughulika na ile chai pale jikoni ni mwanaume badara ya mama we pale ndiye anashughulika <laughs> yeah. yeah? are, are you seeing what anashugulikaeeeaiiha talking about unaona hiyo taswira ninayozungumzia thee are some dutis in chrch yeah. that God expects specific people to perform kuna majukumu ambayo yako pale pande wanatarajia watu maalum wafanye hizo hiyo majukumu e ai todo the na kama watakosa kutekeleza hayo majukumu yatabakia when the ladies don't do their duties and men do it it to god it has remained undone. wakati wale wanawake hawatafanya majukumu yao na and when the men fail to do their duties and the women do according to God that work is undone because he expected so and so to do it and that person did not do it so don't look at so much the eating because we don't do those sacrifices today. look at what we need to do and the repercussions. when we fail to understand our positions, then god looks at that work as undone. If a stranger would deal with the security of this place and the people concerned are not doing it, according to God, that work has been undone by the people assigned. In other words, they are not committed. kwa maneno mengine hawajajitolea if a stranger is the one who is going to come and take up the issue of giving for certain things when people who are supposed to be giving ar not giving according to god that work is in i undonegeni atatoka huko aje huku atoe kwa sababu ya vitu fulani ambavyo vinataka kufanyika a kanisa wakati hawa wenyeji ambao ndo wanataka kufanya hiyo kazi kulingana na mungu inaonekana hiyo kazi yaani tunatakikana kuwa ni sisi tunatoa lakini sisi tunaangalia ni kuje mtu atoe mungu anasema hawa watu wamekataa kufanya kazi haijarishi uchacha kile utakachotoa lakini wewe ndioumeambiwa utoe kama utapata mtu akusaidie kutoa ni sawa lakini mungu hakuwatarajia mtu wa kutoka nje huko ndio kushika yale maono na kufanya God expects those that are there to be the ones that are doing the work that is being done in the sanctuary. If they fail to do it, God says they die. You may not be you may not be dead physically. naweza kuwa nawea kuwasa kimwili but there are some things in you that are going to die lakini kuna vitu fulani fulani ndani yako ambavyo vitakufa because you you to do what you are supposed to do kwa sababu ulikosa kufanya kile ambacho ulitakiwa kufanya if you get scared with this message it is very kufanyaio utaogofya na una ujumbe itakuwa vizuri because you, would do, you start doing what vizurikwa do. sababu utaanza kufanya kile unachopaswa kufanya right usomewe sasa katika hiyo hiyo hesabu mlango wa kumi na nane ishiri na moja mpaka ishiri na nne hesabu kumi na nane ishirina moja mpaka ishiri na nea waawalawi na wana walawi nimewapa zaka yote katika israeli kuwa urithi wao badala ya huo utumishi wa utumikao maana ni huo utumishi wa hema ya kukutania mwanzo wa sasa wana wa israeli wasikaribie hema ya kukutania wasije wakachukua dhambi nao wakafa lakini walawi watatumika utumishi wa hema ya kukutania nao watauchukua uovu wao ili itakuwa amri hii itakuwa amri ya milele katika vizazi vyenu vyote na, na kati ya wana wa israeli hawatakuwa na urithi kwa kuwa zaka ya wana wa israeli waisongezayo kuwa sadaka ya kuinuliwa kwa bwana Nimewapa Walawi Kuawriti Wao Kwahio Nimewambia Yakwamba Katikawanawa Israeli Hawata Hawata kuwa nauriti wao water. Just like the priests, even the Levites are being told now, that they are going to work. That work is purposely being done by them, and their pay is coming from the tides. they are hapa hata walawi nao wanaambiwa si makuhani peke yake bali nao pia watakuwa wanafanya ile kazi yao maalum na ujira wao utakuwa ni zile dhabiu ambazo zitakuwa zinatolewa pale they are not going to inherit any large in israel ya kwamba wao hawatapata urithi wa mashamba katika israeli they they will be satisfied with what they get In the sanctuary. And that is their pay for the work. But anybody else who brings himself to do that work for that pay will die. It is not about money. It's about specific areas of operation. And God taking care of those people who are working in their specific areas. You know, even in, in criticizing somebody in their office. unajua hata mambo ya kushutumu mtu ambaye ako hafisini mwake are entering into that office and o wkin there now hiyo unani kuonyeshana kwamba unaingia katika hiyo hafisi na kufanya kazi pale ndani instead of that person doing the work that god has given them badala ya huyo mtu afanye ile kazi ambayo mungu amewapatia when when you are, you are are not somebody either because they have messed up in their, in their, in the the their line of duty wakati ambapo unamshutumu mtu labda kwa sababu amekosea katika ile maeneo yake ya utendaji kazi for instance the is not doing according to your kwa mfano wale mashemazi wao hawafanyi kazi yao vile navyotakikana kulingana na, na kipimo chako kulingana na, na viwango vyao kipimo chako wewe unaona ni makosa kwa hivyo uanze kushutumu kwa sababu ya kipimo chako wewe ulichopewa ynkirugo yani, nacho si vido amavyo anafanya sasa hawa mama nao sielewi siel unacriticise o don't know what they are going through you don't know why they are doing that kama ni praise him uelewi ni kwa nini yani kwanini na ewe si mmoja wao if youare in the group you can criticise but when you are outside the group you are not supposed to criticise because you don't even know why whatever is going on whatevigoin oigon o yni kama hauko katika kama wee uko katika lile kundi kama mambo aendi sawa ni sawa unaweza kushtumu lakini kama uko nje ya hilo kundi hutaki kushtumu maana hujuu ni nini kinaendelea pale ndani ndio maana unajitokeza katika hali kama hiyo the priest may ask, then why do you come and tell us where we are making i am this, the priest <laughs> rm anaweza kuuliza basi mbona ue unakuja hapa kutukorrect ni kwa sababu mi ndiya kuhani na mi ndiyo si sindio Indio. being the overseer i can do it what does that mean if something is wrong instead of criticising why don't you come and see the priest maybe the priest can rectify kama unaona vitu haviendi sawa mbona usije ukamwona kuhani na umwelezee ili mambo hayo yaweze kurekebishwa Because when you go to, to do it yourself, and it is not your duty, and you are not the priest who is overseeing everything, then you have gone in the wrong office. And whatever work you do in the wrong office, you are not paid for. The only payment according to this word is death. You can only be paid with death. Because that is the only thing that is specified for such people. maana hicho ndicho kitu cha pekee ambacho kimetajwa ta, kime, hapa kwa ajili ya watu kama hawo kulingana na mungu wale watu ambao wamepewa majukumu maalum kulingana naye watu hawo wamehitimu kufanya kile ambacho wanafanya people who have Worked in high offices. The only person who can crisscross in the offices is a messenger. Because that the messenger can be sent to any office to go and take a message or do something, but they don't work there. maana huyo tarishi anaweza kutumwa labda ande achukue kitu fulani apeleke mahali fulani lakini wao hawafanyi kazi pale ndani but their work is that taking and receiving messages. lakini kazi yao ni hiyo ya kupokea na kupeana ujumbe so it's not that it is a no go zone kwa hiyo si hati ni mahali ambapo hutakiwe kuingia si mahali hapaingiliwi panaingiliwa pana lakini kuna wale wanaweza kuingia na wale ambao hawawezi kuingia kwa mfano hata mara nyingi ndio wako na funguo za kufungua hizo ofisi bosi akija anakuta ofisi imepangwa imefaghiliwa alafu anaanza kazi lakini aliyeingia haketi kwenye kiti kufanya kazi kazi yake inaishia ile kazi ambayo amepewa This is how things that I can see. Peter, uh, something is put in, in agreement. <laughs> now, in the office of God, it is just like that. It is very, very dangerous to criticize anything happening in the in the in the in the sanctuary. ni hatari sana sana kushutumu kitu ambacho kinafanyika katika hekalu because the one who is doing it has been assigned Kus by god kwa sababu yule anayefanya hiko kitu amepewa jukumu hilo na mungu mwenyewe and if the the one who is the overseer tells you you don't do it you stop right there na wak wakati yule ambaye ndiye msimamizi anapokuja na kumwambia asifanye anawacha mara hiyo hiyo Otherwise, you will die: sibe, And many people have died because watu... they have failed to heed instructions.: Na watu wengi mekufa, And many people have died because they criticized.: Na watu wengi pia kwa sababu And they are not the overseers. Wakati ambako, But god says this man is going beyond the lakini mungu anasema kwamba huyu mtu ameshavuka mipaka mipakatuendelee kusomewa katika hesabu mpaka sia mpaa ahesau man85 paka aa kisha bwana akanena na musa na kumwambia tena utanena na waalawi na kuwaambia hapo mtakapoitoa sadaka mkononi mwa wana wa israeli niliyowapa ninyi kutoka kwao kuwa urithi wenu ndipo mtakaposongeza sadaka ya kuinuliwa kwa bwana katika hiyo iwe zaka katika hiyo zaka na sadaka yenu ya kuinuliwa itahesabiwa kwenu kama ndiyo nafaka ya sakafu ya kupuria na kama kujaa kwake kinu cha chakush, kushindikia zabibu hivyo ninyi nanyi mtasongeza sadaka ya kuinuliwa kwa bwana katika zaka zenu zote mpokeazo mikononi mwa wana wa israeli kwa hiyo mta, mtampa haruni kuhani hiyo sadaka ya kuinuliwa kwa bwana katika vipawa vyenu vyote mtasongeza kila sadaka ya kuinuliwa ya bwana yawema wake wote hiyo sehemu yake iliyowekwa takatifu kwa ajili ya hayo utawaambia mtakapoinua humo, mtaka humo hayo yaliyomema ndipo yatahesabiwa kuwa ya walawi kama kuongea kwake sakafu ya kupuria nafaka na kama maongeo ya kinu cha kushindikizia kushindikia zabibu nanyi mtakula hayo kila mahali ninyi na watu wa nyumba nyumbani mwenu kwa kuwa ni thawabu yenu badala ya utumishi wenu katika hema ya kukutania nanyi mtachukua dhambi kwa ajili yake hapo mtakapokwisha kuinua humo hayo mema yake lakini msivitie unajisi vile vitu vitakatifu vita vya wana wa israeli ili msifeeto unaona kwamba hawalawi nao wanaambiwa wakati wanapochukua zile fungu za kumi wao nao pia wanatakiwa watoe fungu la kumi kutokana katika hizo And whatever they receive, it is not just to start eating. They are supposed to go through the process of sanctification before God as though now they, are, they have been enabled to have something in their hearts to give honor to God. bza munguasyenf you, youbring asingl banana a ome itannot beten unti wgivtans to god mulize mke wangu atakwambia hata kama umeleta ndizi moja hivi pale nyumbani haitaliwa hadi tutoe shukurani kwa mungu kidole kimoja hakiliwi mpaka ni tutoe shukurani kwa mungu kwa sababu ni sadaka iinuliwe kwa mungu Are you getting what I'm talking about? Offerings are not just food or just money. Whatever is offered in the name of God is holy. It also carries the sins and omissions of the giver. pia inabeba dhambi na makosa yote ya yule mwenye kutoa and it is supposed to be cleansed otherwise you eat it na inatakiwa kutakaswa usije ukala hayo makosa na hizo dhambi za huyo mtu Took things and he said, Oh, these ones nobody knows. Let me just keep them. He didn't know that these things are holy and they are to be presented to God. God could not have come there and take some of the materials and mungu hangekuja pale na kuchukua sehemu ya hizo vitu u ya zile nguo na come and take some gold and take to the bank na pia hangekuja basi akachukua sehemu ya hizo dhahabu na kupeleka benki but as long as long they were taken the death adri aritu vile zilichukuliwa katika njia ya makosa ziliweza kusababisha mauti because the the ones ones who who are are supposed to handle them are not the ones who handle them them not maana wale ambao walitakiwa kuzishughulikia si wao ambao walizishughulikia look at the time when the the the time when of the covenant was being brought to the city walizishuhulikia a heti a aka angalia wakati ile ambapo sanduku la gano likuwa linaletwa katika mji wa wa daudi likiwa limebebwa na lile gari la kukokotwa na punda a look at the danger that was there because as uza saw the, the, the, as hae it was going to fall and he stretched out his had and touched it he had to die immediately angalia ile hatari iliyokowa pale wakati huyo uza aliona alionekana kwamba lile sanduu naenda kuanguka alinyosha mkono wake akaligusa na akafa papo priests themselves maana hata wale makuhani wenyewe who were supposed to to carry it it were not allowed ambao ndio wanatakiwa kulibeba walikuwa they were to follow the instruction na walikuwa wangalifu sana kufuata hayo they would put a staff from this and another one here and then they carry They it without it wangeweka mti mrefu hapo na mwingine hapo na washike huo mti pasipokugusa sanduku because you cannot go beyond the ilosanduku maana hutakiwi kuvuka hiyo mipaka there are some things that are happening today kuna vitu fulani ambavyo vinafanyika leo people going beyond the limits watu wakivuka mipaka and others operating below their limits na wengine wakifanya kazi chini ya ile mipaka waliowekewa and they are god not to take care of us na wanamfanya mungu asitushughulikie sisiouais somwe8 isaya ndipo nuru yako itakapopambazuka kama asubuhi na afya yako itatokea mara je so be yes. okay. saumu niliyoichagua sio ya namna hii kufungua vifungo vya uovu zile... kufungua vifungo vya uovu uouiyo ni kazi hiyo ni kazi jamani yeah. katika saumu nafungua nini vifungo, vifungo vya uovu kuzilegeza kamba za nira kuwaacha huru walieonewa mm-hmm. na kwamba mvunje kila nira je sio kuwagawia kuwa wenye njaa chakula chako na kuwaleta maskini waliotupwa nje nyumbani mwako mwonapo mtu uchi muvike nguo wala usijifiche na mtu mwenye damu moja nawe ndipo nuru yako itakapopambazuka kama asubuhi na afya yako itatokea mara na haki yako itakutangulia utukufu wa bwana utakufuata nyuma so, after doing what god you to ukulindeah baada ya kuwa umefanya kile ambacho mungu anakutarajia we ufanye Ata, atangaza haki yake mbele yako and you you you also bring his glory behind you to protect you. na pia ataleta utukufu wake nyuma yako kukulinda wewe kama haki yake haiko mbele yako hawezi kushinda kwa kile unachofanya if his glory is not behind you to protect you you to protect will die. kama utukufu wake hauko nyuma yako kukulinda wewe kwa hakika utakufa These are things that we are ignoring today. And we assume that work in the house of God is just ordinary. The house of God is not this building. But as we are in that building as Christians. Not a building made with hearts. The one that Christ made. The body of Christ. Doing what we are supposed to do. As much as He has made us know what to do. Once we have done that. mara tu utakapokuwa tumefanya hicho we expect our pay his righteousness tunatarajia malipo yake ambayo ni haki yake to lead us ituongoze and his glory, na utukufu wake to protect us wakeutulinde sisi b kwa hivyo sisi tunafanya kazi he does the care naye anafanya ile ya kutujali sisi And thereby, we live a people that people cannot understand how we survive. Because we are not going according to the standards of the government of this nation where we are. But the government of heaven that controls our life. bali tunaenda sawasawa sawa na serikali ya mbinguni ambayo ndio inayoongoza maisha yetu because of obeying what god wants kwa sababu ya kutii kile ambacho mungu anataka let's go to the last reading anatakaumaiziwe sasa na kitabu cha mwanzo kumi na sabani mwanzo i a n paka shiri a n kitabu ni cha mwanzo 1na n S- wanzo 14824 na melkizedeki mfalme wa salemu akaleta mkate na divai naye alikuwa kuhani wa mungu aliyejuu sana akambariki akasema abraham na abarikiwe na mungu aliyejuu sana muumba mingu na nchi aimidiwe mungu aliyejuu sana aliyewatia adui zako mikononi mwako abrahamu akampa fungu la kumi la vitu vyote mfalme wa sodoma akamwambia abrahamu nipe mimi hao watu na hizo mali uchukue wewe abrahamu akamwambia mfalme wa sodoma nimeinua mkono wangu kwa bwana mungu aliye juu sana muumba mbingu na nchi na ya kuwa sitatoa wa, sita uzi wala gidamu ya kiatu wala chochote kilicho chako usije ukasema nimem, nimemtajirisha abram isipokuwa hivyo walivyokula vijana na sehemu za watu waliokwenda nami yaani aneri na, na eshkoli na mamre Now, we are seeing Abraham coming from a very great victory, fighting the enemies that had, had uh, overtaken others. Although he was, he was not in that kingdom. But when he heard that his brother had been taken uh, uh, captive by the enemies, he went to fight those enemies. And he overcame all those kings who were fighting against him. And when Melchizedek, the king of Salem, heard that he, w- he was coming back with the, uh, having been victorious. <inaudible> who was also the priest of the Most High God? Mark that he was also the priest of the Most High God. <inaudible> so this king, in his kingly position, came and gave. Uh, bread and wine to abraham kwa hivyo huyu huyo mfalme akaja akiwa katika ile sehemu yake ya ufalme akaja akapeana mkate na divai kwa abraham and abraham tuok tith of all and give to the priest abraham naye akachukua fungu la kumi katika kila kitu ambacho ae ameteka na So, everybody prayed their part. And when the king asked Abraham to keep the tithe, he said, No, I have lifted my heart to the God of heaven and I have said, I will not take anything that is yours. So, Abraham. Knew his limits. Although he had been victorious in battle, he still was not the high priest. Mind you, this is a man that God testified and said, he, he, told, he told Ahimelech, return the wife of this man because he is a prophet. kumbuka kuna pale ambapo mungu mwenyewe alimwambia alimwambia yule alwaiaalimwambia yuleaimeleka Al kwamba rudisha mke wa huyu mtu maana huyu ni kuhani na atakuombea ni Nabi. nabii na atakuombea but he did not stay in that lakini hapo he he knew he was not the priest yei alijua kwamba eye hakuwa kuhani and he has met the high priests. na amekutana na kuhani mkuu Which belongs to you na kwamba si hata kamba ya ambayo ni ya kwako. i am keeping the limits aba uku ata naweka ile mipaka naweka ile mipaka mahali nimeambiwa nipakie na pakia hapo lakinibod mipaka siendi kwa hivyo mfalme uwezi nilazimisha nichukue lakini zile watu wamechukua hizo sina, sina jibu nalo wao ndi wana, wanajibu nalo lakini mimi ni juavyo sasa swali langu wewe unajua mipaka yako unajua majukumu yako maana ukielewa mipaka yako na majukumu yako hakika mungu atakushughulikia god will take care of you if you know your responsibility and n yi kwa hakika mungu atakushughulikia kama unajua majukumu yako na mipaka yako because he works with his principles maana yeye huwa anafanya kazi na kanuni zake we are not talking about money here hapa hatuzungumzie mambo na pesa but this principle that enables you to be protected and provided for by god lakini tunazungumzia hii kanuni ambayo inakufanya wewe uweze kulindwa Before Abraham gave the tithe, tithe is not money. I know we are used so much used to money because that is what we come with. But before he gave his tithe, he had already received the bread and the wine. yeye tayari alikuwa shapokea ile mkate na ile divai from the king kutoka kwa mfalme alafu akapeana ile fungu la kumi kwa huyo kuhani if we stay within our limits kama tutabaki katika mipaka yetu and we we do do what we are expected to na tufanye kile kufanya we don't need anybody to make us rich hatuhitaji mtu yeyote aweze kutufanya tuwe matajiri abraham put it i don't need anybody to make me rich neither am i going to allow anybody to say that he made me me rich rich it is god who makes me rich when i do what i'm supposed to do bali ni mungu ambaye ananitajirisha wakati mimi nimefanya kile ambacho ninatakiwa kufanya may god bless you mungu akubariki as you keep to your limits wakati unapobaki katika mipaka yako. And as you perform yakona wakati unapotekeleza majukumu yako god bless you. mungu akubariki