natumai mungu wa mbinguni amekuwa mwema katika maishani mwako ameendelea kuwa mtetezi ametupigania amekushindania namini amesimama pamoja nawe katika nyakati na majira yote kwa sababu yeye ni mungu aliye mwaminifu ni mungu ambaye alicho kinena yeye hutekeleza ni mungu wa ahadi ni mungu ambaye amejawa neema na rehema ndio maana amekushikilia na akakusimamisha hata katikati ya dhoruba ambayo ilionekana kana kwamba ni kali sana hivyo tuna sababu zote za kumshukuru na kumtukuza huyu mungu ambaye hafananishwi wala kulenganishwa na yoyote awai amenena katika maandiko na kasema ya kwamba mimi peke ndiye mungu na kando yangu mimi hakuna mwingine taka tuweze kuunganika naye na kukubaliana na yeye ya kwamba ni kweli kando na yeye hakuja wahi na hakutakuweko na mungu mwingine kwa maana ndiye yeye aliyeigawanya bahari ya sham na hakuja wahi kuwekwa na mwingine aliyethubutu kuigawanya ndiyo yeye aliyeweza kugawanya mto yorodani ili watu wake wakaweze kupita na hakuja wahi kuwekwa na mwingine ambaye aliweza kufanya hivyo kwa hivyo matendo yake pekee yanadhihirisha ya, ya kwamba yeye ni mungu na kando ya yeye hakuna mwingine kwa hivyo wewe umehesabika kwamba ukaweze kuitwa na jina la mwungu huyu wapendwa silo jambo la kawaida bali ni tunu ambayo tumetunukiwa tena kwa gharama iliyo ya ajabu kwa sababu iligharimu damu kumwagika pale msalabani ili wewe na mimi leo hii tuwe vile tulivyo tukiwa tunalo tumaini la maisha tukiwa tuna uhakika ya kwamba mungu ni baba yetu aliye juu mbinguni na tumekubalika machoni pake kwa hivyo tunalo jukumu la kuhakikisha kwamba uhusiano huu ambao bwana wa mbinguni ametukirimia tukaweze kuusimamisha kwa gharama yoyote iwayo na tukifanya hivyo basi mkono wa mungu hautakupungukia hauta na hautanipungukia kila itwapo leo utakuwa juu yetu na uweza wa mungu wa mbinguni utazidi kudhihirika katika maishani mwetu kwa hivyo usitazame yale mawimbi ambayo yamekuzingira lakini mtazame yeye yule aliyeangikwa juu ili kwamba ukaweze kuishi ni kweli yesu akanena akasema ya kwamba kama vile musa alivyomwinua yule nyoka pale jangwani ndivyo mwana wa adamu atakavyoinuliwa nni kweli majira na nyakati ilifika na mwana wa adamu huyu akaweza kuinuliwa juu ya msalaba na alipokuwa kwenye huo msalaba akatazama mbingu na nchi akasema yote imekwisha kwa hivyo hakuna kilichosalia ambacho kinaweza kuwa ni tisho kwa yule ambaye ameweka matumaini yake kwa bwana mungu wetu kwa hivyo mpendwa endelea kumtumainia bwana naendelea kuiweka imani endelea kupiga vita hivi katika ufahamu ya kwamba hauko peke yako lakini aliye pamoja na wewe aliweza kuushinda ulimwengu hivyo ombi langu ya kwamba mwendo tuendelee na na imani tudumu kuilinda ili kwa jinsi hiyo tukaweze kuwa na ushuhuda kama ndugu yetu paulo alivyonena katika nyakati zake za mwisho akasema ya kwamba nimepija vita vyema mwendo nimeumaliza na imani nimeiweka ivyo ombi langu ni kwamba wewe nawe kaweze kuenenda kama vile ambavyo vyampendeza mungu na tukaweze kupija vita hivi vyema na imani tuendelee kuilinda ili mwisho wa siku tukaweze kufikiria kuipata ile taji ambayo mwenyezi mungu ametuwekea taji ambayo haiwezi ikanyauka taji ile ya uzima na ni uzima wa milele mpendwa tuko katika safari na safari hii ni lazima tuikamilishe na si kuikamilisha tu bali tuikamilishe vizuri ili tukaweze kupata ile thawabu ambayo mungu wa mbinguni ametuwekea leo hii taka ni nene kuhusu kujizuia kwa sababu kuna mengi ambayo hukumbana na sisi na pasipo kujizuia utashtuka ya kwamba imani umeiachilia naamini ya kwamba tumekuwa katika fundisho hili tangu mwaka jana leo hii thamani kuweza kulihitimisha kwa kunena kuhusu kujizuia kiasi na kipengele hiki wapendwa hakiwezi kuwa ndani ya mtu isipokuwa huyo roho mtakatifu awe ndani ya mtu huyo ili kipengele hiki kiweze kufanya kazi ndani yako na ndani yangu lazima roho mtakatifu aweze kutusaidia kwa sababu mwanadhamu tamanio lake ni kwamba kila atakachokuwa anakipata akipate kwa wingi pasipokuwa na kiasi lakini neno hili ambalo tumekuwa nalo kwa muda huu wote limehitimisha na kusema ya kwamba lazima tukaweze kuwa na kiasi wagalatia tano wagalatiatano mstari huo waishirini na mbili. Tano, 22, lakini tunda la roho mtakatifu ni upendo furaha amani uvumilivu utuema fadhili uaminifu upole kiasi juu ya mambo kama hayo hakuna sheria kwa hivyo ni lazima wewe na mimi tukaweze kuwa na sehemu hii ya kujizuia katika maishani mwetu evyo anaposema kiasi ni kujizuia kwa maana ni kweli chakula kiko hapa na ni kitamu umekula na imefika mahali tumbo inakuambia ya kwamba sasa tosha chakula hakijaisha sasa usipokuwa na kujizuia utaendelea kula usipokuwa na kiasi utaendelea na utakapoendelea kitakachotokea ni madhara badala ya ile faida uliku, uliokuwa unaitarajia kwa kula chakula hicho ndio maana ninasema ya kwamba mwanadamu lazima awe na kipengele hiki cha kujizuia katika maishani mwake kwa maana pasipo hivyo utakuta ya kwamba umejiingiza katika lindi la shida kwa hivyo nasisitiza ya kwamba katika mambo yote maishani mwako lazima kipengele hiki cha kiasi kikaweze kuwa na umuhimu sana katika maishani mako kujizuia kwa maana tumeona watu wameenda kwa daktari na daktari amemwambia ya kwamba mpendwa katika hali yako ulio imekupasa kwamba usile chumvi sasa usipokuwa na kujizuia wanadamu watafikiria kwamba hauli lakini wewe utakuwa wala kwa sababu utaweka akiba kule unapolala kwa maana umekosa kuwa na kiasi umekosa kuwa na kujizuia na nndivyo ilivyo na watu wengi siku za leo katika maeneo mengi mpendwa umekosa kuwa na kiasi katika matumizi ya pesa zako pasipokujizuia mpendwa utakuwa na shida unakosa kuwa na kiasi hata katika matumizi ya fedha zako ndio maana tarehe kumi huna kitu kisa maana umekosa kuwa na nini na kiasi kwa maana zikiwa mfukoni chochote unachokutana nacho unafanya nini unanunua kosa kujizuia kwa hivyo ndio maana huyu mtume paulo akasabia kwamba katika hicho katika hilo tunda la roho mtakatifu kuna hiki kipengele kinaitwa kiasi ni mara ngapi umesikia katika habari watu walio wamependana wakaoana wakazaa watoto inafikia mahali anainuka usiku wa manane anachukua kisu ana dunga mwenzake kisanamana hakuwa na kujizuia hakuwa na kiasi katika le iliyokuwa ndani yake yote ni kwa sababu hiki kipengele hakiwa kinafanya kazi ndani yake lakini angekuwa na kujizuia hangenyosha mkono akadhuru yule aliye ishi na yeye zaidi ya miaka ishirini wapendwa hiki kipengele ni muhimu sana katika maishani mwako marangapi tumesikia wazazi wa, wa wamechoma mikono watoto wao kisanamana mtoto amechukua shilingi kumi kuenda kununua viazi hiyo si tatizo tatizo aliona yule mzazi ni kukosa kuwa na kiasi kosa kuwa na kujizuia katika hasira kwa hivyo mpendwa usipokuwa na kiasi mambo mengi katika maishani mwako yatatatizika yatakuwa na shida ndo maana akasema ya kwamba kati ya hayo tisa hili la tisa i kiasi naliweka mwisho kwa sababu katikati ya hayo yote lazima kuwe na kiasi mpaka maandiko yakasema ya kwamba katika upendo pia kwako wewe kuelekea mwanao lazima kuwe na kiasi kwa nini kwa sababu unapompenda kiasi kwamba hauwezi ukamwadhibu utakujalia baadaye katika kila kitu lazima kuwe na kiasi tafika mahali useme ya kwamba ni kweli mwanangu nakufena lakini kwa hili nitakuchapa kwa maana sasa upendo umefikia unaweka kiasi ili kwamba ajue ya kwamba nililolifanya halistahili na kwa sababu ya hiyo unatengeneza utu ndani ya mpendwa yule ndani ya mtoto yule ili ijapofika katika nyakati za kujitegemea tena awe ni mtu ambaye anaweza kuaminika na anaweza kutegemewa lakini ukimtendekeza utafika mahali utakuja kulia ya kwamba laiti ningejua kwa hizo katika kila jambo lazima kipengele hii kimpendwa kiweze kuwemo tuzasikia wazee wakipiga wakizao chida ni kukosa kiasi tu tena huyu mzee huyu yesu ni bwana katika maisha yake lakini anapiga mke wake kwa sababu eti amekashurika sasa katika zile hasira amekosa kuwa na kipengele hiki cha kujizuia lakini kupiga ni vibaya kwa nini kunaitwa kupiga biblia katika kitabu cha marco kumi na sita hapo kimesema ya kwamba utaweka mikono juu ya wagonjwa na watapata nini walizungumza jinsi ya uzito a mkono utakaoweka kwa, kwa hivyo kule kupiga alukaa anaweka mkono pia <laughs> lakini kwa nini kupiga kukaitwa mikono ni kwamba sasa umeenda zaidi ya kile kiasi kilichowekwa cha kuweka mikono kwa hivyo pia katika kuweka hiyo mikono lazima kuwe na nini na kiasi lazima tuwe na kujizuia wapendwa kwa maana ukweli mwanadamu yeye ni mtu aliye na hasira lakini hasira zijapo lazima pia uwe na kujizuia uwe na kiasi la sivyo utajutia kwa maana utamshika mtoto shingo atakapokuwa utakapokuwa asila zimekutoka huyo mtoto hayoni hauko anayejuta ni nani ni wewe kisa maana umekosa kuwa na kiasi khivyo ni lazima katika maishani mwetu wapendwa tuwe na kiasi tuwe na kujizuia tuwe na kiasi katika maishani mwetu hivo katika hali yoyote maishani mwako hiki kiasi lazima kiweko katika loloto ulitendalo lazima kuwe na nini na kiasi sasa jambo la kushangaza ni hivi tumekuwa na mwezi wa kufunga hivi lakini kuna wengine hawakufuka kwa sabbu hawana nini kiasi cha kula hawawezi kujizuia shida ni si kwamba haweze, shida hauna kiasi huliambiwa kula basi wala tu kwa maana hauna haunahauwezi ukajizuia sasa wewe unachohitaji ni kwamba umsaidie umwambia roho mtakatifu akusaidie ah, uwe na kiasi katika upande hwa nini sijui kwa nini mtu anapokuwa hajisikii vizuri mwilini mwake kiafya kitu cha kwanza kuondolewa ni kula sijui mpaka ni mtu mzima alakfaya kumbembeleza kula hata kidogo kula hata kidogo sasa usingoje mpaka uwe husiki vizuri tukisema hebu husika ili uweze kupatia kiasi kule kula kwako kwa hivyo wapendwa ninaona ya kwamba katika kila sehemu maishani mwetu lazima kuwe na nini na kiasi hasa sisi tuliomjuwa yesu kristo lazima tuwe na kiasi wapendwa lazima tuwe na kujizuia kwa maana hicho kiasi ni kujuzuia kwamba nafasi ya kufanya iko lakini sasa kwa sababu ya jambo fulani wajuzuia usitende kile ambacho ungetaka kutenda kwahivyo kile ulichokuwa ni ukipate kikaondoka kwa sababu huku wana kiasi katika kungojea kwako hukuwa na subira katika kuondoka kwako laiti ungekuwa na subira basi ungepata yale yaliyokuwa yamekuangukia na esau angekuwa na kiasi katika kuisiile njaa angekuwa ameuza ule ile haki ya kuzaliwa kwake wa kwanba na hacha niseme hivi tusipofanyia kazi kipengele hiki wapendwa kutembea kwetu na mungu kunakuwa na shida kutakuwa na matatizo kwa sababu chochote kitakachoenda zaidi ya kile kinachohitajika huwa tayari ni makosa na kama ni makosa machoni kwa bwana basi itakuwa ni vigumu sisi kutembea na mungu tunaona ndugu yetu hapa waamuzi waamuzi n waamuzi mi n n kwanza samsoni akatelemkia timna akaona mwanamke huko timna mmojawapo wa binti za wafilisti kisha akapanda akamwambia baba yake na mama yake akasema nimeona mwanamke huko timna mmojawapo wa binti za wafilisti basi mnipatie ni mwoe ndipo baba yake na mama yake wakamwambia je hapana mwanamke hata mmoja katika ndugu zako au katika jamaa zangu zote hata uende kumwoa mwanamke kwa hawa wafilisti wasiotahiriwa samsoni akamwambia baba yake mnipatie huyo kwa maana ananipendeza sana angalia huyu ndugu alikuwa mnadhiri wa bwana na sheria ya waisraeli walikuwa wameambiwa ya kwamba wasioe kutokana na kabila zingine za nje zisizokuwa zile za israeli hilo ndio likuwa ni sheria na hata kuzaliwa kwake kulikuwa na sheria alizokuwa mamake amepewa na babaki lakini alipokuwa anatembea tembea akaenda akaona msichana ambaye hajaokoka na bibilia inasema ya kwamba akampenda livyoangalia kuna shida hapa na alipompenda akarudi kwa baba na mama yake akawaambia nimeona binti kule lakini si mwokovu lakini kando na hiyo nataka kumuoa mzee akamwambia kwani umekosa eh? msichana wa kuoa hapa kanisani na kama hapo umekosa hayo makanisa mengine yote ya kilifi hakuna mschana ambaye anafaa uoye wakasema aa haja y ukoka lakini mimi nimempenda hivyo hivyo mara ngapi nyimi umefanya hivyo hmm? dada amekutana na ndugu haja ukoka lakini anasema ya kwamba ili muradhi ananipenda nami ninompenda nitamuokosha kiasi lazima wapendwa tuangalie hapa huyu ndugu ni mnadhiri na sheria ni kwamba giza na nuru hazipaswi kushikamana lakini sasa kwa sababu ya kutokuwa na kiasi katika kupenda kwake kukamsababisha kuingia katika kuvunja kanuni za mungu maishani mwake mara ngapi tumezivunja wapena kwa sababu ya kutokuwa na kiasi samsoni hmm? akaambiwa ndugu eh? mtoto wewe umekosa msichana katika nchi ya israeli mpaka waenda kuoa kwa sababu amesema kutoka kwa wale wasiotairiwa kumaanisha unaenda kuoko wale ambao hawajaukoka akasema hivyo hivyo mara ngapi umejikuta katika hali hiyo ya kwamba umeingia katika sehemu ambayo kuna mambo yasiyopendeza kulingana na imani ulionayo haupaswi kufanya hivyo lakini kwa sababu umependa sana kile ambacho kiko pale unasema ya kwamba acha nifanya alafu nafanya nini tatobo sasa tatizo si siwew tatizo ni kwamba hauna kiasi ndani yako kiasi yes. akakosa kujizuia akaenda zaidi ya ile mipaka aliyowekewa kwamba alipaswa aowe katika mipaka ya wana wa israeli si nje ya mipaka hiyo umepaswa uolewe katika mpaka ya waokovu si kwa wale ambao hawajaokoka lakini mara ngapi mabinti wameolewa na wandugu ambao hawajamjua bwana kisanamana kiasi amekosa kuvumilia anasema sasa nilikuwa na ngoja ya huyu ndugu akuja wakuokoka haja kuja sasa nimegonga thalathini hapa nitaenda aliyekuambia zaidi ya thelathini mtu haolewi nai sasa kwa sababu umekoswa kiasi unajiingiza kati ya ugomvi na mungu unajiingiza katika makosa ambayo mungu amesema ya kwamba usitende kwa maana umekosa kujizuia ombi langu ni kwamba bwana atusaidie wapenda maeneo tunayoenda ndugu zangu sasa ni magumu lakini ni wale watakaokuwa na kiasi ni wale watakaojizuia ndiyo watakaotembea na mungu lakini usipokuwa na kiasi ndugu yangu usipokuwa na kiasi dada yangu hautaweza kuupendeza moyo wa bwana na hatuanze sisi na alikuwa haanze samson kwa nini kwa sababu kut- aliyekuwa amemtangulia na akawa katika mazingira magumu katika hali hiyo ya kupendwa lakini video hivyo akajizuia na akasema ya kwamba siwezi nikamtenda mungu dhambi na alipoona ya kwamba hali inazidikwa ngumu ikabidi akimbie kwa hivyo kama hauwezi kujizuia troa yusufu alitoroka mke wa potifa kwa hivyo si jaribio ambalo samsoni ndiye alikuwa anaanza kulikuwa na wenzake wenzakewalioweka kiasi ndani yake walioweka kujizuia ili kwamba aweze kumpendeza mungu hata na wewe nawe unaweza hauna sababu ya kumkosea bwana kwa sababu echi ilikuwa ni mahali hapawezekani yusufu alikuwa katika chumba lakini vivyo hivyo vikawezekana kwa maana alijuzuia kivyowezekana mpendwa kujizuia kwa kile ambacho kilikukuta ambacho kilikuwa ni kinyume na matakwa ya bwana ulikuwa unaweza kukiepuka liti eungeweza kuhusisha kiasi kujizuia katika maishani mwako majira yale kwa hivyo tuna mkosea mungu kwa sababu nimekosa kuwa na kiasi katika maishani mwangu nimekosa kuwa na kiasi katika maishani mwangu kumi na sita anasemaji huyo huyu ndungu tena samsoni akaenda gaza wamuzi kumi na sita samsoni akaenda gaza akaona huko mwanamke kahaba akaingia kwake watu wa gaza waka, wakaambiwa ya kwamba huyo samsoni amekuja huku wakamzingira waka wakamvizia usiku kucha penye lango la mji wakanyamaza kimya usiku kucha wakasema na tungoje mpaka mapambazuko ndipo tutamuua yaani huu ndugu hakuwa na kiasi huku ameona hivi ameenda kwa kwakahapa kwani alikuwa na shida gani shida ni kwamba alikuwa hana self control alikuwa hawezi kujuzuia ni wangapi wako kanisani na wakipisha wanapisha gari lakini hawapishi skati kisa control hawezi kujizuia hana kiasi sasa ni matatizo hayo ya kuto kumruhusu roho mtakatifu kutawala ndani yako wengine tumekosa kuwa na kiasi tumekosa kujizuia katika kupiga domo wewe hauna shida kwako ni kutangaza mtangazaji hauna kiasi ukipata jambo jipya wasikia kule ndani wa wa utapata lini mtu umwambie ukosefu wa kiasi sasa ombilam umwambie bwana anisaidie mwambie bwana nisaidie hiki kipengele cha kiasi kifanye kazi ndani yangu kwa maana kikifanya kazi ndani yako kitakusaidia katika maisha yako ya kila siku kwa maana tunakutana na vitu vingi ambavyo vinataka tuwe na kiasi katika maishanimwetu tuwe na hiyo self control huyu mzungu ni alikiweka self control yaani hii hakuna atakayekuja kukuzuia ni wewe mwenyewe uwe na hicho kithibiti mwendo katika maisha yako ambayo samson alikuwa hana hakuwa na speed governor sasa wengi sana hatuna hivyo vithibiti mwendo katika maeneo mengi maishani mwetu hatuna lakini ombi langu ni kwamba kwanzia leo mwambie bwana nisaidie kwamba niwe na kicho kithibiti mwendo katika lugha ya kisasa kujizuia ya kwamba natamani kweli lakini sasa kwa sababu neno limesema sivyo ujizuie kama vile gari inataka kweli ndio lakini kumewekwa ichwa kidhibiti mwendo haiwezi na ikijaribu kuna kile kisauti kinalia namkumbusha dereva kwamba hasa hapo hatakunilazimisha kilu ndugu zangu sijui ni eneo gani ambalo una changamoto nalo katika hiki kiasi naomba bwana akusaidie uwe na kiasi katika eneo hilo uwe na kujizuia katika jambo hilo ili kwamba utembee katika njia ya sawa na bwana mungu wako kiasi. sijui lakini eneo ambalo wakati mwingi wanadamu hasa wamekosa kiasi ni mahali pa fedha ukiziona uko tayari kufanya lolote ili ilifanini uzipate huyo ni pepo usipojizuia basi na ziko hapo utafanya vile atakavyo huyo mwenye pesa ili uzipate na huku maandiko yako wazi kabisa yanakuambia ya kwamba hiki unachotaka kufanya sivyo kidhibiti mwendo hauna katika upande huo na hauanzi wewe kilikuweko pia kilikosekana pia kwa anania na nani nasafiri kujizuia kwa maana wazo litakuja lakini ili kwamba usitekeleze wazo hilo ambalo halifai ni weo fanini ujizuie uwe na hicho kithibiti control ndo uweze kujizuia usitende kile kilichokuja katika akili yako ambacho ni kinyume na mapenzi ya bwana kinawezekana na yule aliye na kipengele hiki cha hatatumalizia na hii hapa samueli wa kwanza kumi na tatusamueli wa kwanza kumi na tatu acatusomi kuanzia mstari huo wa kwanza sauli alikuwa na umri wa miaka kadha wa kadha hapo alipoanza kutawala naye akatawala miaka kadha wa kadha juu ya israeli naye sauli alijichagulia watu elfu tatu wa israeli ambao katika hao efu bii walikuwa pamoja na sauli katika mikmashi na katika mlima wa bethel elfu moja pamoja na yonathani ktika gibea ya benjamin na wale watu waliosalia akawaruhusu waende kila mtu hemani kwake yonathani akaipiga hiyo ngome ya wafilisti iliyokuwako huko gibea nao wafilisti wakapata habari naye sauli akapiga tarumbeta katika nchi yote huku akisema na nawasikie waibrania waisraeli wote wawasikie habari ya kwamba sauli ameipiga hiyo ngome ya wafilisti na ya kwamba waisraeli haya hebu turuke mstari wa nane akangoja siku ya saba kwa kadri ya muhula uliowekwa na samueli lakini samueli hakuja giligal na hao watu wakasema wa, wa, nao hao watu wakatawanyika mbali naye sauli akasema nileteni hapa sadaka ya kuteketezwa na sadaka za amani akaitoa sadaka ya kuteketezwa hata mara alipokwisha kuitoa hiyo sadaka ya kuteketezwa kumbe samueli akatokea naye sauli akatoka kwenda kumlaki na kumsalimu samuel akasema umefanya nini naye sauli akasema ni kwa sababu naliona ya kuwa watu wanatawanyika mbali nani na wewe huku na siku zile zilizonenwa nao wafilisti wamekusanyika pamoja huko ni kimashi basi nikasema wafilisti watanishukia sasa mpaka giligali kabla sijaomba fadhili za bwana kwa hiyo na nalijishurutisha nikatoa sadaka ya kuteketezwa nai samueli akamwambia sauli umefanya upumbavu hhukuishika amri ya bwana mungu wako aliyekuamuru kwa maana bwana angeliufanya ufalme wako kuwa imara juu ya israeli lakini sasa ufalme wako hautadumu bwana amejitafutia mtu aupendezaye au moyo wake naye bwana amemwamuru yeye kuwa mkuu juu ya watu wake kwa sababu wewe hukulishika neno lake bwana alilokuamuru tunaona kiasi hapo inajitokeza huyu ndugu samueli ndugu sauli alikuwa ni mfalme na kazi za mfalme zilikuwa ni dhahiri na pia kukawa kuna kazi za nabii kwa hivyo kazi za kiroho zilikuwa ni za nabii kazi za kifalme zilikuwa ni zile kazi asilia za kuchunga na kulinda nchi lakini huyu ndugu kwa kukosa kuvumilia eh? kukosa kuwa na kule self control kujizuia alipoona hali zinakuwa ngumu akasema watu wananitoroka na maadui wanakuja na hapa sheria ni kwamba ni ngoje mpaka samueli aje atoe sadaka kwa bwana afanye maombe na sasa nimengoja siku ya saba hajafika ule uoga na wasiwasi na hatari iliyokuwa anaiona akaiweka kipaumbele kcha kwamba akakosa kuwa na kujizuia ya kwamba hata kama wanasonga polepole lakini mimi nitavumilia nitajizuia mpaka samueli atakapokuja fanya maombi hapa bwana asifiwe wasifiw inaona kitu hapa wapendwa usipokuwa na kujizuia una vitu unavyohatarisha kupoteza maishani mwako huyu ndugu kwa kutokuwa na kujizuia alipoteza ule utawala kwa kufanya kitu ambacho hakimpasi kufanya samueli akamwambia ni sawa umefanywa upumbavu kwa maana ungekuwa na kiasi ukajizuia kweli uoga upo kweli maadui wapo kweli wanakuja lakini ukajizuia ili kwamba ni ungoje mpaka nije niombe ombe rabi kwa bwana vufanye kama mungu alivyoweka taratibu yake ya kwamba mambo ya kifalme ni yako na mambo ya kikuhani ni yangu mimi hivi sasa umefanya hivyo kwa kutokuwa na kujizuia basi ufalme wako umeondolewa kwako umepewa mtu mwingine kwa maana umekosa kusikia na kushika amri ya bwana mungu wako wangapi tumekosa hivyo ombi langu ndugu yangu ni kwamba uelewe na ufahamu hiki kipengele ni muhimu sana katika maishani mwako hasa katika maisha yako ya kila siku kwa maana unakutana na vitu kila siku ambavyo vinahitaji kujizuia ili uepukane na matatizo ambayo yangetokea kama hungejizuia kwa hivyo ombi la moyo wagu bwana akusaidie na mimi nayefanini amisaidie ili kila inapoitwa leo tuhakikishe ya kwamba tunaenenda kulingana na kusudi la mungu katika maishani mwetu hivyo taka ninene ya kwamba hili tunda la roho katika maishani mwako ni muhimu sana wewe mwamini ni muhimu sana kwa maana ndilo linaloumba tabia ya mtu wa kuokoka mtu wa kuokoka anapaswa aweze kujidhihirisha katika vipengele hivyo vya tunda la roho mtakatifu na tutakaporuhusu tunda hili la roho mtakatifu lifanye kazi katika maishani mwetu na kuhakikishia ya kwamba hautakuwa na shida na bwana mungu wako pili hautakuwa na shida na mwanadamu yoyote utakayekaa karibu naye kwa maana katika hali zote atakazojitokeza utakuwa una jinsi ya kumshughulikia katika vipengele tis ya tunda la roho mtakatifu kwa hivyo jibidishe na uwe na shauku na tamanio ya kwamba mungu nisaidie huyu roho aliye ndani yangu aweze kujidhihirisha katika tunda lake katika maishani mwangu Lazim. uhakikishe ya kwamba tunda hili roho mtakatifu inafanya kazi katika maishani mwako lakini una jukumu la kuhakikisha ya kwamba haumhuzunishi huyo roho mtakatifu kwa mana ukimhuzunisha atatoweka na akitoweka anatoka pamoja na virago vyake anatoka pamoja na hilo tunda lake lakini naomba umwombe bwana kwamba ahakikishe kwamba tunda hili la roho mtakatifu lina ndani yako na sikukaa tu lakini lifanye kazi katika maishani mwako kwa sababu hiyo ndivyo tutakavyoweza kuishi vyema na kila atakayekuwa karibu na wewe na ndivyo tutakavyoweza kupiga vita vyema mwendo tukaumalize katika hali inayostahili na imani tukaweze kuiweka tunda na roho mtakatifu naomba tusimame