we have that innate, inherent power and desire lakini sio kila mtu anafikia kilele cha ukuu sio kila mtu si kila mtu unataka tukujue lipa gharama ndio tukujue unataka uitwe na majina mazuri lipa gharama ndio uitwe na majina yanayostahili wewe kuitwa unataka uwe mchungaji mwenye nguvu za roho mtakatifu lipa gharama lipa gharama unataka uwe mwimbaji ambaye ukiimba roho wa bwana anashuka anatembea na anaponya watu na anakomboa watu lipa gharama unataka uwe mhuduma mwenye nguvu ambaye hata usiponena ukiingia tu kwa kiwanja mapepo yanaanza kulia yanauliza mbone umekuja kabla ya wakati wetu maana yesu walimuuliza mapepo yalimtambua yesu na Jesus Christ of Nazareth. Why have you come before our time lipa nini yes ukimuona mtu nje atadhihirisha mahali alikotoka mahali alikotoka maana kwa mila na desturi za wakauma tutamjua pita mahali alipotoka mbuzi kwa mila na desturi za wachonyi nimesema lakini unisikie kwa makini kwa mila na desturi za wachonyi utamjua nani kasisi mwarome <laughs> lakini sasa sisi ambao ni wa yesu kwa mila na desturi za mbinguni za yesu kristo utawajua hao kwa matunda yao utawatambua na utawajua ya kwamba hawa maana hata wanafunzi wa yesu walipoonekana wakizungumza kwa ujasiri na kwa uhodari wale mabwana wakaongea wenyewe bila kuambiwa na mtu akasema hawa they that this must have been with jesus christ ni kama uweke manukato na uweke marashi tukikurumbana tu pekee yake inatosha maana harufu yako nitabeba unaweza kuwa kwa matatu na upate mtu alijimwagia marashi na umeoa ukifika kwa nyumba unaulizwa kwani haya marashi haya sio yako ya kawaida haya yako na ya kwani leo umenunua yapi ama umekuwa wapi kumbe ni mtu mwingine kwa matatu alikuwa ameoga marashi kuna watu wanakuanga hivyo sasa tuwachane tunaambiwa we are the fragrance of jesus christ sisi ni kama kamani manukato ya yesu kristo watu waliokuwa watu wanaotembea na yesu watu wanaoishi ndani ya yesu watu wanaoishi yesu wananukia yesu amen lipa nini gharama mi naona kuna kitu mungu anazungumza nimesikia tangu asubuhi nilikuwa pale nikisikiza ibada nikajua mungu anaongea kitu nimesikia yule mtumishi wa mungu pale maua ni debora eh nikasikia mungu anaongea kitu nami naweka msumari ulipe nini gharama ulipe harama ukuu ni nini What is greatness? ukuu ni nini ukubwa ni nini katika ulimwengu ulimwengu umeweka njia yake ya ku ama kueleza ukubwa katika ulimwengu ukubwa ni mali ukubwa ni vitu ukubwa ni wingi wa vitu ulivyo navyo na utajiri wa kidunia na sifa ambazo watu wanakuwekea hivyo ndio dunia inasema ninyi ambao mnapenda mpira sana world world cup cup ni ni lini football world cup ni lini i 2020? of 02hata ah, imefika imeiva inachezwa ina wapi ah, ah, we si msri wewe msewe wachana hiyo hiyo hiyo wachia vijana <laughs> ni wapi katar ni katari katari ni eh, katar katari kuna mchezaji mmoja anaitwa cr7 mnamjua huyo eh? ni wa timu gani nchi ya portugal oh. na anachezea timu gani kule uingereza Mani- manchester united huyo bwana ndiye mwanadamu wa pekee duniani ambaye anafuatwa na watu wengi sana katika instagram huyo bwana anakaribia 50 million half a billion people kufikia tarehe saba mwezi huu alikuwa na 493 million followers on instagram yo mtu na wanasema akiposti kitu tu pekee yake thamani ya posti yake mmoja ni pounds milioni tatu nukta moja akstpost moja akitupa tu kitu kimoja kwa huyo mtandao wake thamani ya hiyo kutuma kwake huo ujumbe ni 3 million pounds piga hesabu pesa ya kenya sasa ulimwengu unamwita huyo bwana the great, the legend gharama aliyolipa tunaijua the price he has paid katika dunia ile gharama amelipa tunaijua kuna kunamjamaa wa ineos una mj jamaa wa ineos anaitwa nani anaitwa kipchoge ah, yule aliyekimbia kule anaitwa nani kipchoge i kipchoge somebody sambody e, huyo eh? walikua amita the man alikimbia marathon eh? si ndio na alafu jus akaenda akavunja rekodi yake kuna mjamaa kule mare, kule uingereza rechfield alimpatia 5 billion Kenya shillings kwa sababu ya kushinda hiyo mbio alafu alikuwa anasema akona zile da zile maisusu da sita hua usiku zinammwilikia wakati anakimbia usiku wewo umelala yeye magari yanamumwilikia akimbie mbio maana anavyofanya usiku ndivyo tumwonavyo mchana maana analipa nini gharama hao ni watu wa ulimwengu wanalipa gharama tunawafuata we are followers. Tunawafuata. we are followers we follow them they they make money they have paid the price tukuje sisi kama wakristo sisi kama wakristo niulize eh siku hizi kila mtu watu wengi wanafungua youtube channels kila watu wengi sana lakini nyingi zinakwama hata kufikia followers elfu moja inakuwa matatizo kupata likes hata mia moja ni shida kwa nini kuna gharama ni ulipe na umeshindwa you have no content hauna kitu ya kuweka uliposti miguu ukaposti nywele ukaposti nini vikaisha uliposti mwili ukaisha you have nothing to post no so no content and no price and therefore you remain there unabaki pale si ni ukweli thats tu lakini mtu ambaye ako na onent ako na uality na ako tayari kulipa gharama ya kutafuta vitu vizuri katika yesu anajenga jina na anakuwa na anakomaa katika yesu eh, hebu tuwekee the first reading tuwekeepale anezasema tu leo sina cha kusoma wakorintho w62wakorintho wa z 62 maana mulinunuliwa ukitaka kufuatilia anzia kutoka julakim nasoma tu a mstari mmoja maana mulinunuliwa kwa thamani sasa basi mtukuzeni mungu katika mili yenu mulinunuliwa kwa thamani yaani kuna gharama ambayo mtu alilipa ili wewe na mimi tuitwe wana katika nyumba ya bwana kama mume nikienda kulipa mahari nioe nimelipa gharama ya upendo kwa sababu nilimpenda na nikatamani kuishi na yeye niliingia kwa mfuko na mali yangu nikaenda kulipa kama kusema asanteni kwa kunichungia kunizalia na kunilelea huyu msichana na nimekuja kumchukua nami nikilipa mahari akiingia kwa nyumba niko na matarajio have expectations yes niko na matarajio ili na yeye afanyeerotion i have to see kama anashukulia gharama yangu kwa muzaha ama gharama yangu kwa uzito uzitouna utaona tu you will see kama anashukulia gharama ya upendo kwa uzito ama kwa madharau ama kwa kutojali maana wakristo wengi hawajali careless with salvation kipande cha papa maana mlinunuliwa kwa thamani hebu weka warumi hiyo next warumi warumi ah, sorry galatians yes hiyo hiyo wagalatia yeah. uh, nihii kweli lakini nasema ya kuwa mrithi wakati wote awapo mtoto hana tofauti na mtumwa ingawa ni bwana wa wote wawote He? bali yuko chini ya mawakili na watunzaji hadi wakati uliokwisha kuamriwa na baba kadhalika sisi tulipokuwa watoto tulikuwa tukitumikishwa na kawaida za kwanza za dunia lakini ulipowadia utimilifu wa wakati mungu alimtuma mwanawe ambaye amezaliwa na mwanamke amezaliwa chini ya sheria uh-huh, tano kusudi awakomboe hao waliokuwa chini ya sheria ili sisi tupate kupokea hali ya kuwa wanasans na mimi kama muzazi exe On my biological children ogicalchildewatoto waliotoka kwa tumbo kwa uzao wangu biolojical kibiolojia niko na matarajio na tarajio la kwanza ni kwamba i iwan them to beesponsible wawe watu wa kujukumika watu wa kujukumika mwenye hata nikimuacha kwa nyumba sitamkuta amewasha runinga ameweka miguu juu anakula nini hii vyombo ni chafu nyumba ni chafu takataka zimejaa na amekaa tu anabonga story na kuangalia ame sasa responsibility mtoto ambaye anachukulia kile ambacho mimi nakithamini kwa uzito imeandikwa katika bibilia bwana mmoja akaendea alikuwa na watoto wawili akawaendea akamwambia wa kwanza enenda ukafanye enenda shambani akamutuma akasema nini nitaenda lakini hakuenda akamwendea wapili akamwambia enda akasema sitaenda lakini baadaye akagairi akaenda hisi ni wana na mungu anataka tujukumike being responsible jambo lingine katika malakae anauliza kama mimi ni baba yenu if iam your fath ere is my onoon ni nini ni nini heshima tulinunuliwa na mtu akalipa gharama kuna matarajio are we responsible arwiesnibe ready to pay the price to be true sons of god where is my eeismyon heshima yangu iko wapi hata <laughs> sisi ambao eh, tumeoa ita kma kuna kitu ambacho mume kama mimi nataka ni nini heshima heshima heshima respect. Respect. respect hata kama wee ni mtoto wangu na hauniheshimu hautakosa kuwa mtoto wangu lakini sitafurahia i i will not be happy wan't smile at you i am not mnotapeause hauni heshimu kwa mali yako vitu vyako na jinsi unavyonibeba na unavyojitokeleza mbele zangu heshima siioni sitafurahi i will not be happy sitafurahi gharama ambayo ni tulipe sijaona mtu yeyote aliyepanda ngazi katika maeneo yoyote bila kupeana kitu fulani I have never seen anyone who went higher without giving up something. You can't go up unless you give up. You can't go up unless you give up. Unataka uwe mwanasayansi? Unajua kile ambacho wanasayansi wanafanya? unataka ufaulu katika maeneo ulio wale waliofaulu katika maeneo hayo unajua unataka uwe mtume wa yesu kristo umeangalia maisha ya mitume katika bibilia umeangalia paulo umeangalia petero umeangalia maisha yao na gharama waliyolipa yesu kristo tunaambiwa alipewa jina He paid the price. You cannot go up if you can't give up. You can't be a prayer warrior if you don't give up sleep. You can't be a prayer warrior if you don't give up sleep. You, you, up sleep. you struggle with a blanket. You become a prayer dwarf. How easy Come on and kwa sababu ya kula sana you can't be uca in the flesh and expect to become healthy in the spirit ukila sana ile pipe ya kupitisha mambo ya mungu inabanwa inakuwa kidogo hata mungu akiongea husikii mungu anakuita husikii anakuambia muka uombe huamki enda ukahubiri huendi unasema na, na mimi nitakuwa mkubwau unataka kuwa mkubwa watu walilipa gharama the ultimate price of greatness is death. The ultimate price price of of greatness greatness is is death death the called yani ile gharama kubwa ya ukuu na ukubwa ni kifo <laughs> so unauliza ni kufe ndio nikuwe mkubwa eh, ukufe kufe ndio kuwe mkubwa katika bibilia gharama kubwa yesu aliyolipa ni kufa wapi msalabani na kwa sababu alitufia hatufi tena kimwili hatu, hatufi fizikali ili uzikwe lakini yu daye to self, self. mtu aliyenunuliwa anajitawala kweli mtu aliyenunuliwa kwa thamani kwa gharama kubwa anajitawala kweli hata bibilia iliambia hawa na gani ilimwambia wewe matamanio yako itakuwa kwa nani kwa mume wako sihivyo ndo inasema ama mi naongea maneno yangu kwa hivyo hata muke ajitawali hmm. kama vile mke ni mwili wa kristo hmm? Hmm. investment ya muke iliwekwa ndani ya bwana buwa? ya mtu aliyenunuliwa hatujasema tumenunua wake hapana sisemi hivyo natumia tu hiyo huo mfano na ile wisdom ama hekima ndani ya hilo jambo ya kwamba kama umenunuliwa hujitawali tena aliyekununua kwani kama wee ni mtumwa aliyekununua ndiye anakutawala aliyekununua anakuamurisha enda rudi kuja kaa simama lala kula enda kwa choo kila kitu hiyo <laughs> ni mtumwa hata kuenda kwa choo ni aprogram d nilimwambia siku ingine hapo mtu alisema ali, ali, ali jok akaambia kama <laughs> alienda kwa choo akaona mtu ameandika akamwambia kama ungetia bidii kimasomo kama vile unafanya hapo ung-ungekuwa unge, mbali sana wewe ungekuwa mbali sana That's the only place you concentrate upende usipende na no ukiambwa uombe no concentration hmm. lakini ukienda hapo by force by fire you ie o aliyekununua anakutawala wacha nitaje mambo machache hapa nitaje mambo machache jambo la kwanza mungu anataka uwe mkuu anataka uwe mkubwa katika maeneo yote ya maisha yako anataka hivyo na tunamuona baba yetu wa imani ibrahimu wakati alipoitwa na mungu mwanzo kumi na mbili mstari wa kwanza mpaka wa nne espesiali huo mstari wa pili bwana akamwambia abraham toka wewe katika nchi yako na jamaa zako na nyumba ya baba yako uende mpaka nchi nitakayokuonyesha nami nitakufanya wewe kuwa taifa kubwa na kukubariki na kulikuza jina lako na uwe baraka nami nitawabariki wakubarikio naye akulanie ni na katika wewe jamaa zako zote za dunia watabarikiwa ine basi abrahamu akaenda kama bwana alivyomwamuru lutu akaenda pamoja naye naye abrahamu alikuwa mtu wa miaka sabini na mitano alipotoka harani vastu imesema ntakufanywa uwe taifa kubwa na jina lako liwe kuu make you a great nation and i will make your name great hivyo ndio mungu aliambia abrahamu na sisi ni wana wa abrahamu kupitia kwa yesu kristo kilichoambiwa baba yetu ni chetu urithi wa baba yetu ni wetu so as was, we are. as jesus was, we are. as we we we jesus he is soaaaa aso ukuu ni hatima yako katika maeneo ya maisha yako that is your that is is your your yakotriht na mungu aliweka uwezo huo ndani yako ili uwe mkuu na anasema lakini alisema i will make lakini sisi tumegeuza tunasema iweiy alisema i will make you mimi ndiye nitakaye kufanya alipoita kina petero na wale wavuvi wengine aliwaambia make, oh make you i will nitakufanya na ndiposa tuna tunang'ang'ana ukigeuza formula utangangana ukigeuza formula utangang'ana kile ambacho ungekifanya kwa urahisi utatoa machozi mengine ni damu utatoa ama hata pengine utakufa na usifikie kile ambacho unatafuta kile ambacho ungekipata kwa urahisi utang'ang'ana kwa sababu umegeuza formula mungu anataka tuwe watu wakuu tuwe watu wakuu lakini ni lazima tufuatilie ule mtiririko ambao yeye mwenyewe amesema hebu weka mathayo ishirini hapo from 20 to 24 mathayo ishirini ndipo mama yao wana wa zebedayo akamwendea pamoja na wanawe akamusujudia na kumwomba kitu akamwambia wataka nini akamwambia agiza kwamba hawa wanangu wawili waketi mmoja mkono wa kulia na mumoja mkono wa kushoto katika ufalume wako yesu akajibu akasema hamjui munaloliomba je mnaweza kunywea kikombe nitakachonywea mimi wakamwambia twaweza akawaambia hakika mtakinywea kikombe changu lakini kuketi mkono wangu wa kulia na mkono wangu wa kushoto sina amri kuwapa bali watapewa waliowekewa tayari na baba yangu4 na wale kumi waliposikia waliwakasirikia wale ndugu wawili hivyo ndivyo tulivyo mama alijua ya kwamba wakati wa yesu kuenda umekaribia sasa anafanya kampein anasema yesu ukiingia kwa himaya yako ukuu wako na ufalume wako appoint huyu deputy president na huyu prime secretary si hao ndio husimama upandehu na upande huyu wa rais ama namna gani ama hamjaona kila wakati akiadresi nchi wamesimama hapa na huu ndio akasema kukulia na kushoto ana campaign in advance akaambiwa ulichokitisha unajua kweli do you know what you are asking for in short anaulizwa gharama yake unaijua do you know the price na hivyo ndivyo tulivyo wengi wetu tunataka ukubwa bila gharama unataka nguvu za mungu bila gharama hata mungu hupeana vitu vyake kwa watu waaminifu walio tayari kulipa gharama akaulizwa kikombe nitakachonywea nywea nacho mtakunywa hicho na ubatizo hapa haiko lakini katika kitabu cha mariko iko na ubatizo nitakaobatizwa nao mko tayari wakasema e hey, twaweza hivyo a ndio tunasema lakini ikija where the wherathe meets the road. the real place of action inakuwa ngumu because ni ngumu ni ngumu lakini inawezekana ni ngumu lakini inawezekana ili ndiyo by the way wale wengine waliposikia hiyo habari walikasirika sana kwa sababu wanashindwa kwani hawa na hawa ni kina nani kwani hao peke yao ndio wanataka ukubwa pia hata sisi tunataka na yesu akawaambia mtakunywa kikombe ambacho mii nitakunywa na maisha yao yalikuwa hivyo mpaka mwisho because kuna gharama ni lazima ili ndio tuweze kuingia kwa ukuu wetu lazima tuwe watiifu obedience obedience obedience is the the the first price price price you have to pay of of obedience, obedience. gharama ya kutii gharama ya kutii ibrahimu alipoambiwa utatoka nchi yenu kwa watu wenu utatoka na uende kwa nchi ambayo nitakuonyesha we imagine unaambua enda kwa nchi ambayo nitakuonyesha hata utaenda which which, which which way will you go now? Which Do you go go now to east west north or south toka kwa gate anza kutembea just picture hiyo imagine ile gate yako pale utoke utaenda njia gani utaenda baharini utaenda huku chini utaenda hivi utaenda wapi toka uende kwa nchi ambayo nitakuonyee gharama ambayo alibidi alipe ya kwanza ni kutii sauti ya mungu kama kuna ugonjwa unaolisumbua kanisa leo ni a plague today a contagious Plague today That is inflicting the chrcheoediene and especially, especially kuna dhambi inaitwa presumptuous si dhambi ya kutojali dhambi ya kuto yes kutodhambi ya kutojali ukiangalia zaburi ya, ya kumi na tisa mstari wa kumi na tatu daudi anazungumza pale zaburi ya kumi na tisa mstari wa kumi na tatu umzuie mtumishi wako asitende mambo ya kiburi yasinitawale mimi ndipo nitakapokuwa kamili nami nitakuwa safi sina kosa lililo kubwa weka kizungu put it in english hey, kama sawa ah, hapana keep back thy servant from also presumptuous sins dhambi ya kiburi ama dhambi ya kutojali let them not have dominion over me zisiwe na nguvu juu yangu then i shall be upright and i shall be innocent from the great transgression dhambi hii ni dhambi ambayo tunaifanya na macho yetu yakiwa wazi tunajua ya kwamba ni kosa We know it is sin, but we are committing it anyhow, anyway. Tunajua ni dhambi, lakini bado tunafanya, tukiwa macho ya wazi. It is a sin we commit in full knowledge. Full knowledge and light. Katika nuru na ufahamu. Hawa watu These are born again Christians. unajua wizi ni mbaya na ni lakini naiba tu hivyo nani hajui kuwa wizi ni mbaya hapa nani hajui ambayo hajui wizi ni dhambi nani hajui lakini siwatu anyway. siasabani wewe hawakai kanisa not, in this uh, not nani hajui uongo ni dhambi hapa nani hajui kwa uongo ni dhambi na ukiongea uongo so, ni kama baba yako nani ajui but we still lie. katika sheria za wayahudi in the law, the jewish law law jewish sins hazikuwa na msamaha had no atonement. kama umejua na umefanya Ni kifo. Lakini sasa anda ili naitua neema. Wakati wa Yesu Kristo bade. Yesu kuja. What happens? We are careless with God. We are careless with the word. And we are careless with the needs of other people. Hatujali. Kile ambacho mungu anajali. We are careless. Christians have become careless. Unaongaya. Anyhow. Fwah. unaingia kwa vikundi ambavyo vina vya mizaha watu wasiokuwa serious wanakufanya uingie kwa dhambi rahisi unaingia tu add me me in the the group send me the link ufanye nini huko na Ufanya, nothing you are doing nauhubiriu neno us wimbo uko tu kuangalia vitu na kucheka tu yako usiku mpaka saa sab ya usiku uko kwa whatsapp magrupu hayana maana Careless. Careless people. That's what we are. Most of us Christians. See what we Careless. Careless with God. Careless. With the word of God. Menola in black and white. But Nasema, God will understand. God will understand. you want to be great? You want to be be great great obey hakuna agument abrahamu hakuagu hakusago na mungu aliambiwa wachana na watu wa kwenu wewe umekataa kuwachana na wa maliza hapo pita <laughs> munga. Ah, munga yuko simwoni ah najua huo unakaa hapa karibu leo nimekutafuta sikuoni umeenda mbali sana eh? nikanataka kusema sanga <laughs> mungu akatokea kwa mdomo lakini wewe umekwama na mila na desturi za wakwenu umekwama na mila zisizofaa Careless. carelessness are ae willing to pay the price of obedience as as long as ibrahimu angebaki kwao taifa lake halingekuwa kuu na jina lake halingekuwa kuu angebaki tu hapo as as long as hatoki amebaki huko he will remain there <laughs> na unaona wewe umeshaiona mtoto ambaye amefika wakati wa kuachishwa kunyonya ninye ambao ni wazazi ama mko na ndugu hamuwezi kukosa kuona ile sarakasi huwa inafanywa ndio awache kunyonya huwa ni nini ina, inafanywa nyinyi wa mama <laughs> eh? ndio awache maanaake yeye lazima anyonye kwa lazima lakini weo hutaki anyonye unafanya nini unaweka pilipili unafanya nini unamwhamisha hmm? unaweka plasta Hmm? hiyo ndiyo kazi huwa inafanywa ndio mtu atoke kwa utoto utoto ambao unakufanya umekataa kutii mungu that is immaturity immaturity for you to move from being a boy or a girl to a man or woman mature obedience and transition ili ndio mungu akinena unasikia you are sensitive uko na ule unyeti wa rohoni ya kwamba mungu amezungumuza lightly so casually so lightly kama wewe mama unafanya sarakasi zote hizo ndio mtoto awache kukunyonya je nawe na mungu ndio uwache utoto uende kwa utu uzima wa kiroho you must be windi Winning. Winning, eh? You must say winning, wind. W E A N E D. Wind. Come on, in the zima weka ande uvuke. Come on, weke penipili weka ande uvuke. Do everything you can to transit to maturity and obey God. Without obedience, my friends, we will not go to the next level. be pasipo kutii hatusongi hatutasonga mbele hatusongi, hatusongi. you want to become a hatusongius ocbesi unataka uwe baraka maana ibrahimu aliambiwa na utakuwa baraka yaani wewe ukionekana ni baraka si lazima ujieleze hapana baraka inaonekana ndani yako you you are are the blessing you are the blessing lakini ilianzia na wapi obedience jambo la pili jambo la pili na hiyo disobedience is a sameja issue hata katika timotheo wa pili ile list imetajwa ya vitu vitafanyika katika wakati huu wa mwisho mmojawapo ni disobedience children are disobedient wives are disobedient husbands are disobedient kila mtu disobedient pastor disobedient washirika disobedient yaani mtu hayeyuki habanduki hasikii ameambiwa na ah, kasisi anasema kasisi hiyo kasisi wako iyo ni wako <laughs> yes. characters na bado anataka kuwa mku mkubwa wa nani who wer which kingdom and the ono anasema obey Story. Nyingu, siyombe, obedience just just just obey yes, just obey yes hiyo tu pekee yake just obey Will it be st no kwani ye abrahamu kuwacha watu wakwa likuwa rahisi haikuwa rahisi lakini alividi awawache bado ili aende kule mungu anataka kumpeleka jambo la pili jambo la pili consecration you must consecrate yourself what is consecration kwa kiswahili eh? ah, waswahili amuko hapa consecration en kuweka wakfu kujitakasa ama kujitenga. Being set apart. Being set apart. yourself unajua wapendwa kila mtu ako na mwito wake tofauti everybody has a different call And the demands of your call are not the same. On me. Your are <laughs> unaona unaona mtu anafanya mzaha mzaha na mambo ya mungu unamwona anafanya tu mzaha mzaha na mambo ya mungu na mungu kwa neema yake bado anamwezesha unasema oh ah, kama fulani alikuwa na muzaha na mungu bado akamwezesha hata mimi sini sawa tu Who told you that the the demand demand on on him is the same a hujawaisikia mtu ile mara ya kwanza ile mara ya kwanza umetoka nje urudi tena hamaisikia hiyo ile mara ya kwanza tu umesema wacha nionje watevtizi unaonja urudi na mwingine alionja akaonja akaoaa bado akarudi akarudiisaya is akatabiri akasema bikira atashika mimba na atamzaa mtoto naatamwita imanueli niulize kuna mahali mary ameandikwa pale kuna mahali mariamu aliandikwa katika huo, huo unabii hakuna ilisema nabiki? yes the qualification qualification was a virgin any virgin virgin any any in in israel will have met the first qualification. Any virgin in israel leo hii kama kuna kitu kina trend kwa vijana si wa hapa wanasema there is no need for virginity hiyo ni trend ina trend huko hapa lakini wanasema hivyo Yeah. nasema why about virginity? Why? hata ndio hata kuna mabikira kumi wametajwa katika bibilia bado A shall bear. so aaleso anyne consecrated yeyote aliyejitenga na kujiweka tofauti na kujilinda na kujitunza alikuwa step one. step steo kuingia katika mpango wa Mungu. imagine usiku ule ambao hiyo ilikuwa ni isaya ngapi isaya sab km n n isaya sab kumi na nne wefikiria usiku ule malaika ametumwa aje kwa mariamu alafu kabla afike bado wako hewani mariamu aende kwa yusufu si walikuwa wamesha nini enetwa nini walikuwa wame ni wachumba yes, wa eh? yeah. aende kwa yusufu aende kumpikia nini? kumpikia kumpikia nini nini eh? nini chapati mm-hmm. chapatiapati karanga tunaambia vijana usiwahi kanyaga nyumba ya kijana na wewe hata kama umechumbiana peke yako kwa giza usiende wanasema well, its old old old school old school pastor wanasemasul old school why not i am strong strong songware fulesh ina strong yes that's a fact old sul ndio yes naambia kijana usiende huko peke yako kama nimekutane mahali peupe nasema mimi niko na nguvu niko na mazigwembe ya kusimama kusimamai nasimama kiroho mimi niko sawa unaenda huko jambo moja alafu nayounaenda uku kunanyesha ukunyeshesiaiimajinimariamu ah, angeenda huko apike karanga karanga ipite kiasi alafu yusufu naye mwili upande mambo yafanyike enjel angegeuza barabara yes because been disqualified Because the demand for that job and that purpose was so great, so great consecration. Do you know the demand on your life? Je unajua uzito Mungu anataka kufanya katika maisha yako. Do you really know? And the price to pay. The price to pay. After all, situme to tu. Nini imebaki? and kama muke na mume tu. Tuendele. pronounced you man and and husband and wife emzee nawe uko na muke kule unenda kufanya nini lakini si wazee wa hapa what is oh, kama ungejua kama ungejua hatima yako na wale watu ambao wanakungojea wewe ushike barabara yako ili nao wasaidike ungeamka you will wake up. If you would know the line that is behind you waiting for you to arise and shine ungeamuka Na kama ungejua thamani ya wokovu wako na kitu kilicho ndani yako ungekitunza You will really value it and protect it ungetunza ungetunza Roho Mtakatifu anataka akushike mkono akutembeze katika ufalme akupeleke katika ngazi mpaka ngazi anataka akushike mkono he wants to take you in the spiritual reality uko ndani lakini anaangalia gharama je umelipa ama hujalipa gharama apart gharamawaefeso 57 basi angalieni sana jinsi mnavyoenda si kama watu wasio na hekima bali kama watu wenye hekima mkikomboa wakati kwa maana nyakati hizi ni za uovu kwa sababu hiyo msiwe wajinga bali mfahamu ni nini yaliyo mapenzi ya bwana mfahamu ni nini yaliyo mapenzi ya bwana vile unaishi ina, ita, ita, ita ama itafanya nini itategemea jinsi ambavyo umetambua kitu ambacho mungu anataka maishani mwako kama umeupata ufahamu wa kile kitu ambacho mungu anatamani ndani ya maisha yako utaishi kama mtu mwenye ufahamu kwa sababu unajua mapenzi ya bwana katika maisha yako kizungu inasema utembee kama inavyostahili utembee sawa utembee kama ambavyo mungu anataka utembee kwa sababu ya kile kitu ambacho mungu anataka afanye katika maisha yako jambo la tatu sacrifice sacrifice sacrifice habihu mhali popote utaona neno sacrifice jua kuna gharama a price to pay for that kuna mfalme mmoja katika wafalme wa pili wafalme wa pili tatu mstari wa kwanza mpaka wa ishir as lakini sitasoma huo wote hiyo hicho kifungu chote wafalme wa pili kifungu cha tatu mstari wa kwanza mpaka wa ishirini na saba kuna wafalme watatu walioungana pamoja mfalme wa yuda mfalme wa israeli na mfalme wa edom edom waliungana pamoja kumsaidia mfalme wa israeli kupigana na mfalme wa moab nchi tatu zikaungana kupiga nchi moja mfalme wa yuda aliyeitwa jehoshafat akauliza mfalme wa israeli je kuna nabii katika hii nchi ambaye anaweza kunena jambo kuhusu vita vilivyo mbele yetu akaambiwa kunaye mmoja anayeitwa elisha naye elisha alipokuja akasema kama si kwa sababu ya heshima niliyonayo kwa jehoshafat nisingekuwa na kazi ya kukuona wewe mfalme wa israeli lakini kwa sababu ya heshima niliyonayo kwa huyu mfalme jehoa yeye alikuwa ni mtu wa kumcha mungu na kutembea sawasawa sawa. na kwa niaba yake wakatabiriwa ushindi na walipoenda vitani mfalme wa moab sasa tuende 6 enda mpaka 6 nianzie pale walipoenda vitani 6 naye mfalme wa moab alipoona ya kwamba ameshindwa ameshindwa vitani alitwaa pamoja naye watu msb wenye kufuta panga ili wapenye hata kwa mfalme wa edomu wala hawakudiriki hawakufua dafu ndipo akamtoa mwanawe wa kwanza yeye ambaye angetawala mahali pake akamtoa awe sadaka ya kuteketezwa juu ya ukuta ukawa hasira kuu juu ya israeli basi wakatoka kwake wakarudi kwenda nchi yao wenyewe sadaka aliyotoa ndio ilisimamisha vita na alikuwa mfalme mwovu asiyemcha mungu mfalme mwovu asiyemcha mungu lakini angalia kitendo alichokifanya alimchukua mwanawe wa kiume wa kwanza ambaye angechukua nafasi yake kama nani mfalme akasema huyu nitamtoa kama dhabihu ya kuteketezwa na angalia vile mungu alifanya hali ya anga dhabihu ikabad... inabadilisha hali ya anga inabadilisha mazingira inaleta utofauti dhabihu na kiwango cha sadaka itaashiria pia kiwango cha utofauti the greatness of the the the greatness greatness of of sacrifice determine heoeae mfalme asiyemcha mungu lakini kanuni ni kanuni sadaka hubadilisha mazingira sadaka huleta utofauti anga inabadilika na matokeo ni tofauti kwa sababu ya sadaka kuu that that was the highest price that he could pay kupeana kijana wake tukienda kwa ibrahimu tunajua alichokifanya the highest price he paid the highest price to pay the ultimate is the sacrifice of is the price of of who death yes there is the physical death and there is the spiritual aspect of dying Ibrahim ukisoma vizuri sana Ibrahim alipoitishwa mtoto wake Ibrahim aliti. na akakubali. na akaenda naye wanaulizana kwa njia njiaa kian hii dhabihu iko wapi anasema mungu atafanya nini nini atatoa akaweka kijana huko huko chini chini wale wafanyakazi wake tunaenda tunaenda na tutarudi. na anajua, Hakuseba, tunaenda. na tutarudi tutarudi anajua anajua hakusema nitarudi huyu ndiye dhabihu mngu atafana in yes, ataa akau haauatadaiuaaa ngu anaapeana akichukua atafaya nini atapeana na akamupeleka huko na ujue umuhimu wa dhabihu hata muke hakuwa na habari ya kwamba sadaka ni ipi eh? hakuwa na habari haya ni mambo ya kuuliza roho yako roho mtakatifu akushuhudie akuongeleshe akunenee na uchukue hatua si mambo ya mikutano si jambo la nini la mkutano kuna mambo ya mikutano kuna mambo ni ya wewe bina binafsi na unaamua ni wewe na mungu ni wewe na mungu mungu anataka wewe utii na utoe dhabihu what price have you paid Evaluate... chunguza maisha yako ni gharama gani umelipa ambayo unaihesabu kuwa gharama kubwa sana ambayo unafikiria hiyo inatosha kukuinua watu walitoa isaac isaac the price price of what what is your price? What is your your price e unaona mtu And that is why katika bibilia the greatest test of sacrifice is your money hiyo you ndio ya kwanza pesa yako the greatest. mungu kwa sababu pesa ndio hushikanishwa na moyo wa mwanadamu kama umemtoa uhai ukiona mtu ananegotiate na mungu wa shilingi hamsini5 shillings na ananegoate nitoe bob na unasema nitoe nisitoe uko ukombali mpendo nakuwa mkuu uko mbali fifty bob is your only hiyo ndio nayo pekee yake because god looks at anaangalia kile ulicho wingi na wa kile ulicho nacho anapima kulingana na hicho na negotiate na mungu sasa mungu unajua na unajua kadri unavyoinuliwa ndiyo watu wengi inakuwa vigumu kwao kutoa kadri unavyo kutoa shilingi kumi ni rahisi sana wacha ifike elfu moja ifike elfu kumi elfu ishirini elfu mia moja ifike lakimoja milioni moja asema mungu. million. Million. a munguiliomilion kwewe angalia wale mabwana katika kanisa la kwanza watu walienda kuuza mashamba wakauza nyumba wakaleta pesa kwa miguu ya mitume nani mwenye aliwaambia waende kufanya hiyo Who told them kuna mhali umeona aliambua ndeni mukauze sijapaona lakini wenyewe lakini bwana mmoja aliyekuwa anataka naye aonekane kwamba hajawachwa nyuma ananias na safira mnamjua yeye yeah, yeah, alikuwa anasema oh, so the anything now is selling houses anasemasa shamba eh? nakupeana pesa hata nasi yetu ili ndio tusiwachwe eh? wakasahau mungu anaangalia moyo moyo wakasema hacha tuweke nusu hii tutakununua shamba nyingine na hii nusu tutajenga ile plot tuweke nusu tupeleke hii nusu huko anakuja hapo na mungu alihakikisha anakuja mmoja mumo mmoja ili ndio kila mtu aulize moyo wake akaulizwate ni hii tu ndio tumeuza mtumishi wa mungu ndio hii tumeleta akaulizwa hii ndio mumeuzia tu pekake ndio hii tu kaambiwa uja-huja- hujadanganya huja pita umemudanganya roho wa mungu na akaanguka na akaokotwa akaenda kuzikwa baada ya muda alipewa muda na ya, akikuja pengine mind because it is personal say, by the way mtumishi wa mungu i have a confession to make nataka nikiri tulikuwa tumepanga lakini mimi nimetoka kwa hiyo njama nimekuja clean yeah, nimekuja clean nimekuja because alikuwa dull in the spirit insensitive anakuja nama ringo yote kambua haya safira dioii ndio, hi, eh, ndio hiyo pekee yake mtumishi wa mungu It's the only one mtumishi wa mungu ambua hata miguu ya wale wameenda kuzika ee ndio bado iko hapo wako pale nje they will carry you also and aso you we don't give because we want to be uniform hatutoi kwa sababu tunashindana kwa sababu ndio kila mtu anafanya hapana a sacrifice we we are making an investment in god because we want to go higher tunataka tupande katika upeo wa juu katika huduma na maisha yetu not competing but how big is your price yetup yesu tumesema ya kwamba alibidi akubali kuja kama mwanadamu aishi kama mwanadamu katikati ya wanadamu atumikie wanadamu tena hawa wanadamu wamuue na akakubali na akavumilia na aliposhinda ndio wakaitwa mkuu wa wote he he he was obedient. He was obedient humble he sacrificed And went to the lowest level for him to go to the highest level. If you are willing to go down, then you can go up. And pay the price of going down. And finally, the last thing I want to say, you must pay the price of service. Lipe yakumutumikiyamungu. the the price of service. Pay the price of of service service pay wale wanafunzi wawili john and james walipomwendea yesu na mama yao waliambiwa ya kwamba ama weka tusome hiyo mathayo 2 kwanzia 25 paa 28 ndipo5 lakini yesu akawaita akasema mwajua ya kuwa wakuu wa mataifa huwatawala kwa nguvu na wakubwa wao huwatumikisha mm-hmm. ama imeisha hapo lakini haitakuwa hivyo kwenu bali mtu yeyote anayetaka kuwa mkubwa kwenu na awe mtumishi wenu na mtu yeyote anayetaka kuwa wa kwanza kwenu na awe mtumwa wenu walipokuwa okay hiyo imetosha hapana 20... hapanaebo oh, enda 88 ime- hapo nyuma uh-huh. yes ulikuwa umeruka enda 27 nataka 28 kama vile mwana wa adamu alivyo asivyokuja kutumikiwa bali kutumika na kutoa nafasi yake iwe fidia kwa wengi akaambia hawa wan, wanafunzi wake unataka ukubwa ni utumishi unataka kuwa mkubwa unataka kuwa wa kwanza ni kutumikia wengine kama vile yesu alikuja kuwatumikia ninyi na kupeana uhai wake ili tukapata kukombolewa alikuja kutumikia kutumikiaiau unatumikia nini unamtumikia mungu ukuu wa kweli ni utumishi ukuu wa kweli ni kumtumikia mungu kupitia kwa kile ambacho ameweka ndani yako kama kila mtu angechukua nafasi yake angechukua sehemu yake kumtumikia mungu hapo ndiyo mungu anaunda watu hapo ndiyo mungu anatengeneza watu hapo ndiyo mungu anatengenezea watu njia ya kuinuliwa kwao watu wengi sana wanabaki tu wakitamani lakini wamekataa kuingia katika hali ya kutumikia mungu jiulize unamtumikia mungu namna gani how do you serve god unamtumikia mungu gani unaleta utofauti gani katika maisha ya watu wengine je unafariji wengine maana wengine ni wafariji je unatia moyo watu wengine because you are a son or a daughter of encouragement us the barnabas hiyo ndiyo huduma yako je unasaidia wajane maana weye ni dorkas hiyo ndiyo huduma yako je unahubiria wengine maana wee ni mwanamke msamaria je ni wale wanawake waliomhudumia yesu mali zao kina nani Wana, kama kina nani wale kina mariamu magdalena na wale wengine hao ndio walikuwa the great sponsors of the ministry je ni wewe mwanamkumbuka mwanamke mshunemu huduma yake ilikuwa ni gani nyinyi wa mama wa nguvu, women of power, women of influence women of influence who are just the other day kutumikia watumishi wa mungu kiasi cha kwamba mwanamke yule akashawishi mume wake wamujengee mtumishi chumba huko juu wamuwekee kitanda waweke meza waweke taa waweke, waweke nini ingine joojoonimesikia jogo <laughs> jokof ah, nimesikia nime jogo <laughs> na kila wakati mtumishi akija anafanya nini anakula upstairs kulala hiyo ilikuwa ndiyo huduma yake na alikuwa mtajiri inasema a, a notable woman mtu wa kutajika na hiyo ndio alitumia kwa utumishi wake what is your area of service ama ni mtu wa kuvunja viti we ni mtu wa kuvunja viti hawa mnawajua watu wa kuvunja viti break hata kiti kimekuwa na kutu kwa sababu yako sawa r Yani unakuja faithfully but umezalisha umeongeza wengine ndio tunue viti vingine useme nimeleta watu kumi pia nimetoa viti kumi ili ndio ukrieti shida kwa kanisa ya upanuzi na hata kuweka service ya nne maana watu wamekuwa yes are you a solution or a problem in the house of god who are you mentoring ni nani unayemkuza wewe ni nani unayemshauri wewe ni nani unayemsaidia ambaye akiulizwa atasema kama sio vikta kama si mkono wa bwana katika maisha ya vikta nisinge nisingekuwa hapa yes si unataka utajwe wewe huduma yako ndio itakufanya ufanye nini utajwe it is your service yesu akasema you want to be great serve you want to be great be a slave you want to be great be the least you want to be great the smallest which means huduma ni unyenyekevu mungu anataka watu wanyenyekevu hataki watu wasiojali na waliojawa na kiburi na haawezi kumtumikia mungu kwa unyenyekevu amen paying the price wapendwa ukitaka mungu akuinue lipa gharama ya huduma yako ukitaka ulete utofauti katika ufalme wa mungu leo na siku zijazo lipa gharama wazee wetu wa imani walilipa gharama walisimama na neno walisimama na mungu wakamshika mungu kwa neno lake na ne wakasema hatubanduki ukisema tutafanya na liwe liwalo but today liwalobday so asoka mungu amekuwa you I mean, you can bring him, discard him, bring him discard him him him discard as you want and ya tunasema mungu nifanye niwe mkubwa naomba mungu atusaidie aamushe matamanio ya kutaka kumwishia mungu kama inavyostahili aamushe matamanio ndani yetu aweke moto ndani yetu kama vile daudi akasema kama ayala aioneavyo shauku nini mito ya maji ndivyo moyo wangu unavyokuonea shauku yaani umtamani huyu mungu na utake kuishi kama vile anataka ili naye afanye nini akuinue akuweke mahali ambapo unastahili kuwa struggle why because the has been changed tusimame