Of john napenda kitabu cha yohana katika hicho kitabu kuna uh, anazungumza sana kuhusu yesu kama mtu ambaye alikuwa anamjua vyema sio kama akiwa mtu aliyemjua sana He knew Jesus so well yeye alimjua bwana bwanajesu kristo sana even at time he used to lean at his chest hata wakati wa chakula alikuwa anakaa karibu naye kifuani pake and when they needed to get confidential information they could send him to talk to jesus na walipokuwa wanataka kupata habari kuhusu yesu wangemtuma yeye aende kuzungumza na yesu and so when i read the book of john ayo naposoma kitabu cha yohana nitajua kwamba anasoma kutoka kwa mtu ambaye alikuwa anamjua vyema sana when you you know somebody you can talk the right things about that ukiwa unajua mtu fulani unaweza kuzungumza vitu vilivyo vya sawa kuhusu huyo mtu the the right things things are not just the good things. There could be even other things which are not very pleasing, but if you talk about it, it will be the right thing. You now, as for me, I really don't care much when somebody who doesn't know me so well talks about bad things. kwa mimi uh, huwasijali kama mtu ambaye hanijui anapozungumza vitu vibaya kunihusu the heart, yes but at the end of the day i say but that person do know me ndi kweli vinaumiza lakini hatimaye nitasema lakini huyo mtu hata hanijui today we have people who are talking about jesus and they they don't know him because they have not sourced the right information leo tuna watu wanaozungumza vitu vibaya kuhusu yesu yesumambo no, kuhusu yesu, mambo, mabaya kuhusu yesu, lakini... mambo, kuhusu yesu. O, mambo kuhusu yesu lakini tunajua ni kwamba ni kwa sababu hawakuwa hawakupata habari sawasawa sawa kumuhusu people for Jesus, but the wrong watu ambao wanahubiri kuhusu yesu lakini wakiwa na mafundisho mabaya ambayo si mazuri people will not watu ambao hawamwakilishi yesu kama vile alivyowe not s to know him sababu ikiwa ni kwamba hawakutafuta kumjua vyema and they don't know him na hivyo basi hawamjui and they may never know him na inawezekana wasimjue kamwe we need to know jesus tunatakiwa tuweze kumjua yesu so that even when we we talk about him we know what we are ili hata tunapozungumza kumhusu tujue kile tunachosema our gospel the gospel the preach is about jesus injili ambayo tunahubiri ni ya kumhusu yesu not about miracles si kuhusu miujiza Kus, miujiza not about riches na si kuhusu mambo na utajiri not about about anything else but about jesus na si kuhusu kitu chochote kile kingine If you are preaching something outside Jesus, you are not preaching the good news. When we preach Jesus, we preach the gospel. And that is what we are called for. Not the ones who stand at the pulpit alone. si kwa wale wanaosimama madhabauni pekee yao every single one of us lakini kila mmoja wetu because the bible says you should know your god so well maana bibilia inasema ya kwamba unatakiwa kumjua mungu wako vyema so that that you be be able to to live the life that is supposed ili ukaweze kuishi maisha ambayo yanatakiwa I've been having a problem with my throat for the last three days, that's why I need hot water. Now, today I want to talk about Jesus and the Holy Spirit. I want to talk about. These two, who make a part of the and good head. And I'm not going to talk too much about them. It is not easy to talk a lot about them in one service. kuzungumza, mengi katika I'm just want to talk about the transition of the two. But, you know, as concerns you and me. So today I'm talking about Jesus and the Holy Spirit. And the first reading we are going to read. Cha, kile kipengele cha kwanza yesu akiwa kioo chetu na kipimo chetuomatniiya yoanamlangowa msawa kwanza paawa Yeah. jesus our, our mira and our mesha yani yesu kioo chetu na kipimo maana tunapojiangalia sisi wenyewe ndani yake tunaweza kujua sisi ni akina nani you can read Johana, wa kwanza, hadi mimi ndimi mzabibu wa kweli na baba yangu ndiye mkulima kila tawi ndani yangu lisilozaa kuliondoa na kila tawi lizaalo hulisafisha ili lizidi huli li kuzaa ninyi mmekwisha kuwa safi kwa sababu yalile neno mliloambiwa kaini ndani yangu nami ndani yenu kama vile tawi lisivyoweza kuzaa peke yake lisipokaa ndani ya mzabibu kadhalika nanyi msipokaa ndani yangu mimi ni mzabibu ninyi ni matawi akaye ndani yangu nami ndani yake huyo huzaa sana maana pasipo mimi ninyi hamwezi kufanya neno lolote mtu asipokaa ndani yangu hutupwa nje kama tawi na kunyauka watu watu huyakusanya na kuyatupa motoni yakateketea ninyi mkikaa ndani yangu na maneno yangu ya kikaa ndani yenu ombeni mtakalo lolote nanyi mtatendewa hivyo hutukuzwa baba yangu kwa vile mzaavyo sana nanyi mtakuwa wanafunzi wangu When Jesus says, He is the wakati yesu aliposema kwamba yeye ndiyo mzabibu wa kweli it the vines hiyo inaonyesha kwamba kuna mizabibu pia mingine but he is the true vine lakini yeye ndiyo mzabibu wa kweli the branches na sisi ni matawi yake so when we we look at him we see kwa hiyo tunapomwangalia yeye twajiona sisi wenyewe When we look at the vine, we see ourselves there. And we are supposed to be seeing ourselves in him. Because he is not a branchless vine, he is a vine with branches. If we are the branches kama, of that vine, kama ni ya huo the fruits that we should bear should be fruits worthy to be compared with that vine. We cannot bear world fruits. hatuwezi kuzaa matunda ya mwituni we cannot bear hatuwezi kuzaa matunda ya uongo we bear just uongotunazaa matunda ambayo yanastahili kwa kuwa ya mhabibu wa so when we look at, at jesus kwa hiyo tunapomwangalia yesu we see And we see ourselves producing. Because he is not a barren vine. And if the, the vine is not barren, the fruits, the, the, the branches must be. And for it to bear the right fruits. For the branch to bear the right the, fruits. The, the, the farmer removes all the suckers that are fixed on that tree. For those of us who come from uh, coffee growing areas. kwa wale ambao twatoka katika ale maeneo small branches tawi hutoa pia matawi mengine madogo madogo but these small branches cannot bear the berries, the coffee berries coffee of high quality lakini haya matawi madogo madogo hawezi kuzaa kahawa yenye thamani they are called suckers hayo ni kama uh-huh, yanaitwa yaani ni kama kama kitu cha kupe tutakatakaaa oh, eh, hayo yanaitwa wanyonyaji the <laughs> the from the from from branch maana wananyonya kutoka kwa huo hilo tawi so when we are branches tawiwaiyo kama sisi ni matawi we get affected or infected by tunaathiriwa na hawa wanyonyaji When Jesus comes, he, he must prune and take away all the suckers. It doesn't matter whether they have overgrown and they look like branches. But as long as they are not coming from the, from the main tree, lakini kadri tu vile haitokani na ule mzabibu wenyewe basi hiyo hao ni wanyonyaji and only give weak fruits na zikiosho hapo basi zitapeana matunda yasiyo matunda dhaifu when coffee is being graded you find that there they they call the cherry then dhaifuhe ha heei an wakati ambapo uh, uh, upande wa kahaa wanapokadiria viwango kuna vi, viwango kama hivyo ambavyo vimetajwa hapo so jesus wants us to bring forth the great one, uh, fruits kwa hapowaiyo yesu kristo anataka a kuleta matunda ya kile kiwango cha kwanza kabisa those are weak yale ambayo ni dhaifu they cannot Sell in this business of the gospel. And today we are filled with the weak seeds na, or with the weak fruits. Na leo na hayo what we focus on are not what is material as far as the gospel is concerned. So many times. We, we force God to come and remove some suckers. But we have been used to them as part of the branch. And when they are overgrown, they are painful to remove. But we must allow Him. to deal with us us because he he wants wants look, look like the branches lakini ni lazima tumruhusu aweze kuziondoa maana tunataka tuonekane kama yale matawi vile yalivyokuwa mwanzo he, If he does not remove them kama hata ondoa hawo wanyonyaji basi hatutakuwa aina ya matawi ambayo anataka There is no need for you to be in ministry if you are not a branch. Even as I stand here, I stand as a branch, and where you are, you are a branch. This is what brings us to the same level. hichi ndicho ambacho kinatuleta katika kiwango kimoja but each one assigned different tasks lakini kila mmoja wetu amepewa kazi tofauti but we are all supposed to be branches you say amabra--a- tofautia lakini sote ni matawi hwezi sema hati kwa vile mimi ni mchungaji basi mimi ndio huo mzabibu wenyewe we have only one Jesus Christ. And all of us. And na, all of us, na si si so te, we are branches. That is where we are all made equal. If you are trying to exalt yourself or you go lower than that, so you are wa- cut off. kama unaijaribu kuzinua juu ama kujipeleka chini basi wewe branches tuna baki kama matawi the the only thing that is is expected to be seen in us as branches is the fruit kitu cha pekee ambacho kinatakia kionekane ndani yetu kama matawi ni matunda and the the fruits are matundaa ae na matunda basi ndiyo mazao ya huo mzabibu And Jesus said he must that is not like the branch. na yesu akasema kwamba lazima aondoe kila kitu ambacho hakionekani kama kama hilo tawi Because it not maana hilo sio tawi he fruit. maana yeye matunda In the area of your ministry, are you a branch? A branch is directly connected to the vine. You cannot be connected to the, to the vine Jesus just because you are a member of a church. huwezi kuunganishwa na na ule mzabibu wa kweli ambaye ni yesu kristo kwa sababu tu wewe ni mshirika wa kanisani even before you you to to church you are joined to the, to the vine. hata kabla hujakuja kanisani tayari umeunganishwa na ule mzabibu even before you you member of a ministry, you should be joined to the vine. hata kabla hujakuwa mmoja wa mhuduma basi lazima uwe umeunganishwa na mzabibu And this is what we have to look at so much and see if we nature up. It is bad to, to feel satisfied that you are a member of a church. And it is bad to exhort yourself for being. na ni vibaya pia kujinua mwenyewe kwa sababu eti wewe ni mshirika wa kanisani when we see each other, we see each fellow branches tunapoona mmoja na mwingine tunatakiwa tuone matawi wenzetu capable of Equal to what we bear. And Jesus said, Because of the word that we have received, we have already been pruned. We are pruned by that word which we have received. And so we are clean. Enough to bear fruit. So you have a duty to make sure you are clean and that you fit in the vine, that is Jesus. And then you have that assurance that what remains is to bear fruit. And then you say, Am I really bearing fruit? lafu utasema je kweli nazaa matunda you can assess yourself what fruits have i, have I brought up unaweza kujichunguza mwenyewe ni matunda aina gani nimeweza kuleta god pastor morome has been teaching about the the fruit of the spirit kuletanamshukuru mungu maana mchunji arome amekuwa akifundisha kuhusu tunda laro mtakatifu i will not go to that sitaenda huko but now if you are not pro in in the rather ministry lakini sasa kama wewe huzai katika hiyo huduma if there there there is is nothing you can say, my being there, there is this addition to the ministry kama hakuna kitu chochote ambacho unaweza kusema kwa mmi kuwa katika ile huduma hiki na hiki ndicho nimefanya basi unaweza kusema kwamba uzai matunda and you can on yourself na unaweza kujifanyia kazi mwenyewe so that you you can bear the fruit because you are a cleaned branch ili ukaweze kuzaa matunda maanaake wewe tayari ni tawi ambalo liko safi it will be very frustrating to the farmer, god the god father itakuwa basi ni ya yakufedhehesha sana kwa baba ambaye ndiye mungu wetu if this tree the tree the jesus christ Has got a branch that does not bear fruit. He will point and say, Can you remove that one? It has turned now into a, one of the suckers. So we don't have value with it. But the branch that bears fruit, he protects and removes all the suckers so that it can bear more fruit. Get into a coffee farm and you see weak seeds or rather weak, weak fruits. You know that that's the branches. Have not been taken care of properly. So get into a church and you see that people don't bear fruit, then you know there are branches which are not tedded. And I hope that after this message, You analyze yourself before the mirror. na na ni matumaini yangu ya kwamba baada ya kusikia ujumbe huu utajiangalia mwenyewe na kujichunguza mbele Let's move on to the next aiko uh, somo la pili tutasomewa katika yohana mlango wa kumi na sita msare wa kwanza mpaka wa ine njili ya yohana kumi na sita moja mpaka ine hicho hicho cha yohana sura ni ya fungu la kwanza yohaa6maneno hayo nimewaambia msije mkachukizwa watawatenga na masinagogi naam saa yaja atakapodhania atakapo kila mtu awauaye ya kuwa samhani mstari wa pili watawatenga na masinagogi naam sayaja atakapodhania kila mtu awauaye ya kuwa anamtolea mungu ibada na hayo watawatenda kwa sababu hawakumjua hawa baba wala mimi lakini nimewaambia hayo ili makusudi saa ili itakapokuja uyakumbuke ya kuwa mimi naliwambia sikuwambia hayo tangu mwanzo kwa sababu nalikuwapo pamoja nanyi matawi ya kweli ya mzabibu wa kweli of being wako katika hatari ya kudharauliwa The other branches. When you see a lot of people castigating true vines, the uh, true branches, una, una watu wa ya wa it is because this is what Jesus said must happen. ni kwa sababu hiki ndicho ambacho yesu alisema lazima kifanyike when you start bearing unapoanza kuzaa matunda there are some people people who will talk bad things about you that you're proud, you you that proud don't don't like you don't like fellowshiping uh, uh, other kuna watu ambao wanapokuona ameanza kuzaa matunda wataanza kuongea kwamba wewe basi wajiinua sana wewe hutaki kushirikiana na wengine But the truth of the matter is, you are bearing fruit. And you are not bearing fruits for the people, you are bearing, you're bearing the fruits for the vine. You know you are connected to Jesus. And because you are connected to Jesus, you must bring forth. The kind of fruit that he was. You cannot drag along the circus. You must allow him to remove them from you. Whether they are people or they are bad habits. Yani, kama ni watu ama those are all suckers. As long as you, are want, you want to bear fruit, you must allow him to remove such. Your are, you are bad influence, or the people who influence you badly, or even your own. Dirty habits. They are all suckers, and they must be removed. And for that reason, there are some people who talk about you as proud. There are some people who say they don't like your company. Because. You are lifting yourself too much. As long as you know you are being pruned, keep it up. He said, You'll be thrown out of synagogues. There are some things you will not compromise with. Even if they tell you it's okay, even if you are a believer, it's okay. And you know what they are putting you into is an element of circus. You must know. I was in a place sometimes, and I was. In the midst of elders and pastors. And one of the elders was asked to pose a question. And he asked me, if, How can you sit with us here and we are chewing mira and you are not? nakaniliza tunawezaji kuketi na nawe hapa nasi tatafuna miraa nawe utafunia nikasema kama hiyo ndio shida basi mi nitaenda tu and i went to nikaa nami nikaenda kulala i left them to show their and, and and and behave the way they wanted kulalanikawaacha ndelee kutafuna miraa yao so na wajitokeze vile i was cast out of that synagogue hivyo nili nilifukuzwa nje ya sinagogi hilo lakini najua kama nimefukuzwa katika sinagogi kama hilo nimekubalika mbele ya hekalu la mungu when jesus healed the blind man who was born wakati yesu alipomponya yule mtu aliyekuwa kipofu ambaye alizaliwa kipofu on a Sabbath day siku ya sabato The the Pharisees cast that man out of the of the temple. Because he was healed on the Sabbath. And the one who healed him on the Sabbath day must be a sinner because he worked on the Sabbath day. And when he challenged them and said, But how can we know that God does not hear sinners. How can he be a sinner and then God heard him and he opened my eyes? The truth of the matter is, on that day Jesus walked. He spit on the ground and he. He made some mud out of his pitum, and he, he smeared on that man's eyes and told him to go and, and, and, and wash in the. And when he went, the eyes were opened. This man walked. That long distance and Jesus making the mud and smearing, it was considered to be work. And so the two of them were sinners. And for that reason, he was cast out of the temple. And so Jesus says here, You will be cast out. The fact that you are cleansed, you will be cast out. In other words, where they don't seek the cleansing of the, of the branches, you will not be accepted. kwa maneno mengine mahali ambapo hawatafuti kule kusafishwa kwa hayo matawi hautakubalika you you will will be be cast cast out utafukuzwa some things are allowed hautakubalikautafukuzwamahali ambapo kuna vitu vingine vimeruhusiwa wewe utafukuzwa you will not be allowed to stay there hautaruhusiwa kubaki pale because when you you are are are there there some are some things you are going to deny some Some things that are acceptable according to those standards. That is not a problem to us. I would rather be cast out. And I bear fruit for the vine. Which is better, to be cast out of the synagogue or to be cut off? ni kipi bora kufukuzwa kutoka kwa sinagogi ama kukatwa kutoka kwa ule me mzabibuilii boa ebu nijibun nilipi bora kufukuzwa kwa sinagogi au kukatwa kutoka kwa mti ambaye ni yesu kristo nifukuzwe but I lakini nibaki katika mzabibu. and I continue bearing the mzabibua niendelee kuzaa matunda so he said you will be cast out of the synagogues kwa hiyo akawaambia mtafukuzwa kutoka kwa there are some things will not agree with your own masinagogioi kuna vitu fulani ambavyo hutakubaliana hata na jamii zako wenyewe they will keep you out watakufukuza But you are doing it because you are a cleaned branch. Salvation makes us. You know, when we receive salvation, we receive it by the word. And this word. Cleanses us. In other words, it takes off some things which are unwanted. And that's why Jesus said, I have not come to bring peace. I have come to, to bring a a, a sword and separation. Brother against brother, uh, uh, son against the father. upanga. baba atakuwa atainuka kinyume na mtoto wake mtoto atainuka kinyume na baba na mama kinyume na binti wake kwa hiyo kuna mambo mengine ni lazima tukubali kuto kwa sababu ya kwamba sisi ni tawi ambayo limesafishwa when it comes to to being connected to jesus There are some things that we must let go. Some are hard to leave. Some are hard to leave. <laughs> because you cannot, you know, you are grown, you have been brought up in some traditions and. Uh, it's like it is the way of life. And the minute you are told we must do this, you say, ah, yeah, we have been doing it all the time anyway. But now you are a different branch. Those days you are connected to your traditions which you fought for. siku hiyo ulikuwa umeunganishwa na desturi zenu ambazo ulikuwa unazipigania leo haujaunganishwa nazo are connected to heaven umeunganishwa na mbinguni through jesus christ kupitia bwana wetu yesu kristo and you must to what jesus na ni lazima ufanye kile ambacho yesu anataka because that is what will take you to We will cause you to bear the fruit. And for that reason, we see that Jesus has done something about us. Let's read the next one. Let's read the next one. Let's read the next one. lakini sasa mimi naenda zangu kwake yeye aliyenipeleka aliyenipelekanarudia no. mstari wa ta mlango wa okay, yu, sasa mimi naenda zangu kwake yeye okay, sasa But now. Meaning, leaving the issue of being cast out of the synagogue. Leaving the issue A of being cast lile swala out. La Jesus says, "Now I am going." Yes, there are some things we have been used to, and it was comfortable. kuna vitu ambavyo tulikuwa tumevizoea na vilikuwa tuthir, we used to being in a synagogue whereby some things which are allowed tumezoea kukaa katika sinagogi ambapo kuna vitu fulani vimeruhusiwa but because of moving on lakini kwa sababu ya kusonga mbele we must leave them them them and and forget not desire ni lazima tuviwache na tuvisahau kabisa na nau zivita... Sivitamani kabisa when i was not born again wakati nilipokuwa sijaokoka and i used to go to church na nilikuwa nikienda kanisani very irregularly mara moja moja tu it came to a time when i was to be confirmed ilifika wakati ambao nilikuwa nipewe kipa imara a at that time i i took it to be a very Important thing. But I, ha- I was so busy with my things. So I had to excuse myself from attending the class. And the, the vicar there ac- accepted because I was too busy. na yule vika akakubali maana mi nilikuwa na kazi nyingi so i did not go through the process kwa hivyo sikupitia ule lakini bado niliwekwa kwenye ile nakala ya wale ambao walikuwa wanaenda kupewa kipa imara and my brother also was busy. He was not available na kakaangu pia alikuwa na shughuli zake nyingi na pia hakupatikana so somehow we were exempted. because we used to do some few other things in the church, some other shows there. i would deal with the electricity so that qualified me. not issues of sanctification. na si mambo na utakaso and when the theday came for the confirmation na ilipofika siku ya kupewa kipa imara we, we lined up my brother was just next to me from the, the, the side where sid the, the, the bishop was coming from na tukawa tumepiga laini hivyo kiasi cha kwamba kakangu alikuwa tu karibu na mimi ile ambayo angetokelezea when he came to give me the sacrament aanetokeleeana alipokuja kunipatia ile sakramenti he the cup with the wine alinaisha kile kikombe chenye chenye ile until i and flowed over my my nikanywa nyingi kiasi cha kwamba hata na hivyo alikuwa meinamisha sasa ningefanyaje sint when he came to my brother alipofika kwenye kakangu he was very careful alikuwa mwangalifu sana he just tched the lips and givehi alimrambisha tu kidogo na akaondoa kikombe and when na natulipoondoka my brother said eapiality in confirmation kakangu akasema kulikuwa na ubaguzi katika hayo mambo ya kipaimara i asked him how vipi given too much wine. I was given much kamuliza naye akasema we ulipewa mvinyo mwingi sana mi nikapewa kidogo chenyewe you see some of the things that we hold dear are meaningless unaona kwamba vitu vingine o tunavishikilia sana huwa havina maana yoyote we were drunkards by the way hata hivyo so wakati huo tulikuwa ni walevi we would drink and then Behold on Sunday. We were branches with circus. And whatever was happening did not mean anything. And because I knew the word so much, I could you know, I could uh, uh, give Bible verses and the like, the the, the believers Used to call me cousin. Na kwa sababu nilikuwa Yeah, I was a cousin to them, the brother. Mimi so, nilikuwa cousin, cousin, we just cousin, cousin. Even the pastor would call me cousin. Na basi Why am I saying this? kwanini nasema kitu kama hiki it is not not about what people accept or not accept. si kuhusu kile kitu ambacho watu watakikubali ama watakikataa it is about what god accepts bali ni kuhusu kile ambacho mungu atakikubali if god not it now read on kama mungu hakikubali basi wachana nacho wala hakuna mmoja wenu aliyeniuliza unakwenda wapi haya tuanze hapo mstari wa tano lakini sasa mimi naenda zangu kwake yeye aliyenipeleka wala hakuna mmoja wenu aniulizaye unakwenda unakwendapi ila kwa sababu nimewaambia hayo huzuni imejaa mioyoni mwenu lakini mimi nawaambia iliyokweli yawafaa ninyi mimi niondoke kwa maana mimi nisipoondoka huyo msaidizi hata kuja kwenu bali mimi nikienda zangu nitampeleka kwenu naye akiisha huyo atauhakikisha ulimwengu wa habari ya dhambi na haki na hukumu kwa habari ya dhambi kwa sababu hawaniamini mimi kwa habari ya haki kwa sababu mimi naenda zangu kwa baba wala hamnioni tena kwa habari ya hukumu kwa sababu yule mkuu wa ulimwengu huu amekwisha kuhukumiwa hata bado ni kali ninayo mengi ya kuwambia lakini hamwezi kuyastahamili hivi sasa lakini yeye atakapokuja huyo roho wa kweli atawaongoza awatiye kwenye kweli yote kwa maana hatanena kwa shauri lake mwenyewe lakini yote atakayoyasikia atayanena na mambo yajayo atawapasha habari yake yeye atanitukuza mimi kwa kuwa atatoa katika yaliyo yangu na kuwapasha kuapa, habari na yote aliyo baba yangu kwa hiyo nalisema na ya kwamba atatoa katika eliyo yangu na kuawapasheni habari tunaingia sasa katika ule ujio wa roho mtakatifu na yesu akiwa anaenda i cannot tell you everything now yesu iaona kwamba yesu akasema kwamba siwezi kuambia kila kitu sasa there is not enough time to tell you maana hakuna wakati wa kutosha kuambia vitu hivi so so i must go so that the holy spirit comes kwa hiyo ni lazima itanibidi niende ili roh mtakatifu aje you know jesus was was limited he was with the people who present at time yesu alikuwa tu yuko na wale watu ambao walikuwepo katika kipindi kile In a sitting, he would be with those people. But now, when he has gone, and with the introduction of the Holy Spirit, the Holy Spirit can be with each and every believer. hereve the are mali popote instructing them akiwaongoza and them the way na kuwaonyesha comfort na kuwafariji mahali ambapo wanahitaji ufariji like when you are thrown out of the synagogue kama kile kipindi ambacho umefukuzwa kutoka kwa when you are chased away from your agogiaati umefukuzwa na familia when even your friends cannot sit with you wakati ambapo hata rafiki zako wenyewe wazi kukaa nawe be o ou desiring to be clean kwa sababu ya lile tamanio lako la kwamba usafishwe he he will will comfort you Yeye atakufariji. He will guide you he will you atakufariji guide atakuelekeza and let know what you should do for that time na atakufanya ujue kile ambacho atakiwa kufanya katika kipindi kama kile so that you can continue glorifying jesus ili uendelee kumtukuza kristo waatufkirie kwa kama utakubaliana na watu wa and you do what they do na ufanye kile wanachofanya you don't do what na ufanye kile ambacho yesu anakutarajia ukafanye you sasa wewe ni matunda aina gani ambayo utakuwa umezaa wakati ule the yatakuwa yeah, ni matunda mwitu they are, they are fruits that cannot be mwituyani ii ni matunda ambayo hata hayaliki they cannot be pressed to give the father the father kind of wine he wants hayawezi hata kukamuliwa ili iweze kuleta aina ya mvinyo ambayo baba anataka So, when you decide not to compromise, sometimes it may look like you are losing too much. One English lady said that although she is not married, she is not married she cannot abstain from sex because it is like she is denying herself some pleasure so to to get that that Jesus uh, that enjoyment jesus wait. yes jesus can wait she can continue with her ways. and it's not only women, even actually men are us. so jesus can wait. i cannot deny myself the pleasure. there are so many things that are so compromising. kuna vitu vingi sana ambavyo ni rahisi kukubaliana navyo no. lakini ni lazima tuseme hapana haiwezekani as part of our kama sehemu ya kutakaswa kwetu so that we can continue ili tukaweze kuendelea for your information kwa taarifa yako there is nothing you will will do and the holy spirit will not be there taarifayako hakuna kitu ambacho unaweza kufanya na roho mtakatifu awe hayuko akitazama you be there telling you don't do it na nayye atakuwepo pale akikwambia usifanye kitu and then the devil tells you, you can do it hikoaafu shetani naye nakwambia afanya hata hakuna mtu anakuona don't do it. You can do it it usifanye you rotakatuf nakwambia usifanyesheta anakwambia afanyanaw You have to listen to the Holy Spirit. Let him win. Because his winning is your winning. If he loses, you have lost. And you are a branch that can be cut off. The Holy Spirit. Comes in now to make sure that we remain clean. Sansa, ili kwamba, and also to give us strength na, to remain clean. Na pia nguvu, ili and the things that we don't know, tujui, which are of the Father ambaba, through Jesus Christ, ambaba, Yesu He will take them. And bring them to us. What does that mean? You don't necessarily have to have heard it preached. You will know deep inside you, you will hear the voice telling you this is wrong. Why are you hearing it? Because you are clean. kwa sababu uko safi and you cannot accept anae na hawezi kuruhusu vitu vichafu ndani he says the holy spirit is also going to bring judgment na anasema ya kwamba roho mtakatifu pia ataenda kuleta hukumu the world because they aue not believe him kwa ulimwengu kwa sababu hawakumwamini yeye they don't go with the wi na hawaendani na mambo na utakaso righteousness because he has gone to the father and we know we are waiting for him to come back. and then he says, for, for sin, because the, the, the, the one, the world is already condemned because of the sin. the antichrist is already condemned. if you refuse to be cleansed, kama utakataa kusafishwa he will get you lost together with him atawaza upotee pamoja naye he is desiring you yeye anakutamani wewe Even as Jesus is desiring you. hata kama yesu pia anakutamani wewe na kwa sababu ameenda amemwacha ro takatifu ili kuhakisha kwamba umefaulu I know we can make it, and we will make it. As long as we maintain this principle that we are, we take the charge of Jesus Christ as a staple. And I believe that is what is going to qualify us. Not. usie ukawa kama mimi ambayo nilikuwa basi mzuri sana katika kuunanisha umeeikakubaikakatika hio aia mambo ya kunywa ewanunaweauhah nafikiri mahali hapa ni niye pekee yake ambaye alinijua katika wakati huo us accept huu walipokuwa wacha tumruhusu yesu leo as our mira a kama kioo chetu na kipimona pia wacha tumkubali roho mtakatifu mtakatifua And our comforter. So that all that is in Godhead can may come to us. May God bless you as you take this message. And may the Holy Spirit enable you to retain it. utakatifu much more that you receive even from other preachers may come true to you na yale mengine yote ambayo utapokea kutoka kwa wahubiri wengine wacha yawe ya kweli kwako wewe wacha mungu awe pamoja nasi as we continue tunapoendelea