takapoweza kutambua na kujua ya kwamba niko vile nilivyo si kwa sababu nyingine bali kuna nguvu fulani ambayo mungu ameiachilia ndani yangu na kwa nguvu hiyo ambayo chanzo chake ni yeye basi ninaweza kutenda mambo makuu ambayo hakuna anayeweza hivyo tamani tuende katika matendo ya mitume sura hiyo ya kwanza tuangalie lanmstari huo wa sita matendo ya mitume sura ya kwanza mstari wa sita matendo ya mitume sura ya kwanza mstari huo wa sita basi walipokutanika wakamuliza wakasema je bwana wakati ndipo unaporudisa rael unapowarudishia israeli ufalme ufalme akawaambia si kazi yenu kujua nyakati wala majira baba aliyoyaweka katika mamlaka yake mwenyewe lakini mtapokea nguvu akiisha kuajilia juu yenu roho mtakatifu nanyi mtakuwa mashahidi wangu katika yerusalemu katika uyahudi wote na samaria na hata mwisho wa nchi maneno haya ni mazungumzo kati ya wanafunzi wa yesu kristo na bwana wetu yesu kristo mwenyewe na hawa watu walikuwa wamekaa na yeye kwa muda ule waliokuwa wamefanya kazi pamoja naye akaja akashikwa akateswa akasulubishwa akazikwa akafufuka sasa amekaa na wao muda kama wa mwezi mmoja na siku kumi hivi sasa ni wakati ambapo yesu alikuwa anataka kuondoka kurudi juu mbinguni ndipo wakamuuliza swali kwamba bwana je huu ndio wakati ambao unawarudishia wa israeli ufalume lakini yesu akawambia kwamba hayo hayamhusu na si la kuwa tatiza a wala liwasumbue kwa maana mambo hayo yako katika mamlaka ya mungu walakini nyinyi nendeni huko yerusalemu kakaye na mtapokea nguvu atakapowajilia yule roho mtakatifu na mtakapopokea hizo nguvu ndipo sasa mutaweza kuifanya kazi hii ambayo linawaajilia kwa hivyo anaonekana mazungumzo yakaishia pale tolekwengie tunaeleza ya kwamba tu baada ya muda kidogo yesu akachukuliwa nao akakaa wakimtazama akienda na ikafikia mahali alipokuwa amechukuliwa na amefinikwa na mawingu hawamuoni tena wakawa bado wanakazia macho kukatokeza wanaume wawili wakawambia enyi watu wa Yahudi, eh? enyi watu wa yerusalemu mtafanya hivyo kwa nini kama vile alivyoenda ndivyo atakavyofanya nini atakavyokuja lakini twataka tu tukite hapo kwa kwamba tuna nguvu ambazo bwana yesu kristo aliahidi ya kwamba atatupu, atatupa tutapokea na acha ijulikane leo ya kwamba ilimradhi yesu ni bwana katika maishani mwako hizi nguvu zinazozungumziwa ziko ndani yako ziko ndani yako kwa maana ni yeye mwenyewe aliyesema ya kwamba lakini mtapokea nguvu akiisha kuajilia juu yenu roho mtakatifu mtakuwa mashahidi wangu katika yerusalemu katika yudea samaria kote ulimwenguni mtapokea nguvu atakapoajilia roho mtakatifu huyu roho mtakatifu anaajilia akena nani roho mtakatifu anawajilia walio ni wanafunzi wa yesu kristo kwa hivyo iwapo wewe ni mwanafunzi wa yesu kristo basi huyu roho wa mungu ambaye alizungumziwa na amini anapaswa awe anakaa ndani yako na kwa sababu anakaa ndani yako basi ni lazima ujidhihirishe katika nguvu za huyo roho mtakatifu lakini jambo la kushangaza ni kwamba wengi wako makanisani lakini si wanafunzi wa yesu kristo ndio maana hatuwezi tukatembea tukazidhihirisha nguvu hizi tulizoambiwa kwamba tutazipokea kwa hivyo huenda ikawa unajiuliza kweli huyu roho wa bwana yuko ndani yangu huyu roho aliyezungumuzwa yuko pamoja na mimi nani nataka niseme ya kwamba kabla kujiuliza maswali hayo je wewe umwanafunzi halisi wa yesu kristo kwa maana ahadi hii imepewa kwa wanafunzi wa yesu kristo ya kwamba mtapokea nguvu na iwapo wewe ni mwanafunzi wa yesu kristo sina shaka hizo nguvu ziko ndani yako kwa maana kama aliahidi lazima alitimiliza na tutaona kwamba alitekeleza kwamba kakaeni yerusalemu na atakapokuja huyo roho wa mungu atakapokuja roho mtakatifu basi mutapokea nguvu na wapendwa sasa hatumungojei kwa maana tayari kama nikuja alikuja kinachosalia ni mimi na wewe nijiweke sambamba na kristo niwe mwanafunzi halisi wa yesu ndiyo niweze kuhitimu kupokea hizo nguvu lakini nyakati hizi tunazoishi wengi sana wamebaki na bwana yesu waasifiwe lakini hawana uwanafunzi wa kristo ndani yao na kwa sababu mimi sima yesu kristo nihitimu si kuweza kupokea hizo nguvu kwa maana hawezi huyu yesu huyu roho mtakatifu kukaa ndani yangu hawezi akanijilia lakini abarikiwe mtu yule ambaye ameazimia kuweza kutembea na kukaa katika miguu ya yesu kristo ili ajifunze kutokana na yeye na kuyashika na kuyatekeleza mafunzo yale ili kwamba aweze kuwa mwanafunzi halisi wa yesu kristo tapokea nguvu atakapowajilia nani huyu roho mtakatifu wa bwana na hii ahadi ni ya kila mtu ambaye amemkubali yesu na ameazimia kuwa mwanafunzi wa yesu kristo kwa maana ni jambo mmoja kuokoka na ni jambo lengine la kuwa mwanafunzi wa yesu kristo hiyo na amini ya kwamba wapendwa nitutofautisha hapo kwa maana si waokovu wote ni wanafunzi wa yesu sasa hizi nguvu tulizoambiwa zilikuwa zitawajilia si wengine lakini ni wale, watakwa, ni wale walio wanafunzi wa kristo yes. yesu na tunapowatazama hawa wanafunzi wa yesu kristo kuanzia pale walipoambiwa ya kwamba wakangoja yerusalemu kuanzia siku ile na kurudi nyuma kule walikokuwa wametoka utaona ya kwamba walikuwa watu wa kawaida kama sisi na pia matendo yao yakawa ni ya kawaida kwa sababu zile nguvu zilikuwa hazijaja kwao mpaka wakati mmoja kukawa kuna zogo wamekuja wale askari wanane askari wale wa makuhani wametaka kumshika yesu kristo kukawa kuna mmoja pale akawa ana silaha na walipojaribu kumshika akatoa upanga kwa maana hizi nguvu zilikuwa hazijawajilia Wanakua, kwa khivyo wanakuwkwa ni wanadhamu wa kawaida lakini baada ya hadi hii na hiyo hadi ilipoajilia tunaona wanafunzi hawa hawa hawakubaki wanafunzi wa kawaida kwa nini kwa sababu nguvu zile zilizozungumzwa zilikuwa zatenda kazi na wameziruhusu zifanya kazi na wamekubali kuzifanyia kazi katika maishani mwao na wapendwa nyakati na majira ni sasa ambapo sasa wanafunzi halisi wa yesu kristo lazima wajidhihirishe katika nguvu za yule roho wa bwama aliyezungumziwa kwa maana watu sasa wamefika maeneo wamechoshwa na maneno matupu wawataki maneno matupu kama vile walivyomwambia yesu kama wewe ni mwana wa mungu tuonyeshe ishara watu wanataka kuona na kama niwaone lazima upokee nguvu lazima hizi nguvu za roho mtakatifu iwe ndani yako niposa ukaweze kusababisha watu kumwona mungu kupitia wewe mlango huo wa pili matendo ya mitume mlango wa pili kwanzia hu mstari wa kwanza kabisa mlango wa pili kwanzia mstari wa kwanza kabisa wakati ulipotimia siku ya pentekoste walikuwako wote mahali pamoja kukaja gafula toka mbinguni sauti kama mvumo wa upepo mkazi ukienda kazi ukajaza nyumba yote waliokuwa wameketi kukawatokea kuka kuka ndhimi zilizogawanyikana kama ndini za moto uliowakalia kila mmoja wa wote wakajazwa roho mtakatifu wakaanza kusema kwa lugha nyingine kama roho alivyowaajalia kutamka pali mwanzo amesemaje nendeni na mtapokea nguvu atakapoajilia huyo roho mtakatifu wa mungu hapa sasa tunaambia kwamba walipokuwa wamekaa pale katika chumba cha juu basi kukatokea kukasikika upepo uliomkali ukivuma na unaenda kwa kasi na katikati ya hali hizo kukatokea ndimi za moto zilizowakalia juu yao kila mmoja na baada ya hivyo tunaambia ya kwamba wakaanza kuzungumza kwa lugha mpya naona kitu hapo ya kwamba huyu mungu anachokiahidi lazima anakitimiliza lazima akitekeleze kwa maana ametwambia tutapokea nguvu atakapotujilia roho mtakatifu na sasa roho mtakatifu katika mlango huu amewajilia wale wapendwa na vihirisho ya kwamba roho amewajilia wakazungumza kwa lugha nyingine lugha zingine lugha wakazungumuza kwa nini ikiwa vihirisho vya kwamba roho yule aliyeahidiwa uh, na kristo yesu amewaajilia sasa mtu yule aliyekuwa mwoga ndugu yetu petero alipokuwa amekabiliwa na wale asikari akatoa upanga na alipotoa upanga akaamba urudishe aliposhuka yesu akamfata akamfata kwa mbali na kila akiambiwa kwamba alikuwa ni mshirika wa kristo yesu akamkanwa kwa sababu ya hofu na uoga lakini roho alipomjilia nguvu alipozipokea huyu petero ndiye tunayemuona ya kwamba sasa amegeuka si mtu yule petero wa kwanza amekuwa petero aliye na ujasiri ambaye alisimama na kuwaambia wale waliokuwa wana dhi haki ya kwamba wapendwa sisi hatujalewa lakini hizi ni ahadi hii ni ahadi ambayo ilinenwa na mungu ilinenwa na manabii kutumia vinywa vya nabii yoeli ya kwamba siku za mwisho bwana atamimina roho wake juu ya wote wenye mwili hasa haya ndiyo munayaona yametimilika na hauwezi ukapokea nguvu hizi ukawa mtu wa kawaida hauwezi ukaua unazihifadhi nguvu hizi ndani ya maisha yako uwe mtu wa kawaida kwa maana maandiko yananena ya kwamba petero alipoanza hutuba hile alipoanza kuihubiri hiyo njili kuanzia pale kwamba hawakulewa alipomaliza kuna watu elfu tatu waliosema sisi nasi twamtaka huyo yesu awe bwana mokozi maishani mwangu haikuwa nguvu za kawaida hizo haikuwa ni ushawishi wa mwanadamu lakini ilichukua ushawishi wa roho wa bwana aliyekuwa ndani yao na huyu roho huyu ambaye wa alikuwa ndani ya petero ndiye roho ambaye ninasema ya kwamba anakaa ndani ya kila aliye mwanafunzi wa yesu kristo na iwapo yumo wapendwa hatuwezi kuwa watu wa kawaida lakini kwa nini hatuzioni hizi ishara kwa nini hatuyaoni haa matendo makuu kwanini hatuoni bwana akitenda mambo ya ajabu na makuu zaidi katika maishani mwetu shida ni kwamba huenda yamkini sijazipokea hizo si nguvu kwa mana ni jambo moja kunyoshewa kupewa na ni jambo lingine kupokea kwa maana naweza kukupa na ukakataa kuchukua na ndivyo ilivyo nasi wapendwa ya kwamba hizi nguvu zimeachiliwa na ziko kwa kila atakayejiweka kuwa mwanafunzi sahihi mwanafunzi halis wa yesu kristo ukijiweka katika mazingira hayo hizo nguvu hazina chaguo lazima ziingie ndani yako na zikiingia ndani yako lazima zitende kazi katika maishani mwako kama ilivyokuwa na hawa wapendwa kwa maana wapendwa hawa walipokuwa hawajapokea huyu roho hawakuwa watu walio na mamlaka na uweza na no ujasiri lakini walipopokea huyu roho maandiko anasema ya kwamba petero akasimama na no ujasiri wote ule uoga wa kule kwamba wewe na ulikwa na yesu wasema si mjui ukava nini ukaondoka kwa maana utapokea nguvu atakapo huyo roho wa bwana wapendwa tuzitafute hizi nguvu tujiweke katika mazingira ambayo tutaruhusu nguvu hizi za mungu zitende kazi maishani mwetu hili ni kilio cha muyo wa bwana ni tamanio la moyo wa mungu kwamba watu wangu niliyonena ya kwamba utukufu wa nyumba hii utakuwa mkuu kuliko tukufu wa nyumba ile ya kwanza lakini bado haujaweza kufikia utukufu wa nyumba ya kwanza shida ni nini shida si mungu shida ni mimi na wewe lakini leo tunaweza kufanya maamuzi ya kwamba natamani nijiweke katika mazingira ambayo bwana nguvu zako zitakuwa hazina sababu ya kuto kukaa ndani yangu nami niweze kkuzitumia ili ukuu wako uweze kudhihirika machoni kwa wanadamu mtapokea nguvu atakapo ajili ya hu roho mtakatifu na ilipofika siku ya pentekosti roho wa bwana akashuka kama upepo na walipokuja upepo wa kasi ukagawanyika ndini kama ndini za moto zikatua kwa kila mmoja ambaye alikuwa katika hicho chumba cha juu kwa kila mwanafunzi wa yesu kristo aliyekuwa katika chumba hicho cha juu je tuna mwanafunzi wa yesu hapa leo tunayo kwa maana kama yupo lazima nguvu hizo zitashuka lazima huyo roho atapata mwanya katika maishani mwako na atakapopata nafasi naamini na naamini na ya kwamba hautakuwa mtu wa kawaida hautakuwa mokovu wa kawaida lazima utakuwa mwokovu uliye na mguso kwa maana roho wa bwana juu yako matamanio ya moyo wangu kwamba nguvu hizo mimi nami nikazipokea angalia walivyopokea hizo nguvu matendo ya mitume tatuatatu tatu. angalia vile baada ya kupokea zo nguvu basi petro na yohana walikuwa wakikwea pamoja kwenda hekaluni saa ya kusali saa tisa na mtu mmoja aliyekuwa akiwete toka tumboni mwa mamaye alichukuliwa na watu ambaye walimweka kila siku katika mlango wa hekalu uitwao mzuri ili aombe sadaka kwa watu waingi yao ndani ya hekalu mtu huyu akawaona petro na yohana wakiingia hekaluni aliomba apewe sadaka na petro akamkazia macho pamoja na yohana akasema tutazame sisi akawaangalia akitarajia kupata kitu kwao lakini petro akasema mimi sina fedha wala dhahabu lakini ilicho nacho ndicho ni kupacho kwa jina la yesu kristo wa nazareti simama uende akamshika mkono wa kuume akamwinua mara nyayo zake na vifundo vya miguu yake vikatiwa nguvu akaondoka upesi akasimama akaanza kwenda akaingia ndani ya hekalu pamoja nao akienda akirukaruka na kumsifu mungu watu wote wakamwona akienda akamsifu mungu angalia baada ya mlango wa pili mlango tatu zile nguvu walizozipokea zinaanza kufanya kazi ambazo ndizo zinazopaswa zitende kazi ndani yako zifanye kazi maishani mwangu wamezoea kuingia katika nyumba ya maombi nyakati zile walizoingia siku ile kama kawaida yao lakini walipokuwa wakitembea nyakati zile kabila ya nguvu hizi kuingia ndani yao walikuwa wanamuona ule kiwete pale na chochote walichokuwa nacho akawa wanampatia walakini siku ili ya pentekote walipopokea zile nguvu walipoona ya kwamba wamebadilika sio watu wa kawaida kwa wana nguvu zimewaingia si wakapita tena katika mlango mzuri yule kiwete bado yuko pale safari hii akiwakazia macho akisema ya kwamba angalau munipatie kitu kama kawaida yenu petero akamwambia akawambia sikihatutazame kwa nini alikuwa nawambia tutazame sijui kama mna mnafikiria aliwaangia kwa nini awatezam kwani alikuwa hawaangalii walipokuwa wanaingia wanakuja alikuwa hawaone lakini naona ya kwamba hata hawawapendwa petero na yohana walikuwa wamehisi ya kwamba tangu tulipopokea zile nguvu sisi si wa ukofu, wa kawaida tena kwa hivyo akawa anawaambia tutazame ili uweze kuleta kupata tofauti ya kwamba sisi si, si wale wa kawaida tena sisi si, si wale ambao tutakupatia shilingi ama shilingi tano shilingi ishirini sio si wale wa zamani tena kuna kitu kimefanyika wapendwa kitu kikifanyika ndani yako utajua kwa hivyo wapendwa walijua kwamba tulipopokea yule roho mtakatifu kuna nguvu ambazo zimeingia ndani yetu na tuna sisi kwamba sisi si, wale na yohana wajana siwaleke na petero wajana ndio akasema tuangalie We, wale, mtu niangalie eanaianaitaraj kwa maana akikuangalia napate kitukiichokuwa cha kawaida kwa maana yule w- w- kiweta alipowangalia hakupata shilingi wala shilingi hamsini alipata kitu kilichokuwa cha kawaida kwa maana hawakuwa wakiena yohana na petero wa zamani kulikuwa na nguvu ndani yao tamani kuwa na hizo nguvu ndugu yao mpendwa tamani kuwa na hizo nguvu kwa maana zitakapo ndani yako hautakuwa mokovu wa kawaida utakuwa na mguso utakuwa jibu kwa aliyekuwa na maswali utakuwa suluhisho kwa aliyekuwa na matatizo kama petero na yohana alivyokuwa suluhisho kwa yule kiwete pale mlango mzuri wakasema sisi fedha na dhahabu hatuna lakini tulicho nacho tutakupa si walijijua kwamba kuna kitu walichonacho ambacho hakifananishwi wala kulenganishwa na fedha wala dhahabu ndicho hicho anachokizungumza siku ya leo ya kwamba utakapoipokea nguvu hiyo hakika hautakuwa mtu wa kawaida akasema sasa tuangalie na kwa sababu umetuangalia tunakuambia hivi katika jina la yesu kristo wa nazareti simama na uende uu ndugu akawa na subaa subaha wakamshika mkono aliposhika mkono akasimamishwa aliposimamishwa nyayo zikapata nguvu aliposimamishwa magoti akapata nguvu walipohisi wamepata nguvu wakamwachilia wakamwacha pale wakienda alipohisi kwamba anaweza kutembea akawafata na akasema sasa sikutembea nitarukaruka ili nihakikishe ya kwamba hakika miguu yangu ina nguvu na akatembea kirukaruka pamoja nao akimsifu mungu waweza kumfanya mtu a msifu mungu wewe inawezekana laiti utaruhusu hizo nguvu zifanye kazi ndani yako laiti utaruhusu roho wa bwana apate nafasi maishani mwako wapendwa sasa ni nyakati za huyu mtu huyu roho wa bwana atende kazi kwa maana wamesinywa na kwamba yesu anaweza na hatujawaonyesha anachokiweza na hizi nguvu sasa hatuzingojei kwa maana zishaachiliwa ni wewe na mimi tujiweke katika hali inayopendeza inayovutia hizo nguvu ziingie ndani yako na zianze kufanya kazi walipopokea nguvu hawakuwa watu wa kawaida hawakuwa wokovu wa kawaida walikuwa wanaweza wakaamri wakaamrisha na amri ile ikaweza kufanya kazi mtu aliyekuwa amezaliwa kiwete tangu alipozaliwa tumboni mwa mwamamake alikuja jinsi alivyokuwa na sijui alikuwa na umri ya miaka gani pale alipokuwa ameketi kwenye mlango mzuri lakini hawakujali wakajua ya kwamba mradi tuna nguvu tukiamurisha mtu huyu kitu kitatendeka katika jina la yesu kristo wa nazareti simama na uende huyu ndugu akasimama akaenda watu wakamtukuza bwana kwa maana yesu ametenda jambo na yesu yule aliyekuwa na petero na yohana ndiye yesu ambaye tuko naye ndugu zangu sasa shida iko wapi shida iko wapi shida ni kwamba sijajiweka kuwa mwanafunzi halisi wa yesu kristo kwa maana nitakapokuwa mwanafunzi halisi wa yesu kristo hizo nguvu zitanitafuta popote nitakapokuwa ziingie ndani yangu na zikiingia nitasikia nitahisi nitajua ndio maana wakawaambia ya kwamba nitazameni tutazame fedha na dhahabu hatuna lakini tulicho nacho nini uwezo wa kiungu ambao unaweza ukaumba ndio utulio nao na naamini ya kwamba haupendezi kukaa jinsi unavyokaa kuja kupombaoma na kupomba shilingi to unatamani ikiwezekana uwaweza kufanya kazi ukapata mshahara mzuri kwa hivyo katika jina la yesu wa kristo wa nazareti simama uende na utakapotembea hatutakuja kukuona tena hapa mlango mzuri na bibilia haineni tena kwamba alikuwa alionekana tena baada ya mahali hapo kwa maana alipewa kitu kiichokuwa cha kawaida wapendwa tuna nguvu za mungu ziko na anatamani kwamba ziweze kufanya kazi katika hebu angalia matendo ya mitume mstari ho, mlango huo watano mstari wa kumi na tano na wkumi na sita hizo nguvu zinadhihirika na wakaendelea kujiweka katika hali nzuri mpaka nguvu hizo zikaongezeka kiasi kwamba zikawa zinatenda mambo yasiyokuwa ya kawaida Kuminatano. hata ikawa katika njia kuu hutoa nje wagonjwa na kuwaweka juu ya majamvi na magodoro ili petro akija akija ngawa kivuli chake kimwangukie mmojawapo wao nayo makutano ya watu wa, mji, ya watu wa miji iliyoko kandokando ya yerusalemu wakakutanika wakaleta wagonjwa na wali wagonjwa nao walioudhiwa na pepo wachafu na wote wakaponywa kwa sababu ya hizo nguvu za roa bwana na wakaweza kuendelea kusimama katika kutaweka mazingira hizo nguvu badala za kuwa zipungue zionge, zi, ziongezeke na zikaongezeka kiwango cha kwamba hakuwa anahitaji kusema simama hakuwa anahitaji ya kuamurisha hakuwa nahitaji kusema ya kwamba pokea lakini watu wakagundua ya kwamba kivuli kile cha petero kikikugusa hubaki mtu wa kawaida na wakasema basi kama kiko hivyo sisi hatutangangana kwamba atuguse acha tuchukue wagonjwa wetu hivi jua liko huku kivuli kiko huku wanawaweka huku petero akikagua ile ya gwaride akikagua gwaride kivuli kikiwaangukia watu watu nini nini wanapona anapita na njia tu tangu hajui mpaka kuna wagonjwa ikiwangiwagnwa kumbe kile kivulivuli chake kikigusa huyo mgonjwa hasa si mkono wake yeye lakini kivulivuli hebu niambie ni nguvu za kiasi gani hizo nguvu ziizokuwa za kawaida kivulivuli chako kikigusa mgonjwa aondoke apone awe na afya aondoke hospitali aende nyumbani na alikwaikwa kwa oksjen ta so, madaktari watakuja kuangalia kuuangalia kwandu si kawaida kuna mtu amepita hapa aliye na nguvu na nguvu hizi si za kawaida nguvu za kiungu zilizo na uwezo wa kuumba na zikimugusa mto hazimwachi jinsi alivyo hata hizi nguvu wapendwa zipo zipo lakini je tumemruhusu tumeruhusu roho mtakatifu aweze kutenda kazi ndani yetu tumemweka mazingira yanayostahili kwamba anaweza kuja kufanya makao ndani yetu ndipo nguvu hizo ziweze kudhihirika na kutenda kazi katika maisha yetu chaguo ni la kwako chaguo ni langu lakini akasema mtapokea nguvu atakapo huyo roho na tukaona ya kwamba siku ya pentekote roho alikuja na alipokuja hakurudi hata hapa yuko huyo roho mtakatifu hata hapa yuko ni wewe uwe na maamuzi na useme ya kwamba nazitaka hizo nguvu na kama ni uzipate ni mruhusu huyo roho ndani yako roho afanye kazi ndani yako na inawezekana ndugu yangu mutapokea nguvu sasa huyu roho tayari yupo kilichosalia ni niwewe na mimi tumruhusu aweze kupata nafasi maishani mwetu na, maisha na tuyahifadhi mazingira hayo ili kwamba azidi kuongezeka kuongezeka mpaka isiwe ni mimi tena hata kivulivuli changu nacho kifanya nini kiweze kufanya kazi paulo yeye naye walipo mjua huyu kristo na akatembea pamoja naye ikafika wakati ambapo wamama wangeweza kuleta maleso ya wagonjwa wao paulo akayaombea na walipoenda kufinikwa maleso hayo wagonjwa wakapona ni kwa nini kwa sababu nguvu aliziruhusu za roho mtakatifu ndani yake huyu mtu wa mungu paulo na hawa walikuwa ni watu kama sisi walikuwa nakula sima na mzungi kama sisi tunavyokula na kwa nini basi mungu akawatumia kiazi hicho kwa sababu waliazimia walifanya maamuzi ya kwamba liwe liwalo na taka hizi tulizoambiwa kwamba tutapata atakapokuja roho mtakatifu ziweze kuwa na mimi na zikae ndani yangu na siku kaa kaatu nizione zikitenda kazi ndipo siku moja paulo akaenda akahubiri mahali na siku ile akapewa ukumbi wa ghorofani na kwamba hiyo gorofa ilika ajamalizika kwasababu kne njili ikanoga wakaanza paka ikafika usiku wa manane bado anahubiri tu mmoja akawa kwa dirisha hapo akasinzia na alipofanya hivi ndio akaenda kabisa akianguka chini amekuisha hasa mkutano haujamalizika lakini pepo ameleta kisanga ili watu waondoke kwa sababu yule kama sasa amekufa basi haitawezekana injili fanini iendelee watu wakitaharuki petero paulo akawaambia ndugu msiwe na shida tulieni acha niende mimi alipofika pale yule ndugu akawa kweli ameanguka vibaya na hayuko lakini paulo akasema ya kwamba ulisema ya kwamba tutapokea nguvu atakapotujilie huyo roho na sasa roho ashanjilia bwana nasema maneno haya ya kwamba mtu huyu isiwe sababu ya injili kutokuendelea kwa hivyo mrejesha uhai wake alipomaliza kunena ndugu akavuta pumzi kubwa kabisa alafu akaajilia akawa ndio amefunguka akamshika mkono wakapanda wote kwenye hiyo ukumbi wa mkutano nambia alifanyaje hunduku alirudi tena kwenye hicho kiti aliangalia kiti kizuri ambao atandikianguka tangukia mtu hapa lakini kwa sababu gani ikawa vile kwa sababu kuna mpendwa ambaye ameruhusu nguvu za mungu zifanye kazi ndani yake wapendwa si kwamba mungu hataki kuhutumia si kwamba mungu hataki kunitumia mimi ndiye sijaweka mazingira hayo ya kuruhusu hizo nguvu za mungu zifanye kazi ndani yangu lakini kama nitatayarisha hayo maeneo kama nitayaweka hayo mazingira yamfae yeye bwana ninahakikisha nina hakika ya kwamba mungu wa mbinguni atasababisha nguvu hizo ziingie zifanye kazi ndani yangu na watu waweze kuziona ili watu wamtukuze yeye mungu hiyo wapendwa inawezekana lakini uko tayari je mimi nami niko tayari kwa maana kama niviwe jua ama tambua ama kumbuka ya kwamba nimekwambia ya kwamba lazima uwe mwanafunzi halisi wa yesu kristo na kuwa mwanafunzi halisi wa yesu kristo kuna gharama kuna mambo mengine mpaka uyaondokee kuna gharama ndio maana nasema tengeneza hayo mazingira tayarisha hiyo hiyo hiyo nyumba ambapo huyo roho mtakatifu aje akae kwa maana akija kuingia anaingia na nguvu zake na kama yuko humo kutenda lazima atatenda thamanio la moyo wangu ni kwamba bwana akusaidia na mimi namianisaiti kwa maana lazima tuchoke ndugu zangu lazima tuchoke kuishi maisha ya kawaida kuishi wokovu wa kawaida kuishi mkristo wa kawaida lazima tuchoke tutafute hizo nguvu kwa maana tukiwa nazo hata wewe nawe utafurahi hata wewe nawe utafurahia wokovu hasa wokovu umefika mahali nikana kwamba unakusinya kwa maana una huzioni hizo nguvu na hizo kazi za kristo yesu alizonena kwamba utazifanya hazitekelezi shida si yesu shida ni wewe na mimi lakini tunaweza tukajirekebisha tukamwambia bwana sasa tuko tayari tuko tayari mwabie bwana niko tayari ili kwamba nikawezikua chombo ambacho kitaleta tofauti katika maishani mwangu na si maishani mwangu tu mahali popote nitakapokanyaga lazima watu ajue ya kwamba mbingu imefika mahali hapa hiyo inawezekana ya kwamba ukiwa mahali utakapokuwa mbingu nayo inasema niko tuko pale na ndivyo ilivyokuwa na kena nani na petero na kena paulo na wale wanafunzi wengine mahali popote walipokanyaga mbingu ilikuwa ilikuweku pale ilikuweko na watakacho kinena mbingu inasema na iwe hivyo kwa nini isiwe kwetu na sisi kwa nini isifanyike kwako kwa nini isifanyike kwangu ni kwa sababu sijatengeneza hayo mazingira lakini na amua ya kwamba kwanzia leo na yaunda na kuyatengeneza hayo mazingira ili hizo nguvu zilizoachiliwa zikapate nafasi ndani yangu naamini ya kwamba zikipata nafasi ndani yangu sitakuwa mtu wa kawaida sitakuwa mtu wa kawaida lazima wewe nawo utajua ya kwamba huyu siye petero yule aliye ambio nakaleka sichana ya kwamba wewe nawe ulikuwa na yesu akasema nyamaza hujuuse malo lakini nguvu zilipoingia anamwambia kiwete simama na uende nguvu zilipoingia anatembea kivuli chake kinaguswa wagonjwa wanaponda kwani huyu petero alikuwa ni binadamu mwingine na sisi tu binadamu wa second hand yeye alikuwa damu yake akikatwa inatoka, inatoka rangi gani cini rangi kama hii hii ya kwangu tu kwa nini yeye akaweza kutembea na uwezo huo na yesu huyu niliye naye ndiye yesu aliyekuwa naye shida iko wapi mungu wa mbinguni atusaidia wapendwa kwa maana nyakati tunazoenda ni nyakati ambazo uweze kutamka jua lisimame na jua litii ili watu waseme ya kwamba huyu si mtu wa kuchezea kwa maana zinakuja nyakati zilizo mbaya zinakuja nyakati zilizo mbaya sinyori mchawi alipokuwa anatatiza, pe, anatatiza petero kwamba injili yule akida asiweze kuielewa akamwambia ewe mwana wa ibilisi bone unalekwa kizingiti kuanzia sasa utakuwa kipofu kwa muda hapo kwa hapo yule mzee akatafuta mtu amshige mkono kwa nini kwa sababu kuna nguvu ndani ya yule mtumishi wa bwana na zinawezekana pia ziwe ndani yako inawezekana pia wewe uweze kutumika na mungu kama jinsi walivyotumika kwa uwezo wa nguvu za roho wa bwana iwapo utaandaa mazingira na roho huyo akae na atulie ndani yako vinawezekana vinawezekana kuweza kuenda kufika bahali watu wanalia kwa maana mpendo wao ameondoka na uwambie musilie kwa nini kwa sababu kuna nguvu ambazo unaenda kuziona sasa hivi naulize anaitwa nani anaitwa mwanzele alafu uite mwanzele rudi na huyo mtu ainuke na akiinuka watasema hakika tumejua kuna mungu aishie na ukiwaambia sasa nataka huyo mungu muliyemwona awe bwana na namokozi maishani mwenu hawatasita kwa manda wameviona wenyewe sasa tunangojwa sisi ambao tunaweza tukabeba hizo nguvu za huyu roho iwapo kama utamruhusu uweke hayo mazingira ya yeye kukaa ili aweze kuja na nguvu zake wapendwa tunangojewa sisi hebu uwe na hiyo tamanio uwe na hiyo shauku umwambie bwana nataka hizo nguvu nataka uniguse tena nataka unijaze tena nataka univike upya na nguvu zako nataka ukanipake tena kwa maana ni kweli nimefika maeneo ya kuzimia lakini bwana umesema ya kwamba kuna uwezekano wa kunirejesha na omba nguvu hizo kuanzia hivi leo inawezekana ndugu zangu ni kiu na njaa katika moyo wako na kumwambia bwana niko hapa kama iliwezekana kwa paulo inawezekana hata kwangu pia kama iliwezekana kwa petero hata kwangu pia inawezekana mwambie bwana niko hapa na tamani hizo nguvu na thamani huyo mguso na thamani huyo roho akakae ndani yangu na sikukaa na kuondoka akae na adumu mpaka siku ile utakapokuja na kusema vema mtumwa mwema umekuwa mwaminifu kwa machache sasa ingia katika furaha ya bwana wako inawezekana mpendwa lakini je kuna mtu ambaye ana hiyo kiu kuna mtu ambaye ana hilo tamani yo kuna mtu ambaye ana hiyo njaa ya kwamba sitaki nimechoka kuwa mokovu wa kawaida nataka niwe mokovu takayekuwa na mguso mokovu atakayeleta heshima sifa na utukufu kwa bwana kwa sababu bwana kwa uwezo wa roho wake mtakatifu atakuwa ana kuna mtu anasema hivyo asubuhi ya leo naomba tusimame kuna mtu anasema nataka hizo nguvu hawaembaji tafadhali kuna mtu anasema ya kwamba nataka kwa maana kama iliwezekana kwa haa wengine kwa nini isifanyike kwangu achaliwe ombi lako asubuhi ya leo achaliwe ombi lako asubuhi ya leo ya kwamba hata na mimi nani bwana nataka hizo nguvu kwa maana tayari ushamwachilia roho mtakatifu ni mimi niweke mazingira yanaostahi ili aweze kupata mwanya aingie na akiingia anaingia na nguvu zake na akiwa ameingia utajua kwa maana walijua na petero na yohana wakasema nitazame na walipokuwa wanatazamiwa walipokuwa wana, wanaangaliwa akasema fedha za dhahabu hatuna tulichonacho tunakupa wakati nguvu zimo unajua