lue wa kwanza mlango wakumimlango wa kumi ah, mstari wa, wa kwanza hadi wa kumi na mbili linasoma na malikia wa sheba aliposikia habari za solomoni juu ya jina la bwana alikuja ili amjaribu kwa maswali ya fumbo akaingia yerusalemu na wafuasi wengi sana na ngamia wachukuao manukato na dhahabu nyingi sana na vito vya thamani alipomfikia solomoni akazungumza naye mambo yote aliyokuwa nayo moyoni naye sulemani akam, akamfumbulia maswali yake yote wala hakuwa na neno aliyolofichiwa mfalme aasimwambie asi naye malkia wa sheba alipoona hekima yote ya solomoni na nyumba aliyokuwa ameijenga na chakula cha mezani pake na watumishi wake wa, walivyokaa na, kusima, na, na kusimamia kwao wango, wangoje, wangoje wake he, wangoje wake na mavazi yao na wanyeshaji wake na daraja yake ya kupandia mpaka nyumba ya bwana roho yake ilizimia akamwambia mfalme ndizo kweli habari zile nili, nilizozisikia katika nchi yangu za mambo yako na za hekima yako lakini mimi sikuzisadiki habari hizi hata nilipokuja na kuona kwa macho yangu tena tazama sikuambiwa nusu sikuambiwa nusu wewe umezidi kwa hekima na kufanikiwa kuliko habari nilizozisikia heri watu wako na heri watumishi hawa wako wasimamao mbele yako siku zote wakisikia hekima yako na ahimidiwe bwana mungu wako aliyependezwa nawe ili akuweke juu ya kiti cha enzi cha israeli kwa kuwa bwana amewapenda israeli milele kwa hiyo amekufanya kuwa mfalme ufanye, hu, eh, ufanye hukumu na haki basi akampa mfalme talanta za dhahabu mia na ishirini na manukato mengi mengi sana na vitu vya thamani wala haku, hauku, haukuja tena wingi wa manukato kama hayo malikia wa sheba aliyompa mfalme solomoni tena marekebu za hiramu zilikuwa, zilichukua dhahabu kutoka ofiri zikaleta kwa kutoka ofiri miti ya msandali mingi sana na vito vya thamani mfalme akafanya kwa mia eh, kwam, hiyo ya msandali nguzo za nyumba ya bwana na za nyumba ya mfalme na, eh, na vinubi na vinanda vya hao waimbaji wala haikuja miti ya misandali kama hiyo wala haikuonekana hata leo na hilo ni neno la mungu you study this not unapojifundisha kwa makini sehemu hii ya maandiko na sio hiyo hadihi peke yake of sheba, or rather of ethiopia. traveling, traveling all the way to israel, to see for herself and to hear for herself the things she had heard about that place. yaani tunamuona huyu malikia wakushi ya kisafiri kutoka huko kote hadi israeli ili aweze kwenda kuona hekima ya mfalme solomonikatika nyakati hizo hii nchi yetu ya kenya ilikuwa sehemu ya nchi ile ya kushi so the way to go and sit and of the kwa hivyo huyu malkia alichukua mda wake wote kusafiri kutoka nchi hiyo ya kushi hadi israeli ili kwenda kuona na kuketa na kusikia hekima ya solomoni wakati kuko mafundisho ya sawa ya neno la mungu yakiendelea na sifa za mungu katika mahali kama hapo And also the growth of the people of God who are in that place, and the riches on the people of God in that place, this will act the high and mighty as well to come and hear. You will not attract people who are in high position if what you are doing is not worth listening to. You will not attract them if what you are doing is not worth seeing. Our God wants us to grow to a point of attraction. Mungu wetu anatanga tukaenze kukuua kufikia mahali kwa kuvutia watu. That it may be that nothing like that can be found elsewhere. This is not about boasting, but it's about we have to make a permanent a deliberate intention to grow. Yani hi simamu mambo na kujidai bali inatakikana uwe kwamba kuna kule kukuua na wewe mwenyewe unafanya juhudi ili Now. Na it may be you know it is supposed to be that we are deliberately making sure that we are growing to a point of attraction let people be attracted to what is going on if the the other Ministries are not ready to grow. Make a purpose of growing. Kama uduma zile zingine, hazina nakukuwa, fanya Don't just stay there just because this is the way the churches are, so this is the way we should be. Usije wao wanapendelea wametosheka na kiwango hicho in kiwango chenu bwana chenuin kiwango cha kuweza kulete tofauti kwa sababu hayo ndio ni mapenzi ya mungu When the of of sheba was was going on wakati wa kile kilichokuwa that was not the only kingdom in the world hiyo haikuwa ufalme pekee ulimwenguni mungudiofaen Solomon was not the only king in the world. But he was unique. And in that uniqueness, there had to be attraction. And those people who are coming, they don't come empty-handed. Amen. the queen of of sheba came with a train huyu malkia wa sheba alikuja na ngamia wengi it it was was a train because it was a, you know, there were just so many up yaani walikuwa wamefanya msururu hivi kama vile gari la moshi spices wakiwa wamebeba vikoleo vya chakula na dhahabu na vitu mbalimbali kama vile tumesoma and many ornaments na, na, na vitu vingi vya m, vya kupambia na vya kuolezea chakula And even in Hiram, they were, they came they, they came gold dhahabu pia ilikuwako kwa wingi nikwambie kitu h cha kwamba vitu hivi vinavyokuja si kwa ajili ya mchungaji bali vinakuja wa mungu ambao wako pale ni za wale watu wanaotumika The Queen of Sheba says, "Happy are those people that serve here." So we are talking about you being in a position of admiration because of being a servant in that church. iokiwango wewe unatumika ile kanisa ya of temple of praise huko itaj huku uliko nseme yeye ndio eh, basi nyini mmebarikiwa si hati kwa sababu mumejazwa pesa lakini uwepo wa mungu unaosababisha mambo kufanyika uko mahali pale bwana si sana msitamani kukaa mahali ambapo uwepo wa mungu haupo na utakuja kwa sababu mumeuita ndiokuwe na tofauti tunapokuwa na kusanyiko kama hili ni la watu ambao wana uwepo wa mungu m si kwamba kwa titukija hapa hapa ndio kuna uwepo no uwepo huko katika a kuereva amen maana huko ndi tunatarajia watu wapone watu wakombolewe watu wawe na furaha watu wawe na amani kila aje hata kama hana amani apate amani this is the intention Now, the queen, of, the queen of, of sheba came and found strange things she had not seen in any kingdom even iomvan huyu mwalikio wa sheba alipofika aliona vitu ambavyo hakuahi kuviona hata kule kwake ya nyumbani Because Solomon started his ministry, or rather his kingdom, with God. And he desired God more and more. Even leading, serving the people in the kingdom, he asked God for wisdom. hata kule kuongoza wale watu walimuuliza mungu ampatie hekima he said god I'm just a child i don't know how to go out or come, come in i need wisdom to lead these people akamwambia mungu ya kwamba mimi ni kijana mdogo tu hata sijui kuingia kwangu na kutoka nahitaji hekima ili kuweza kuongoza watu wako hawa wengi as as a a leader or wengiaadoa In the, in, the, in, the, in the ministry, you should seek God to guide you even how to receive people at the door. Give me wisdom even how to plant the flowers. Give me wisdom even how to sweep. Let me tell you something. When I joined the ministry, na uduma, I decided I was given a hundred percent. And one day, when we were going to have a service of a infilling of the Holy Spirit, Niluquanimea Mua, Yaquamba, Nitakuana, Slimia, Mia Moza, mm. Nasikumoja to Pokuatuquana Uduma, Yakujazwa Roho, Nilirauka. kitambo watu waje na hiyo nyumba ilikuwa ina ghorofa na chini na huko nje nilifagia kote kumaliza hivyo nikamwambia mungu mungu akaniambia usitocheki na naufagi nikamwambia nijaze na roho wako kwenda kupiga makoti hivi tu nijikute naongea na, na lugha i'm telling you my personal experience nakwambia wewe kuhusu vile ambavyo mi mwenyewe nilipitia personally give yourself god seek god yaani mwenyewe ujipeane kumtafuta kumtafuta mungu mungu mungu don't just just because people are are doing doing it it it it usije ukamtafuta kwa sababu watu watu wanavifanya even when you are not doing it, just do hata wakati sisi hatuvifanyi fanya sio kama hawavifanyi endelea amen, amen. It is a personal encounter with god maana hiki ni kitu cha kibinafsi wewe na mungu wako this is what king solomon did hiki ndicho ambacho mfalme and this is what made him unique na hii ndicho kilichomfanya awe tofauti and this is what made him attractive na hicho ndicho kilichomfanya awe mwenye kuvutia in the midst of so many kingdoms katika huduma uh, za, za falme nyingi zenyewe, His became unique hii ndio iliyotokelezea ikiwa na utofauti causing a queen to travel several kilometers just to sit there and see what she has had. Hadi kusababisha malkia mzima asafiri kilomita nyingi zenyewe aje yake na kusikiza hekima. And when he saw the people of that I mean that that kingdom he said you guys are lucky. Na alipoona wale watu pale katika ule ufalme alisema nyinyi watu mna bahati sana na mmebarikiwa it was true na ilikuwa ni kweli and i would like it to happen to happen us na ninatamani thamani aweze kufanyika kwetu pia that we be be be seen to be and actually be of god ya kwamba na tukawe wabarikiwa wa mungu in daniel chapter 1 verse 1 to 8 let me talk about it let me talk about it daniel chapter 1 verse 1 to 8 when, when uh, daniel and his his colleagues were taken captive it was a time when the king needed people to serve likia kipindi ambako mfalme alihitaji watu wa kuhudumia katika ufalme wake and so they picked the choice people of wisdom kwa hivyo wao wakachagua watu ambao walikuwa na and because these people were, were, you know, were choice people, they were choice men na kwa sababu hawa watu ndio waliokuwa chaguo they you could could have have expected that they could have just been put in the kingdom to ungetarajia yetu waingizwe tu katika ufalme na kufanya kazi but instead he said they must be lakini badala yake waliambiwa watu hawa lazima wafundishwe and they be, they, they be put to know the the doctrine of the kingdom na waingizwe pia kujua mafundisho ya ufalme so that that as they serve in that kingdom They will be true servants who know what the kingdom is all about. And as they were told, they were they were put in and told whatever they had to go through so that they be trained. The food they were to eat and the things they were to do. aina ya chakula ambao walikuwa wanafaa kula na yale mambo yote ambayo walikuwa kufanya daniel that that in all that he was not going to contaminate himself danieli akakusudia katika hayo mambo yote ya kwamba kujinajisi mwenyewe wherever we are mahali in, even ina enda in in a, in a, in a company Whereby people are misbehaving, doing their own things contrary to the rules of that place. If you are a servant of God, don't contaminate yourself. Are you getting what I'm talking about? Amen. Let people do their things, but be pure. wata watu wafanye vitu vyao lakini wewe usije ukajiingiza kufanya hivyo because even as you you serve there you are serving in the kingdom of god maana hata unapotumika kule bado unatumika katika ufalme wa mungu and in this kingdom of god na, contaminated people have got no place na katika ufalme huno wa mungu watu ambao wamejichafua hawatakikani kamwe you cannot serve a holy god With an holy act. How when you come to meet your monks, you take it you must serve God with a holy heart. Lanza, oh, namoyom takatifu ndi pom tumiki mungu. Amen. Amen. Without that, you can't do it. Passible he always. Amen. Amen. So Daniel purposed that he was not going to contaminate himself. Koyo Danieli akakusudi and he influenced his colleagues. They also did not contaminate themselves. Listen to me, leader. If you, if you, don't, if you keep yourself pure, you are going to affect others in that purity. kama utajiweka mwenyewe msafi utaenda kuathiri wengine ambao wako katika huduma hiyo that purity <laughs> by atika huua wao pia watakusudia kubaki wasafi pia and if you are going to contaminate yourself wasafaiwa utaenda kujinajisi mwenyewe contaminate even the ones that kujinaji wenyeweutanajii wale wengine pia ambao wanatumika pamoja as leaders we have our responsibility Of staying pure in ministry. Because in the ministry of God there is purity. People will not be attracted by the impurity that is going to be in church. They will be attracted to purity. Amen. Amen. So that is what we should meet in. In the book of 1 Thessalonians chapter 4 verse 9 to 12. Katika wa Thessalonike Katika wa Thessalonike wa kwanza 4:9 mpaka 12. Katika wa Thessalonike wa kwanza mlango <laughs> ine 4 mstari wa 9 hadi 12 nasoma. Katika habari ya ya upendano hamna haja niwaandikie maana ninyi wenyewe mmefundishwa na mungu kupendana kwa maana munafanya neno hili kwa ndugu wote waliokatika makedonia yote lakini twawasihi ndugu, ndu, ndugu muzidi sana mzidi sana tena mjitahidi kutulia na kutenda shughuli zenu na kufanya kazi kwa mikono yenu wenyewe na kama tulivyowagiza tulivyo ili mwenende kwa adabu mbele yao walio nje wala msiwe na haja ya kitu chochote no, just like- Almost like what we just read about Daniel. Here you see, concerning love, I don't need to tell you anything. You already know what you should do. The things that we are doing in God, we don't need. To be told anything to change from what is pure. What we are doing in God, we continue doing. But on other issues that we don't know, that is where we are told to be careful to study. lakini katika yale mambo mengine ambayo hatuyajuno u angalifu sana tu, tujifunze tujifunze so that that we can maintain the integrity that god expects of us ili tukaweze kuhudumisha uadilifu ambao mungu anaotarajia kutokana na ndani yetu integrity is something very very important in the church uadilifu ni kitu kimoja muhimu sana kanisani You cannot expect it to be there in the government in the secular world. But in the government of God. Integrity is paramount. What ni lazima. Ya yani, ni ni ki ni wajuka bisa. O si, hana nini hana nidamu. Basi. unaona mtu ambaye hatumikii katika hiyo nyumba ya mungu integrity uadilifu must be maintained lazima udumishwe and on what we are to do and what we we are are to to do not do na kuhusu kile ambacho tunatakiwa kufanya na kile ambacho hatupasi kufanya we tayari tunajua know know what they should not do ni, nani, ni, ni ni nani nani hapa hajui kila ambacho nini afanye kama mkristo? because you you already know, there are things you, you have up to now kwa kuna una, we, you know you to maana kuna vitu ambavyo umeshawahi kujifundisha kuchukia mwingine You're supposed to be to be long-suffering and yeah? be mm-hmm. These are not things you need to be taught. But on matters whereby you don't know what to do, maybe. Dealing with finances, how to, be, to, to, to deal with the financial accounts. This ones you study so that you don't make an error. And other things which are needing technical information. So that we can do them in a better way. ili kaweza kuvifanya katika njia bora zaidi but those things that we know, we know maintain lakini vile ambavyo tunavijua tayari ni we are are not here as people who are green They don't know anything about god yani hatuko hapa kama watu ambao hatujui chochote kabisa y kuhusu mungu we are here as people who already know and you are already tuko hapa kama watu ambao tayari wanajua na tayari unahutumika na kile tu tunataka kufanya ni kule tu kuboresha huduma zetu amen amen lets finish zetuusimalizia na timotheo timotheo wa pili mbili kumi nan hadi umina tisa wakumbuke eh, wakumbushe mambo haya ukiwaonya uki uki machoni pa mungu wasiwe na mashindano ya maneno ambayo hayana faida bali huwaharibu huwa wasikiao jitahidi kujie, eh, kujionyesha kuwa ume umekubaliwa na mungu mtendakazi asiye na sababu ya kutahayari U, eh, ukitumia, ukitumia, kwa, eh, ukitumia kwa halali neno la kweli jiepushe na maneno yasiyo na maana ambayo si ya dini kwa kuwa wataendelea zaidi katika maovu na neno lao lit, litaenea kama donda ndugu miongoni mwa, mwa, hao, wa, uh, mwa hao wamo hemin, heminayo na fileto waliokosa ile kwee wakisema ya kwamba kiama uh, ki ime imekwisha imekwisha kuwapo kati eh, hata, kutip, kupindu, eh, kupindu. Seman, hata kupindua imani ya watu kadha wa kadha lakini msingi wa mungu ulio imara umesimama, umesimama. wenye mhuri hii bwana awajua walio wake tena Now, we, we can see here that we are being talked to about maintaining our service. And we also avoid anything that may interfere with our ministry before God. na pia tujitenge na kitu chochote kile ambacho kinaweza kutatiza huduma yetu mbele za mungu how are we going to maintain tutaenda kudumisha namna gani we study to be approved as good workmen ya kwamba tusome ili tuweze kuthibitishwa kama watenda kazi waliowema kama hautasoma kadri unavyoendelea kumtumikia mungu you will utaduaa hapo and then you start going astray hapoalau sasa unaanza kwenda wisdom utaanza kujiokotea vitu ambavyo viko sawa na hekima ya kibinadamu na si sawa na hekima ya if you stagnate in prayers kama utaduaa katika maombi You will look for other solutions. If you stagnate in the Word, you start looking for tales, people to tell you things rather than the Word of God. In any area that you stagnate, you will go astray. So we are told to study, to be good workmen who are able to divide the word of truth. And we are told that there is a stamp, or rather, not a stamp, but a seal on, on those people that serve God. uuyawale watu ambao wanamtumikia mungu you have a seal god we na huo muhuri kama unamtumikiaii niko na huo mhuri kama ninamtumikia mungu, seal I'm, I'm na, na mhuri, kama mungu. says god knows those that are his u mhuri unasema ya kwamba mungu ana wajua walio wake if you have that stamp, kama una huo unau God knows that you are His. <laughs> Amen. Amen. You are serving God. Mungu. Eric Bishop, ni, wangu. Na Peter, Aa. Aa. Aa. Aa. ni wangu. He has a seal on His people. The main thing is to maintain that. Seal of God. How do we maintain it? Those that call upon the name of God must stay away from evil. We cannot mix, mix the worldly things with serving God. Sometimes back, sometimes back. wakati fulani uko nyumawa kulikua na wacheaji vyombo wazuri sanakaia flaisoothewengiewao wangechea hivyo vyombo vizuri saaaisai But people didn't know that there were also very good players in the bar. <inaudible> Until one day, one of them came from the nightclub one morning to play in the church. And as he was playing, he started singing in Lingala. They tried to cast out those demons, and the demons said, "No." They tried to cast out the demons, and the demons said, "We are not leaving." Mimi apana toka talka, na tafuta mimi. Mimi na kujja na Na toka <laughs> minister please dont give us a hard time of curs out demons which belong to you wewe mhuduma tafadhali usupatie kazi ya kutoa mapepo ambayo ni yakwaka mwenyewe because we cannot pull them out if they belong to you maana hatuwezi kuyatoa kama we mwenyewe umeyaruhusu are you getting what arogettin hat m talin aboutoianachosema If you are a fornicator and we try to gather those demons, they would go until we stop of fornicating. Stop stop making the work of God difficult for nothing. If you are a thief, we cannot discuss. a ask Judas, he was there with God. Jesus. And later on, he came to discover that money did not mean anything. When he had already sold Jesus. That time, his, the, the price tag of Jesus was 30 pieces of silver. I don't know what the value today. How much would you sell him? <laughs> Let me tell you, there are things we cannot cut out of you until you say that. You have, you have nothing to do with them because you have the seal of God as a minister. Because you have the seal of God. Amen. Every minister, everyone who serves God has a seal if you have kept yourself. kila ila kila mhuduma ambaye anamtumikia mungu anao mhuri wa mungu na ni lazima udumishe huo mhuri wa mungu kama kmahuo mhuri haupatikani ya juu yako hakuna vile tunazo kuweka mhuri bandia kwa wewe. even if give you you you give so much responsibility in church At, you still that you don't have the hata kama tutakupatia majukumu mengi sana kanisani bado utaonekana kwamba hauna mhuri wa mungu as you serve god maintain the the the and that is the head of the service mama kama unamtumikia mungu hakikisha unadumisha mhuri wako na huo ndio mwisho wa aibada mama karibu