kitabu cha warumi mlango ni wa kumi warumi mlango ni wa kumi naona tunakaribia kukimaliza kitabu hiki na ushauri mwingi sana tutakuwa tumeupata kutokana na kitabu hiki na kwa ajili ya ushauri huo naona utaweza kukujenga na takunijenga na mimi pia kunisaidia kwamba nikaweze kuwa kama vile ambavyo mwenyezi mungu anavyotaka mimi niwe warumi mlango huo wa kumi nafikiri jumapili ile nyingine tulifika mstari wa kumi na tatu nataka nianzie mstari huo iposa niweze kushuka hapo chini na tupate kuendelea mstari huo wa kumi na tatu namini huo ndio tuliokuwa tumeufikia bibilia inanena maneno haya mstari wa kumi na tatu kwa kuwa kila atakayeliitia jina la bwana ataokoka paulo anatusisitizia ya kwamba uokovu unapatikana peke yake katika jina la bwana wetu yesu kristo na wokovu huu anaouzungumza anasistiza ya kwamba mpaka wewe na mimi tukaweze kuliitia jina hili la bwana wetu yesu kristo iposa nikaweze kufikiria kufikilia wokovu wa kuweza kuondolewa katika maeneo yale ya kuwa adui wa mungu na niingizwe katika sehemu hii ya kuwa rafiki wa bwana na ambaye anahesabika haki si kwa juhudi wala bidii zangu lakini kwa imani ndani ya yesu kristo uokovu tunaouzungumzia pia unazungumzia maeneo mengi pia baada ya kuwa nimemkubali yesu kristo nimeokoka kuna sehemu nyingi sana ambazo pia naokolewa kutokana nazo kwa ajili ya tukio na tendo hili la kumkiri yesu kristo kuwa bwana na mokozi maishani mwangu mstari huo wa kumi na mbili kumi na tatu hapo kumi na mbili kumi na moja kumi alikuwa amezungumzia ya kwamba imani ama mtu anafanyika haki kwa kuamini katika moyoni mwake ya kwamba yesu kristu alikufa na akafufuka na akapaa juu mbinguni na bado tena atarudi kwa ajili ya kuja kutuchukuwa alafu akasema baada ya kuamini ndani ya moyo wako mtu huyu piya anapata wokovu kwa kukili na nini na kinywa chake kwamba yesu ni bwana na mokozi katika maishani mwake ndiyo hapo akafikiwa mstari wa kumi ya kwamba sasa kila atakayelitia jina la bwana mutu huyu ataokoka na wapendwa ni kweli kwa sababu jina hili ambalo la bwana wetu yesu kristo tulilokirimiwa ni jina lenye uweza bibilia asemewa kwamba yesu akapewa jina juu ya majina yote kwa hivyo hakuna jina lolote hapa duniani juu mbinguni ambalo linaweza kutoshana na jina la bwana yesu kristo majina yote yako chini ya jina la kristo yesu hasa kwa ajili hiyo hiyompendwa tutakapolitia jina hili tutafikiria wokovu katika eneo lile ambalo nitakuwa nimesukumika kiacha kwamba nikaweze kulitia hili jina kwa hivyo haijalishi utajikuta katika hali gani nafikira niliwashuhudia hapa ya kwamba jina hili liliweza kunisaidia mimi kabila ya kumfanya yesu kuwa bwana na mokosi maishani mwangu nilipata kunisaidia hata kama lingesimama na mimi wakati yesu si bwana maishani mwangu ni zaidi gani sasa ya kwamba nimemwamini yesu kama bwana na mokozi na kwa sababu sikuwa najua mambo ya dini sikulitia jina la bwana lakini nilisema msifuni msifuni kwa sababu kwasabab haleluya haeua haeluya na nani kama si mungu na nilipomsifu lile litoma kitoma kilichokuwa kimegeuka mtu aliyekuwa amegeuka kitoma akarudi katika hali yake ya kibinadamu akanipisha mii nikafaa nini nikapita lakini kicosaidia ni nini ni kulitia jina la yesu kristo hasa kama lingefanya kazi wakati sijamjua huyu yesu kama bwana na mokozi ni zaidi gani hivi ya kwamba yesu ni bwana na anaishi ndani yangu kuna mambo makuu kabisa la fanya kazi hili jina lakini halitafanya kazi tu mpaka utakapoliita katika mazingira yale ambayo utakuwa yamekutatanisha yamekuletea shida unapolitia jina la yesu kristo utapata wokovu kwa hivyo wapendwa tuna jina lile lina nguvu kabisa jina ambalo haliwezi likashindwa na chochote ndio maana kila wakati hata tukisema ya kwamba tunamkemea pepo hatumkemei kwa jina lingine tunamkemea kwa jina la bwana wetu yesu kristo jumapili iliyopita nilipata changamoto kidogo sijawahi kufanya huduma alafu ikatokea changamoto hiyo lakini nashukuru mungu kwa sababu ilitokea kwa kusudi lake yeye mwenyewe nilitoka hapa nikaenda takaungu takaungu tukawa na ibada tena tukawa na ibada ya mazishi baada ya ibada ile ya kanisani tukawa na ibada ya mazishi kule baharini kaenda kuzika watu na kufufuka lakini kuna wawili tulipowazika walipofufuka wakafufuka na roho zingine kabisa roho zingine ngumu zilizokuwa sasa sizo likuwa na tarajia kwao nilidhani kwamba wakifufuka watafufuka na roho mtakatifu wakafufuka na roho wakule walikokuwa wanaishi wapendwa haikuwa kazi rahisi kwa sababu umemweka ndani ya maji umemtoa nje ya maji sasa amekuwa na nguvu kiaha kwamba watu sita kumshika ni mjibidishi sana na anataka kuenda huko kwenye maji mengi sasa <laughs> uzuri tulikuwa tumesema vijana pale tulipokuwa tukibatiza wapia wakae hapo karibu na sisi sasa kilipo umana wale vijana wakamshika walikuwa ni wawili kukaja wengine wa, watatu wakaja wakamshika wakamtoa kule nje sasa ndio haviwi huko nje lakini sisi tuko ndani ya maji hatuwezi kufunga ibada kwa sababu ya pepo amejidhihirisha si tukaendelea huko nao wakawa nadili na huyo pepo tukaendelea tukazika wapili naye wapili alipoamka na yeye akaamka na vituko kama hivyo tena oh. haya wakashikwa tena naye na vijana wengine akatolewa huko nje tukaendelea na wale waliosalia mpaka tukamaliza tulipomaliza sasa tumemaliza kazi ile ya kuzika na kufufua sasa imebaki kazi ya ukombozi wapendwa haikuwa rahisi lakini jina hili tulipolitia jina la bwana wetu yesu kristo ilienda mpaka ikafika wakati yale yaliyokuwa yanawatatiza yakasali ya yakasema ya kwamba sasa tunaenda kwa sababu hatukutumia nguvu zetu wala uwezo wetu tulitumia jina la bwana wetu yesu kristo na tulitoka kule saa kumi na mbili za jioni wale ibada imeisha lakini bado kuna kivumbi huyu pepo naye amejidhihirisha pale lakini nashukuru mungu ya kwamba baadaye akaweza kutii amri na kazi ile ikamalizika vizuri tukarudi kanisani nilifika nyumbani kwangu jumapili hiyo karibu saa mbili za usiku lakini tukiwa na ufindi ambao haukutokana na ujuzi wala hekima tuliyokuwa nayo lakini kutokana na kuliitia jina la bwana wetu yesu kristo kwa hivyo jina hili wapendwa tulilolipewa lina uweza lina nguvu la kutengeneza chochote unachokihitaji katika maishani mwako lakini lazima uwe umepata kufanya urafiki na huyu mwenye jina kwa maana halitafanya kazi tu kwa yoyote awae yule lakini kwa yule ambaye amemuamini na kumsadiki anapolitia anapata kuokolewa kutokana na kila hatari ambayo huenda ikawa imemzingira mtu yule kwa hivyo ndugu yangu usiwe na shaka eli muradi yesu yuko ndanini mwako yuko ndani yako usiwe na shaka kwa nini kwa sababu una mtu ama una mungu ambaye yeye amesema ya kwamba hakuna lisilowezekana katika uwezo wake hakuna lisilowezekana asa misijui ni nini kimekutia tumbo joto kimekupatia changamoto lakini nimekuja kuambiwa na warume hapa ya kwamba kila atakayelitia jina la bwana yesu kristo wokovu lazima utamtokezea katika hali yoyote iwayo ile mstari huo Bath, wa kumi na nne basi wamwiteje yeye wasiyemwamini tena wamwaminije yeye wasiyemsikia tena wamsikieje wa pasipo mhubiri naona hayo maswali hayo hayo maswali hayo sijui kama nao nayaona hayo swali la kwanza anasema basi wamwiteje wamwiteje wa watamwitaje watamwitaje yeye wasiyemuamini kwahyo anazungumzia kitu gani huyu anazungumzia ya kwamba kama jina hili la bwana yesu kristo linaokoa lina kila anayelitia atapata wokovu sasa anauliza hawa watu tunawasema kwamba walitia jina la bwana yesu kristo watamwhitaje kama hawaja muamini. kwa kwahiyo kuna hatua moja ya kwanza ambayo mpaka mtu huyu aweze kumwamini huyu yesu kristo ndipo aweze kulitia jina hili la bwana wetu yesu kristo naona unafatana nami vizuri o watamwitaje ambaye hawatamwamini swali la pili linauliza tena wamwaminije wasiyemsikia tena wamsikiaje wamsikia watamsikiaje pasipomhubiri tano swali lingile asema tena wahubirije wasipopelekwa kama ilivyoandikwa ni mizuri kama nini miguu ya wahubirio habari njema kwa hivyo kuna kuamini hata ninaona ya kwamba hapa paulo ameturudia sisi watu ambao tayari tumeokoka na anatuduliaji ya kwamba tuna jukumu la kufanya jukumu letu la kwanza ni kuhakikisha ya kwamba hawa watu wamemwamini nani huyu bwana wetu yesu kristo na anauliza sasa kama ni wawamwamini kama watu hawa ni wamwamini huyu yesu kristo watamwaminije mtu ambaye hawajamjua ama hawajamsikia watamwaminije mtu ambaye wanatakikana kwamba waweze kumwamini watamwaminije kama hawajamsikia tena watamsikiaje pasipomhubiri tena wahubirije wasipopelekwa na tumerudiwa sisi ambayo tayari tumemwamini yesu kristo ya kwamba kule nje kuna watu ambao wanahitaji kwamba wakaweze kulitia jina la bwana yesu kristo ndiposa waweze kuokoka lakini kabla kuliitia watamwhitaje huyu mtu ambaye hawamwamini na watawezaje kumwamini mtu huyu ambaye hawaja wahi kumsikia na nakama niwamsikie watamsikiaje kama, ni wata kama hakutakuwa na mhubiri na huyo mhubiri kama niende kuhubiri ataendaje kama hajapelekwa vo tunarujiwa sisi hapa nikurudisha katika tukio la yesu na nani na petero alipokutana na yesu Petre, Pet, Pet, petero alipokutana na yesu ilifika wakati bwana yesu wakamwambia usijali utakuwa mvuvi wa watu kama kuna lolote basi hapa paulo anazungumzia kuhusu huko kuvua hawa watu anazungumzia kuhusu huo uvuvi uvuvi wa watu na hawa watu ambao tunapaswa kwamba tukaweze kuwafikia ni wale ambao hawajamjua kristo yesu ndio hapo saswa swali la kwanza nasema watamwhitaja yeye wasiye mwamini na ili kwamba waweze kumwamini pale juu tumesema nini kwamba atakaye mwamini na moyo wake mtu huyu atapata kufanyika haki na atakapomkiri kuwa bwana mokozi anapata kupata kupa nini mkovuaki watawezeje kumwamini mtu huyu ambaye basi watamwitaje yeye wasiyemwamini tena watamwaminije yeye wasiyemsikia sasa kama hawa watu ni wamsikie huyu bwana wetu yesu kristo ni nani atakayesababisha kwamba huyu yesu kristo akaweze kusikiwa ni nani mtu huyu ni nani atakisababisha huyu yesu akaweza kusikiwa sijui unajiuliza hilo swali ni nani ni wewe na nani na mimi ndiye ambaye ataweza kusababisha hawa wengine ambao hawajamsikia waweze kumsikia kristo yesu lakini leo hii watu wa mungu tumetosheka kuketi ya kwamba mimi naenda mbinguni haijalishi mwingine ataenda jahana kwa hio si timizo hapa wapendwa ni kwamba uinuke uihubiri hii injili iwafikie wale ambao hawajasikia nai huenda ikawa unasema ya kwamba ni kweli mimi ningetaka kuhubiri lakini nafasi sina ndiyo hapa anasema ya kwamba kama wataweza kuhubiri wataendaje wasipokuwa wametumwa unayo nafasi ya kumtuma mtu aliye na nafasi ya kwenda kuhubiri ili na wewe na ukawezi kuwa mshirika wa hiyo kazi ambayo huyo aliye na nafasi ya kwenda aenda kuitimiliza lakini je yafanyika sasa tumetulia kila mmoja anakaa ametulia tuli kisana maana pengine unasema ya kwamba mradhi mimi niko salama sijali kuhusu mtu mwingine hapa paulo anasema watamwitaje watamwaminije yeye ambaye hawajamsikia na ni nani awasababishi watu ao wa waweze kuwasikia kumsikia yesu kristo ni wewe uinuke ndugu yangu inuka dada uihubiri injili kama huwezi muwezeshe aliye na uwezo wa kwenda na kuwafikia hawa watu hilo ndilo ambalo anasisitiza hapa paulo na ndugu zangu kama kuna nyakati injili ilihitaji kuhubiriwa na kuhubiriwa kwa juhudi na bidii zaidi ni siku hizi tunazoishi ndugu zangu injili inapatwa kuhubiriwa na niwewe uinuke mimi nami niinuke niweze kupeleka habari hizi ili watakapozisikia watakapomwamini wakapate kumwitia huyu yesu kristo ili na wao nao wakaweze kupata okovu kwahio tuna jukumu ndugu zangu ya kwamba lazima tupende tukataye lazima tuihubiri hii njili la sivyo hawataweza kuliitia jina la bwana wetu yesu kristo kwa maana hawajasikia na kama hawajasikia hawataweza kuamini kama hataweza kuamini hawataweza kuokoka kwa hivyo jukumu unalo unalowewe ninalo namini pia lakini naona unangojea tutangaze mkutano wa injili ndio usemi sasa ndo tuaenda kuhubiri siku hizi hiyo mbinu hiyo haina mguso sana haina mguso hiyo mbinu hiyo mbinu iliyosalia ambayo ina mguso ni hii ya wewe ukasimame na huyo mtu ana kwa ana akiwa na maswala ya kuulizi na no mujibu mpaka aweza kufikia mahali kusemea kwamba sasa ninampenda ninamkiri huyu yesu kristo hiyo mbinu ina mazao zaidi kuliko hii ya mkutano wa hadhara hivyo jukumu unalo wewe jukumu ni kwangu mimi nikaweze kuinuka na nikahakikisha ya kwamba hii habari njema haibaki na mimi inafikia na mwengine naye ili yeye atakapokwenda kuifikiwa akaweza na yeye kumwitia yesu kristo awe bwana na mokozi katika maishani wake kwa hivyo ninaamini ya kwamba kuanzia hivi leo bwana akusaidie na mimi nani anisaidie ijapofika mwisho wa mwezi wa mwezi huu wa watatu kila mmoja awe ameleta mtu mmoja hapa kanisani kwa maana tutakuwa sasa tumeenda kuwaeleza tumeenda kuwaambia tumeenda kuwasikizisha yesu kristo na nina imani ya kwamba unapoenda kuwahudumia na kuwahubiria mungu wa mbinguni kazi yake itakuwa ni kuwashawishi wafikirie kulitia jina la yesu apate kuokoka na nina imani kama tutafanya bidii siku hizi kumi zilizosalia za mwezi huu kila mmoja anaweza kuleta mtu hapo hiyo inawezekana usiende kutafuta wengi shika mmoja tu nenda naye akikatafata mwingine mpaka yule atakaekubali sasa kawewewe mwalimu wake umfundishe mpaka jumapili umlete hapa kanisa ndio utakuwa umejibu hayo maswali ambayo tunaulizwa hapa na tukifanya hivyo ndugu zangu alafu mwezi ujao tulete kila moja mtu mmoja inapofika mwezi wa kumi na mbili mwaka huu tutakuwa tumeigusa hikilivyote nina imani ya kwamba vivyo vinawezekana kama tutakuwa na juhudi na bidii ya kufanya hii kazi tuliyopewa kwa hivyo nakuhimiza hayo maswali naona tumeyasoma kuanzia hiyo kumi na nne kumi na tano mpaka kumi na tano unafikiria kilo ombi langu ni kwamba ukaweze kuinuka na kama wewe hauwezi kwa sababu umeshikika nitume mimi niliye na uwezo wa kwenda kwama nafasi nikonayo nitume siwewe umeshikika kwa sababu umeshikika kibaruani ni sawa kabisa hilo linaeleweka lakini unaweza kuchangia katika kufanya hii uinjulisi kwa kunituma mimi makalangeni niende nikahubiri tarehe moja takuwa makalangeni kwa sababu ya mkutano wa hadhara na kuhubiri nyumba kwa nyumba Paivo, kwa hivyo kama weo huwezi kwenda huko makalangeni nitume mimi siku tatu tu nitume mimi alafu mwezi ujao tunaenda mjongoloni kama huwezi kwenda mjongoloni nitume mimi kwa nini tunaenda huko ili kwamba angalau wakamusikie huyu yesu na kwa kumsikia wamwamini na watakapomwamini walitie jina la yesu waweze kuokoka haya kama huko makarange na mjongonani huwezi kpenda kwa sababu kwa kibaruani umenituma mimi yale masaa ukitoka shule ukitoka kazini kabla hujafika kwako ule bodaboda nayekubeba ameokoka zungumza naye ili na yeye nayepewa nini aweze kumsikia huyu yesu na atakaposikia amini kwa maana tunaambia ya kwamba imani haiji ila kwa kusikia na kusikiani ni kusikia neno la mungu kwa hivyo mzungu na ninaimani wapendwa tutafanya haraka ama tutamsababisha bwana yesu aje haraka kwa sababu kadri kila mmoja anavyowadidika katika kuihubiri hii injili ndivyo tutakavyokuwa na no urahisi wa kufika duniani kote na akasema ya kwamba huyo mwisho hautakuja mpaka injili hii iwe imefika kila pembe ya dunia kwaio wewe ndi unamchelewesha jesu kujawe unamchelewesha sijui kama watakaka hapa ufanye nini hapa kwa maana ungekuwa unataka aje ungekuwa na bidii ya kuhubiri hii injili kwa wale ambao hawajasikia ili na wao nao wasiwe na sababu ya kusema ningesikia ningeokoka sasa watakuwa wamesikia lakini anayengojewa ni nani ndi wewe o na katika rehema zake bwana wetu yesu kristo kwamba mungu wa mbinguni akusaidie ukaweze wewe na kuinuka na ukainuke kwa kuihubiri hii injili pasipokuwa na uoga ili kwamba kila mmoja akaweze kupata kufikiria kuzijua hizi habari njema kwa hivyo una jukumu la kufanya mstari wa kumi na sita anasema wa sita anasema lakini si wote walioitii ile habari njema kwa maana isaya asema bwana ni nani aliyeziamini habari zetu sasa hii si shida yetu shida yetu ni kuhubiri wataamini wasiamini watazitii hizi habari hayo si yetu yesu alisema enendeni mukafa nini mukafanya mataifa kwa wanafunzi na sisi tumehimizwa tufanye nini vuende tukawahubirie kwa hizo jambo la kuokoa si lako la kuokoa lina mungu mwenyewe kazi yako wewe ni kuhubiri na anasema si wote hiyo ni sawa wawe watakuwa wote ama wawe wachache lakini elimuradhi nimefanya jukumu langu hilo lingine litakuwa ni lake yeye mungu kwa hivyo atakayekuwa amekubali hewala asiyokubali usumu surutishe usemlazimisho na wakati mwingine watu najua twatunawalazimisha kusemaje tenda kuchomeka wewe hasa unawaweka hofu anaweza kuokoka kwa sababu yahuoga anaogopa kuendachomeka lakini haukoki kwa sababu amemwamini nani huyo yesu kristo kwa hivyo tunaambia kwamba ingeweja kuhubiri tutahubiri lakini pia tusiwe na kufikiria kwamba kila tutakayemhubiria ataokoka ndio maana mahali hapa wapendwa wengi husikia kuvunjika moyo basi nimehubiri na hakuna aliyeokoka kuokoka si kazi yako kuokoa si kazi yako hiyo kazi yako ni kuhubiri aliye na kazi ya kuokoa ni huyo yesu kristo mwenyewe kwa hivyo waokoke wasiokoke mradi umehubiri hiyo umetimiliza wajibu wako ndio maana tunaweza kuweka tuka, tukapiga kelele jumazima hapo na hakuna hata atakayekuwa ameokoka hilo halileti usumbufu kwetu tunasema kwamba bwana tumefanya kama ulivyotwagiza kilichosalia hizo mbegu tulizozipanda zifatilie mwenyewe mpaka wakukuamini wewe kwa maana tushazungumza sisi kwa hivyo usiwe na kuvunjika moyo kwamba basi tangu nilihubiri kila ninayemwendea anasema niendekeshwa ni ama anasema ya kwamba siku nyingine nikiwa tayari hilo si lako wewe kazi ni kuhubiri uwaambie kwamba kunaye anayeweza kuokoa utakapolitia jina lake unapata wokovu kwa hivyo hayo mambo ya kuokoka yaachiye kristo yesu mambo yako wewe jukumu lako wewe ni kuhubiri hizi habari njema kwa hao watu 7 basi imani chanzo chake ni kusikia na kusikia kuja kwa neno la kristo naasikia anasemaje anasema imani chanzo chake ni kusikia na kusikia kwa neno hilo linalopatikana ndani ya nani ya kristo yesu imani basi imani chanzo chake ni kusikia na kusikia huja kwa neno la kristo kwa hivyo ili imani iweze kuumbika ndani ya hawa ambao hawajamj wa yesu kristo lazima wasikie wasikie nini wasikie hizi habari njema zinazoleta wokovu na watasikiaje kama wehutawaambia watasikiaje hiyo una sababu zote ndugu yangu ya kwamba uihubiri hii injili ili wao naowasikie ili imani iweze kuumbika kwa wale ambao hawajasikia hili lelo la yesu kristo na imani hili hii itakapoumbika ndani yao basi hakika watalitia jina la yesu kristo kwa ajili ya uokovu kwa hivyo wapendwa kila mmoja hapa ni mwinjilisti kila mmoja ni mwinjilisti hausiseme ya kwamba wahubiri, wahubiri hao ake nani wewe husi mwanafunzi wa yesu we na yesu akawaita wale wanafunzi wake katika matayo ishirini na nane kumi na nane mpaka ishirini hapa akawaita wanafunzi wake akawaambia ya kwamba uweza nguvu zote nimepewa duniani hata juu mbinguni sasa enendeni kote ulimwenguni mukawafanya mataifa kuwa wanafunzi wangu mkiwabatiza katika jina la baba la mwana loroho mtakatifu na mkiwafundisha yale yote niliyowafundisha nyinyi si wanafunzi wa yesu kristo kwa hivyo yeye enendeni imekuingiza hapo ama imeingiza wachungaji na waangilisi na waziwa kanisa kwa hivyo kila mmoja anapaswa kwamba aweze kuwa mwinjilisti uinjilisti wa nini wa kuhubiri habari hizi njema ili imani ijengeke kwa wale ambao hawajamamini yesu kristo na kwa sababu imani itakuwa imejengeka walitie jina la bwana kwa ajili ya wokovu kwa hivyo leo ukiketi ukitulia jua unatulia lakini una deni la nini la kuhubiri injili kwa kila ambaye hajaamini hilo sitaacha kukwambia mpendwa wewe ni muhubiri kwa hivyo ni lazima injili injilifauihubiri na lengo lako ni nini ni kwamba wao nao uimani ijengeke ili waweze kulitia jina la kristo yesu ili wapate kuogoka kwa hivyo kila mmoja na nafasi tuko nazo nyingi sana wapendwa kwa sababu hata wakati unaposafiri ukipanda kwenye hiyo matatu hiyo waenda mombasa huona eketinaye yameogoka keti wa wawili si si nafasi hiyo hmm? ya kumwambia hizo habari njema badala ya kichwa kichwa kwa sababu kuna huo utakuwa umetulia tu maana anza hayo mahali popote uwili wawliiemadal akutnkknmnnmahaio akana tua huyu yesu sijui kama ulimsikia wewe sema yesu anakaa wapi sasa <laughs> kikuliza swali hilo jua huyu hana aahamnazo kabisa hajui kabisa huyu sasa uyu mogofi kwamba anakaa mbinguni na ndiko anakoka kweli yesu anakaa mbinguni sasa hasa amsikiaje kama anakaa mbinguni das unamwanzia hapo sasa kwa maana sote tumeitwa kwamba sisi ni waingilisti tuhubiri hizi habari njema ili kila mmoja akaweze kupata kumwamini na ili waweze kuamini lazima waweze kusikia wasikie nini wasikie habari hizi za neno linaloleta ukovu kutokana kwa kristo yesu kumi na nane lakini nasema je wao hawakusikia naam wamesikia sauti yao imeenea duniani mote na maneno yao hata misho ya ulimwengu sasa hapa amerudi kwa waisraeli sasa hapa amerudi kwa nani kule kwa watu wake anasema je hao hawajasikia eye paulo amesema ya kwamba washasikia hawawaisraeli kwa sababu kuna mambo mengi ambayo yametendeka kupitia wao na mungu alikuja kupitia wao ndio akafikia ulimwengu mzima kwa hiyo kusikia wamesikia hao waisraeli ni sawa wamesikia kusikia wakati huo wa paulo lakini sasa wakati uliosisi kuna wengine ambao hawajasikia lakini hapa kilifi kuna hata mmoja ambaye hajasikia hapa kwa mtazamo wako sasa kama amesikia sasa jukumu bado tunalosisi kwa maana amesikia lakini hajaokoka kwa hivyo bado tunaye mpaka nini mpaka mwamini huu yesu kristo na kama hata mwamini yesu kristo mpaka atoke hapa duniani kila tukimwona tumwambia jua ya kwamba yesu anaokoa siku nyingine tukimkuta dukani tunanunua chumvi ananunua sukari namwambia ndugu yale yalean naju na bado unayakumbuka yapi yesu anaokoa Hasa, mpaka siku ile atakapomkiri yesu kristo wapendwa kwa maana tukisema ya kwamba hapa mjini wengine hawajasikia huenda kawa ni wachache sana ambao hawajasikia lakini wote wamesikia lakini si wote wamemwamini yesu kristo kwa hivyo hawa waliosikia pasipo kumwamini ndio tutapambana nao mpaka wafaya nini wamkubali huyu yesu kristo na kama hatamkubali siku hile atakapoondokahpa dunian ndotasema a tumeshindwa na, na yeye kuna mahali kunaitwa nayeni hapa kwa hivyo na sisi tufanye injili ya nini ya nayeni injili yana nayeni sasa nayeni ni kwamba huyo mtu ukimuona ukimuanza umwachi mpaka lile unalotamani alifanye awe amelitimiliza ndo mwachi ndo nayeni sasa hawa waliosikia lakini hawajaukoka ndio bado wanahitaji injili kwa na ya nayeni ndio kila utakapomuona unamwambia je unakumbuka niliyokwambia kwamba yesu anaokoa sema semawewena umenichosha fata shughuli zako kesho nkikutana tena mwatakamaji yesu anaokoa una yetu mpaka amkiri ama atoke hapa duniani ndio hasa utakua wezi kumfikia huko aliko kwa ndugu zangu tuna hilo jukumu hawa wapendwa walikuwa washasikia lakini paulo bado anasistiza ya kwamba licha ya kwamba mmesikia bado mnahitaji musikie tena kusikia tena mpaka mtakapomkiri bwana yesu kuwa bwana na mokozi katika maishani mwenu ahizo wapendwa lazima tuhubiri hizi habari kumi na tisa mpaka ishirini na moja lakini nasema je waisraeli hawakufahamu kwanza musa anena nitawatia wivu kwa watu ambao si taifa kwa taifa lisilo nafahamu nitawagadhabisha anauliza awaisraeli hawakufahamu hata musa akanena ya kwamba nitawatia wivu kwa taifa lisilonijua taifa lisilokujua ni wewe ambaye ulikuwa simu usraeli wakati wa wivu kwa sisi injini ikatujilia tukaokoka wao wengine hawajaokoka wanangoja wanangoja mokozi masia aje lakini sisi na kupitia wivu ule ama kule kuokoka kwa mataifa sasa paulo anasema kwamba angalau kunaweza kuwapatia motisha na wao aisrei nao wakapata kumkubali kristo yesu kwa hivyo wewe ulikuwa haufai lakini mungu kwa sababu alitaka kuwatia wivu israeli wamkubali kwa kuona yale ambayo anatutendea ya sisi mataifa kwa kumkubali yesu kristo basi akasababisha injili ikatufikia hata na sisi nasi kwa hivyo ingekuwa inaangaliwa israeli ingekuwa we hujafikiwa lakini misraeli alikuwa ni daraja la yesu kupitia ili ulimwengu mzima ufate nini uweze kuokolewa yesu hakuwa ni waisraeli israeli ilikuwa nii ni daraja na tena katika hilo daraja si waisraeli wote walikuwa daraja mariamu ndiye alikuwa daraja kabisa yesu akapitia ndani ya tumba ya mariamu ili ulimwengu mzima ukaweze kufikiwa kwa hivyo sisi nasi tuliyompokea yesu kristo tusiwe na choyo naye tuwafikishie wengine pia hizi habari za wokovu tuwafikishie wengine eli na wao nao wakaweze kumkubali huu yesu kristo wapendwa tuna hilo jukumu tuwafikie hawa wengine kari tunavyofikia wengine na wengi watakavyoendelea kuokoka ndivyo israeli wanavyozidi kutiwa wivu kiasi wasemea kwamba kama basi hawo wasiokuwa wanamjua tangu zamani walikuwa wajui hivi sasa mungu anatembea na wao sisi nasi tumkubali huu yesu tuwe kama wao lakini kazi hiyo ya kuatia wivo israeli inakutegemea wewe na mimi tuwahubirie hawa mataifa wenzetu hawa ambao ni mataifa siwa kabila ya israeli ili wakali wanavyokuka kwa wingi ndivyo israeli nayo inaanza kujiuliza kama huyu masihi siye aliyekuja pale aliyezaliwa pale bethelehemu basi awe ni nani mbone mataifa wanabarikiwa kukuliko sisi kwa kumwamini yeye waona watiwe wivo wapate kumkiri kristo kama bwana na mokozi katika maishani mwao lakini kazi ya kuatia wivo awa israeli inakutegemea wewe na mimi kwa hivyo ninakuhimiza inapofika tarehe mmoja uende na mimi makalangeni ili tukafani nini tukamhubiri huyu yesu kristo wamwamini huko watu na watakapomwamini wataliitia jina lake na watakapoliita jina hilo basi kuokoka wataokoka ishirini na isaya anao ujasiri mwingi asema nilipatikana nao wasionitafuta nilidhihirika kwao wasioniulizia bado anazungumzia kuhusu israeli ya kwamba hisaya akawaambia sikieni ini mmejifanya nyini domko karibu na mungu sana lakini tazama mungu anasema kwamba wale ambao hawakuwa wananitafuta nilipatikana kwao na pia nikadhihirika kwa wale ambao hawakuwa wananiulizia hebu angalia wewe kama utapiga dharubini kutoka vile vizazi vya huko nyuma kidogo kulikuwa na dalili yoyote huko kwenu ya kuwa watu walikuwa wanamtafuta huyu mwungu wa kweli tulikuwa tumebaki na koma mizimu na kaya walimejikenda na hawakuwa wamtafuta kabisa lakini bwana akapatikana kwetu kwa kwetu sisi ambao hatukuwa tunamtafuta na akajidhihirisha kwetu sisi ambao hatukuwa tunamuulizia kwa nini ili kwamba wale waliokuwa na nafasi hiyo nzuri wapate kuingizwa wivu watiwe wivu na wao nao waseme kama anaweza kujidhihirisha kwa wale basi kwetu ingekuwa zaidi kama tungemsadiki kwa bwana na mokosi kwa hivyo wapendwa ilikuwa ni rehema zake mungu kwamba bwana aliweza kujifunua kwetu sisi kwamba bwana aliweza kujidhihirisha kwetu sisi watu tuliokuwa hatumtafuti mchugaji mwatata akawa nazungumzia uzao wa kwanza nikawa ananikumbusha mambo kwa maana mimi nami na ndimi muzaliwa wa kwanza pale katika kijijini kwetu lakini si katika kuzaliwa kwa tumbo ilikuwa makovu wa kwanza pale nyumbani na haikuwa rahisi mpendo lakini saa hizi sina shida kwa maana sasa uokovu umejaa hata wale ambao hawajaokoka ndo ni wachache sana na hasa kama kura ni ya kunyosha mikono basi sisi kila wakati tunapita kwa sababu tuweko wengi hapo na kstwengia kile kijiji kina kazi ngumu sana kwa sababu nafikiria katika ile kijiji yetu ile pale kwetu pale kama kulikuwa na wakwanza kujenga nyumba ya ya bati na jiwe na mimi niliyookoka hizo mambo uokovu ni mzuri ni mzurimali wa kwanza kuokoka wa kwanza kujenga bati na jiwe taingawaje si huko lakini hulakinikule iko lakini si jiwe lah makujteneeeameeesasa ziko sasa nyingine kwa hivyo ukianza nini utafatwa hasa haya yote wapendwa yanawezekana kwa sababu yesu kristo aliweza kujidhihirisha kwetu sisi tuliokuwa hatumjui tuliokuwa hatumwuluzii kisana maana atiyewivu wale watu wake waliokuwa wanamjua angalau wamsadiki na yeye kwa hivyo isingekuwa rehema zake mungu haungekuwa hapa wewe na leo hii wa, wa mshika huyo yesu basi kikiholela holela mstari wa ihm huo ndo wakumalizia anasema lakini kwa israeli asema mcho anakutwa na aliwanyweshea mikono watu wasiotii na wakaidi anasema kwa wale waliokuwa hawani wakanitafuta kwa wale waliokuwa hawaniulizii nikajidhihirisha lakini mchana kutwa nininyosha mkono kwa watu wangu ambao nilianza na weo wao na kupitia wao na ulimwengu sasa wamepata kuniona lakini hawa mkono huu hawakuweza kutii kwa sababu ni wakaidi naona alikuwa anazungumzia waisraeli lakini hata hivi leo makanisani bado kuna watu makaidi sijui kama wakubalia na mimi si muko makaidi nyingi kamana bwana amenyosha mkono lakini hautaki kunyosha mkono wako kumgusa wakanisani kuna watu wasio wasiowatiifu unakumbuka kile mungu alichokuzungumzia ukaambiwa kwamba ukifanye na ukasema ya kwamba mimi sitafanya kwa sababu kita ni garimu sana wewe umtiifu si mtiifu umekuwa mtu ambaye hutii ukaidi sikaidi na ukothachi hapo mm. hmm. bwana atusaidie wapenda bwana atusaidie tuondokee ule ukaidi uliokuwa na wana wa israeli ya kwamba wamemwona mungu katika taifa lile la mtenda mi... miujiza bwana akawaonekania bwana akawavukisha kwenye maji mengi bwana akawavukisha yorodani bwana akaangusha kuta za yeriko kwa kuziangusha yeye mwenyewe lakini bado wamebaki kuwa makaidi mpaka yesu amezaliwa anasema siye huyu wewe ukoje hii leo ukojew na haya mambo ya imani ukoje uko namnagani wewe na hayo mambo ya imani ndugu yangu kama wewe si kaidi unani bibilia inasemaje inasema ya kwamba msidharau kukusanyika kwenu kama ilivyo histri ya wengine si sihabari mnazijua hizi sisi nasi ili kwamba tusiweze kudharau tukasema ya kwamba tukinyamazia hivyo itakuwa haifai hivyo tufanye nini tuwatengeneze kitu kitakachowafanya musidharau kukusanyika kwenu tukawafaika ibada ya jumaine na ibada ya jumaa ni wangapi wanakuja katika kama nyinyi katikahamnnaona hayo mambo dugu wachache wale ambao wameshikika bwana wasaidie lakini sote tumeshikika hiyo saa kumi na moja hua umeshikika wewekuna shamba ambalo unaenda kulima ukitoka huko unakutoka kuna shamba hapa yakwamba angala sa imehihwaa kinachokufanya kwamba hjuma kwa Kina jumaeaaenoshea mkono mtu lakini akii kwa sababu gani amekuwa kaidi bana huo kaidi. Na, kumbuka pia huu wimbo walioimba wamejikenda wa ya kwamba kwa yesu uzima haya. Kuambia, kwa kaidi, nini haya niniay nakwambia kama wataka kubaki kuwa kaidi baki siloho yako imeuliza wakasema nibaa a hapa sababu wapendwa twajisidia wenyewe ili imani jenge na tuzidi kuweza kusaidia angalau changamoto zinazokutana nazi katika hizo wiki hi zisiweza kutudidimiza hasa mwatuletea kibarua kigumu sana waja jumapili mpaka jumapili ukija hapa kitambo ushike ta tumechoka umekuwa kama ule mtambo kule kwetu tulipokuwa watoto kule haikuwa kulehaikuwa aia yakua ya kibofa inailikua lina kadude kama zedi hiv unashika huku mwisho basi sasa wapiga kweli hukuwapigalhasisi tulikua tu, tuna tafsiri hilo hu mungurumema muungurumewaita mwenye mtambo huu sasa kama mtamboh kambo unadakmbb sasa inakuwa hivyo kwa sababu waja jumapili mpaka jumapili ukija hapa basi moyo umejaa shida kabisa kwa sababu haukupata nafasi za kufarijiwa hapa katikati ya wiki sasa basi kwanza kwanza hapo wanaanza watu wa sifa piga makofi hata kwamba ataaask kabisa <laughs> lakini hii yote nini ukaidi wetu