ni kwamba wewe nawe likawe ni ombi lako kuanzia hivi leo ya kwamba nataka nikauone utukufu wako katika maishani mwangu hii ilinishangaza sana kwa maana mpaka mungu mwenyewe akawa anamshuhudia ya kwamba hakujawahi kuwa na mtu ambaye nimekuwa na ukaribu naye sana jinsi hii lakini vivyo hivyo akawa hajauone utukufu wa mungu sasa nataka liwe ombi lako ndaliwe ombi embol- lako kuanzia leo kuendelea mpaka yesu kristu atakapokuja hili ombi lisikuondokee okay. nasema bwana nataka ni uone utukufu wako Chani tuombe mwenyezi mungu na baba yetu ninakushukuru kwa ajili ya ukweli huu mungu amba mungu wa amani umetamani kwamba ukaweze kudhihirisha kwetu asubuhi ya leo hakika ewe bwana ni jambo zito lakini vivye hivyo iwapo tutamaanisha mungu wa amani hautakuwa na sababu ya kutokudhihirisha utukufu wako katika maisha wetu baba twaomba rowako mtakatifu aliye mwalimu wa kweli tunapoendelea kuangazia neno hili ewe bwana akatupe ufunuo na ufahamu ili tukalielewe na kulizingatia na tukaliishi ili mungu wa mbinguni tukawe na ushuhuda ya kwamba hakika tunaichi katika uwepo wako na utukufu wako unadhihirika maishani mwetu kila siku wasaidie wateule hawa tusaidie ewe mungu wa amani kwa maana bila wewe hatuwezi naomba ewe mungu kwa neema yako jehova nineemeshe nani kuweza kuumega mkate huu mfalme katika vipande vipande ili kila mmoja akaweze kupata sehemu yake na akaondoke na ushuhuda ya kwamba hakika nimehudumiwa na mungu pokea utukufu pokea sifa na shukurani katika jina la yesu bwana wetu tumeomba kutoka mlango wa 33 kutoka mlango mlangoa 33 ndiyo sehemu yetu ama ndilo somo letu la kwanza kutoka mlango wa wahta kutoka mlango wa thathii na tatu kuanzia ya kifungu hicho cha kumi na mbili mpaka ishirini na tatu bibilia inanena maneno haya musa akamwambia bwana angalia wewe waniambia wachukue watu hawa nawe hukunijulisha ni nani atakaeutakayemtuma pamoja nami lakini umesema na kujua jina lako nawe umepata neema mbele zangu basi sasa na kuomba ikiwa nimepata neema mbele zako unionyeshe njia zako nipate kukujua ili nipate neema mbele zako ukakumbuke ya kuwa taifa hilo ndilo watu wako akasema uso wangu utakwenda pamoja nawe nami nitakupa raha naye akamwambia uso wako usipokwenda pamoja nami usituchukue kutoka hapa kwa maana itajulikanaje kuwa nimepata neema mbele zako mimi na watu wako sio kwa sababu unakwenda pamoja nazi hata mimi na watu wako tutengwe na watu wote walio juu ya uso wa nchi bwana akamwambia musa nitafanya neno hili ulilolinena ulilo kwa maana umepata neema mbele zangu nami na kujua jina lako akasema na kusihi unionyeshe utukufu wako akasema nitapitisha wema wangu wote mbele yako nami nitalitangaza jina la bwana mbele yako nami nitamfadhili yeye nitakayemfadhili nitamrehemu yeye nitakayemurehemu kisha akasema huwezi kuniona uso wangu maana mwanadhamu hataniona akaishi bwana akasema tazama hapa pana mahali karibu nami nawe utasimama juu ya mwamba kisha itakuwa wakati, wakati unapopita utukufu wangu nitakutia nitakutia katika ufa wa ule mwamba na kukufunika kwa mkono wangu hata nitakapokuwa nimekwisha kupita nami nitaondoa mkono wangu nawe utaniona nyuma yangu bali uso wangu hautauona bwana nionyeshe utukufu wako hasa huyu ndugu ambaye anazungumza maneno haya mimi nikashangaza kwa sababu ni, ni mtu ambaye yuko na ukaribu sana na mungu amekuwa akitembea na huyu bwana lakini kumbe tangu alipokutana na mungu kule kwenye kile kichaka kichoko kina wakamoto mpaka mahali pale alikuwa hajahuona utukufu wa bwana alikuwa anaona tu wema wa mungu alikuwa tu anaona mazuri na rehema zake bwana lakini haja huona utukufu wa mungu jambo hili likanishangaza shangaza sema inawezekanaje huyu anayeshuhudiwa na bwana ya kwamba ni rafiki wa mungu ya kwamba mungu huzungumza ana kwa ana ya kwamba yeye haneni naye kwa ndoto wala njozi lakini leo hii anaomba ya kwamba bwana amuonyeshe utukufu wake ini lakini hata hivyo tumesoma ya kwamba akasema bwana naomba unionyeshe utukufu wako mimi niko hapa kukwambia ya kwamba ombi hili liwe la kwako kuanzia leo na kuendelea mpaka yesu atakapokuja kwa maana utakapokuwa unatembea ukiwa unauona utukufu wa bwana au na tashwishi maishani mwako ya kuingia katika ufalme ambao kristo amesema ya kwamba naenda kukuandalia yes, musa akawa na ombe hili bwana nataka ni uone utukufu wako sabo hili naona huyu ndugu alitaka kuingia katika upeo usio upeo ulio wa zaidi ambako wewe na mimi kama tungeazinia na tukatamani kutembea katika upeo huo ninakuhakikishia ya kwamba yale yote mema yaliyonenwa katika kitabu hiki katika bibilia hakuna hata moja ambalo halitaweza kutimia lakini je umetamani kuuona utukufu wa mungu kama musa anavyotamani ya kwamba bwana nataka niuone utukufu wa je, wako je kuna shauku ndani ya moyo wako je kuna tamanio katika maishani mwako ya kwamba mimi nami kama musa alivyotamani na akauona utukufu wa bwana na mimi nami natamani nikauone na utukufu wa mungu ikawe ni kilio na ombi lako maishani mwako ndugu yangu naomba ikawe ni kilio maishani mwako dada yangu ya kwamba kinaliwe liwalo lakini sitatosheka na wema wa bwana sitatosheka na rehema za mungu sitatosheka na matendo mazuri ya bwana anayontendea kando na hayo yote na shukuru lakini mungu nataka niuone utukufu iwapo kutapatikana mtu wa aina hiyo hakika huyo mtu ataugusa moya wa bwana na atakuwa chombo kilicho kimeheshimiwa ambacho mungu atakitumia katika nyakati na karne hii ambayo tunaishi kwa maana mungu anatafuta hicho chombo lakini kama nikipatikane chombo hiki ni chombo hiki kiwe na shauko chombo hiki kiwe na tamanio la kuuona utukufu wa mungu musa akasema bwana nimetosheka na wema wako bwana sijatosheka na rehema zako sijatosheka na ukuu wako sijatosheka na mambo haya ambayo bwana umeyatenda mema kwangu lakini sasa nataka ni uone utukufu wako halikuwa jambo rahisi na bwana hakuwa anamkatilia lakini akamwambia sikia iwapo ni uone utukufu wangu lazima u kama ni kuona utukufu wangu lakini kwa sababu wewe ni rafiki yangu na ninakupenda ha, nitasababisha hata kama hutaona uso wangu lakini mgongo wangu utauona takuweka mahali Sibu angalia hule hul amefika mbali amefika wapi na mungu aliku amefika mbali na mungu kwa hivyo katika kutamani kuuona utukufu wa mungu kwako wewe na mimi kuna mambo ambayo ni lazima tuyatekeleze kama ni tuone utukufu wa bwana kama ni wewe uone utukufu wa mungu kama mimi nami niuone utukufu wa mungu kuna mambo ambayo yasikuondokei maisha uyatafute uyashike hayo na utembee na hayo na baada ya kuthibitika kutembea na hayo na hakika ya kwamba utukufu wa bwana utauona uweze kulizingatia na kutembea nalo kama uanze safari ya kuona utukufu kutoka mstari wa h zbibilia nena maneno haya naye alikuwa huko pamoja na bwana siku arobai na masiku yake ni masiku yale hakula chakula wala kunywa maji naye akaandika katika hizo mbao hayo maneno ya maagano hizo amri kumi hata ikawa musa aliposhuka katika mlima sinai na zile mbao mbili za ushuhuda zilikuwa mikononi mwa, mwa musa hapo aliposhuka katika mlima musa hakujua ya kuwa ngozi ya uso wake iling'aa kwa sababu ana kwa sababu amesema naye basi haruni na wana wote wa israeli walipomwona musa tazama ngozi ya uso wake inang'aa nao wakaogopa kumkaribia bwana nataka niuone utukufu wake ameanza safari ya kutaka kuuona jambo la kwanza kama wewe na mimi ni niniuona utukufu wa mungu lazima niwe nitatumia wakati mwingi na mungu ili huwezi ukaepuka kama unataka uanze safari ya kuenda kuuona utukufu wa mungu hatua ya kwanza lazima utumie wakati wako mwingi sana na mungu kwa hivyo kila inapoitwa siku uhakikisha ya kwamba hautakosa fursa nafasi kipindi ambacho utakaa pamoja na mungu mukisemezana musa alienda akakaa huko siku arbaini usiku na mchana na jambo hili wapendwa ndo limekuwa kizingiti na lilo la kwanza lakini limekuwa kizingiti katika maisha ya waamini waamini hawana wakati na mungu na kama huna wakati na yeye utawezaje kuona utukufu wake hatuna wakati naye hatuna wakati tumetenga maalumu kabisa unasema ya kwamba kuanzia saa hii mpaka saa hii hii hi, hi, saa ama huu wakati ni wa mimi na mungu peke yake lakini musa akautenga kwa wakati akasema bwana muradi nataka kukuona wakati nitakupatia ukisema nije nitakuja akaenda akakaa na mungu siku arobaini mchana na usiku wewe unakuwa na mungu kwa muda gani katika masaha ya ishirini masa na manne ya siku moja bwana umempatia madakika mangapi umempa masaa mangapi na ili hali wataka kumwona wapendwa hawonekani hivi lazima tutumie wakati na nayee lazima tuwe tumetenga majira na nyakati naye tena si ya kurukaruka leo nijewikijayo aa kila mara wakati kila inapoitwa siku niwe nina wakati ambao nimeutenga kwa ajili ya kusemezana na yeye ndio niwe nimeanza safari ya kutaka kuuona utukufu wa bwana hali kuwaombiahis lakini inawezekana kama utawajibika na mimi nami niwajibike kwa maana kuna wenzetu waliokutana na utukufu huu wenzetu waliouona utukufu wa bwana kwa sababu waliazimia kutumia wakati kutenga nyakati na majira ya kuwa na mungu kila inapoitwa siku wewe kwa siku moja wakutana na mungu mara ngapi wengine hata hatuna wakati nayi tunamkumbuka mungu wakati tumeweka chai mezali tukimalizana hapo tungoja sangapi alafu jioni tunapokula hasa majira hayo ambayo umeazimia kukutana naye hakuna neno lolote unalosemezana yeye unachokifanya ni kumshukuru kwa ajili ya chai kumshukuru kwa ajili ya chakula cha mchana kumshukuru kwa ajili ya chakula cha jioni hilo halitakufanya umwone bwana halitakufanya uono utukufu wa mungu ni utenge wakati mpendwa kama musa alivyoutenga tena ninaona ya kwamba alipotenga majira yale alijitenga na mengine yote hakukuwa na masufuria hakukuwa na gasi hakukuwa na kyukamba pale mahali alipokuwa amesimama na bwana na kwa sababu amekaa mbele za bwana na ametemea wakati mwingi na yeye basi ule utukufu wa mungu ukaanza kufanya kazi katika maishani mwake pasipo yeye kujua mana ule mwanga wa ule utukufu ukamuambukiza akaambukizwa huyu musa ni posa aliposhuka sasa kuenda kukutana na wale washirika wake washirika walipomwona muzee yule haruni alipomwona na waisraeli walipomwona wakasema huyu siye musa aliyetoka hapa akipanda juu wakamwogopa kwa nini kuna kitu kilikuwa kimeanza kufanyika wakamwogopa wakamwambia musa haiwezekani mna shida gani si ni mimi nasema yeye kweli ni wewe lakini haukuenda vile ulivyo sasa kwa maana ngozi ya uso wako ina inang'ara sivyo ulivyoenda musa kwa nini kwa sababu alikuwa naombi bwana nataka niuone utukufu wako anasikia maombi ameanza kuudhihurisha utukufu wake kwaishad hivyo wakamsongelea baada ya kuwa amewashawishi sana akazungumzwa na wao lakini wakamwambia hata hivyo hivi leo umenena nasi lakini hatutaweza kukukaribia siku nyingine kwa hivyo musa akavaa hijabu akawa akiwa katikati ya wana wa israeli amejifinika hiyo ijabu ili kwamba asiogofye bwana w afunike ule utukufu wa bwana ambao umeanza kujidhihirisha katika maishani mwake akavaa ijabu nafikiria ndio maana ya wale wenzetu wanavaa hicho kitu lakini wao waovipaji ha- mpa- vya uso zao hazimeremeti lakini musa ilibidi kwa sababu alikuwa awezi akatazamwa na wana wa israeli kwa hivyo alikuwa niafiche ule utukufu ambao ulikuwa umeanza kumuambukiza na akajifinika uso lakini maambiko yanasema ya kwamba wakati alipokuwa anaenda kukutana na mungu angeivua ile hijambo kwahivyo ili nine liweze kupatikana ili wewe nawo ukaweze kuwa na mwanzo wa kuona utukufu wa mungu maishani mwako ndugu yangu tumia wakati tenga wakati kwa ajili ya mungu huwezi ukaja kwamba sasa tumetenga hapa kuanzia saa sita mpaka saa nane ni majira kanisazima tuja tukutane na bwana na huja fanya maamuzi hutakuja maana nasema ya kwamba si jambo la kundi ni la wewe kibinafsi wewe uamue na mimi nami niamue ndipo tukiwa tumetenga kukutana mungu mahali hapa tutakujakutana pasipo kuambiana wewe umekuja kivyako nami nimekuja kivyangu kwa maana aliyetaka kumwona kuona utukufu wa mungu ilikuwa ni musa si waisraeli wote kwa hivyo hata wewe waweza kuazimia kuona utu, kutaka kuona utukufu wa mungu ili hali sisi tukawa tunaona tumerudhika na rehema zake na matendo yake mazuri lakini wewe akaamua ya kwamba nataka niuone utukufu na kama niniuone ninitenge wakati na yeye musa akatenga wakati na akaenda siku arobaini mchana na si ajabu itakapokuwa sasa bwana ameanza kutenda hiyo kazi ya kutaka kujidihirisha katika maishani mwangu utakutana nami na ukanikimbia si ya jabo si walimkimbia musawa kwa maana utaona si wa kawaida utaona mambo ambayo si ya kawaida na utasema ya kwamba hakika huyu mzee siku hizi si wa kawaida siwezi kuwa karibu na yeye lakini kama na wewe nawe unataka kuo ili tuungane mimi nitakapoona nini uone na nawee lakini hawa na wazeli lkuwa hawataki wametosheka tu ya kuwa musa aende alafu arudi hawakutaka wao kuwa na ushirika na bwana hawakutaka kuona utukufu wa mungu ndio maana hawakuwa na wakati ndiyo hidio hidio hidio na bwana ndio hivyo hivyo ninakwambia kama niuone utukufu wa mungu katika maishani mwako jambo la kwanza tenga wakati na mungu nitapitisha wema wangu wote mbele yako nami nitalitangaza jina la bwana mbele yako nami nitamfadhili yeye nitakaye mfadhili nitamrehemu yeye nitakaye aishirii kisha akasema huwezi kuuona uso wangu maana mwanadamu hataniona akaishi hatua ya pili kama niuone utukufu wa mungu lakini hapa anasema kwamba huwezi ukauona utukufu wangu ukaishi kwa hivyo kama niuona utukufu wa bwana uwe tayari kufa kwa maana siwezi nikamwona nikiwa hai na nami nataka niuone utukufu wa bwana katika maishani mwangu nikiwa hai na niutangaze katika ulimwengu kwamba nimeuona utukufu wa bwana hapa anasema ya kwamba huwezi ukaniona ukaishi nami nakwambia mpendwa kama ni azinio lako siku ya leo kwamba maishani mwako utataka kuuona utukufu wa mungu uwe tayari kufa sasa leo njini hii inao yaweza kuwa ngumu kwako kwamba kama niniuona utukufu wa bwana mpaka niwe tayari kufaa hatua ya kwanza nitenge wakati kuwa na yeye hatua ya pili nipa, niwe tayari kufaa sasa kifo hiki ninachokizungumzia hapa si kile unachokifikiria wewe saa lakini naweza nikafaa na nikauona utukufu wa mungu na nikaendelea kuutangaza kwa hivyo yesu hapa ama neno hapa linasisitiza nifanye nini nataka na niuone utukufu wa mungu na hapa inasemekana kwamba siwezi nikauona mpaka nife je hapa sasa vitakuwaje so you you cannot see god's glory when you still operate under mind kwa hivyo huwezi ukauona utukufu wa bwana kama bado huja kufa, bado unaendelea kutenda kazi katika hali ya mwilini hauwezi ukauona utukufu wa mungu mpaka mwili ufe abakiroho wa bwana ndani yako anayetawala ndipo uweze kuona utukufu wa bwana kwa hivyo inamaanisha kwamba matendo ya mwilini mpaka yanaondokee mpaka niyafishe yafe matendo ya mwilini mawazo ya mwilini vi maneno ya mwilini vituko vya mwilini via vifee katika maishani mwangu ndipo niweze kuona utukufu wa bwana lakini ikiwa bado na hakili ya mwilini sitaweza kuona utukufu na jambo hili wapeda limekuwa gumu sana kwa watu wa mungu kwa maana yesu wanam, wan, wan, wanampenda na pia mambo ya mwilini nayo nini sasa hilo halitakuwezesha kumwona kristu kuuona utukufu lakini paka ni afie ya mwilini paulo akasema ya kwamba ukiwa rafiki wa dunia utakuwa aduiwa nani wa mungu hivyo ni niafie yale ya duniani ndipo niweze kuuona utukufu wa mungu lakini kama utayataka yote mawili bwana wanasema ya kwamba mimi ni mungu mwenye wivu na uzuri wa mungu wivu wa mungu ni mzuri sana kwa maana haja akakupiga yeye akikuona umeanza kuenenda mbali na yeye anakuacha ndio maana sasa akasema ya kwamba hauwezi ukaniona na ukaishi mpaka uyafie yote ya duniani uyafie yote ya mwilini uwe sasa siwewe tena uishie bali kristo aliye ndani yako ndiye aishie na ukifanya hivyo utaweza kuuona utukufu wake ombi hili si rahisi lakini yawezekana kwa nini si rahisi kwa sababu yale matakwa yake ya mimi niyatekeleze ndiponiuona utukufu wa mungu ni magumu lakini niwapo nitaamua roho wa bwana yupo kuniwezesha kama alivyomwezesha musa wapendwa lazima ufanye chaguo ya kwamba naondoka katika hali ya mwilini na ingia katika hali ya kiroho na niichi katika hali hiyo kwa maana nimeazimia ya kwamba nataka kuuona utukufu wa bwana kila mwanadamu aliyefanya hivyo akatembea na nguvu za bwana akatembea na ukuu wa bwana kwa maana haikuwa ni yeye tena lakini mungu aliye ndani yake ndiye aliyekuwa sasa anatenda hayo yote kwa maana amezitengeneza mazingira mema ya yeye kutembea na huo utukufu wa mungu kama waliweza wale wenzetu sisi kwa nini kwanini tusiweza kwanini tusiwez kwa nini tusiweze shida ni kwamba hatujafanya maamuzi lakini kama utaamua kibinafsi mimi nami ni kibinafsi mwingine amue kibinafsi katika kila mmoja kibinafsi amue hakika tukikusanyika hapa hapata kuwa tuko tayari kufa tuyafishe yote yale ambayo yamekuwa ni kikwazo katika maishani mwangu ya mimi kukosa kuona utukufu wa bwana niseme kuanzia leo nayafisha nayafia ili mungu ajidhihirishe katika maishani mwangu niko tayari tatu bibilia inasema hivyo nami nilipomuona nilianguka miguuni pake kama mtu aliyekufa akaweka mkono wake wa kulia juu yangu akasema usiogope mimi ni wa kwanza na wa mwisho na aliye hai nami nilikuwa nimekufa na tazama ni hai hata milele na milele nami ninazo funguo za mauti na za kuzimu yohana anasemaji nilipokutana naye kwa sababu hakakutana naye katika hali ya kawaida alikuja katika utukufu wake akaanguka akawa kama aliyekufa kwa maana hauwezi ukaona utukufu wa bwana akafaa nini kwa hivyo lazima ufe ndipo uhanini kwa hivyo yohana ilikwamba aweze kuona huo utukufu wa mungu akaanguka akawa kana kwamba amefanya nini amekufa akasaidiwa tu na mkono wa huyu bwana alioweka juu yake akamwambia usiogope kwa hivyo lazima yote ya mwilini tuyafie kama ni tuuone utukufu wa mungu na kwa sababu hiyo ndio utakuta ya kwamba watu wengi sana wanazunguka kanisa baada lingine wakimtafuta mungu wapendwa kwenye jengo hili hakuna mungu na naenda kwenye jengo lolote ambalo watu huku kama hayuko ndani yako utamtafuta mpaka umkose hautamwon na ukiona utukufu wako atapenya ndani yako na akipenya ndani yako hata ukienda chooni bado bwana utakutana naye kwa maana ni wewe utakaekuwa una mbeba yohana anasema kwamba nilipouona utukufu alionijilia nikaanguka nikawa kama nime kama sauti ya baragumu alikuwa katika nini hakuwa katika mwili alikuwa katika roho siku ya nini siku ya bwana sasa kipengele hiki kingine ni kwamba lazima uwe tayari kulipa gharama anasema nilikuwa katika kisiwa cha patimo kwa ajili ya yesu na neno la bwana sijuy mstari kama mtume uelewa kwamba huko kisiwa cha patimo hakikwaku ameenda kwa hiari yake alikuwa neno alilokuwa na imani aliyokuwa naiishi neno aliyokuwa aikristo aliyekuwa namtangaza alikuwa amekera watu mpaka ikafika mahali akasema hatuwezi tukamvumilia tena huyu kwa hivyo tufanye nyini tumalizane naye tutamuuaje hatutaki kumuua katika hali ya kawaida hebu tafuteni lipipa la mafuta ya uto muyaweke kwenye moto ya muyachemshe paka yachemke tutaona ja, o arama yinjii gharama ya kutaka kuona utukufu wa bwana na ni kweli wakatafuta hilo pipa la mafuta wakalichemsha na moto ule mkali wakamshika na mabwanda yao wakamwingiza ndugu yetu yohana pale ndani ya tu- hilo pipa ya mafuta yanayochemuka lakini yohana akiwa ndani ya hilo pipa akawa bado kwa maana alikuwa ana kusudi la bwama katika maishani wake kwamba akawezi kulitimiliza na kusudi lake ni kwamba akawezi kuandika kitabu kinachoitwa chaufunuo ndipo kama akilimaliza kuandika kitabu hicho ndipo kama ni kuondoka hapa duniani aondoke kwa hivyo mafuta yanayochemka hayangeweza kuwa shida kwake hayangemtatiza mungu akasimama na yeye wakasema sasa huyu ndugu hata tukataka kumua kwa njia gani onekana ytawezekana kwa hivyo tufanyaje tumuweeke kwenye boti tumpeleke huko kisiwa cha patimo ambako hakuishi watu kama kuna watu wanaoishi huko ni wanyama amalizo na ha wanyama ndo kilichomfikisha kuu ndo akasema kwamba nilikuwa katika kisiwa cha patimo kwa sababu ya kristo na neno la bwana ndio lililompeleka huko mahali ambako hakuishi watu mahali ambako ni pahatari mahali ambako alikuwa ametupwa afe lakini katika kulipa gharama hiyo ndiyo akakutana na utukufu wa bwana katika kisima cha patimo na kwa sababu hiyo kukapatikana kitabu cha t- kwenye hilo mafuta wa, ungeingia kweli we wakiwa wanakuinua tu ndugu fuuee kulipa nini gharama na usipolipa gharama huwezi kuona utukufu wa mungu lazima ndugu yangu lakini yule anayetaka kuona utukufu wa bwana hahesabu hesabu uchungu anataka kutimiliza lile kusudi lake kwamba mungu nataka niuone utudogo lakini akavumilia nini kuona utukufu wa mungu bwana nisaidie anipeneema ya kutembea kila nyumba gharama kidogo wapendwa kama nituuone utukufu wa mungu tuwe tayari kulipa gharama na gharama hii tunayozungumzia ndugu zangu wakati mwingine haitakuja katika hali rahisi itakuja kwa sababu ya huyo unayetaka kumwona utakwazwa kwa sababu ya huo utukufu atakuona kama, kama vile yohana alitupwa huko kisiwani kwa sababu ya kumhubiri kristo na kulitangaza neno lake lakini video hivyo katika huko patimo ndiko ambako wanakupeleka maeneo ambayo ni mazingira yaliyoandaliwa ya yawewe kuuona utukufu wa mungu Uhu, kama ilivyokuwa na yohana akasema bwana nataka niuone utukufu wako sijui wewe wa unasemaje asubu ya leo je uko tayari mm-hmm. niko tayari kulipa gharama ndio niuone utukufu wa mungu kwa maana ni katika kuzifata kanuni hizi mpaka mbingu zimeweza kumkubali na kusema ya kwamba wewe ndio utakeyetuwakilisha huko akaenda mbele za ahabu akamwambia ahabu nimekuja na sikuja ili kwamba tuweze kuwa na majadiliano a nimekuja kutangaza watu waliokuwa wameuona utukufu wa mungu na mbingu ikasema kama alivyo nena ndipo sauti ikatoka mbinguni unajua mungu ni warehemu lakini elia alikuwa hayuko tayari kwenda lakini rehema, sabuana, sasa, kwa sababu ya rehema za bwana akamwambia eliya sasa wameteseka vya kutosha naendo ukajidhihirishe kwa maana ahabu na mke na siku ile alipoambiwa ajidhihirishe kwa bwana akaigeuza israeli yote kutoka kwa baali ikamwelekea yehova je wewe na mimi tuko tayari kulipa hiyo gharama ili wale walio mji wa kilifi wamwone mungu wale walio katika familia yako wamwone bwana uko tayari kulipa hiyo gharama kwa maana wakati utakapotembea na utukufu huu na utukufu wa mungu huwe mekuzingira kila atakaye kutana na wewe atasema hata mimi na, kama mungu anafanya hivyo navyofanya anavyokufanya wewe mimi namtaka huyu mungu wako lakini uko tayari kulipa hiyo gharama shida ni hapo tuwapende mungu hayuko mbali yuko karibu na sisi komis lakini sisi hatutaki kuwajibika ili aweze kujidhihirisha katika maishani mwetu tunaangazia inanipasa nifanye nini zile hatua ambazo napaswa nizifuate ili niweze kuuona utukufu wa mungu katika maishani mwenu bwana akamwambia musa tazama mimi naja kwako katika wingu zito ili watu hawa wasikie nitakaposema nawe nao wapate ku, kuamini nawe ha- kukuamini nawe hata milele musa akamwambia bwana hayo maneno ya watu bwana akamwambia musa nenda kwa watu hawa ukawatakase leo na kesho wakazifue nguo zao wawe tayari kwa siku ya tatu maana siku ya tatu bwana atashuka katika mlima wa sinai machoni pa watu hawa wote bwana akasema nini kawaambie wajitakase wapendwa hawa si kwamba walikuwa ni kumwona utukufu wa bwana walikuwa ni kusikia tu sauti ya mungu tena wawe wasafi ndio waweze kusikia kusongea karibu mahali ambapo bwana atanena na wasikie sauti yake je kuona utukufu wake twaweza kumwona na jinsi tulivyo wachafu paka tujitakase ndugu paka niwe safi mpaka ni uthamini utakatifu katika maishani mwangu kama niniuone utukufu wa mungu kwa maana pasipo huo utakatifu maandiko yamesema ya kwamba hakuna mwanadamu atakayeniona hivi leo atakauone utukufu wake na uchafu ulio wakaambiwa kafueni nguo zetu sasa ingekuwa ni kufua kila mmoja angeuona lakini sasa si nguo ni usafi wako wewe wa roho na mwili ndio niweze kuona utukufu wa bwana mpaka nizingatia utakatifuw bila utakatifu mbingu itakuwa ni ngumu na bila utakatifu hutauona utukufu wa mungu hapa duniani sasabi sijue umechafuliwa na nini lakini bado kama utaazimia damu ya yesu kristo yaweza ikatutakasa hivi leo na tukaanza upya kutembea katika utakatifu na shauku na tamanio la na kwamba nataka ni uone utukufu wako bwana bwana yesu apewe sifa na utakatifu huu wapendwa watokana nani na kristo yesu tutambue na tuazimie ya kwamba sasa bwana nataka kuyafia yote ya mwilini na yote ya duniani ni nchi na wewe tu ili niweze kuona utukufu wako maji hayawezi yakatutakaza lakini damu ya yesu inaweza na kama kuwa mwangalifu wewe naenda kwa bafu kaoi jisugue kabisa unavyoweza alafu utoke ukifika kule chumbani kwako jisugue tena kama hutatoka uchafu kevyo maji hayafanii hayatakasi azungumzii kuhusu uchafu wa nje wa anazungumza kuhusu uchafu wa rohoni zile takataka zote ambazo zimekuwa ni kana kwamba zimeweka giza kati yako wewe na bwana umwambie mungu kuanzia leo acha damu ya yesu zistakase ili mungu ni uone utukufu wako mahali hapa ambapo tumepafikia pa utakatifu wapendwa pamekuwa ndilo tatizo la waukovu na wapendwa tusipo pashughulikia kuona utukufu wa mungu sahau kwa mwana ni mtakatifu kama kusikia sauti ili bidi wajitakazi itakuwa kuona tuguu kwahivyo ombi la moyo wangu ni kwamba ndugu yangu dada yangu hebu azimia ndugu azimia dada kwa maana hata haya yote ya hapa duniani yanayokuna jisi ndugu mpendwa ni kwa siku chache sana miaka miakaarbaini miaka sabini wale ao wa ambao wanakubaliana na hiyo lakini mimi nakubalianana lile alilolizungumza wakati gharika linakuja wakati bwana alikuwa analete garika akasema ya kwamba mimi mungu roho yangu haitashinda na roho ya mwanadamu maisha ya mwanadamu yatakuwa ni mia na ishirini miaka mia ngapi mia moja na nini nikiwa na nguvu kidogo aniongeze kumi iwe mia na ngapi athalathi hayo ndio matamanio ya wewe ishi hiyo sabini lakini mimi aniongeze kumi iwe mia na ngapi tena si ya kufanya kutolewa na kuketishwa Haa, hiyo mia na thelathini tena naweza kutembea kwenda uganda kuhubiri kwanini kwa sababu hatakuwa anaanza nami wale walioishi miaka ia tisa staaphumetesula na mitatu walikuwa wanabebwa hawa si watu wangechoka kwa hivyo wapendwa kama vilivyowezekana huko na hili alilitangaza yeye mwenyewe kwamba roho yangu haitashinda na roho ya mwanadamu maisha ya mwanadamu itakuwa miaka mia na ishirini nimesalia hapo huyu aliyekuta kupunguza shohori yake mimi nimebaki na hapo na nikifika miaka mia na ishirini namwambia bwana ongeza ile ulikuwa unasema ya kumi sasa iwapo niuone hu utukufu wake ndugu yangu lazima niishi maisha matakatifu na nataka nikwambie hivi ndugu kuishi maisha matakatifu ni maamuzi kwa maana vikwazo utakutana navyo na kama hutamani kuviona ufunge kitambaa kwa kwabana utakutana na vituko barabara ya leo lakini kama umeazimia kuishi maisha matakatifu si shida kwa maana wakati anapokuja na wewe unaenda huyu anaenda mombasa na wewe waenda malingi kuonana si mnaangaliana hata ukiangalia kando to kwa sababu sasa amevaa please call me lakini sasa shida itakuweko baada ya kuwa mumepishana alafu ugeuke uangalie ndio hapo as utakuwa na shida domana anasema ya kwamba katika dunia hii utakatifu bado tunaweza tukauweka ili kwamba tuuone utukufu wa mungu evo bwana akusaidie na mimi name nisaidie nasema bwana anisaidie niuone utukufu wa mungu na wewe nawe akusaidie wapendwa lakini ili anisaidie ninifanye maamuzi ya kwamba liwe liwalo lakini nitataka kuona utukufu wa bwana jambo hili ambalo nataka nikuulize unapoenda mombasa wewe umepanda gari pale stage unangoja ijaye unawaona wale vijamaa wenye teo siku kilo mmoja anapita pale akikuonyesha anakushikisha lakini si unafanya maamuzi eidha uchukue ama sasa ndivyo ilivyo na maisha ya rohoni pia hata iblisi akija akikuonyesha akikuonyesha wewe si kwamba amekupa cha kufanya wewe ndio takanyefanya maamuzi eidha uchukue ama ukatayi kwa hivyo nasema ya kwamba kuishi maisha ya matakatifu bado yawezekana usiseme haviwezekani karina hii kwani wewe una mwili wa aina gani ambao wao ndugu zetu walikuwa nao dhamu ni hiyo iliyokama ingekatwa kwa yusufu ingetoka nyekundu kama yetu ingekatwa leo na yusufu akastahamiri na akaushinda kila changamoto alizokutana nazo ili auone utukufu wa mungu maishani mwake na kwa kweli alipo ishi maisha mateua matakatifu bwana akamwinua kama alivyotenda kwa yusufu anaweza kutenda na sisi na jambo la mwisho ambalo lazima tuweze kulitimiliza kama ni tuuone utukufu wa bwana katika kitabu cha luka moj kwanzia mstari wa tano luka mtakatifu moja kwanzia mstari wa tano na usisahau kwamba ombi lako na omba liwe kwamba bwana nataka niuone utukufu wako zamani za herode mfalme wa yudea palikuwa na kuhani mmoja jina lake zakaria wa kikundi cha ukuhani cha abia na mkewe alikuwa mmojawapo wa uzao wa haruni jina lake elizabeti na wote wawili walikuwa wenye haki mbele za mungu wakiishi katika amri zote za bwana na maagizo yake bila lawama nao walikuwa hawana mtoto maana elisabethi alikuwa tasa na wote wawili ni wazee sana basi ikawa alipokuwa akifanya kazi ya ukuhani wakati wa zamu yake mbele za mungu kama ilivyokuwa desturi ya ukuhani kura ilimwangukia kuingia katika hekalu la bwana ili kufukiza uvumba na makutano, yote, na makutano yote ya watu walikuwa wakisali nje saa ya kufukiza uvumba akatokewa na malaika wa bwana amesimama upande wa kulia wa madhabahu ya kufukizia zakaria alipomwona alifadhaika hofu ikamwingia lakini yule malaika akamwambia usiogope zakaria maana dua yako imesikiwa na mkeo elizabeti atakuzalia mtoto wa kiume na jina lake utamwita yohana nawe utakuwa na furaha na shangwe na watu wengi watakufurahia kuzaliwa kwake sante kwa hivyo hatua ile nyingine ya tano ili uweze kuona utukufu wa mungu lazima uwe tayari kumtumikia uwe tayari kumtumikia bwana na ndivyo vilivyomsababisha ndugu yetu zakaria kukutana na utukufu wa bwana kwa maana aliazimia kuweza kuweka utakatifu kwa maana huwezi kuingia patakatifu patakatifu kama umchafu na tena alipoweka utakatifu neima ikamzukia akiwa anamtumikia bwana katika kitengo cha ukuhani kura ikamwangukia akafukuza uvumba na katika utumishi akakutana na utukufu wa bwana akaona malaika akaogopa lakini malaika akamwambia ndugu kwa hivyo kama niuone utukufu wa bwana uwe tayari kutumika sikukaa katika nyumba ya mungu tafuta kitu cha ta kufanya ndiposa uweze kuona utukufu wake uwe unatumika kwa sababu zakaria angekuwa yuko kwake nyumbani ametulia hawafanyi huduma angekutana na utukufu wa bwana lakini alipoazimia kumtendea mungu kazi licha ya hali na mazingira aliyokuwa nayo hakuwa na lawama moyoni mwake bwana mona mimi bwana mbona mimi nimekuwa mzee vitakuwaja akasema watoto wanatoka kwa bwana bwana kama amenajalia nisiwe nao baba nitakutumikia na katika utumishi huo akakutana na utukufu wa mungu na mungu akamwambia kwa sababu umekuwa mwaminifu mkeo elizabeti atakuzalia mtoto ndugu zangu ombi langu ni utamani kutaka kuuona utukufu na kama uuone usiache kuzizingatia nataka nikuomee hap bwana akiniruhusu wakati mwingine nitaangazia faida za kutembea na ili niweze kuuona hizi hatua tano zisikengeuke na wewe naomba tusimame