Na wewe ambaye uko katika ibada hii mungu ako na makusudi na maisha yako cheni tuombe ili tuweze kuendelea katika ibada hii baba mungu wetu katika jina la yesu kristo tunakushukuru masaa haya maana haya ndiyo masaa yaliyokubalika katika ratiba yako ya maisha yetu ya kwamba tukapatikane katika nyumba yako tukijumuika pamoja kama wateule ili bwana mungu wetu ukapate kunena neno katika maisha yetu tumekusanyika kwa sababu yako maana wengine wengi wamekusanyika nje kwa makusudi tofauti na kwa madhumuni tofauti lakini bwana imekupendeza wewe ya kwamba utuongoze na uelekeze wateule hawa wote waingie katika nyumba yako asante maana kwa hakika na jua ya kwamba sibure uko na kitu ambacho umekiandaa wacha hicho kitu ambacho umekitayarisha kikafikie kila mmoja wetu kwa urahisi na kwa ufahamu utokao juu mbinguni nena bwana na kila mmoja wetu nauacha makusudi yako yatimie mapenzi yako yatendekee uacha bwana masikio yetu ya ndani yafunguke ili tukaweze kusikia kwa umakini na utaratibu kile ambacho umekipanga kwa ajili ya maisha yetu asante bwana maana kwa hakika na jua ya kwamba unaenda kunitumia kwa hekima yako na kwa maneno yako na ufasaha wako kama chombo chakunena kile ambacho umekipanga wacha kila mmoja wetu wapokee sawasawa na mapenzi yako nani katika jina la yesu kristo tumeomba na pia tumeshukuru mtu aseme amen igia bwana yesu makofi mazuri tunaomba kwa sababu ni ndivyo tulivyo hatuomi kwa sababu tunataka kuhubiri hapana hivyo ndivyo tulivyo na uwepo wa mungu kwa... kwa sababu wewe unambeba mungu wangapi wanambeba mungu hapa kwa ishara ya mikono kama unaamini ya kwamba unabeba mungu okay wengine nimeona hawako na uhakika lakini nataka uwe na uhakika ya kwamba kama umeokoka yesu kristo anaishi wake ndani yako na kama anaishi ndani yako ukitembea munatembeahpa moja ukija hapa uko naye ukienda nyumbani uko naye ukilala uko naye ukienda kazini uko naye mahali popote uendapo uko na yeye kama weo umekuja basi uwepo wa mungu uko hapa nles hayuko ndani yako kama hayuko ndani yako basi itabidi uombe sala ya toba uombe sala ya toba lakini naamini ya kwamba sote tuko hapa na tuko na mwana ndani yetu tutazungumuza kwa kifupi juu ya kuelewa umuhimu wa ndoto ya maisha yangu ama yako kuelewa umuhimu wa ndoto wa maisha umuhimu wa ndoto ya maisha yako ama maisha yangu the the import understanding the importance of of your dream the dream of your life ndoto ya maisha maish ndoto ya maisha ya the dream of your life kuelewa kuelewa aba mungu anisaidie katika maneno mengi nayoongea upate kitu naweza bebwa na maneno mengi lakini kuwa tu makini roho mtakatifu akusaidie na anisaidie chukua kile ambacho ni cha ni chako umuhimu wa kuelewa ama kuelewa umuhimu wa ndoto ya maisha yako yeah. asubuhi nilipoamka nilikuwa sijisikii kuamka mapema kama kawaida yangu ya kuamka kama saa nane hivi bas nikangangana ikielekea saa tisa nikatoka kwa kitanda na tangu jana uliza mungu unajua saa zingine unaweza pewa ujumbe wa kuja kuongea hata one week before na saa zingine unang'ang'aa lakini uoni yani sikuubiri tu bibilia bibilia liko lakini unasema una eh, specifically unataka mungu niongee taa niongeei nikiamka sijui nitaongea so nikaanza tu kusoma katika ule msururu wa kusoma tu bibilia ule uzoefu na katika ratiba yangu sababu ilikuwa leo nimefikia kitabu cha waraka wa yohana wa kwanza sura ya kwanza nikaenda pale soma chapta nilipokuwa nasoma ule muktasari ama samari iyo ndio samari ni, ni mktasai ona vipengele vitatu ikaniambia ya kwamba god is light mungu ni nuru alafu ikasema god is love mungu ni upendo alafu ya tatu ikaniambia god is islight mungu ni zima alafu ikasema ya kwamba ukitaka kuishi katika uhusiano ama katika ushirika na mungu lazima wewe nawe utembee katika nuru kama yeye alivyo nuru na uishi maisha ya upendo kama yeye alivyo upendo alafu upokee uzima maana yeye ni uzima na uzima aliyo nao unaitwa uzima wa, wa milele na unaupokea kwa imani akawa ananiambia ya kwamba unachohitaji ni uhusiano unachohitaji ni ushirika wa karibu sana na mungu ufikie kiwango ambacho mungu akaambia musa ya kwamba kama kuna manabii haa nawaongelesha kwa kupitia wanalala alafu nawaonyesha ndoto huko usingizini lakini huyu musa namuongelesha tukiwa ana kwa ana na ufike mahali aseme kama vile yesu alisema kuhusu wanafunzi wake ya kwamba nyinyi siwatumwa tena nyinyi ni marafiki uhusiano nikasoma pale waraka wa kwanza wa yohana surl nikauasasa mungu unasema ii ni? dio nikaelekezwa nika ya kwamba ukiwa na uhusiano wa karibu na mungu utasikia kile ambacho naongea kuhusu maisha ya akaniambia ukiwa na uhusiano wa karibu na mimi yeye mungu utasikia kile ambacho ninaongea kuhusu maisha ndio tunaongea kuhusu umuhimu ama kuelewa umuhimu wa ndoto ya maisha yako na yao kila mtu unapoongea kuhusu ndoto kuna zile ndoto ambazo tunaota kwa sababu ya mambo ambayo tumekuwa nayo the nayoy mambo ambayo tumeyawaza siku nzima yale ambayo tumeyafikiria ama hali zetu za k tukilala usiku tunaanza kuota ndoto ndoto ambayo unazungumuzia hapa ni matamanio uliyonayo kuhusu maisha yako the aspirations, the aspirations desire matamanio uliyonayo juu ya maisha yako na juu ya kwa nini unaishi the desire, the desire aspirations the ambitions the imaginations kuhusu maisha yako na, na, na nataka niweke misingi fulani hapa tunaongea kuhusu kuelewa umuhimu wa ndoto ya maisha yako jambo la kwanza nitujua ya kwamba kila mtu kuna ndoto ambayo anatakikana awe nayo kila mtu kuna ndoto ambayo mungu anataka uwe naye kama watu wa ulimwengu wanafikiria na wanapanga na wanafanya mambo yanakua hata hawo wanasema wakona ndoto je mtu ambaye ameokoka ambayo, ambayo, ambayo, ambayo tunasema nia yake imebadilishwa mtazamo wake ni tofauti huyo mtu lazima awe na ndoto na ndoto yake iwe tofauti mimi ninachukulia ndoto kama zawadi ambayo mungu anakupa wewe kama mkristo nachukulia ndoto kama zawadi ambayo mungu anakupa your your dream is a gift given to you your dream tulipokuwa vijana najua mara nyingi huwa tunapoendelea kukua ukiwa watoto huwa tuko na mawazo mengi sana huwa tunafikiia mambo mengi sana na kadri unavyoendelea heyo mawazo yanabadilika ulipokuwa mtoto mdogo ulisema unataka hivi taka uwe hivi unataka hili lifanyike lakini kadri unavyoendelea kukomaa kuongezeka kiumri mambo hubadilika kwa sababu ya nini mazingira yako yanabadilika unakutana na waalimu wengi katika maisha wanaku unayosema hayawezekani wanakuambia hayo mambo kama una, hayo unayosema ulimuona nani wyeakiyafanya kadri unavyoendelea kukomaa mawazo yako yanabadilika lakini sasa sisi watu tuliookoka nitufahamu ya kwamba mungu ako na ndoto kwa sababu ya kila mmoja wetu waraka wa petero wa kwanza pt chapta namba sura ile ya nne kuanzia mstari wa kumi hadi wa kumi na mbili naongea kuhusu kuelewa umuhimu wa ndoto ya maisha yetu waraka wa petero hii yangu aifunguke ya kiswahili mweye amepata yake asome yangu ya kiswahili imekataa kufunguka hii yasimu <laughs> nio tunambua tubebe hizi zingine kama uko nayo umeipata kiswahili tusomee amnhua mstari wa kumi unasema kila mmoja kwa kadiri alivyoipokea karama itumieni kwa kuhudumiana kama mawakili wema wa neema mbalimbali za mungu aaaaave kama vile kila mmoja wetu amepokea karama has received a gift as karamaani i- kama vile kila mmoja kila mmoja bila ubaguzi everyone sasa kama wewe uko hapa nataka ujua ya kwamba uko na karama uko na zawadi you have haagift kila mmoja wetu mimi nataka ni nitafsiri ofcouse kuna so many interpretations lakini mimi nitazingatia karama ni shikanishe na ndoto ya maisha yako mungu ha kukuambia ufanye kitu ambacho hajakuwezesha ukifanya mungu hawezi akakuitisha kitu ambacho anajua hukiwezi anakuitisha kitu anakuambia ufanye kitu kulingana na vile alivyokuumba na vile alivyokutengeneza na kile ambacho ameweka ndani ya maisha yako ndani yako uwezi chukua gari ambayo niitembee kwa barabara na uigeuze ifanye kitu chengine tofauti haitaenda kwa sababu haijatengenezwa hivyo petero anawaambia hawa ya kwamba kama vile ambavyo kila mmoja wenu amepokea nataka tuanze kwanza tu ako na karama na kama uko na karama na ndoto ndoto inayolinganishwa na karama ulio nayo katika maisha yako hii ina maanisha ya kwamba wengi wetu tuwapokea na hatujui tulipokea ama tuko nayo na ndiposa hatuitumii kazi hiyo karamu zawadi ikipeanwa huwa hailazimishiwi mtu si ni when you are given a gift hakuna mtu ambaye atakulazimisha naweza kuja kwa nyumba yako ama kwenu nilete kifurushi cha zawadi maana sisi wa afrika nilikuwa nikiona mama yangu kila wakati akienda kama twaenda kutembea anabeba kikapu ndani kuna unga twende tukatembee sasa tuje kwenu na kikapu cha unga alafu wewe ukipokee ukiweke chini ya kitanda na ukiwache huko hiyozawadi itakusaidia kweli hiyo zawadi itakusaidia kweli kikapu kiko na unga lakini haujafungua unga umeweka chini ya kitanda na uende dukani ukanunue unga ama ukakope unga na ndani ya mvungu wa kitanda kuna unga hivyo ndivyo ilivyo zawadi zawadi ikipeanwa kama aliyepewa haipokei haifunui haifungui na kuanza kuitumia haitamsaidia na ni posa kwa sababu ya kutofahamu ya kwamba tuko kila mtu everyone, everyone gift sasa wewe unakaa na unakosa ufahamu wa ndoto ambayo imefichwa ndani ya karama ulio nayo unakosa kuelewa ya kwamba ndoto ya maisha yangu ama maisha yangu jinsi yanastahili yawe yameunganishwa na karama niliyopewa nikielewa hivyo nitafungua karama nitaielewaaliyekupa ni aliyekupa muulize yeye hasa kama hauna uhusiano na yeye utamuuliza wapi ndio tukaanza kusema ya kwamba mungu ni mungu nuru ndiyo ambayo itafunua kile ambacho kimefichika mungu ni nuru god is light atafunua nuru itafunua kile ambacho kimefichika na kwa sababu anatupenda anataka tufunue hiyo karama iliyofichika ndiyo paulo mahali kwengine akamwambia mwanawe wa kiroho anaitwa timotheo ya kwamba ichochee karama iliyo ndani yako ichochee karama iliyo ndani yako ambayo uliipokea kwa kupitia kwa kuwekewa mikono akapokea anamwambia ichochee na hapa pita Peter, petero anasema kama vile kila mmoja wetu amepokea aitumie kwa kuhudumiana kwa hivyo jambo la kwanza tunapoangalia kuhusu ndoto zetu tumesema ya kwamba kila mmoja akona karama na mi nimesema ya kwamba katika tafsiri ambayo naitumia ya kwamba ndoto yako imeshikanishwa na karama yako maana mungu hato kuitisha kitu ambacho hajakuwezesha kukifanya ndiposa hata katika maisha yetu huwezi kuwa kila kitu si ni ukweli huwezi kuwa kila kitu hata nipende nisipende siwezi kuwa makanika ni kuwe mwalimu nikuwe injinia nikuwe daktari nikue... siwezi kwa sababu niko na muundo maalum ambayo mungu ameweka ndani ya maisha yangu hasa ninimuulize yule ambaye alinipa mungu kwa sababu niko na uhusiano na yeye kwa sababu niko na uhusiano na yeye anifunulie kila mtu ako nayo na imetoka wapi kwa mungu anayepeana ni nani mungu ukisoma yohana tat ishirini na saba john chapte ven anasema hivyo yohana yohana i7 anasemaje anasema hivyo yohana akajibu akasema hawezi mtu kupokea neno lolote isipokuwa amepewa kutoka mbinguni yako imesema kuwa na nini na kitu asipopewa na nani hakuna chochote ulicho nacho ambacho uko nacho ambacho niko nacho ambacho hakijasababishwa na mbinguni upokee hakuna kwa sababu gani ulipozaliwa uliingia jinsi ulivyokuwa uchi lakini hata nguo ulizipata wapi hapa ilisababishwa katika mipango na vile mungu anapeana kupitia kwa wazazi wako na wengine ndio ukapokea kile ambacho so hakuna mwanadamu anayepokea chochote ila tu mungu asababishe upokee waia ibada wale kwa ibada ya pili pili okay? wangapi service kwa ishara ya mikono. Ibada ya mikono ni juu ya nini ujumbe ujumbeijuu ya ujumbe depending on god for oh, supernatural provision kumutegemea mungu kwa kutoshelezwa kwa kiungu So, hakuna chochote ulicho nacho kama mungu hajasababisha upokee karama ulio nayo ni mungu chochote ambacho unafikiria uko nacho Anything, it, it is God. In his own divine inawezekana kweli mwanadamu haya macho mawili haya ulionayo jicho moja liangalie kule na lingine vujaribu mmoja uangalie juu lingine uangalie chini inawezekana haya macho mawili jicho moja uangalia hapa kwa hiifani jicho lingine angalia kwa kiatu changu inawezekana nani ameweza kufanya hivyo nimwone nimpatie zawadi kama unaweza kuangalia jicho moja juu na lingine chini at ahst haiwezekani umeweza Uine? umeweza haiwezekani na hivyo ndio mungu anasema huo ujumbe wa ibada ya pili tulikuwa tunaambiwa ya kwamba huwezi kumdanganya mungu wa sababu unajidanganya mwenyewe eti mungu nimekutegemea wewe ili hali unaangalia mwanadamu unasema mungu najua ya kwamba utatumia huyu kunipatia kazi anasema huo ni uongo kama umeniangalia mimi weka macho yako yote mawili wat maana hupokee mungu ndiye husababisha wanadamu wakupe mungu ndiye hutumia watu wa kufungulia milango lakini sio eti wanadamu wasababishe mungu afungue wa hapana mungu husababishe wanadamu wafungue milango so yohana 7 ikasema ya kwamba mwanadamu hana chochote ila tu kile ambacho mungu amepeana alafu pia yakobo moja kumi na saba james 7 inasemaje hiyo hiyo ni yakobo ngapi Moja, very good kila kipaji chema na kila zawadi iliyokamilika inatoka wapi juu mbinguni kwa hivyo tunaendelea tu kusistiza ya kwamba nataka kila mmoja wetu aelewe ya kwamba uko na kitu ndani yako na hicho kitu ni kisababishe ndoto hicho kitu kilicho ndani yako ni kisababishe ndoto ya maisha haya ambayo mungu amekupa wachaeni waambie maisha bila ndoto hayana msukumo maisha bila ndoto hayana msukumo ni kitu gani kitakufanya asubuhi uamke na nguvu kama huna msukumo wa kwa nini niuamke uende ufanye kitu maisha yatakosa lada maisha yatakuwa ni mdwara unazunguka lakini hauna furaha ndoto ni chakula cha nafsi yako ndoto ni kama mafuta ni fuel ni kama vile petroli inaingizwa kwa gari ndiyo gari ukiwasha katika ile mahali kwa ignition inawaka mafuta yanayosababisha mungurumo katika fuel the fuel fuel maishaatheni of your life a dream ndoto ndio naamuko nasema na asubui asubuhi asubuhi na umeboeka asubuhi kumekucha na ndio umesema umeboeka itisnotoiisota unaamuka asubuhi umekasirika hasa umelala umeamuka peke yako umemkathirikia na isnotnoa si kawaida munilala kama sii ambao tumeoa umelala na mkea umeamuka asubuhi mumekathirishana isoa kawaid maisha kama hauna msukumo hauna kitu cha ja kukutia motisha asubuhi ya kwamba ninaamuka This is the day. hii ndiyo siku ambayo bwana ameifanya na ninatembea uko na kitu ndani uko na msukumo unasema nitaamka niende nifanye kwa uweza wa mungu kama ni biashara nitaenda kwa nguvu kama ni kazi nitafanya kama nikuhubiri kwa nguvu ya mungu uko na msukumo a dream you struggle in life utang'ang'ana a wakati wetu sisi tulipokuwa tutasoma na wale wa umriwa kunizidi mimi meni wengi wetu tulikuwa na msukumo kwa sababu ya umasikini tunataka chakula tuling'angana ndio angalau tukule miltatu kwa siku si sini ukweli eh, wale wa umri wangu kuenda huko tuling'ang'ana ndio tabu za baba zetu zisitupate tena hiyo ndio ilikuwa ndoto yetu hiyo ndio ilikuwa ndoto nang'ang'ana ili ni kule asubuhi ni kule mcha ni kule jioni lakini hawa watoto wengi wetu hawa hiyo si ndoto yao tena kwa nini wazazi wanapeana wisweti tuliswet ndio hawa wasisweti sasa nimutafute ndoto zenu watoto ni nimutafute sababu zenu za kuamka sababu zenu za kukimbia kila siku kuleta kitu cha manufaa katika maisha yako na katika ufalme wa mungu You must run with dream ndoto ya babako si ndoto yako tena y alikuwa na tabu zake tulikuwa tunachukua longi ya mtu mzee mkubwa long naipasua nakata mguu navaai kama ra muguu mmoja unitoshee kama kamara we imajini sasa ndoto yangu ilikuwa ni hii tabu tabuh sita mamangu akawa anasema mimi naomba siku moja watoto hawa hawa wawe watu wazima nami niwaone wakitembea na familia zao nao wameinuka wameinu. ilikuwa ndoto yake lakini je ndoto yako ni nini na ndoto yako iko ndani yako imefungwa na karama ulio nayo zawadi uliyopewa ndoto yako ni nini na nahungojei mpaka uwe muzee ndio a mahali ulipoamuka maana ndani yako kuna ndoto iliyoe E imeshikanishwa na karama ulio nayo na, na zote hutoka wapi kwa mungu amen zilikuwa ndoto zetu na yako ni nini ndio ukimwambia somo kwabidii anasema sinakula kwa nyumba sinapata kile bdunaleta siuchai maziwa iko so, nini ni, so ndoto yako ni nini we hata kama ndoto zetu zilikuwa ni ndogo zilikuwa za fikiria kula lakini ilikuwa ni afadhai tulikuwa nayo wengi wa vijana siku iza hawana ndoto wanatembea kama wamechanganyikiwa uko na karama ndani yako na karama hiyo uliyo nayo ndoto yako imefichwa ndani hiyo arama nayo jambo la pili so la kwanza ni kwamba uko na karama kila mtu ako nayo ndoto yako imefunganishwa pamoja na nini na karama yako ukiwa na ukaribu na mungu atakufunulia ni nini ambacho mungu anasema kuhusu maisha yako jambo la pili ni kwamba ni lazima tujue sisi ni niwa tujue sisi ni ni i na kwa uhakika sio kujua tu kwa kichwa kuna head knowledge na kuna heart knowledge. kuna ile ya kujua tuasi nimesoma si sinimeelewa hapana wewe ni wanani wewe ni wanani wananiau identity yako ama kitambulisho chako kinatokana na kuelewa wewe ni wanani ndio ujue wewe ni nani your From you you you so that you will hebu tuangalie mwanzo thelathini na saba tatu mwanzo thelathini na saba tatu tunataka tuangalie kijana yusufu maala naongea kuhusu ndoto na kama tutakosa kumutaja huyu ndugu na kuna wengi waliota lakini tuangalie tu yusufu tunaona ya kwamba israeli ambaye ni nani ni yakobo jacob alimpenda sana nani yusufu kwa sababu gani hapo tumesoma tumepewa sababu eh? alimpenda sana huyu yusufu kuliko wale wengine wote kwa nini kwa sababu alikuwa mtoto wa uzeni mtoto wa uzeni he was born in his old age akiwa mzee lakini kuna zaidi ya hapo hata kama hajasema hapa tuelewe hivi yakobo alikuwa amempenda nani zaidi raheli sini raheli eh? lakini akachengwa na baba mkwe aliyekuwa mjomba wake ambayo alikuwa anaitwa laban akafanya kazi hua muda aliyopewa alafu akapewa nani lea ni lea akaambiwa sasa fanya tena kazi ilikuwa ni miaka mingapi bii saba mingine maana oa mdogo uwache ni mila amba hiyo a akaambiwa fanya kazi miaka mingine saba ndio nikupe huyu wa pili sasa kwa hivyo huyu mtoto alizaliwa na kipenzi cha moyo wake huyu ndio alikuwa amempenda bibi huyu sasa mtoto wake ilikuwa lazima ampende hawa wengine aliwapenda ndio lakini huyu wa ambaye alikuwa ndio kipenzi cha moyo wake ilikuwa ni lazima apendwe ndio yusufu akawa anapendwa kitofauti na ishara ya kuonyesha ya kwamba amependwa sana mpaka akamshonea nini koti kanzo ya marangi rangi nyingi yani awe tofauti Unique, awe different awe separate kutoka kwa hawa wengine na ndio hawa wengine wakaanza kufanya nini mechukia sasa chukua hiyo picha ama taswira ya yusufu ilete kwetu kama wakristo yusufu alipendwa na upendo wa ajabu na babake sisi pia nasi tumependwa kama wakristo na upendo wa ajabu na mungu baba yetu tumependwa na upendo wa ajabu anasema nini kuhusu upendo alionao sisi ukisoma katika kitabu cha dutronomy ama ni utono ni kumbukumbu kumbu la torati sit sabn no, sab sit aer sab sit kumbukumbu la torati saba sit kwa maana wewe utaifa takatifu kwa bwana mungu wako bwana mungu wako amekuchagua kuwa watu wake hasa zaidi ya mataifa yote walioko juu ya uso wa nchi soma pia pite 90 petero wa kanza2 t mpaka kumi usomee piaap pt 90 sasa pale kumbukumbu la torati 7 mungu akawa anaambia wana wa israeli anawaambia nyinyi ni taifa nimelichagua nimechagua hilo taifa you are a holy to the lord. the lord lord your god has areo hata mungu ametuchagua sisi kama vile ambavyo aliwachagua wal peter beause hiyo kumbukumbu la torati ni old testament ni agano la kale kwa hivyo kuna wengine wanasema hiyo iliisha hapana tukija hapa petero anatuambia hivyo ya kwamba sisi bali nyinyi ni mzao mteule ukuhani wa kifalme taifa takatifu watu wa miliki ya mungu mpate kuzitangaza fadhili zake yeye aliyewaita mtoke gizani mkaingie katika nuru yake ya ajabu ninyi mliokuwa kwanza si taifa bali sasa ni taifa la mungu muliokuwa hamkupata rehema bali sasa mmepata rehema tukielewa sisi ni wanani tutaelewa sisi ni kina nani tukielewa sisi ni wanani tutajua sisi ni kina nan yusufu kwa sababu ya upendo wa babake The boy was so alikuwa na ujasiri alikuwa na ujasiri kwa sababu alielewa yeye ni wanani alielewa inamaanisha nini kuitwa mwana wa raheli wa yakobo alielewa inamaanisha nini kuitwa mwana wa raheli wa nani wa yakobo alielewa na alipopata ufunuo wa upendo wa babake na alipojiona utofauti aliyokuwa nao mpaka akavalishwa kanzu la kitofauti so miaka akitofauti kaanza kuota ndoto na alipoanza kuota ndoto tayari ndugu zake walikuwa wamemchukia kwa sababu ya kupendwa tayari ndugu zake walikuwa wamemchukia kwa sababu ya kupendwa na nani na babake alafu uongezee nini ndoto wakasema ndio huyo muotaji anakuja wa ndoto yakobo yusufu alielewa yeye ni wanani na alipojua ni wanani akapata ujasiri akapata uhodari ndiyo maana akaota mara ya kwanza akawaambia nduguze nduguze wakamuchukia zaidi akaota mara ya pili akaambia babake mamake na nduguze ujasiri maana alielewa ya kwamba mimi ni wanani tunaambiwa hapa sisi ni taifa teule you are special people you are chosen of god umechaguliwa na mungu kwa hivyo ukielewa wewe ni wanani utajua mimi ni nani ndio na siku nikasoma mahali rais mmoja wa amerika alikuwa amekaa katika chumba chake anafanya muktana. cabinet meeting katika White House, ya marekani kijana mdogo wa miaka michache sana akaingia mbio ndani ya chumba cha mkutano akaruka juu ya mapaja ya babake akakaa pale lafu akaanza kuangalia hawa wazee wamekaa pale ndani kila mtu akanyamaza kijana hiihuy mkutano wa maana sana katika taifa kubwa zaidi dunia nzima hokijana akaangaliababaa kaambia hawa ni mawaziri wangu aafurais akaambia aa wazee huyu ni mtoto wangu ndiposa ako na ujasiri anakuja ndani ya mkutano ana inteapti mkutano ananirukia anakaa onmya aasema hawanikinanani karibuwambifuuza nataka kuongea na we daddy. Chase them away of this room confidence why because you know e you are to whom do you belong is no wonder your dream is meaningless because in beoioui i he haujaelewa wewe ni wanani ndio unasema niseme nisiseme nifanye nisifanye kijana miaka kumi na saba e ataki kujuaba baba amenipenda mpaka na navaa kanzu ishara ya upendo huo ni nini mwingine wewe na mimi tumeteuliwa tumechaguliwa na mungu ota ndoto utakayoota kwa ujasiri maana mungu amekupa ndoto This boy, wewe nawe pia umevalishwa kanzu isaya mstari mstari wa wa wakui isaya sitini na moja mstari wa kumi kama vile yeye alivaa kanzu na marangi rangi ewe umevaa kanzu saa snamoja mstari wa kumi tusomee tafadhali sti na moja tu mstari wa kumi peke yake ndio hiyo eh? yes mesikia venye anasema nitafurahi sana katika bwana nafsi yangu itashangilia katika mungu wangu maana amenivika mavazi ya wokovu mavazi ya wokovu maana amenivika mavazi ya wokovu amenifunika vazi la haki kama bwana arusi ajipambavyo kwa kilemba cha maua na kama bibi ya arusi jipambavyo kwa vyombo vya dhahabu ametuvalisha vazi la wokovu vazi la haki mavazi ya wokovu amenifunika vazi la haki kwa nini vazi la haki ndio unapata nafasi ya kumwendea mungu bure katika dhambi ungemwendea unge mungu shetani angesema mungu wewe si mwenye haki umesema katika neno lako huyu mtu mbone unamkubali hana nafasi ya kuja mbele lakini sasa kwa sababu ya damu ya yesu tumevalishwa vazi la haki unaweza kumwendea mungu kama baba yako uongee na yeye muwasiliane na yeye kwa ukaribu mutembee pamoja kama vile adamu kabila aanguke katika bustani la walikuwa wanaongea na mungu of lalik ambayo mungu alikuwa amekusudia kuhusu maisha yetu na hapo ndio ndoto huzaliwa hapo ndio ndoto hufunuliwa hapo ndio ndoto zinatokea katika uhusiano na mungu unapata sababu ya kumtumikia mungu katika makusudi yake yusufu alibalishwa kanzu la nini la rangi rangi lakini wewe na mimi kanzu na mavazi ya nini ya wokovu vazi la haki ili uhusiano wetu na mungu uwe sawa na uweze kuzalisha ndoto zetu zifunuliwe ndoto zetu zionekane kila mtu ako na karama na ndoto yako iko ndani ya karama yako na maisha bila hiyo ndoto ni mzigo life life without a a a dream is a burden, is a struggle life becomes nikisema nikisemalife siongee kuhusu pesa sio wingi wa pesa hapana ni furaha ya kumjua mungu furaha ya kumtumikia mungu kwa makusudi yake kulingana na karama iliyo ndani ya maisha yako kipawa kilicho ndani nguvu za mungu zikiwa ndani ya maisha yako jambo la tatu hilo ilikuwa ni la pili nitujue sisi ni wanani jambo la tatu na pale wasababu ya wakati mungu hukuonyesha ahadi lakini hata kuonyesha nimetafuta neno la kiswahili poses kwa kiswahili ni nini mbinu mbinu yes mbinu ama mchakato zosoa ose mungu katika ndoto yako mungu hukuonyesha ahadhi lakini proses hakuonyeshi kwa sababu anataka hiyo mbinu uishi hiyo mbinu uishi anataka hiyo proses huishi god will show you the promise but not the thep because he wants you to leve the process to arrive at the promise mungu atakuonyesha nini ahadi lakini mbinu ataificha process ataficha mchakato hata ili ndio uishi you leave that yuleve tha jhefoe dream ndoto yako inafikiwa kwa kuishi kila siku katika uwepo wa mungu ukitembea na yeye pamoja anakwambia kanyaga hapa hapa usikanyage hapa vumilia maana ndoto bado iko mbele huyu kijana yusufu amshua sure hakuelewa hiyo ndoto ilikuwa ni juu ya nini hakuelewa yeye tu aliona vitu akatarajia pengine atasaidiwa kufunuliwa zaidi aelewe maana hatujaonyeshwa pengine aliambiwa hatujui lakini kile ambacho kimeandikwa hatuoni ni ueli hatuoni ain wezafikiria ya kamba pengine aliambiwa huko u aliona tu wako shambani wanavuna wana lile lake nini yake ile ile kubwa ikasimama inaeta nini hiyo hiyo hiowenye alikuwa wanahiyo uh, eh, eh, hiyo hiyo hii zingine zote zikafana nini ikainama yake ikasimama mara anaona huko tena nyota anaona mwezi anaona jua zinafaa nini zote hiyo ilikuwa ni ahadi tu anaiona katika ndoto lakini baada ya muda mrefu hiyo story mnaijua vizuri sana sitakaa uko kwa hiyo, kwa hiyo habari baada ya miaka mingi arund miaka kumi na mitano ndio wakaona utimilifu wa ahadi alizoziona mungu hua anakuonyesha hii na pengine ndio sababu si hata watu wanasema tumemngojea sana huyu yesu lakini yesu hafiki tumemngojea sana huyu yesu na wahubiri wanakuja wanaenda wanasema in the last days Last days ndio hizi tuko nazo siku za mwisho zilianza baada ya yesu kurudi mbinguni siku za mwisho zikaanza na zitaendelea mpaka siku ile yesu atarudi lakini wale wanaovumilia mpaka mwisho ndio watapokea nini nawao ndoto yako ya maisha yako huwa ni uishi you have to live that dream ni mbinu ambayo ni uishi katika uaminifu wako kwa mungu ndio askofu akatuambia hapa ya kwamba kama tumepewa ahadi na mungu amesema ya kwamba nitatembea na wewe alafu sisi otuyaondokee yale, yale maagano ya ahadi mungu hana makosa kwa sababu wewe ndiwe ambaye umekosa kuwa mwaminifu umeondokea maagano ya ahadi ama ma, matakwa ama the instructions ama maagizo ya, ya ahadi ya mungu ukiondokea mungu hana budi heye anakatiza mtiririko wa kukuzungumzia anakatiza maana mawasiliano yanakatika mawasiliano yakikatika basi ndoto yako pia nayo inaanza kufifia ndoto yako pia nayo inaanza kufifia jambo la ine nimesema la tatu eh? jambo la ine ndio ni, ni, sasa hapo nimalize kabisa jambo la ine ndoto uliyopewa ama utakayopewa si yako wewe ni ya watu wengine wewe tu ni kama, ni kama chombo unatumiwa ili watu wengine waje wafaidike kuna watu ambao hawaoti hawa, hawa ndoto wala kungoja wee huwote ndio hao wafaidike usipoota wewe ndoto kuna watu watakufa maskini kuna watu watakosa kumjua mungu usipoota wewe nani ndoto kama wuwe mkristo huoti ndoto ile wainji unataka una, una aende wapi yule aliye nji ataenda wapi aanakutegemeae yusufu mwenyewe hizo ndoto alizopewa kama hangefuatilia taifa nzima lingepotea taifa nzima lingepotea lakini kupitia kwa utiifu wake katika ndoto aliyopewa familia yake na taifa la misri na mataifa mengine yalinusurika wakati wa njaa kwa sababu ya utiifu wa mtu mmoja ndoto ambayo umepewa pale tuliposoma kwanza kabisa petero kule tuliambiwa ya kwamba kila mmoja amepokea nini karama na aitumie tuhudumiane aitumie kwa utukufu wa mungu kwa hivyo si yako tu si wewe tu aha. ukiona ya kwamba uko na ndoto na hiyo ndoto tunia kuhusu wewe peke yako aitoki kwa mungu kama hiyo ndoto basi ni wewe tu na jamii yako toki kwa nani kwa mungu lakini kama ni wewe na watu wengine unaona hebu e, tuangalie matendo ya mitume act 7 mtendo ya mitume saba kwanzia ishirini na tatu tendo ya mitume saba kwanzia ishirini na tatu na pia unaweza andika ili ukajisomee mwenyewe matendo ya mitume saba ishirini na tatu hadi ishirini na nane alafu waibrania kumi na moja ishirini na nne mpaka ishirini na saba matendo ya mitume saba ishirini na tatu mpaka ishirini na nane alafu waibrania kumi na moja ishirini na nne mpaka ishirini na saba hizo mtajisomea wenyewe cha tu nizungumze msa msa aliishi katika nyumba ya farao kwa miaka mingi mpaka akafikia umri wa miaka arobaini yeye aliishi akijua ya kwamba ni mwana wa wa farao kijana wa mfalme anafurahia ndani ya nyumba hiyo kila kitu ambacho anataka anapata lakini musa alikuwa anatembea bila ndoto ndoto ha, hatujaona hakuwa na ndoto ya watu wengine yeye wakati huo alikuwa ametosheka wakati huo alikuwa ametosheka si hata kama uko na kazi unapata mshahara unakula si so, siunafikiria umetosheka eh? unafikiria tu hapo uko sawa kama umeokoka kuna zaidi ya hiyo kama umeokoka kuna zaidi ya hiyo msa ilifika wakati inasema ya kwamba hapa when moses became of age wakati msa alifikia umri wa kutambua na wa kuelewa kuna kitu kiliingia ndani ya moyo wake There's something eoeti thatentee hisat kuna kitu kilimwingia kwa hivyo ndoto ya mtu huwa ime e, mtu neno gani huwa ime imelala ni kama moto kama umewasha moto alafu ukianza kufifia hata huwa imelala tu huwa imevalala huwa inakwanga mpaka kitu kikuingie katika moyo wako kitu kinaingia kina connect kinaamusha kitu ndani ya moyo wage akasema A-a. maisha siyo haya tu maisha si kwa nyumba ya farao akasema wacha nienda nikawatembelee watu wangu nione vile alijua ya kwamba yeye siyo mmisiri yeye siyo mwana wa farao yeye ni myahudi ni mwisraeli tumesema ya kwamba ni ujue wewe ni wanani eh? Eh, hapo ndio kuna kitu kitachemshwa kita hapo ndio kuna kitu kitaamuka na alipoenda kuwatembelea wale wenzake kule mahali walikuwa wanaishi siku ya kwanza alikuta vita baina ya baina ya mu, mu? Eh, akaua mmoja siku ya pili akakuta vita tena akamwambia wewe ni nani aliyekuchagua wewe uwe, uwe jaji ama kiongozi wetu unafikiria utafanya kama jana hasa musa alidania ya kwamba watu wake wataelewa wataelewaikwangi ah, ah. rahisi hivyo lakini kuna kitu kilikuwa kimeanza kuchochewa ndoto yake kuhusu makusudi ya mungu yalikuwa yameanza kuchochewa sisi nasi lazima katika uhusiano wetu na mungu lazima kitu kianze kuchochewa lazima kitu kiamke ndani yetu na kitutume lakini tusidhania ya kwamba tu utaenda na iwe vile ambavyo unataka saa hiyo hiyo musa alidhania ya kwamba watu wake wataelewa ya kwamba mungu amemuinua amemchagua awe kiongozi wa kuwatoa katika utumwa haikuwa hivyo rahisi lakini uzuri ni kwamba kitu kilianza kufanya nini kuchochewa na baada ya hapo mnajua stori yote akatoroka akaishi miaka mingine arobaini huko mpaka mungu alipomukujia tena ndio akamwambia sasa arudi aje afanye ile kazi ambayo alikuwa anatumwa aje afanye ndoto kuelewa umuhimu wa ndoto ya maisha yetu ndoto inatoka kwa mungu kila mtu ako nayo kuna kitu kimeshikanishwa na ndoto yako ndani ya moyo wako ni lazima kichochewe ni lazima kitu kiingie katika moyo wako na kinaanzia katika uhusiano wetu na mungu tukiujenga uhusiano wetu tutasikia maagizo ya mungu tutasikia sauti ya mungu tutajua mwelekeo wa mungu tutajua makusudi ya mungu na kitu kitaanza kuchochewa ndani yetu lakini tusidhania ya kwamba kikichochewa kitafanyika hiyo ni safari tumesema ya kwamba mungu hutuonyesha ahadi lakini mbinu ama mchakato lazima tuishi ndio tufikie ahadi zile ambazo mungu ametuwekea amen bwana yesu asifiwe naomba tu mungu ya kwamba katika hayo maneno mengi yote uwe tu umesaidika kupata kitu hata kama ni kimoja kikusaidie katika maisha yako nauelewa ya kwamba maisha bila ndoto sawasawa na makusudi ya mungu ni mzigo inakuwa magumu ni kungang'ana bila mwelekeo lakini ukielewa ya kwamba kuna kitu ndani yangu ambacho ninikivumbue kupitia kwa uhusiano wangu na mungu maisha yetu yataanza kupata mwelekeo mungu awabariki sana tuombe baba mungu wetu katika jina la yesu kristo asante asante kwa sababu wewe likuwa na makusudi ya kunena nasi na umenena nasi kama vile ambavyo ulikusudia naomba ya kwamba neno lako liwe mbegu mbegu hii itakayomea kuzaa matunda katika maisha yetu tujenge uhusiano wetu na wewe turekebishe na tuweze kusimama pamoja na wewe ili uweze kunena nasi tukatambue karama tukatambue zawadi zilizo ndani yetu maana ndoto zetu zimefichwa katika karama zetu ili tukaweze kuchochea kile ambacho mungu unataka tufanye sawasawa na mapenzi yako usaidie bwana tuongoze na tukatende kama vile ambavyo unataka sawasawa na mapenzi yako bariki watu wako bwana wainue na watendee mema katika maisha yao na ni katika jina la yesu kristo tumeomba na tumeshukuru amen bwana awabariki sana god bless you. god bless bless you you amen