jumbe wangu nimeupatia kishwa cha kupanda mlima wa utukufu kupanda mlima wa utukufu Ascending the mounting of utukufuo na nilikuwa ninasoma sababu eh, kupanda mlima si rahisi sisi kanisa hili tunajua tuko juu ya mlima na kila direction unatoka mpaka upande na unajua unachoka lakini zaidi unaweza kuchoka sana ukiwa umebeba mzigo na ni mfano wa yale tutaenda kusikia sababu huu ni mlima wa utukufu na nilipokuwa ninapitia maandiko nikaona mlima ni mahali palipo inuliwa juu na kuna kazi ya kufanya ili upande mlima lakini sasa tunataka tuangazie kiroho Who is seated on the high priest? ni mungu wetu mungu wetu ndiye amekaa mahali pajuu sana na sababu yuko mahali pajuu sana kuna wakati huwa anatutamani tupande tufike mahali yuko bwana asifiwe bwana asifiwe na nilipokuwa ninaangalia hayo maneno nikaona ya kwamba kuna watu aliita ali mlimani sisi tunaomba lakini kuna speifi people ambaye aliwaita waende mlimani na tunaweza kutamani na sisi tuende mlimani na tufike mahali alipo uh, yuko na kama tunaweza kufika would be the of us going to the high rs ingakuwa ni, ni sababu gani tufike mahali pajuu sana ni mpaka kuwe na sababu mungu hawezi kutufikisha mahali hapo iwe ni hana hana, hana sababu na haiwezekani kuwa bule tuende mahali hapo mungu alipokuwa anataka mambo specific yafanyike alikuwa na watu specific ambaye alizungumza nao na tutaanza na kuangalia ruka moja na mstari wa thelathini na tano kuna mtu specific hapo ambao mungu ali alimsugumsia ruka moja na mstari wa thelathini na tano na nitasoma ruka moja mstari wa thelathini na tano inasema maraika akajibu akamwambia roho mtakatifu atakujilia juu yako na nguvu zake aliye juu zitakufunika kama kivuli kwa, eh, kwa, kwa sababu hiyo hisho kitakachozaliwa kitaitwa kitakatifu mwana wa mungu bwana asifiwe hapa ni maraika alitumwa na hii ni hadithi ya e, wakati wa yesu kuzaliwa na hii habari ilipatiwa mariamu mamake na sababu mungu alikuwa na haja na kusaliwe, e, kusaliwe mwokozi wa dunia alitumana spasefe kwa huyu mama na alipotumana spasefe kale kwa huyu mama e, aliambiwa ya kwamba roho mtakatifu atakujilia juu yako nanguvu zake aliye juu sitakufunika kama kivuli eh, kwa sababu hiyo kitakachosaliwa kitaitwa kitakatifu mungu wetu ni mtakatifu na sababu kama vile nilitangulia kusema ukipatiwa maji machafu yamechanganyika mungu ata clean water out of that because he is holy. na yeye ni mtakatifu na hakuna kitu kinaweza kumkaribia kikiwa ni kichafu soeva na hivyo tunajua kama watu wa mungu kwa hivyo huyu mama alikuwa ni mama kawaida kama sisi lakini hii habari sababu mungu alikuwa na haja na kutedeke kitu kwa ajili ya else ambaye ni ulimwengu akafanya vinu ya kutuma roho mtakatifu atamfunika yule mama ili kizaliwe kitu ambacho ni kitakatifu mashoni pa bwana bwana asifiwe na that overshadowing of the holy spirit kwa meli ndiyo sasa nilikuwa ninataka niseme sisi kama watu wa mungu tujue tulipozaliwa mara ya pili kila mmoja akona roho mtakatifu ndani yake tuko na roho mtakatifu dani yetu kwa hivyo sio ati tutaenda kwa mungu atupatie roho tena lakini wakati tutakuwa tuna tamani kuenda juu mlimani mahali ambapo amekaa mahali ambapo ni patakatifu sana hatuwezi kuenda eh, hivo hivo pengine na hiyo nguvu kidogo ya roho ni mpaka wakati mwingine tutajazwa na roho mtakatifu roho ataongezeka sana juu yetu ili tuweze kuendeda hiyo proses ya kufika mahali pajuu sana bwana asifiwe na sababu hiyo sisi tukiwa wanadamu nikawa na angalia mwanadamu ako dripat yeye ni mwili ni nafsi na ni roho na katika hayo mambo matatu <coughs> eh, tunaweza kuona katikagaaian56 eh, 9 tutasoma hapo wagharatia tano tuone kuna mambo ambayo yako dani yetu vile tuko na mwili na nafsi na roho lakini kuna mambo ambao hayatakikani a kukaa dani yetu kama tunatamani kuenda mahali pa juu mungu mahali mungu ametuita bwana asifiwe tusome katika galatians katikagaaian pengine naweza kusomewa hapa kumi na sita kwanzam huu mstari wa kwanza peke yake tuenede kwa roho na sio kwa mwili sasa sisi tunataka tuende mahali pajuu sana mahali ambapo tumeitwa na mungu wetu hatutaweza kueneda na mwili itabidi tuenende na roho kwa hivyo human beings na tuko na mwili na tuko na nafsi na tuko na roho ile kipengele ya roho dani yetu ndio tutakishoshea sana ndio tutakitia maanani sana ili tuweze kumfikia kufika mahali ambapo mungu wetu amekaa bwana asifiwe na tunaweza kusema tuko na mwili lakini mwili ni nini basi hayo maandiko yametuonyesha katika mstari wa kumi na tisa tusomee hapoan na tutaona hayo matendo ya mwili ni mabogani. amen hayo ni matendo ya mwilini matendo ya mwilini hakuna wakati yatatufanya tuweze kuitika ule mwito wa kuenda juu ya mlima ambapo e, ni patakatifu ambapo mungu ako na haja nasi mahali pale na hayo ni mambo ambayo huwa tuko nayo na yamefishika ndani ya mio yetu yamefishika mara nyingi ndani ya mio yetu lakini neno la mungu ni nzuri sababu kama vile tuliambiwa sisi hujiangalia na neno kama kioo na tukijiangalia na neno kama kioo tukute tuko na matendo aina haya basi tuko na kazi ya kufanya ili tuweze kuenenda huu mwendo ambaye tunaenda kupanda mlima bwana asifiwe bwana asifiwe mambo ya nafsi eh, eh, mambo ya nafsi yanasimamia mawazo fikira mm? emotions kujitokeza mambo kama hayo na tulipoumbwa mungu aliweka hu msidani yetu tukawa nafsi so nikawa ninaona katika ule mwili na nafsi na roho mwili wa, wa, wa wetuuna komuniketi sana na ile nafsi the thebod ad thesol wana komuniketi sana sana sana ili mtu aweze kufikiria kitu na kujitokeza eh, eh, kwa jia fulani ili mtu aweze kuwaza kitu hm? na kusema kitu fulani so mwili na nafsi zimekaribiana si, si sana na sababu ya huo ukaribu wa mwili na nafsi wanapigana vita na roho na hivyo ndivyo maandiko yanasema sababu roho wa, wa mtu roho aliye ndani yetu kila wakati huwa ana, ana ana anasimamia mapenzi ya mungu bwana sifiwe sasa huwa kuna vita kati ya mwili kati ya nafsi na roho na ni sababu roho yeye amesimamia the government of heaven the kingdom of god na sababu sisi siku ya leo tunataka kupatha mlima wa utakatifu mahali ambapo mungu wetu yuko na anaweza ku tendezwa na sisi tukifika hapo hatuwezi kuweka kando haya matendo ya mwili tuyajue ili tuyaondoe dani yetu kama tuna disaya ya kuenda kupanda mlima bwana asifiwe tutaangalia katika kutoka ishirini na nne kwanza mstari wa kumi na mbili eods 4 na kuna mambo tutajifundisha hapo na mtumishi wa bwana anaitwa musa e, tutaanza kusoma kumi na mbili na tutaendelea hapo ninasikia kama hiyo sauti ya lesho haisikiki sana na vile niko hao ngoja nisome sijui kwa nini bwana akamwambia musa joo huku juu kwangu mlimani uwe huku nami nitakupa bao za mawe na ile sheria na hizo amri nilizowadika ili uwafundishe nitarudia hiyo kumi na mbili bwana akamwambia musa joo huku juu kwangu mlimani uwe huku nami nitakupa bao za mawe na ile sheria na hiyo, na hiyo amri niliyoiandika ili uwafundishe hiyo ndiyo ilikuwa papas ya mungu kumwita msa mlimani bwana asifiwe bwana asifiwe mungu hawezi kukuita juu ya mlima ikiwa hana sababu alikuwa na papas ya msa afike juu mlimani ili ampatie ampatie bao za mawe ili ile sheria na amri nilizoziandika ili uwafundishe ni akina nani walikuwa watafundishwa na, na, na, na maandishi ambaye yalikuwa ama na ile sheria ilikuwa katika hizo bao bwana we, yesu asifiwe sasa tukiangalia hapo tunaona ya kwamba musa akiwa kiongozi ilikuwa ni mpaka mgu amtamani awe pale juu ili ampatie instructions na ni sababu ya wale watu ambaye wako in the valley because when you are on top of a, of a mountain aro are other people on the valley bwana asifiwe bwana asifiwe kumbuka nimesema ninaangazia haya maandiko nikiangalia mambo ya maombi maombi ambaye hata tutakuwa nayo na sababu tutakuwa na maombi ninaona ni mungu mwenyewe ametuita kuna wale wanaweza kufikiria ah, ni washugaji sasa nao wamefika wakati mwingine wakaona ngoja hey, tuitane kanisani kwa ajili ya maombi ngoja hmm? kiwa na hii wiki moja ya maombi ah, wameitana tena eh? ni mungu anaitana bwana asifiwe ni mungu anaitana tuenenda juu ya mlima coincidence ni sisi kanisa ambayo tuko juu ya mlima tunaitwa kwa maombi na ya kuwa tuko kanisa juu ya, ya, ya mulima bali mungu anatuita katika mlima wake wa kiroho tukutane na yeye bwana asifiwe n nikawa ninasoma hayo maandiko nikasema wakati huu sitaki kujitokeza katika hiyo nyumba ya bwana as if i i don't understand what I am doing nataka niwe ni mmoja wa wale ambao wanajua ni mungu anawaita si pasa morome ameandika si mwenye anasoma eh, hayo ma, eh, eh, matangazo ambaye anasoma sababu yameandikwa mimi ninataka niwe moja wa wale ambao mungu amewaita juu ya mlima sababu ana sababu bwana asifiwe bwana asifiwe ili nikitoka pale mlimani nitaweza kuwafudisha nitafundisha akina nani utafundisha akina nani ukitoka pale mlimani utafundisha Those who are in the wale ambaye walibaki wali kule nyuma sababu wewe utakuwa umepatiwa maagizo na mungu na utakuwa unajua mapenzi ya mungu ni nini kwa hivyo utakuwa to be a of umealify toba oe bwana asifiwe ni mpaka uwe juu ya mlima <clears throat> tusome 5 hapo hapo tunasoma mungu akapanda musa akapada mlimani eh, akapada mlimani sh tansaidia sabalakii tutasoma kumi na tano mpaka kumi na saba hapo hapo eh, kutoka ishirini na nne wakati musa ameitwa juu ya mlima to na nasoma katika kitabu cha kutoka ishirini na nne kwanzia mstari wa kumi na tano msa akapanda mlimani lile wingu likaufunika likaufunikiza mlima na huo utukufu wa bwana ukakaa juu ya mlima wa sinai lile wingu likaufunikiza siku sita na siku ya saba akamwita musa kutoka kati ya lile wingu na kuonekana kwake ule utukufu wa bwana kulikuwa kama moto uteketezao juu ya mlima machoni pa wana wa israeli hmm. sasa musa amekubali amepata amepanda juu ya mlima na sababu ametii na amepanda amefunikwa na utukufu na wingu la utukufu kwa siku sita na siku ya saba eh, eh, itaendelea lakini kwa sx days sasa nikawa ninasema kumbe wakati tutafikishwa pale mlimani kuna vile mungu atafanya si mpaka alete rau juu yangu ili nijue nijueiko na utukufu lakini kuna vile ambavyo nita E, nitakuwa katika hali ya kuwa ni koshini ya wingu na utukufu wa bwana utakuwa juu yangu bwana asifiwe sababu hata huo utukufu ulikuwa unaonekana na wale wako kule kule vale inaitwaji bodeni kule bodeni watu waliona ule utukufu lakini waliuona kama moto uteketezao lakini msa siku ya kwanza siku ya yabili ya pili ya tatu hapo nikawa we need to have patience tusiende juu ya mlima tukiwa na haraka goja tuende tukiwa tumejitayarisha ili hata kama hakuna kitu kitaonekana kama kiko the first day siku ya pili hata ya tatu na ya sita mungu bado anakugonjea uwe na subila ukiwa katika mlima bwana asifiwe lakini kuna mahali si kusoma na huo ni mstari wa kumi na tatu na kumi na nne na sizapasoma ninataka niseme hivi msa kuna watu aliyeasha kado aliwaasha pale na alipowaasha akawapatia maagizo akawambia mimi ninapanda juu zaidi lakini nyinyi wala watu kama wana mahitaji ama wanataka ushauri mnaweza kuwashughulikia lakini mimi ni zaidi bwana asifiwe kwa hivyo ukiamua kupanda mlimani unaamua peke yako unaamua on an individual base. sababu kama mta, mtaenda utafikiria mtaweza kuenda na kila mtu kuna wengine ambaye watakuwa kikwazo wanaweza kuwa hata wanakuvuta nyuma so when you you decide to go to to go a mountain of glory it is up, up to, you to decide to go alone bwana asifiwe bwana asifiwe na akawa ame, ameondoa il eh, hiyo ni kama ile miig ni kama ile mizigo nilikuwa tunasoma katika Galatia, galatians 5 hakuna kitu ambacho ni mzigo kutaweza kupanda nacho juu ya mlima sababu itakuwa mizito sa- sana kwako They be very hard for you kwa hivyo wakati tutakapokuja kwa maombi tutakuwa na prayer items na mungu ameturuhusu tuombe na tugombee mahitaji yetu na, na atatusikia sababu hiyo ni neno lake lakini baada ya kuwa tumeomba tumekuja ndani ya nyumba ya mungu na misigo mingi mizigo tutapatiwa mizigo ya kanisa tupatiwa mizigo ya society mizigo ya nchi na tutaziombea na sababu tutaziombea itafika mahali tumuashie mungu sababu amesikia na ametenda na tutaanza kushukuru bwana asifiwe sababu tutakuwa na, na imani ya kwamba ametusikia mungu wetu and that is his tukija tuna uhakika anasikia na sababu amesikia tutamshukuru kwa ajili ya kusikia eh, maombi yetu tutamshukuru kwa yale yanateda yale ameteda na hata yale atateda na hiyo itakuwa ni misigo tumeiweka mikononi mwake ili tuweze sasa safari ya kupanda juu mlimani bwana asifiwe hapo kuna kitu nataka kuma ya kwamba wakati mwingi tujapo kuja kwa maombi huwa tunaambiwa ukiogea jambo na uya na amani tesokee okay. hiyo ni sawa sababu limekuondokea but that is not the edge. hapo ninataka niseme ni pale chini mlimani umeasha huo mzigo lakini kama disaya yako ni kukutana na mungu usikie anasema nini utaendelea safari ya kupanda mlimani bwana sifiwe bwana asifiwe tutasoma katika aasifiwetutasomakatikaafilipu 6 and 7 and <coughs> 47 waraka kwa wafilipi mlango wa mstari wa sita na wasaba nasoma msijisumbue kwa neno lolote bali katika kila neno kwa kusali na kuomba pamoja na kushukuru haja zenu nazijulikane kwa, na mungu na amani ya mungu ipitayo akili zote itawahifadhi mioyo yenu na nia zenu katika kristo yesu bwana asifiwe amen hapo ndipo tumekuwa na prayer items ambayo tumeombea tumeombea mpaka tumesikia amani tuko na amani sababu mungu wetu ametusikia na tumeamini amesikia na tumemwachia hayo mambo yote ana, ameyashughulikia na tutaanza kumshukuru tumeomba na tumemshukuru bwana asifiwe lakini safari yetu haitaishia hapo mimi ninatamani ni mlimani sababu nikasikie anasema nini hayo ni mimi nimesema nimemwambia na amesikia na ametenda na atatenda lakini yeye ananitamani juu ya mlima sababu gani sababu tuliona hakuna mtu ambao aliyemuita juu ya mlima akawa hana sababu meri mamake yesu alikuwa ni sababu mungu anataka kuzaliwe mwokozi wa ulimwengu musa akamuita yee mwenyewe ili akawapati akampatie maagizo na sheria kwa ajili ya wale watu bwana asifiwe je wewe utataka kupanda mlimani uskie una, unatamani kupanda mlimani usikie mungu anasema nini akona mambo haja nena kwa ajili yako akona mambo haja nena kwa ajili ya huduma yako ako na mambo haja nena lakini ujaka utakapoamua ya kwamba have desired to go to the, to the mountain of thego hapo ndipo atakuambia lile ambalo ako nalo ambalo ni poa bwana asifiwe na utaenda mvila mizigo mizigo umeasha kule turudi katika galesia 5 gal22 lakini tunda la roho ni upendo furaha amani uvumilivu hutuwema fadhili uaminifu mambo ambayo hayana sheria aaaishiri eh, na tatu nayo inasema upole kiasi juu ya mambo kama hayo hakuna sheria bwana asifiwe amen amani iko katika tuda la roho tulipoomba pale na tukasikia tuko na amani tumemwashia mungu misigo ameexne akatupatia tuda la roho ambalo ni imani. amani bwana asifiwe kwa hivyo tumeashana na mizigo atayashughulikia na tumemshukuru lakini hakutuacha bule ametupatia a fruit of of the the spirit which is the peace of god na hiyo ndiyo tutaweza sasa ku, kupanda nayo mlimani bwana asifiwe tutapanda mlimani tukiwa na matuda ya roho sababu tunazidi kusafishika tunazidi kuosheka ili tuweze kumkaribia aliye mtakatifu sana aliyekaa mahali pajuu sana bwana asifiwe sababu hakuna kitu kichafu kinaweza kumkaribia kwa hivyo ametupatia amani ni tunda la roho sasa ndio tutaanza kupanda juu ya mlima ili tukasikie mungu wetu atakuwa na nini kwetu wakati tuna juu ya mlima tutakuwa na focus focus our main focus will be god kumbuka tumeasha mizigo kumbuka wale ambao wako kule in hevae bado wanagojea sababu tuliwaambia wangojee na wasaidiane huko na huko eh? so our main focus is christ kwa hivyo tutaweza kupada mlima wa utukufu tukiwa we have no distractions hatuna kitu ambacho tumeshikilia na hakuna kitu ambacho kinatusongasonga bwana asifiwe hiyo ni hali ya moyo Hi, hiyo ndiyo hali ya moyo ambayo tulisema sasa tumeutenganisha ule mwili na nafsi na sasa tume dwell sana na the spirit part of ourselves ili tukamwone mungu bwana asifiwe wakati huo tuna juu ya huo mlima wa utukufu na fokas yetu ni mungu na hatuna misigo mwedo wetu hautakuwa hautakuwa mgumu it will be very easy to, uh, to itakuwa it, it rahisi sana utajikuta maombi yako yatakuwa na fro utafika mahali utasikia unaoba unaoba na hata hakuna kitu kinaweza kukustopisha bwana asifiwe sababu umetayarika na umeamua unaenda mlimani bwana asifiwe utakuwa na a of prayer kuna ma- sababu mambo ambayo yako uhai dhani ya roho yako yatakuwa yanatiririka kama mto yatakuwa yanatoka na yanatiririka e, ile amani ya mungu ambaye ni tunda la roho ambalo umelibeba ili uweze kupada nalo juu itakupatia roho mtakatifu atakuwa mwingi sana sasa hata kuwa ni yule roho tu ambao ulipata wakati uliokoka roho ataongezeka edhe yula iketonot katika hiyo fro wakati unapanda hapo juu roho wa mungu atakuwa mwingi na sababu kona amani mungu atakafu, atakupatia revelations through the spirit of god bwana asifiwe from inside of ofyu kutakuwa kunatoka hiyo mito ya maji ya usima sasa yameanza kutiririka na ni kwa uwezo wa roho mtakatifu ataweka funuo na revelations ndani e, yako wakati ule na kuvuka unafuroo kwa maombi ambao sasa si msigo tena si yale maobi ambayo ya unarasimishwa una, una sasa yanakuwa yanakuwa ni mtido huo umeingia kazi na si ajabu utajikuta sasa hapo umepatiwa lugha ya, ya biguni vkntans wanasifiwe utaova utaova utakosa hata maneno ya y eh, ya kumwambia mungu mpaka roho control na atakusaidia katika maombi na utajikuta you are praying in ouians bwana asifiwe bwana asifiwe uko mlimani ama hauko mlimani wakati ule si uko mlimani wa mungu na mungu atafurahishwa na wewe atawekae in you ataweka mambo mapya dani yako na ukitoka mahali pala mpendomtu wa mungu whatever you speak be of god kila unawaza kitakuwa ni ya mungu kila unafanya umewezeshwa na mungu things munguibe sababu umeweza kufika katika mlima wa bwana wa utukufu bwana asifiwe wanaofika mahali pale wana discipline wana nidhamu na nidhamu yao sababu ni mpaka wa pada na mlima kupada ni kwenda juu si kuteremka mzigo waliasha they have to set their time wanajiwekea wakati ili wawe na wakati msuli kama vile musa alikaa kula siku sita na ukiendelea hapo tulisoma siku sita hata ya saba alipata nguvu mpya akakaa mahali pale 40 days paledas ani bwana asifiwe sababu alikuwa chini ya utukufu wa bwana na mambo yalikuwa rahisi na angeweza kukontinuu sababu alikuwa na matunda ya roho mtakatifu alikuwa na uvumilivu alikuwa na amani and so he he could stay there as as, as much as he is under the glory and the glory heus ther asmch aioeenodbwana asifiwe wakati hu eh, unatamani kwenda hapo utajipagia wakati utajipagia utaliareji mambo mengine yako ili uende mlimani wanasifiwe hau utakuwa na misababu hau utakuwa na excuses sababu una un, umeamua unaenda mlimani so wewe ndio moment yomen your time kama kuna eh, kuna shida fulani huwezi kupata wakati hiyo utakuwa umesuruhisha na mungu kule kwa maombi kumwambia mungu ninaomba unipatie wakati niwe niwe na wakati na wewe na atasikia na atakutengenezea bwana asifiwe sasa tunazungumza wale ambayo wamefika mlimani sababu wamejipagia wakati na nafasi na sasa wana wako wwakoshini ya uwepo wa mungu ili mungu akapendezwa na yeye na akawapatia mizigo ya kubeba kwa ajili ya mungu bwana asifiwe ninataka niseme hivi kabisa mungu ametuinvaiti yani ametupatia mwaliko ili tuje ndani ya nyumba yake ili tuwe mizigo yetu na tuweze kuwa na urahisi wa kupanda mlimani mahali atanenda na sisi au obey god ama tunafikiria ni mshugaji amekumbuka akasema hei kanisa halijaobagoja tutategeneza wiki hii ya maombi it is the the call of god through the of god god through maombibana asifiwe kuitika huo mwito wa mungu nyakati ambazo tunaishi neno la mungu linasema nitamtuma nani mungu ana uwezo wa kufanya kila kitu bila watu lakini aliamua atakuwa anafanya kazi pamoja na sisi pamoja na watu ambayo wametayarika so sababu ameliza anauliza ni nani nitakayemtuma kwa ajili ya kenya siku kama kama hizi tunaishi ni nani nitakayemtuma kwa ajili ya kanisa siku kama hizi wh amotol utasema nini wewe utafikiria ni mshugaji anaitana maombi kuve ni mungu anakuita ili ukitua mizigo yako atakupandisha mahali pajuu na utasimama in the gap on behalf na mungu atapendezwa na yeye na kila utanena kila utasema kila utakuwa una be because d bus t umetn na mungu bwana asifiwe mimi nilipokuwa ninasoma hayo nilikuwa nina, oh, ninasema mungu nitaya, ayari nitayarishe. nitayarishe niwe na utayari dani yangu kwa ajili ya maombi ambayo tunaitiwa ili nikifika pale niwe ninatamani nikusikize mizigo yote tutakapoambiwa mungu utayeshukua na utashughulikia but i want to meet you the is it desire desire like mine is it our desire as a church kama hiyo ndiyo tamanio yako ed, eda ukaanza kujiobea na kujipanga na kuliallege mambo yako ili upatikane katika mlima wa utukufu for his own glory. sababu alipohitana mlimani alikuwa na haja bwana asifiwe bwana asifiwe na kwa hayo mungu ambariki sana