inamaanisha kuwa umzima una afya njema ndio maana mungu akakuhimiza ili kuja na kusikia yale mungu amekuandalia siku ya leo wale wamekuwa hapa tangu asubuhi wameshiba hata hivyo wanakomboreza anayesu asifiwe natuombe mungu unayeishi tunakushukuru kwa neema yako tunakushukuru jehova maana umetupa uzima na ulinzi umetulinda umetuongoza ndiposa baba tumekusanyika mahali hapa jehova nitumie kama upendavyo mimi ni chombo tu nakuhitaji uanze nami na tutakapomaliza salama tutakushukuru vyema ni kwa jina la yesu kristo kristu mokoziuo huyo amesema ni huyo amesema ni kuja pamoja. mwilo shirika nini yeah, tumepata jibu ya kwamba ushirika ni kuja pamoja kama sisi vile tulivyokuja pamoja ushirika kuna kuna aina nyingi za ushirika kunamtu ushi, ukawa una ushirika ingawaje ni mbaya unakwaza watu lakini ni ushirika na wewe mwenyewe pale ndani ambapo uko kwa huo ushirika unaokwaza watu unasikia kubarikiwa kunaweza kuwa hata ni ushirika ambao hata ni wakuu wa watu lakini kwa sababu uko pale ndani ya ule ushirika ambao umeunganika ni wa watu wewe uliyeko hapo ndani unasikia kubarikiwa ingawaje vile vitendo ambavyo vinaonekana pale kwa ule ushirika ni vibaya lakini kwa sababu ni ushirika na uko unaitwa ushirika unaweza uzae mtoto wako umkuze katika ushirika wa kumcha mungu lakini akifika kiwango cha kuamua akaamua kujiingiza katika ushirika ambao wewe mwenyewe hupendi lakini kwa sababu ni ushirika akawa yuko hapo ndani na anasikia amani wana yesu asifiwe kwa hivyo ushirika unaweza kuwa kitu kizuri kinaweza kuwa kutukibaya lakini ni ushirika je wewe uko katika ushirika gani bwana yesu asifiwe tunaweza kuwa tuko hapa tumekusanyika lakini ukitoka hapa una ushirika wako ambao unakubariki wewe mwenyewe maisha haya ambayo tunaishi ama hizi nyakati ambazo ziko kumejaa shirika si ushirika shirika nyingi ambazo unaweza kukosa kuzielewa lakini wale ambao wako kwa hizo shirika wakawa wani wak, wako salama hapo ndani ya huo ushirika ambao wako bwana yesu asifiw ninaamini wewe ambayo umefika mahali hapa asubuhi ya leo uko katika ule ushirika wa sawa uko katika ule ushirika wa kikanisa kwa sababu ile kanisa ya matendo ama kama kanisa kanisa ya mungu walikuwa na ushirika ambao haukwwa ushirika mbaya ndio maana hata sasa tunauongelea uongele, tuna kuwa ulikuwa ni ushirika hao walikuwa na ushirika mzuri ambao hata sisi tukijiambatanisha ama kama tulijiambatanisha na huo ushirika tuko salama bwana yesu asifiwe tunasoma wale watu wa babeli walikuwa na ushirika huo ushirika waliokuwa nao tukiusoma tunauona vile ulikuwa na ubaya hapo katikati lakini haukuwa ushirika mbaya kwa sababu walikuwa wako katika ushirika wa kutaka kumwona mungu huo ushirika haukuwa mbaya na wakaungana kwa umoja anguvu moja kwa sauti moja ya kwamba tufanyeni mnara ili twende tukamwone mungu au watu walikuwa katika ushirika wa njia nzuri ya sawa kabisa na wakapatana wakatafuta ni vitu gani ama ni material gani wanaweza wakaunganisha waka ili waende wakamwone mungu hau watu walikuwa wanazungumza lugha moja kama walikuwa ni wachonyi walikuwa wanaongea kichonyi wote na walikuwa wakiongea wanapatana hata kama walikuwa wamechagua viongozi wao ambao ndio hawa watakuwa wakiwakutanisha yani wakiwaongelesha lakini walikuwa wanaongea kwa umoja kwa sauti moja kwa vitendo vimoja hata kama ni kuomba walikuwa wakisema tumwombee florence ili yanunue gari basi watang'ang'ana na hilo mpaka wahakikishe gari imesimamishwa pale kwa sababu walikuwa na kauli moja na sauti moja bwana yesu asifiwe mimi huwa nawaangalia kivyangu ninawaona kama ambao si ati walikuwa wanashirikiana tu hawapendani walikuwa wanapendana yaani wanakubaliana wana, wana nia moja wana kila kitu bwana yesu asifiwe kanisa la mungu hilo tusome matendo matendo ine pananiambia na jamii ya watu waliyoamini wa walikuwa na moyo mmoja na roho moja wala hapana mmoja aliyesema ya kuwa kitu chochote alicho nacho ni mali yake mwenyewe bali walikuwa na vitu vyote shirika bwana yesu asifiwe shirikaasuiieuo ni ushirika hilo lilikuwa ni kanisa la matendo na wakawa wamekusanyikana mahali pamoja na hiyo wakawa wanajiita hiyo ni jamii kama hivi ambavyo tumekusanyika hapa ama kama vile wewe ulivyo na jamii yako nyumbani hawo watu walikuwa wamekusanyika mahali pamoja kwa jamii ya watu waliyoamini wa walikuwa wana kitu ambacho wanakiamini ambao walikuwa wanamwamini mungu hiyo ni jamii ya watu walikuwa wamemwamini mungu wakawa wanafanya kila kitu kwa umoja nafikiria walikuwa hata nguo wanavaliana maana walikuwa wamekusanyika pale pamoja kama mimi sina s niko na nabli peke yake rechelo ananipatia si ninavaa na ninakuwa sawa hawana kitu ambacho walikuwa wanakiita ni chao vyote walikuwa wana wa, yaani wamevieka pamoja kama ni vitu vyao hata nikitaka kutumia gari ya mama mamabisop hata sina lazima ya kumuomba kwa sababu vitu vyote vilikuwa ni vyetu hapa kanisani huko walikuwa wanatumia vitu vyote kwa umoja kwa ushirika hakuna mtu aliyesema hiki kijikoni changu kama tungefanya hivyo hii huu wanja haungetosha huu wanja haungetosha kwa sababu tungekuwa tuko hapa tunashirikiana kila mtu na vitu vyake na hivyo vitu sote tunavitumia bwana sifiwe kanisa jamii ya walioamini wa walikuwa na moyo mmoja kwanza na roho moja wala hapana mtu aliyesema haya mabuyuni yangu walitumia vitu vyao kwa pamoja wewe umejaza kabati hata haifunguki imeja nguu otele alafu hapa unamwona mwenzako u waja na nguo moja kila siku na unamuona si ati humuoni anakujaaguomoja na hata umemaki. nasema hataumeanasema yule dadi ya redi na kabati hata haifungiki imeja nguo lakini kwa sababu huna hamna roho moja yaani husikii ya kwamba wacha hiki, hiki kinguo niende nikampe pengine hata hiyo atumia sufuria ambayo imetoboka afanye kuitia unga ndo aweke maji wewe una masufuria hivi juu kwenye kabati lakini kwa sababu hatuko kwa umoja kanisa la leo hatuko na roho moja wala hatuko na moyo mmoja kanisa la leo waamini wa leo uko na masufuria wewe yamejaa kumbe kulelea yuwaweka unga wasufuria ndo wabandike ili lisivuje hatukuambiwa kuna vitu fulani walibakisha tunaambiwa walisema wali, wali hakuna hakukuwa na kitu chochote alichokuwa nacho akasema ni mali yake mwenyewe kanisa hawa walikuwa na ushirika kuna kitu fulani jamani tumekosa hizo zama zangu pia naongea pia mi niko na zama mana miaka hamsini na nane sasa bado hiiiih yani tulikuwa huu wakati huu wa kulima hayo makanisa ya mashambani lakini sasa hawafanyi hivyo wakati wa kulima ikifika jumapili tunapangana jumatatu tutaenda kwa mama rechel juma ine, tutaenda kwa mama bishop jumatano tutaenda kwa alisi mpaka hiyo wiki tuimalize na tukienda hatuendi mmoja tunaenda kama wanawake kumi hivi tunaenda tunalima mpaka vile, zile vile zile, pale sehemu ambayo tumelima kwako kesho watakuja walime kwangu halafu tunalima halafu tunaimba hapanda milima kwa kazi ya bwana njo bwana kazi yako yaende na tulikuwa tunafanya kanisa limekosa mwelekeo kwa sababu kumejaa shughuli nyingi nyingi nyingi huwa wakati nlikuwa sifanye biashara lakini hivi nikiondoka nikienda kwa mamarechel kwenda kulima iyo mia chama ntaipatapi bwana sifiwe je nikienda kukaa ushirika hizi taime sahizi nikikuwa nafanya hivi na hivi kabisa tumekosa ushirika kwa sababu shughuli zimekuwa nyingi nyingi nyingi nyingi tunaelekea wapi bwana asifiwe tuwekee mwanzo kumi na moja haya wakaambiana wakaambiana kuonyesha walikuwa wako mahali pamo, pamoja huyu yuko kwa disi huyu yuko kemri embri milivyo mnarani tunaweza tukaambiana wakaambiana haya tufanye matofali tukayachome tukayachome moto walikuwa na matofali badala ya mawe na lami badala ya chokaa wakasema haya tujijengee mji na mnara na kilele chake kifike mbinguni tujifanyie jina ili tusipate kutawanyika usoni pa nchi walikuwa pamoja hawa watu walikuwa pamoja wakasema wakasemezana wakati wakiwa wamepata lile wazo ule ushirika wao wakawa wameongea wakawa wamepata wazo na kuwa kwa sababu tuko hapa pamoja tufanye kitu ili kimguse mungu kwa sababu tuko hapa pamoja haya tufanye nini jamani hata hicho kitu kimguse mungu wakasemezana wakasema tujenge tujenge mji halafu tutengeze kinara wakajuwa wakiwa na mawe wakiwa na chokaa wakiwa na lami kitu hochote ambacho ukichanganya mawe na simiti na lami hichi hicho kitu, kitu huwa huwa kiko yaani kiko kigumu si rahisi kuvunjika kwa sababu huyo mungu walikuwa ni watoke chini basi wapande na huo mnara mpaka juu wakamguse mungu sisi tunaweza tuombe tu tukipatana kufanya kitu ambacho ni kimguse mungu situnaomba aii ukokupatana tutapatana vipi kuna msemo unaomba mwanewane nagonya nyoka kwa sababu hawa nyoka kama wangekuwa wanatembea hata hata tusitake wengi watatu tu basi wawe wawe wanatembea tu pamoja pamoja hivi nyoka watatu ungemsongelea ukamuua wewe maana unajua ukipiga huyu huyu atakurukia watatu wenyewe basi ukawakute njiani wamesimama tu pale lakini ni nyoka watatu maana kama ni mmoja utatafuta fimbo na umuue lakini watatu hata wawili wenyewe basi wamesimama hapo njiani hupiti kwa sababu unaogopa na mungu akawalani wako hawawezi tembea hata wawili kwa sababu ni lana hiyo walipewa huko bostanini sasa sisi hatuwezi hatuwezi kukaa pamoja tukafanya kitu kwa sababu tuko tuko mbalimbali mbali, haya basi tuwe mbalimbali tu hivi viwiliwili amba kila mmoja anashinda na mahangaiko yake lakini ngala tuwe unaweza ukakaa na tukaombeana tukashirikiana mmoja na mwingine siku hizi kunguja simu watu badala ya kukutana haya ha, kala minusemaya kula whatsapp taiona hiyo grupu wena sijui mwanzo hata sina simu ya whatsapp si wote ambao wanaweza kuwa na uwezo wa kununua hizo simu ingawaja siku hizi hata wanyanya wako nazo simu kwanyanya kama sisi nasi situko nazo hizo siku lakini kama ha, siwezi hata kuunda grupu ili angalaa tuwe na ushirika hapo kwa grupu tunatumia na vifungu tukisoma wengine si hatuna na hatujui haya tutakuwa na ushirika kweli hata tufanye kitu ambacho kitamgusa mungu wakasema tujifanyie jina tujifanyie jina la taba na nakolo huko haya yule ni mama wa abanacl achana naye kwa sababu tutakuwa tuko na ushirika tuko na vitu vya kimungu tunafanya tuko na vitu vya kimungu ambavyo vinamgusa mungu na hata vinaugusa ulimwengu tunafanya nini haya yule ni kijana waabanal hachana naye ule ni moto ue huwa kuna kitu ambacho wamekiona huwa tumekaa kwa ushirika wa umoja na tunafanya kitu ambacho kinaugusa ulimwengu hey, kuna kitu tumekosa jamani kanisa nilikuwa na rafiki yangu msichana mimi pia alikuwa msichana tulikuwa tunatwanga injili hatuna haja na na, na, na na kanisa tunaweza tayari tukapatana tukaenda nyumba kwa nyumba na tulikuwa tunavaa tafauti tulikuwa tunazunguka nyumba kwa nyumba tukiona watu wanahubiri tuko hapo tumesimama jumapili jumapili tunaenda nji tunahubiri tulikuwa tuna kitu ambacho kinamgusa mungu na ulikuwa ukisikia hizo sifa bara ani mame jesu tulikuwa tuaitwa mamee jesu yaani mamake yesu kwa sababu tulikuwa tunavaa majinguo marefu hivi kama ni sikati sitashonakamini maana ulikuwa ni ulimwengu wa mini huo vimini skati vinguo tit si tulikuwa tunavaa tofauti naweka plii hapa hizo ndioi ulikuwa ni nguo za kijesu tena huku kitambara hakuna cha kusonga ukisunga ni dhambi unatengwa kanisani vitu vingine vilikuwa vinaonekana lakini vilikuwa vinamgusa mungu hakuna mtu angetuchezea wasichana mbuzi tulikuwa tunaishi maisha ya utakatifu ya ushirika huh? hungeshinda hunge bila mwenzako maana kama ni kazi tunafanya pamoja tuko tayari tufanye hapa tuondoke tuende kwetu tukafanye ili tuwe pamoja hoti waya tulikuwa hatugusiki na tukapona lakini leo hii hata saa hizi kwa hili kanisa kuna mama yuko mahali amelala ni mgonjwa lakini kwa sababu hakuna ushirika Hatata, hata sijui sijui maana sina ushirika naye ingawaje ni mshirika sina ushirika oh yesu tufanye kitu kabisa ushirika wa mungu ushirika wa kanisa la mungu si kanisa hili pekee yake kanisa la mungu limeondokea ushirika sababu shughuli zimetuzidi akili zetu zime kila kitu kiko pale mahali unafanya huwezi kufanya ushirika na mwenzako katikati kati ya wiki haya basi hata hiyo jumapili ngalaa umjulie hali mwenzako ibada ikiisha tu yule wa ibada ya kwanza hakuonana na waibada ya pili wa ibada ya pili hakuonana na ibada ya tatu hiyo ushirika unakosekana kwa makanisa si kanisa letu peke yake kanisa la mungu limekosa ushirika jiulize <muchilis> ni kitu gani utafanya ambacho kitamgusa mungu kitu ambacho tutafanya kama ushirika kimguse mungu je tujenge matofali tujenge mnara wa kwenda kumwona mungu ushirika.