I'm talking about the kingdom. Se zungum zako Ufalme hal ufalme ole wa halisia. The kingdom. Se zungum zako sofalme ole wa halisia. I'm talking about kingdom. Bali na zungum zako This cuts across the kingdom of God and the kingdoms of men. hii inachanganyisha ule ufalme wa mungu pamoja na ule ufalme wa falme za wanadamu wanadamuame za the kingdoms of men are many maana falme za wanadamu ziko nyingi but the kingdom of god is one lakini ufalme wa mungu ni mmoja the only thing they have in is being kitu kimoja tu ambacho wamefanana ni kwamba zote ni falme both need Prayers. Mungu and Itaji. Both, both. Zotes naitaji maombi. Whether it is the kingdom of God or the kingdos the kingdoms of men. Ama when you follow me or mungu, ama zilo ziu and his of me zawana down. But down. The other difference is the prayers are also in two categories. tofauti nyingine ni kwamba maombi pia yako katika viwango viwili those that pray for the kingdom of god they are righteous wale wanaoombea ufalme wa mungu ni wenye haki but those that pray for the kingdoms of men lakini wale wanaoombea falme za wanadamu They may be righteous or they may be unrighteous. So that is the difference that we have. When Jesus talked about us praying for the kingdom, He talked about the kingdom of God. yeye alizungumza kuhusu ufalme wa mungu In chapter six, katika mathayo mlango wa sita, When the, the topic of prayer, wakati alipoleta hiyo uh, uh, uh, uh, uh, uh, jambo kuhusu maombi tusomewe katika mathayo sita tisa mpaka kumi na tatu mathayo mlango wa sita mstari wa tisa hadi kumi na tatu Tisa, hadi basi ninyi salini hivi baba yetu iliyo mbinguni jina lako litukuzwe ufalme wako uje mapenzi yako yatimizwe hapa duniani kama huko mbinguni utupelewe riziki yetu tusamehe deni zetu kama sisi nasi tuwasamehevyo wadeni wetu na usitutie majaribuni lakini utuokoe na yule movu kwa kuwa ufalme ni wako na nguvu na utukufu hata milele amina you can see he mentioned the kingdom there twice unaweza kuona kwamba ametaja neno ufalme mara mbili hapo your kingdom come. ya kwamba ufalme wako uje the the other one is for thine is for kingdom ile amesema kwa sababu ufalume ni wako hebu tusomee hapo tena po mstari wa kumi na tatu mm. usute majaribuni lakinitoke nayule mwovu kwakuwa ufalme ni wako yes. na nguvu na utukufu hata kingdom to mm. ufalme wako uje hapa mm. anasema kwa kuwa ufalme ni wako mm. he has mentioned it twice And so niwakoes the... is important to know that we need prayers for the kingdom That kingdom to come, and also praying for that kingdom that has come because it is His. Now, this is different from the kingdoms of men. This does not talk about. hi uh, uh, haifanani na jambo hili la kuketi katika kiti cha enzi cha kifalme ukiwa umevaa ile iletajkit si, si cha, cha kifalme ukiwa umevaa kiti cha enzi ni cha si chamungusidio eh? lakini hapa kuna viti vingine vya wafalme lakini si vya eni eli So it is not about sitting on a king's throne here wearing a crown which is actually identified with a certain kingdom here this is about the the, the, the throne in heaven kiti cha, cha kifalme cha huko mbinguni chauo kusema cha enzi kiti cha enzi cha kule mbinguni where he has his crown mahali ambapo ako na taji yake meaning he is in the whole world kumaanisha kwamba anatawala ulimwenguni kote pray for that kingdom to come kwa hiyo tunaomba kwa ajili ya ufalme huo uje It is not a matter of putting a seat here which is sat on by a king. Or the archbishop. It's about a kingdom that is reigning forever and ever. It is on now. And it will continue to be on. Sometimes that kingdom is not there, we don't experience it. But we are asked to pray that that kingdom may come. What does that mean? We are inviting God in this particular instance that He may reign supreme in our midst. Sometimes we are carried away by so many things that we are doing. To a point that we forget that He is supposed to be King in everything we do. hatuna sahau ya kwamba anatakiwa kuwa yeye ndiye mfalme katika kila kitu tunachofanya that's why jesus said na tunachofanyanandio maana bwana yesu kristo akasema if you are planning to do something kama unapanga kufanya kitu fulani don't just say today a tu ukasema ya kwamba kesho nitafanya jambo kadha wa kaza. But say, if god wishes why if god wishes because he is the one with reigning even over that thing that you want to do in everything that we do we need his kingdom because when the king comes he comes with all the glory of that kingdom. We need that glory of the kingdom in our lives. Sometimes we are dominated by so many things when that kingdom is not around. It's not that it is not there, but we have not allowed it. To reign We have a responsibility to give him the, the, the, authority, the, the opportunity to reign in everything that we do. Sometimes it is confused by people when we talk about this kingdom. wakati mwingine inachanganya wakati watiinechanganyishwa na watu wakati tunapozungumza kuhusu falme huno and sometimes we are carried away to think that we, are, we have to be, to be out, out there being noticed na wakati mwingine huwa tumeondolewa na vitu vya kwamba ya kwamba lazima tuwe kule nje ili tukaweze kutambuliwa whether we we are noticed noticed or not noticed, there is a kingdom in which we belong ama tuwe tunatambuliwa ama hatutambuliwi jambo ni kwamba kuna ufalme ambao unatakiwa a man by the aweze kulikuwa na mtu ambaye alikuwa john Knox. in oh katika uingereza to be praying for the alikuwa amekusudia awe anaombea serikali ya wakati huo In the house of lords, were discussing issues concerning the government. And John Knox would be in his prayer chamber. And sometimes, at one time, he was praying, and there was commotion in the In, in, the, in, in palace na katika lile kasri la mfalme kukawa na huo msukosuko there was a kulikuwa na kama mtetemeko wa na yule malkia akauliza kunaendelea nini just akaambia akaambia tulia john knox is on the the knees praying for the government ninieetula maana john knox uo magotini akiombea serikali And when he was praying everything was checking. That means he was bringing to notice to everybody that it is time to think about the kingdom of God reigning supreme. As we pray for our kingdom for the kingdom of God to come down tunapoomba kwa ajili ya ufalme wa mungu weze kwamba unaweza kuleta huo mtetemeko hapa duniani if we are serious to pray for the kingdom of god in our country kenya kama tumeamua kuomba kwa kumaanisha kwa ajili ya nchi yetu ya kenya and we god na tumuulize mungu ya kwamba aweze kutawala katika nchi ino ya kenya kutakuwa na huo mtetemeko hapa katika kenya na italeta tofauti tofautiwakati tunapomaanisha kuomba kwa ajili ya ufalme wa mungu uje mambo yatabadilika katika nchi yetu tusomewe sasa katika yohanainjili ya yohana mtakatifu mlango wa 1umi n n 3aatau hadi 38 injili ya yohana mtakatifu 83a8 38. basi pilato akaingia tena ndani ya praitorio pra akamwita yesu akamwambia je wewe ni mfalme wa wayahudi yesu akamjibu wewe wasema hivi nafsi yako au watu wengine walikuambia habari zangu pilato akajibu ama ni myahudi mimi taifa lako na wakuu wa makuhani ndiyo waliyokuleta kwangu umefanya nini yesu akajibu ufalme wangu siyo ufalme wa ulimwengu huu kama ufalme wangu ungekuwa wao wa ulimwengu huu watumishi wangu wangenipigania nisije nikatiwa mikononi mwa wayahudi lakini ufalme wangu siyo wa, hapa basi pilato akamwambia wewe umfalme basi yesu akajibu wewe wasema kwa kuwa mimi ni mfalme mimi nili nimezaliwa kwa ajili ya haya na kwa ajili ya haya mimi nalikuja ulimwenguni ili nishuhudie kweli kila aliye na hiyo kweli kunisikia sauti yangu pilato akamwambia kweli ni nini, nini? naye akiisha kusema neno hilo akawatokea wayahudi tena akawaambia mimi sioni hatia yoyote kwake Now we can see Jesus at the time when he was being uh, he, he, he was he was being interrogated by Pilate. And kire, kire, you are drawing attention. As he was being interrogated he was asked about his kingdom. And he said, If my kingdom was of this earth, then my servants would have fought that I may not be brought to you. Those of us who are of the kingdom of Jesus Christ. wale ambao ni wa ufalme wa yesu kristo kristo yani tulio wa ufalme wa ufalme yesu we we we don't don't fight hatupigani even in the things that we are hearing and seeing we don't engage in unnecessary fights for kingdoms hata kwa mambo ambao tunasikia ama nakuona hatuingii katika kupigana kwa ajili ya vitu ambavyo There is no reason for you to hate your neighbor because of an earthly kingdom. There is no need for you to fight with another because of the earthly kingdom. Because you belong to another kingdom which is reigning supreme and it is. Undisputable. How you, you 66, given... you you Amen. Amen. So Jesus said, I don't need to fight, my kingdom is of heaven. Even if it was of this world, then my servants would fight. kama ungekuwa ufalme wangu na wwapa duniani basi watumishi wangu but they they don't fight because understand the the truth of the kingdom lakini wao hawapigani maana wanaelewa ule ukweli wa ufalme they are living in r wanaishi duniani njiyo. experiencing the, the, the, the, the, the bitterness that people had against them wakipitia machungu ambayo watu walikuwa nao kinyume but they could not fight because nabut heoti Where they belonged. The only thing they could do is pray that the kingdom of God comes, reigns here, and checks things. Because as we are here, we are supposed to call in the kingdom of God. maana tnapokuwa tuko hapa tunatakiwa tuweza kuwa tunaomba tunaita ufalme wa jesus christ said, my kingdom is not what you think na yesu akawambia waziwazi ya wazi kwamba ufalme wangu si kama vile mnapodhania i don't need a position here sihitaji hata nafasi hapa duniani dunianiana mimi tayari niko katika nafasi yangu And in that position, there is no need to fight because no. it is already dictated. Let me say this. We need to pray as people of the kingdom of God so that these fights that we are hearing hatred and all the dirty talk we are hearing we were taught to mind what we talk all the dirty talk that we are hearing may cease. Because of the presence of the kingdom of God. Because when we pray, we will be given courage to speak the truth. Before Jesus got there, before Pilate. kabla yesu hajaletwa mbele ya pilato he had had time to pray alikuwa na wakati wa kuomba prayers maombi ya kumaanisha so that he was sweating at night in a cold place maombi well. ya kumaanisha sana ya kwamba alikuwa anatokwa na jasho wakati ambapo ilikuwa ni usiku na kulikuwa na baridi that hill he was akiwa pale katika ule mlima wa maombi alikuwa anatoka na jasho he prayed for the kingdom of god alipokuwa anaomba kwa ajili ya ufalme wa mungu uweze kuja when the time time came and was na kulipofika kile kipindi ambacho alikuwa anapitia wakati mgumu he was not worried alikuwa hana wasiwasi he had already prayed ana maana tayari alikuwa ameshaombea hilo jambo happening did not matter na chochote kile ambacho kilikuwa kinafanyika kilikuwa hamkimtishi ha ha ha and he could answer the king with na angemjibu ule mfalme tu kwa urahisi and it was now the king who was on edge not esus sasa ni huyu mfalme ndiye ambaye alikuwa amefika pembeni na si yesu e wa osed yesu alikuwa yuko sawa and he knew that in a matter of hours He will be hanging on a cross. Na alizua kipindi kifupi kijacho atakuwa ameshaekwa msalabani. But that did not scare him. Lakini jambo hilo halikumtisha because that death did not affect the kingdom of heaven. Maana hicho kifo hakikuathiri ufalme wa mbinguni kwa njia yoyote ile yua. It was only happening down here on earth. Bali ilikuwa inafanyika tu hapa In the realm of heaven, he was alive. katika mazingira ya kule mbinguni yeye alikuwa yuko hai and he would continue to be alive na ataendelea kuwa hai but here on earth lakini hapa duniani the thing he was going to face vitu ambavyo alikuwa naenda kukutana navyo was going to be identified as death death means finished navyooeviliuwa vinaenda kutambuliwa kama kifo ikimaanisha kwamba imemalizika but for him what was was finished on the cross was not the cross not death It was not the, the work down here, but that, that problem that he was facing. And so he was courageous because he prayed. Overnight he prayed for the kingdom to come. Until an angel came and strengthened him. hadi malaika wa mungu akaja akamtia nguvu and when he was strengthened, he was was strengthened able to face the thing we fear most na wakati alipotiwa nguvu akaweza kwenda kukabiliana na kile kitu ambacho tunakiogopa sana in the hands of somebody who was terrifying akiwa mikononi mwa mtu ambaye alikuwa anatisha sana because he said you are dying You would be killed. If you said you are living, you would be set free. But it's not fear because of the kingdom of heaven. Now we are here representing the two kingdoms. We are citizens of this country. Are of na pia ni wananchi wa kule mbinguni and as we read in matthew we want the kingdom of god to come and reign here where there is another kama vile tulivyosoma katika matayo sita tunaomba ya kwamba ufalme wa mungu uje hapa duniani kutawala and not that we are seeking positions na si jambo la kwamba tunajitafutia nafasi We have maana tayari tuko na nafasi zetu zetukatika ufalme wetulakini we tunayo majukumu ya kuombea taifa hili tusomewe katika danieli mlango wa sita mstari wa kumi hadi wa kumi na ine danieli sita kumi hadi kumi na hata danieli alipojua ya kuwa yale maandiko yamekwisha kutiwa sahihi akaingia nyumbani mwake na madirisha katika chumba chake yalikuwa yamefunguliwa kukabili yerusalemu akapiga magoti mara tatu kila siku akasali akashukuru mbele za mungu wake kama alivyokuwa akifanya tokea hapo basi watu hawo wakakusanyika pamoja wakamwona danieli akiomba dua na kusihi mbele za mungu wake ndipo wakakaribia wakasema mbele ya mfalme katika habari za ile marufuku ya mfalme je hukuitia sahihi ile marufuku ya kwamba kila mtu atakayeomba dua kwa mungu awayoyote au kwa mtu awayoyote katika muda wa siku thelathini ila kwako e mfalme atatupwa katika tundu la simba mfalme akajibu akasema neno hili ni kweli na kama ilivyo sheria ya wamedi na wajemi isiyoweza kubadilika basi wakajibu wakasema mbele ya mfalme yule danieli aliye mmoja wa wana wa wale waliohamishwa wayuda hakujali, hakujali wewe e eh mfalme wala ile marufuku uliyoitia sahihi bali aomba dua mara tatu kila siku basi mfalme aliposikia maneno haya alikasirika sana akakaza moyo wake ili kumponya danieli akajitaabisha kumwokoa hata jua likachwa now here daniel was was that something was being crafted against him and the kingdom of god danieli alijua ya kwamba kuna njama ambayo ilikuwa inapangwa katikati yeye na mungu wake the issue is they wanted to get rid of wakehoda jambo hapa ni kwamba walikuwa wanataka kumwondolea mbali huyu danieli but they knew they knew find anything wrong because except on his god lakini walijua kwamba huyu kwa sababu alikuwa ni mwenye haki hawangempata na makosa yoyote isipokua swala hili la kuhusu mungu wake question hapa kunakuja swali la kwanza if people want to destroy you kama watu watataka kukuangamiza wewe the issue of your worship to your god e wataweza kupata jambo lingine na si tu mambo na kuhusu mungu wako us there are many things that we can be caught with wengi wetu kuna vitu vingi ambavyo kushikwa a they don't even need to touch our worship hata hawahitaji kugusa mambo na ibada zetu but you see for god to fight for you properly lakini ili mungu aweze kukupigania wewe sawa sawa it itil be such that on matters that the woldy people are doing you are righteous ni lazima uwe ya kwamba katika yale mambo ya kidunia ambayo watu wanafanya wewe ni mwenye haki and that you should be found guilty of worshiping him na ili na labda tu upatikane ya kwamba unayo hatia ya kumwabudu mungu even when they don't want you to worship waka wakati ambapo hawataki uwabudu. that you should be found guilty ya kwamba upatikane na hatia ya kumwabudu mungu wako During the corona season, we were visited a couple of times, but that did not stop us from worshiping our God. Katika kile kilekipindecha corona, tulip tembelewa mara kada mali hap. Neither did we stop worshiping God. Neither did we stop worshiping Because we should be guilty of that. Mana tunataka dotozekwa na hatia yako mabudu mungu ed. Even when the government says that we should not, we should be guilty of doing it. Unless our government in heaven says that we should not. Daniel decided to be guilty of worshipping God. If they have to do with him and kill him, they can do it as long as he is worshipping God. And these people knew if we touch his worship, we shall get him. Literally, they know that God would be with him because of his worship. bure hawakujua kwamba mungu atakuwa pamoja naye kwa sababu ya ibada yake there is more you can read later on but the story goes that they had crafted that so that they a get something to pin him down with unaweza kujisomea mwenyewe katika huo mlango lakini hadithi inaenda kwamba hawa watu walikuwa wamepanga njama ili kumwangamiza danieli But he never changed. Just like you should never change. Three times in a day, he worshipped God as usual. He never stopped. He continued doing what he knew best. to do yeye aliendelea na kile ambacho alikuwa anajua kukifanya vizuri until they found him of doing it vizurihadi wakampata akiwa na hatia ya kufanya kitu hiki maana yeye alikuwa haabudu kwa sababu mambo yalikuwa yako mazuri he was he was worshiping because is a bali alikuwa naabudu kwa sababu yeye ni and there was nothing to stop him na kulikuwa hakuna chochote ambacho kingeweza kumzuia kuabudu It didn't matter how dangerous it was to worship. The king also didn't know that what he had signed was pinning him down. Even the king also was pinned down. hata huyo mfalme naye pia alikuwa amewekwa pembeni he trusted this trust over the man alimwamini huyo mtu ambaye alikuwa anaaminika an sasa angekuwa yeye ndiyo sababu ya kifo chake cha ki. maana ndi aliweka sahihi kwa hivyo and the, the king was to huy atauawai na mfalme ilikuwa ina aweze kuweka mhuri katika ile ile cheti ambayo ilikuwa imeletwa na wale watu there were two seals the seals on what he wrote and the seal on on and the stone kulikuwa na mihuri miwili mhuri wa kwanza katika kile cheti na mhuri wa pili katika lile wakati ule ambapo daie alikuwa ameshatupwa katika tundu la simba he was tricked into, into sealing the first letter yeye alidanganywa akafanywa aka aweze kuutia saini ile barua and now he was, he was being forced to seal baruahapa pia akalazimishwa aweze kuweka muhuri katika lile jiwe ambalo lilikuwa linafunga ile tundu ya simba but god lakini hata hivyo mungu alikuwa pamoja na daniel When the it rains even where there is danger in the, lion, in the lion's den it was raining but when the people who said who said they are going to to worship the king for 30 days when they were put in with their families the lions broke. They are next before they hit down. Like in here, on ilenjama yakumangamiza Danieli. Wow, wakati walipol later anaku katika leet tundo la simba. simba waliyofanya kuwanya kahewani na ukavunja vunja They had said for thirty days they would be praying to the king. Wow, walikuwa mensema katika muda wa siku thaliti ni na muomba So those that were praying to the king. watu hawawatu walikuwa wanamwomba mfalme for that a days, kwa, kwa siku thalathini pamoja na familia zao na watoto wao na mabibi what you do touches other, touches others your family kile unachofanya ambacho kinagusa wengine kinagusa familia yako the cost their families to be thrown in a pit together with them walisababisha familia zao waweze kutupwa katika tundu la simba pamoja nao because the prayers they made, they they made made did not make to to our god they made to a man kwa sababu maombi waliokuwa wanafanya walikuwa hayafanyi kwa mungu bali walikuwa na, nayafanya kwa mwanadamu and it was to their destruction na hiyo ilikuwa ni kwa ajili ya maangamizi yao but those that pray for the kingdom lakini wale wanaoomba kwa ajili ya ufalme they are saved with their families wanaokolewa pamoja na familia zao And they don't, like we read earlier, they don't fight. They operate in a cool, controlled way. Show me a person who throws a stone, and I'll show you somebody who doesn't pray. Show me somebody who, who insults another, and I'll show you a person who doesn't pray. Show me a person who hates another, and I'll show you a person who doesn't pray. Because those are qualities of thrash. manaake hivo ndio vi, vigezo vinavyoashiria ash, mtu kama huyu tusomewe sasa katika waraka kwa waefeso mlango wa sita, kumi hadi waraka kwa waefeso mlango wa mstari wa i hadi wa tusomewe ishiria n araka kwa wfman mzidi s hodari katika bwana na katika uweza wa nguvu zake vaeni silaha zote za mungu mpate kuweza kuzipinga hila za shetani kwa maana kushindana kwetu sisi si juu ya damu na nyama bali ni juu ya falme na mamlaka juu ya wakuu wa giza hili juu ya majeshi ya pepo wabaya katika ulimwengu wa roho kwa sababu hiyo twhaeni silaha zote za mungu mpate kuweza kushindana siku ya uovu na mkiisha kuyatimiza yote kusimama basi simameni hali mmejifunga kweli viunoni na kuvaa dirii ya haki kifuani na kama viatu vilivyofungiwa miguuni mwenu muwe tayari kutangaza injili ya amani zaidi ya yote mkitoa ngao ya imani ambayo kwa hiyo mtaweza kuizima mishale yote yenye moto ya yule muovu tena ipokeeni chepeo ya wokovu na upanga wa roho ambao ni neno la mungu kwa sala zote na maombi mkisali kila wakati katika roho mkikesha kwa jambo hilo na kudumu katika kuwaombea watakatifu wote pia na kwa ajili yangu mimi nipewe usemi kwa kufumbua kinywa changu ili ni kwa ujasiri ile siri ya injili ambayo kwa ajili yake mimi ni mjumbe katika minyororo hata nipate ujasiri katika huyo kunena jinsi inipasavyo kunena as we read this part of the scripture tunaposoma sehemu hii ya maandiko it means we are fighters inamaanisha kwamba sisi ni wapiganaji but we don't fight in the of the of world lakini hatupigani kama vile ulimwengu unavyopigana Not cursing those that are opposed to us. But praying that the kingdom of God may reign in every area of our life. We pray so that God becomes supreme in every situation. tunaomba ya kwamba mungu wetu awe juu ya kila kitu kila hali ambayo inatukumba ambao also pray for each other na pia tunaomba kwa ajili ya mmoja na mwingine when you see your brother or your sister yosist iw ka tunapomuona ndugu yako amadaga yako yuko mdhaifu you pray for their strength unamwombea ili nguvu and even for those that nguvuan ve oohatet na wale ambao tayari wameshatiwa nguvu you pray for them to keep on It is a matter of more power to you. You see, when you, even when you see somebody is doing better than you, you pray for them. You pray that more power should be upon them. When you see the weak, you pray that they may be uplifted. Because in it, we are keeping this kingdom in the position where it belongs. We pray even for the kingdoms of the world. What is happening in Ukraine is our business. kile kinachofanyika kule ukraine hiyo basi pia ni kazi yetu what is is happening in israel is our business kile kinachofanyika katika nchi ya israeli pia hiyo ni kazi yetu what is is happening in is our business na pia kile kinachofanyika kule kapedo pia hiyo ni kazi yetu. is in kenya where they have always been fighting and all kapedo ni hapa pa kenya ile sehemu ambapo kila mara huwa huwakua mambo ya wizi wa mifugo na mapigano ya kila mara ya kikabila and people are dying for no kikabilad watu wanakufa pasipo sababu yoyote it is our business hiyo ni kazi yetu sisi theof ya kwamba ufalme wa mungu weze kupatikana pale what is is happening in, in the schools is our business kile kinachofanyika katika mashule pia ni kazi yetu what is is happening in early it is our business na kile kinachofanyika kwa mimba za mapema pia hiyo ni kazi yetu what is is happening in child abuse is our business na pia kile kinachofanyika kwa mambo ya kuwatumia watoto vibaya pia hiyo ni kazi yetu in other words we we have have reason to pray and we have enough material more than enough kwa maneno mengine tunayo sababu ya kutosha kuomba na ya kwamba tuko na mahoja nyingi sana za kuombea when we think about the road carnage, it is our business kuombeanapofikiria kuhusu ajari za barabarani hiyo bado ni kazi yetu when we think about what people are doing now politically fighting it is our business yetunapofikiria mambo kuhusu vile wanasiasa wanavyotukanana hapa na pale hiyo ni kazi yetu kuomba ili kuweze kuwa na utulivu without Taking sides. It is our business as people of the kingdom. As we pray for the kingdom to come down, we pray for these kingdoms also to stop fighting. And we pray that. all these bad things that are happening they should in eba thi tunaomba ya kwamba mambo yote mabaya ambayo yanafanyika yaweze kuachika katika jina la yesu amen amen and with that yesuamhat tunapofika hapo na