ninayo furaha siku ya leo god is good mungu ni mwema amefanya mengi this week I, am, i had very many visitors coming to see me katika juma hili nimekuwa na wageni wengi wakija kuniona mimi na hiyo si kawaida And i thank god because whatever that beaue haeve was beautiful in my sight na namshukuru mungu maana chochote ioa kinaendelea kilikuwa cha kupendeza matoni pangu say our god is not is not dead niseme ya kwamba mungu wetu i had haja kufa video, video, about As somebody was was teaching teaching a professor was teaching and he said if you just write on a rite and andhad it over to him that god is dead you ded youstagetapass uh, nilikuwa ninaangalia kanda ya video moja ambayo uh, kuna ku, uh, profesa moja ambayo alisema ya kwamba kama utaandika kwenye karatasi ya kwamba mungu amekufa na umpatie atakwambia kwamba umepita yaani yani unahitaji uandike tu ukubali na tuko katika weche tuko hapo sasa tuko hapo sasa na watu ambao wanatunguza na hawataki mungu yeah. na ukisema ha, mungu ha, amekufa utafunguliwa milango mingine <laughs> hapo ndio tuko yeah. so this professor had said you just take the paper and you write You don't have to answer the questions. Just write, God is dead. Koyou, and you straight away get a pass. You may say, but what is there in writing? I can just write and pass. You may say, but what is there in writing? just write and pass. maana watu wat wanataka vya rahisi but one young man said no lakini kijana mmoja akasema hapana and they argued, and argued, and argued but on the the last day the day that died he had accepted christ na wakawa na mjadala mrefu sana na huyo kijana lakini siku kuambapo huyu uh, profesa alipokufa alikuwa amekiri bwana wetu yesu kristo he ran, he was running to go to a meeting because he was convicted he was not able to look at the and then he had an accident and died but he died knowing that god is alive yeye yeah, alikuwa ako safarini anakimbia maana alikuwa ameshtakiwa alifika kiwango cha kujua mungu yuko mngu sasa anakimbia hata uh-huh. haoni uh-huh. na machosi kuingia barabarani ya kagongo na gari na kafa si mungu alimuua lakini shetani hakutaka aende akakiri huko lakini moyoni mwake alikuwa amekiri and an hdied binbo aain kwa hiyo huyu mtu akafa akiwa ameshaokoka kwa sababu japo hakwenda kutangaza lakini tayari katika moyo wake alikuwa ameamua na akawa ameweka mamuzi so the things we do for god kwa kwahiyo vitu vunavyofanya kwa ajili ya mungu they're supposed to show that God is alive. And today I'm tackling one subject that really doesn't show that God is alive in many homes. Katika maisha Hatu sana wa mungu. Na katika sana Mungu. na kwa hivyo utasoma zako na mi nitasoma zangu lasikili ziko sawa isipokuwa zangu zimezidi zako kidogo umeona hiyooma kichwa cha ujumbe ni ah, kisasi cha rehema have aaeg rehema inaweza kuwa na there is a subject that I was I've not it it before until god was talking to me about kuna somo ambalo nilishangaua nimekuwa nalo wakati mungu alipokuwa wa ananizungumzia kuhusu hilo somo i was suprise when istarted doing asech and irealised thatthere are so many things that are thereinvrgance ofmery maybe when i preach youalso shift into many areas whereby hee arneofmery nili, nilishanga nilipoanza kufanya utafiti wangu kuhusiana na somo hili lakini utakapoendelea kuskiza utajua kwamba kuna kisasi hicho cha rehema utapelekwa katika maeneo mengine utaku, utakumbuka maeneo mengine ambayo kwa sababu ya rehema kulikuwa na kisasi wa rehema za mungu kulikuwa na kisasi subject uh, let me start first with what you dont have, as I thought it was put there. When I, when I, look at this subject of mercy, and what God is doing, I realize that there were some things that were happening in life. When you look at uh, John, we are so much used to John three sixteen, but John three sixteen. Before you get to John three sixteen, there me. is something that happened in in John. kuna tumezoea sana maeneo haya ya maandiko ya yohana t 16 lakini kuna mambo mengi yaliyofanyika katika ule mlango wa pili you see that in john chapter chapte utaona kwamba katika ile yohana mlango wa pili jesus took action because he was was averging for what was happening in the temple yesu mwenyewe alichukua hatua kwa sababu ya kile kichokuwa kinafanyika katika hekalu people have, had made the temple a watu walikuwa wamelifanya hekalu kuwa uh, soko and he went there very angry na akaenda pale akiwa amekasirika sana and he, he, he threw, he the tables Took out everything that was not supposed to be in the, Na, in the temple. And he had arguments with the, with the temple leaders. And after that, people came to him and they were healed. they were taught and they received the na baada ya kuondoa huo uchafu wote watu wakamjia na wakaweza kuponywa na wakaokoka na wakapokea rehema za mungu in the same temple which was katika hekalu lile lile ambalo lilikuwa limefanywa kuwa soko people selling watu walikuwa wanauza bidhaa zao pale ndani ili wazopata faida When he avenged what was going on. And when you go to John chapter 3, then you realize that from verse 1, it is talking about a certain leader in the temple came to him. utatambua ya kwamba pale mwanzo mwanzo wa, wa huo mlango kwamba kuna uh, kiongozi mmoja wa hekalu alimjia yesu and when he came to him he had questions because he had already seen what had happened the previous day na alipomjia yesu alikuwa na maswali maana tayari alikuwa ameona kile kichoo kimefanyika pale ndani he came at night because he you know, he know himself with what had been going on And when we look at now the, the salvation of Nicodemus, it came out of, you know, after the vengeance that Jesus had. He was not preached to. He saw how God was avenging because. The temple had been uh, polluted. And the, the vengeance was so that it can bring the mercy of God to the people. People were just living a life. The temple was there. It was famous, but it was. Not affecting their lives. Today we have churches. They are there. They are beautiful. They, are, they have so many things, good things that are pleasing people. Don't misunderstand me. I wish you would have this place. usije ukanielewa vibaya lakini hata hivyo mi mwenyee natamani angalau kungekuwa na dhahabu kila mahali madirisha vyoina tamani badala ya mbao hii kitu ingekuwa ni dhahabu Even there was so nice. I really wish it could happen. But if the word of God is not there, then the mercy of God is not there. And if we are going to glory in the things that we have. without the the mercy of of god god then we are for the of god. lakini kama akii tunaenda tutaenda kuwa tu na utukufu kwa vile vitu ulivyontutajitukuza yani kwa yale tumefanya yesu aliambiwa hiyo hekaro vile ilijengwa angali akasema hii mwana mwa ni ijenge upya na siku tatu yaani hiyo kitu walikuwa naona ni kizuri akasema kasema wacha bojen yesu akawambia walipomweleza jinsi yale mawe ya hekalu yalivyopangwa vizuri akawambia mnaona vile yalivyo vizuri hivyo nitaybomoa na nitalijenga kwa siku tatu after that talk, that talk night nicodemus came to him na baada ya mazungumzo hayo usiku huo nikodemo akamjilia yesu because he experienced The, the, the thing that was needed in the temple. And when he got to Jesus, he experienced the mercy of God. Much as we want good things, we must get the mercy of God. And when we resist the mercy of God, towards his people kuelekea watu wake we in the way of his tunasimama katika njia ya kisasi chake because he has mercy upon his people maana anayo rehema juu ya watu wake and he wants it to be experienced by na anataka wale watu waweze kupata hiyo rehema yake including you and me ukiwemo wewe mwenyewe na mimi na hiyo ni kweli This church is useless if it is not affecting our lives. If we cannot experience God when we are here, so that we go back where where we came from, having that experience of God, then it is useless. basi litakuwa halina maana yoyote and it is true na hiyo ni kweli and you have done zero work kwelia katika hiyo basi utakuwa umefanya sufuri kabisa kuja kwako hapa we are all called upon to to make the church what it is supposed to be sote tumeitwa kulifanya kanisa liwe vile linavyotakiwa kuwa This is the introduction I'm giving. I've not gone to the huni, other scriptures. Letu now, let her give us what, what she has. kobo ndugu zangu imani ya bwana wetu yesu kristo bwana wa utukufu msiwe nayo kwa kupendelea watu maana akiingia katika sinagogi lenu mtu mwenye pete ya dhahabu na mavazi mazuri kisha akiingia na maskini mwenye mavazi mabovu nanyi mkimstahi yule aliyevaa mavazi mazuri na kumwambia keti wewe hapa mahali pazuri na kumwambia ule maskini simama wewe pale au keti miguni pangu je hamkufanya hitilafu mioyoni mwenu mkawa wa waamzi wenye mawazo mabovu ndugu zangu wapenzi sikilizeni je mungu hakuwachagua maskini wa dunia wawe matajiri wa imani na warithu wa ufalme ulioahidiwa wa mpendao bali ninyi mumevunjia heshima maskini je matajiri hawawaonei ninyi na kuwavuta mbele ya vitu vya hukumu hawalitukani jina lile zuri mliloitwa lakini mkitimiza ile sheria ya kifalme kama ilivyoandikwa mpende jirani yako kama nafsi yako mwatenda vyema bali mkiwapendelea watu mwafanye dhambi na kuhukumiwa na sheria kuwa wakosaji maana mtu awayeyote atakayeshika sheria yote ila akajikwaa katika neno moja amekosa juu ya yote kwa maana yeye aliyesema usizini pia alisema usiuwe basi ijapokuwa hukuzini lakini umeua umekuwa mvunja sheria semeni ninyi semeni ninyi na kutenda kama watu watakaohukumiwa kwa sheria ya uhuru maana hukumu haina huruma kwake yeye asiyeona huruma huruma hujitukuza juu ya hukumu so, we are told And this happens so often. We should not have partiality. And when I was looking at this, I realized that sometimes we have closed our houses too much that people cannot be free. na liokwa nikiangalia neno hili nikaona kwamba wengi wetu wamefunga nyumba zetu sana ya kwamba watu hawazifikii in the the days when jesus when the temple was so closed that people had no freedom katika zile siku za yesu hekalu lilikuwa limefungwa sana ya kwamba watu walikuwa hawana uhuru the only freedom was in buying and selling uhuru wa pekee uliokuwepo ni ule wa kuuza na kununua and today even our houses are so se leo basi hata nyumba zetu nazo zimefungwa sana that even some people cannot be able to to find access to our houses ya kwamba hata watu wengine hawawezi kuingia pale ndani ih beauseof ther povert ama hiyo ni kwa sababu ya umasikini wao or because of ther eiio ama kwa sababu ya dini zao they are not free yaani ha hawana uhuru kabisa And as they are not free to come, Na kiasi uhuru there are others who have all the freedom to come. Kuna ambao wana uhuru now, here we talk about the people who are dressed uh, in fancy and expensive clothing. Hapa kuna wale anavama, mazuria, kubwa. And when they get into a place, they are given the high office, the high chairs. The, the reserved areas. Are the ones who are not properly dressed. They are told, "Okay, you you you can start at the corner." Na- Na- no. No. pakuketi ama kusimama huko nyuma na wale ambao wamevaa hayo mavazi mabaya mabaya mabayamabaya machafumachafu maskini maskini yaani yani, mheshimiwa ameingia wewefanya hivi uh, mpishe hiyo kiti uh, utafuta kiti kingine hapo nyuma ama usimame pale nyuma ndivyo okay. and we seen it in, various, in weddings tumeona kitu hiko kikifanyika uh, katika sherehe za mazishi katika maharusi the because they because are properly dressed they are given the honor wale kwa vile wamevaa vizuri hata kama wamechelewa bado wanapewa heshima ya kuketi mahali pazuri and you are displaced because than na wewe ambaye hujavaa vizuri kama wao unaondolewa kwa sababu kumekuja mtu ambaye amevaa vizuri ukulikwa wewe It is a dishonour to the poor. Poor in this case is not a matter of not having money. But it is that they are not in the position you you are, you are considering to be. the rich position lakini ni hali ya kwamba hawako kile kiwango ambacho mwenyewe unaona kwamba watakuwa and somebody better has nioheshimiwa na kwa mtazamo wako mwenyewe unaona kuna mtu bora amekuja now the word here tells us there will be for such things neno hapa linatwambea kwamba kutakuwa na kisasi kwa vitu kama hivyo somebody that god has kwa maana umemshusha chini mtu ambaye mungu mwenyewe and you have somebody that god does not amemweshimanawe umemwinua mtu ambaye mungu mwenyewe hajamwinua kama kama tu ungeelewa kwamba huyo mtu masikini not there to be honoed hayuko pale ili kueshimiwa But they are there honoring the occasion and honoring God. But that honorable, He wants to shine when He comes. And you're even careful when you're talking about God. yataguzaguza tabia zake ni kweli ya masikueli jameni usitaje mambo yatakaguza tabia zake uwe kimya lakini yule maskini hajari hata ukiguza yale ambayo anayapendelea na sia sawa yee hana shida anamheshimu mungu atasikiza sasa hapo mungu anasema atakuja si kwa baraka rehema zake zitakuja kuleta vita we have to live in reality as christians ni lazima tuishi maisha sawasawa kama wakristo had been reserved especially for that person isipokuwa kiti hicho kiwe kimewekwa maalum kwa ajili ya huyo mtu And it happens that whether he comes or he does not come, nobody is going to be taken to that city. You should not you should not dishonor the poor the one who is not so well, so well esteemed in the society. yule ambaye hajainuliwa sana katika jamii because god will judge you maana mungu atakuhukumu one time i was, I was uh, a of in a, in a wakati mmoja nikawa ninarekebisha nilikuwa naongoza mat- kutambuliza watu katika mazishi na nikatabuliza unajua sisi kitu huwa tunafanya tunataja pasta fulani pasta fulani pasta fulani hao ndio waheshimiwa hiyo siku kujulishwa sasa nilipokuwa nimemaliza kuwajulisha nikataja imam ambaye naye pia ni rafiki yangu asa wengine wakawa wnashanga lakini yule mzee hata aliposimama alishindwa kuongea maana hajawahi kuheshimiwa na yeye ni kiongozi wa watu mbona <laughs> ziisana pale kuna watu anaongoza na amekosa yani huwa wamezoea kutotambuliwa kuto niposahta wakati wa mazishi ya daniel nilipoita hawakuwa lakini uwe nilimuita akaanza kuwakemea kwa nini hawaji kwa mazishi huyongea akaongea sifa nzuri za yule ambaye alikuwa tuna mstiri akaongea mambo mingi ya vile ambavyo walikuwa pamoja lakini alikuwa ameshindwa anatetemeka kwa sababu amepewa nafasi ya kuheshimiwa lakini kulingana na wengi alikuwa ni asisimame na hata si simadhabauni kushika tu maiki mbele ya watu hmm. alikuwa hafai kulingana na wengine lakini aliposimama ali kuliko hata wale, wale wachungaji <laughs> wanaziweza hiyo niliona na mashio yangu kwa sababu gani nilitambua kile kikondani yake na ile jamii na nikamwita sasa tunapotambua huyo maskini kwa nini amekuja harusi kwa nini amekuja kwa, kwa hayo mazishi This honor that we give it is not because of the high office. But because of the sincerity of that person in that place. Your neighbor has come to your house. And you say, Aye. Hey, huyu ntamweka kule anaweza kuwa amenetea wale jamaa jamaabwanazi anaweza kuwa amekuja na kungunia mashaa huyu kwa hivyo hivyowacha tumweke pale kando lakini mwingine ile sofa <laughs> we are not supposed to have unayokalia hatutakiwi kuwa na ubaguzi wa aina hiyo this person has come because heyono you huyu mtu amekuja kwa sababu anakuheshimu wewe they dont have shoes hawana viatu and you dont like people to step there with dirty shoes so tell people to remove their shoes but this hs cannot remove their legs na hutaki watu waingie na viatu lakini sasa huyu wasije wakaingiza uchafu lakini sasa huyu amekuja bila viatu sasa huwezi kumwambia atoe miguu yake ya wache They must get in with them so you see oh this one is so dirty Let Lazim, uh, Lazima Lazima wa waingie ndani na miguu yao Let's go and out there Halafu unaanza kosa ah huyu naye ni mchafu hebu ondoka hapa e kaa upande ule Partiality Ubaguzi And God hates partiality Na Mungu anachukia Na Mungu anachukia ubaguzi Your neighbor's children cannot get into your house Watoto wa jirani yako hawezi because they are dirty kwa ni wachafu, wachafu. maybe they are not even that dirty but you know you have something about their parents love that i see it in your lakini ni kosa ukonaki tuku so as you walk wow partiality ubaguzi god doesn't like it Mungu and he says he will judge na na sema kwa atahukum because of the mercy he has for these people. And unless we change as Christians. And we behave differently from the world, He will judge. Let's read the next one, and I want to reveal something there. So mj moja hadi nane mstar kawaonyesha utajiri wa ufalme, wa, wa ufalme wake mtukufu na heshima ya enzi yake bora siku nyingi maana siku mia na ea hata siku hizo zilipotimia mfalme akawafanyi mstari wa wanne akawaonyesha utajiri wa ufalme wake mtukufu na heshima ya yake bora siku nyingi maana siku mia na themanini hata siku hizo zilipotimia mfalme akawafanyia karamu watu wote waliokuwapo huko shushani ngomeni wakubwa kwa wadogo muda wa siku saba katika behewa la bustani ya ngome ya mfalme palikuwa na mapazia ya bafuta nyeupe na samawi yamefungiwa mef, ya kamba za kitani safi za rangi ya zambarau kwa pete za fedha na nguo za marumaru pia na vitanda vilikuwa vya dhahabu na fedha juu ya sakafu ya marumaru mawe mekundu na meupe na ya manjano na meusi wakawanywesha kileo katika vyombo vya dhahabu na vile vyombo vilikuwa mbalimbali na divai tele ya namna ya kifalme sawasawa sawa na ukarimu wa mfalme kunywa kulikuwa kama ilivyoamriwa bila sharti maana ndivyo mfalme alivyowaagiza watumishi wa nyumbani kila mtu afanye apendavyo tena vasti malkia naye akawafanyia karamu wanawake mzungu nayo asommzungu anaitwa mzunuembst ap 11 now it came to pass in the days of haswirus this is ahasirus which ranged from india Even unto Ethiopia, over an hundred and seven and twenty provinces. That in those days, when the king Ahasuerus sat on the throne of his kingdom, which was in Shushan the palace, in the third year of his reign, he made a feast unto all his princes and his servants, the power of Persia and Media, the nobles. And princes of the provinces provinces being before him, when he shewed the riches of his glorious kingdom and the honor of his excellent majesty, many days, even an hundred and fourscore days. And when these days were expired, the king made a feast unto all the people that were present in Shushan, the palace, both unto great and small. Seven days in the court of the garden of the king's palace. Six. Where were, where were white, green, and blue hangings, fastened with cords of fine linen and purple to silver rings and pillars of marble? The beds were of gold and silver upon a pavement of red and blue and white and black marble. And they gave them drink in vessels of gold, the vessels being diverse one from another, and royal wine in abundance according to the state of the king. Was it? And the drinking was according to the law, none did compel, for so, for so the king had appointed to all the officers of his house. That they should do according to every man's pleasure. Verse 9. Also Vashti the queen. No. we're no, not going to verse no. 9. I am bringing to you this issue of. The generosity of the king. King Ahasuerus. Had. He decided. It was. His decision to have a party for all the princes. Today it will to be the the, the the presidents in these countries. Leo 127. All the way from India to Ethiopia. And Ethiopia, Kenya is also part of that Ethiopia. And he had this party for 180 days na alikuwa na hi hafla kwa siku 180 The idea was to deal with the with the princes. Suala hapa lilikuwa ni kushirikia wale wana wale wa wafalme. Wale wale wafaru. wale wafalme wale. Wale wakuu wa waku, hizo province ambao province kama Kenya ni province, ukienda kwingine Uganda ni province, ukienda Tanzania ni province. So he was he had business uh, Kingly business with the leaders. And the people who are living in Shushan, they had that experience that he has gathered all these princes to come. So for them, they said, okay, since we are not kings and we are not princes. we have no business wa hiyo wale watu ambao ni wale wanajiona ni wa kawaida wakasema kwa vile sisi hata si si viongozi kama hao hawo basi hata hatujaalikwa but after this, these were completed lakini baada ya kumaliza zile siku za viongozi days means siku mia na thamanini ambao eh? ni sawa na miezi sita after six months of entertainment of entertainment this These nobles. He opened the door now for everybody who was living in Shushan. And he said, Let them come and enjoy. The rules now are not going to apply as they are, they are. You know, there are some glasses you have to hold like this. You take one after, there is one which you take after meal. There is one which you use after. There is the time. for for the gold, for the gold silver and for other things wakaambiwa sasa kila mmoja aingie ndani ajie kulikuwa hakuna sheria yoyote hata ushike sijui glasi vipi sijui hivi vikombe hivi sijui vyatumiwa vipia hiyo ilikuwa hakuna kila mtu ni ajie vile anavyotaka And you drink as much as you want, however you want. If you have never tasted wine, it is there for you. If you have never had whiskey, it is there for you. For if you king, your king has hosted, has hosted the, the nobles. He is now hosting you for a whole. Seven days mfalme wako amewakaribisha wale viongozi wakuu sasa na kualika wewe nayo wa chini pia kwa siku and and they were there of course eating and drinking na walikuwepo pale kunywa na kula the gates were open malango yalikuwa yamefunguliwa kila mtu ale shibe yake the were having uh, gold hangings he doesn't care where are going to steal some hata kama hizo uh, hiyo kati hizimewekwa vikuku vya dhahabu na rangi mbalimbali hawajali kama utaiba kama wutaenda nazo hiyo bwana ziwe sana amen because he was the people of sishidaba maana alikuwa anaonyesha you are equal to awa ya kwamba nyinyi nanyi mko sawa na hawa viongozi wakuu yes i have business with them for si months but you are just like them ya kwamba ndio nimekuwa nao na shughuli nao kwa muda wa miezi sita lakini hata hivyo nyinyi pia mko sawa na waoyou are even better than them hata nyinyi mko bora kuliko wao so after you have had the party with the people who, are, who must be there now you have party with the youhavear kwa hivyo baada ya kuwa umekuwa na sherehe na wale wakuu ambao lazima wawe pale sasa unakuwa na sherehe na wale majirani sasa And they are free to move and do whatever they like. If the freedom leads them to steal, it's fine. At least they will have that something which you have in their house. You know, when you look at this critically, you realize that. God desires that we would open up to some people and give them a chance they will never have elsewhere. There are children who are not allowed to touch a glass in their houses. They are for visitors. hizo bilauri ni kwa ajili ya wageni pekee yake but are are they are, they they are given and for because they know that it peke yakega sasa hapa wamepewa hizo na basi wanazishika basi wakijua kwamba hiyo ni heshima my daughter bought her some plates and plates cups binti yangu alimnunulia wa mama wake vikombe fulani na, na masahani and they were kept na vikawekwa vizuri sana kwa makinialafu nikauliza vinawekewa nani hivii speshali kwa sababu ya wakati wa sherehe we not flaniae woe na nikauliza je sisi hatutakiwi kutumia vitu kama hiv What are they for if we are here just to see them? Even if they get broken, they will break in our hands. And from that day, I, I saw some changes. Yes. Because, you know, we, we esteem them above the people. maana tunavinua hivyo vyombo hata kuliko wale watu wenyewe are, are going through that na anajua kuna wengi ambao wanapitia kitu kama hicho we have esteemed hichoakija ataweza kutumia <laughs> lakini yule mshirika n amezoea hiyo let me say we need to break these barriers tunatakiwa tuweze kuvunja hiyo mipaka the the king said Seven days come in drink eat as you wish, the way you wish way want mipakaifalm akasema kwa siku saba hebu kila mtu aingie ndani na ale kile anachotaka na ny kile anachotaka anachotakavovyote Vyo vilutakula hapo na hivyo vitanda ni vya dhahabu yaani jamaa <laughs> kwake hata kitanda cha, cha, cha, cha miti hana Eh alafu <laughs> leo analilia kitana cha dhahabu hizo siku eh sikutotoka hapo utasema nami mpia nimwe kulala because what is the need of the kingdom without the the people Mana ufalme una a gani kama watu hakuna what is the need of you being there with a good house when the neighbors are not with you maana gani wewe uwe hapo na nyumba nzuri wakati jirani wako wako katika nyumba ya matopehawako ha, hawako hawako wakati majirani zako hawako karibu na wewe hata hapo utaanza ku, kupanga mipango ya kupata askari wakija kwa dhamu kukulinda mm-hmm. kumbe hawa majirani ndio wanakulinda jama uwepo wao unazuia mambo mengi hawana viatu nguo zimeraruka lakini ndio wanakulinda bila wao hukai utasikia tu kapaka kameruka juu paka sipanya kapaka kameruko nashtuka lakini majirani wakiwepo una usalama now the king knew it and he treated his people as usalamaia kwa hiyo mfalme alijua kitu hiki na akachukulia wale watu wake kama wenye wastahiki From nine, the queen also did it kwanzia msara wa tisa hata yule malkia naye pia alikaribisha kina mama wenzake of it was after the of the king hiyo ilikuwa ni, ni kabila mfalmeagiliaiagkaribishe mfalme. ni, wa mfalme. mm. eh. umekuwa na hao wake wa wa wa, nini, wa, wa hao aawa wafalme wa viongozi sasa fungua milango milangowacha eh. waje hata wamama nao wa, jifijari huko na watoto wao unaweza na, kufikiria kufikiriawewe hebu fikiria hiyo pisha hiyo ikulu ilikuaje hizo siku saba eh? ikoje kuna wengine aekuna wanakojea huko ovyo kuna wengine watoto hata wako hapo wako vyovyote vile lakini wako ikulu jaribu kwenda ikulu zetu jaribu uone ndio tajua kuna kuna wale wakuenda huko na wasioenda We need to open up. Let these people also feel that they are honored. If we don't honor them, who will honor them? God is calling for a change. Before he comes to our village, you will want to preach to these people. But they cannot hear you because you are not like them. When Jesus changed the status in the temple, the lawyer in the temple came to listen to him yule, yule mku. yule yule yule walikuja privately. Kwasir. and and was the only, he was the only other person it was him a na ikaja kutokea kwamba ilikuwa ni yeye na yule yusufu armataa ndio aliyomzika bwanawu yesu kristo after hearing the gospel baada ya kuwa amesikia injili amen yakuwa go tusomewe sasa katika injili ya luka mtakatifu mlango wa sab i hadi a 8 a luka 73648itb cha ua 73648 mtu mmoja katika mafarisayo alimwalika ale chakula kwake akaingia katika nyumba yake yule farisayo akaketi chakulani natazama mwanamke mmoja wa mji ule aliyekuwa mwenye dhambi alipopata habari ya kuwa ameketi chakulani katika nyumba ya yule farisayo alileta chupa ya marimari yenye marhamu akasimama nyuma karibu na miguu yake akilia akaanza kumdondoshea miguu machozi yake na kuipangusa kwa nyele za kichwa chake akibusubusu miguu yake na kuipaka yale marehamu basi yule farisayo aliyemwalika alipoona vile alisema moyoni mwake mtu huyu kama angekuwa nabii angemtambua mwanamke huyu amugusaye ni nani naye ni wanamna gani ya kwamba ni mwenye dhambi yesu akajibu akamwambia simeoni nina neno nitakalo kukwambia akasema mwalimu nena akasema mtu mmoja mkopeshaji alikuwa na wadeni wawili mmoja amua dinari mia tano na wapili hamsini nao walipokuwa hawana cha kumlipa aliwasamehe wote wawili katika haa wawili ni yupi anaye, anaye atakayempenda zaidi simoni akajibu akasema nadhani ni yule ambaye alisamehewa nyingi akamwambia umeamua haki akamgeukia yule mwanamke akamwambia simeoni wamwona mwanamke huyu niliingia nyumbani kwako huku ni pamaji kwa miguu yangu bali huyu amenidondoshea machozi miguuni pangu na kuipangusa kwa nywele za kichwa chake wewe huku nibusu lakini huyu tangu nilipoingia hakuacha kunibusu sana miguu yangu hukunipaka kichwani huku, huku nipaka kichwa changu mafuta bali huyu amenipaka miguu yangu na marhamu kwa ajili ya hayo na kuambia amesamehewa dhambi zake ambazo ni nyingi kwa kuwa amependa sana lakini amesamehewa kidogo huyo hupenda kidogo kisha alimwambia mwanamke umesamehewa dhambi zakohuu ni bwanawetuwukrist ambaye ndiyo tunayemwamini live about akizungumza kenye kenye kuhusu mambo hayo ya ubaguzi simon was a huyu simeoni alikuwa ni mtu mstahiki and the woman was a sinner na huyu mwanamke alikuwa ni mwenye dhambi we read the other place when you murder, you have when you you you have sins pale mwanzo tulisoma ya kwamba ukiua umefanya dhambi ukiiba umefanya dhambi yaani hizi zote ziko sawa now here there is hapa kuna mtu mwenye dhambi ambaye anajulikana this is not the leader who is sinning and we we don't know know or if we know, we ignore huyu si kiongozi lakini kama ni kiongozi akitenda dhambi hatujui ama aatunapuzia hata akiiba tuletee tunasema huyu ah, ambarikiwa ni mwema kwetu akaye pale madhabahoni lakini <laughs> yule ambaye tunajua anapita na ndizi la wenyewe pale maana ametamani kula sema yule basi hata ni apigwe male soimotheobma kho huyu simeoni ambaye alikuwa ni mtu mstahiki He invited Jesus. But his invitation of Jesus was for people to see that he has hosted the popular teacher. Everybody is seeking this teacher. Today he is dining in my house. So there was. very good food on the table kwa hivyo kulikuwa kulikuwana chakula kizuri sana pale but he missed the mark mezaiaii alikosa alama asia sasa anakuja who feels not even to stand in front of mwenye dhambiay anahisia kwamba hastahili hata kusimama mbele za yesu at the anasimama upande wa nyuma convicted of her sin akiwa tayari anahukumiwa na dhambi zake and akilia Aki na kudondokwa ni machozi machozina hii machozi inaangukia miguu ya yesu and jesus is not wiping them na yesu hapanguzi hiyo machozi then she comes to the front alafu anakuja upande wa mbele at feet kwa miguu ya yesu delea kulia na machozi ikiendelea kumdondokea yesu she is still guilty that being a sinner, her tears are his feet bado anahisi ya kwamba yeye ni mwenye dhambi na kwamba machozi yake anamgusa yesu migu. so she takes her long hair and yesuwa hiyo ssa anachukua nywele zake ndefu na kufuta miguu ya yesu ile machozi and she wipes also the the dust on the feet. Na pia akafuta pia ile mavumbi kwa miguu ya yesu Then the, the bai i think i made a mstake na huyo mstahiki akasema naona nilikosea hapa i thout he was aproetianiithouht hewaslidhani mtu huyu ni nabii but if he was a prohet lakini kama angekuwa ni nabii kweli he would know who this woman is angejua mwanamke huyu ni wa aina gani He didnt know that his thoughts, his thoughts are being yeye hakujua kwamba yale mawazo yake yalikuwa yanasikiwa na yesu and jesus tell you know, talk to to him uh, i have something to tell you simon na yesu akamwambia simeoni nina kitu there are some two people who one person ndayoukwambia na akamwambia kwamba kuna watu wawili ambao walikuwa wanauiwa na mtu fulanis one was was too much moja alikuwa ni kiwango kikubwa sana na mwingine kiwango kidogo tu and this man decided to forgive them na huyu ambaye alikuwa na akaamua kuwasamehe wote me who do you think loved that man more na yesu akamuuliza simeoni unadhani niupe ambaye alimpenda sana huyu mtu aliyekuwa na wadaiakasema nadhani ni huo ambaye alisamehewa kiwango kikubwa said, yes you've right na akamwambia ndiyo umejibu vyema do you see this woman oman unamwona mwanamke mwana huyu when i came to your house you youdint give me that welcome kiss akamwambia nilipoingia nyumbani mwako huku nipatia lile buzu la kunikaribisha But this woman has continued to kiss my legs. You didn't give me water to wash my feet to be clean after all that work. Because the custom was, he could have taken a, a bowl and washed Jesus feet. before he got into kulingana na desturi za kiyahudi alikuwa afaa achukue beseni na aende aweke maji amuoshe yesu miguu yake where he sat, he he he he sat was was supposed supposed to to to come come with with and that that is why he the disciples feet show him his he he before him mahali ambapo yesu alikuwa ameketi alikuwa anafaa aje na beseni ameweka maji ndani yake na naamuoshe miguu yake vizuri sana na ndiyo maana yesu kuna mahali aliyoonyesha wanafunzi wake akawaosha migue mwenyewe he was not supposed to give instructions si hati apeane maagizo that somebody should wash jesus ya kwamba mtu mwingine akamwoshe yesu if he he had accepted jesus he was to wash his feet ilikuwa ni yeye mwenyewe binafsi kama alikuwa kweli amemkubali yesu alikuwa aje amosha miguu yake hakufanya kitu hikoakaambia hebu angalia angalia anaosha miguu yangu you did not anoint my head with oil huku paka kicha changu mafuta kama uh, mtu ambaye kama hali ya kunikaribisha legs kunikaribishasasa amwangalie huyu mwanamke ameyapaka miguu yangu mafuta tena mafuta ya bei ya juu sana with whole poor but yaani kwa moyo wake wote ya kwamba yeye ni masikini yeye ye ni mwenye dhambi lakini ametumia akiba zake zote juu yangu so for that reason kwa kwa sababu hiyo mini, hata kama dhambi zake ni nyingi sana zimesamehewa zote And Jesus na yesu akafunga mdomo wake mdomwakekumaanisha kwamba wewe hujasamehewa ivyo ndivo tunavoishiivyo ndivyo tunavyoishina natamani tungefanya kitu cha kuonyesha ule ukuu kwa watu Are less fortunate yaani tuwaonyeshe wale ambao hawajabahtika maishani ya kwamba pia wao wanastahili that be angalau tendo kama hii lilo, linaweza linaweza kuonekala hey, huruma kunamhurumia huyo mtu litaonekana na watu hawa watu hawahitaji kitu kingi kuna mama moja alikuwa akipita pale akwetu akipita wakati hu tulikuwa hatujaweka feni anakuta mama anapika shapati anasalimia mama anamkaribisha anasema ta nko naenda anachukua karatasi anamfungia chapati anampatia anaenda mamagid namjua sana ahi ni marehemu na ikawa sasa akipita pale kama mama hakupika chapati anaenda kununua anaziweka anajua mgeni atakuja She got used to that as she knew she was welcome. <laughs> so, if she came and the mom was not there and I'm there and I cannot go by now, that time, I give, I accept her some money. Because in heaven it is written as she passes there. She must get maana kule mbinguni imeandikwa kwamba anapopita pale lazima apate kitu right. na anajua kwamba hiyo ni haki yake so you to do it yakea hiyo ukikosa kufanya basi kule mbinguni wewe ndiye ambaye unakaribisha hiyo kisasi uh, hey cha mungu maana hukufanya na unajua sasa ilikuwa ni mpaka kuwekwe kitu angalau ka 50. Yeah. kama hakuna kitu kama hakunah akipita apate na nasiongee mambo ya kujisifu tafadhali ninaeleza mfano mama anajua si ni kweli maana alikuwa pale sasa tulipoweka ssatulipoekafena atakuja ingie mpaka ndani apate kachapati kake aende hiyo mm. sahiyosisihata tujakula hapatujakula chapati mjakule chapati kwa muda lakini ituzamasi kwa sababu ni haki yake nataka kwambia kuna watu wako na haki na vitu katika nyumba yako katika maisha yako kuna watu wana haki lakini una wanyima vielewekaji huko hmm? vielewekaji siku moja nikawa nimebebwa na bodaboda katoto anaitwa katoto tukafika mahali hapa tukakuta mama anachapa mtoto vibaya anamchapa na katoto akasimamisha boda amenibeba k mbona namchapa mtoto hivyo mee sasa kila siku anapoteza kalabu na vitabu sasa hata kaia ni pesa ngapi shilingi kumi akaambia shika na usimpige tena bodaboda ambaye anatafuta alafu apelekee mwenyewe zake anaingia mfukoni akatoa na usimchape tena na akiwa amekosa uniambie mapendwa takuja kushindwa na watu ambao hatukudhani watatushinda simeoni alishindwa na mwanamke mwenye dhambi tena ndani ya nyumba yake akapigwa <laughs> k tunasema tisa tisa bila tisa bila yani... <laughs> usikubali kupigwa kuna siku ya kisasi na kisasi cha rehema mungu akitaka kurehemu yule mtu akuchape akuchape basi, is tusomewe katika injili ya yohana mtakatifu ine, sita hadi myoa na hapo palikuwa na kisima cha yakobo basi yesu kwa sababu amechoka kwa safari yake akaketi vivi hivi kisimani nayo na ilikuwa yapata saa sa 6 akaja mwanamke msamaria kuteka maji yesu akamwambia nipe maji ninywe kwa maana wanafunzi wake wamekwenda mjini kununua chakula basi yule mwanamke msamaria akamwambia imekuwaje wewe myahudi kutoka maji kwangu nami ni mwanamke msamaria maana wayahudi hawachangamani na wasamaria yesu akajibu akamwambia kama ungalijua karama ya mungu naye ni nani akuambiae nipe maji ninywe ungalimwomba yeye naye angalikupa maji yaliyo hai now when we look at jesus he he knew knew that this is a samaritan woman and ha unapomtazama bwanau yesu kristo ni kwamba yeye alijua kwamba mwanamke huyu ni msamaria na kwamba alijua pia kwamba mwanamke huyu ni mwenye dhambi but he dared lakini hata hivyo alithubutu kuongea naye because he knew, he knew what she needed maana yesu alijua kwamba alibeba alibeba kile -kile kitu kitu yesu ambacho mwanamke alitaka alihitaji and, he, and he said i i have asked you you for water but if only you knew I am the one who is carrying bit, uh, better alibea kilialibeaki mbachomwanamke alihitajiotyeu akamwambia ndiyo nimekuomba maji lakini kama ungejua nimebeba kitu ambacho unakihitaji you know the conversation i don't want to go onvesationido togoo unajua hayo mazungumzo tumeshapasoma mara nyingi nyingipsus never had time to drink water yesu hakuwa na wakati kamwe wa kunywa maji conversation went on until the disciples came and the, the woman ran to to talk, to talk about jesus maana hayo mazungumzo yaliendelea hadi wanafunzi wa kaja na huyu mwanamke msamaria akakimbia kwenda kuambia watu kile kimetokea amekutana na yesu there are are are some people if we treat them right they are the ones who are going to talk about jesus kuna watu ambao tutakapo wachukulia vizuri wao ndio watakawoenda kuzungumza kuhusu yesu surely that in that in home <laughs> those people yesuwatasema kwa hakika katika boma lile wale watu ni wakristo watasema hivyo because of the way we treat them kwa sababu ya vile unavyowachukulia And they, they will also say, in that house, we are better in believing God than them. Pia ile, sisi wa, ya Mungu. And that's where the vengeance will come. Because we did not preach by our actions. Na hapo ndio Mungu kuja, kwa May God help us. waamungu wa tusaiie tuweze kuihubiri njiliyakobo akasema ya kwamba hatutakii kubagua hawa watutusiharibu hiyo injili na wacha nikuambie siri hebu fanya kitu cha sawa na utashangaa yale yatakayotokea things will just happen for you and you and wonder where that thing is coming from vitu vitakutendekea wewe na utashangaa mambo hayo yametoka wapi god give us the ability to avoid this vengeance of u heaiiowata mungu atupatie uwezo wa kuweza kujiepusha na hiichi kisasi cha mungu maana mungu ni warehema hataki watu wake wawachukuliwe vibaya his people who are out there watu wake ambao bado wako kule nje he has sent you to them amekutuma kwao he has sent me to them amenituma mimi na wanahitaji sisi tuwaonyeshe ya kwamba mungu yupo today I'm going to ask yupoam My far rights, leo, leo nitaita ile mtu ambaye uko kule mwisho haja yaombe