nataka tushiriki neno hili ambalo kichwa chake kinasema looking looking beyond beyond the present beyond the present kuangalia ama kuona zaidi ama kupita kile ambacho tunakiona hiyo john geuza kidogo ili ikaye kama john kae kama john jonkuna <laughs> e, zaidi ya kile ambacho tunaona sasa It is not easy. mwanadamu kwa kawaida huzoea mazingira ambayo yanaishi mwanadamu katika hali yake ya ubinadamu yeye huzoea kile ambacho anakumbana nacho kila siku mpaka ikafika wakati ikawa ni kitu ama ni hali ya kawaida naye adui yetu hupenda sana kutuweka katika hali hiyo ili tuzoee mazingira tuzoee mambo fulani fulani tuzoee matatizo tuzoee kungang'ana ili aendelee kutukandamiza lakini asubuhi ya, ya leo nataka ni moyo kama vile ambavyo neno la mungu pia linitia nguvu mimi ya kwamba tuko na sababu ya kuangalia mbele tuko na sababu ya kuona vizuri tuko na sababu ya kuona sawasawa kwa sababu neno la mungu linatuhakikishia hivyo nami ninaamini ya kwamba tunapofika mwisho wa ibada hii angalau tu upate kitu kimoja katika maneno haya mengi wacha roho mtakatifu akusaidie na pia anisaidie askofu akasema ya kwamba huwezi ukaongea juu ya kitu ambacho wewe mwenyewe haujakiexperience ama hujakiona i cannot be at guide nipeleke watu mahali ambapo sikujui ama mahali ambapo sijakwenda katika maisha ya kiroho na hali halisia you must experience the god you talk about must be the god ihaveexperienced i have encountered in my own small way kwa sababu kila mtu anapitia mahusiano yake na mungu kwa kiwango chake na vile ambavyo amejitoa kwake naye mungu anajitoa kwako yaani unasafiri ndani ya mungu kivyako na hatua zako na kadri unavyosafiri ndani ya mungu ndivyo naye anajiwachilia kwako anasema nisongeleeni nami nitawasongelea dronia tumii And i will draw near to you kwa hivyo naamini ya kwamba kuna kitu kizuri kuna kitu kizuri if i get sikupenda kwangu yeah. sometimes kizuriifmutanisamehe si kupenda kwanguso kwa sababu unaona kitu na unashindwa mbone huyu mtu aoni mbone haoni kile mimi ninaona hacha mungu atusaidie tuone tutakaa katika john yohana kumi na moja bits ni mrefu lakini tutaisoma kwa vipande vipande ama sehemu sehemu joh u nmo yohana kumi namoja kwanzia mstari wa kwanza mpaka wa arobaini na nne lakini inasema tutaisoma kwa sehemu sehemu tunapozidi kusonga mbele so acha tuanze yohana kumi na moja kwanzia mstari wa kwanza tusonge mpaka ule wa kumi na tano wa kwanza mpaka kumi na tano alafu tutaendelea kutoka pale yohana yes. mtakatifu kumi na moja mstari ule wa kwanza hadi wa kumi na tano tasoma basi mtu mmoja alikuwa hawezi lazaro wa bethania mwenyeji wa mji wa mariamu na matha dada yake ndiye mariamu yule aliyempaka bwana marhamu akamfuta miguu kwa nywele zake ambaye lazaro nduguye alikuwa hawezi basi wale maumbu wakatuma waka ujumbe kwake wakisema bwana yeye umpendaye hawezi naye yesu aliposikia alisema ugonjwa huu si wa mauti Hali, bali ni kwa ajili ya utukufu wa mungu ili mwana wa mungu atukuzwe kwa huo tano naye yesu akampenda martha na umbu lake na lazaro basi aliposikia ya kwamba hawezi alikaa bado siku mbili pale pale alipokuwepo kisha baada ya hayo akawaambia wanafunzi wake twendeni uyahudi tena wale wanafunzi wakamwambia rabi juzi tu wayahudi walikuwa wakitafuta kukupiga kwa mawe nawe unakwenda huko tena yesu akajibu je saa za mchana si kumi na mbili mtu akienda mchana hajikwai kwa sababu aiona nuru ya ulimwengu huu basi akaenda usiku hujikwaa aendaye usiku hujikwaa kwa sababu nuru haimo ndani yake aliyasema hayo kisha baada ya hayo akawaambia rafiki yetu lazaro amelala lakini ninakwenda nipate kumwamsha basi wale wanafunzi wakamwambia bwana ikiwa amelala atapona lakini yesu alikuwa amenena habari ya mauti yake nao walidhania ya kuwa ana ananena habari ya kulala usingizi basi hapo yesu akawaambia wa, waziwazi lazaro amekufa kumi nami nafurahi kwa ajili yenu kwamba sikuweko huko ili mpate kuamini lakini na twendeni kwake aya tuachie hapo kwa sasa asa habari ambayo tunaisoma hapa tunaifahamu lakini kila wakati mungu wa ni kama vile askofu aliongea kuhusu yule mchungaji katika ibada ya pili ambaye mzee aliambiwa ahubiri mzee akaambiwa ahubiri maana pastor hayuko alipofika siku ya ibada akafungua bibilia akasema nini eh, ndugu pita alisema nini neno la mungu ni ngumu na akarudia lafu akafunga akasema tuombe na tuende nyumbani the the word of god the bible is treasure neno la mungu liko na nguvu na limeficha siri nyingi sana kwa hivyo unaweza ukasoma mahali usome tena usome tena na kila wakati unapata jambo jipya a new revelation na mungu anapofunuliwa kwako kwa neno lake unamtukuza habari hii ya familia hii na especially huyu mtu ambaye ni lazaro lazaro tunaifahamu sana hii habari lakini tuanze tu polepole kitu cha kwanza tumeona ya kwamba yesu aliipenda hii, hii familia familia ya kina mariamu familia yakina lazaro familia yakina martha us kama vile tu yesu anakupenda wewe na mimi na unaona ya kwamba huyu mary ama mariamu ametajwa tena pale spesifikali na kukaongezwa kitu chengine zaidi tu ya kutajwa tumeambiwa ambiwa ya kwamba huyu mariamu huyu ni yule ambaye alikuwa amemwagia yesu yale manukato ama yale mafuta ya marehamu tena alafu akampangusa miguu yake kwa nywele zake mwenyewe huyo ndiye mariamu ambaye ametajwa hapa na yule ambaye alikuwa ni mgonjwa ni ndugu ya huyo mariamu so nikawa najiuliza kwa nini extension ama sibure mary ametajwa na zaidi kwa sababu ya huduma yake huduma yake the service that mary offered unto jesus kumutumikia kwake mungu ama yesu was not ininand thereforethat ama ile huduma ambayo mariamu alitoa ya kumumwagia mafuta ama haya manukato yesu ilikuwa sasa inaenda kuongea kwa niaba a memorial ya kwamba inakumbukwa ya kwamba inakumbukwa ya kwamba maryamu alitenda kitendo ambacho kinakumbukwa ndio kwa sababu inatajwa hapa si bure kwa sababu ni wengi ambao tunajua tu majina yao na hatujui zaidi lakini kuna wengine wanaelezwa zaidi si bure huwa kuna kitu ambacho mungu anataka tukishike kwa hivyo from the onset jua ya kwamba mungu anatambua huduma ama kitendo chochote kile unachokifanya kwa niaba yake ama kwa mtu mwingine yoyote lakini kwa niaba yake god yakegi na hata anapokuja katika nyumba yako huwa kuna kitu provoke. something provokes god kuna kitu kinamchokoza kuna kitu ambacho akiangalia anakiona ni kama dhabihu ni kama sadaka hasa pia wewe na mimi tujiulize hizi sadaka zetu ambazo zitakuwa za kumbukumbu ni zipi en situation anapoingia katika familia yangu je kuna kitu ambacho anakiona anasema kweli mwatata huyu ni yule ambaye alifanya siu kama mnanipata yaani anapoingia kwa situation yako bado ujumbe ni ule looking beyond the ulei eh? lakini lazima tunambea polepole pole kidogo anapoingia kwa situation ama kwa hali si umemwita si hawa walituma ujumbe, walituma ujumbe. ya kwamba yule unayemupenda yule unaye mpenda ni mgonjwa he e you love is sick. sasa anapokuja je kuna kitu ambacho anakiona ambacho kinaongea kwa niaba yako je kujitolea kwako kunatosha kuwe ni kumbukumbu kumbu. a memorial It does not matter how dsnotmatehowi osmall haijalishi ni kidogo ni kikubwa lakini je kuna kitu ni vile mko mbalimbali ningekwambia nge, geukia jirani yako umuulizo je kuna kitu cha kukumbukwa hizi unaweza ongea sauti ikapotolea hapo katikati je kuna kitu cha kukumbukwa haya tuendelee yao za memoria huduma yako lazima isimame kile kitendo ambacho unafanya katika nyumba ya bwana ama kuhudumia mwingine na mbinguni inasema tik lazima ionekane lazima isimame is heekaya mfalme hezekaya alipopata ujumbe kutoka kwa isaya ya kwamba mungu anasema Una, unaenda kukufa hmm? alimwambia sasa put your house in order kwa sababu wakati wako umefanya nini umekwisha umekwisha naye esaya akageuka akaanza kutoka naye hezekaya akageuka akaangalia ukuta akaanza kumulilia mungu na alichokuwa anaongea ni kumkumbusha mungu anamwambia kumbuka anamwambia kumbuka anamwambia kumbuka, anamwambia, kumbuka. Anamwambia, kumbuka naye mungu mbinguni anasikia kabla isaya atoke kwa geti ya mwisho ujumbe ukamfikia pale kabla atoke akamwambia rudi rudi nimekupatia ujumbe mwingine enda umwambie nimesikia na kwa sababu nimesikia nimemuongezea miaka mingapi kumi na mitano sasa kama mungu anasema siku moja ni kama ni kama Eh, sasa sijui kama kumi na tano ilikuwa miaka mingapi lakini miaka kumi na lakini alikumbuka nao mariamu huyu ndio huyu sasa wakatuma ujumbe wakamwambia yule ambaye unampenda basi ni mgonjwa unajua hii ilikuwa ni kusisikiza yule ambaye unampenda sio mwingine tu yeyote yule ambaye una unajua ilikuwa ni kama ni motivation ya kumsukuma nani yesu akuje haraka si hata wewe kuna watu ambao wakipeana ujumbe unakimbia mbio na kuna wengine unasema iyuga yeah. sini ukweli munajua hivyo mnafanya hivyo nyini wanadamu tu kama mimi munafanya hivyo kuna wengine mkipata ripoti mbio kuna wengine unachukua your sweet time sini ukweli Hey, jaribu na na bibi yako na usiende haraka ya utajua <laughs> yue ambayo unampenda sio tu mtu mwingine kuja haraka maana ni mugonjo. the one that you love mgonjwayesu akaaendelea kuka akaendelea kukaa siku mbili tena baada ya hapo wakaambia wanafunzi wake twende judea wanafunzi wakamuuliza si juzi tu hawa watu walikuwa andaa kukua tena unaenda huko yesu hakuwa na haraka unaweza ukasema huyu yesu basi basimboni hakuwa na haraka na, na kweli anampenda huyu lazaro anapenda familia anapenda hawa maumbu wote hapa kwa nini hakuji haraka si hata wewe wakati mwingine unafika hapo unajiuliza kwani huyu mungu ako wapi ako wapi huyu mungu mbona nimemwita hakuji mbona hashuki haraka lakini alipu, yesu alipopata ujumbe mara ya kwanza alisema ugonjwa huu si wa mauti ugonjwa huu sio wa kifo ni ulete utukufu kwa nani kwa mungu sasa hapo ndio huwa mara nyingi tunakosa kupaona yesu akaendelea kama vile tu hata katika hali yako ya kila siku wakati mwingine anakaa kana kwamba bado anaendelea na shughuli zake anaendelea kuhudumia huko anaendelea kuponya wagonjwa anaendelea kutangaza injili na huku wewe unaugua lakini anasema tu alisema ya kwamba ugonjwa huo si wa mauti lakini hayo maneno hayakuwaingia beause msu siawa walitumana naye akapeana ripoti akasema enda ukawaambie so ya mshoa waliambiwa ujumbe ambao yesu alifanya nini alisema lakini hayakuwaingia unajua haieleweki kwa sababu amesema ugonjwa huu si wa mauti lakini huku jamaa anaendelea kuugua hata anazidiwa kama alikuwa kwa kama ni hali ya hospitali alikuwa kwa general Ward alienda casualty alafu akaenda wapi najua wako hapo eh. ak- e, ak- e, ak- wapi baada ya huko general uko alafu ya hapo akasonga wapi ICU. from there akasonga wapi wapid eh? si hdu pia ama inaitai inetwa- yeah. eh. sasa anaendelea kudeteriorte na uku yesu akuji alwek i dsnotan dio ukweli idos not make sens haieleweki sasa naye yesu akakaa mpaka huku jamaa akafa mpaka akazikwa yesu bado hajafika looking beyond the present lakini ujumbe uliyotumwa ukaletewa hawa maumbu ulisema nini si umbu mositos hawa madada huu ujumbe ulisema nini ulisema ugonjwa huu siwa mauti lakini haya kuingia haya kuingia hayo maana hali tunayoiona haisemi vile ambavyo yesu amesema haisemi huyu hapa na yuapa anasema anasemasa mauti ni ipi na hapa huyuapa anauhuyu nagrota sasa wewe pia nawejiulize unapoomba unapopeana peleka barua pepe mbinguni anakuambia nini unapopeana ujumbe unapeana unasema ile jeremaya kuna namba ya simu ni jeremaya ngapi ya mnaijuajeremaa hamwijuyo namba na, na, ya simu call unto me and i will ngapi l antum ndaans nafikiri ngapinnafiiri hiyo anasema mupigie simu si unapiga simu ule ujumbe anaokupa ni upi anakwambiaje anakwambia hali yako ambayo unapitia haitaleta maafa hali yako kama utaamini kama uta hali yako unayopitia hiyo niliona katika takwimu ama zile ndio petero inasemo ya kwamba uchumi wa kenya kwa mara ya kwanza kwa miaka ishirini na tisa umeenda the negative. Negative growth sasa negative kukuwa kwa rivas kunamaanisha nini watu wamefutwa kazi watu wamekatiwa mishahara watu wamekaa nyumbani ndio hiyo eh? wamekaa nyumbani hebu isome niite nami ita, nita itikia, eh. nami nitakuonyesha mambo makubwa mm-hmm. magumu mm-hmm. Ya asante hiyo ndio namba jeremaya ndio namba ya kuingia mbinguni <laughs> ya simu ynit ni simu alo mungu huko si unaomba anakuambia nini sasa uchumi wa kenya t umeenda kinyume yaani umekuwa na as miaka tangu miaka ishirini na tisa iliyopita hiyo sasa kwa mifuko ya watu kwa mifuko ya watu ndio kuna ukame lakini ukame wa kwanza umeanzia wapi hapa ulisikia nini wewe ulipompigia simu awa walituma ujumbe wakaambiwa ugonjwa huu wewe ukiangalia hata kazi ulianza na mshahara ulikatwa asilimia kumi ikaenda ishirini ikaenda hamsini ukaambaenda nyumbani anipaid nimesema yani iilyaniimesemayani ujui watakuita tena ujui na kule anakwambia ati hali hii hey. yesu make sense tena anasema anakupenda the one you love si anakupenda uareiu kiey The sasa hebu tuendelee kusoma kwanza kwanzia kumi na sit uteremuke mpaka ishirinina tanoyohana1 mstari ule wa kua hadi i basi tomaso aitwaye pacha akawaambia wanafunzi wenziwe twendeni na, na sisi ili tufe pamoja naye basi yesu alipofika alimkuta amekwisha kuwemo kaburini yapata siku nne na bethania ilikuwa karibu na yerusalemu kadi ya maili mbili hivi na watu wengi katika wayahudi walikuwa wamekuja kwa martha na mariamu ili kuwafariji kwa habari ya ndugu yao basi martha aliposikia kwamba yesu anakuja alikwenda kumlaki na mariamu alikuwa akikaa nyumbani basi martha akamwambia yesu bwana kama ungalikuwepo hapa ndugu yangu hangalikufa lakini hata sasa naja ylakini ku... hata sasa najua <coughs> you... na jua ya kuwa you yoyote utakayomwomba mungu mungu atakupa yesu akamwambia ntarudia martha akamwambia najua jua ya kuwa atafufuka katika wac nirudie ishirini na mbili lakini hata sasa najua ya kuwa yoyote utakayomwambia utakayomwomba mungu mungu atakupa yesu akamwambia ndugu ndugu yako atafufuka martha akamwambia najua jua ya kuwa tafufuka katika ufufuo siku ya mwisho yesu akamwambia mimi ndimi huo ufufuo na uzima yeye aniami, aniaminie mimi ajapokufa atakuwa anaishi naye kila aishie na kuniamini hata kufa kabisa hata milele je unayasadiki hayo endelea mpaka mpakasirini7 akamwambia nam bwana mimi nayasadiki ya kwamba wewe ndiwe kristo mwana wa mungu yule ajaye ulimwenguni naye yohana kumi namoja le mstari wa ishirini na nane naye alipokwisha kusema hayo alikwenda zake akamwita umbu lake mariamu faragani akisema mwalimu yuko anakuita naye aliposikia aliondoka upesi akamwendea na yesu alikuwa hajafika ndani ya kijiji lakini alikuwa akalipo pale pale alipomlakimata basi wale wayahudi waliokuwepo na mariamu nyumbani wakamfariji walipomwona jinsi alivyoondoka upesi na kutoka walimfuata huku wakidhania ya kuwa anakwenda kaburini ili aliye huko 32. basi mariamu alipofika pale alipokuweko yesu na kumwona alianguka miguuni pake akamwambia bwana kama ungilikuwepo hapa ndugu yangu hangalikufa basi yule alipomwona analia na wale wayahudi waliofuatana naye wanalia aliugua rohoni akafadhaika roho yake 34. akasema mmemweka wapi akamwambia bwana njo utazame asante tunaendelea tu bado polepole martha aliposikia ya kwamba yesu finally najua kungoja siku ine kama tu kungoja madakika machache mnakumbuka sauli alipoambiwa angoje samueli aje watoe dhabihu ili samueli aje atoe dhabihu ndio waende vitani alingoja nafikiri siku saba akachoka akasema nilingoja na ukachelewa kuja na ahawa hawa ma, hawa, majamaniliyo nao kwenda vitani wakawa wameanza kuniletea matatizo wanakuwa unease. wanataka kuenda vitani na wale maadui nao wameendelea kunizonga huko sasa ningefanyaje mimi niliamua tu kutoa zda... sadaka aka ambao wamefanya upumbavu kungoja ndio kuna kuanga na changamoto aliposikia yesu anakuja akamkimbilia huko hata kabla afike hapa akamfuata huko na maneno ya kwanza yaliyotoka kinywani mwake alisema nini bwana kama ungelikuwepo huyu ndugu yangu hangekufa hasa unajua huyu ni walikuwa wanampenda huyu alikuwa ni yesu anakuja unajua hata kama alikuwa ni yesu na ni mungu alikuwa rafiki yao alikuwa anakuja wanakula wanabonga story wanacheka na yee sasa wamemuzoea wamemzoea wanamwambia kama akamwambia a- bwana kama ungekuwa hapa anamlaumu sasa si hata sisi mara nyingine unakaa pekee yako unasema kwani huyu mungu jamini? haoni haoni hali hii haoni ya kwamba biashara zetu zimekwisha hatuna mapato tumekopa mikopo hatujui tulipe na nini osabau au ua wateawangu tu kwa ukunyenyekea na heshima unajiuliza kwani hawaelewi akamwambia bwana huyu jamaa angekufa lakini maneno ujumbe ulitumwa kuanzia mwanzo akamwambia sasa yesu akabidi aanze sasa kumwintaroketi ni kama anamwambia kweli unanijua mimi ni nani kweli yani nimekuja hapa kwenu mara nyingi na mumeona um, mumeona mumesikia na mumeona lakini bado ni kama hujalielewa hunijui mimi ni nani akamwambia unajua yesu alimwambia tu ndugu yako tu ni kulala amelala At, atafufuka akamwambia anajua atafufuka siku gani siku ya mwisho akamwambia mimi ndio ufufuo unajua unaweza kuwa umetembea miaka yote lakini hujaelewa bado yule ambayo unatembea naye hujaelewa bado hujafika mahali ambapo umeshatambua ya kwamba yesu niliye naye ni uzima kweli siyo tu kusema siku ya mwisho hata leo anaweza kukupatia uzima katika ile hali ambayo huielewi ile hali ambayo huielewi huielewidee unatembea lakini hujui wewe unaona mzee anatembea kwa barabara anaongea peke yake anainua mikono juu maana mambo yamemtatiza mzee kama petero hapa mzee wa maana anatembea huko nje uh, uh, mzee petero mzeepeterokani kumefanyikaje mambo yamekuwa uh, uh, huyu haongei yani mfano tu lakini yesu anasema mimi ndimi ufufuo kile ambacho kimekufa na uweza kukifufua hata sasa biashara ambayo ulifunga na inawezekana niifufue hata leo kazi ambayo ulifutwa na uweza kukupa nyingine hata leo hivyo ndio wanasema nataka tu nikutie ni moyo nataka tu ujengeke maana the present usipoangalia leo yako sawasawa the present will you from your the becomes your enemy for tomorrow maana unaangalia hapa unaangalia hali yako ya sasa unaangalia biashara yako unaangalia nyumba yako unaangalia mtoto wako ambavyo ametupa mbao hata hajielewi ama unasema mume wangu ametupa unamwangalia tu kwa hali ya sasa huangalii kwa mtazamo wa kesho huangalii kwa kile ambacho yesu anasema mimi ndini ufufuo na mimi ndimi uzima naweza kupuliza uhai saa hii kwa ishu yako naweza kukupatia nguvu saa hii kwa ishu uliyo nayo angemwambia yesu sio ulisema ya kwamba ugonjwa huu si wa mauti sasa ni umekuja wacha nikuone wacha afufuke siangemwambia hivyo hiku taken jesus at his word si ulisema mwenyewe na si umekuja tenda kama unavyotaka basi just do as you us lakini yeye hayo yote hayakumwingia hata mimi saa zingine hayaniingii hata wewe hayakuingii umekopa mikopo karatasi ya pa slip imekuwa chini ni zero nilipokuwa nafanya bank nilikuwa nahudumia wabunge wa pale analeta pasli mshahara umeanzia karibu milioni moja ama elfu mia saba bottom line, line iko na machozi kutoka mia saba almost zero na waonstituent wamekuja huyu ako na matanga huyu ako na school fees huyu amefukuzwa kwa nyumba huyo... na wanataka mubunge afanye nini <sighs> huyo ndiye mungu wao nayemu hey jamaa huku ni zeriamen yesu amekuja sus ha oyi alafu wewe badala ya kumwambia si ulisema unamwambia kama ungekuja so in sh unamwambia concluded unamwambia haiwezekani yesu naye yesu akamwambia mimi tena baadaye akamuuliza martha unaamini kweli akamwambia hey, naamini wewe ndiwe yesu we mwana wa mungu utakayekuja yani he isu atand anaulizwa ajibu ajibu maana bado moyo wake haujaamini kutoka yaleo, kama If you focus on your problem, it becomes bigger. You focus on your situation, it becomes bigger, and bigger, and it becomes unmanageable. But when you focus on Jesus, the problem becomes smaller. It becomes smaller. You focus on him, he becomes bigger. It becomes bigger then you sing and say bigger than all my questions bigger than all my trouble bigger than my business bigger than my husband bigger than my wife you can come and sort out my issues go on awayka macho ya akua vita una awayka macho ya akua hali una ya macho ya akua nisawa Tumeona janga hili lima na nakuna badi wa na kuna sisi tuko hapa sisi, sisi yetu sini wazuri sana si wema sana ni mapenzi na ni neema na ni nguvu ya mungu hatuweki macho yetu kwa janga tunaweka macho yetu kwa mungu we are our eyes on God. and mungua moroe be kesho itakuwa nzuri kesho itakuwa salama kesho itakuwa salama naweza kuwa leo na ngangana nala na kiluma nala na omena na kisumu boys nala hivi nala vile sijui nitakula nini wachana na hiyo it is is for a time because jesus the the resurrection and the life mimi niko excited wewe utajua wewe kama ungekuwa hapa lakini akaongeza mustari akasema hata hivyo najua chochote ambacho utamuomba baba yako najua atakupa lakini bado haijamwingia maana yale maneno ambayo anaongea hayaambatani na kuamini wacha nikwambie ili ndiyo utoke kwa hali ya sasa na uangalie hali ya kesho ambatanisha maneno yako na imani yako na neno la mungu ambatanisha shikanisha maneno yako na imani yako na neno la mungu ongea kile ambacho mungu anasema siyo kile ambacho unaona ongea kile ambacho mungu anasema sio kile ambacho unaona zungumuza yale ambayo unataka siyo yale ambayo unaona kesho kama unaonas wezi utajaribu kuenda mbio mbele unavurutwa nyuma na yale ambayo yako nyuma tukiendelea mbele nitazungumza nita tu kidogo tu lafu utatumalizia kusoma imebaki mistari kumi tu utatusomea tu kidogo yesu unajua wale wayahudi kuna wayahudi ambao waliamini ya kwamba mtu akifa inachukua siku tatu ndiyo roho ya mtu imtoke hivyo ndio kuna watu waliamini ya kwamba mtu akifa inachukua siku tatu ndio roho yake ifanye nini itoke okay. yaani amekufa ya lakini hajakufa bado roho yake iko ndani hivyo ndio waliamini wale so yesu ilimbidhi akaye siku nne ili wale ambao wanaamini siku tatu ipite es beyond what wikamblive hili ndio wale ambao walikuwa na injili yao ya uongo ipite siku tatu zimepita roho imetoka je huyu yesu atafanyaje yani imekufa fififi yani hiyo kitu ahakuna vile unaona kuna kitu kitatoka teti is ane and, and beyon e hivyo ndio yesu alitaka iwe wakati mwingine inabidi mungu aruhusu hivyo wakati mwingine inabidi aruhusu hivyo ili ndio aone imani yako aone vile ambavyo wewe uko tayari kumwamini akamuuliza aka, aka ako wapi mulimweka wapi hata leo yesu anakuuliza ulianza kukata tamaa wapi hata leo yesu anakuuliza ulianza kutupa mbao kuanzia wapi randa uliweka wapi workshop ulichomea wapi ulikatisha mahusiano wapi yaani anakuuliza hata sasa hasa wewe angalia kwania yako jiulize When the rain begin to mulimuweka wapi mulimuweka wapi nataka nimuone nataka nipaone mulimuweka wapi unajua hili ndiyo mungu aje atoe angoe vitu ni wewe kwanza ujue wale, wale wana wa manabii walioenda kukata miti kule ili waje wajenge kuna mmoja wao kichwa cha shoka kikaanguka ndani ya maji yule nabii mkubwa elisha akauliza imeanguka wapi were did yudrop it korona isa spirit ofdsrption yaani imekuja itutoe kabisa na kama huamini chunguza maisha yako vile ulivyokuwa unaomba zamani huenda ikawa huombi tena hivyo vile ulivyokuwa na bidii ya kuenda kwa mikutano huenda ikawa huendi tena hivyo si bure a of the enemy to capture you si bure maana tulipokaa nyumbani ile miezi tulikula tukakula hata kufunga sasa unang'ang'ana unafikiria ni bure si ni ukweli tulikaa tukakula wengine wetu baada ya ile miezi tulikuwa tumefungiwa ile ya kwanza ulipokuja hapa kama ungepima kilo ungejua umeongeza kilo wangapi waliongeza kilo hiyo miezi Am- eh? I, il, ile miezi ya kwanza ile ile miezi ya kwanza ile tulikuwa hatukuji kanisani hapa hiyo miezi hiyo wangapi mliongeza kilo e, najua mliongeza ah, mliongezamliongeza sasa hata kufunga imekuwa kibarua kweli ama uongo mwana yesu asifiwe mungu anawapenda sana anataka mufunge na muombe haleluya e, heluyaur ili sasa ilikuwa ni njia ipatikane watu wengine tulikuwa vuguvugu hasa kama ulikuwa vuguvugu alafu vugu vuguvugu likaja la korona vuguvugu times t wewe mwenyewe tayari ulikuwa huji kwa mikutano sababu ikaletwa ah. kwani hujui kuna orona wani hujui kuna corona tusitangamane wapendwa sawa yes, lakini kuomba kwa nyumba yako pia ulifungwa pia yesu alisema kwa mwombi musitangamane huko uongo Dis- sasa ulipote, uli, uliangusha wapiiliangua wapi? mlimuweka wapi wakaenda wakamwonyeshayesu ah adidiubari ywa you dream ndoto yako uliizika wapi huu ni ujumbe rahisi tu wa kukutia nguvu tu ndoto yako uliizika wapi bidii uliyokuwa nayo uliizika wapi matumaini uliyokuwa nayo uliyaweka wapi kuamka kwako na mapema uombe ulikuweka wapi kuombea wengine ulikuweka wapi nauliza mmemzika wapmemweka wapi hebu tuendelee mpaka mwishotusom mpakili ndio i mstari wakuu 35 mm. yesu akalia machozi basi wayahudi wakasema angalieni jinsi alivyompenda bali wengine wao wakasema je huyu aliyemfumbua macho yule kipofu Hawezi kumfanya na hawezikumfanya nahuy asifbasi yesu hali akiugua tena nafsini mwake akafika kwenye kaburi nalo lilikuwa ni pango na jiwe limewekwa juu yake yesu akasema liondoeni jiwe martha dada yake yule a- aliyefariki akamwambia bwana ananuka sasa maana amekuwa maiti siku nne yesu akamwambia mimi sikukwambia ya kwamba ukiamini utauona utukufu wa mungu basi waliliondoa lile jiwe yesu akainua macho yake juu akasema baba nakushukuru kwa kuwa umenisikia nami nalijua ya kuwa wewe wanisikia siku zote lakini kwa ajili ya mkutano huu wanaohudhuria nalisema haya ili wapate usadiki kwamba ndiwe uliyenituma naye akiisha kusema hayo akalia kwa sauti kuu lazaro njoo huku nje ane akatoka nje yule aliyekufa amefungwa sanda miguuni na mikononi na uso wake umefungwa leso naye yesu akawaambia fungueni mkamwache aende zake Amen. amen amen sasa yesu hata pia mariamu na martha wote walipomwambia yesu walimwambia the same thing wakamwambia bwana si ungekuwa hapa hili ndiyo tutoke kwa leo yetu na tuwe tunaishi hapa lakini nia zetu ziko kesho ni lazima tuache manunguniko kilichosumbua wa wana wa israeli na kilichowaweka wana wa israeli jangwani miaka arobaini kitu kikubwa kunungunika kitu kikubwa kunungunika and wakati unanungunika huwezi ukanena maneno ya imani wakati unanungunika huwezi ukaona kesho sawasawa sawa. yesu akawaambia toweni hilo jiwe akamwambia bwana ananuka ananuka hata hali zetu wakati mwingine hunuka hali zetu hunuka zilikufa zikaoza zimenuka sasa yesu akawambia toeni jiwe kuna kunanvln yako kuna sehemu yako kwanza aliuliza mlimweka wapi tena pili anasema jiwe litolewe halitoiyeye hilo jiwe kuna mtu anabidi hilo jiwe alitoe lililofunika maisha yako na sehemu yako ni kumuita sehemu yako ni kuomba sehemu yako ni kuenda mbele za bwana kumwambia ya kwamba najua kuna wingu limenifunika naomba hili wingu lipasuke naomba hii hali iweze kuniondokea hiyo ndiyo sehemu yako ya kumwlilia mungu ya kumuita mungu toeni hili jiwe nataka ni kama ifuatavyo jambo la kwanza jambo la kwanza ambalo ni lazima tujue ni kwamba hali ambayo unapitia sasa ni lazima ilete utukufu kwa mungu hali ambayo unapitia leo ni lazima ilete utukufu kwa mungu hiyo ndiyo biashara ya mungu hiyo ndiyo biashara ya mungu iwe ni hali ambayo uliwekewa iwe ni hali ambayo huielewi ama ni hali ambayo umejiwekea mwenyewe si munajua kuna hali zingine tumejiwekea tu wenyewe Even if ni captivity ambayo ni self imposed hiyo bado mungu anaweza kuja kukutoa lakini ni lazima kibwagizo ni ilete utukufu kwa mungu hiyo ndio biashara ya mungu akasema ugonjwa huu hautakuwa wa mauti bali ni wa kuleta utukufu kwa mungu But only iyou believ kama tu taamini jambo la pili ni lazima uone kile ambacho mungu anaona oa yaani ni utembee na mungu ifike mahali anachoona unaona anachosikia unasikia anachopenda unapenda kwa sababu mumekuwa kitu kimoja roho yake na yako ziko in union inseparable si hata hesabu ya mungu inasema aaeoe eshalibikaa na mungu anatumia huo uhusiano wa mke na mume kama vile uhusiano wa yesu na kanisa ama ya wewe na mungu s ona kile ambacho mungu anaona mungu yesu hapa katika hii habari tumesoma alikuwa anaona resurrection na hawa wanaona i naona utofauti yesu alikuwa anaona ufufuo hawa wanaona uponyaji na yesu akawaambia ya kwamba ugonjwa huu hasa hawakuona kile ambacho yesu alikuwa anaona ili ndiyo uweze kutembea na yeye vizuri mimi na yeye wewe na yeye ni nia ya yake na yako zishikane mapenzi yake na yako yashikane mawazo yake na yako yashikane ili ndiyo muweze kutembea pamoja jambo la tatu God wants to make you yu testimony mungu anataka akufanye wewe uwe ushuhuda mungu anataka akufanye wewe we imagine sasa lazaro baada ya kufufuliwa akitembea huko kuna hitaji ya kuhubiri kweli eti njoni muone yule bwana aliyekuwa amekufa ndio huyu anatembea yaani hakuna haja ya kuongea you the testimony unakuwa ushuhuda wewe ukitembea watu wanaamini wewe ukitembea watu wanaokoka ukisimama tu hata kabila uzungumzi wanasema dada tumemwona mungu ndani yako si so wewe ni ushuhuda you are the testimony si kama artheesimo siuaa kama mnanyita hapo God wants to make you the mungu anataka kufanya wewe macho yako unaona vitu vidogo iraabigmira s a e a so that when you walk kilifi wanasema njoni muone kile ambacho yan ukitembea nyuma wamebandika muujiza mbele ni muujiza kando kando muujiza juu ni muujiza a miracle a miracle lakini hiyo barabara ya kuufikia huo muujiza Ndiyo kibarua you must agree with god lazima ukubaliane na mungu god wants to make you the testimony kama yule jamaa aliyeponywa na pete na yohana aliyekuwa amekaa mlangoni wa kanisa siku moja wakiingia saa tisa ya mchana jamaa kazi yake ni kuombaomba ameona wateja wamefika na bakuli lake jamenisaidia wakamwangalia kwa macho akamwambia fedha na dhahabu hatuna lakini tulicho nacho tutakupa katika jina la yesu amuka na jamaa kanyanyuka na akaingia ndani ya kanisa hakukuwa na, na, na hitaji la ibada nyingine yeye alikuwa ni ibada huyu si ndio huyu bwana si sindio huyu amekaa pale nje miaka mingi mingia utakubaliana na yesu jambo la ine na la mwisho kila wakati toa shukurani yesu alipofika pale kwa kaburi alisema baba na kushukuru kwa sababu kila wakati unanisikia alimwambia baba na kushukuru hakuna mambo mengine aliongea hakuomba maombi marefu alimwambia mimi najua unanisikia lakini kwa niaba ya hawake na tomaso wanasema twende tukafe naye yaani nashindwa tomaso zingine hata yn nashindwaoassazingie atapa na unaongea maneno ambayo hayaeleweki lakini mungu anakuelewa mungu anakuelewa maana zingine hujielewi lakini mungu anakuelewa anasema twendeni twendeni twendeni tu tu tu tomaso na aisnniu wen... naye <laughs> tomas alisema twende tukafe na yeye. Ah, na nani sasa, sasa gine, yetu hayaeleweki lakini mungu anatuhurumia tu toa shukurani ukitembea bila viatu asante yesu kama umekaa nyumbani muda mrefu ujapata mume asante yesu umekaa nyumbani umekosa asante yesu kama umekaa nyumbani na hali hazieleweki ukienda kwa ofisi hazieleweki umestaafu mzee mambo mengine unayoona hayakuwi sawasawa tu amwambia yesu asante maana kila wakati unanisikia ninapokuita unanisikia lakini kwa sababu ya hawa familia yangu ambao pengine hawaelewi shuka utende jambo saa yes, zingine ni hivyo amen shukurani yesu akatoa shukurani akasema najua unanisikia je uko na uhakika ya kwamba ukimwita anakusikia na anakujibu na naamini ya kwamba mungu ametutoa mahali ametutoa mahali na anatupeleka mbali kaa ukijua ya kwamba soma warumi nane kumi na nane alafu tufunge na hiyo warumi nane, 8 romas tusomee asante maana na ya hesabu mateso maana na hesabu ugumu msijana kama statistics inakulemea ugumukamainakulemea lelemee unasimama unaiambia wewe utanielewa lazima maana kuteseka kusoma hii sijui kitu gani ni ya muda tu utukufu utakaofunuliwa kwangu na ndani yangu ni mkubwa look look at at the glory look at the prize angalia utukufu angalia ushindi maana kuna utukufu ndani ya ushindi yale ambayo unapitia leo si kitu yale ambayo unapitia leo si hoja yale ambayo wanakuambia leo ni bure yale ambayo wanaku, wanakuwekelea yote hayo ni bure sikitu maana kuna utukufu lakini utukufu ni lazima ushinde amen utukufu ni lazima ushinde utukufu uko ndani ya ushindi hebu simameni utukufu uko ndani ya ushindi utukufu wa bwana uko ndani ya ushindi