Lessons and we live all our lives, having, having never learned.: <inaudible> And it is dangerous to us and to the people we teach. <inaudible> That's why the Bible says that the teachers will, be, will, will receive a greater beating when the judgment comes. <inaudible> because we taught what we thought, not our knowledge comes from God. And that is why we receive the ministers of God as the voice of God, and they should appear so everyone who ministers before people, whether here or there, you must receive the instructions from God and do it then you'll be doing the let's go to the word today. Yes, mlango wa mstari kwa maana mungu alipompa ibrahimu na hivyo kwa kuvumilia akaipata ile ahadi maana wanadamu huhapa kwa yeye aliye mkuu kuliko wao na kwao omo wa mashindano yote ya maneno ni kiapo kwa kuyathibitisha katika neno hilo mungu akitaka kuwaonyesha zaidi sana warithio ile ahadi jinsi mashauri yake yasivyoweza kubadilika alitia kiapo katikati ili kwa vitu viwili visivyoweza kubadilika ambavyo katika hivyo mungu hawezi kusema uongo tupate faraja iliyo imara sisi tuliyoikimbilia kuyashika matumaini yale yawepayo mbele yetu tuliyo nayo kama nanga ya roho yenye salama yenye nguvu yaingiayo hata mle mlimo ndani ya pazia alimwaingia yesu kwa ajili yetu mtangulizi wetu amekuwa kuhani mkuu hata milele kwa mfano wa melkizedeki bre we are connected to two different, uh, two different different differeni or rah dispensations nataka ukumbuke ya kwamba ujue ya kwamba katika kitabu hiki cha wahibrania tunaunganishwa na hali mbili ya nyakati the time of abraham wakati wa abrahamu and the time of jesus na wakati wanatosu kristu Well, here Jesus is not appearing as Abraham, but as Isaac, the son of the promise. Abraham was distressed because he did not have a hair. for whatever promises that god was given abraham akawa ametatizika sana kwa sababu alikuwa hajapata mrithi wa mali yake kama vile mungu alivyomwahidi and as we went through it on friday werealize thatshapte 6 we saw that uh, this that god was doing during the, the time of abraham kama vile tulivyoona siku ile ya ijumaa ni kwamba kama vile mungu alivyokuwa anafanya wakati ule wa abrahamu alikuwa anaweka hadi ambayo ingeenda kudumu na ingekuwa bora kuliko ya zile zilizopita abraham zilizopitakama vile abrahamu alivyokuwa anaahidiwa mrithi wa mali zake God had in his plan, even then, about us and Jesus coming in a picture to give us the same inheritance. Because Abraham was just looking for one child, at least, to take his vestige. manarahamu alikuwa anatamani angalau apate hata mtoto mmoja ili aweze kurithi mali zake and to them, I'm going to give you many mtogivy na mungu akamwambia kwamba nitaenda kupatia wana wengi kabisa year old man that to that bear very kabisairia mtu wa miaka tisani na tisa akiambiwa kwamba ataenda kuzaa watoto wengi But it is true, out of him came Ishmael, Isaac, and also the children of Keturah. But Isaac only was the child of the promise. Because in the eyes of God, he was stepping in the way Jesus. naana masoni pa mungu alikuwa anaingia kama huyu kamahaki anaingia kama vile yesu naye alivyokuwa anaingia kwa ajili yetu went into yetua of, of, of us na na kwamba yesu aliingia kwatakatifu kwa watakatifu moja akianda mbele yetu So that we can also go after him to the Holy of Holies. God's blessings always used to come from the Holy of Holies. Once a year, they would go and give sacrifices. mara moja kwa mwaka wangeenda na wakapeana dhabihu zao and the high priest would get behind the thekai na yule kuhani mkuu angeingia nyuma ya kaziane ay mara moja kwa mwaka alafu angezungumza na mungu akiwa huko ndani na angetoka akiwa na baraka kwa ajili ya wale watu wake sia akiwa amebeba ajibunia aizo barak kama vile yono amnajua vile huyo mu anachoaikkmabazi mekundu kama vile ya kwangu na ile le kotaake nyekundu hivi na akiwa amebeba jibo lake and the children are told he l come through the chimney and din the gifts na akaambia kwamba atakuja we don have imy weynot undestan ha eibthat i o hoei ofo m hiyo ni ile hali ya kiuingereza vile ambavyo baraka za mungu zinakuja hich i But this one, we are told that Jesus went ahead of us once and for all. So that we can also enter the Holy of Holies. Which are the brothers? The Abrahamic blessings. Abraham only wanted somebody to take his estate. He had labored, he had a lot, and he wanted to leave it to somebody. He did not find the use of being blessed if he had nobody. hakuona faida yoyote yakubarikiwa vile sana ikiwa hakuna mtu wa kulizi malivilebut peple don't care they kan get as much as possible they can, they can kill aposie kakil evbo toehvhe lakiniskizi watu hawajali mtu anaweza hata kuua hata kama ni mtoto wake ili apate hizo mali hata kujali ya kwamba atakapokupa hiyo mali atamwachia nani nanilakini sisi ni watu watu maalumwatu unajali ni nani atakaendelea tutakapondogo not, It is not possible for them not to come to pass. To bless, I will bless you. And to increase, I will increase you. And this, he said, they must come to you. One of the increase that he got was through Isaac. And the other increase he got is through Jesus Christ, who is also coming in the order of that Abrahamic blessing in the in the tribe of Judah. ago lingine ni kupitia bwanajesu kristu ambaye pia alikuza katika mwongozo katika mwelekeo huo wa hizo baraka za kibrahimu kutoka kwa lile kabila la judah had not been mentioned to yudajudaa uda hakutajwa kuwa mlam In that lineage, coming through that lineage, and coming to to graft us into the Abrahamic blessing. Now let me make it clear to you. I'm not talking about the cars you get, the houses you get, the properties you get i'm talking about the things that abraham will get according to the promise of god using you who come in the order of jesus christ. Yani, nyumba upate njimbo, shamba ukaahpatu siwo upate nyumba upate shamba upate nini lakini abrahamu aliahidiwa atapewa atabarikiwa na akaambiwa basi hizi zingine kama ni mashamba ni baada ya miaka mia nne wamekaa utumwani we utakuwa umekufa kitambo umesahaulika umeenda alafu awa watashuguliwa waende utumwani miaka mianne na baada ya ni miaka mia nne nitawaleta hapahapa ndapokwambia nikak waje warivi mahali hapa na waendeleza hapa hatuangalii mambo ya lakini uzao huu wa abraham kupitia hizo ni ukae hapo ndiposa vijekoto kwa. kwa sababu ni abraham aliahidiwa na mungu na kaambiwa unasema huna mwana lakini toka nje kahesabu mchanga nahesabu no nye takamwanaweza ndivyo watakavyokuwa wengine ni sisi ambao tumekuja hatukwa katika nyumba ya tukuwa katika lawi hatukuwa katika yuda lakini sasa sasatumwo na tumo kukaa na hizi zote ni kwa abrahamu hizi zote ni baraka za Abra ni abrahamu amebarikiwa na mungu ukizipata amezipata because god said, for blessings bless yu kwa sababu mungu alisema ya kwamba kubariki nitakubariki increase ana increase you na kuongeza nitakuongeza And he could not swear in the name of any other person but himself. So, for the sake of Abraham, you need to increase and you need to be blessed. For the sake of Abraham. So that as you pray for this thing, it's not in a selfish attitude. Artich- hiyo ya kwamba unapoombea vitu hivi si vitu vya kibinafsi it is to fulfil the promise of god to abraham bali ni nikule kutimiliza zile ahadi za mungu kwa abrahamu god prpased to bless this man mungu alikusudia kumbariki mtu huyu because he had waked with him kwa sababu alikuwa ametembea naye he had hadsh alikuwa amemwamii And that's why I said today we are going to look more in chapter 7 of Hebrews because it gives us direction. So, I want us to go there. hana baba hana mama hana wazazi hana mwanzo siku zake wala mwisho wa uhai wake bali amefananishwa na mwana wa mungu huyo adamu kuhani milele basi angalieni jinsi mtu huyo alivyokuwa mkuu ambaye ibrahimu baba yetu mkuu alimpa sehemu ya kumi ya nyara na katika wana walawe nao wale wa kuhani amri kutoa sehemu ya kumi kwa watu wao yaani ndugu zao kwa agizo la sheria japokuwa wametoka katika viuno vya ibrahimu bali yeye ambaye uzazi wake haukuhesabiwa kuwa umetoka kwa hao alitoa sehemu ya kumi kwa ibrahimu kambariki yeye aliye na ile ahadi wala haikanushiki hai, hai, hai kabisa kwamba mdogo hubarikiwa na mkubwa na hapa wanadamu wapatikanao na kufa hutoa sehemu ya kumi bali huko yeye ashuhudiwaye kwamba yuhai tena yaweza kusemwa ya kuwa kwa njia ya ibrahimu hata lawe apokeaye sehemu, apokea sehemu ya kumi alitoa sehemu ya kumi kwa maana alikuwa katika viuno va baba, baba yake hapo melkizedeki This King of Righteousness, <inaudible> as we know, is none other but Jesus Christ. <inaudible> and as we shall shake in the Bible concerning Abraham, when he heard that. lot had been taken captive kama vile tunavyosoma katika bibilia ya kwamba wakati abrahamu aliposikia ya kwamba huyu binamu yake ya kwamba ametekwa nyara he went and fought he kings who had, who had invaded the alienda na wale wafalme ambao walikuwa wamevamia ile nchi and he defeated them na akawashinda and he got a lot of wealth na akarudi akiwa na nyara nyingi but aoding to him when the king of salem came to meet him the king of sodom i want you to know he was not living in sodom it is lot was living in sodom but the king of sodom came to meet him because he had fought his battle And when they met, Abraham gave him the type of everything. And this man gave him uh, bread and wine. And then he told Abraham, "Okay, just give him, give me the people, and take." everything else i've raised my hand that i'll not take anything that is yours except what the young man who went with me to battle took and after that this king of salem the king of righteousness. Then, the king of peace. He spoke a blessing to Abraham. He released blessings to, blessing to him. The blessings of God. Already, Abraham was not a man who would never used to meet God. ea kukutanawangejadili mambo kadha wa kadha hivyo bado alimhitaji mfalme wa ili salemuileweze kutangaza baraka juu yake yakekwahiyo akatoa fungu la kumi kwa huyu mfalme Confirm what God had talked about blessing you. What we are seeing here is that there are some things that God may cause in your life so that you meet your destiny. In this battle, Abraham. Found somebody who could bless him. From the time he left uh, Gerard, he had not found a man who could bless him. But now God sends him somebody who has got no beginning or end, no father or mother. In the order of our Lord Jesus Christ. In the real sense, I want to say this that for Jesus to be born of Mary, Mary only acted as an incubator for the Son of God. You may disagree with me talking, okay, but uh, he was not born out of the will of man. o hakuzaliwa kwa mapenzi ya mwanadamu y mume na mke he was planted there by the holy spirit bali aliwekwa pale katika tumbo la mariamu naro mtakatifu iam not despising mary because she incubited for the nine months siati na mdharau mary maana alimbeba huyu mtoto kwa muda wa miezi tisa so in the real sense we can say that jesus literally did not have a mother who produced the ovules and a father who produced palms for him to be born wow. but the holy spirit put him there now we are told Melchizedek had no beginning, no head, no father, no mother. Just like Jesus, that's what the Bible has just told us. It also confused me a bit when I got to that, but then when I started thinking about it. No, there was, no, there was no incubation like the way we are born a different thing w hata ode nilikuwa imechanganyikwa kidogo lakini ilipoanza kuitafakari o nikaona ya kwamba huyu yesu hakutungwa katika tumbo la yule mariamu kama vile sisi wanadamu kawaida the dna he had was not of any man a chembe chembe za dna yake hazikuwa And the start of the pregnancy was not because the woman had received the seed from anywhere. What he received is a baby inside her. I'm not going to go so far in that what i'm telling you is that melchizedek is explained a man with no beginning, no end, with no father and no mother, just like jesus. now coming to jesus, he is called Son of David, son of Abraham in that lineage. And Abraham, And he came to he came to be a partaker of the course of Abraham's estates to go to the to his heirs. Nah Akada Kuabasi Murithi was mali is Abraham and through jesus, we also became the children of our father abraham. so I, it doesn't matter whether I, I am not a jew or whether i am a jew. through jesus, i can receive the same blessing. For the sake of my father Abraham. Through faith in Jesus Christ. As we are going to see here, Abraham believed God. And as he believed God, Now I'm going to give you the scripture to go and read at home because you know. But what I'm saying is that through Jesus Christ. Everything that was given to Abraham, everything that was spoken to Abraham, every promise that was promised to Abraham affects us one way or another. In faith. If we believe in Jesus. because abraham has to, re- to receive an and also a abrahamhaoanai lazima ekupitia kwangu ni apokee na kupitia kwako ni apokee na kupitia kwa mwingine ni yapokee maana ziliahidiwa na leando ha watoto utawaona na masho maana hata wataenda utumwani waongezeke huko wazidi alafu wa hapa wachukue ardhi hii ambayo nimekupatia kwa hivyo yeye alikuwa hata waona na mi hakunia sijui kama eye alikuona him In Jesus Christ, we who are not of that that lineage have become of the lineage. Yani sisi kupitia imani kwa neto soko Christo, tumekuwa tuzoa kupitia ule usa kupitia tumekupitia imani hi ya Yesu ya Yesu tumekuwa na we. Kaya mamba ya kama unawe. But we are because we have been engrafted in this, in this family of Abraham. Of Abraham. And we are assured of the gift of the blessings through him. Whether other people understand it or not, it's not my business. Because even Jesus himself could not become a priest if he is God, if he, is, if he, if he, if he comes in the order of the house of Judah. maana hata mwenyewe angeita kuhani akiwa anatoka katika ile nyumba ya yuda the house of judah is only talking about uh, leadership Ma. but not maana katika ile kabila la yuda linazungumza tu mambo na uongozi na si mambo ya ukuhani but also a priest lakini yeye pia alikuwa kuhani the of once na akaingia patakatiwa watakatifu mara moja And is there forever na yuko hapo so that i can also enter mleliili ya kwamba mimi nami niweze kuingia pale ndani i i get in I meet him ninapoingia kule ndani ninakutana naye for me na yuko pale akifanya maombezi kwa ajili yangu okay, the next tusomewe sasa katika wahebrania hiyo saba kumi na moja hadi kumi na tisa basi kama ukamilifu ulikuwapo kwa ukuhani wa lawi maana watu wale walipata sheria kwa huo kulikuwa na haja dhani tena ya, ya kuhani mwingine ainuke kwa mfano wa melkizedeki wala asihesabiwe kwa mfano wa haruni maana ukuhani ule ukibadilika hapana budi sheria nayo ibadilike maana yeye aliyenenwa aliyenenwa hayo alikuwa mshirika wa kabila nyingine ambayo hapana mtu wa kabila hiyo aliyehudumia madhabahu maana ni dhahiri kwamba bwana wetu alitoka katika yuda kabila ambayo musa hakunena neno lolote juu yake katika mambo ya ukuhani tena hayo kusemayo ni dhahiri sana zaidi ikiwa ametokea kuhani mwingine mishili ya melkizedeki asiyekuwa kuhani kwa sheria ya amri iliyo ya jinsi ya mwili bali kwa nguvu za uzima usio na ukomo maana ameshuhudiwa kwamba wewe ukuhani milele kwa mfano wa melkizedeki maana kuna kubatiliwa kwa ile amri iliyotangulia kwa sababu ya udhaifu wake na kutukufaa kwake kwa maana ile sheria haikukamilisha neno na pamoja na hayo kuliingizwa matumaini yaliyo mazuri zaidi ambayo kwa hayo twamkaribia mungu The old priesthood had ceased to be effective for the purposes of God. And he had to bring Jesus for the purposes of changing the priesthood. Somebody who was not a Levite. mutu ambaye akwa mlai but of the house of judah lakini walikuwa anatoka katika lile kabila la yuda so it doesn't matter whether you have, you are from amasai trib kwa hiyo haijalishi kama weo umetoka kabila la wamasai tribe ama mgiriama Chonyi, Kikuyu, Kikuyu, Kikuyu, Ruo, Kikuyu. Wherever you come from, through Jesus Christ, you have come into the priesthood, ministering before God. Huh? Ministering before God. I think you start there. Ministering before God. I want you to receive from the Spirit. You receive from this that. So you will be you will be ministering as a priest. Not as a stranger. Through God. Jesus was brought so that you can come in as a priest and in this priesthood you are just like Melchizedek the tribe the color does not matter what matters is that you have faith in Jesus Christ as long as you have faith in Jesus Christ Oh no, the, the rain has got to stop because we cannot continue this way. <laughs> the rain has got to stop for a moment so that we complete this period. <laughs> now, this priesthood comes because you are engrafted, you who was not in the lineage of of levi kwa hiyo ukwani huu unakuja kwa sababu ho ulipandikizwa wewe ambaye akwa wauzao walamo and you must continue ministering to god na ni lazima uendelee kumhudumia mungu so that this blessings of abraham can become complete in your lifeili ya kwamba hizi baraka za abrahamu ziweze kukamilika katika maisha yako and also in all the peple that you minister to na pia kwa watu wote ambao utawahudumia im just going to have one example in, in some one of the scriptures that i said you're going to afalme uh, uh, wa kwanza mlango wa kwanzamlango wakumi nasabakumi a sabaisre na is among the things i wanted you to go and read ad ahivo ni katika vile ambavyo ningependa ukajisomee lakini tusomewe hiyo wafalme wa kwanza wa hadi so can... ikawa baada ya hayo mwanawake yule mwanamke bibi wa nyumba ile akaugua ugonjwa wake ukazidi hata akawa hana pumzi tena akamwambia eliya nina nini nawe e mtu wa mungu je mmenijia ili dhambi yangu ikumbukwe ukamue mwanangu akamwambia nipe mwanangu akamtoa katika kifua chake akamchukua juu chumbani mle alimokaa mwenyewe akamlaza kitandani pake akamwomba bwana akanena na bwana mungu, mungu wangu je mabaya umemtenda mabaya mjane huyu inayekaa kwake hata kumfisha mwaname akajinyosha aka juu ya mtoto mara tatu akamwomba bwana akanena e bwana mungu wangu nakusihi roho ya mtoto huyu imrudie ndani yake tena bwana akaisikia sauti ya eliya na roho ya mtoto ikamrudia akafufuka eliya akamtoa mtoto akamchukua toka rofani mpaka chini ya nyumba ile akampa mama yake eakanena tazama manao yu hai mwanamke akamwambia eliya sasa najua jua ya kuwa wewe ndiwe mtu wa mungu na ya kuwa neno la bwana kinywani mwako ni kweli kwelihiki ni kile kipindi ambacho eliya alikuwa anaishi na yule mjane baada ya kuwa amemkabili mfalme ahad Who was supposed to have the last meal with the mother and he died, finally died. After being sick. And the woman now could not remember that by the time this man of God, this priest came to my house, we were at the point of dying of hunger. ohili ya kwamba wakati ambapo huyo mtumishi wa mungu alipokuja kwake walikuwa katika hali ya kwenda kufa kwa sababu ya njaa chisti blamed the death on a man who kept them alive bado alimlaumu mtumishi wa mungu kwa sababu ya kifo cha mwanawe but this man of god was waskarrin some powes lakini huyumtumishi huyu mtu wa mungu alikuwa anabeba nguvu fulani The powers of Jesus Christ in him. Even though Christ had not been born because their spirit was still hovering. And when the woman complained and said, Why did you come to my house? Did you come so that my sins can be remembered? ulikuja nyumbani kwangu ulikuja ili dhambi zangu ziweze kukumbukwa it is god who had sent him there wakati ambapo ni mungu ndi aliyekuwa namtuna pale an her, her sins were remembered na sikwelea kwamba dhambi zake zilikumbukwa because the eusethe food supply was not, was just a common thing to her mwana ile upeanaji wa chakula ulikuwakwake ni jambo la kawaida maybe as it is just asit You eat, you dress, work, Lata things kama, are going on. Her sins were remembered. The child died. And when the man of God took the child, yes, God, now nah, what is this you have done? I like the way these guys used to relate with God. Now now what is God what are you doing now with this child? You brought me here now, you, you are killing her child. these are people who knew who they were. Do we you know who we are in Christ? He knew who he was with God. Until God no, this is this unfair. And he lay he put the child on the bed. And lay on a dead body three times and then God said to revive the child although he carried him upstairs to go and fight with God he came back holding his hand in these blessings of Abraham. They are putting us in a position as priests. Doesn't mean we go to the merchant and start telling everybody to wake up. No. But there are some things that are dying which we can revive by talking to God. Even for other people. People should come to you and they see a revival. Revival is not when we, revival is not when we have these instruments playing and we dance around and we have uh, one hour preaching. Revival is when there is a consistency because Jesus has not come out of the Holy of Holies yet. And he has given us access to the same. He went there to stay. And he opened the door for us to go in. We are not blocked. And we can go in. And we can bring revival even to the people's life. tunaweza kuleta ububio hata kwa watu now god is blessing abraham by waking us up sasa mungu anabadiliki abrahamu kwa kutuamsha of uh, that chapter ya mwisho ni febrania saba ishirini hadi ishirini na nane brania mlango wa saba mstari wa ishirini hadi wa na nane na kwa kuwa haikuwa pasipo kiapo maana wale walifanywa makuhani pasipo kiapo bali yeye pamoja na kiapo kwa yeye aliyemwambia bwana umeapa wala bwana ameapa wala hata ghairi wewe ukuhani milele basi kwa kadri hii yesu amekuwa mdhamini wa agano lililo bora zaidi tena wale walifanywa makuhani wengi kwa sababu wazuiliwa na mauti wasikaye bali yeye kwa kuwa akaa milele anao ukuhani wake usiyoondoka naye kwa sababu hii aweza kuwaokoa kabisa wao wa, wa mji yao mungu kwa yeye maana yuhai siku zote ili awaombee maana ilitupasa sisi tuwe na kuhani mkuu wa namna hii aliye mtakatifu asiyekuwa na uovu asiyekuwa na waa lolote aliyetengwa na wakosaji aliyekuwa juu kuliko mingi ambaye hana haja kila siku mfano wa wale makuhani wakuu wengine kwanza kutoa dhabiru kwa ajili ya dhambi zake mwenyewe kisha kwa ajili ya dhambi zao hao watu maana yeye alifanya hivi mara moja alipojitoa nafsi yake maana torati yawaweka ya wanadamu walio na unyonge kuwa makuhani wakuu bali hilo neno la kiapo kilichokuja kilicho, kilicho baada ya torati limewekwa lime We are told that now the priesthood we have today is much greater than any other that ever was. We are not inferior. Inferior now. We have a better service. We are ministering at a higher level than the things we are reading about about uh, uh, Elijah and the others. We are, we are amazed when we hear of. the way he could bring somebody back to life tunahudumia hata yani tunaposikia alifufua mtoto alifanya hivi aliweza aliweza kuzuia mvua tunashangaa but the bible tells us weare ova greate prishd ene vitu hivyo vinatushangaza lakini bibila natogea kwamba sisi zisianuwez nimku zaidi We are in this greater priesthood because the former priesthood could not deliver. The only person who can stop the greatness of this priesthood is we. If we don't understand ourselves, and we don't operate in this priesthood as required. Na huu, not by the observance of law, Sii, sawa, sawa, but according to the faith in Jesus Christ. Lekini, sawa, sawa, na imani Yesu Christ. We are not bowed by traditions that was laid for the Jews. But the Spirit of God living in us will take us to do ministry as, as He wishes and as it is expected of us. And I want to tell you this God is looking for the priests. anaangaliauyokaamtafuta uyokuhani a ambaye ataongoza watu katika roho na katika kweli hivyo divo yesu alivyomwambia yule mwanamke mamariaav to na hata in the and leoiiiant kama tutatembea katika roho na katika ukweli Be the priest that is looking And we will walk in this greater priesthood, doing mightier things than those times. Once in a while we see people walking or walking miracles and walking in great power. mara kwa mara utaona watu wakifanya miujiza na wakitembea na nguvu nyingi kuna, kuna mhubiri mwingine yeye alikuwa na jisho lile la kubandikiza lile la, la plastik yaani limeshorwa tu hana jisho kwa hivyo huwa anaingiza hapo kwa hivyo akawa anaambia watu yiye alikuwa mwili mkubwa sana maubili yake ni smp nguagu ni mkubwa na mimi ni mkubwafanya mambo makubwaanatoa like yeah. lile jisho na hili lingine nalifunga alafu andika kitu anasoma ao alafu anarudisha anafunga hili lingine ah, anakusomea na hilo kwa sababu ngu wake ni mkubwa naanaweza kufanya mambo what makua wewe mambo yale roho atakuelekeza kufanya si kwa sheria ukiwa katika ukuhani huu mkubwa utafanya maajabu maajabu simyujiza kufikia wale watu huko na wamjue huyu mungu kisha mfalme akaenda nyumbani kwake akakesha usiku kucha akafunga na vinanda havikuletwa mbele yake na usingizi wake ukampaa asubuhi mfalme akaondoka mapema akaenda kwa haraka mpaka penye tundu la simba na naye aipolikaribia lile tundu akamlilia danieli kwa sauti ya huzuni mfalme akanena akamwambia danieli eye danieli mtumishi wa mungu aliye hai je mungu wako unayemtumikia daima ameweza kukuponya na simba hawa ndipo danieli akamwambia mfalme e mfalme ishimilele mungu wangu amemtuma malaika wake naye amefumba makano ya simba nao hawako ni dhuru kwa kuwa mbele zake mimi nalionekana kuwa sina hatia tena mbele yako e mfalme sikukosa neno basi mfalme akafurahi sana akaamuru wamtoe danieli katika lile tundu ndipo danieli alitolewa katika lile tundu wala dara lolote halikuonekana mwilini mwake kwa sababu alikuwa anamtumaini mungu wake mfalme akamuru nao waletwe wale watu waliomshtaki danieli wakatupwa katika tundu la simba wao, wao na watoto wao na wake zao na wale simba wakashinda kuwavunja mifupa yao vipandevipande vipande, kabla hawajafika chini ya tundu daniel had been accused that he is not obeying the law of the king. and when the king studied he saw that these people who had accused him, they only wanted him killed, so they used the law no. to have him executed. na mfalme akalitambua jambo hili ya kwamba walikuwa wanataka huyu -wa danieli wawe ndiyo maana wakaleta mashaka kama hali and when he tried to save him na alipojaribu kumwokoa thetuld himking yo also ude the law you kannot change this thing ambaye hiye mfalme wewe pia uko chini ya sheria huwezi kubaliisha mambo haya so he agreed for daniel to be thrown in the kwa hivyo akakubali ya kwamba danieli akatupwe katika tundu la simba but what they did not know by accusing daniel they were cheating his heart to know who god is <inaudible> that night he did not want any entertainment <inaudible> and he lost his sleep the whole night na hakula chochote usikukuza na hakula he was da alisumbuliwa sanotbad dreas si kwa sababu ya ndoto mbaya but he had been forced to execute judgment on daniel aris man lakini ni kwa sababu alilazimishwa kuhukumu mtu ambaye alimwenye haki so in the morning he ran toe To the, to the lion's den. Can you imagine one man has spent the whole night in the lion's den and you're still having hope that you'll find him alive. And the only hope he had is that the God he serves yeah. is able to preserve so the question was, Daniel, Daniel, has the God Himself preserved you? Has he been able to preserve you? Okay, The God protected me because I had not sinned against him, neither have I sinned. So he kept and and in Isaiah fifty-five verse one, I want you to get some you're going to read, but then i'm telling you with the first the first the uh, first few words. Especially the the the first one. In in English it comes well. Okay, I want it. It's okay. Oh Any what? what? Any what what? Any what joined munywe na namune bila kununua na pesa nyote ambao munaona kiu na yesu akasemaje kila aonaye kiu na aje kwangu an kila amiaminie kama maandiko yanavyosema kutoka na nini mwaekutatirika maji ya mito ya u. All those okay, kiu. All you u <coughs> haknahakuna anaesazwa sasa watu wanaozungumziwa hawa si watu watuwale wanakii chakmtumkia mungu anatuita katika hu mkuu na anatutaka sote hataatukona na, na, na. na nguvu sawa na huyo james uyoa alikuwa mtu mkuma, kama sisi tu tabia kama zetu tu na naliweza kustopisha mvua akafunga bingu na kisha akafungua tabia tu kama zetu ili abrahamu ni bible study stu aoe nilipeana fraid nikapeana yeah. yeah.