tambua kusudi lako hapa duniani kila mwanadhamu ambaye yuko duniani hapa analo kusudi ambalo ni alitimilize kwa ajili ya utukufu wa ufalme wa mungu lakini mara nyingi tumejikuta tunafanya yasivyo na unaweza kuwa na maswali unajiuliza kama kila mtu anakusudi ni alitekeleze katika ulimwenguni hapa kwa ajili ya ufalme wa mungu je wale magaidi wale waizi wa ngombe wanaoizba na kuua wengine ni kusudi la bwana hili kwa hiyo inamanisha kwamba wako mahali pasipo wako mahali ambapo hawapasi watiwawe wa, kwa sababu maandiko yanasema ya kwamba usiuwe na wanapouwa hen hawako katika kusudi lile la mungu kwa hivyo tuna watu wengi duniani wako maeneo yasiyo yao na kwa sababu hiyo wameleta madhara wameleta hofu na hata wakati mwingine wameangamiza maisha ya wengine kwa kutokuwa katika mahali walipokusudiwa na mungu sasa basi ndivyo ilivyo hata katika ulimwengu wa rohoni kuna wengine wambao hawako katika makusudi yale walioletewa hapa duniani wamesababisha hata na wengine kuweza kuacha imani hii ya uokovu kwa sababu tu umeleta shida kwa maana hauko katika eneo mahali huduma kusudi alilokutuma bwana uje ulitekeleze hapa duniani tukawa tunaangalia mfano wa bwana wetu yesu kristo tukajiuliza ili huyu yesu akaweza kufaulu na kufanikiwa kutimiliza lile kusudi lililomleta hapa duniani kusudi ambalo kwalo ilimfanya mungu amtume hapa duniani ilikuwaje yesu akaweza kufaulu asema ya kwamba jambo la kwanza alimjua baba yake ni nani pili tukasema ya kwamba baada ya kujua baba yake ni nani akajibidisha kuwa na uhusiano wa karibu sana na huyo baba yake tatu tukasema ya kwamba aligundua na kujua na kuelewa kusudi alilopewa na mungu ambalo alipaswa alitimilize hapa duniani alipovaa mwili wa kibinadamu na kwa sababu hiyo basi bwana yesu tunamuona ya kwamba aliweza kufanikisha lile ambalo alituma kuja kulitekeleza hapa duniani ndio anafika mahali anasema ya kwamba kwa kusudi hili mimi nilitumwa kuja kuziangamiza kazi za shetani kwa sababu hii mimi nilitumwa kuja kuhubiri injili kwa maeneo na mataifa mengine pia kwa hivyo wewe nawe kama niutimilize kusudi lile ambalo mungu wa mbinguni ametaka kwamba ukaweza kulitimiliza hapa duniani kwa hivyo hatua ya kwanza kufanikisha kusudi hilo lazima ulitambue lazima ujue ni kusudi gani ambalo mungu aliweza kukutuma uja ulitimilize hapa duniani hacha tusome wafilipi wafilipi kitabu chawafilip funuhilkb wa wa filipi mlango ni wa tatu, kifungu cha kumi nabiliinasema si kwamba nimekwisha kufika au nimekwisha kuwa mkamilifu la bali na kaz a mwendo ili nipate, nipate kulishika lile ambalo kwa ajili yake nimeshikwa na kristo yesu tanirudie hapa anasema ya kwamba si kwamba nimekwisha kufika au nimekwisha kuwa mkamilifu la bali na kaza mwendo ili nipate kulishika lile ambalo kwa ajili yake nimeshikwa na kristo yesu paulo wewe huyu kristo yesu amekushika kwa kusudia anasema si kwamba nimekwisha kukamilika walakini si kwamba nimekwisha kufika au nimekwisha kuwa mkamilifu la bali na kaza mwendo ili nipate kulishika lile ambalo kwa ajili yake nimeshikwa na kristo yesu kuna kitu na kuna jambo ambalo yesu anakutarajia uweze kulitimiliza ukiwa hapa chini ya jua ndio hilo ninakwambia litafute uweze kulijua na utakapolijua lishikilia hiyo paulo anasema ya kwamba nimelishikilia paulo anasema ya kwamba nimekaza mwendo kushikilia kulitekeleza lile ambalo kwa sababu yake nimeshikwa na kristo yesu wewe yesu amekushika kwa kusudi gani na je unajisatiti kulitimiliza naona kuna kitu ambacho mungu ametamani tukaweze kukifahamu na kukielewa kama viongozi katika ushirika huu wa temple of prais kila mmoja atafute kusudi lake na utakapolipata simamia hapo na uliweze kujisatiti kulitimiliza kwa gharama yoyote iwayo ile o kwa ajili hiyo ninakaza mwendo wa wa efeso efeso mlango waf mana tu kazi yake tuliumbwa katika kristo yesu tutende matendo mema ambayo tokea awali mungu ali yatengeneza ili tuenende nayo kuna matendo ambayo imenipasa kwa hayo niweze kuenenda mungu alinitengeneza kwa ajili ya matendo hayo kwa ajili ya kusudi hilo ambalo limenipasa li kwa hayo nikaweze kuenenda lakini nitaendaje nisipokuwa nimeligundua hilo kusudi ambalo bwana alinituma hapa cinajua nije kulitekeleza kwa hivyo fanya birii zote ugundue kusudi la mungu katika maishani mwako kwa maneno mengine nikana kwamba unajiuliza mimi ni nani u katika macho ya bwana mimi ni nani katika ufalume huu wa mungu mimi ni nani ndio maana paulo anasistiza ya kwamba sijakamilika lakini na kaza mwendo kuhakikisha ya kwamba lile ambalo kristo amenishika kwalo ninalitekeleza ombi la moyo wangu li kwamba bwana anisaidie nikajijue mimi ni nani katika ufalume huu kwa maana nitakapojijua kwamba mimi ni jicho nitahakikisha ya kwamba ufalme huu hautatatisika hautaweza kupata shida kwa maana mimi jicho nitafanya kazi yangu ya kuona ili ufalme huu usiweze kuanguka kwenye shimo wewe ni nani ndio hapo tunataka kutafuta kujua ni kusudigani ulilonifanya ambalo lililokufanya ewe mungu kwamba unitume hapa duniani baada ya kujua mimi ni nani natakikana pia nielewe ya kwamba nilitoka wapi ndio yesu pale jambo la kwanza akataka kujua baba yake ni nani akataka kujua nilitoka wapi kwa maana ukijua babako umejua ulikotoka akataka kujua mii nilitoka wapi baba ni nani kwa hivyo baada ya kujijua mimi ni nani natakikana nijue nilitoka wapi baada ya kujua nilikokutoka nina swali lingine nijiulize kwa nini niko hapa ni nini kusudi langu ni nini ambacho kimenileta hapa duniani ni kitu gani na wapendwa iwapo kila mmoja wetu atawajibika na atafute kujua ni nini kilichomfanya mungu amutume hapa duniani nina imani ya kwamba dunia hii itakuwa mbingu ndogo hakutakuwa na shida lakini kwa sababu wewe na mimi hatujajua kusudi leto ambalo kwa hilo mungu alitutuma hapa chini ya jua ndio maana watu wengine wanasema heri usiku kukutana na nyani kuliko kukutana na mtu kwa nini kwa sababu mtu ni kaidi na anakuwa kaidi kwa sababu hajui kusudi lake lililomleta hapa duniani i watasema kwamba heri siku hizo hukutani na mnyama usiku heri hukutane na mnyama kuliko kukutana na mtu kwa maana hujui ana kuazianini munapokaribiana we watoka huku nayye anatoka huku mnataka kwenda pishana lakini kama kila mmoja angejua kusudi lake kusudi la mungu katika maisha yake nina imani ya kwamba hapa duniani hakungekuwa na shida yoyote hata mabarakoa hatungevaa kwa mana mabarakoa tunayavaa huenda ikawa ni kwa sababu ya mtu ambaye ha, hajajua kusudi la mungu katika maishani mwake kwa nini aliletwa hapa dunia tungekuwa tunaishi mahali pazuri wapenda mahali ambako ukiona mwenzako hutaki ukamwacha hata kama ni mara yako ya kwanza kukutana naye kwa maana nyote munajijua ya kwamba tuletwa hapa duniani na mungu mmoja ndiye baba yetu na kila kusudi nilifanyalo niliwe kwa ajili ya utukufu wa mungu na faida ya huyu mwenzangu lakini kwa sababu watu hawajaelewa na kufahamu kule kwa nini wako hapa hawajajiuliza swali hilo na wakapata jibu sahihi ndiyo maana wakati mwingi sana ulimwengu umekuwa ni mahali pa gumu pa kuishi swali lingine kama nimejijua mimi ni nani nataka nijue nilitoka wapi na baada ya kujua nimetoka wapi niliumbwa kufanya nini nililetwa hapa kuja kufanya nini na baada ya kujua hivyo nataka nielewe pia nina uwezo gani wa kutimiliza hilo nililoletwa kuja kufanya hapa The So, ukijiuliza maswali haya na upate majibu yake sahihi nina imani ya kwamba utakuwa wa faida kwa mwanadamu yoyote mahali popote utakapokuwa kwa maana kila utakapoenda utakuwa watimiliza hilo kusudi la mungu katika maishani mwako pia baada ya kujua potential na kujua kuomba nafanini nanitengeneza hilo natakikana na pia nielewe baada ya hayo yote ninaenda wapi iko mi gweng naenda wapi Kwe kwa maana hapa kumbe hatukuja kukaa bado tunaenda lakini kadri ninavyoyatimiliza haya makusudi ambayo inapaswa niyatekeleze ni ninatakikana nijiulize pia wapi ninapoenda na askofu akatwambia ya kwamba tukijua hivyo kule tunakoenda tutajua kuko hali gani na tukijua kuko hali gani na kutekana kuko hali gani na kkukoje itanibidi ni dumu kama vile ambavyo nahitajika kutokana na kule ninakoenda akasoma hiyo timotheo wa pili mlango wa pili ya kwamba kila anayelitaja jina la bwana ni aondokee uofu kamana baada ya kutimiza hili kusudi la hapa itakubidi urudi kwa mungu na kule hakiendi kilicho najisika kinaenda kilicho kitakatifu na baada ya yesu kumaliza kazi yake hapa lile kusudi lililomleta hapa akawambia narudi kule niliko toka ewe na mimi pia tutarudi huko lakini tutarudije ndio hapo tukaambiwa ya kwamba tujitenge na kila takikana kule juu mbingu twendako kwa hivyo lazima katika kila ulifanyalo uhakikishe ya kwamba unafanya kulengana na kile ambacho mungu ametaka wewe ukitimilize eyo tunaangalia hapa huyu mungu kwa kweli alikuwa amemtuma yesu kristo kuja kufanya nini tunaangalia mfano wetu hu w yesu kristo alikuja kufanya nini huyu yesu kristo why did god really send his yesukrist ndio hiyo yohana wa kwanza mlango wa tatu nane unatueleza ya kwamba nafikiria tu we tumeandika huko nyumabaus tusoma tume tumeutaja mara nyingi sana unatueleza ya kwamba kwa sababu hii mwana wa adamu alikuja ili kuziharibu kazi za shetani luka kk ti pia inaeleza kwa nini yesu akaweza kutumwa hapa duniani jambo la kwanza to, to god kuja kumpatanisha mwanadamu na mungu kwa kusudi hilo yesu akaja hapa duniani akavaa mwili wa kibinadamu kwanini ili aweze kuwa mpatanishi kati ya mimi na wewe na mungu wetu na kwa sababu alijua hilo yesu hakukengeuka kwa sababu alijua hilo yesu hakukengeuka ili alijua ya kwamba nililetwa hapa ili kwamba niweze kumrejesha mwanadamu katika ule mpangilio wa mungu na kusudila mungu kwake aliyokuwa ameuweka pale mwanzo mwanzo moja, mungu ameweka mpangilio gani hapa mwanzo wa kwanza kabisa mstari mlaowa as alikuwa mpango wa mungu kwa ajili ya mwanadamu ilikuwa nininiwanzomlangowaanz na mungu akawabarikia mungu akawambia zaeni mukaongezeke mukaijaze nchi na kuitiisha amukatawale samaki wa baharini na ndege wa angani na kila kiumbe chenye uhai kiendacho juu ya nchi kweza ampatanishe mwanadamu na mungu pili arejeshe ule mpango wa kwanza wa mungu kwa mwanadamu mpango wa kwanza wakwakewewe na mimi mwanadamu mungu alikuwa anatarajia tuwe watawala wa hii nchi kuitawala nchi ndiyo ilikuwa mpango wake halisi pale mwanzu baada ya kuijaza nchi tuitawale na baada ya maanguko katika shamba la edeni ikawa ule utawala tukauuza kwa shetani tukampea na shetani ikawa badala ya sisi kutawala tunatawaliwa sasa yesu akatumwa kutoka juu mbinguni ili kwamba aweze kuja kurejesha ule mpango wa kwanza wa mungu kwa mwanadamu hapa chini ya jua kwamba mwanadamu asiwe mtawaliwa bali awe ndiye atakayitawala ya nchi kusudi la kristo yesu alijua kwa nini nimetumwa hapa duniani ili kwamba akaweze kurejesha kusudi la nani la bwana na hili ndilo limekuwa thamanio la mwanadamu pia tangu manzi ilikuwa ndilo tamanio la mwanadamu ambalo mwanadamu amekuwa akililia Hiku, huku kuja kurejeshwa kwa mungu ilikuwa ni tamanio la mwanadamu na ndio mana hata wakati ambapo wale watu wetu kabila yesu kuja kila mmoja kote ulimwenguni alikuwa ana ile tamanio shauku ya kuabudu shauku ya ibada ndani yake wengine wakatengeza vigango wengine wakatengereza ng'ombe wengine wakatengereza kila aina ya miungu kwa sababu kulikuwa kuna hiyo tamanio ndipo yesu alipokuja akawaelekeza ile njia ya sawa kwa hivyo tamanio la mwanadamu ni kwamba awe na uhusiano na ushirika na mungu na hilo likamsababisha yesu kristo aweze kutoka huko juu mbinguni ili kwamba aweze kuja kutimiliza ama kulitekeleza hilo na ukweli wa mambo ni kwamba bwana wetu yesu kristo hakuondokea katika hilo kusudi na alipokuja hayoyote nini aliyatimiliza kwanza alituunganisha na nani hivi sote tumeketi hapa lakini tuna ushirika na nani na mungu tumeunganishwa tumepatanishwa kwa kumkiri yesu kristo kuwa bwana na mokozi maishani mwetu tumepatanishwa na mungu hilo yesu alikuja akalitekeleza amelitimiliza la pili kutawala kurejesha utawala yoyote aliye ndani ya yesu kristo tumeitwa ya kwamba sisi tuwatawala pamoja na yesu kwa hivyo utawala ule wa kwanza tuliokuwa nao katika shamba ya ideni yesu aliurejesha tunatawala nchi ni vile kwa sababu hatujajua makusudi yetu ndio maana huo utawala wetu katika maeneo mengine hauko na nguvu lakini ukijijua wewe ni nini ulikuja kufanya hapa utatawala inchi. utaitawala hii nchi na huo utawala tumerejeshwa tumerudishiwa na bwana wetu yesu kristo na akataka kuja kuleta uhuru wanadamu wa wehuru kutokana na ugandamizaji wa ufalme wa giza na hilo bwana wetu yesu kristo alitenda hezi kusudi lake lilitimilika kwa maana alijua ni nini kilichomleta hapa duniani ndiyo maana na kuhimiza wewe na mimi wapendwa tukatafute tukaangalie tukamwambie bwana leo hapa najifungia katika hiki chumba hapa mungu ni wewe na mimi sitoki mpaka nikitoka hapa nimejua umeniambia kwa nini ulinituma hapa duniani na ukifanya hivyo utatoka kwa hicho chumba ukiwa baada akiua amenena na wewe amekupatia kusudi lako utatoka katika hicho chumba ukiwa na furaha kwa sababu una sababu ni kwa nini unaishi lakini wengine wana shida kwa sababu hawajui kwa nini wako hai sasa unaishi maisha ya kubahatisha bahatisha, bahatisha ndio yana sinya kabisa kwa maana ukishika hapa baada ya muda haviwi ukishika hapa kwengine baada ya muda haviwi kwa maana haujajua lile lako halisi sasa us unaishi maisha ya kubahatisha na maisha ya kubahatisha wapenda hayana raha paulo alipojua kusudi lake alikuwa yuko tayari hata kufa kwa sababu ya hilo kusudi alitimilize na ndio wewe na mimi nani tutakapojua kusudi letu tutalipigania tutafanya kila luwezalo ni hakikisha ya kwamba kusudi hilo limetimilika katika maishani mwetu huyu hapa anasema hivi is the only source of individual and corporate hivhivyo kusudi ama sababu ni ya kwa nini unaishi hapa ndiyo chanzo pekee ambacho kinaweza kukufanya wewe ama pamoja na mwingine kuzisikia kwamba umetimilika kana yesu alipofika mahali akawa sasa amefika kilele cha ile kusudi alilokuja hapa kulitimiliza akasema ya kwamba yote yamekwisha akafika mahali pakuwa na utimilifu ya kwamba hili ndio likuwa nimelijilia na kwa sababu nimelikamilisha basi nasikia amani ndipo alipotoka kule alikokuwa ameenda kule kuzimu alipokuja na akafufuka akawapata wanafunzi wao akawaambia funguo zote nimepewa kutoka mbinguni na hata chini ya mbingu kwene huko kuzimu hasa enendeni ndiyo yale mamlaka aliyokuwa anayarejesha sasa kwetu sisi yeye enendeni kote ulemwenguni na mimi nitakuwa pamoja na nyinyi yani kusema ya kwamba hakutakuwa na lolote litakalo litakalowadhuru hakuna ufalme ama mamlaka ama usultani wowote utakaokuwa kinyume na nyinyi ambao utafanikiwa kwa maana nimerejesha yale mamlaka ni muliokuwa mmepokonywa na shetani sami sijui kama kuna kitu kinaumbika dani yako kama kuna umbika tamanio la kutaka kujua bwana ulinituma hapa duniani kuja kufanya nini kusudi langu maishani kwa ajili ya ufalume huu ewe bwana wa mbinguni ni nini hapa chini ya jua hebu hacha kuumbike hiyo na kunapoumbika hilo tamanio kasimame na ukaweze kutafuta wakati umtafute mungu umwambie bwana nataka unambie ulinituma kuja kufanya nini hapa duniani na tukifanya hivyo basi mbingu zitakuwa sasa zina raha kwa maana kila kusudi alilolitaka lifanyike hapa duniani mungu atakuwa analiona linatekelezwa hapa anasema kwamba is the key to life kusudi ndio ufunguo wa maisha kwa hivyo nisipolijua kusudi langu hapa duniani bado sijapata ufunguo wa maisha yangu natafuta kujua hiyo kusudi ndio maana uwe na ufunguo wa maisha yako hapa chini ya kusudi ndio ufunguo wa maisha sijui hawa ndugu wa, zetu waliiba naonekana waliiba kutoka kwa bibilia badala sawaweke kusudi huu wanaweka kwamba elimu ndio ufunguo wa maisha kabadilishi kaseme u, kusudi ndilo ndio ufunguo wa maisha kwa maana utakapopata kusudi kwa nini uko hapa duniani kwa nini unaishi utafanya kila uwezalo kuhakikisha ya kwamba maisha yako yatakuwa ya furaha kwa maana utakuwa unaufunguo papote wingi apo unafungua lile ambalo ni kwa ajili yako wewe kulitimiliza na hata kulipata hapa duniani umi nataka kuumbike thamanio ukitoka hapa leo jioni ukatafute wakati wa kumwambia mungu ni wewe na mimi nataka nijue olinituma hapa duniani kuza kufanya nii kwa maana yali mengine mnayafanya tayari lakini lile kusudi halisi tumeambiwa hapa katika, katika mwanzo endeni mkongezeke sii tumeongezeka hilo tumelifanya na tunaendelea lakini lile la umuhimu zaidi ambalo twapasa tulikamilisha hapa ndio hatujalijua hebu kamuulize bwana walinituma nije nifanye nini hapa na mungu wa mbinguni nina imani ya kwamba lazima atazungumza nawe kwa hivyo kusudi wapendwa ndio ufunguo wa maisha alafu anakuja anasema life without purpose life is eeien pasipo kujua kusudi lako basi maisha yale unayoishi ni nini ni majaribio oee inazunuma majaribio je hili li tafaului inaonekanahlitua ni jaribu hili kwa maana hujatuwa kusudi lako kwa hivyo maisha yanakuwa kwako wewe ni majaribio kwa hivyo unafika mahali asema sasa hali hii ninayojihisi hii basi ni kitu gani kinaweza kunipatia amani kunipatia furaha je niniowe ama niolewe nikioa nitapata furaha ndo ukioa ndonakuwa kazi kabisa kwa maana pia amaana piakenda kua ambaye siye uliipangiwa ndo ikawa basi ni kivumbi kabisa na uzuri ukioa umeoa kamaana akisema ya kwamba namtangaza fulani na fulani kama muke na mume na alichokiunganisha mungu mwanadhamu sifadini kwa hivyo umeunganishwa na sokwe umeunganishwa na mtu hayo yatakuwa ni yakwa lakini hakuna anayerusiwa kuja kutenganisha hasa badala ya upate amani ndio unapata shida kabisa wapendwa tafuta kusudi la bwana haya mengine ni ya ziada tafuta mungu ulilituma hapa kuja kufanya nini na no ukiipata hilo haya mengine mungu atajaliza kwa maana ataangalia huyu nikiunganisha na huyu kila mmoja atakuwa msaada wa kusudi langu maishani mwa hawa wawili kutimilika kwa hivyo tafuta mungu umenileta hapa kuja kufanya nini kwa hiyo tumesema kwamba kusudi ndilo u... pasipokuwa na kusudi utabaki kuwa mtu ambaye unafanya mazoezi ama unafanya majaribio na maisha tena akarudi hapa akasema purpose is the the master of of motiva- motivation and the mother of commitment kwa hivyo kusudi ndilo litakalo kuchochea kuwa na juhudi na bidii kulitimiliza na pia litakufanya kujitolea kuhakikisha kwamba umelikamilisha kusudi dilotakalokuwa linaleta kuchochea ndani yako kwamba lazima hili nilikamilike lazima hili nilitimilize na utakuwa na kujitolea kuona ya kwamba hilo kusudi lako lililo ulilokabidhiwa na bwana hapa duniani limekamilika pia anasema hivi kwamba give birth to to hope and instill a passion to act kwa hivyo kusudi lafanya nini wapendwa kusudi lazaa matumaini na linakupatia shauku vya kutenda kile ambacho umeitiwa ama umezaliwa kuja kukifanya kwa hivyo kusudi inazaa matumaini kwa hivyo nataka nimalizie kwa kusema hivi ya kwamba your your in life depend on discovering your purpose kwa hivyo kutimilika kwako katika maishani inategemea kutambua kusudi lako maishani ili niweze kufikiria utimilifu wa maisha lazima nitambue nita nimekuja hapa nimeletwa hapa duniani kuja kufanya nini hyo ombi langu ni kwamba mungu wa mbinguni akusaidie na nisaidie na mimi niweze kufanya maamuzi ya kuweza kuta, kutafuta lile nililotumwa kuja kulifanya hapa duniani ndiyo maisha yangu yafike kuwa na utimilifu lakini wengine tutaondoka ulimwenguni hapa tukiwa hatujatimilika hat, maisha yetu kuwa na utimilifu hapa chini ya jua na si sababu nyingine kwa sababu sikuwa nimegundua sikuwa nimejua kusudi alilokuwa nalo mungu kunituma mimi kuja hapa duniani nakuhumiza na, na, na tena ukitoka hapa kawe na wakati kumwambia mungu nataka uniambie ulinituma duniani kuja kufanya nini ukijua basi utakuwa umepata ufunguo wa maisha ukijua utakuwa basi umepata ni jinsi gani ambako maisha yako yatakuwa matimilifu ulikuja ulitumwa kuja kufanya nini kusudi lako lilipi paka nirudi tena kwa yesu kristo yesu aliweza kutimiliza kusudi lake kwa sababu alijua na wewe nawe utakapojua na iwapo unajua tayari basi naona mtu ambaye atakuwa na shauku na msukumo wa kufanya lolote lile ili muradhi ametimiliza hilo kusudi lake naomba tusimame