back to god uh, ujumbe wa leo kichwa chake ni kupeana kwa mungu giving back to god kupeana kurudisha kwa mungu giving back to god is not just about money or property kurudisha kwa mungu si mambo na fedha au mali peke yake maana sisi wenyewe twavaa turudishwe kwa mungu we should give ourselves back to god godyani tujirudishe wenyewe kwa mungu if there is one topic god has been calling people much iech to come back me backrtunto me and I'll, I'll return to you kama kuna ujumbe ambao mungu ametamani sana ni kuambia watu ya kwamba wamrudie there is even a song to that effect hata kuna wimbo ambao unahusiana na swala hii Hatta sa sa mungguasema, yes, it is. Even now he's saying, "Come back." Yani hatta sa sa anasema niludi. In the big way you have gone away, come back. In the small way you have gone away, come back. Katika ayo hali kusa namba umenda mbali, sana amana katika ayo hali ndogo namba umenda mbali, rodi. But we're also talking about. how we should see this issue of giving back to god na, as a gift to us na pia tunazungumzia ni jinsi gani ambapo tutaenda kurudisha kwa mungujinsi yani, tuone kwamba kupeana kwa mungu kupeana kwa mungu yani, ni, ni giving god yaani si jambo la kawaida hebu fikiri yani wewe umpatie to to to go with a of unga to give to a give mungi crazy yani waambia mtu achukue pakti ya unga apeleke kwa mwenye duka dukaaende ampatie zawadi ya mfuko wa unga ungaatakuuliza we yako ni nzuri kweli but you know that stock is not his it belongs to the shop depending on the way that you look at it so when we are giving to god we need to see much as he owns everything he still wants us to give kwa hivyo tunapopeana kwa mungu hata tunapotazama ya kwamba weye kila kitu ni cha kwake bado anakuangalia wewe weze kumpatia we we ask him him to give give us and then yaani tunamwomba tupatie alafu tunampatia read that tusome maandiko yetu katika samueli wa kwanza hadi wa kwanza anwa nintsirninsamweli wa kwanza sura ya kwanza anz kumi na tisa hadi ishirini na nane wakaondoka asbuhi mapepa wkasali mil za bwana nao Wakam, wakam, wakamchinja huyo ng'ombe wakamleta mtoto kwa eli akasema eye bwana wangu kama iishivye roho yako bwana wangu mimi ndimi yule mwanamke aliyesimama karibu nawe hapa nikimuomba bwana naliomba nipewe mtoto huyu bwana akanipa dua yangu niliyomuomba kwa sababu hiyo mimi nami nimempa bwana mtoto huyu wakati wote atakaokuwa hai amepewa bwana naye akamwabudu bwana huko i to cut the the story story short because we have we know the story of samuel nimejaribu kuifupisha hiyo hadithi maana sote twaijua hadithi kuhusu kuhusuame Anna prayed to God that if you give me a boy child after I have weaned him I will bring him to you and he will live here forever and not a shall cut his hair. Anna, I'm nitakapomaliza nita, uh, nita kumnyonyesha ni, kumwachisha kunyonya nitamleta kwako natakaa kwako milele na wembe hautapita kichwani mwake and the time came that she got the baby na kukafika kipindi ambapo alipata mtoto nobody else knew what she talked to god hakuna aliyejua kile alichozungumza na mungu eli did not know the words that was spoken hata eli mwenyewe hakujua yale maneno yaliyo neno He didn't know that when the time, at the time she was praying, she had vowed to God that she would bring back the child. Neither did he know that she was there crying for a child. But she knew, "I'm getting a child from God." And I'll bring him back to God. According to the words in Mark chapter 11, those things that you say while you pray, believe they have become yours and they will be yours. Katika, katika neno la mungu katika mardo kumi na mojawnzmsariwa ishirini uh, kuendelea uh, yeu akasema kwambamtomavile vitu utakavyosema si you, you pray wakati unaomba you have received them and they will, they will be amini ya kwamba umeshavipokea na vitakuwa this is the kind of prayer Anna had prayed hii ndio aina maombi ambayo hana aliomba a woman mwanamke cool aliyekuwa had children mke mwenziwe alikuwa na watoto a the problem was with her kahiyo alijua vyovyote vile shida ilikuwa kwake yeye But she still believed that God is going to give her one child to wipe away her tears. And God did it. And even before God had confirmed it, she left the temple with a smile knowing that one day, not too long from then, she would be coming back with a child to give him back to God. So this act of giving back to God is something that you can develop in yourself. kwa hivyo tendo hili la kumrudishia mungu ni kitu ambacho unaweza kukijenga mwenyewe ndani yako even things you have not yet seen, but in the realm of the of spirit you have already received them hata vitu ambavyo bado hujavipokea lakini katika mazingira ya kiroho yani, hujaviona hujaviona lakini katika ulimwengu wa roho ushavipokea you you know, it gives you confidence that you have a direct relationship with god inapatia ujasiri ya kwamba uko na uhusiano wa moja kwa moja na mungu katika maombi tuliokuwa tunaenda nairobikila mara hu anapenda ile basi ya wanz abisyahbayoya kwanza lakiniile huenda spidi sana huwa inaondoka saa tatu na nusu hapa kilifi, ya usiku na inafika saa kumi nairobi kwa hivyo hiyo spidi huwa iko juu sana na hiyo ndio basi hupenda maanaake situmii masaa mengi watu wengine huita dege ya chini na tulipokuwa tunaenda baada ya kutoka mtito wa ndei zile zilzile rambo stripes. Zile, tu, nini, zile ambazo zimewekwa kama yani zimewekwa zime laini tatu, tatu za zab zile ndogo ndogo tukapiga seti ya kwanza seti ya pili seti ya tatu taya ishapasuka na imepasuka upande ule kina mama wamekaa pale mbele lakini nashukuru mungu driver alika alikuwa makini akaidhibiti mwendo wa kama about 100, 100 meters maana kama ingeenda kule inavuta tungebingilia pale enda ikasimama tayari tukaitoa ukitaa kuona hiyo picha yake nilipiga vizuri lakini tulikuwa tumeomba kwama tunaenda nairobi mwana zive sana semaule ukweli hata sikuita yesu maana nikwa nimemwitia nyumbani lakini mama irura nalila na walimuita mimi sikudanganyi sikumwita nilikuwa nimeshamwita tayari na nilikuwa najua naenda nairobi nihudhuria rusi na nirudi sisemi hawana imani lakini idinot to me kwamba i ided to all him yani, hata haikunijilia ya kwamba nilihitaji him yeu oiamana tayari tulikua tumeikabihihiyosafahatam aih mnot trin to brin afuhibut i When we pray, any time, we believe in God. And after prayer, what is there for God? We had a pastor who taught us about giving. Ramsey. He said, even if you have money like that. You have to bang that, push the door because if you, if you release the door, money will flow out. It, it, it, it doesn't make sense. I can't remember exactly the way he put it. But he talked about riches that, you know, we should not pray for riches like that. You, you have to, to hold the door so that at least money should not flow out when you are removing some. mbaata ukiziweka mahali unafanya kufinyilia yni layeziuna bana ule mlango kwa sababu ukiwashilia vile zimesongamana huko zitamwaika inji sasa kitu ni kwamba katika mambo yote tuliyo nayo kuna eyo sehemu ya mungu bwana siwe sana ambayo inakuwezesha kumpa mungu hata maisha yako kuna sehemu ya mungu ambayo ni umpe Giving back to God. Can you imagine the only child of a barren woman and she has purpose in her mind that the minute he stops sucking, the minute he is weaned, he will be taken back? And these are not words she was speaking when she was already pregnant. It is before even she had met her husband to get pregnant. And thereafter, she says, I'm not going to, with you to the church because I am, my time is not yet, according to the promise I made. I'm waiting so that after winning the child I'll go to, I'll take him there and leave him there. And the husband did not know about it until that time. and the husband said, Okay, do as you as you as you have purpose. She was going to come back home without a child. After giving back to God. It is a test in our life. When we have a problem in giving back to God. Yani mungu mungukumregesheamungukile yes. uko nacho ni chake wafanya kumpimia tu basi nakupatia mpaka hapa hii ngine nabaki nayo lakini hii nakupatia mwenyewe buti aveaproblem tena bado tuko na shida amnoakin about money uh, uh, uh, uh, uh, even your time sizungumzi kuzu pesa peke yake lakini hata wakati wako wakovyoue And even your children. I thank God when I told my, my mother about it. She said, I asked her the question, "How many children do you have?" She said ten. Are they all yours? No. Then give God the tithe, and give me out as the a tithe. And she said, "Okay, fine." And she laid her hands on me and blessed me and said, "You are my tithe." Yani so, mama mafundisho ya taihi mlifundishwaje ukiwa na shina kumi za kahawa manake kahawa ndio tunapanda moja si yako kumi za ndizi moja si yako kamuiza na watoto na wangapi kumi wote ni wako hapana basi mpatie mungu ile ambaeni wake akanitoa kaniambia sa alafu akaita ndugu zangu siu kama mke wangu alikuwa alikuwakwa wakati huu kaniwekea mikono akanibarika a huyu akiwepo na nyinyi sawa kama hayuko ni wa mungu si wangu siongeikumsifu lakini naongea hiki kitu hasiki sikulala kuamka nacho ni kitu ambacho ni kiko na wewe naye usiamke nacho ni kiko maishani mwako bwana sive sana jambo hili la kurudisha kwa mungu ni sehemu ya maisha yetu kama kanisa. and we should not be with it na tusija tukawa wenye kungang'ana kuhusiana na swala hili an beu of withit wna kwa sababu ya kule kungangana tunajipata kwamba tumepungukiwa giving back to to god is not necessary bringing to the church there is times we need even to minister to each other so that in that way we are also giving back to God because we are doing it on his behalf. Because as we do minister to one another, we' are also doing it to God. maana hata tunakohudumiana moja na mwingine tunamhudumia mungu sa when i was sick you did not come to shek on me kasema ya kwamba wakati nilipokuwa mgonjwa haukuja kunitazama when i was hungry you didn't give me food nilipokuwa na njaa au chakula when i was naked you didn't give me clothes nilipokuwa sina mavazi au kunipatia nguu and the other way rou also that you did it na vivyo hivyo katika kinyume chake when we kame to pray and fasting it is so that we give our food to the nied tunapokuja katika masuale ya kufunga na kuomba pia tunapeana chakula chetu kwa wale wasioo you see in all these things we are giving back to god because it is on his behalf that we are doing it kwahiyo nanakwamba tunapofanya vitu hivi tunamrudishia mungu maana tunafanya kwa niaba yake so ana had this inherent thing in her before salvation came kwahivyo ana alikuwa We cannot say it started with salvation. But it started at a time, now, this time, at a time whereby she felt that there was need for somebody totally given to God. And she was not. interested in in having the child in her house na yeye hata hakusikia kuwa na yule mtoto nyumbani mwake and she escorted him how many thing cows or what vile vitu alipelekwa nazo cows na akapelekwa pamoja na ng'ombe tatu now the question is did did she own cows or they did they belong to her husband gombe tatusaaaihaaweee alikuwa na ng'ombe za wake thats a question which you can ask when ulize ulizeelikana mkikutana kama zilikuwa eh, eh. What eh, ah -ah. ni dhaana ama ya unga alimpatiakahupafiriati nikama hi yasodahupaukisikia ni kama hii ya soda chupa ukisikia ni ni chupa kama kama mtungi mzima hapo you know, taking back That's, for that time, I've stayed with him since childbirth. Until now, he is no longer sucking. I'm giving back and I'm paying the penalty of three cows and wine. Yeah, for having stayed with your. ityou servant kwa sababu nimekaa na mtumishi wako katika hiyo miaka miwili you can see it was not painful to her to give back kwa sau unaweza kuona kwamba ilikuwa haimpatii maumivu yote kurudisha kwa mungu it was a joy bali ilikuwa ni furaha and her satisfaction na ilimpatia kutosheleka and you know that act produce for her how many uh, vothes na unajua hiyo ilimfanya akaweza kupata tena watoto wengine watano bause the man of god saidnoo no uh, uh, uh. bless this man through this woman hehmana huyo mtumishi wa mungu alimwambia mungu mbariki mwanamke huymwanaume huyu, mm -mm, huyu, huyu kupitia mwanamke, mwanamke huyu specific ikafanywa specific mbariki mwanaume huyu kupitia mwanamke huyu kwa sababu huyu yuko tofauti because of her attitude of giving back to god shi provoked even the man of god to speak things kwa sababu ya ile kutoa kwake kulichokoza hata huyu mtumishi wa mungu na kutangaza baraka kwake sometimes we make heavens silence because of not giving back to god wakati mwingine tunafanya mbingu zinyamaze kwa sababu ya kukosa kumrudishia mungu we need to provoke heaven and and and not talking about money I'm speaking again and again munguweneed again. tov not an issue about money don't think this is a money business but if you have it bring it tunataka kuchokoza hizo mbingu na napozungumza vitu hivi si ati ninalenga tu fedha lakini hata hivyo kama uko nazo usijeukakaa nazo maana hizo ni zatusomewe sasa katika injili ya mathayo mtakatifu mlango wa kumi musara wa tano hadi wa kumi mathayo mtakatifu kumi musara wa tano hadi wa kumiua tena shara yesu aliwatuma akawaagiza akisema katika njia y mataifa msiende wala katika mji wowote wa wasamaria wa msingie afadhali shikeni njia kuwaendea kondoo waliopotea wa nyumba ya israeli na katika kuenda kwenu hubirini mkisema ufalme wa mbinguni umekaribia pozeni wagonjwa fufueni wafu takaseni wenye ukoma toweni pepo mmepata bure toweni bure msikue dhahabu wala fedha wala mapesa mshipini mwenu wala mkoba wa safari wala kanzu mbili wala viatu wala fimbo maana mtendakazi astahili posho lakenukristoalikuwa shuhulika tu ndani ya kanisa katika ndani ya kanisa kuna hali hii ya kutorudisha but according to jesus christ lakini kulingana na yesu kristu kanisa lilikuwa limetengenezwa katika hali ya kwamba kurudisha it was give give made to to life back to the dead yaani ilikuwa limekusudiwa kurudisha uhai kwa waliokufa Health to the sick, to cleanse the lepers who are considered sinners, and anything else that was lacking, give back to the people. And they were told, don't struggle because you already have it and it is freely given to you. akwamba atayari mko nayo nailipeanwa buremba umepokea bure peana look at he o the cckama unaweza kuangaliahali yavkanisa linatakiwa liwe mpeanaji lakini siku hizi twafanya vipi it is a receiver kanisa ndiyo linapokea it is just a receiver angalau kuja mwamerika mmoja hapa amwage kama dola mia moja an hen here do the blessings go alafu ikifanyika hivo hizo baraka zinaenda wapi zinarudi kwa huyo mwamerika but the church is supposed to be doing it lakini hata hivyo kanisa ndio linatakiwa o linapeana so that those blessings remain there and the does not dry ili hizo baraka zibakie pale na icho kisima kikakaukaiyh kaka, you know, mi mimmakena alikuwa hajaniambia kile amesema kue nami nimeitisha nimeitichangaa hamsi choto lakini mungu now the church is rich kanisa ni tajiri it has everything that we need kanisa likiwa na kila kitu it has love where there is no love linao upendo mahali kusipo na upendo it has fellowship where people are segregated There is a lot that we can give to the world. But when we place ourselves at that poverty mentality that we are just receivers, not givers, we fail to give on behalf of God, and for that reason, we don't give. back to god tunakosa kupeana kwa niaba ya mungu na katika hali hiyo hatumrudishii mungu yani, mchirika anaweza kufa na njaa na tuko na chakula cha kuzidi katika nyumba zetu dino you know, the the first church were being given according to the needs katika kanisa lile la kwanza vitu vilikuwa vinapeanwa kulingana na mahitaji yaliyokuwepo church na katika hali hiyo watu walikuwa hawapungukiwi na but today somebody comes to say, hey, brother, I, today somebody brother things are not so good at home chochoteleo mtu atakuja kwambia ndugu mambo si mazuri kule nyumbani you be having yumbani naweza kuwa na angalau shilingi mia moja hata imwenye hiv natamani nipate shilingi hamsini angalau nipande boda nirudi nyumbani nyumbanina you know unajua kabisa huo ni uongo unazo Let us come back to giving back to to giving god wacha turudie hali yetu ya kurudisha kwa mungu even jesus said the poor you have them always hata yesu mwenyewe alisema kwamba masikini mtakuwa nao daima you will be giving them always daimayani kila mara mtakuwa mnawapatia but here only for a short while mnawapatialakini minipo hapa kwa muda mfupi tu he meant they will be there for us to give yeye yani alimaanisha kwamba watakuwepo pale ili tuweze na hiki ndicho ambacho aitaaa He said hapo tena usomeapowamba akafanya iasaliyokuwa nao n wagonjwaakumanishakwamba mwarudishe afyayaotakasenwenye ukoma Yes. Those, those, the, the, the, the, the lepers were not considered as sick. They used to be considered as unclean. So they, were, they, were, they they had the responsibility of not throwing them out but cleansing them so that they can put them back to the community. uanje hebu give them back their cleanliness and bring them in so get the sinners bring them and then send them back to an hensethemae warudishieni hali yao ya usafi na mwwarudishe katika uh, katika bom so they had something to give the, the, the, the, the sinners so that they can go the people anoinewahivyo walikuwa na kitu cha kuwapatia kuwapatiawee As they them then they are accepted aaaaatunapowakubali hao mliosema ni wachafu si wakukaa na watu tunawakubatia mpaka watu wanawapenda wanawapokea because the the ones ones who who have it it can give it maana wale walionazo ndio wanaoweza kutoa toeni pepo mmepata bure toeni bure msichukue eh, dhahabu wala fedha wala mapesa mshipini mwenu wala mkoba wa safari wala kanzu mbili wala viatu wala fimbo maana mtendakazi astahili posho lake As we do this, there is a supply, automatic supply. There is always an assurance that as we do these things, God is already supplying to us. As we give to God. You know, the reason why you're talking about giving back is that you ho- you received it from God and now you are giving it back to him. You, you, father, God, so as we do that, the same total is there is a supply, a reserve that is opened just for us. <laughs> when we dont do it that means te tunapokosa kufanya basi ni kuonyesha basi ule mlango nao umefungwa we won't receive hatutapokea you know, when Mama Kenna was speaking here that, that we have been given how chochoteiiheehat weavebeeive ar ilikuwa ninashanga maakena alipokuwa anazungumza kuhusu mambo yale ya kairati ya kwamba tumepewa barua za ndugu zetu kumi na ndugu zetu wa mama mdogo wakapewa kumi peke yake halafu tusitoe camini tuwe wakuitisha mwaionaje hiyo pisha nyinyi wanajua wakidipositi kwa kanisa inalipa dividends. na sisi wenyewe tunajielewaje tati out of, out of 40. wale 10 out of wnawpatauf wakona kuota situkonahirii kuotasi maana mpalipo na kitu uwe kwa kitu lakini hawa walioshikilia hiki kitu je wamekishikilia kusaidia ama kukila kipewa nyama kilo moja na unajua mwili wako hata kwa wiki unatikana hata chini ya robo ungangane nayo ot kama simba eh? nwangangania kama simba ni tu give to some people hebu peana watu so that you finish it the right way ili weze kumaliza katika njia sawa and god bs na mungu atakubariki na been given giv we have, we have received re, so we give back tumebewa kwamba tumepokea bure nasi tupeane bure no struggle pasipo kungang'ana because the one, the one source is maana hicho chanzo now let us listen to this carefully sasa tuangalie katika injili ya luka mtakatifu mlango wa kumi na hadi a oa aikuia tia injili ya luka mtaka tifu, saba, wa mozi, wa luka mtakatifu mtakatifu mstari wa saba, wa hadi nialuka mtakatif7 msaiwaimo hadiaaaa ikawa walipokuwa njiani kwenda yerusalemu alikuwa akipita katikati ya samaria na galilaya na alipoingia katika kijiji kimoja alikutana na watu kumi wenye ukoma wakasimama mbali wakapaza sauti wakisema e yesu bwana mkubwa uturehemu alipowaona aliwaambia enendeni mkajionyeshe kwa makuhani ikawa walipokuwa wakienda walitakasika na mmoja wao alipoona kwamba amepona alirudi huku akimtukuza mungu kwa sauti kuu akaanguka kifudifudi miguni pake akamshukuru naye alikuwa msamaria yesu akajibu akasema hawakutakaswa wote kumi walekenda wa wapi je hawakuonekana waliorudi kumpa mungu utukufu ila mgeni huyu akamwambia inuka enenda zako imani yako imekuokoa Now, The church, the people of the church, they don't even recognize God when He has done it. They cannot come back and give glory to God when He has done it. A stranger easily comes back to worship God for what He has done. yaani mgeni anakuja tu kwa urahisi kumshukuru mungu kwa kila mesana eche nikwambie wazi mwamini akija ukimombea ipona si rahisi kurudi kutolea ushuhuda hata si akuletee chochote si rahisi kama mgeni mgeni t ataku... nimeamini maombi yako kweli mungu wenu anajiba atakuja azungumze vitu hapo shangazi lakini mwamini anasema sini kawaida tu sasa hawa jamaa kuponywa walishughulia kawaida lakini msamaria he came back heameack andsid u msamaria alirudi akaja kumwabudu mungu soikh wakati mwingine tunachukulia vitu hivi kwa ukawaida mwingi sana whereas thanksgiving is the key to our prosperity wakati ambapo kutoa shukurani ndio ufunguo wa ufanisi wetu this guy who was a wetuthis gay okay, wasasne andb h huyu mtu ambaye alikuwa ni mgeni aliambiwa nenda na uwe mzima were oheswee wale wengine kweli walitakaswa minus minus fingers minus nose w walitakaswa lakini vile viungo vya mili yao havikurudi lakini huu yeye aliambiwa uwe mzima your faith has made you ya mzimayakwamba imani yako imekufanya uwe mzima that faith of coming to to give back to god hiyo imani ya kuja kumrudishia mungu they could not waste their time they had to go and And show themselves to the priests wale wengine hawakutaka kupoteza wakati wao waliliwabidi tu waende tu wakajionyesha kwa makuhani but this one came back lakini huyu msamaria alirudi kwa yesu you know we need to learn this thing that god is waiting for us to come back tunatakiwa tujifundishe kitu hiki kwamba mungu anatungojea turudi We come and give him the glory. We got it from him freely. And we are only giving a portion. May God help us as we consider our acts of giving. And I said once again. It's not just being into the church na ninasema asimambo tu ya kuleta kanisani when you notice even a stranger hungry give them kanisanivau napotambua hata mgeni ya kwamba anajaa mpatie chakula and you see how much it will do to that person na utaona how much it will do to that person itaenda kufanya kitu gani kwa huyo mtu mama kaman conclude