amen the laws of harvest sheria za mavuno the the laws of of the laws of laws of the harvest or laws of harvest harvest harvest or niliandikaje pale laws of harvest kizungu iko eh? sawa sawapo sheria za mavuno sheria za mavuno nilisikia pite unaulizwa mahindi na nikaambiwa hujavuna kwanza alafu pite ukawa unauliza basi nikauma ama ni stairs nis hapas huna mahindi <laughs> hujavuna hapo muunga ndio alikuwa anataka mahindi ya kuchoma kwa sababu ni wakati wa mavuno lakini kama hukulima wewe we, utavuna mfuko wako utakuvunisha mfuko wa yaani yamani ulete pesa uuziwe mahindi na munga ama na wengine ndio ukale kwa sababu hukupanda ule wakati ambao wengine walikuwa wanafanya nini wanapanda mavuno ni ni matarajio ya kila mmoja wetu katika maeneo mbalimbali mbali ya maisha yetu tunatarajia kuvuna tunavuna uzima tunavuna raha ama unavuna maovu unavuna uchungu unavuna faraja unavuna pesa unavuna furaha Haya yote ni mavuno na kanuni ni ile ile haibadiliki tangu siku zile za ibrahimu na kina wale wengine wote na kina nuhu mpaka leo kanuni hiyo haijabadilika na haitabadilika kwa sababu neno la mungu linasema ya kwamba maadamu nchi bado ina dumu kadri nchi inavyodumu basi kwa hakika majira yale ya kupanda na yale ya kuvuna time time and harvest mwanzo 8 b kwa hivyo hiyo ni kanuni kwa hivyo tunapozungumza kuhusu sheria za mavuno tunataka tuangalie kutokana kwa neno la mungu we want to deduce hmm? from what you have read eh? deductively speaking unaweza ku useme namna gani kwa yale ambayo tumejifunza kutokana kwa neno la mungu twaweza kusema ya kwamba mambo yafuatayo huenda tukasema ni sheria ambazo lazima zitimie ili ndio kuwe na mavuno kama inavyotarajiwa so usiende kwa bibilia useme alisema kuna sheria kuna chapta imeandikwa sheria utaiona hiyo chapter lakini ni usome na roho mtakatifu akusaidie ili upate ufahamu na ufunuo wa kusema ya kwamba so inaonekana hii imesimama kama sheria na hiyo iko hivyo because neno la mungu halibadiliki even ajot or adot ya kalamu haiwezi ikapungua kwa hivyo mwanzo oh, nimezoea kuangalia pale okay hiyo haikuwa uh, uh, vasi ya kwanza lakini ni sawa tu ilitoka tayari muda nchi idumupo majira ya kupanda na mavuno wakati wa baridi na wakati wa hari wakati wa kaskazi na wakati wa kusi mchana na usiku havitama havita koma yani hiyo ni hakika ya kwamba azilongazi as as ukiamka asubuhi unaona nchi hii jinsi ilivyo jua ya kwamba hayo majira yote yaliyotajwa ni lazima yatimie kwa hakika ni nimeorodhesha kama sheria kumi na mbili hivi sheria kumi na mbili naweza kuwa ziko nyingi kulingana na vile utasoma na wewe lakini kwa sababu ya wakati tazungumzia moja ama mbili pekee yake leo alafu siku nyingine tutasema na neno litaendelea unakumbuka nuru gizani <laughs> na bishop pias mwiru eklesiastis chapte number n Mm, ni nani huyo ni mhubiriyestatu mbili wakati wa kuzaliwa na wakati wa kufa okay, anzia moja kuwe na mtiririko anzia mstari uh, wa kwanza kwa kila jambo kuna majira yake na wakati wa kila kusudi chini ya mbingu hiyo ni muhimu sana jua ya kwamba kila kitu kiko na wakati wake wakati wa kuzaliwa na wakati wa kufa sehemu anayotaka ni wakati wa kupanda na wakati wa kung'oa yaliyopandwa unajua ha, hakusema ha, tu wakati wa kupanda na wakati wa kung'oa me nsist ya kwamba ni kile kilicho so hiyo unaweza kuukaongea mambo mengi hapo mambo mengi sana lakini mimi naangazia sehemu ya kupanda na kuvuna kile ulichokipanda hicho hicho ndicho utang'oa kwa hivyo hauwezi kuwa ulilala wakati watu wanapanda alafu uje kwa shamba yangu uanze kungoa utaitwa nani mwizi utaitwa mwizi eh? siweo walivuta mablanketi wakati wengine wanakula baridi wakilima okay, of course wengine mnasema hata pesa yangu italima sawa ilime lakini ufahamu si uko nao kwa hivyo kama wakati huo wengine walikuwa wanasoma na tukiwa mashuleni tunaambiwa someni vijana maana ba- m- m- baada ya masomo mtapata nini kazi nzuri sana ulikuwa wimbo unaimbwa asubuhi asubuhi naukumbuka uo uimbwa lakini wengine hawaujui kuna wale hawaujui na kuna wale walikuwa wanasumbua sa so walikuwa hawapandi sasa wakati mwingine ule ukifika tulikuwa tunaambiwa wewe usisome utabebea wengine mizigo utakuwa ni kuli ama ni nani utabebea wengine eh? mizigo kwa sababu hu kupanda wakati ule kile ambacho ulikipanda ndicho utakacho king'oa it it is a fact. It is a a fact rule that you must. you must will only harvest what you have planted so if you miss to plant automatically usingojee chengine unangojea kutovuna sheria ya kwanza you must, you must plant, your seed. You must plant your seed lazima upande mbegu yako na unajua kwa sababu siku hizi injili imesumbuliwa imeingizwa nini mpaka inafanya wale wanaohubiri ukweli wanaogopa kuongea ukweli nikiongea kuhusu mbegu kuna kitu gani kimeingia ndani ya akili yako niliposema you iliposema ni nini imeingia kwa akili yako ya kwanza what came to your mind nini pesa uh-huh. pesa Prosperity gospel mm. kwa sababu hiyo ndiyo injili ambayo imeenea ya kwamba panda mbegu panda mbegu nikishika microphone tu ni panda mbegu mpaka mwisho panda mbegu na na, ninapitisha hapo chini nambari ya simu sio kila mahubiri ni ya uongo as long as long ni neno la mungu ambalo limeidhinisha na linasema hivyo mbegu yako o, si pesa pekee yake mbegu yako nataka ujue ya kwamba siyo pesa peke yake lakini pia pesa ni mbegu ni mbegu so lazima upande mbegu yako you must plant your seed. kama utakula mbegu yako jue ya kwamba hakuna kuendeleza johanabohana b4 Very truly, I tell you, unless a kennel of wheat falls to the ground and dies, it remains only a single seed. But if it dies, it produces many seeds. It falls to the ground and then dies. So there is is ground and there is kuna udongo na kuna kufa and then mwisho kuna ile inasema many seeds ama multiplication weka kiswahili aminamin nawaambia chembe ya ngano isipoanguka katika nchi ikafa hukaa hali hiyo hiyo peke yake bali ikifa hutoa mazao mengi mbegu ulio nayo yoyote ile lazima utafute udongo na kuna sheria yake tutaongea huko mbele kuhusu udongo lakini kwa sasa tafuta nini udongo It mean shamba ama maisha ya mtu mwingine ama sehemu fulani ya huduma ambapo ndiyo unapanda mbegu yako huko ama matendo yale mema ambayo unayapanda katika maisha ya mtu mwingine lazima kupatikane udongo That seed must be in the It must be in the ground. Why? Because there is no multiplication without the ground. There has to be a seed and there has to be a ground. Giving is essential to receiving. Nahayanzangi na receiving in na giving. najua pia ukisoma bibilia fuatilia mtiririko wa maneno ili ndio tusiyageuze inaanzanga na gii ndio inaanzanga na harvesting nataka tuiangalie broadly tuiangalieb kuna mstari ambao mi nawitanga rule of life ama the maxim of life kama umenisikiza huko nyuma nimeutaja ntaka nitest aa wanafunzi walio hapa kama kuna yeyote ambayo ameshasikia nikiongea niambie ni mstari gani huo the the maxim ama the golden rule of life kuna zawadi ni kitabu gani sura ipi mustari upi kwa mara ya kwanza <laughs> vile vibakuli vya dor yongicho yule mama tunaanadia kwa mara ya kwanza kwa mara ya pili matthew chapter number 7 and verse ves namb number nmb mathew chapte n7 n hebu tuwekee hapa basi yoyote mutakayo mutendewe na watu kuna yoyote ambaye hataki kutendewa na watu hapa yoyote ambaye anasema mimi sitaki watu mimi ni kisiwa ama kisiwa cha lamu hata pia uko kuna watu nani anasema mimi sitaki watu nione kwanza kwa mkono nitakushangaa kwa sababu hata mungu mwenyewe alisema ma mtu akai peke yake najua pia tukisoma hiyo mwanzo mbili kumi na nane tunafikiria tu kuhusu kuoa na kuolewa hapana that verse is so broad haiongei tu kuhusu kuoa na kuolewa inaongea mwanadamu hali halisia hakai pekee yake aida umeolewa ujaolewa ulazima unahitaji watu so yoyote mutakayo mutendewe na watu ben do do you want me to do anything to you and for you o u unatakabs eh? nanyi nawe unitendee mimi kama vile ambavyo unataka mini fai nini Nikutende. and that i call it the golden rule of life na ukiendelea anasema maana hiyo ndiyo torati na manabii ni samari hebu niwekee tujue nilindiopiatuue tuliendashue kusoma kizungu so in everything du to others what you would have them du to you for psalms kama unajua psalm thiskama ni nini kujumulisha thea toto thisas up the law The law and the prophets. So, tuende It is what you want me to do Do you want mercy from me? Give me mercy. Do you want love from me? Give me love. Do you want peace from me? Give me Do you want me to become your friend be friendly hakuna story mingi hiyo ndio neno la mungu linasema hivyo na hiyo ni mbegu unafanya nini unapanda sasa wewe wewe mwenyewe upendi watu alafu watu wakikutoroka unashangaa sasa unashangaa unataka watoke wapi wewe mwenyewe unataka tu unajipenda wewe mwenyewe hata kama uko nacho mtu amekulilia amekuomba unafunga tu unasema sina sasa paka unaitwa yes and mrs tena unaespekti mwingine akufungulie pochi iyo pochiiyo itoke wapi because it is what you want then plant it, and it shall come back to you nasema cast your seed upon many waters and you shall find it one day utaipata siku moja ukiangalia maisha ya watu baada unajua hiyo ni sheria nyingine unajuaisheriaingieuaoe uangalie maisha ya watu na ukiyachunguza vizuri kama kuna raha unafurahia tafuta uone mahali ulipanda raha kama kuna amani unafurahia tafuta uone mahali ya amani ulifanya nini uliipanda kama kuna utele katika maeneo yoyo- tafuta uone mahali ulipanda cause hakuna hakuna it it is there. Yes. Hakuna the other way, it is the right way yaani mama ni yeah. kichwa ulipandahakunahakunakiwamama ikichwawap <laughs> Akuna niende hivyo order and sequence of things in life. You must plant the seed of love, the seed of joy, the seed of peace, friendship, and even your financial seed, for you to receive the same measure. Eboe kai le tu naipenda sana lukasita telatini na nani tu naipenda sana iyo lukasita telatini na if you spend your time hurting other people then expect also to be behrt usitarajia kuvuna kitu chengine lazima kikupitie hata wewe kama mwingine alilia machozi kwa sababu yako na ulimuumiza tarajia tarajia kufanya nini it is the word of god si mimi nasema give And it will be given to you, a good measure, pressed down, shaken, to, to pendasana, sana, eti, kipimo, kimesukumwa, kime tikiswa, kinafurika, si tu tu eh? Together and running over, will be poured into your lap. Yanu me keti wanakuletea wana kuletea, into your bosom, into your lap. For with, iyong hapo, For with us, the measure you you use it will be to kipimo kile kile ambacho unakitumia kwangu pia kwako utapimiwa hicho hicho kile ambacho unaleta kwa bwana hicho ndicho unapimiwa yale ambayo unamwagia wengine wewe nawengojewa kumwagiwa in the the same same measure Some measure And thats the law of harvest y mithali kumi na nane ishirini na moja mithali kumi na nane ishirini na moja hiyi oh. ndio kiswahili evweka nione hiyo kusukwasukwa hiyo kusukwasukwa hiyo luka Sita, wapeni watu wapeni watu eh? hajasema mpeni mungu imesema wapeni so unaona sisi najua mara nyingi a tunatumia hii kama tuna- if we want you to give kama mhubiri anataka utoe hiyo lazima iwekwe hapo na niongee niongee hata niwatishe kabisa niwambie nyinyi <laughs> so ulikuwa umepanga kutoa shilingi hamusini ha, una, unaongeza unasema unasemahi hey, mia mbili tunaona uku ma, ma, mafungu yako sawasawa sawa lakini inasema wapeni watu vitu nanyi mutapewa kipimo cha kujaa na kushindiliwa na kusukwasukwa hata kumwagika ndicho watu watakachowapa vifuani mwenu kwa kuwa kipimo kile kile mupimacho ndicho, ndicho, ndicho, ndicho. so mtakachopimiwaso What to measure? Ambacho wewe wewe Give the seed of loyalty. Give the seed of love, the seed of submission, the seed of obedience, the seed of generosity. Give it freely. But in that measure that you measure for me and others, so shall it also be. Measured unto you. Proverbs 18:21. The tongue has the power of life, ah. yeah. and those who love it. he who loves friendship must he himself be friendly. Muna iyo mo jo mahali ko, ebo ni taftiye? Siya ni to quote viba. ni provebs ngapi usomi wa bibilia nani amepata zisiku hizi munafanya muna simu sach hiyo ngapi andiohii a man that has friends must show himself friendly a a a friend that that closer than a brother a man that hath friends must show himself friendly saweka <laughs> kiswahili uh, sasa ilikuwa uh, ni lakini hapa nimeandika imetoka wapi rafiki <laughs> wengi <laughs> ni kwa uangamivu wake Ay, mwenyewe lakini yuko okay lakini yuko rafiki aambatanaye na mtu kuliko ndugu ntafutie nione inasemaje kwa kizungu But the point I'm is this. wale watu ambao umeinvest urafiki wako ndani yao kuna wengine pia nao watawekeza there are friends who destroy each other but a real friend friend closer than a brother a real friend. kwa sababu wewe mwenyewe umesema ya kwamba nitakuwa rafiki wa kweli na nitapeana upendo na urafiki wa kweli hiyo ni mbegu unapanda you planting In that ground. na rafiki huyo ni yule ambaye kwanza atakwambia ukweli rafiki ambaye akikuona unaenda njia isiyo anakuambia ukweli hata kama ni uchungu anakuambia na ule wakati wewe mwenyewe uko chini na wengine wote wametoroka yeye ndiye atakuja asimame na wewe yeye bado ndiye anakuja you will know your friends in times of adversity. but when you are happy, you will not know who is your true friend. and the man who has even two or three or four or five, or even one, just one, siata imesema, imesema, there is a. there is a. yes. ah. of course. we. yes, imesema but there is there are friends but a real friend of course we make reference to jesus that's fine but even amongst ourselves, there is one one one one who will stick with you kunayule ambaye atabaki stone him away with him there is one who will say my brother my sister i'm here I am here for you. Genuinely. Why? Because you have also invested your life and your seed of friendship in that person. Matayotano Saba? Matayotano Saba? So don't be the friend who destroys other friends. Don't be the friend. Usiwe, usiwe yule rafiki ambaye ya eh, kazi yako ni kumaliza na kuua na kutupa wengine afre <laughs> andamshia nyinyi yote hapa kila mtu nikisema nikimwambia aongee kuhusu marafiki zake ataniambia hao wengine wote ni matapeli kweli ama uongo wengi ni ma Ea, hata masipoonge hwe ndio ukweli yule mwenye mkikaa na ah, yeye my, my brother i love you my brother with the love of lovefmy my brother my brother ukipiga konasema ngalia huyo mtu mjinga sana hawa hawa tunasema kama tunasemaawitiimukovu naaye siyou come and tell me if i have an issue because i am a true friend blessed are the merifl for they shall be shown mercy wenye hasa we kiswahili na hiyo ndio sheria hiyo ndiyo sheria ya kupanda hiyo ndio sheria ya kupanda that is the law heri wenye rehema maana hao watapata rehema so if you want even god himself says unto the merciful I show yes unajua hiyo ndiyo sheria ambayo iko na lazima tuifuatilizie hivyo jusi <coughs> e, y- y- y- nilikuwa na- naongea na na, na, na mzungu so mzungu tulikuwa tumepatana pale kwa stage tukienda mombasa so tukaongeongea maneno mengi alafu wakaniambia ama yuko hapo akoap simuoni leo hakukuja leo e, ak huyo oh. <laughs> ni msizi mzungu <laughs> nilikuwa na, na, na, na kutafuta kule nyuma sikuoni akaniambia kuna siku nilikuwa nimeenda ethiopia na i met in, in, in, in the cause of his work akakutana na mtu mmoja akanitajia jina doesn't ring a bell in my mind simujui na simkumbuki akaniambia huyo likutana And as we were talking kuhusu mambo ya kazi i don't know how my name came up and that lady uptha oh that one i know him a very good person akaongea maneno mengi mazuri na namimi hata aliponiambia nikatafuta nkatafuta anafanya na kvda atafta simkumbuki na simju na anasema namjua we used to work with that person in so many other somany and poa siku hizo amwambia simujui lakini kama aliongea mazuri kunuhusu basi mungu atukuzwe so now you can imagine kama ilikuwa the ilikuwathe aseme huyo mtu umemtaja huyo mutu, mutu ni nyangau hmm? na wakaongea mengi but the point i wanted to make is this the small things that you do katika maisha ya watu wengine hayo madogo madogo hayo just one word an act of friendship an act of charity an act of mercy and encouragement hiyo yote inakusanywa siku moja itakutafuta itakupata one day it will locate you and you never know one word from one person who knows you and who you are and what you did for them can open many other doors for you mahali kuingini. why it is a seed alienda kujulia huko kwa youmhaingiaaliendakuuahuko akanambia hata alinambia ulikua umemtumia cv walipoongea ni cv ya uchi hata sikumbuki mimi nilituma cv huko i i can't remember I cannot remember cannot but ieia seed that you plant in the life of many other people and sometimes you forget unasahau unaenda shughuli zako siku moja msichana mwingine nikamwona hapa karibu na kengeleni hapa So many years, so many years. It is a seed that you plant. So, if you plant the right seed, you will reap in so many other ways. Because men also will bring into your bosom in many other ways. You plant goodness, you receive goodness. Munasema goodness and mercy. How will it come to you? At goodness and mercy shall follow me all the days. How will it follow you? How will it follow you? It will follow you because you've been planting. Yes. Mungu God is full. His goodness is great. Na. ameificha na ameipreseve kwa wale ambao wanamwamini na ataionyesha na kuifunua mbele za wanadamu waione why because you are planting goodness every day ukitembea unapanda yaliyo in one of the very difficult moments of my life in my professional life kuna bwana mmoja alikuwa audit manager na akawa alikuja kwangu akaniambia Mr. Mwatata, saa kule so unajua mkubwa wa procurement akaniambia niko na changamoto my wife works for equity bank na ako meru na mimi nimechoka safari nyingi za kuenda meru naomba tu nisaidie aje wapi sasa mi nafanya kazi kwa equity bank kweli ni sawa i i help you in the way I can na nikachukua tu simu nikapigia manager mmoja wa equity bank Kumambia naomba tu mkubwa unisaidie staff wangu and within one month baambauwa saidieawang hib na mi nikasahau hiyo so baada ya muda sasa kimeumana i i help you nitakusaidia don't worry and how he helped me I know najua butiwaseausei ya kusaidia mtu mwingine wewe ukiambiwa usaidia unasema kwani mimi kwani mimi ni, ni, ni, ni nani niossrossso yes. umeambiwa wapeni watu vitu wapeni watu hata kwa red cross ni wanadamu wanapeana kama wewe na mimi And, and that is is how life kaa kwa kazi yako zifanye ni mkubwa sana hata wale wengine wadogo huyo mdogo atakutoa kwa matatizo siku moja that small girl that boy who make t for you one day when you are to be poisoned ataambiwa amuwekee sumu aseme sitamuwekea ama aweke nakimbia kuja kwambia kuna siku niliambiwa chunga hii chai unakunywa hapa bos ni kubaya waliniambia chunga hii chai unakunywa ni kubaya sasa ni nitafanya nini hii chai na mimi sijui imetoka wapi inakunywa tu asubuhi but kuna wale ambao watakwambia bos hii ni mbaya ama ndugu yangu hapa kuna matatizo why because you've been planting umekuwa ukipanda amen nambe o leo leo nmb nmb so plant plant in the lives of other people Plant in the gospel panda mbegu yako katika huduma ya bwana and go to number two. Six and verse number number bwanana beonwagalatia 67 hiyo munajua hata kablaniseme wagalatia 67 inasema nini usidanganywe na mti yoyote musidanganyike mungu hadhihakiwi kwa kuwa chochote apandacho mtu chochote chochote chochote apandacho chochote anything anything so the issue is hii chochote ni nini you it chochote apandacho mtu ndicho atakachovuna if you plant life youpatif receive life ndio hata ile yenye ilienda kimakosa ile mithali kumi na nane two pia haikuwa mbaya inasema life and death izindhe paa uvywa ta so nikasikia hubiri wengine anasema shetani hana nguvu ya kukua nikasema yes kwa sababu wewe mwenyewe ndio utajiwa na mdomo wako si amesemaif nikafikiria ni kweli so what you plant kwanzia asubuhi ulipoamka leo umepanda nini kwa hiyo shamba yako ya maisha yako tangu ulipoamuka asubuhi kwa kitanda chako we imagine mtu anaamuka asubuhi na uso umekaa ni kama kama nini yani anatisha nani asubuhi na anatisha na ameamuka kwa usingizi kwani nane alikuminya kwa usingizi and you you start start planting planting the the seed of gloominess you start planting the seed of Kunungunika Panziya asubui from the morning, I can assure you. If you don't change the course of that day, he will seek with a kwa shagalabagal. I can assure you. Because chochote anacho panda mtu kwahakika hicho ndicho dicha takach. So what are you planting when you wake up? ukisalimia watu asubuhi chaingl na furaha hata wewe nani hataki salamu na yatabasamu wee unaingia kwa ofisi umenuna kwa sababu melikosana na mumeo huko umeingia hapa eh, santa unapiga mateke hata watu kwa barabara mkubwa ameingia that day will be chaotic because you're planting a seed. yes Madam administrator ameingia everyone disappears What are you planting? Chochote panda, katika siku yako yako? Everything small and big. That is what you will reap in the course of the day and later in your life. But you can change the course by planting right. Law number 2. You must render your seed useless. Render your seed renda renda your seed ifanye mbegu yako isiyokufaa wewe hiyo mbegu yako isiwe ya yakukufaa wewe renda that seed useless if it has to bear na unajua hiyo ndiyo eneo la mungu linasema ya kwamba mbegu zilizoanguka katika udongo ulio mzuri zilizaa ziliza Sixty. A hundred. Fold. Chagua lako. So you must render your seed useless. John twelve twenty four. John twelve twenty four. 24. kiswahili. Iyo tume isoma lakini. Amina mina wambia. chembe yangano isipu anguka katika inchi ikafa. The word I want is ikafa. hukaa hali hiyo hiyo peke yake bali ikifa hutoa mazao mengi chochote kilichokufa kiko na maana kweli anything that is is dead it have life It's of no use by asithavlifeonous way hata mwanadamu kama amekufa unajua nimebaki tu ni ni nini ni apro Namani, you do that. I hardly keep There's nothing. Even when we are talking about the kiosks, it is only because we have, we are so linked to end to majisikani. Shabana, waliyo kufa. Yes. But ordinarily, anything that is dead is of no. uwezika na kitu kimeoza hata kwa nyumba yako Usiki, uingie usikie harufu ni kama panya amekufa na ameoza hulali utamutafuta unanusa paka umupate umutoe umutupe is a nuisance so it is is useless equally a seed that is planted lazima ikufe it becomes useless so it is of no immediate value and benefit to you ili ndiyo tena ianze nini kuchipuka na ilete mazao hili jambo la naonajua hiyo ndiyo tatizo ya watu tatizo la watu ambao wanakuja makanisani wanatoa pesa yao na wanataka waifuatilie hiyo pesa mpaka kile kitu ilinunua kama ilinunua kiatu ya mchungaji nataka nijue kama ilinunua tausa ya mchungaji kama mchungaji sikio alikula kuku hiyo si biashara yako once you have given it it it it is is dead dead disconnect yourself from it, it is dead sasa mimi una, na, na ndio mhali kwengine neno la mungu linasema nyinyi tu mazawadi wenyewe kwa wenyewe kwa sababu mnatarajia nikikupatia unipatie hiyo hiyo hiyo pia nayo if i do natuwachane to you si lazima wewe ntendee wema It is somebody else lakini ukipatia yule mtu ambaye hata hana uwezo wa kukurudishia huyo ndiyo kweli imesema stick. so once you give ukitoa chochote kile chako umetoa You have done it in obedience and in faith. So that seed, the seed of service, the seed of love, the seed of loyalty, the seed of your finances, or submission, obedience, respect, honor, forgiveness, must get out of you. nauwachane nayo umetekeleza wajibu wako and and count that seed dead but it it it says once it dies then will will do what come up again and you andcuntae itds themnamkumbuka daudi nikimalizia daudi alipoenda kwa ile mahali ya aruana ni aruana yule The floor, ama mahali arwana alikuwaaraa anafanya nini mnamkumbuka huyo nani samueli wa pili ishirini na nne kuendelea mpaka ishirini na nne m- samuel chapter number 24 hiyo sikukupatia second samuel chapter number 24, from verse 1, but i only want verse 24 nataka tu mstariwa ishiina lakini mfalme akamwambia arwana la sivyo lakini kweli nitavinunua kwako kwa thamani yake wala sitamtolea bwana mungu wangu sadaka ya kuteketezwa nisizozigarimia hivyo daudi akakinunua hicho kiwanja cha kupuria na wale ng'ombe kwa shekeli hamsini za fedha sababu ambayo unafuatilia unasikia uchungu sindiyo unasikia uchungu pesa yangu it it is not your money once you give yangusiyo yako tuko pamoja yeah, its not yours once it it leaves your your hands it must leave your heart but the one itlevesyou an itmstlve my hand lakini kwa moyo wangu nasema nilitoa wa fungu kubwa sana hey, mchungaji kusemakwel mchungaji. mchungaji mchungaji hachchunaji akul hachana mchungaji <laughs> si tuliambiwa hapa siku ya kongamano ile lilikuwa mwezi wa in ni ya kwamba the only thing you will take personally to heaven kwa mungu ni nini kama mnakumbuka ni mlikuwa hapa kile ambacho utapeleka wewe mwenyewe mbinguni binafsi ni nini kwa mungu ni nini sifa lakini pesa unawapeana wapi give it to mwatata patia patia kasisi patia wachungaji wale and once it it leaves you forget about asaasaa si eh? kazi yako mimi nikitumia vibaya mimi ndio viboko ni kwa nani Yes, wewe si yako imeisha kana yako lakini unasema hapana walisema tutoe tufanye hii na hawajafanya lazima waje watuambie hawa wamekuwa wakora siku hizi wachana nayo let the seed die but of course you are here because umeona udongo ulio hapa sio mba sio mba sio mbaya udongo ulio mzuri so if it does not cost you anything dont expect anything kama haija kugharimu chochote usitarajie chochote kama ni wengine wakati wa daudi wakisema nipatie vitu ya bure tu na venye siku hizi watu wanapenda vitu za bure wanapenda musolo wanapenda nini bure bure bure bure bure unaona mzee mzima ambaye ako na uwezo wa kununua pishi you know, you, sometimes ni aibu hata kwa mungu no, let's say the truth kuna mtu ambaye anaweza kununua unga ale lakini because alisikia kuna msolo anaenda kukaa the whole day apate pishi ngapi apa, hapana wachana hiyo bwana kula wacha mwingine ambaye ni afanye nini yes na ni ukweli kwa sababu you want free things hata mungu pia mungu pia nayesi mganga wala mchawi kama mganga mwenyewe alakwambia ulete ndio uh, uh, akufanyie vitu ndio upate na mungu so so if it doesn't cost you, you don't expect anything from god it must become of no use to you before god can multiply that seed So it must enter the state of uselessness as a seed it dies and then it will germinate. Our money must leave our control and cease to be of value to us. Give it totally into the hands and the control of those who are preaching the gospel. Come and mimiapa. Yes. And go home and sleep and mambia mungu asante. nimefanya wajibu wako kama vile ambavyo uliniongoza lakini niliona mahali kwengine inasema ya kwamba matatizo ni kwamba jambo la kwanza most of us are disobedient. Many of us us are are disobedient disobedient many when it comes to giving unasikia kweli himizo ndani ya moyo wako ya kwamba tenda jambo hili ama toa pesa hii unaipunguza unasema a hapana hiyo mungu I'll become bankrupt na sa hiyo ni shilingi tu mia tano unasema ntatoa hamsini why kuna kasumba ya hamsini hamsini hiyo ndiyo nayo na mungu umesikia himizo toa toa hiyo lakini kuna wale wanasema hapana too much i cannot give that one that is disobedience and you see god also will not multiply if your obedience is incomplete lazima kuti kwako kukamilike ndiyo mungu afanye nini so obedience is key and then number akamilishesoae faith faith wengi wanapeana na kutoa na kufanya kazi pasipokuwa na imani nikuulize hiyo hamsini yako ukiitoa enuinl kwa moyo wako do you have an expectation yaani ukitoa kwa moyo wako kweli eninl umesema mungu niko na mia niko na hamsini niko na ubavu sini ubavu do you have an expectant heart because mungu anasema wengi wanatoa na wanafanya lakini hawana imani And without faith, it is impossible to please God. Bila imani nivigumo kumupendeza Mungu, matoleo yako bila imani hayampendezi Mungu. Kazi yako utendaji kazi wako bila imani hayimupendezi Mungu. It must be obedience and faith. Imani nakuti. nataka niwachia hapa kuna ingila sijasoma Basi gani nimewacha ni gani second second corinthians hiyo mtaandika mkasome wenyewe wakorintho wa pili sura ya tisa soma chapta yote kwanzia y mstari wa kwanza mpaka wa kumi na tano lakini mimi nilikuwa nataka tu mstari wa nane wanane peke yake niwo wanane peke yake iyo yingine watasoma wenyewe ili ndio tumalize haya maneno and god is able to bless you abundantly so that in all things at all times having all that you nied you will abound in every good work ukisoma hapo juu utajua kitu ambacho wanaongea ta kama nimesema atasoma vurudi nyuma mstari wa sita utajua ni kitu gani anaongea hapo juu remember this whoever sows will also reap thisevsossilalso and whoever sows generously wheve sosenerouslyshalso Generously. so huo ndio wa neno ndio wafike mstari wa nane anasema and god is able lakini ameanzia wapi huko juu tumesema sheria ya kwanza ni gani wapendwa sheria ya kwanza ni gani yenye tumesoma leo hapa sasa you must yes na nimesema must must must so underline the word must. Bolded, capital in red, italic you must. Must. Must. You must render your seed useless. When you give it, forget about it and let God work on it and wait for the multiplication. So if you sow sparingly, but when you sow in plenty, generously, then also you will reap generously and god is able to cause all his grace neema yake yote iwatoshe katika maisha yenu nyinyi muwe na vingi vya kuwatosha na vyote mnavyohitaji ili muweze kutenda yaliyo mema katika nyumba ya bwana naye mungu wa mbinguni atukuzwe amen bwana sana mungu awabariki sana tutaendelea kutoka hapo wakati mwingine tukapata na...