So, God remains to be the only God. Let me tell you, when you understand these things, sometimes you will not fear whatever may happen to you. We will cover part of it in the, in the scriptures today. Today, I want to introduce. A topic issue might say is controversial. Leo nataka kuleta ujumbe ambao naza kusema kwamba ni kama unakanganya kiasi. But for those who are married. Lakini kwa wale walioolewa na walioana they might understand a bit of it. Inawezekana wakaelewa kidogo kuhusu jumbe huyu. This is a subject i i never thought I was going to preach about hili ni somo ambalo siku dhani ya kwamba nitakuja kulifundisha i wish couples were sitting next to each other because maybe they would kulifundishana tamani hmm. wale ambao ni bibi na bwana wangekaa thing maana wangesaidiana moja na mwingine tunapozungumza mambo haya look at these two gentlemen they cannot be able to help each other <laughs> <Okay>. <laughs> Yeah, because, anyway, they will, you you challenge each other if not lakini hata hivyo kama wamekaa wanaume wawili pamoja wanaweza kutiana changamoto kwa wenyewe kwa hata wanawake. wanawake pia wale wamekaa pamoja wanaweza kukutiana changamoto moja na mwingine talking on nazungumza kuhusu mazungumzo ah. <laughs> <He will talk. laughs> ya kwenye mtol mto na si mito miwili not pilos talk talk but talk. si mazungumzo ya, ya mito bali mazungumzo ya mto hebu fikiria watu wawili wanalalia wana mto mmoja na wanazungumza kalekamto kadogo kakishwani huyu ameeka na huyu mwingine ameeka na wanaongea kan yuthathebu ifikiria hiyo chaswira hiyoitht you know, pilow ona6 by 6eyouv havee i betwn you for ou maana kama ni, ni mito miwili alafu kuna kile kitanda cha sita kwa sita ni kikubwa tu sana hadi ya kwamba katikati kuna baki nafasi ya, ya wajukuu kuingia hapo And you can't talk katika hali hiyo hamwezi kuzungumzasiendi kushiriki kile ambacho unadhania naenda kushiriki bali nashiriki kile ambacho nashiriki for intimate talk kwa, kwa mazungumzo hayo ya ndani there must be closeness lazima kuwe na ukaribu and open hearts. na pia moyo ule, there must be closeness, kuwe na ule ukaribu and open hearts. na moyo uko wazi let me tell you when you when come to church waziwaja nikwambie unapokuja kanisani you are not prepared to have a pillow talk with jesus. you may not get his secrets. because there are things that are not shouted. manak only whispered. in pillow talk we whisper. katika mazungumzo hayo ya mtu huwa tunafanya kunong'onezana and we are so loud to each other in that na katika hali hiyo huwa tuko na sauti kubwa sana kwa moja na mwingine loud enough for just your love to hear yaani sauti kubwa sana kisa kwamba ni yule mpendae aweze kusikia where there is no pillow, pillow talk, There is no conversation. There is separation. And people remain with their secrets alone. Today, uh, Pastor Mosata covered a bit of it, although he did not call it so. leo mchungaji mwatatu aliweza kushiriki sehemu yake lakini hata kama hakuitaja kama vile nimeitaja when god came down to talk to talk gideon wakati mungu alipokuja chini ili kuzungumza na gideoni alikuwa anazungumza na naye peke yake it was a talk between him and gideon ilikuwa tu ni mazungumzo katikati yake yeye na gideoni and he came to share with him secrets which nobody else knew no one knew that soon and very soon the, the lad was going to be invaded by the enemies and when they, before they gathered to fight gideon and ideonan hiuntmn na kabla hawaja kujikusanya ili kupigana na gideon na wananchi zake came to gideon and they had a mungu akanywa kwa gideoni na akawa naye na mazungumzo haya ya kwenye mtu no one else is hearing wakiwa karibu hali ya kwamba kuna yule ambaye ingesikia gideon was being told he was going to deliver his people. as fate would have it, when he was told to break the altar of the enemy, the people he was going to set free rose against him. because they did not know. They did not have, know the secrets of God. But the man who had a pillow talk knew the secrets of but God. And it went on, and every time he would be told, even when he gathers the army to fight, he said, No, no, no, it's too big. Trim nah. it down. na akaendelea na hayo mazungumzo akijadiliana na mungu hadi wakati alipokusanya lile jeshi mungu akamwambia hapana ilo jeshi ni kubwa tu sana hebu lipunguze and he, he trimmed it trimmed from that a 2, to 300. na akapunguza ilo jeshi kutoka hati b hadi watu mia tatu peke yake. With no arguments. Pasipo, uku, pa, pasipo kupingana naye in Pilotalk, there are no arguments katika mazungumzo hayo ya kwenye mto huwa hakuna mambo ya kushindana We are sharing secrets one to kushindanaoh yakamba tunashirikiee ana ya siri mmoja na mwingine and what god does to us na hivyo ndivyo mungu anavyofanya nasi when you nasiheoh and you you are are not ready for talk, there are things you will not hear unapokuja kanisani na hauko tayari kwa mazungumzo hayo ya kwenye mto na yesu basi kuna vitu vingine ambavyo hautavipata and those that are close will hear them and you won't hear them. that's why today as we started the meeting in the morning, I had the, I had the privilege to pray, to read the morning prayers. and i said, we want to have that, that Close talk with God. Jesus said at one time when two people went into the temple to pray, yes, say, one was self righteously made. moa alikuwa anajiona kwamba yeye basi ni mtakatifu tayari and he said god you know me i pray three times a day and i fast and i also give my and all akaja mbele za mungu akamwambia mungu e wanijua mimi naomba mara tatu kwa siku natoa fungu langu la kumbi times a week eh? yeah. and eekhe im not like that that sinner over there tena akamwambia mungu mimi si kama huyo mwenye dhambi hapo kando hapo but the so-called sinna lakini huyu ambaye ameitwa mwenye dhambi he had a aio with god alikuwa na mazungumzo hayo ya kwenye mto na mungu and he said god iam not worthy to be here na akamwambia mungu mimi sistahili hata kuwa hapa i find myself inadequate to talk to you ninajiona mimi onyea kwamba sistahili kabisa kuzungumza nawe because i am a maana mimi ni mwenye dhambi but but you see the former one one was was shouting but this one now was talking lakini sasa unaona yule wa kwanza alikuwa anazungumza kwa kelele kwa kelele, lakini huyu anazungumza kwa sauti ya chini there was was a conversation that was interesting to god kuna kulikuwa na hayo mazungumzo mazungumzoyliuwa mungu but the other one hhakini huyu wa kwanza y aliuwatu yafanya makelele ili kila mtu asikie which asikiekatika mazungumzo hayo ya kwenye mto tunazungumza vitu ambavyo havitakiwi kusikizwa na yule mtu mwingine and when you make jesus na unapomfanya yesu wako You can have a pillow talk with him. He can even talk to you as we preach. He can talk to you when we are singing. Because he doesn't need the attention of anybody else. maana hahitaji mtu yoyote yule aweze ku- kuwa macho kum, kumsikiza bali mtazamo wake unakuelekea made good enough explanation lets go now to the reading nimefanya maelezo ya kutosha wacha tuingie katika masomo yetu i believe I will not lose anybody now that you know what I'm talking about yetuaamini sitapoteza mtu wakati unajua kile ninachozungumzia But I by the tieweaedoif you ae oui lakini natarajia kwamba tutakapokamilisha kama umepoteza mazungumzo hayo yako ya kwenye mto utaenda kuyatafutahakuna hataka kadogotusomewe ninaona kana kwamba ninakalia waya ambayo iko na moto ni tunasoma katika waraka wa kwanza wa yohana mtakatifu mlango wa watatu mstari wa kwanza hadi watatu tusomewe pale waraka wa kwanza wa yohana maoi wamlango watatu mstariwa kwanza adi watatu ohn we have gone this in another fashion. kwa wale ambao wamekuwa wakihudhuria uh, ibada za katikati ya wiki wamekuwa na mazungumzo y kwenye mto mm, katika ibada za katikati ya wiki tumekuwa tukizungumza vitu hivi lakini kwa mtazamo tofautitazameni ni pendo la namna gani alilotupa baba kwamba tuitwe wana wa mungu na ndivyo tulivyo kwa sababu hii ulimwengu haututambui kwa kuwa haukumtambua yeye wapenzi sasa tu wa mungu wala haijadhihirika bado tutakavyokuwa lakini tunajua ya kuwa atakapodhihirishwa tutafanana naye kwa maana tutamwona kama alivyo na kila mwenye matumaini haya katika yeye hujitakasa kama yeye alivyo mtakatifu Now, we yaani kwa sasa hatujui vile tutakavyokuwa we shall be given wings and fly wengine wanasema tutapewa mabawa na turuke but that way we will look like angels lakini kama ni hivyo basi tutafanana na malaika jesus we not told that jesus that had wings Has ever Ever got that picture that Jesus had wings? So, if we are going to look like Him, it's not a matter of having wings. He says, when He will be revealed, we shall look like Him. If this look is Facial or spiritual, we don't know yet. But one thing we know He gave us the opportunity to become His sons. And for us to qualify to be so. na kwetu sisi li kuhitimu kuwa wana wa mungu we have to purify ourselves munguina tubidi kujitakasa wenyewe not by soap and water si mambo ya kutumia sabuni na maji but our our status we have to change our attitude lakini zile hali zetu lazima zibadilike we have to to be be the way he wants us to be. ni lazima tuwe vile anavyotaka tuwe because we are ordinary beings. but he has given us an opportunity to seek him. sometimes we don't even know how we are. but in our pillow talk with him, we can ask him. jesus, is there anything that you don't like about Lakin, me? Is there anything I'm doing that doesn't please you? If we don't go that way, we will say, Nah, I'm okay. At least I always come to church, I tithe, I give offerings, I sing. kama hutaenda katika njia hiyo wewe basi utaanza kwa yule wa kusema wakusemamimi uh, kila kila jumapili naenda kanisani katikati ya wiki naja na bibilia nasoma kuomba naenda na shika za nyumbani I'm not like those ones who dont show na mimi si kama wale ambao hata hawapatikani you need a talk unahitaji kuwa na mazungumzo hayo ya kwenye mto na yesu Do you find wrong in me, and what can I improve? Now, when Judas was about to betray Jesus, Jesus knew everything. Yes, And He told them, "I've selected the twelve of you." But one of you is a devil. And because these men were sensitive, eleven of them were sensitive. They started asking Jesus, is it me? yes, Mimi. You know, they wanted to have a a pillow talk with him one on one. And when they could not understand, Peter signaled to John, who used to be always his sitting position was next to his, to his chest. Uh, I mentioned in the, early, in the morning service that there are people who are closer and they are highly valued. And it was known that John he would sit in a, in a way that his chest, his head, would be at Jesus' chest. <laughs> pewa thamani kubwa sana na bibilia anasema ya kwamba huyu yohana mara nyingi walipokuwa wanakaa katika ule mduara kula chakula huyu yohana alikuwa anaweka kichwa chake kifuani kwa yesu and that's he said, he's called john the beloved na ndio maana anaitwa ya kwamba yohana aliyependwa and and the new, if we we can can contact him he can have a pilot talk and we shall know that na nawalijua kwamba kama tutaweza kumshika vizuri kuwa huu tunaweza kuwa na, ma, na mazungumzo ya kwenye mtu na yeye na atueleze kila kituan he haithe e hat m goin to give the bread after i in the wine, the one. na yoha alipokuwa nakwenye pilo na yesu akaambia ya kwamba yule nitakayempatia mkate ambayo nimechovya kwenye divai huyo ndiye i don't know how he communicated the the message to the others sijui aliweza kuwasiliana na hao wengine kivipi but maybe he he waited until the, the bread was given and then he said labda alingozea akaona mkate umepeanwa talk with jesus lakini kwa mfano kama hawangekuwa wote wafano ma kwa mfano wote wangekuwa na mazungumzo hayo kwenye pilo na yesu they could have been they could have known they been yesuhawangekuwa okay na, na shida yoyote maana wote wangekuwa wameelewa haya mazungumzo kwenye mto ni ya umuhimu sana because sanamaana kuna siri ambazo zinapeanwa pale Uh, wakati ambapo ulimwengu haujui it's a thing to improve if you don't have ni kitu cha kurekebisha kama huna nacho a thing to desire if, if you are not married please no talk with the opposite sex ni kitu lakini kama nachokama hamjaoana sirihi zako zingine kaanazo waa zive maana ujui kama ndiye yeye atazibeba waweza kuweza kumwaka kila kitu hapo kumbe huyo ni baadhi ya kuku wengi e, mtama ushaliwa kuku ule wakutaka akija hamna mtama alafu hayo akisema um, alimuoa lakini namjua e, aliolewa lakini namjua yule ulijulia wapi god ulijuliawapi You have the secrets. And that's why Samson was so bitter when people talked to his fiancée, actually, his espoused wife. ndiomaa akawa na machungu sana wakati watu walipozungumza na yule ambaye alikuwa ni mchumba wakeif you did notith my cow you could have n ave akawambia kama hamkulima na ngombe wangu hamgejua hi h walikuwa na mazungumzo haya kwenye mtuaumh haa ni wakati hayo mazungumzo ya kwenye mto yanapotolewa nje basi inaleta mangamizi it cost anger to samson ilimsababisha samsoni aweze kuwa na uchungu sana he started fighting everybody na akaanza kupigana na kila he killed some people na akaua watu wengine eventually the parents of the girl were killed hatimaye wale wazazi wa ule msichana wakauawa na huyo binti mwenyewe pia and finally Samson also died na hatimaye pia huyo aso mwenyewe pia akafa because of a kwa sababu ya hayo mazungumzo ya kwenye mtu ambayo yaliingizwa mahali makosa please don't take your talk to the wrong place tafadhali usije ukapeleka mazungumzo yako ya kwenye mtu mahali makosa it can be disastrous naweza kuleta mangamizi it needs to be safeguarded manaiinatakanazakuchungwa sana amen if it it is not going on keep it locked kama hayaendelei basi yafungie tu uko ndani don't take it to another place usije ukapeleka mahali pengine ambapo hayatakikani it can be disastrous inaweza kuleta mangamizi Is for one to hiyo mazungumzo ya kwenye mto ni wale watu wanalalia mto mmojamahali ambapo utaelewana uno ujumbe unifuate baadaye baadayetusomewe katika wimbo ulio bora mlango wa want you to listen to listen very sab We are reading the whole of it because and those of you who think that some things are not it when they are spoken listen carefully. It is in the Bible. <laughs> yeah. I, I chose the, the, easiest, the easiest to read before you because the others which are nilichagua ile ambayo ni kidogo maana angalau mengine hiyo nayo imezidi but imezidilakini hata hioinakutia changamoto naenda ukasome kitabu cha wimbo ulioboraakini sasa hivi tutasomewa mlango wa saba kwanzia moja limwisho If you can, it be good niko na ambayo iko tofauti na yale maneno kwa hivyo nitasoma hayo yenye eh? hii eneh yenye niko nayo natofautiana eh? na yale na maneno yenye yako pale oh. so nitasoma okay paleitasomaeebinti okay. wa kimalkia jinsi ulivyo mzuri hatua zako katika mitarawanda mapaja yako ya ya mviringo, ya mviringo ni kama johari kazi ya mikono ya fundi stadi kitovu chako ni kama bakuli la mviringo na isikose divai iliyochanganyika tumbo lako ni mfano wa chungu ya ngano iliyozungukwa na ugo wa nyingoro I, I think that language not many are studying. <laughs> Can you read yours, Watchornambi? here. I, I think I think there might be a slight difference. Yeah. I, I, that, that one is a bit cock. Sinikwele. Unazingi na mane romengi ne. Howke mibiringoto naelewa. Samiati mzito mzito. Seme yoyingi ne. Siti msharifu. James Elizabeth Onzuri. hatua zako katika mitalawanda mapaja yako ya mviringo ni kama johari kazi ya mikono ya fundi mstadi kitovu chako ni kama bilauri iliyoviringana na isikose divai iliyochanganyika tumbo lako ni mfano wa chungu ya ngano iliyozungukwa na ugo wa nyinyoro maziwa yako mawili ni kama wanapaa wawili hiyo ni matiti wanasema maziwa lakini ni matiti matiti ile hata kama maziwa. Your maziwa yako mawili ni kama wanapaa wawili ambao ni mapacha ya paa shingo yako ni kama huo mnara wa pembe mateo yako kama viziwa vya vyahebi karibu na mlango wa bethrabi poa yako ni kama mnara wa lebanoni unaoelekea dameski kichwa chako juu yako ni kama karmeli na nywele za kichwa chako kama urujuani mfalme amenaswa na mashungu yake jinsi yalivyo mazuri yalivyo matamu mapenzi katika katikati ya anasa kimo chako kimefanana na mtende na maziwa yako na vicha... Ma... msari wa sa kimo chako kimefanana na mtende na maziwa yako na vichala nilisema nitapanda huo mtende na kuyashika makuti yake maziwa yako na yawe kama vichala vya mzabibu na harufu ya pumzi yako kama mapera na kinywa chako kama divai iliyo bora kwa mpendwa wangu inashuka taratibu ikitiririka midomoni mwao walalao mimi ni wake mpendwa wangu na shauku yake ni juu yangu njoo mpendwa wangu twende mashambani tufanye maskani katika vijiji twende mapema hata mashamba ya mizabibu tuone kama mdhabihu mzabi, umechanua na maua yake yamefunuka kama nikomamanga imetoa maua huko nitakupa pamaja zangu mitunguja hutoa harufu yake juu ya milango yetu juu ya milango yetu yako matunda mazuri mapya na ya kale na ya kila namna nilivyokuwekea mpendwa wangu wa okay. not wangusitaenda kuingia ndani sanamaananajua kuna wengine ambao hawajakuwa na nafasi ya kusoahu ianua imewekwa aekiiie God sees it that way. You can also see it that way. This is pillow talk. Can you imagine now when you are sitting there with everybody and you are telling your, your beautiful wife such things in front of people. Can it really, can it really sound good? You have sound... awkward hebu fikiria hati umeketi katikati ya watu wengi wenyewe alafu namwambia mke wako maneno inawezekana wakati tuko tumeketi my dad and with mom there, and he's telling mom those things when mpendo manenoiaweekanwakti tha yu baba angu hati yuko pale na mangu uko pale anamwambia vitu kama hivyo wakati kila mtu yuko pale it is supposed to be said, but na pilo inatakikana maneno haya ya semwe lakini katika mtu not for everybody haya siya kila moja kuyasikia kuna vitu ambavyo yesu anataka kutwambia wakati tuko tu na yeye some love he expresses when we are just alone with ipekeetwnayeye huwa anatuonyesha wakati tuko tu peke yetu na yeye he can't do it when we are with everybody haiwezi kufanya vitu kama hivyo wakati tuko wengi why are you missing from the pillow kwa nini unakosekana hapo kwa mtu kwa sababu hujawai kujua vhutawahi kujua. kujua kama unakosekana pale kwenye mto an thats w we think that god dt love us na pia tunadhania ya kwamba mungu hatupendi because he doesn't tell us anything about our love maana hatuambii chochote kuhusu upendo wake kwetu but who is missing? Is it god who is is is missing missing it god or us lakini swali ni nani anayekosekana ni wewe ama ni mungu yes, it is us oueoeiumeedanao seblei wakati ambapo kule ndani kuna kitanda o oimebai uei wa mb walian kupndaaona mwingimu wakat mbaoualinwakati alikuwa, na uh, alikuwa nakaahaonamchigila oalimfuuh Hey, cut that cocoa! Oh, children, I am an idiot. When do you refuse? Hey, ah, ah! So sit I am bas. Do all ani wafe watere? Sasa murudi an. We don't blame the children. We are the cause of it. And even with God, we are the cause of it. Na hata kwamungu, sisi ndio sabab. We bring the separation. The same way you find that you are separating with your with your best friend, you're also separating with God. God says He was a witness of the wife of your espousal in Malachi chapter two. And the things you are doing to her today cannot allow him to talk to you. mungu anasema katika malaki mbili ya kwamba yeye alikuwa shahidi wakati ulipounganishwa na mke wa mke jana wako na wakati mambo unayomfanyia hawezi hata ku, ku, he na he cannot ukuangaliaanasema ya wamba hawezi anasema ya kwamba hawezi hata kupokea sadaka yako because the is not, it's not right kwa sababu ukitanda hakiko sawa For those of you who are not married You have known it you get there. kwa wale ambao hamjaolewa hamjaoleka mumevipata kabla hamjafika uku umepata habari kabla ya kufika hapo vijana wa kiume shungeni hivi hizo pilos vijana wa kike shungeni hizo pilo tokendelee kwani mungu alisema mkishawana iishe alisema iishe hakusema iishe endeleza endelezam yeah eye alisema ya kwamba kaa hapo hadi nitakapokuja yes Why embrace another man's wife mbona ukumbatie mke wa mtu mwingine no don't do it tasema hapana usivifanye hivyo we cannot embrace the devil hatuwezi kumkumbatia shetani if we do we have no talk with jesus kama tutafanya hivyo basi hatutaweza kuwa na mazungumzo na mauuz I was about to go to another to the Friday topic, but it is going to take long. Let's forget it. But there are two things that God said as we were listening on Friday. If we puff ourselves up, come at the get into the snare of the devil tutaingia katika ule mtego wa shetani and if you, if we are too young to understand these things na pia kama uko mchanga sana kufahamu vitu kama hivi shall be deceived by the devil tutadanganywa ni shetani you can listen to the the the message message on the friday message. It's, it's there in record unaweza kusikiza ujumbe maana ulinakiliwa Now we need to be careful about this pillow talk. In our families, and also with Jesus. When is the last time you saw some something good about that person? Mm? Didi, when, when so that beauty on ulipeza huo urembo eh? katika huyo mama yeah, even today haya hiyo ni ni kuuliza maswali peter said it a long time so I can't go to him alisema kwa hivyo sitamwendea We need to restart what has failed. With Jesus and with one another. Most of our children are seeing broken families. A friend of mine one day he was. the had, has seized in his, in his room kuna rafiki yangu mmoja wakati mmoja ambaye ambayemazungumzo hayo kwenye mto yalikuwa ameisha katika chumba chake and so what he did, he did the bed kwa hivyo kile alichofanya aliweza kutoanisha kile kitanda and he said, it is not important to have this bed na akasema haina maana tena kuwa na kitanda hiki and the the children went into the, Into their parents' bedroom, and they found the state of the bed. Now, asked him, daddy, has the bed. broken down? He said, yes, the bed, broken, totally broken. But the bed. thing is, they worked on it and they put back the same bed lakini kitu kizuri ni kwamba walishughulikia hali hiyo na wakarudisha iko kitanda if i was to ask by a show of hearts, how many beds are are broken here you'd be surprised you'd think that we are voting kama ningesema hapa watu wainue mkono wale ambaotad vimevunjika mikono mingi ingekuwa juu ingekuaambaapiga kurauu ya a my time is gone. Eh? It's new. Time young we it's new. Yeah? how many more minutes do i have? i don't want to fail to uh, give chance. let me say this. <inaudible> our relationship to one another. <inaudible> and our relationship to god. <inaudible> is very important. <inaudible> <inaudible> we have no church without relationships. hakuna kanisa pasipokuwa na hayo mawasiliano we we have no church if we are not relating with jesus kutakuwa hakuna kanisa kama hatuna ushirika na yesu and we we have have no no church if we have no relationship with one na pia kutakuwa hakuna kanisa kama hakuna mahusiano na mmoja na mwingine find themselves at a loss. They don't understand what's going on. And what we covered on Friday is that if you cannot be able to lead your children well at home, you have no business leading here. There's no space there is no space. so let's be careful about relations. god is concerned. because in malachi he says that broken relationship between husband and wife is affecting the children because he is looking for godly children but he can't find them. maana mungu ana- mungu anasema katika malaki mlango wa pili ya kwamba hali hiyo ya mahusiano yaliyovunjika inaathiri watoto wakati ambapo mungu anatafuta watoto ambao wanamhofu mungu anasema hakuna mwenye akili kidogo is, is there nobody with a understanding that I'm looking for ailii na anasema ya kwamba je hakuna mtu mwenye akili kidogo maana ninatafuta mbegu ya kiungu It's lacking because of relationships hii inagosekana kwa sababu ya mahusiano hayo ambayo yamevunjika and you know the starting point of that breakage na unajua chanzo cha kuvunjika huko hukoowakati mto mmoja huko upande huo na mwingine huko upande hiyo mbalimbali You also need two bedsheets. Kilamoa jaji funike yak. Na pia utaijajivasi kuwe na shukambi likilamproajifunikeyakwake. And you know what that means, eh? Na unazuo ito kinamaniisha nini? Let's come back together. Wataturudiya nepamoa jaji. And let us deal with the issues. Let's let's let's put back the bolts on that broken bed. Exactly not broken, it is na tushughulikie hivyo vitu ambavyo vinaleta huo utengano na kurudisha kile kitanda sawasawa maana si hati kilivunjikaniwamba uliruhusu mtu aweze kutoa hizo bo zake ili you can put them lakini kutoanishalakiniawea kukirudisha mungu anavyosema leo in church anavosema kanisani na hata nyumbani o two t walk from one house and you become so ho in chr and when you get back home you o oinawezekanaje watu wawili watembee wakiingia kanisani wakiwa watakatifu sana na wakienda kule nyumbani wanakaa kando kando seeing this now sasa hivi nasema hivi go home And deal with the bed, then come back and give your offering. Jesus said, if you are giving an offering and you remember you have an issue with somebody, leave it there. Go and deal with that person, then come and give your offering. Because it is a waste of time. If, can, can you read for us that Malachi chapter 2 from verse 10? Say, Matthew. yesu akasema kwamba kama umekuja kutoa sadaka na ukakumbuka kwamba uko na shida na mtu enda ukasuluhishe kwanza alafu utoe sadaka yako to verse, I'm, I'm sorry it's not in our scriptures today but uh, when we we get fresh bread we eat it haiko katika maandiko lakini wakati tunapopata mkate mpya basi chapter chapter verse to to tunaulacha je sisi sote hatuna baba mmoja mungu aliyetumba siye mmoja tu basi ambana kila mmoja wetu anamtenda ndugu yake mambo ya hiana tukilinajisi agano la baba zetu yuda ametenda kwa hiana na chukizo limetendeka katika israeli na katika yerusalemu maana yuda ameunajisi utakatifu wa bwana aupendao naye amemwoa binti ya mungu, ya mungu mgeni bwana atamtenga mtu atendaye hayo yeye aliye macho na yeye ajibuye atamtenga na hema za, ya, uh, za yakobo pia atamtenga yeye amtoleaye bwana wa majeshi dhabihu tena mnatenda haya nayo mnaifunikiza madhabahu ya bwana kwa machozi kwa kulia read, read ke- very, very tena mnatenda haya nayo mnaifunikiza madhabahu ya bwana kwa machozi kwa kulia na kwa kuugua hata asiyangalie tena hiyo dhabihu walatkbalwala kuitakabali mikononi wala mwenu na kuiridia lakini ninyi mwasema ni kwa sababu gani ni kwa sababu bwana amekuwa shahidi kati ya wewe mke wa ujana wako uliyemtenda mambo ya hiana angawa yeye ni mwenzako na mke wa agano lako hakuna mtu mmoja aliyetenda hivi ambaye alikuwa na ufahamu kidogo au no, eh? asa au je kuna mtu mmoja ata, atafutaye mzao mwenye kumcha mungu kwa hiyo jihadharini roho zenu mtu awayeyote asimtende mke wa ujana wake mambo ya hiana maana mimi ninakuchukia ninakuchukia kuachana asema bwana mungu wa israeli naye aifunikizaye, na aifunikizaye nguo yake kwa udhalimu na mchukia asema bwana wa majeshi jihadharini uh, roho zenu msije mkatenda kwa mstari wa hianamsarausab mmemchokesha no. Mme bwana kwa maneno yenu lakini ninyi mwasema tumemchokesha kwa maneno gani kwa kuwa mwasema kila atendaye mabaya ni mwema machoni kwa bwana naye huwafurahia watu hao au mungu m- au mungu mweye hukumuyuko wapi ieaot aiiiunaona mungu anahusika na kile kinachoendelea katikati yafamiiaif weome andgiveandoiae otwhe But God does not even receive it. So what is the use of just giving money? And but you expected that money to do something you know profitable to you. But now if you just bring it here. We receive it and we say, ah, thank you. Ah, you've given some good offering. But But God says, I don't receive it. Deal with the pill first. Surely Then come and give your offering. I know. When I speak like this, I'm not speaking like a preacher. <inaudible> Let me tell you, there is no point of giving when we don't make things right. <inaudible> because God will not take it in. We will receive it and use it, but God will not receive it. We have no answers for you. God has all the answers for you. Make it right with God so that even when you give your offering, at least it will bear fruit. weka mambo sawa na mungu ili angalau hata unapotoa sadaka yako itaza matundaamen naweza Amen. kumalizia hapo i still have some other things to talk but then time does not allow bado kuna vitu vingine vya kufundisha lakini muda hauruhusu na sitaki kwenda mbio so mbiombio close it at that point because we need we need to