basi kwa muda mchache sema kwa muda mchache tu e, wanafunzi wa tiifu hawa nataka tuongee kuhusu striving for mastery striving na ukiona ilo neno striving wale waliosoma kizungu kidogo kusiv ni kufanya nini ni kungangana kungangania He, wazungu wako hapa mzungu ni mzungu <laughs> striving hiyo ni babu yangu kwa hivyo naweza nikamwambia tu vile na mjukuu apigwe viboko anapewa zawadi striving yani unangangana yani unachuchumilia yani unajisukuma yani unajifanyia hayo yote lakini you want to reach somewhere so to to strive is to press on. To strive, yani ni kutumia bidii yako nguvu na yote ulio ili ufikie sasa ku, for mastery, ni, ku, ni kujitahidi ufikie kiwango cha ustadi kiwango cha umahiri yes kiwango cha juu There is a level that god wants you and me to reach kuna kiwango ambacho mungu anataka wewe na mimi tufike kuna kiwango baba ya abrahamu aliyekuwa anaitwa nani tera alianza safari akakufia wapi haran hara mnakumbuka lakini alipoanza safari alisema naenda kanani hizo ndio alisema akakuvia wapi hara aikuwa kanani alifika pale akazoea huko akazoea mazingira akaingiliana na watu wa huko akajenga boma huko akaishi huko mauti ikampata huko lakini mungu alikuwa bado akona ndoto ya kanani ikabidi sasa ni abrahamu mwana wa tera ndiye ataingia wapi kanani ndio akamtoa huyu abrahamu abrahamu kutoka wapi haran na safari ikaanza kwa sababu kuna kiwango kuna viwango viwangos na hatufikii viwango kwa sababu huko kustrive ndio kunatuchokesha huko kusriv ni kazi ngumu huko kusv ni biashara ngumu inahitaji nguvu inahitaji kujinyima inahitaji kuondokea mambo mengine inahitaji kuitwa majina mengine ili ungangane usukumane ndiyo kwa sababu neno la mungu linasema ya kwamba njia ni mbili kuna njia moja ina watu wengi watu wamejaa wengi the path of Least resistance hiyo njia kila mtu anaipenda watu wengi wanaitamani lakini kuna ile njia nyembamba inayoenda uzimani kuna wimbo tulikuwa tukiimba siku hizo unaukumbuka huo wimbo eh? yeah. hata katika maisha ya ukristo leo ni hivyo hivyo chatusome ukiona hapa nimekuambia uniekee kitabu cha hiyo ya kwanza kabisa e, niwekee hio wakorintho wa kwanza niwekee kizungu kwanza ikae pale sura ni ya tisa mstari ni wa ishirini na tano ukionama juu wa kuna woman. because the man comes from the womb of a, a man. it's in the womb of man. w-o-hypeman. <laughs> man. aman the other way around. no, but where did the man, woman come from? yes, so this woman came from the womb of a man. a man has a womb. kulingana isabu yamu. yamu. So, man juu woman yako ndani and every man wachana hawa wanasema bibilia ibadilishwe itoi hii ikuwe unisex hiyo ni porojo wachana hiyo and every man that striveth for the mastery inamaanisha si kila mtu anataka hiyo mastery but that man and woman who desires to be a master is s In all Now, they do it to a crown but we yani hapa amelinganisha dunia mbili amelinganisha watu wa mungu na watu wa dunia hii anasema watu wa dunia hii wanaongangania kuwa na umahiri kuwa na ustadi hawa watu wanangang'ana wanajinyima ukienda kuona eliud kipchoge yule wa eneos hata juzi walitoa wa gari special edition imeandikwa eliud kipchoge milioni ngapi tisa ukitaka limited only one, one, one forty, the only the nafikiri zikiisha zimeisha hmm? huyo bwana huanga ukimpanda katika mazoezi anafanya utampata ameweka asubuhi kabisa alikuwa anaandika anasema hivyo akona kama maa yale magari ya a sita usiku kuna giza ya, mingine yako nyuma mingine yako mbele yanamumilikia ili akimbie so ukimuona huko duniani ana, anapewa thawabu hujui kule ametoka amejinyima usingizi amejinyima raha ya kulala kwa kitanda na mkewe amejinyima joto uko kwa mablanketi ili dunia imtambue sasa paulo anasema hao wanapigania thawabu iozayo vitu vinavyooza je wewe na mimi ambao tunapigania vitu visivyooza bidii yetu itakuwa kiwango gani How much more how much more ni bidhii ya aina gani tutakayoiweka ili tufikie kiwango to be a master ukisikia mtu anaitwa master ndiyo kwa sababu watu huenda shule wanafanyaa kuna kuanga natche kuna kuanga naast kuna kuanga na inginehd na uende ingine tena na mambo mingine kwa sababu gani unakuwa authority ukiwa master uko na undani wa ujuzi uko na undani wa ufahamu you become yubecm aee wanapoongea kitu wanasema enda kwa masi ezekiel wanapoongea kuhusu kumsifu mungu wanasema enda ukamwongeleshe huyo mama She a point of you become an authority wataongea yote alafu watasema by the way before we beoe kuna mtu ambaye ni master hapa wacha tumuulize anasemaje kwa mambo ya misitu mambo ya environment huyu bwana tunamuita kule kwetu huyu mtu wa misitu huyu. Ya, anajua k <laughs> tunasema babu yetu alimwachia mikoba yote ya uganga ya wa misitu ndio anashuguikia sababu amependa mambo ya mi Yes. so he becomes an authority a point of reference a master ni mtu ambaye ni mfano you become an example a living testimony a living example a you are an eiomom of excellence wanapoongea kuhusu ubora wanasema angalia angalia yule kwa kila jambo unalolifanya wewe umeweka kiwango juu umeinua viwango juu yaani kwa kila jambo ulifanyalo you do the best kama ni mambo ya kupanga inaitwa eh, nini kupanga ma, eh, hii kupanga ma-compound hii inaitwa nini gardening na nini ingine yaani inapangwa mpaka unamuona mungu yani unatembea mpaka unasikia unatembea kwa mwili maana kumepangwa kume, yani mtu ametumia ustadi ameweka akili yake yote ameweka mawazo yake yote ameweka bidii yake ameweka masomo yake ameweka ujuzi wake wote kwa nguvu za roho mtakatifu kama watu wa ulimwengu wanafikia master how much wanaitwaasau wanasema they do it to obtain a corruptible crown how much more then mimi na wewe tutafanya bidii ili tufikie kiwango ambacho itaitwa hivyo itasemekana hivyo and by the way kufikia hiyo level si rahisi wote tuna striv hata wejiangalie ile eneo lako Iwa area ile eneo lako lile ile sehemu ambayo unaona kweli hapa ndipo mungu ameniweka ask yourself, where am I? which level am I? niko kiwango gani because kuna kiwango ambacho mungu anataka ukimwangalia yesu jesus christ qualifies to become yesui Jesus in all areas. he has mfano uliokamilika na baadhi ya mambo yaliyomfanya yesu yesu hawezi kufikia kiwango hicho baadhi yao ya kwanza yesu alijielewa yeye ni nani jesus christundstd who he was he new his identity kitambulisho chake alijijua yesu alijijua he undestod who he was ndiyo kwa sababu alikuwa anajitambulisha iam thereofife That came from oee alikuwa anasema mimi ndiyo mkate wa uzima uliotoka wapi mbinguni alikuwa anasema the im am the way. I am na ingine tena tenaym simuniendelezee asabu munajuaim the the truth the yesu alikuwa anatembea akijua mimi ndiye kweli mimi ndiye uzima yeyote anipataye mimi anapata uzima yeyote anionaye mimi yee anakuwa kama mimi andeapo hakutaka watu wakuja ambia unajua bwana hii siku hizi kuna ukienda kwa mikutano ya siasa sisi ambao tuli kama mimi nilikuwa ujana wangu mwingi nimekuwa wakati wa rais moy mimi kama mimi le wakenyata ilikuwa mtoto mdogo sijui lakini huyu huyu mzee wetu sasa wazee wazima na akili zao na masomo yao wanaenda kumufanya mwanadamu anakuwa mungu anaitwabs eh? wanamwambia vile he, unataka kusikia sio vile he, ni ujue hapana yesu wakutaka hao watu hapana yeye alitembea akitangaza mimi mimimimi mimi, ndiyo mimi mupende musipende na si kiburi aha, ni kujielewayym mwewe leo hii nikikuuliza uniambie huay utasema ayam wote na usiniambie james kusikia aymama usiniambie joseph hapana peter peter peter we know you are peter. but beyond ympter you wewe ni nani ili ndiyo uwache kuchanganyikiwa na maisha ili ndio uache kufuatilia mambo ambayo hayakupeleki mastkama nikupasua mbao waseme kwa mtu ambaye the best known man wa kupasua mbao county yote ni mst huyo anapasua mbao ukiiona hivi unajiona amejua teknoloji ya mbao amejua biashara ya miti amejua kila kitu yeye nambe to yesu huyu hiyo mnajua mahali inapatikana hiyo ya kusemasimnajua the... mhali patikanawasome wa bibilia john 14 and 4n6 unajua ni kuacha ile vitu ambayo itakushikashika kwa njia unawachana nayo na jambo la pili he knew the reason why he came alijua sababu iliyomuleta hapa. hapa duniani alijua vizuri sana kwa hivyo kuna watu wengine wakati mwingine wakamuendea wakataka kumfanya awe mfalume yesu wakawangalia sikukujia hiyo to crown him the king wamfanye mfalume wao yesu alipotelea katikati ya watu na akaenda zake maana alijua hiyo sio biashara yangu wewe leo hii maneno machache tu ya yakitupwa kwako kwa kuku, ya kukwambia wewe ndiyo wewe unajisahau unasema nipeni kiti ni keti alafu sasa muniambie vile mnasema m- hmm? yesu alikuwa na fursa ya kufanywa hata zaidi ya hayo lakini alipoyaona yakimfuata alikula kona wakamtafuta hawakumuona jifanyeni wafalume wenyewe biashara yangu for i i know why I came alikuwa anasema nini for this reason i came kwa sababu hii nilikuja kwa sababu hii mwana wa mungu alifunuliwa kuharibu nguvu za giza na kazi za giza why because yeye yeah, alijua sababu iliyomleta yesu kristo alijua sababu iliyomleta knew the reason jambo la tatu malengo yake aliyaelewa yeye yeah, yeah, alikuwa anasema my food unajua kuna wakati wanafunzi wake ila kutafuta ugali wakamwacha yesu anaongea na mama msamaria aliporudi wakamwambia yesu tuko na ugali utakula akawambia si utaki wa ugali ukashindwakwani ah, umeshiba nini <laughs> si tulikuwacha tukatafuta chakula tena umeshiba Aka, waka, wambia, my work is to to do do the will of him who sent me and not just to do, but akawambia mye aliwambia hivyo wakashangaa sana huyu muutu sasa hata njaa ana iyosoma john 44john 44 john57 andika tu endo john 4john 44 na jon 57 akawambia kazi yangu malengo niliyo nayo mimi ni kufanya mapenzi ya mungu yule aliyenituma na kutimiza na kumaliza kazi aliyonituma nikaifanye alijua hiyo vizuri sana jambo la ine yesu alijua ametoka wapi na anaenda wapi hu umeona watu wanatembea hawajielewi yesu alijua ametoka wapi na anaenda wapi alikuwa akiamuka anajua biashara yangu ndiyo hii na alikuwa anajua biashara yangu iko na mwisho na nitafunga kazi anirudi mahali nilikotoka new where i i came from hiyo utaiona mahali aliposema johana 13 mstari wa wata alijua ya kwamba ametoka kwa mungu na atarudi kwa mungujohn3 From 3 to 17. sasa wewe kama umejielewa na jambo la tano nimefika ngapi n jambo la tano alijua ako na nguvu yesu alijua ya kwamba akona nguvu alijua ako na nguvu ya kufanya kazi iliyomleta alijua ya kwamba akona nguvu ya kufanya kazi iliyomletaluka 18 anasema maana roho wa bwana yu juu yangu amenitia mafuta na anataja yale yote ambayo roho wa bwana anamwezesha kuyafanya yesu alijua ako nguvu. na nguvuluka 18 isaya mstari 1 saa yesu alijua niko na nguvu hata wafanye nini niko na nguvu hata wafanye nini niko na nguvu waniwekee vizuizi vizu. niko na nguvu waje kwa nambari gani niko na nguvu yesu alijua niko na nguvu na hakuna yeyote ambaye ako na uwezo ama angeweza kumzuia kufanya kile ambacho mungu alikusudia kufanya kupitia kwa yesu And jesus to be a He to be a <laughs> nimesema mambo matano matano sasa kumaliza hayo ni gani ya kwanza yesu anatosha kuitwa mahiri kuitwa stadi kuitwa yeye alikuwa mkamilifu katika kazi yake ya kwanza ni identity numb to alijua sababu iliyomleta numb th alijua objetiv zake yes alijua ile biashara yake his objectives malengo yake aliyajua na hayo tu ndio alikuwa anafanya jambo la nne ine yes alijua mahali alikotoka na mahali anakokwendae na la tano alijua alikuwa na nguvu roho wa bwana yu juu yangu hata wewe siku ya leo roho wa bwana yu juu yako amekupaka mafuta ukatangaze kukombolewa kwa waliofungwa viwete watembee vipofu waone ambao hawajaokoka waokoke na hiyi ndiyo ilimfanya yesu akwalifai kuitwa master hapa tumeambiwa krudisha pale tena nilipoanza nataka nimalizie na hapo sasa Striving. nataka hasa hapo ndio nikalime hapo nipalilie hapo niweke mbolea nimalizerudisha oilewarinh wa kwanza sasa yesu alikuwa tunamwangalia kama mfano hasa ukiweza kuyafuatilia hayo yote matano nimeyasema hapa utakuwa kwa njia hata ya kufikisha wapi amesema sasa kabla ya nizungumze kuhusu temperate nataka niongee hivi safari yako ya kufikia umahiri kama mkristo jambo la kwanza you must be a true mastery without followership hakuna umahiri pasipo kufuata nani kumfuata yesu unajua wanadamu tunahangaikia kitu kimoja we want to Jesus. Jesus is the perfect master na yeye aliambia kina, kina petero me And then i will you see there is following and making. following and and making making biashara yako mpendwa ni moja follow jesus akikwambia ruka hau hai akikwambia kaa chini hau low akikwambia lala like an ik yani kazi yako mpendwa ni kumfuata nani yesu making siyo yako usitafute sifa hiyo ni kazi ya yesu yesu ndiye anakutangaza yesu ndiye anakutangaza ayubu katika bibilia tumesoma hakujitangaza nani alimtangaza mungu alimtangaza nani alitoa ushuhuda kwa ayubu akimwambia shetani si mtu mwingine ni mungu mwenyewe wazungu wanasema you can't make your wazunguwanasema yaani huwezi huwezi kutaka kuwa na urembo wote at your own. yani vile wewe unataka tu yaani huitwe tu mkubwa uitwe nani huitwe naniyani kwa mapenzi yako na kwa kupe- naaikwangi hivyo no following is a oa ndio wale mabwana watatu katika luka tis mmoja akamwambia nataka aliambiwa nifuate akasema hapana wacha nikazike sijui baba yangu akamwambia biashara yako na waliokufa iko wapi wacha nini akasemae mwingine akasema let me go and and my family and whatever by before i mwingine akasema nimeoa hata sijaanza kufurahia cha kwanza nifurahie mke na mume nitakuja na hiyo yesu akasema no man hakuna mtu awekaye mkono kwa jembe linalolima Eh, hakuna mtu awekaye mkono kwa ile pula ama ile ngombe ya kulima na ile majembe na anaangalia hivi na anaenda huku hakuna hiyo hakuna that man is not fit for the kingdom followership has a hakunaaoh kwani mnafikiri hata hii magari watu wanaendesha hii magari iko na vioo mbili ndogo ndogo ziko huku na moja kubwa dunia nzima iko wapi iko mbele au pale juu kuna kadogo nikanini kale kukuonyesha wapi kako pale juu si pale juu kadogo sana so muhimu ni wapi es mbele inapanga ngumu hapo ndio unaambiwa sasa unaambiwa ili ndio uvike pale wachana na hiyi unasema sitawacha basi kaa huko kijana unaambiwa huyo mtu natembea naye wachana naye atipasa zitawacha mtu ni mzuri sana hyo mtu amenipenda huyo mtu oh, anakupenda sana basi eh. endelea naye lakini jue huko mwisho kuna nini kuna shima mtu anakuja nakuambia nataka unisaidie ili niwe ni, ni, ni, niweze kuondoka hapa niende hapa sasa namuuliza nafikiri nilishasema siku nyingine hapa kijana alinifuata akaniambia nataka unisaidie utembee na mimi katika safari hii ya kujisaidia na kujikomboa kutokana na hali ya maisha na katika mambo ya matumizi na pesa nikamwambia nika kwanza wewe unaishi nyumba ya pesa ngapi akanaambia nalipa shilingi elfu nane wambia hapo ndio kuna shida yako kwanza toka kwa hiyo nyumba huwezi lipa tht percent of your salary kwa nini renti uwezi hiyo awezekani you... yani huo ndio ukweli kama unalipa lipa, lipa lakini nakwambia mimi sasa kwamba you kannot pay thit percent of your salary kwa renti sasa utabakisha ngapi Uta, utatoa taithu wapi sadaka tunaitaka hapa sadaka ya kumbukumbu utatoa hapi eh? utasvu wapi nikamwambia hapo ndiyo kwanza kuna shida yako toka kwa hiyo nyumba ya elfu nane enda kwa rumi a elfu mbili mia tano na rahis namwna hiyo mwingine akaniambia sasa wewe unatuambia tuweke pesa poleni mimi mingi nikiongea nafikia kwa pesa poleni hmm. unatuambia heti sasa lazima tu savings akaniambia sasa nitaweka kitu hakuna iko umekataa iko akasema hakuna ya kuweka iko wakama unainsist hakuna. Because a cost if you want to follow me and do what i am doing pay the price yes naye anasema hivyo hivyo follow me follow me do what i am saying do what i am doing follow the commandments obey my word nitafute kwa moyo wako wote hii ya kukufanya uwe na jina kubwa hiyo ni kazi ya kazi yangu so every master no mastery without followership we wow, unakuja hapa na kuna wachungaji wamewekwa hapa unajua wakristo mungu ameweka wa oda na kama utakaidi hiyo oda tena uende kwa huyo mungu ukamulilie atakuuliza si nimekuwekea mtu huko sasa huyu anaongea anakuwa kama johana anaongea peke yake kwa msitu huko a voice calling in the wilderness kile ambacho kinaongewa hapa unakipuzulia afadhali ufuate mkora mwingine kwa kando kando uende ukamuulize huwezi na kile ambacho anaongea inakuwa ni makelele hakitakusaidia kusaidia won't help you if if you you you cannot acknowledge that anointing if you honor, you can't respect otaoon no afiksasnufukwa muda mchache tu ni lazima uwe mtu wa kujizuia kwa mambo yote tmpret inamaanisha kujizuia kujizuia kujizuia kwa mambo yote lazima ujizuie kwa mambo yote lazima ujizuie kwa mambo yote ujizuie kwa mambo yote <laughs> huwezi kuwa mtu ambaye unapaa katika viwango vya maombi na unapenda usingizi hiyo tukubaliane usingizi na maombi na mtu atakayeingia katika maeneo ya mbali na mungu lazima usingizi ajue jinsi ya kumaneji tukubaliane so anajizuia kwa usingizi mtu yule ambaye anataka kuwa aingie ndani katika uzoefu na uwezo wa kufunga lazima ajua ya kwamba anaweza kuambia mwili mwili utatulia mimi nimeamua ni mimi na mungu mwili utabidi usikie kile ambacho ninakuambia ugali itabidi usikie nawe mwili uko chini yangu anajizuia ilikua <laughs> anaongea na wanafunzi juzi huku marafa huku so baada ya kuongea mwalimu akaja akamwambia mnasikia kila siku huwa nawaambia mpunguze kula hamsikii ndio nikiwaona mkienda kwa ile msitu kazi yenu ni moja tu mnaenda kukunya muwache kuku, kukula sana sababu hamsomi na hamshiki <laughs> lakini unajua by the way kama uli ukiwa shuleni la somo ya mchana we kamata gidheri yote uende kwa darasa Uta, utaona kazi ushiki unashikwa na usingizi unahangaika huko na uelewi chochote maana umekula sana hata kukula pia tupunguze <laughs> anajizuia kwa mambo yote bishop ametaja hapa ka kitu kamoja ambako kameleta matatizo kitu yes. a kitu mnakakumbuka kametajwa hapa kanaitwa nini kanaitwa nini ninie simu amekuwamaaa gusa simu ya mtu ndio utaona hujajua ni kama umegusa moyo wa mtu kama imefika extent ya kwamba bishop amesema hapa unasahau simu na ni kweli utasema ttuku simamisha siendi sasa imesahau kitu kwa nyumba kumbe ni nini ni simu simamisha tuku, tuku hata kama umelipa kata kata, kata ile, ile nimetumia ingine ubaki nayo nirudie nini nirudie simu jizuie katika matumizi ya simu jizuie jizuie juzuie katika matumizi ya wakati wako sasa kama mimi kwa mfano hapa ni mchungaji ninataka nije nihubiri na sina wakati wa kutulia niombe nifunge nisome neno ni tafakari sina wakati hakuna siku nitapaa hakuna hakuna au fellow hakuna nitahubiri tu kwa nguvu zangu za mwili nichemuke nitoe jasho mseme roho ameshuka hakuna roho ameshuka hakuna ni mwili hakuna na neno linatoka halina nguvu why Because... sijajizuia sijajizuiana ili ndio tujisaidie kuwa na kujizuia tabia zetu sasa lazima tujenge tabia zitakazotusaidia kufikia umahiri na ustadi lazima tujenge tabia zitakazotufikisha wapi kiwango cha kujenga ustadi na umahiri ukiangalia maisha ya yesu vizuri sana kuna tabia ambazo unaziona kuna tabia ambazo unaziona maana kazi yake ilihitaji hizo tabia tabia gani unayiona iko kwa yesu ambayo unaweza ukaitaja tu namna hii yesu kuvaa nini kuomba yesu. yesu tabia ile aliyokuwa nayo moja kubwa ni kuomba marko moja thelathini na tatu alikuwa anaamka mapema mapema asubuhi na haikuwangi rahisi kuamka wapendwa mapema haikuwangi rahisi lakini roho mtakatifu anaweza oho mtakatifu mi niliwambia kuna wakati ilikuwa sieza amuka bila kiloko inaitwa nini alam i don't need it si kwa sababu hetu naweza ni mungu anakuwezesha na kuna masaa yakifika ni ukaidi tu na baki kwa kitanda lakini usingizi sina i have no sleep sina why because ukishamruhusu roho mtakatifu kwa sababu uko na nia na uko na hitaji na uko na tamanio anakuwezesha unajenga hiyo tabia alikuwa anaamka asubuhi mapema kabla watu waamke anaenda kuomba tena mahali kwingine anasema alikuwa anaomba usiku mzima ukiangalia vizuri kuna mahali anasema yesu alikuwa anaamka anaenda hiyo ni luka sita kumi na mbili anaenda kuomba usiku mzima pekee yake hatwazahabit kama ilivyokuwa desturi yake aidha aamuke ya asubuhi aende aombe masaa kadhaa ama aende usiku mzima akesha akiomba pekee yake mpaka asubuhi ya ndiyo kwa sababu ukiona anatembea na watu wanapiga nduru wenyewe huko hata kabla aongee kitu chochote wanapiga nduru wenyewe mapepo yanasema yesu tafadhali wakati wako hujafika rudi tuache tuendelee na shughuli zetu mbona umekuja mapema avyumaalyesu right alikuwa anajiandaa ndio aende kazini sisi tunasema maisha yamekuwa mbio shughuli ni nyingi tuko na watoto yesu hakuwa na watoto yesu hakuwa na mke najua kuna story mingi yesu hakuwa na mke yesu hakuwa na mume hasa mimi niko na mke niko na watoto so baraka ya mungu imekuwa shida nii niko na mume niko na mke niko na, na, na, na, na, na watoto yesu alikuwa tu na wanafunzi wake na kukemea mapepo yake yesu hakuwa rent sijui story mingi nakukemeamapepo <laughs> pekeyake Denasema, the son of man had to lay his head Where was he aw <laughs> unasema mi sasa angalia niko na renti niko na school sul niko na ugali yesu pia alikuwa na pesa zinatembea na nani judas iskariot alikuwa na mahitaji hakuna sababu ya kukufanya na mimi tusirikie viwango ambavyo mungu anataka hakuna sababu sababudanieli naye alikuwa na ya tabia yake anasema alikuwa anaomba mara ngapi kwa siku mara tatu kama ilivyokuwa desturi yake. Every has ilivyokuwadesturievashatheidais k ishiini na 8neveaaheiihv And decides to be excellent because excellence is beeue isabi ndio umeniwekea tayariyesi every master decides determines to be excellent because excellence is a habit ambayo mtu anaitengeneza katika maisha yake kama ni kuomba uko na tabia za watu wa kuomba kama ni kusoma neno unasema ya kwamba mimi kila siku nitatenga wakati tenga wakati ndugu na mungu na mungu anaheshimu hiyo tenga wakati dont be an aro christian ambaye akisukumwa kama akona raha anasoma chapta tatu kama amekasirika asomi neno unasema hata mungu ataelewa hakuna hakuna hakuna hakuna na nahatuongei kuhusu najua hiyo natanga intensity na unasema leo naanzia genesis maale pale mahali nitafika jion ndo nitawacha That is called intensity hiyo haitakusaidia ti nimefika katikati ya bibilia leo haki mungu leo nimesema hakuna better read one chapter every day or one verse every imagine verse moja kila siku usome uisome mara saba hiyo vasi moja uishike uikariri uitafakari ianze kukuongelesha vasi moja kila siku kwa mwakamzi na uifanye ikuwe tabia yako kila siku kwa maisha yako yote wacha nikuambie utaona utofauti katika maisha yako yakoda aliamua Then this Daniel was preferred. Why? Because he was a master. Above the president and the princes, Because an excellent spirit. Kuna roho iliyokuwa And that is spirit, small s. So siroho mtakatifu is the human spirit. Human spirit. Roho ya mwanadamu. Because mwanadamu ni roho. Kuna roho. So roho ya mwanadamu. Yeye mwenyewe aliyamua. kama ni kumtumikia mungu na huyu bwana alikuwa mwanasiasa alimtumikia mungu kwa utawala wa kidunia huyu bwana alikuwa mahali kuna majaribu ya kila siku kama angetaka kuwa mwizi angeiba kama angekuwa corrupt angefanya yote maana nafasi alikuwa nayo lakini akajizuia akasema kwa sababu na ukirudi huko nyuma danieli mmoja mstari wa nane inakwambia kwamba danieli alifanya maamuzi masta ni mtu wa maamuzi anasema mimi na mungu peke yake masta ni mtu wa nini wa maamuzi anasema ni mimi na mungu alafu sasa anajenga juu ya hayo maamuzi yake kila siku alafu mungu anamsaidia mungu anamtengeneza mungu anamfanya acheni niwaambie master unajua afadhali wimbo huwa anasema hapa kwa nyinyi waimbaji afadhali wimbo mbaya unaoimbwa vibaya vibaya na mtu ambaye hana kipaa chochote cha sana lakini anauimba kila siku siku moja huyo atakuwa nani master kuliko yule ambaye anasema mimi ni mwimbaji am, na hana wimbo hata mmoja anaimba anointed of god lakini hana wimbo hata mmoja anaoimba hutakuwa master so huyu ni mtu ambaye ameamua na kila siku anapalilia na kulimia juu ya hayo maamuzi yake mwishowe anakuwa master mungu awabariki sana hiyo wacha itoshe hiyo wacha itoshe maana mkiniwachia mimi yale ambayo nataka niyaongee bado ni kitabu kimejaa