baada ya kufunga siku arobaini usiku na mchana akajaribiwa na alipojaribiwa hayo mambo matatu yaliyogusiwa yanagusia hamu tulizo nazo kama wanadamu hawa appetites maana hivyo ndivyo tulivyoumbwa sisi tuko na msukumo wa hamu fulani ambazo tuko nazo kama binadamu wa kawaida jambo la kwanza yesu mathayo ne mstari wa kwanza mpaka wa kumi na moja hapo ni mahali mnapaelewa sana wakati yesu aliongozwa aende kule wapi jangwani ili akajaribiwe akafika huko aliongozwa na roho mtakatifu akaenda nyikani ama jangwani akafunga na akajaribiwa ukisoma in other inasema ya kwamba alijaribiwa wakati alikuwa bado anafunga zingine zinasema baada ya kumaliza kufunga ndiyo akajaribiwa lile la kwanza lilikuwa ni la chakula kaambiwa ageuza mawe haya food, food. kila mwanadamu akona hamu ya chakula so soyukani imajini yesu alikuwa amefunga na akona njai bibilia imesema ya kwamba na alikuwa na na njaa si hivyo and he was hungry because alikuwa na mwili kama wako na wangu kwa hivyo alikuwa na njaa sasa imagine lile umetoka kufunga na kuomba ukitoka tu nje kile kitu cha kwanza ama mtu wa kwanza ni shetani anakungojea na anakujaribu kwa kile kitu ambacho unataka lakini kwa njia ambayo siyo hamu ya chakula Food. Food. na unajua hata kuna watu wako na disoda kwa sababu ya kula sana ifisnafis yaani mpaka unakuwa na disoda ch- kwa sababu ya kula sana hamu ya chakula ndio mpaka kuna watu wanaitwa wanaitwagaos gilaos yaani ni walafi kuna bwana mmoja tulikuwa tumetukiwa watoto tulikuwa tumempatia jina na alikuwa na na na na, na, na, na, na lile aka, also nna as alikuwa tunamuita t g f e the greatest food tgfthee siku hizo nikiwa mdogo nakumbuka mpaka leothee f maana yalikuwa unajua mkiwa watoto na hizi hii miji yetu hii hakuwa na ustarabu wa kuwekewa mabakuli mengine bakuli ni moja ugali ni moja mboga ni moja maji ya mkono ni hayo hayo sasa ni kila mtu nguvu za so jamaa alikuwa anazikwenda kuzikwenda so tukasema huyu bwana sasa hata hatushibi sisi ni wadogo yeye ni mkubwa anakamata kukamata ilikuwa ni kazi ngumu so tukawa na mwingine naye tukiwekewa bakuli anachota nyama yote anasika kwa mkono sasa yeye ndio anadistribute distribute yaani ni survival for the hamu ya pili ilikuwa ni ya chakulaya pili ilikuwa ni nini akaambiwa afanye nini afanye nini yalemaale temptation za yesu simunajua ilikuwa ni nini ilikuwa ni ya riches ama ni ya kujitupa Kumabu, ya yakumwabudi nighani ilikuja baada ya nyingine sawa hiyo nyingine ilikuwa ni ya popularity and fame umaarufu umaarufu we imagin wasikie eti yesu amedaivu kutoka juu mpaka chini na malaika wamekuja wamemushika hiyo ni gymnastics, atakuwa amefanya na itaeneza sifa yake hamu ya mwanadamu wa kawaida ni apate umaarufu na sifa na i ajulikane yaani ile natural instinct ya mwanadamu alafu ile nyingine mali mali vitu nukiniabudu hivi vitu vyote ni vyangu all vyangusigdos armin ukiniabudu mimi nitakupa hivi viote kwa hivyo mwanadamu na vitu atura hivyo ndivyo anataka yes vitu na tunapoongea kuhusu chakula I am not talking about chakula cha mdomo pekee yake hapana mwili mahitaji yoyote yale ya kimwili yameingizwa kwa chakula yale mahitaji yote ya kimwili yameingizwa kwa chakula so food represents everything that the body needs physically hiyo ni hamu ya mwanadamu unasikia watu wanauliza ama ushasikia wewe sa so, wanauliza kama mungu kweli alijua etiadam na hawa wataanguka mbona alifanya hivyo sasa hmm? kwani alifanya hivyo na anajua ya kwamba wataanguka tu si siangetengeneza mekanism ili ndio wasianguke mungu ange mungu kweli angefanya hivyo hmm? angefanya hivyo kweli Ah-ah mungu lazima tuelewe karakta na necha ya mungu mungu hafanyi kazi na watu ambao ni robots because god himself nibotseusegd himsehasail mungu mwenyewe ako na mapenzi yake na kama sisi tuliyoumbwa kwa mfano wake pia tuko na nini ninil tuko na mapenzi yetu tuko na uhuru wa kuchagua kile ambacho tunataka kama tumefungua macho tunajua tunaingia wapi tunajiamulia wenyewe hata kama mungu alijua ibrahimu atamrudisha isaka kwake ilibidi a, aingizwe kwa hayo majaribio hayo ili ndio mungu aseme sasa nimejua ibrahimu ana nini ibrahimu ananipenda na atafanya kila kitu linachomwambia afayi nini afanye kwa hiari yake mwenyewe kama macho yake yanaangalia hivi mchana peupe god does not work with with robots he works with the human beings who manage and control their lives katika ile pembe moja ya tunda la roho mtakatifu kuna kitu kinaitwa control Siyo god control god kinahitwasiyo yani inaanza na mimi ndiyonrllmimi wewe na mimi uone hapa kuna shimo uamue kuingia kwa shimo ama uruke ama urudi na nyuma wewe mwenyewe unajiwekea break kwa nini gari inawekewa e na hand na kila kitu na nambone mwanadamu asikuwa na hiyo vitu vyote kama mwanadamu ametengeneza gari na ako na hekima ya kujua ya kwamba hii ingine yaani umewekewa ya ya, ya ya kukanyaga na mguu kuna ya kusimamisha isimame kabisa self control choice hamu ya mwanadamu nataka tuangalie mahali hapa paulo alikuwa anaongea maneno na kabla tuangalie paulo tuangalie johana alisa kuna vitu alivyisara akasema katika dunia hii kuna mambo matatu na hayo mambo matatu hayatokani na mungu yanatokana kwa pepo johana wa kwanza nafikiri ni mbili mstari wa kumi na sita yes Tuna, nimesema mimi nina unganisha maintaining the glory kumrudishia mungu na nasema manage your appetite ni namii naseman faa nini niku- what is nkuu kusimamia kwa ukamilifu na kuthibiti hamu zako hamu ulizo nazo johana mm. yes maana kila kilichomo duniani mm. yaani tamaa ya mwili na tamaa ya macho mm. na kiburi cha uzima mm. havitokani na baba bali vyatokana na dunia7 na dunia inapita pamoja na tamaa zake bali yeye afanyaye mapenzi ya mungu adumu hata milele amen mambo matatu tamaa ya mwili tamaa ya macho na kiburi cha uzima the pride of life hayo mambo matatu johana anasema ya kwamba hayo ndiyo alikuwa nasamarais mambo yanayosumbua wanadamu na mungu aliumba akawawekea na uwezo wote ndani yao alafu anasema mutaamua vile mutafa, decide for yourselves but this is it kama vile ameongea katika kumbukumbu kumbu la torati thelathini na kumi na tisa Haka, anasema tazama leo nimewawekea mbele yenu uzima na mauti chavueni leo uzima ili mupate sasa may... yy anasema amua na hasa mtu anaolia sasa uu mwili nambona sasa yesu mungu akafanya haya mambo yote mwili unasumbua eh. mwili unasumbua sasa eh. unataka uitwe mshindi na gani kama mwili utakushinda unataka uitwe mshindi na gani kama mwili unakusumbua maana ashindaye huwa amepigana vita akashinda ndio ukaitwa mshindi cha ja paulo fomula ambayo ameitumia kumanaji hamu za mwili wake na maisha yake tuende kwa wakorintho wa kwanza mlango ule wa tisa kwanzia ishirini na ngapi na nne yes. paka ishirini na 7aba korinthians chapta na9 wakori wa kan94 ha7 je hamjui ya kuwa wale washindanao kwa kupiga mbio kupiga mbio wote lakini apokeaye tuzo ni mmoja pigeni mbio maana hiyo ili mpate na kila ashindaye katika michezo hujizuia katika yote basi hao hufanya hivyo ili wapokee taji liharibikayo bali tu, sisi tupokee taji isiyoharibika hata mimi napiga mbio vivyo hivyo si kama asitae napigana ngumi vivyo hivyo si kama apigaye hewa bali nautesa mwili wangu na kuutumikisha isiwe nikiishi kuwahubiria wengine wenyewe niwe mtu wa kukataliwa wa. amen paulo ukiangalia paulo ni mtu ambaye katika mazungumzo yake mara nyingi anatumia maymta anatumia mifano hapa ametumia mifano kwanza ameanza na wanariadha wanariadhaahli wanariadha anasema ya kwamba wanaokimbia ni wengi lakini anayetuzwa ni ni mmoja nataka uangalia ya kwamba ametumia mfano huo haimaanishi ya kwamba eti sisi wa kristo tunashindana hatushindani ah, ah nahaimaanishi ya kwamba atakayepewa tuzo ni mmoja peke yake hapana lakini ametumia mfano wa riadha maana katika riadha anayepata nishani ya dhahabu si ni mmoja tu yes na ile nyingine ni gani ya pili ya fedha alafu ya tatu ni shaba si ni mmoja mmoja tu yes so inamaanisha ya kwamba kama vile kwenye riadha ni mashindano na mmoja anatuzwa inamaanisha hivi maisha yetu ya ukristo our life as christians is a race, is a long, it's not a sprint 100 meters, kama ya oma. ukristoikama omanyala ni omanyala huyo Memu, omanyala 0hapana ni mbio ndefu na urefu wako na wangu waweza kuwa tofauti lakini ni mbio ndefu But, kuna sheria wale wote ambao watakimbia nje ya sheria hawatuzwi there are rules, laws, and ukiingia katika hizo mbio na ukimbie vibaya vibaya utege wengine uangushe you can even be utatolewa nje running ia utaambiwa wewe ni kama ni mbio ama uingie mchezo wa wab hivyo hivyo sheria kuna sheria sheria na masharti kutumika kama unakimbia mbio ya ukristo maisha yako na yangu sheria sheria lazima zifuatwe za mbio hizo ndiyo umalize utuzwe wewe mukristo wewe na mimi kuna zawadi inatungojea huko mbele paulo anasema many run, but one is wengine wanakuwa out wanatolewa tena akaendelea kusema ya kwamba Run to finish yani what is your motivation wewe msukumo wako mimi msukumo wangu ni upi Run to finish upiininakimbia mbio ili nimalize na si kumaliza tu amali zaye salama ndiye anatuzwa Run to finish tena baada ya hapo paulo anatumia mfano mwingine nimesema nitachukua muda mchache sana sanahivo ndio nimesema so kitu cha kwanza amesema fuata sheria fuata nini sheria kimbia kulingana na sheria za mbio maisha haya tunaongozwa na sheria na mwenye sheria ni mungu yeye ndio ameweka mipaka yetu amesema as as long as you run. We imagine unakimbia mbio kiwanja ndio hii hapa watu wanazunguki- wana, wana wanawe uende kiwanja ingine huko just imagine uko hapa kwa kareza maitha. Kareza maitha? ile ni stadium nib <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> watu wanakimbia karisa maitha we upatikane kwa uwanja wa wota wale ambao watatuzwa ni wekwa karisa maitha stadium wee wakwa wota wakwa bukungu stadium kakamega hutapata you know, so anasema kimbia ndani ya kiwanja na katika kiwanja kuna sheria wewe unakimbia tena unaangalia nje unasalimia na watu huko nje unataka maji utupiwe unasemaeekasi mwingine alikuwa anahubiri akasema siku moa alienda kusafiri ng'ambo sasa yule pastor pastor host pastor yule ambaye alimkaribisha akampeleka kwa shopping mall. shopping mall mall kununua vitu pastor kufika huko nje akaambia huyu mgeni huyipast ah, mgenipast angalia wale wasichana warembo warembo warembowarembopat <laughs> ameenda shopping mall na wake. mgeni wake hey, anaambia have you seen the beautiful girls in our country anaambiaao uko katika mbio na macho yako yanatangatanga si amesema macho the last of the the macho last of thei last of the nini ingine amesema tamaa ya macho tamaa ya, ya mwili na kiburi cha uzima sasa sheria na mashariti kutumika ukiambiwa kiwanja ndiyo hichi kaa kwa kiwanja. Stay in the arena and the stadium ambayo umewekwa huyu umeshaiona timu imeenda kule ulaya kucheza wamebukiwa mahali kwa hoteli wengine wanapatikana wameenda kwa madanguro na usiku na wameambiwa hakuna kutoka hapa hakuna kuenda kulewa hakuna kuenda kwa mabrothel wanapatikana huko wanakuwa suspended hamjasikia hiyo nyi ambayo napenda mpira mumesikia hiyo yes kwa sababu gani sheria na mashariti kutumika there is no no without without rules no without rules jambo la pili anasema run with riz kimbia ukiwa na sababu kimbia ukiwa na sababu run with sababur kimbia ushinde kimbia ushinde paulo mwenyewe ama hata pale tumesoma kwa yohana anasema ya kwamba haya mambo matatu si ya mungu na anasema hayo yote yatapita lakini wale watakaosimama imara hao ndio watashinda our ultimate desire ni tufike mwisho na tufike salama tufike mwisho na tufike salama you must have a you must must have have a purpose niuwe na sababu na ubaki kwa hiyo sababu ulionayo ya ukristo wako ya kwamba nataka nimuone bwana nataka nimuone yesu nataka safari yangu nimalize nimalize salama nataka niwe mkristo ambaye ana unajua hapa paulo alisema mwanandondi mimi si mwana ndondi ambaye napiga ndu, n, n, n, mikono hewa i am not shadow boxing sipigi hewa mikono sipigi mikono yangu hewani hapana target niko na nini niko na niko na nini niko na shabaha niko na lengo I don't box the air hapana niko na sababu niko na lengo niko na shabaha alafu jambo la tatu kama ni nishinde ni lazima nijizuie katika yote jizuie katika yote be temperate in yotebeii jizuie katika yote jizuie katika yote kwa translation ya kizungu inasema He who strives for hu Temporate in all things unajua <tipos> ili ndio mtu aitwe si hata nyinyi wasomi kuna shahada ya kwanza inaitwaje shahada ya ya a- a- a, kiswahili shahada ya ile bachelor bahe ni, ni ni shahada alafu kuna uzamifu sijui uzamifu Tujuk, alafu kuna nini ngiziko hiyo majina yote so yule ambaye ametoka kwa undergraduate anaenda kuitwa master kwa nini kwa sababu anachukua muda kwa somo kwa area ndogo ana oncentrte yani anaweka akili yake nguvu yake kwa area ndogo tena atoke hapo aende kwa kwaphd yani hiyo ni mtu ambaye amesecialise na unajua haikujangi rahisi ndio maana wengi walianza na hawakumaliza maana wengi wanarejesha wanatoroka maana wengi wanasema imekuwa ngumu because it is not easy so, he who strives to be nasemaaa yule ambaye anataka awe shujaa ama shupavu ama wakutajika lazima ajizuie kwa yote lazima ajizuie kwa yote Why? because mwili kazi ya mwili ni kupigana na roho the the body the flesh is always at war with the spirit lazima mmoja awe juu ya mwengine paulo anasema kwa sababu hiyo nautesa mwili wangu naupiga mwili wangu naupiga mwili wangu naufanya uwe mtumwa kwangu naupiga wengine wengine i wanasema ani nautandika ngumii imajin yani imekuwa ngumu mpaka sasa ni lazima na wachukua sasa wewe mwili nitakutandika ndondi maana husikii iivyboi na I make it. na naufanya uwe mtumwa najua nilianza na chakula kwa sababu kwa sababu chakula ni kizuri kwa mwili lakini chakula pia kinakuwa matatizo kuna jama mmoja alikuwa every time kama tunakula chakula maombi yake ni kama amekram si kama ya watoto too ambii hamyajui niio mlomba mambo marefu kwa sababu ya ugali no. yesu ukiangalia yesu kila wakati kuna chakula anachukua na anapeana shukurani na anaumega na anaupea anaupeana huyo alikuwa anasema kila wakati father we thank you for giving us food and the appetite Because many have food and no appetite. Others have appetite and have no food. So we thank you for the food and the appetite. Amen. Haya ndiyo yalikuwa maombi Mwili na chakula. Paulo anasema lazima ujizuie. Uwe na kipimo. ni kwa sababu Ayubu kuna mahali alisema hebu ntupe uh, hiyo job kuna job mara mbili hiyo ya kwanza weka hiyo ya, ya kwanza ni jobu ayubu thelathini na moja mstari wa kwanza lazima nijizuie kwa mambo yote ayuumswz eh. nilifanya gano na macho yangu basi ningewezaje kumwangalia msichana hey. kama yule pasta wangu nimetoa mfano ayubu anasema nilifanya maagano na macho yangu ya kwamba siwezi angalia msichana kwa roho ya kipepo nikimwangalia ni kuapurishieti kazi ya nani kazi ya mungu but where is the line between mungukuaprishieti na kutamani the line na hiyo ni bo kwa wasichana na kwa wanaume e, lakini mliona mahali muujamaa mwanaume unajua lazima wapendwa tuwe macho na tuwe makini niko kwa grupu nyingine ya old boys wa shule yetu so dibeti ikaanza pale ya lgbt ku si, mnajua hiyo lbtq ikaongelewa mmoja akaja akasema kenya si nchi ya ukristo tuwache ujinga akasema mimi I have friends i have family I have employees who are aemploye members so kila mtu shauri yake okay alafu nikaona mahali ingine kijana ilikuwa kwa, kwa nini kwa mtandao tu anajiita sijui chira sijui nani chira mwanaume amejipaka paka tokiangalia uso bila kusoma jina ni msicha alafu kuna mwingine wa social media because beuse kwa social media sana si siri andrew kibe anakwanga sana na porojo mingi sana so huyu kijana anasema i love you anaambia huyu jamaa na naomba tu kuja ubusu tu hii midomo yangu ndiohuona ya kwamba pepo ameinuka kwa njia zote kwa mbinu zote kwa hali zozote zile sasa ni wewe na mimi tuamke hmm? ndio ayubu anasema mimi nimeafanya maagano na macho yangu nimefanya maagano I have made a covenant huyo ni mtu ambaye anataka ku utukufu wa mungu he wants to maintain the glory of god in his life anataka asimamie utakatifu anataka asimamie kazi ya bwana na mungu haingii kwa nyumba iliyo chafu Do you know by the way chafuraama hizi mambo ya pornography pornography nini kwa kwa kiswahili kiswahili rakwa kiswahilikiswahwasomiai mwalimu wa kiswahili We have avatcha kiswahilipgra ni kiswahili ni filamu za ngono mnajifanya amujui na ni vitu imetapakaa kila mahali sasa wacheni waambie ponograhi haiko kwa internet peke yake it is pornography is pornography ukiangalia mabango yamewekwa unaona ukiangalia kwa makini utaona pornography huko kwa mabango wanadvis watu walio semi semi uchi karibu uchi hiyo ni ponograhi kama ujui It is enticing your eyes. inajenga kitu katika ubongo wako na macho yako yanaona yanapeleka katika ile ile injini yako huko unaanza kufikiria na kutafakari unataka uone nyingine tena na wale ambao wanaendesha unajua nilisoma kwa kitabu chengine kuna wale watu wanaoongoza industry ya pornography walifanya mkutano huko uh, america wakafanya research wakasema mbone biashara yetu inaenda chini why is our business ya ngono na mafilamu yote inaenda sex is an industry a industry a billion ukienda nchi ya thailand soko la hisa la nchi ya thailand kuna makampuni ya ngono yanauza nini shares kwa stock market na iko na biashara na dividends kubwa huge business so wakaweka mkutano wakajiuliza kwa nini biashara yetu inaenda chini wakasema kwa sababu hatujajidtisi vizuri so ingieni kwa matv ingieni mtandao kwa maveeen uzeni manguo fupifupi fupi, kila mahali Do you know why tunapoongea kuhusu mavazi na watu wanafikiriya kwamba tunawaonea ah, ah, akili ya mwanadamu akili ya mwanaume amepewa macho yeye kitu yake ya kwanza ni macho eyes anasema i have made a covenant with my because eyes are the gates to your heart na mwanaume anakwa ana stiulated na macho yake anayoona akiona bamba mulima anachemuka yawa iwo ndo kwezi mnaniangalia man, natural man na hata yule ambaye ameokoka asipokuwa na roho mtakatifu na ambaye anajichunga na kujilinda na kutoroka opportunity ya kipepo anaingia kwa mtego tuko pamoja wakasema lazima material kila mahali kila mahali mahalie ili ndiyo biashara iinuke so ukiangalia tv mnasikiati ukiangaliatvat Watershed time atukuna wakati ambao sasa wanaruhusiwa kutangaza upuzi kwa tv mnajua hiyo baada ya saa saangapi ama hamjui saa the ine area huko sasa upuzi unawekwa huko na naamtoto kaamenda kulala kanarudi kwa hapo hapo kumbe anaangalia na ameambiwa parental guidances. yes aameambiwaamach paulo anasema nini ayubu sorry amesema i have made a covenant with my aa ithmyalafu tena ayubu hapo chini3 and verse aves so ukisikia anasema i have made a covenant hiyo ni mtu ameamua ni mtu ameamua yeye amesema ni mimi na mungu wangu na kama si mimi ni mimi ameamua ayubu b ayubu shrntk mbi si kurudi nyuma kuiacha amri ya midomo yake nimeyatunza maneno ya kinywa chake zaidi ya riziki yangu yes. hebu rudia siku ya rudia sikurudi nyuma uh-huh. kuiacha amri ya midomo yake uh-huh. nimeyatunza maneno ya kinywa chake uh-huh. zaidi ya riziki yangu yes. ayubu anasema nikilinganisha hizi meza mbili kuna meza ya bwana ya neno la bwana na kuna meza ya ugali, I have esteemed your word more than ugali hivyo ndio wanasema yaani ne- chakula changu cha mwilini nimekiweka kando kwa sababu ya neno lako <laughs> unajua uneza, do you know by a unaweza hamuka asubuhi na unasikia ndani ya moyo ufunge ufunge angapi wameamuka wame siku ngine wakasikia hivyo unasikia tu ufunge weka mkono nione hivyo ndio inakuanga lakini wewe mkaidi unasema leo sio siku yangu ya kufunga nafungangana ikifika hiyo yo ufungi una pressure yaani ni uishi maisha called life yani unawezaamuka na useme chakula leo sikuli na kesho yake ukuli yani inakujanga s kwa sababu ya roho mtakatifu kujizuia katika mambo yote ayubu chakula ameweka kando anasema ikifika mambo mimi na wewe neno lako kwanza ikifika mambo ya macho wewe kwanza hivyo ndio ayubu anatuambia nataka ni samarahis sasa ikisema hivyo hiyo nimeongea imetosha nataka niseme hivi kwa hivyo nimesema kuna sheria jambo la pili run to win and running to win you must train hard kuna, -kuna siku ulitupatia quotation ya kusema train hard to fight easy. na kwa una-, una kim, if I die, tell my i did what i tried i did my my best train hard to fight easy hayo ndiyo maisha ya mkristo train hard. Beat akisema i mkristoakisema iy nailazimisha mwili wangu na ulazimisha usingizi unakusumbua mpendwa na ni no unafikiriga no nomo kuna vita a, war. kuomba inakuwa kibarua kigumu there is war. War kuna wakati nilijaribu masaa ya kuomba ilikuwa kibarua nilisema i want to do one hour one hour one hour one hour nikasema one hour twelve to one ni lale twelve hmm? to one ni lale three to four six to seven snot asst lakini unasema mwili lazima usi, the body must be trained mwili ni uzoeshwe mpaka uzoee na ukizoea unakuwa mahabusu wako unakuwa mahabusu wako mtumwa wako so kuna sheria kimbia ukiwa na sababu na jambo la tatu tatub jizuie kwa mambo yote jizuie kwa mambo yote na tunaona ya kwamba daudi akawa anatuonyesha hamu yake mahali ilipo kila mtu atakuwa na hizi hamu zote lakini ni jukumu letu kupigana vita daudi akawa anatuonyesha mahali hamu yake ilipo ukiangalia zaburi ya arobaini na mbili mstari wa kwanza na wapili aburiarbai na mbii a wa kwanza hiyo tulisoma hata katika ibada ya kwanza hamu yako iko wapi desire na unajua yes tu- tusome zaburi abina mbili eh. moja hadi mbili eh. kama ayala aionavyo shauku mito ya maji hmm. vivyo hivyo nafsi yangu hmm. inakuonea shauku shaukue hmm. eh, mungu nafsi yangu inamwonea kiu mungu hmm. mungu aliye hai hmm. lini nitakapokuja nionekane mbele za mungu mungui yes. sindio lini yani anauliza yaani anatamani anatamani na zaburi ya stini na tatu mstari wa kwanza mpaka watatu daudi anatuonyesha hamu yake iko wapi daudi anatuonyesha matamanio yake yako wapi mm-hmm. zaburi 63, moja hadi tatu. Mm. e mungu mungu wangu nitakutafuta mapema nafsi yangu inakuonea kiu mm. mwili wangu wa kuonea shauku mm. katika nchi kame na uchovu isiyo na maji ndivyo yes. nilivyokutazama katika patakatifu mm. nizione nguvu zako na utukufu wako mm. maana fadhili zako ni njema kuliko uhai midomo yangu itakusifu itakusifu daudi anatuonyesha matamanio yake yako wapi na if you are desperate desperate desperate what is to be desperate in kiswahili ify kiswahilikukuaaje ksema m nikusema niko na nini eh? <laughs> okay hiyo mi sijui kiswahili yake ni gani Kuwa desperate. Lakini angalia Esau. Esau was so desperate for food. Esau alikuwa amefika show wake. And what did he do? He gave up what was the best for him because he was desperate for food. Alisema, what is a birthright to me? Come and attack. kukufanania. He was desperate for food, and he gave up what was the best. I said, the reverse is true. When you are desperate for God, you give Him the. When you are desperate for God, when you to the point of desperation, useme ya kwamba kama ni iwe ni mungu. na kama isiwe ni mungu bado it is god only i am desperate for you o oh god hilo liwe ndiyo ombi lako na ombi langu ili tuweze kungangana na nini hamu za mwili zinazotuzuia kubeba utukufu wa mungu na kuweza kujipeana kwa mungu