wake na kwa sababu hiyo basi tunayo furaha ya kumwadimisha kumtukuza na pia kumwabudu kweli wa mambo ni kwamba mahali popote palipo na mungu kuna kila anachokihitaji mwanadamu ndiposa daudi akasema ya kwamba nalifurahi waliponiambia twende katika nyumba ya mungu sasa mimi sijui siku ya leo moyo wako ukoje je umejawa na furaha ya kwamba umepata nafasi ya kuingia katika ufalme ama katika nyumba ya bwana lakini kwa yule mpendwa alisema mimi nilisikia amani nilisikia kuinuliwa nilisikia furaha walipo naambia na twende katika nyumba ya mungu hivyo basi naamini aliokuwa amepata ufahamu ya kwamba kama kuna lolote lilokuwa nakosekana maishani mwangu lakini hivi sasa nimepata hii nafasi ya kuenda katika nyumba ya bwana inahakika kila kilichokuwa kimepungua kinaenda kujalizwa a ndivyo ilivyo hata siku hii ya leo ya kwamba mradi uko mahali hapa haijalishi ni nini hakiko vizuri maishani mwako kwa mahali pasawa ambapo bwana wa mwabwana anaenda kuweza kutimiliza ama kujaliza kila aina ya upungufu ambao tuko nao siku hii ya leo hivyobasi ningeomba tumpigie yesu makofi wakati unapomkaribisha mchungaji akaweze kuja kuendelea amen bwana yesu asifiwe ah mimi napenda kwanza kumshukuru mungu kwa nafasi hii ambayo ameweza kunikirimia ya kusimama mbele yako ama mbele zenu ili nikaweze kulinena neno lake ambalo ameweka katika moyo wangu ni neno la kututia moyo na nninashukuru kwa msingi ule mchungaji ambao ameuweka ni mambo mengi ambayo sisi tunayapitia kusema ukweli mengine ni ya kuogofya mengine ukiliona hivi hata moyo pia nao una furahia mengine yakikufika ni ya kuvunja moyo lakini tusisahau ya kwamba katikati ya hayo yote tena tuna mungu na ni mungu ambaye nimweza ni mungu ambaye anatujali mungu ambaye anahusika na maisha yetu hata unaweza ukajiona upeke lakini mungu hawezi akakuacha kamwe ikafikia wakati hata bwana yesu akasema mungu wangu mungu wangu mbonaunaniwacha hayo e, e, ni maneno mazito sana yaani mpaka kufikia mahali ya wewe ujione ya kwamba uko peke yako hakuna ambaye ako karibu nawe hakuna mbaye anasimama pamoja nawe akafikia kuwa na, na ile mbone bwana mbona mungu wangu unaniwacha unapotafakari hilo ama hayo ma, matukio unapotafakari hata ilikuwaje mpaka maneno haya yakamtoka mtu huyu na kila wakati bwana yesu alikuwa anasema mimi nimetumwa na baba baba yundani yangu nami ndani yangu mpaka akasema mniaminivyo mimi aminini na hata baba yangu aliyenituma lakini ikafika mahali huyu bwana naye akaona yule ambaye alikuwa anaona yundani yake naye yu ndani yake akaona amemwacha kibinadamu wakati mwingine hali zinaweza zikakufikisha kuwa na maswali ama matukio yanaweza yakakufikisha mahali ya kwamba moyoni mwako amejawa na maswali mengi sana lakini natamani tu siku ya leo tuweze kutiana moyo ya kwamba hata ukiyaona ni magumu ni mazito bado mungu yuko pamoja nasi bwana asifiwe hata ulionapo ni ulionapo ni gumu tena mungu yeye yuko pamoja nasi kwa sababu ni mungu ambaye ametupenda ni mungu ambaye amekupenda nami pia amenipenda na hutamani sana ya kwamba uishi ukifahamu ukuu wa mungu uishi ukifahamu nguvu za mungu uishi ukifahamu uweza wa mungu katika maisha yetu bwana yesu asifiwe jinsi vile ambavyo ameipeana hii nafasi ya wewe kuingia katika ile rada yake umeingia maana umemwamini kristo na kama alivyonena katika yohana ni kwamba alikuja kwa walio wengi lakini wakamkataa lakini kadri wale ambao walimpokea bwana akawaita wana umeingia katika ieada ile rada ya mungu ambapo akitazama ananiona mimi yanga akitupa jicho lake anakuona chikoza wewe yani ni, ni, ni rada ambayo wewe huwezi kamwe kuondoka katika macho ya mungu hata niposa bosa anatoa ahadi ya kwamba ombeni lolote nami nitalifanya mtoto ambaye amempendeza babaye yeye hata anaweza kusema babayo mimi nataka kwenda kwa nyanya hakutakuwa na pingamizi pale asawa ukifika huko msalimie lakini yule ambaye hapendwi anaweza kuomba ruhusa ile ile nataka kwenda kwa nyanya wanaulizawaenda kufanya nini waenda kufanya nini huko watoto wa baba mmoja na wameomba nafasi katika maeneo mamoja mwingine anaambiwa wasalimie mwingine anaambiwa waenda kufanya nini hiyo inatuonesha vile mzazi anavyoweza kuwa na moyo wa kumpenda mtoto na si, si wote wanaweza wakapendwa kama mmoja apendwavyo lakini tunaye mungu unayemwamini yeye anakupenda licha ya hali zozote zile ambazo anazipitia funika macho yako niombe tuweze kulishiriki neno la mungu na kushukuru baba kwa ajili ya subuhi njema hii asante jehova kwa nafasi ambayo bwana umetupa ili tuweze kulisikia neno lako wewe hakika ni mungu hawezi ukafananishwa nawayeyote baba tazama ninalinua neno hili mbele za uso wako nikiwa naenda kulishiriki mbele za wateule wako ninaomba ewe mfalme baba yangu ukatutie moyo kwa neno hili ewe mungu bwana nenda ukabadilishe mitazamo yetu kwa maana hakuna mwingine mungu ambaye tunamtegemea ila ni wewe tu hivyo tunalitukuza na kuliinua jina lako kwa sababu wewe ni mungu hakika ambayo inastahili kuinuliwa nitumie tu kama chombo ili kwamba ukaweze kulifikisha neno hili mbele za watu wako bwana si katika ufahamu wa kibinadamu bali ninaomba ewe mungu usemi wako baba yangu uwe juu yangu ili kwamba unitumie kama mfereji kwa utukufu wa jina lako nibariki jina lako na kulinua kwa yesu kristo bwana na mokozi nimeomba na kuamini Amen. wafalme wa kwanza mlango ule wa kumi na saba nasoma kifungu cha kuanzia kumi na saba itaendelea mpaka pale mwisho wa ishirini na nne wafalme wa kwanza mlango wa kumi na saba fungu la kuanzia kumi na saba mpaka ishirini na nne nasoma ikawa baada ya hayo mwanawake yule mwanamke bibi wa nyumba ile akaugua ugonjwa wake ukazidi hata akawa hanapumzi tena akamwambia elia nina nini nawe ee mtu wa mungu je umenijia ili dhambi yangu ikumbukwe ukamuuwe mwanangu akamwambia nipe mwanao akamtoa katika kifua chake akamchukua juu chumbani mle alimokaa mwenyewe akamlaza kitandani pake akamwomba bwana akanena ee bwana mungu wangu je umetenda mabaya mjane huyu ninayekaa kwake hata kumfisha mwanawe akajinyosha juu ya mtoto mara tatu akamwomba bwana akanena ee bwana mungu wangu na kusihi roho ya mtoto huyu imrudie ndani yake tena bwana akaisikia sauti ya eliya na roho ya mtoto ikamrudia akafufuka eliya akamtwaa mtoto akamchukua toka orofani mpaka chini ya nyumba ile akampa mama yake eliya akanena tazama mwanao yuhai mwanamke akamwambia eliya sasa na jua ya kuwa wewe ndiwe mtu wa mungu na ya kuwa neno la bwana kinywani mwako ni kweli mwanamke huyu tendo alilolitenda ni kumkaribisha mtumishi wa mungu alipomkaribisha baadaye akawa namwana, na mwana na akaugua mpaka ikafika mtoto huyu pumzi ikamtoka yani akafa nimesema mara nyingi tunapofikwa na mambo magumu huwa tuna maswali mengi sana maswali mengi na mengine hata huwa yanakosa majibu mengine huwa yanakosa majibu unapofikwa na jambo ambalo hilo jambo haliko kama vile wewe ulikuwa unalitarajia lile jambo linaweza likaja si vile ambavyo hata unafahamu huwa kama binadamu tuna maswali mengi sana tunayojiuliza tuna maswali mengi sana akwengine huwa tuna laumu wengine wakati mwingine huwa tunaona ni mtu ndiye amefanya vile wakati mwingine tunamuuliza mungu mbone hili linanifika na ni sawa kibinadamu ni sawa sawa kama mama huyu alivyofanya mpaka anaona yule mtu wa mungu ule uwepo wake pale umemletea lana katika nyumba yake umemletea shida katika nyumba yake ule uwepo wa yule mtumishi wa mungu umeleta dhiki katika nyumba yake mpaka anasema nina ni, nini nawe na nini nawe akifikiria yani lile swali ukiliangalia kwa undani yani ni kama anasema wema wote huu ambao nimekutendea haya ndiyo malipo yake haya yote ambayo hata mimi nimejinyima hivi ndio unanitendea yani una, unaweza ukawa na maswali mengi kama mama huyu kama mama aahuyupaka ile kwamba unamwamini mungu kwamba anaweza kutenda yaliyo ya kipekee yaliyo ya ajabu vyaweza hata vikutoke a vikutoke unaweza hata ile kufikiria kwamba wacha nimwamini ni mungu wacha niende mbele zake mungu hiyo hali inaweza ikakutoka maana moyoni mwako unaona vingekuwa hivi ni wewe mimi nyumba yangu aisingekuwa hivi ni huyu huyu mimi hali hii haingenifika ingekuwa huyu bradha ingekuwa huyu brada imenipa tui pesa kidogo unaweza ukawa na maswali mengi mengina maswali mengi mpaka ukakosa kuinua macho yako kumtazama huyu mungu kaenda mbele za elija kamwambia mbone ukanitenda hivi? na huku amemshikilia mwanawe ambaye buzi imemtoka maana bibilia inasema ya kwamba eliya alimchukua yule mtoto kifuani mwa yule mama maana ilikuwa nikena kwamba haviamini vile ambavyo vimetokea kama vile mimi na wewe hufikwa na mambo mpaka uhu, huamini kena kwamba yamefika hajaamini hajaamini ini elia akamchukua yule mtoto enda akapanda naye kule orofani akamlaza kitandani na akamlilia mungu hicho ndicho kitu ambacho mimi ninakipenda sana bwana asifiwe yani yawapo magumu pata nafasi ya kuenda mbele zake mungu yanapokuwa mambo ni kama hayaeleweki huwa na nafasi ya kuenda mbele zake mungu bwana asifiwe eliya akamchukua yule mtoto akamlaza kitandani akamlilia mungu akamwomba mungu akamwambia mungu mbone imekuwa hivi bwana natamani hii pumzi ya huyu kijana imrudie hicho ndicho kitu ambacho mimi na wewe natamani kitutie moyo asubuhi ya leo unapoyaona ni magumu unapoyaona ni magumu moyo wako usiende nje ya ule mpangilio ambao mungu amekuekea ana amesema joni kwangu enyi mnaosumbuka na mnaolemewa na mizigo joni kwangu hakusema tuanze kunungunika kulalamika Ah-ah. lakini wengi hata wanapoona ni mazito hawaendi kwa mungu we wanapoyaona ni magumu huendi kwake shida ndio shida kubwa ngine moyoni hata ninaanza ku, ku, kuona flani huyu kama mama alivyoona eliya ndio amemletea hiyo shida moyoni mwako unaona unaonahii Hai, haingekuwa alafu ikizidi yani huendi katika ile njia ambayo ni ya sawa endi katika ile njia ni ya sawa unaanza kunungunika unaanza kulalamika unaanza kuwaona watu ndio wamefanya hivyo unaanza kunena baada ya kwamba uzungumze na mungu unaanza kuzungumza kulaumu kutoa hata unaweza ukakosana na watu lakini ungefahamu ya kwamba yayanapokuwa mazito hebu chukua hatua ya kusonga karibu na mungu ua hatua ya kusonga karibu na mungu maana kama tulivyoimba yeye ni mungu hakuna lisilowezekana kwake hata ikiwa bahari imechafuka namna gani bwana una uwezo wa kuituliza mungu ana uwezo hata ikiwa hali ni ngumu namna gani bwana anaweza kukuondolea na kukufanya ucheke tena kukufanya ufurahi tena hata si wakati wa kuiangalia ile hali si wakati wa kuangalia ile shida kwani unafikiria mungu hajui kile unachokipitia bwana anajua na hata yale maumivu ambayo unayasikia mungu pia anayajua anayajua anajua kile wewe ambacho nakipitia hakimgafulishi mungu akimgafulishi wewe limekufika sasa hivi lakini mungu hata miaka elfu moja alikuwa anajua chikoza akishatalazwa mefi lakini baada ya siku fulani atatoka lakini we ukifika pale ukiangalia yale mafani ukiangalia yale mataa haya roho isikuende mbio maana ikikuenda mbio waona yatoka naona inatoka na kumbe ni pressure tu imepanda kidogo kwa sababu ya mawazo yako mengi sasa hata hasahata sinafuu uimbe, uimbe sifa tu za bwana ile ya kufariji moyo na uendelee na maisha bwana asifiweyn hey, yani, una, unajijaza unajijaza lawama mbone mimi inapitia hivimboe e, hata aweza kusema mbone fulani hala, ha, unalazwa wewe maana hata yesu pia nayeleendee peke yake pale msalaba lazwa wewe ukivunjika mguu wewe enda mbele za mbele za bwana si usemembone yanga naye ya havunjiki ha? ha? wewe ndiwe bwana amesema uvunjike mguu na umwangalie bwana asifiwe wakati mwingine huwa tunakosa kumushughulisha bwana na tukakaa na ile mizigo ambayo tunayo maana tu nimekosa kumuhusisha mungu katika ile hali ambayo inaipitia na si, si kwamba eti mungu hawezi kutenda lakini ule moyo wako haumweki hau, hau mungu kwanza haumweki mungu yeye wanza ili kwamba ukampelekea ile shida ulionayo linalokuja unakuwa kama mwanamke huyu sha baadaye mungu alipotenda oh, basi najua najua wewe neno la bwana linakaa ndani yako basi hayo uliokuwa unayozogongea mwanzo si angekuja mwanangu huyu tufanyeje na nini nawe mimi unajua wewe wakena mama, mama una lakini si walaumu ni ule uchungu wa kuzaa ndio unaowafanya mpaka wawe na ili kwamba mbone vyafanyika hivi haya yote yaani akifikiria haya yote mimi na mbeba huyu na namnyonyesha huyu ataleta mambo mengi lakini ni sawa ni sawa lakini katikati ya hayo hebu tumuhusishe mungu kwanza bwana asifiwe kati yeyote jaribu kumuhusisha mungu kwanza kumuhusisha mungu kwanza hata usi, usitafute vinakwaje kama wale wanafunzi wa yesu uh, walipomuuliza bwana eh, ni nani aliyetenda thani ni huju ama ni wasasi wake ile jibu alilolipewa haya yamefanyika ili kwamba utukufu wa bwana udhihirike asifiwe yesu yaani mambo mengine tunayapitia ili mungu ajitukuze ajitukuze wewe uko kitandani alafu uombe mungu akuinue kwani nani atatukuzwa pale sini bwana wewe unapitia hali ngumu alafu uomwombe mungu mpaka ajitukuze nanihivyo bwana navyo ya kwamba usiwe na kumuona mtu lifanye lile jambo limekufika ili kwamba mungu aweze kujitukuza bwana asifiwe yani lione lione nikena kwamba limekufika ili kwamba mungu ajitukuze pale ili ajitukuze kajitukuze lakini usipojihadhari mwanzo wa siku hizi basi hakuna anaye anayeuma akakosa akakosa mtu wa kumlaumu hakuna hakuna hata mahoma yale yaliyokuweko hata tangu hujazaliwa likikushika wewe leo unatafuta mutu kwamba vina mkono wa mtu tunaelewa lakini jamani hadhina mkono wa mtu ni mungu anatamani ajitukuze katika kile ambacho nakipitia nikawa ninasikiliza wazee wengine wa wazee wa kaya ilikuwa iko kwenye habari si kujakumbuka ni lini lakini ni huu wakati wa corona wakawa wanajaribu kuunganisha hii korona na ugonjwa mwingine uliokuwa zamani wakawa wanasema kuna ugonjwa ulikuwa unaitwa chivuti mtu alikuwa akishikwa na huo ugonjwa huo anatengwa lakini sikutengwa tu kuna miti aina fulani hivi anatengwa lakini pia hiyo miti nayo anapelekewa anapelekewa sasa anajiagua kule mpaka akijiona yuko sawa haya anarudi nyumbani na anakuwa yuko sawa kweli lakini walipoona vile hii korona inavyodhihevu mpaka kuna mzee mwingine anasema hii ni kama huo ugonjwa huo kwa sababu alikuwa anaona watu wakishikwa anapelekwa karantini wanatengwa na akaiweka aka, aka ile siku kumi na nne kwamba ni siku kama zile ambazo yule mtu alikuwa anatengwa wakati huo sasa akawa nasema tu ya kwamba huu uh, si mpya si mpya ulikuwekwa wakati ule na sisi mimi nilikuwa mdogo lakini kulikuwa kuna miti ambayo watu walikuwa wanafanya nini wanapewa kunywa na unaochemsha na unajifunika una na, na, na ngozi wakati huo mtu ile baada ya siku kumi na nne anarudi kijijini amepona lakini vikaambiwa ni ni pjet na unajua kuna watu wana hekaya nyingi sasa kitu ni iwe ni project isiwe ni ojekt huyu mungu unampa nafasi gani katika kila ambalo unalipitia mungu unampa nafasi gani mungu anapewa nafasi gani maana kila ambalo unalipitia ama linakufika huyu mungu tunampa nafasi gani ni kupeana lawama ama kuona mtu ama kusema ya kwamba wajua hii ni wengine maana husema ya kwamba ni vya ukoo ni vya ukoo wengine losema ni vya ukoo a unajua hivi vyafata damu hivi hivi vyafata damu kati mwingine tunajichanganya some samueli wa kwanza ua samueli wa kwanza mlango wa kwanzamlango no, wa ishirini na tatu kifungu cha kwanza hadi cha tano samueli wa kwanza mlango wa ishirini na tatu fungu la kwanza hadi la tano nasoma kisha wakamwambia daudi kusema angalia wafilisti wanapigana vita juu ya keila na kuiba nafaka sakafuni mwa kupuria basi daudi akamuuliza bwana akusema je niende nikawapige hao wafilisti naye bwana akamwambia daudi nienda ukawapige wafilisti na kuokoa keila ila watu wake daudi wakamwambia tazama sisi tunaogopa sana katika yugda je si zaidi tukienda keila juu ya majeshi ya wafilisti basi daudi akamuuliza bwana tena naye bwana akamjibu akasema ondoka ukashukie keila kwa kuwa nitawatia hao wafilisti mikononi mwako ndipo wakaenda keila daudi na watu wake wakapigana naao wafilisti wakateka nyara ngombe zao na kuwaua kuwa uuaji mkuu hivyo daudi akawaokoa watu wa keila habari hizi daudi akaziletewa kwamba basi kuna shida kule kuna tabu kuna tabu na alipoiambiwa ile hatua ya kwanza ni kumuuliza mungu hatua ya kwanza hatahata hakuuliza hata, mambo mengi alipopata zile habari tu daudi akamuuliza bwana je bwana twende kapewa jibu alipopewa jibu wale wale waliomletea ile habari asema ila kazi kisha tutaiweza sisi maana mara nyingi wewe unaomba lakini nyuma ya yale maombi kisha unaona mmm, ugonjwa huu kweli mmm, hali hii hali hii kweli ndivyo walivyofanya walipoona ile hali mpaka wakasema wakasemasini ah, heri tuende tuwe na tuungane na wale ili twende mwana walikuwa wanaona katika ule ufahamu wao katika vile walivyokuwa wanajua na wakijiangalia wanaona aa ah, viwezekani lakini mtumishi wa mungu akaenda mbele zake mungu akamuuliza tena akapewa jibu hilo hilo enda maana nitawatia mikononi mwako bwana yesu asifiwe wewe ma, maswali yako uko nayo sawa huwa na maswali yao lakini mungu naye anabaki kuwa mungu lile shaka lako kuwa nalo lakini bado mungu anabaki kuwa mungu ndio hapa nikasema wewe ni mungu hafananishi na mwingine yoyote bwana asifiwe ni mungu huyu usimfananishe na kile unachokipitia huyu ni mungu mungu aliye juu sana usimfananishe na kile ukipitiacho hata ukiwa unaliona ni zito ukiwa unaliona nasi ni zito usimfananishe nalo maana ni mungu bwana yesu asifiwe yale ambayo yanakuja nyuma ya akili yako hayo yanakuja wewe na ni kama binadamu ndio yanakujia lakini bado kumbuka kile ambacho natamani wewe ukishike na ukizuie tunaye mungu ambaye hatuwezi tukamfananisha naweyote na anatenda makuu anatenda makuu sana od akauliza alipouliza akambua enda wakamletea habari habari akaenda akauliza tena kambwa nenda nenda na ndipo alipochukua hatua mungu akalitimiza neno lake kawatia mikononi mwao w- tunaambiwa waliwaua wengi wengi waliua wengi wali kwa maana mungu alikuwa amesema sasa ikiwa hata waliwapata wamelala wakawaua si hata huo ni muujiza tayari maana watu wanakuja na mafarasi wanakuja na kelele nyinyi mmelala wengine wangesema ah lakini walikuwa wamelala e, lakini huo ndio muujiza ulionipa mimi ushindi huo huo ndio muujiza ulionipa mimi ushindi hivi uende mahali pa kutukataka watu wanatupatupataka hapo alafu uende ukaone umetupwa pesa elfu tano nawe ulikuwa unataka ununue kitu pengine cha elfu nne na mia tano utaziwacha maana ntakataka wachukua kisha waenda kununua kile kitu kisha wajivunia nacho hutajivunia hutajiuliza basi Huta hizi pesa iliziokota kwenye takataka wajivunia na hiki ilichokinunua sasa wakiwa wamelala ndio nikapata ushindi huo ndio muujiza wangu huo huo ndio muujiza wangu na najivunia nao bwana asifiwe wakaenda wakawapiga wakauwa mauaji mengi maana mungu ndivyo alivyokuwa amevipanga kwa sababu kuna mtu amemhusisha bwana asifiwe hata hata likiwa ni zito dada yangu ndugu yangu hebu mhusishe mungu kwanza kwanzausishe mungu muinulie mungu lipeleke kwa bwana lipeleke kwa mungu maana yeye niye anayeweza kutenda ya ajabu ya kipekee anayoweza kuyatenda hatuwezi tukayafananisha na kitu chochote uwez tukayafananisha na kitu chochote bana asifiwe tuwezi tukayafananisha mimi siwezi lakini hufurahia akiwa ameyatenda maana ameyatenda yaliyo ya, ya ajabu na ni kitu ambacho kinaweza kunitia moyo maana ameyatenda ambayo si kuwa mimi nina uwezo wa kuyafanya lakini nilipomhusisha mungu wangu baba yangu wakayatenda bwana asifiwe fungua esta kitabu cha esta ule mlango wa kwanza mungu hutenda makuu sana kwa kuwa yeye ni mungu este ule mlango wa kwanza soma fungu la kumi kumi na moja na kumi na mbili bwana atendavyo si kama vile mimi naweza nikafikiria naasoma hata siku ya saba mfalme alipofurahiwa alipofurahi, alipofurahi moyoni moyo wake kwa divai aliamuru mahemani basta, basta harbona bigda agatha Zetari, na kakasi wale wasimamizi wa nyumba saba waliohudumu mbele za mfalme aswero wa mlete malkia mbele ya mfalme amevaa taji ya kifalme ili kuwaonyesha watu na maakida uzuri wake maana alikuwa mzuri wa uso bali Vashti, malkia alikataa kuja kwa amri ya mfalme kwa mkono wa wasimamizi wa nyumba kwa hiyo mfalme akagadhabika sana na hasira yake ikawaka ndani yake kuliandaliwa sherehe mfalme akalugha ya siku hizi akapiga mvinyo kweli kweli mpaka a, a, akawa nikena kwamba anaona dunia ni vashti akawatuma wale wajumbe naambiwa katika nyumba hizi saba akawatuma mleteni vashti akiwa amevalia vizuri wakaenda wakamtafuta wazee hawa wakamwambia habari hizo lakini vashti akakataa sikusoma kule mbele lakini nataka ni kuonyeshe mungu anaweza kufanya lolote ili wewe uwe pale ambapo anatamani uwe ni magumu kweli lakini anaweza kufanya mambo ambayo hata si ya kawaida sikusoma kule kwa kumfikia esta lakini natamani kwa sababu ya ule wakati este kabla hajaingia katika ufalme ile nyumba ya mfalme ile sababu mungu ambayo alifanya ndipo este achaguliwe japo alikuwa tu msichana ambaye hata alikuwa yuko kwa mjombake anaishi na mjombake mtu ambaye alikuwa anategemea tu mjomba na katika nchi ya ugei lakini hakuwacha siku hata moja kumabudu ama kujinyenyekeza mbele zake mungu hata ikiwa walikuwa katika nchi ya ugeni ndipo ikawa wakati wa sherehe mfalme haswero akanywa divai mpaka akaona a wacha nimlete malkia wangu na sababu kubwa aje amwonyeshe kwa watu kwa sababu alikuwa ni mzuri walipofika wakamweleza malkia akavidharau tayari lakini si kwamba alividharau kwa maana katika moyo wake si hali iliyokuwa kutoka kitambo amani unishikia vizuri wewe unaweza ukawa una hali ambayo iko ndani yako na ni ya masiku pengine inaweza ikawa hata hata kule kutomwamini mungu vinaweza kuwa ni kitu ambacho ni kiko ndani yako ni kweli unamwamini mungu lakini kuamini kwamba mungu anaweza kutenda inaweza ikawa ni hali ambayo iko ndani ya moyo wako na hauwezi kuiondokea hauwezi kuiondokea hau wezi kuiondokea unaomba tu lakini nyuma ya, ya ile imani yako unajua hapana hapana unasema wachaniende mbele zake mungu lakini nyuma ya ile imani ya kwenda mbele zake mungu unajua hapana basti unajwa tabia ya mtu si pale na pale a uh-uh. alipofatwa nafikiri ndani ya moyo wake akaona hapana hivi uh-uh. ni vile vya kila siku uh-uh. anaweza kuwa ni kweli wewe uko lakini ile imani ya yakshikilia mpaka upate mpaka uone ikawa pale nyuma kuna kuna kitu ambacho hata ukiomba kinajitokeza pale nyuma hata ukimwamini mungu kuna kitu kinajitokeza kinakwambia hapana hii mpaka uangalie maarifa hii A, mpaka utazame sana hapo nyuma na ni kweli un, un, un, unaomba, unaomba kabisa lakini hapo nyuma kuna ile ya kamba hapana ah, na tukiangalia tuna imani ambayo ina, inataka uyaone ambayo hata hujayapata mani ni bayana ya mambo ambayo inayatarajia yaani halija kufika lakini wewe umelishika una njaa hujakula tena bwana anasema uone una lakini ukiangalia vitu ambavyo vinabwaga watu vitu ambavyo vinaangusha watu mpaka hawafikii kile mungu ambacho anaweza kukitenda ni kile ambacho kiko pale nyuma hiki ambacho kiko hapa nyuma ambacho hata ukienda mbele zake mungu umzuri wa kuenda mbele zake mungu lakini mpaka ukiondoe kile ambacho unapofika nacho pia kinajitokeza alazima ukiondo ndipo kama mungu atende lile ambalo amelikusudia basi aweze kulitenda bwana asifiwe lakini ukishikilia basi mungu naye ataona huyu anasema kweli lakini mbone imani yake mbone iko vile na anatamani yani anatamani kutenda ya kipekee maana yeye ni mungu hawezi akafananishwa na wayeyote bashti kile kilichokuwa nyuma yake kikajitokeza na kilipojitokeza watu wa siku hizi wanasema akatemwa akatemwa akatemwa sasa ni mfano ambao wewe nawe kama hautalishikilia umeenda mbele za mungu kweli lakini kama utashikilia unaweza ukawa na maswali kwani mungu yuko wapi na, si mungu yuko wapi ondoa wa ondoakili ambacho kiko pale nyuma ambacho kinazuia wewe kukaa katika imani mpaka, mpaka upokee kiondoe kile kilicho pale nyuma ili upokee kile mungu ambacho anatamani ukipokee some kitabu cha yeremia mlango ule wa thalathini fungu la kwanza nitasoma mpaka kifungu cha kumi lakini kile ambacho inahaja nacho sana ni kile cha kumi kule lakini nitasoma kuanzia fungu la kwanza neno neno hili ndilo lililomjia yeremia kutoka kwa bwana kusema bwana mungu wa israeli asema hivi ya kwamba yaandike kitabuni maneno haya yote niliyokuambia kwa maana tazama siku zinakuja asema bwana nitakapowarejeza watu wangu wa israeli na yuda waliofungwa asema bwana nami nitawarudisha hata nchi niliyowaapia baba zao nao wataimiliki na haya ndiyo maneno aliyosema bwana katika habari za israeli na katika habari za yuda bwana asema hivi tumesikia sauti ya tetemeko na ya hofu wala si ya amani ulizeni sasa mkaone kwamba mwanamume aona utungu wa uzazi mbone basi ninaona kila mtu anaweza, anaweka mikono yake viunoni kama mwanamke aliye na utunu na nyuso zote zimegeuka rangi ole maana siku ile ni kuu hata hapana inayofanana naye maana ni wakati wa taabu yake yakobo lakini ataokolewa naye na itakuwa katika siku ile asema bwana wa majeshi nitaivunja nira yake itoke shingoni mwake nami nitavipasua vifungo vyako wala wageni hawatamtumikisha tena bali watamtumikia bwana mungu wao na daudi mfalme wao nitakayemwinua kwa ajili yao kwa sababu hiyo usiogope e yakobo mtumishi wangu asema bwana wala usifadhaike e israeli kwa maana tazama nitakuokoa toka mbali na wazao wako toka nchi ya uhamisho wao na yakobo atarudi naye atatulia na kustarehe wala hapana mtu atakaye hofu bwana asifiwe neno likamjia yeremia lakini hayo maneno ambayo tumeyasoma na kuyatazama katika huu mlango wa thalathini ni matukio ambayo yalikuwa yametukia akini mungu akawa anapeana hakikisho la kwamba yeye ni mungu ndipo baada ya yote hayo akamwambia nitawarudisha nitawarudisha na wala musiogope kuna mtu ambaye ataweza kuleta hofu tena katika mioyelu hakuna japo ni mengi ambayo mumeyapitia lakini nitawarudisha ili kuimiliki nchi ile ambayo niliyoahidia baba sel mtaimiliki maana ni ahadi niliyoahidia baba zenu na kwa hivyo msiogope wala msiwe na hofu jambo ambalo natamani kulimalizia tamani kulimalizia katika ujumbe huu wakati mwingi watu kama waamini ile hofu ndani ya mioyo yao ndiyo inayozuia mungu kutenda yale ambayo anatamani kuyatenda katika maisha yetu na hofu hii inaweza ikaletwa na hali ndogo hali ndogo kwa mfano ni yote kwa mfano tu ni yote nimeenda kwetu husika ni yote kumekuwa na watu wengi aa, niko kwenye sherehe ya mazishi lile litakalonikuja mbele yangu ni nini kile ambacho kinakuja mbele yangu ni nini lazima kuna mtu tamzika hata nawezekana kwamba nikose amani inawezekana vinikoseshe amani kabisa hata na usingizi lakini nimemuuliza mungu hii ni nini nimemuuliza kweli kini wewe umemuuliza mungu kwani hii ni nini hii umemuuliza kweli hujamuliza na ndio sasa unaweza ukapata hoja ya maombi mpaka walia hoja ya maombi mpaka unalia maana imekuja na inaweza kunipa hofu hata nikakosa ni raha kabisa na ikawa ndiyo maisha ninayoishi nikiwa ndani ya akili akiliya natarajia kuna mtu nitaenda nimzike bila kumhusisha mungu maana kila nikipiga goti hivi napiga navunja roho ya mauti irudi kule inakotoka eh? na kumbe mungu anazungumza nawe kuhusu tu jambo fulani maana sisi tunajua mungu hunena kwa mafumbo kama hatu hayo ye bwana hunena kwa mafumbo lakini asilete fumbo la mauti akileta fumbo la mauti e, moyoni tunaona ni kweli akileta fumbo la kufa anaona basi wey hata hutauliza utauliza utauliza hutaenda mbele zake mungu kumuuliza utaenda utaenda we unaona tayari ililojeneza mkinunua nguo mkinunua sanda mkichimba kaburi mkizika mkilapilao hayo ndiyo yatakaokuja katika akili zetu lakini umemuuliza mbone hii mbone hii mbone hii kwa nini mbone inatendeka hivi ama kuna wakati wewe ume, umeota ukiwa na mabao na ruka mmeamuka ukiwa nayo wakati mwengine unaota unashuka kwenye shimo, shimo, shimo refu umeambuka ukiwa kwenye shimo ama ni mungu anajaribu kukuzungumzia mambo fulani akili zetu ki zhizi akili zetu, zetu. ndizo zinafanya mpaka tunamzuia mungu kufanya kile ambacho anatamani kukifanya katika maisha yetu ai na kile ambacho kiko ndani ya moyo wao ndicho kinachoweza kumzuia mungu kufanya kile ambacho anatamani kufanya na hata kama anazungumza nawe huwezi ukasikia maana lile ambalo liko akilini mwako ni lengine ni lengine kabisa lengine tofauti na kile mungu ambacho anakuzungumzia tofauti na nipo hata likufikapo zito kuenda mbele zake unaona ni ugumu maana unaenenda na akili ya kibinadamu unaenenda na ufahamu wa kibinadamu unaenda na ufahamu wa kibinadamu lakini bwana anasema usiogope siogope siogope kwa sababu yeye ni mungu ambaye hata bahari anaituliza awala hawawezi akufananishwa nayeyote akili zako hebu wacha mungu asigeuze asigeuze ili awe mungu na awe ni wa kwanza katika maisha yako ili kwamba unapofikafikia jambo hivi yule wa kwanza kumfikia ni yeye yule wa kwanza kumwita awe ni yeye yule wa kwanza kumfikiria awe ni huyo mungu na yule wa kwanza kumwamini awe ni huyo mungu bwana asifiwe kama nina tamani ya kwamba mungu aweze kutenda mambo ya kipekee katika maisha yako wacha yeye mungu awe ndiye wa kwanza wacha mungu awe ndiye anayetawala akili yako wacha huyo mungu awe ndiye tumaini la kwanza na ninapofikiria awe yeye ndiye wa kwanza ili kwamba hata liwepo zito bwana anaweza kutenda ya ajabu na ya kipekee simama kwa miguu yako