The power of nguvu ya ushawishi nguvu ya ushawishi ushawishiushawishi ni ile hali ya kufanya mtu mwingine afanye kama vile wewe unavyofanya pasipo kumlazimisha odoouadoie unamfanya mtu akufuate pasipo wewe kumulazimisha na nataka kutoka mwanzo tujue ya kwamba sisi kama wa kristo tumeitwa tuwe Washawishi. Lakinije ni Ainagani ya wishawishi Ambayo Inastahili Tu From the onset we have been called to be influencers. From the onset. Kutoka mwanzo. That is the foundation. But the question is what kind of influence? katika maisha yetu ya kawaida huwa tunashawishiana aidha huwe unajua ama hujui huo ndiyo nilipokuwa mtoto mdogo tu nikiendelea kukua kuna mambo ambayo niliyafanya kwa sababu niliona ni mazuri niyafanye na wengine wanafanya hua ni ushawishi kulikuwa na mitindo ya kunyoa ntulikuwa tunafuatana tu ukiona mwenzako amenyoa ameweka mistari hapa na naweka mistari e, lakini sikujua kwa nini wanaweka mistari ukiona amenyoa amezunguka hivi lakini siongee kuhusu joshua naongea tu mitindo ya kuvaa hizo hizo vitu kama tunavaa unajua laiongeehukuvaa Eh? ikuwa zinakaaje yaani ulikuwa unaenda unasema nishonee hivi nataka hivi that was influence hata pengine sitakuuliza lakini pengine ile nguo ambayo umevaa ni kwa sababu uliona mwingine amevaa yeah especially wadada of course sote lakini nasema especially thats influence uliona kanguo mwingine amevaa kamefika hapa kwa magoti na vile anatembea amevaa high heels mwingine ukasema hiyo nguo lakini hujui ya mtu figa ya mtu na mambo mengine but that influenced you na ukaanza kufanya hivyo ama sisi wahubiri tuangalie wahubiri wengine vile wanahubiri alafu nikija hapa nashika pose natembea kwa poi fulani naongea kwa that's influence i'm not being who i am i am simply doing what somebody is is doing that's influence and this influence sama ushawishi unaweza kuwa mzuri be positive or it could be negative na ukiangalia katika biblia kuna mingi sana the bible is littered with many examples of either positive influence or negative influence. Wazazi tunashawishi watoto wetu. Wazazi. All the older siblings, zetu, I am doing this because my father was doing it. I am doing this because my mother was doing it. Or my sister. I remember nikiwa high school kuna mmoja wa classmate high school sababu hapa kuna classmate wa primary school ako hapa na ananiona tulicheza nayee class klas hapa <laughs> lakini nikiwa high school jamaa tulikuwa na ye kutoka form kutokafom na babake akiwa principal so walikuwa wanaishi kwa shule so because we were in a boys school and boys are boys mama ya huyo classmate alikuwa anavaa nguo zingine fupifupi fupi Too short. Too short. So imagine hao vijana wanaona huyo mama wa classmate wao na tunasoma na huyo mtoto It was very It was very sasa wasichana wake pia nao tulikuwa tunaona wanatembea they are like the Like no wonder, kuna wanafunzi wana, wanaenda shule wanapewa wanaendawanazipunguza alafu vijana nao wanapewa loni wanaenda wanazibananu no, We watoto wenu kuna wale wamekata mas na kuna wale wamebana maloni onerl but the question is, is it positive or or negative are we basing on the external or on the the external tunaangazia kilicho ndani ama kilicho nje kuna mchana mmoja akafukuzwa shule hu anaenda mashule sana mimi akafukuzwa shule kwa sababu alipewa alipewast akaipunguza akaambua hii yule ambayo tulikupatia hii akawa mjeuri akafukuzwa akaambua aenda ulete ma, mzazi akaja na mama wanaingia kwa ofisi ya principal ri anaangalia mama hata afadhali ya mtoto afadhali ya mto hiyo principal sasa alibidi abadilishe maneno mingine aongee lakini eventually mtoto alifukuu Influence. And then we draw a few lessons from, from that. We'll read a number of uh, uh, portions of scripture and then we'll draw a few lessons. The question is Wapili. Second Samuel 15 from verse 1. wa 4sam52ikawa baada ya hayo absalomu akajiwekea tayari gari na farasi na watu hamsini wa kupiga mbio mbele yake tena absalomu huondoka asubuhi na mapema na kusimama kando ya njia ya lango kisha ikawa mtu yeyote aliyekuwa na neno lililokuwa halina budi kufika kwa mfalme ili kuhukumiwa absalomu humwita mtu huyo kwake na kumuuliza wewe mtu wa mjigani naye akasema mtumishi wako ni mtu wa kabila fulani ya israeli naye absalomu humwambia tazama maneno yako ni mema yenye haki lakini hapana mtu aliyeagizwa na mfalume kukusikiliza tena absalomu husema raiti mimi ningewekwa kuwa mwamuzi katika nchi hii ili kila mtu mwenye neno au kesi kwangu nimpatie haki yake na ikawa hapo alipokaribia mtu yeyote kumsujudia hunyosha mkono wake na kumwshika na kumbusu hivyo ndivyo absalomu alivyowatendea israeli wote waliyomwendea mfalme ili wapate hukumu na hivyo absalomu akawadanganya bslomu aka... na hivyo absalomu akawadanganya watu wa israeli hata ikawa mwisho wa miaka minne absalom akamwambia mfalme tafadhali uniache niende nikaondoe nadhiri yangu niliyomwekea baba bwana huko hebroni maana mimi mtumishi wako niliweka nadhiri hapo nilipokuwa nikikaa geshuri katika shamu nikasema kama bwana akinirudisha yerusalemu kweli ndipo nitamtumikia bwana naye mfalme akamwambia nenda kwa amani basi akaondoka akaenda hebroni lakini absalomu akatuma wapelelezi katika kabila, la, kabila zote za israeli kusema mara mtakaposikia sauti ya tarumbeta ndipo mtakaposema absalomu anatawala huko hebroni na watu mia mbili walioalikwa wakatoka yerusalemu pamoja na absalomu wakaenda katika ujinga wao wasijue neno lolote absalomu alipokuwa akitoa dhabihu alituma ahithofeli Mugilo, mugiloni mshauri wake daudi aitwe kutoka mji wake yaani gilo njama zao zikawa na nguvu maana watu waliokuwa pamoja na absalomu walizidi kuongezeka njumbe akamfikia daudi akasema mioyo ya watu wa israeli isha, inashikamana na absalomu basi daudi akawaambia watumishi wake wote waliokuwa pamoja naye yerusalemu ondokeni tukakimbie kwa kuwa tusipokimbia hapana mtu miongoni mwetu atakayeokoka mikononi mwa absalomu haya fanyeni haraka tuondoke asitupate kwa upesi na kutuletea maovu na kuupiga mji huu kwa makali ya upanga a watumishi wa mfalme wakamwambia mfalme angalia sisi watumishi wako tutayari kutenda lolote atakalolichagua bwana wetu mfalme basi mfalme akatoka na watu wa nyumbani mwake wote wakafuatana naye mfalme akaacha wanawake kumi masuria ili kuitunza nyumba mfalme akatoka na watu wote wakamfuata wakakaa kidogo katika beth betmehaki watumishi wake wote wakapita karibu naye na wakerethi wote na wapelethi wote na wagiti wote watu mia sita walioandamana naye kutoka gathi wakapita mbele ya mfalme ndipo mfalme akamwambia itai mgiti mbona wewe unakwenda pamoja nasi rudi ukakae na mfalme maana wewe umugeni tena mtu uliyefukuzwa mahali pako mwenyewe kwa kuwa umekuja jana tu kwa nini nikusumbue leo na kukuzungusha huku na huko pamoja nasi nami hapa ninaenda niwezapo kwenda rudi wewe ukawarudishe na ndugu zako rehema na kweli ziwe pamoja nawe naye itai yakamjibu mfalme akasema kama aishivyo bwana na bwana wangu mfalme aishivyo hakika yake kila mahali yatakapokuwapo mfalme bwana wangu ikiwa ni kwa kufa na ikiwa ni kwa kuishi ndipo atakapokuwapo na mtumishi wako basi daudi akamwambia itai haya nenda ukavuke akavuka itai mgiti na watu wake wote na watoto wadogo wote waliokuwa pamoja naye na, na nchi yote ikalia kwa sauti kuu nao watu wote wakavuka mfalme mwenyewe naye akavuka kile kijito kidroni na hawo watu wote wakavuka wakielekea njia ya nyika na tazama sadoki naye akaja na walawi wote pamoja naye huku wakilichukua sanduku la agano la mungu kisha wakalitua hilo sanduku la mungu abiathari naye akapanda juu hadi watu wote walipokwisha kutoka mji nimesoma hiyo sehemu yote mwisho ni 24, but unaweza endelea ili tuweze kupata mtiririko kidogo kilichofanyika hapo nyuma ama kuanzia pale tulipoanza kusoma ni kwamba absalomu ambaye ni mwana wa daudi hapo nyuma alikuwa ametoroka ameenda kuishi mbali na baba yake kwa sababu alimuua kakake aliyekuwa anaitwa alikuwa anaitwa nani amnon. amnon kwa sababu ya kumbaka dadake aliyeitwa tamar kwa hivyo akawa ameenda kuishi mbali lakini baada ya muda mfalme daudi akatamani sana mwanawe arudi na absalomu mwishowe akarudi na aliporudi ndiyo akaanza ile njama aliyoianza pale akaanza kujifanya kana kwamba yeye ameteuliwa akasema ya kwamba ingekuwa bora kama yeye angeteuliwa awe mwamuzi wa kesi za watu wa israeli hasa anakamulangoni watu wakija kuenda kwa mfalume ana wadaivat anaanza kuwaongelesha anawashawishi anawambia kesi yako ni nzuri sana lakini laiti kungalikuwa na mwamuzi kama mimi kesi yako ningeamua haraka sana if i was the judge appointed by the king i, will, I will have dealt with your issues very quickly sasa akaendelea hivyo akaendelea mpaka mioyo ya wana waisraeli ikawa inaenda wapi kwa abusalomu ushawishi but his main agenda was the throne haja yake kubwa ilikuwa ni kile kiti ambacho babake ame- amekikalia kufikia hapo nafikiri unaweza kuona mtu mwingine ambaye pia naye alikuwa na tamaa kama hii- kama hiyo kutoka mwanzo kuna mtu jamaa moja aliyekuwa na tamaa maana hizi tamaa zote tumezitoa huko so absalomu akaendelea kushawishi watu na maneno yake matamu matamu very sweet words nao watu kwa ujinga wao imesema kwa ujinga wao mahali kuna ujinga ni mahali hakuna ufahamu wakaanza kumfuata ikafika mahali sasa akaona nimepata watu wengi wa kutosha sasa naweza, i can now lay my claim on the throne naweza sasa kutaka kile kiti cha nani cha mfal na akaenda kumudanganya babake niruhusu niende geshur nataka kuenda huko maanake niliweka niliweka nadhiri ya kwamba nikirudi salama nitaenda tena huko nikatoe dhabihu kumbe hakuna dhabihu anafuata kwenda kutoa anatafuta njia ya kujittawaza kama mfalme na akajichagulia watu na watu wakamfuata people followed him na tarumbeta ikapigwa na ndiyo habari zikamfikia nani daudi ya kwamba sasa abusalomu amejitawaza kama kama mfalme unajua watu wako na midomo mitamu sana Mi, yani mwanadamu ni mtu wa mdomo mtamu kwa ani ile tu kawaida yake na kukushawishi wewe si kitu kikubwa oasnaanahioiasna si hmm? siya siasa tu hata makanisani kuna kampen hata ndani ya familia kuna campaign unaona mzazi mmoja anainuka juu ya mzazi mwingine kwa watoto campaign hiyo ni campaign nasema mnajua baba yenu mnajua huyu baba yenu atumujui sasa leo mtajua wanaambiwa mnajua mama yenu hatumujui sasa That is the other person. ni ushawishi hapa kanisani unasema hey, unajua pasta mwatata wee umujui sikia nikuambie sasa That is a campaign na hujaanza nayo wewe unafikiri wewe unaanza hujaanza nayo it was there and then ili kuweko unabebwa unaingia katika maneno ya uongo unaona wanasema unajua wee unajua bishop wa hiyo kanisa kweli wewe unajua laiti ungalijua ungeenda kwa hiyo kanisa you you not go to go that church na hey! no, masikio nayo yanakuwashawasha yana maana imeandikwa ya kwamba nyakati zitafika masikio yetu yatawasha yatawashwa kwa sababu ya uongo ule ambao unanenwa na ni ushawishi wa mdomo mt <laughs> ile yenye wale majaji walisema hot air. hot air air and a red herring dio unahama basi hivyo ndio ukuendani unaenda ndio unahama basi hivyo That is not, on your way out. ukifika huko baadaye we be to as will see kuna wengine hapa ambao walishawishika na wakaenda na wakaenda and death kuna wale wataenda na kwa neema ya mungu warudi Na kunawana watenda na wende na You see, we talk about second chances. God is a God of second, third, fourth, fifth, seventh chances. That is still your second chance. But kunawale ambao, by the way, that second chance does not come. Does not come. Yes. Kunawale ambao kwani yule mufalume azaria azari ni nani, kuwa. amelewa mpaka amechukua vitu ndani ya madhabahu anavitumia kama vya kufanya nini vya kukunyua pombe what happened mkono ulitoka tu pale ukaanza kuandika na hiyo kulifanyika nini hata, hata alijikojolea na alikufa died and that was the the end of the story so sometimes utashawishiwa uende na kwa rehema za mungu ufanye nini urudi ama ushawishiwe uende na usirudi but hapa imesema ya kwamba hawo watu kwa sababu ya ujinga because of their own foolishness they were away na habari zikamfikia daudi na daudi tumemujua ni mtu ambaye kila wakati akipatwa na jambo kuna mahali inasema And David of the Lord. unaona inaandikwa jambo likija anaye daudi akamtafuta but in this instance when the information thisa e eio alisema kimeumana kila mtu sasa sikizeni we have to run na wale watu walioamgiwa nao wakasema sisi ni watumwa wako vile utas, ukisema turuke hau hai ukisema tulale we are ready for you king without even asking anything or questioning anything lodaudi ni mtu ambaye alikuwa hata anaweza muuliza mungu anamuuliza eh, sasa kutoka hapo unataka niende wapi kwanza anasema anauza niende anaambiwa anaambiwae enda tena niende wapi anaambiwa enda mahali fulani so specific instructions but in this instance he did not do that and he started running akaanza kutoroka ahitofe ambaye alikuwa mshauri mkubwa wa daudi naye pia akapatikana kwa kundi la nani la absalom the person you think was so close to you advising you kumbe right from the beginning alikuwa anatafuta nafasi ilikuwa nafasi haijapatikana ya kukumaliza the time to finish you and the opportunity had not come lakini nafasi ilipojitokeza pengini alisema hata huyu daudi nimemshauri muda mrefu hata promotion yenyewe anipatii hata kunipatia nikuwe eh, chief minister anipatii wacha niende kwa abusalom abusalomu nitakuwadeputy niushawishi tu i want us to know this unajua magnet kwa kiswahili ni sumaku ni sumaku hiyo <laughs> ni kiswahili ilitafutlin ki siunliona kitu kama siu ama nini hmm? suma ni ni eh? oh, ni kama <laughs> <Nakaka> <nikichonye. laughs> like magnet by the way nataka ujue kwamba kila mtu ni sumaku, kila mtu ni sumaku. everybody is a magnet hiyo magnet hiyo imbone ukichukua magnet moja ama moja na uweke mbao hapa haivuti hiyo mbao ama inashika mbao haishiki mbao inashika tu tusimaku nyingi nyingine sisi pia tunavutia watu walio kama kama sisi so nataka hujuya kwamba the person you will attract is like you you attract who you are because well, you are a, a magnet you will attract the person that you are from the inside wale watu waliobaki na abusalomu walikuwa kama yeye yeah, yeah. na wale waliobaki na daudi walikuwa kama yeye yeah, yeah. wa daudi wakasema kuna itai kuna jamaa anaitwa itai itai was even wasiv naforena akaambiwa weye hata ulikuja jana you just came yesterday na leo ulikuja ajera leo natoroka rudi kwenu akasema sirudi ndio naona mtu anaokoka leo nani kama ameshikwa na wazimu anasema i i am am not going, Diyo, leo, anasema, I am not going. I am remaining here kama utaishi tuishi kama utakufa tuku like kuna kitu ndani ya david kilikuwa ndani ya daudi kilikuwa kina mshawishi ahea andharizwa akasema ni tabaki na wewe ushawishi nimesema kuna mzuri na kuna mshawishi absalom his main agenda was the throne ndiyo kwa sababu unaona hata ndani ya makanisa when there is division huwa mara nyingi ni watu wanapigania vitu na mamlaka na rasilimali hakuna kitu chengi, nothing They are fighting for mamlaka na nini rasilimali about most of the times, of course, of course, the times doctrine also mafundisho pia ni muhimu lakini mara nyingi hawapiganii hayo aha, wanapigania nini mamlaka na rasilimali wa ninitas hapa kwa nini kwani hapa ni yeye tu peke yake hakuna hiyo hata sisi piaae kwani anasema mimi nilienda kwa kwae nikaleta watu wengi hata kumuliko yeye lakini kwa mamlaka ah, nowee yo yeah, aiwezekani iaoe so abegi topt hee ae you goi unaelekeawapae yg tusome kifungu chengine. ezekiel chengineezek8ze89zezekl 28. 28. ezekiel 28kwanzia1119 tena neno la bwana likanijia kusema mwanadamu umfanyie maombolezo mfalume wa tiro umwambie bwana mungu asema hivi wewe wakitia muhuri kipimo umejaa hekima na ukamilifu wa uzuri ulikuwa ndani ya adeni bustani ya mungu kila jiwe la thamani lilikuwa kifuniko chako akiki na yakuti manjano na almasi na zabarajadi na shohamu na yasipi na yakuti eh? na yakutipiii eh? ya? oh, samawi na zumaridi na baharamani na dhahabu kazi ya matari yako na filimbi zako ilikuwa ndani yako katika siku ya kuumbwa kwako zilitengenezwa tayari wewe ulikuwa kerubi mwenye kutiwa mafuta afunikaye nami nilikuweka hata ukawa juu ya mlima mtakatifu wa mungu umetembea huku na huko kati ya mawe ya moto ulikuwa mkamilifu katika njia zako tangu siku ile ulipoumbwa hata uovu ulipoonekana ndani yako kwa wingi wa uchuuzi wako walikujaza udhalimu ndani yako nawe umetenda dhambi kwa sababu hiyo nimekutoa kwa nguvu katika mlima wa mungu kama kitu kilicho na jisi nami nimekuangamiza ewe kerubi ufunikaye utoke katika mawe hayo ya moto moyo wako uliinuka kwa sababu ya uzuri wako umeiharibu hekima yako kwa sababu ya mwangaza wako nimekutupa chini nimekulaza mbele ya wafalme wapate kukutazama kwa wingi wa maovu yako katika uovu wa uchuzi wako umepatia unajisi patakatifu pako basi nimetokeza, nimetokeza moto kutoka ndani yako nao umekuteketeza nami nimekufanya kuwa majivu juu ya nchi machoni pa watu wote wa kutazamao wote wa kujuao kati ya makabila ya watu watakustajabia umekuwa kitu cha kutisha wala hutakuwapo tena hata milele tuunganishe hiyo na ufunuo uh, wa yohana kumi na mbili 7 mpaka 9 funuo wa yohanav179 hizo mbili zina, zina, zina shikana hiyo hezekieli na hiyo ufunuo wa yohana km n m2 basi yesu alisema ufunuo revelation yes kulikuwa na vita mbinguni mikaeli na malaika wake wakapigana na lile joka lile joka nalo likapigana nao pamoja na malaika wake lakini hawakushinda wala mahali pao hapakuonekana tena mbinguni lile joka kuu likatupwa yule nymkaa wa zamani haitwaye ibilisi na shetani audanganyaye ulimwengu wote akatupwa hata nchi na mlaika wake wakatupwa pamoja naye ushawishi bado ni ushawishi pale tuliposoma kwanza kwa absalomu na wale wengine wakati daudi alipokuwa ana anatoroka kuna watu waliwawacha pale nyumbani aliwacha ali watu kumi 0 concubines ili wachunge boma so nikawa nin, nin, nin, ninajiuliza unaweza kuwa umejishikanisha na watu na ujui sehemu yako ni gani you might have attached yourself to somebody and you you you do not not know your place Kumbe you are are a wife you are just a concubine so that notausiakiiumana anachukua wale wake anawacha wale ambao katika hesabu hawako katika orodha ya watu kuhesabiwa you are not there wakabaki and they never na akabakalipowawacha basi ilikuwa hivyo mpaka wakaja wakanajisiwa wakabakwa na akawawacha na akawawacha kabisa and that was the end of the story. so sometimes, not sometimes jua sehemu yako In any relationship katika uhusiano wowote na mtu katika kiwango chochote kile unaweza kuwa unajiita mimi ni rafiki wa fulani lakini kwake yeye wewe sio with lakini huku kwa yesu ni uchague tu kitu kimoja huku hakuna nafasi ya concubine you must yaou a wife and a true wife of our lord jesus anitumesoma no hapa ezekieli na kile kifungu kinazungumza kuhusu jinsi lusife alivyokuwa tangu mwanzo Who he was from oheegini na jinsi alivyoumbwa lakini ikasemekana kwa sababu ya uchuzi in verse 16, uchuzi by your trading or your bidding alikuwa kazi yake ni kushawishi wale malaika na wale wengine kule mbinguni wamfuate yeye hiyo ndiyo biashara baadala ya yeye afanye ile kazi aliyoumbwa afanye He another business by his and by his his and trading kwa uchuuzi si uchuzi ni transa, ni, ni biashara eh? kwa uchuuzi ni kama biashara buying and selling anawaambia nyinyi mkinifuata mimi nitakuwa kama mungu hata nitainua kiti changu nikiweke huko mbali juu kabisa na mkiingia kwa serikali yangu. minister wewe watrade, wewa, wa trade twa mabarabara wewe utakuwa pesa wakaona kweli this one is good hata huku kwa mungu hatujapewa hiyo weare not ministers we are just angels lakini kumbe kwako kuna mazuri zaidi haki tutakuja we are coming and he hem tk athird of the angels in intluth ngapi moja ya malaika wapi na unajua malaika mbinguni they are uncountable hawaeshabiki ni wengi sasa huyu bwana akaambiwa ulitumia uzuri wako ndio ujue ya kwamba hukupewa kitu bure ulipewa kwa sababu hata kama wewe ni murembo huo urembo wako ni kwa sababu ezarizon si so, ukuja uturiingia ah, ezarizon esta inasemekana alikuwa mwana baadhi ya wale wanawake warembo israeli huko wote walikuwa yeye yeah, ni mrembo but wakati wake ulifika akaingia wapi wapi aliingia wapi <laughs> huko hawakutaka yeyote tu walitaka mzuri kuanzia nje mpaka ndani ndio kwa sababu wakawa mke wa nani wa mfalme badhi salvation wokovu kwa wana wa wee wa unaangalia tu urembo zaidi ya urembo na weye pia kama ni mweusi uko na sababu uko mweusi kwani niulize hiyo magnet ukiipaka rangi moja kuwe nyeusi nyingine nyekundu hazitavutana haziautaahaitavutana sizitavutana hata kuwe nyeusi nyingine nyekundu magnet they will do what what attract so uh, it does not matter what matters is are you in the business that god intended for you haakaambiwa wewe biashara yako so kwa sababu ile kazi niliyokupatia uliwacha saa sikia Nafasiyako imenda. You have lost your position. Na nimekuweka mahali ambapo utadara uliwa uduni ikuone. Wafalume wakuone. Nafasiyako tenda. There's no place for you. For the for Lucifer, there was no place found for him. hakuwa na no second chance. There was no second chance for him. It was gone and gone and over. na akajaribu kuleta vita tumeona pale kwa ufunuo kama katika where god resides war kule mahali mbinguni mbingu ile yenye mungu mwenyewe anakaa mujamaa akaleta vita huko who are you not to go we ni nani usipitie vita hata wewe lakini kulikuwa na majeshi tayari na wakapambana na yeye mungu yeye ilikuwa tu ku kila mtu na sehemu ya kambwanao sia mnaona majeshi wanarada kule kambini wacha siku ile kiuman ndio mtajua majeshi wako na ka wako na kazi that day kazi yao ilionekana kumbe wako na kazi na wakatupwa and their place was not found ilianza na nini ushawishi ushawishi influence influence na unajua ushawishi huo unakuja pole pole haubishi hodi pole pole pole pole mpaka inafika na wakati sasa sasa we hata ujielewi tena ujielewi tena you have havebecame azombi azombi yaani unaenda tu na kuya unaenda huji unaenda wapi unaenda kwa kichinjio unaenda, unaenda unaenda kwa shimo unaenda you are just going but when it started you are not sensitive do you know why that thing happens because we are asleep na wakati umelala ndio unanyemelewa jambo la kwanza nataka tumalizie tukisema hivi everyone has a measure Of kila mtu ako na kiwango cha ushawishi everybody evbod everybody uwe mtoto uwe mzee uwe mama uwe kijana uwe nani uko na kiwango cha ushawishi na iko na athari yake kwa watu aidha kwa uzuri ama kwa ubaya you have a kwa wema ama kwa ubaya na kwa sababu uko na kiwango cha ushawishi kitu cha umuhimu ni unautumiaje ushawishi wako How are you using that influence kuna watu ambao wakiongea watu wanasikiza je unatumiaje hiyo nguvu yako ya kuweza kushawishi watu kwa maneno yako How are you using it? shetanialiumbwa akiwa mrembo akipendeza hivyo kwa sababu bar kwa sababu yake yeye mwenyewe ajifanyie vile anataka jambo la pili work work on yourself. Work on yourself because you you will attract who you Uh, wako ni yourself ni lazima ufanye ujifanyishe ufanye kazi ndani yako ili uwe mtu ambaye utakuwa na ushawishi mzuri kwa sababu mtu ambaye utamuvutia ni kama wewe ni kama wewe mtu ambaye utamuvutia ama atakuvutia ni kama wewe kwa sababu gani moyo wako na ndio posa tukaambiwa sana nini moyo wako because yale yote uyafanyayo yametoka ndani ya moyo wako ndiyo kwa sababu paulo akatuambia neno la mungu likaye ndani yenu kwa wingi neno la mungu likaye ndani yenu kwa wingi ili ndiyo ushawishi ukija inaenda kwa store store inafanya nasema kwas foreign foreign hiyo because ndani kumejaa ina bounce off hakuna space ya takataka bounce off. Off. because ndani kumejaa so ikiingia kwa store ina run ya hey, in foreign, This is foreign. Ina red kama inasema yani mpaka zitolewe optnao arudi Red huko dunia nzima ah uh, uh, hatakani kurudi pia kwako ni iwe hivyo vitu taka taka ikija inasema red lights hiyo ni na huyo ni arudi lakini kama ndani ni mt inakuja inakaa inaweka minasema kumbe hivi ndio watu husikia kama wametoka kule kwa ile kanisa umbe ndio unapoteaa kumbe hivyi ndiohusikia watu husikia unasikia nini you are getting lost. No, unasikia, watu usikia. work on yourself. we have to value our salvation. ni lazima tuuchukulie uokovu wetu na ule uzito ambao unastahili maana hiyo ndiyo kinga yetu inaitwa thamani maana sisi ni vyombo vya udongo vimebeba thamani ndani yetu we are this jewel, this treasure ndiyo kwa sababu wafilipi mbili kumi na mbili inatuambia nini hebu tuwekee pale philippians palei basi wapendwa wangu kama vile mlivyotii siku zote si wakati mimi nilipokuwapo tu bali sasa zaidi sana mimi nisipokuwapo utimizeni utimizeni uokovu wenu wenyewe kwa kuogopa na kutetemeka itategemea tuna ubeba uokovu wetu kivipi hili ndiyo ushawishi ukija unaweza ukawa na uwezo wa kukabiliana na ushawishi huo you can address any kind of influence jambo lingine if you areeue youiielp you are secure, you will draw who will draw who help you. kama wewe hauna ule wasiwasi wasi ama uoga kwa watu wengine wakija kwako utavutia watu ambao watakusaidia who who will will come come to to compliment you who will come to help you help in your ministry if you are not najua kuna watu ambao hawawezi vumilia watu wengine because anafikiria nafasi yangu itaenda sehemu yangu n yani anasema no we can't all fit here. we can't all here can't lazima wengine waende because anauoga na wasiwasi ya kwamba sehemu yangu itaenda na ukiwa mtu wa aina hiyo hautaweza kuvutia watu because you see tumesema jinsi ulivyo ndio unavutia watu wengine so usishangae wewe ni mchoyo na unavutia wachoyo ndiyo ukawapi, ndiyo Saro, hile, hile, tu peke yake because uchoyo ndio uko wapi ndio uko ndani saroho hile ile tu ambayo unatembea nayo ndio itavuta wale kama wewe ndio muongee language because lugha nyingine tofauti haitapata nafasi ndani yako workout Your with trembling and fear hofu ya mungu ukielewa ya kwamba ni thamani ambayo umebeba ili ndio uvutie watu ambao watakuwa wa msaada kwako si mzigo unavutia watu ambao ni wa msaada kwako na wala sio mzigo nimalizie nikisema hivi And we must be authentic. Real. We must be real. We must be authentic. To a halisi. See you into being real. To a sisi to live you. Not fake. Fictitious. We must be authentic. We must be ill. We must be we. Tulikuwa look what to was kwamba. Fake it. until you make it mlisikia hiyo nyinyi nyinyii ilikuwa it jifanye mpaka mwishowe utafanikiwa uongo you you you can't can't jifanya forever you cannot you can't pretend who you are not huwezi kujifanya mtu ambaye siye kwa muda mrefu if we kama tutajifanyia kazi sisi wenyewe ndani yetu na mioyo yetu itakuwa safi tutavutia watu wengi you see good attract good grace attract grace grace peace peace and the reverse is true chaos chaos wengindio wazungu wakasema misery will love company haitaki kuwa peke yake mihali 1127atafutaye 11, mema kwa bidii hutafuta fadhili atafutaye madhara hayo yatamjia atafutaye mema niwekee kizungu pia atafutaye mema english he he that diligently he that diligently good procureth favour mischief hatsikethscieisal come unto him kwa hivyo kile ambacho unakitafuta ndicho pia mwingine atakitafuta ndani yako ukitafuta mema mema yatakujia ukitafuta maovu ubaya you will get exactly what you are aei because kinachoumbika ndani yako kitazaa kile ambacho umekiumba na kile utazaa ni yule ambaye hata- hatakuja na ndio huwa napenda kuambia vijana saa zingine unajiuliza mbone mimi kila wakati wale watu wanaonikujia ni wale ambao siwapendi aha, go inside angalia wapi angalia ndani Why am I the bad girls? no look inside usiende nje si mavazi heart ni moyo angalia wapi ndani angalia ndani angajiangalie wewe mwenyewe atimbone mimi sasa siwezi kufikia watu wengine waokoke hapana how are you uko hapanauko kivp unaongeaje unaishi kivipi na watu how are you? are you you attracting or repelling unavutia ama unafukuza huo ndio ushawishi huko kwa kijiji unaishije huko kazini kwako ndani ya biashara ama ukija hapa ni wewe utalia mpaka uombe mpaka utoe machozi ukienda kwa duka kama yule simba ambaye anachunga watoto hapa hakufikiki huko kwako so how they get huo ushawishi thats the we are talking about ukienda kwa huko huko kwa eya wanatuwekea wana ndombolo unajua uko una una si ni kwa nini haya hayamaju ukienda wanaweka manyimbo za kipepo tu why not other songs Am, hivyo eh? victor tuujaona hivoambiaule ambaye hii pia hii pia, pia ni mzuri hii ku, ya muri hya Tukip, tukipunguza nini mafuta kidogo how how will will will they they know know if you you are hiding how will they know? and you see anything good cannot be be hidden influence will be seen everywhere naomba mungu atusaidie naomba mungu atusaidie tuwe watu wa kuvutia na kushawishi wengine kwa maisha yetu yale ambayo tunaishi ili yesu anapotuangalia aseme kile ambacho niliweka ndani yako unakifanyia kazi kama vile ambavyo nilikusudia kutoka mwanzo