haleluya bwana yesu asifiwe haleluya hayo makofi yalikuwa ni ya nani hayo makofi mlikuwa munapiga munamupigia nani chief chief assistant chief. Ah, mungu mungue mimi huwa nasema kama unataka kupiga makofi piga makofi sawasawa sawa ukimaanisha hata si lazima nikwambie piga makofi kwa sababu wewe mwenyewe uko na ufunuo ya kwamba kupiga makofi ni ishara ya ibada ni ishara ya kwamba tunamuenzi mungu wetu baba yetu ambaye anatupenda anatujali yesu kristo aliye hai piga makofi yako sawasawa sawa. piga makofi yako sawasawa ukimaanisha ya kwamba yesu kristo ni bwana na ni mwokozi wa maisha yako kwa sababu unaelewa kwa sababu uko na ufahamu asiyetu nimekuambia upige makofi haleluya basi tunamshukuru mungu tunamshukuru mungu kwa sababu ya muda huu tulio nao na siku hii siku njema siku nzuri ambayo tunamtukuza bwana wetu yesu kristo tunasema ya kwamba yesu kristo yuhai yuhai milele na yuhai katika moyo wako na moyo wangu amen kwa sababu tunaelewa hivyo tunajua hivyo ya kwamba yesu kristo yuhai na ninaamini ya kwamba kwa sababu ume patikana hapa basi kuna kitu kizuri ambacho mungu amekusudia kwa sababu ya maisha yako amen katikati ya mambo yote na katikati ya yale yote ambayo umesikia umeyaona sisi tumekusanyika hapa kwa neema ya mwenyezi mungu ya kwamba siku ya leo tunashukuru tunamtukuza bwana wetu yesu kristo hebu, hebu tuombe ili ndiyotuendelee tuendelee sababu inaona masaa yetu yanayoyoma wachani tuombe n father in the name of jesus christ we thank you this hour tunakushukuru bwana kwa sababu ya kutuleta hapa hakuna mtu yeyote aliyejileta mwenyewe kwa nguvu zake lakini ni kwa msukumo wako hata kama hakutaka kwa msukumo wako umemleta katika nyumba yako nami najua ya kwamba bwana kuna kitu kizuri ambacho umekiandaa siku ya leo katika ibada hii ili kila mtu akapate kupokea kile ambacho bwana umekiandaa wewe ambaye unatenda mema katika maisha yetu roho mtakatifu wa bwana uliye hapa tayari tembea katika mioyo yetu utende mema fungua masikio yetu tukasikie sauti yako kwa urahisi na kwa umakini na kwa utulivu ukanene na moyo wa mtu mahali hapa ukapata kumjenga tena ukapate kumwinua tena ukapate kumusimamisha tena ukamukumbushe ukamufundishe na ukamjenge ili akapate kuimarika katika maisha yake ya kiroho asante bwana kwa kile ambacho umekiandaa nitumie kama chombo chako inachagua kupungua ili bwana ukainuke ndani yangu na ukanene vile ambavyo unataka asante bwana maana mbingu iko wazi maana mbingu imefunguka kwa ajili ya wateule hawa ili kila mtu akapokee kile ambacho jehova umeandaa maana kuna uponyaji maana kuna uzima maana kuna nguvu ndani ya ufufuo wa yesu kristo maana kuna baraka maana kuna kuinuliwa na kujengwa na kutiwa moyo tena ndani ya ufufuo wa yesu kristo kufufuka kwa yesu kristo kuna nguvu katika maisha yetu asante bwana maana kwa hakika umekusudia kutenda mema pokea heshima sifa na utukufu nani katika jina la yesu kristo tumeomba na tumeamini na mtu mmoja aseme an wangapi walikuwa kwa ibada ya kwanza leo ibada ya kwanza mimi si kuwa neno lilikuwa linaongea juu ya nini james haya ah, wale walikuwa neno lilikuwa linaongea juu ya nini ni ibada ya kwanza tu eh? sorry basema ah, kile ah, bas sema kile ambacho neno moja tu kile ambacho ulisikia uli sorry kufufuliwa kwa mifupa kule kwa ezekieli 7 haya ibada ya pili wale waliokuwekwa askofu aliongea juu ya nini ninistaki wewe nataka mtu mwingine nguvu ya ufufuo nguvu ya ufufuo ndiyo paulo akaandika katika wafilipi 31 akasema nataka kumjua yesu kristo na nguvu ya kufufuka kwake na pia ahusishwe ama ajumuishwe katika mateso hata kifo I want to know him. And the power of ata unajua huwa tunakwama hapa tu nyuma kule mbele ya tusongi inasemanataka kumujua yesu krist na nguvu ya kufufuka kwake na pia nihusishwe ni ushirika katika nini mateso yake mpaka hata kifo nami sitatoka mbali sana na hapo nataka niongee kuhusu nguvu ya dhabihu nguvu ya dhabihuikamaiy ndio sacrifice na huko nyumani nimekuwa nikiongea kuhusu kuwa nikiongea kuhusu nini ka wale ambao tumekuwa na wao ibada ya kwanza ya wiki iliyopita na ibada ya tatu o e, wiki nyingine wale ambao wanakumbuka mimi mkiniona wana, nabeba kitabu kikubwa kama hivi si hua anapenda kuandika sana ili sababu nikiandika nakumbuka nikiandika ninakumbuka na usisikie tu kama umehukumika hata kama huna kitabu kidogo lakini huwa nasikia uchungu kama huna mahali kwa kuandika mzee Mu, petero mzee wa kanisa huyo kwa nguvu sana <laughs> ni rafiki yangu so usijali nikikutaca niki <laughs> pengine umeweka una rekodi hapo kwa simu ama pengine tu unangojea ile ikirekodiwa unatumiwa o so unasema hakuna haja hajaandi lakini wewe mwenyewe pia ukinukuu huwa ina, inaingia vizuri hapa katika akili so mtu anikumbushe niliongea kuhusu nini hizo hizo wiki Izo mbili huko nataka bibi ya mchungaji na of prosperity yan mtihani wa ufanisi kama hii ndio tafsiri nzuri mtihani ama jaribio na nikataja vipengele viwili ambavyo vinazorotesha kufanikiwa kwetu cha kwanza nikasema ni Nisema ni nini vile cha kwanza wale mwilikuweko eh? grane kukosa maarifa kukosa ufahamu na chapili nikasema ni nini vile wale waliokuja ile ibada nyingine kutotoa fungu la kumi leo nataka niunganishe huwa ufanisi niunganishe dhabihu tukimutazama yesu kristo kama dhabihu iliyotolewa kama sadaka kama sakrifis iliyotolewa na mungu kwa sababu yako na yangu hasa katika bibilia kuna kanuni mbalimbali mbali ambazo wasomi wametuambia ukitaka kuelewa mambo fulani katika bibilia kuna kanuni ambazo unazitumia zinakusaidia kanuni moja ambayo huwa inatumika ili ndio uweze kuelewa mambo fulani ama matukio fulani ndani ya neno la mungu hiyo kanuni inaitwa kanuni ya kutajwa kwa mara ya kwanza The law of first kanuni ya kutajwa ama sheria ya kutajwa kwa mara ya kwanza poleni ale mimi huwa napenda kufundisha polepole pole, kwa hivyo tembea na mimi lakini usipotee ujumbe j ujumbe ni nini nguvu katikaaii so usipotee kaa pale usipotee maana kama yesu alitolewa kama dhabihu kama sadaka kama sakrifise tutamulipa nini sisi huyu yesu tutampa nini ndio watu wakauliza what shall we do tutamfanya nini so kanuni hii inaitwa sheria ya kutajwa kwa mara ya kwanza yaani ukitaka kuelewa mambo ya matoleo enenda pale mahali ambapo matoleo ya kwanza yalifanywa katika bibilia ukitaka kuelewa mambo ya ndoa unaenda wapi pale ndoa ya kwanza ilipotajwa alafu unajenga misingi katika maandiko mengine ukitaka kuelewa maneno ya kifo kifo kilitajwa wapi mara ya kwanza katika bibilia kilitajwa wapi wanafunzi wa bibilia wapi mwanzo unaenda hapo uelewe ni kitu gani kilisababisha kifo ni mazingira gani yalikuweko ndiyo kifo kikatajwa ni nini kilifanya kifo kipate nguvu alafu unaijenga katika maandiko mengine na uendelee na uendelee sheria ya kutajwa mara ya kwanza kwa manufaa yako sheria nyingine inasema alito hia alito there kidogo hapa kidogo pale palekama mmeshasikia hiyo kwa mfano niulize ni wangapi wanajua johana yohana tatu kumi na sita nione kwa ishara ya mkono wangapi wanajua nyosha mkono tu yohana tatu kumi na sita weka mkono juu hiyo nanatarajia kanisa nzima iweke mikono wapi petero utakuwa mfano wangu the haya wangapi wanajua yohana tatu kumi na tano kum na ankui natano wangapi wanajua yohana tatu kumi na saba kumi na saba hasa unaona hua tunakamata ile mstari lakini paweza kosa muktadha wa jambo fulani alafu tunapotea ndio naambiwa alitohia alitodheha kidogo hapa kidogo pale lakini leo tukae katika sheria hii moja tu ya kutajwa kwa mara ya kwanza twende katika kitabu cha mwanzo mlango wa mwanzo mlango wa ine. kwanzia mstari wa kwanza nataka mtu atusomee mpaka mstari wa kumi na sitasaasoanan a aan a s nimewambia ya kwamba ukitaka kuelewa vizuri maandiko haya sheria moja ni utafute mahali ambapo kitu hicho ambacho unataka ukielewe kilitajwa kwa mara ya kwanza na tunaongea kuhusu nguvu ya dhabihu nimependa hiyo translation yako ya kiswahili hii yangu jua zingine ziko kidogo hiyo imesema dhabihu na tunaona matoleo ya kwanza duniani mwanzo moja mwanzo mbili mwanzo tatu sikuona lakini hapa naona matoleo ya kwanza duniani naye adamu akamjua mke wake na akapata kijana akamwita kaini tena akapata kijana mwingine akamwita nani habili naye kaini alikuwa kazi yake alikuwa nini mkulima naye habili alikuwa kazi yake ni nini alikuwa ni mfugaji sasa unapoangalia muktadha huu wa matoleo haya hebu tuangalie mazingira haya kwanza tunaona ya kwamba mungu akitaka wewe umtolee kuwa anatengeneza chanzo cha matoleo yako anatengeneza chanzo cha matoleo yako maana kaini alikuwa mkulima kwa hivyo alikuwa anafanya kazi na mikono yake naye habili akawa mfugaji kwa hivyo pia naye akawa anafanya kazi kwa mikono yake kama mfugaji tumia maarifa yake na nguvu zake na mikono yake kuzalisha hilo ni jambo la kwanza ambalo ni tulielewe ya kwamba katika kanuni ya mungu matoleo ni yatokane na kitu kile ambacho umetumia mikono yako alafu baada ya muda tunaambiwa ya kwamba kaini alifanya nini huyu kaini huu mstari wa ine nafikiri ama ni wangapi ule mstari wa tatu ikawa hatimaye kaini akaleta mazao ya ardhi sadaka kwa bwana niulize swali kuna mahali ambapo tumeona ya kwamba huyu aliambiwa atoe kuna mahali kokote ambako tumeonyeshwa ya kwamba aliambiwa atoe sijapaona lakini yeye mwenyewe katika moyo wake akaenda shambani akakusanya mazao na akaleta kama sadaka mstari waine habili naye akaleta sasa tuangalie utofauti hapa wa hawa watu wawili sadaka ya kaini na sadaka ya habili habili naye akaleta wazao wa kwanza wa wanyama wake kaini alienda akakusanya takataka shambani limetumia neno takataka ikiwa na alama za kunukuu yani aliyokota chochote katika shamba akaleta lakini habili naye akaleta wazao wa kwanza alienda kwa wazao wa kwanza kilichozaliwa kwanza katika mifugo yake jambo la kwanza alafu tena na sehemu zilizonona za wanyama kwa hivyo habili hakuokota mwenyama yeyote alienda kwa utaratibu kama amefikiria kama amejipanga kama ameamua akasema kwa hawa ngombe huyu aliyezaliwa wa wakwanza namutoa alafu yule aliye nona aliye aliyenona na wote wakapeleka dhabihu zao mbele za mungu alafu mungu naye anasemaje dhabihu ya kaini kwanza anasema kaini mwenyewe hakumkubali ama hakumstakabali hakumkubali na dhabihu yake pia nayo haikukubaliwa lakini yahabili akamkubali habili mwenyewe tena akakubali dhabihu yake mungu katika dhabihu huwa anaangalia mambo matatu ukisoma jeremaya kumi na saba mustari wa kumi jeremaya kumi na saba mstari wa kumi mungu anaangalia mambo matatu pale hebu tusomee ndio tujue kwa nini kaini hakukubaliwa dhabihu yake haikukubaliwa lakini habili akakubaliwa na yeye dhabihu yake pia ikakubaliwa ikaenda mbele za bwana kama manukato so yeye huchunguza kwanza niya mawazo yako jambo la pili moyo wako jambo la tatu matendo yako mikono yako anachunguza mawazo ulio nayo anachunguza moyo ulio nao anachunguza na kuangalia mikono yako na kulipe kulingana na matendo yako kwa hivyo ukiona dhabihu ya kaini ilikataliwa mungu aliangalia nia na mawazo ya kaini mungu akaangalia moyo wa kaini na akasema hata ile kazi ya mikono yako nimeikataa dhabihu iko na nguvu ikizingatia iki mawazo ya huyo mtu anayetoa ama mtazamo wa huyo mtu anayetoa ukizingatia kilicho ndani ya moyo wako makusudio na yale malengo uliyo ndani ya moyo wako na pia akiangalia kazi ya mikono yako dhabihu ambayo mungu anaikubali ni dhabihu ambayo imetolewa kwa mtazamo wa mtu aliyenamia safi ya kwamba anajua kwa nini ninatoa hiki kitu ambacho ninakitoa na ninaelewa yule mtu ambaye ninamutolea kwa nini ninamtolea hebu tuendelee hapo chini bali kaini hakumtakabali wala sadaka yake lakini aka gadhibika sana uso wake ukakunjamana nataka uangalie dhabihu ama sadaka na alafu uangalie sasa sadaka inayokubalika inayo na isiyokubalika alafu juu uone madhara ya sadaka mbaya ama dhabihu mbaya isiyokubalika kilichotokea baada ya sadaka ya kaini kukataliwa ni nini ni. uso wa kaini ukaanza kukunjamana wejiulize hata hapo kanisani kila mtu anatoa lakini kwa taarifa zetu tujua ya kwamba kuna matoleo ambayo yanakubalika na mengine hayakubaliki unaweza kuwa umetoa kwa muda mrefu sana lakini hauoni matokeo kumbe yale unayotoa hayajakubalika alafu unaona mwenzako jirani yako anabarikiwa kuna maongezeko na kuongezeka na kuongezeka instead ya wewe kutaka kujua ni nini kinachofanya mimi siendelei hivi na mwenzangu anaendelea hivi unaanza kukasirika kaini alikasirika sura yake ikakunjamana akaanza kusikia vibaya kwa nini habili amekubalika na mungu kwa nini dhabihu yake imekubalika lakini yangu haijakubalika naye mungu akamuuliza hasira ni ya nini kwani ukitenda inavyostahili inavyopasa si hata wewe pia utakubalika akaambiwa dhambi iko mulangoni inakungojea inataka kukumaliza lakini ni wewe ufanye nini uishinde yeye badala ya kushinda ile dhambi na kufanya kile ambacho ni afanye ili naye akubalike akamwambia ndugu yake hebu twende tukatembee kidogo na walipokwenda huko nje akamuinukia ndugu yake na akamuua ukifuatilia vizuri katika mlango huu kuna mambo mengi ambayo yamefanyika kutokana na sadaka mbaya sadaka inayotolewa ama dhabihu inayotolewa pasipo mtazamo wa sawa kutoka kwa nia moyo na kazi ya mikono yako inaleta kitu cha kwanza moyo wa mwanadamu unaanza kuinuka na hasira na chuki ukiona chuki katika moyo wa mwanadamu fuata chanzo chake inapoongea kuhusu dhabihu usiongei kuhusu pesa peke yake ama matoleo naongea kuhusu kutoa pesa kutoa wakati wako naongea kuhusu kutumika katika nyumba ya bwana waeangalia mtu ambaye anapatikana katika kazi ya bwana uchunguze maisha yake na umwangalie vile ambavyo mungu anamwinua alafu mwingine ambaye ni mlegevu katika kazi ya bwana ambaye haoni matunda ya wokovu ama haoni matunda ya kazi yake anaanza kumwuchukia yule mwingine anamwambia kwani kwani mungu anaishi kwako peke yako si hata munakua katika kitabu cha kutoka wakati musa alipopanda kwenda huko juu mlimani kukutana na mungu ili apewe zile amri kumi za bwana huku nyuma kulifanyika nini kuna mambo yalifanyika na watu wakaanza kupiga makelele wakamwambia haruni hebu tutengenezee mungu mwingine hapa maana walikuwa wamechoka na huyo mungu wa musa kwani musa ndiye lazima aende kila wakati aje wakati wowote wa ambapo mtu hajitolei kwa moyo wake wote kwa kazi ya bwana chuki inapatikana ndani ya moyo wake chuki inapatikana ndani ya moyo wake anaanza kuwa na hasira na ghadhabu isiyoelezeka kwani yeye peke yake ndio anaweza kuhubiri kwani yeye peke yake ndio anaweza kuimba kwani yeye peke yake ndiye anaweza kutoa kwani wewe nawe ukifanya kilicho sawa si utakubalika dhabihu iko na nguvu naongea kuhusu dhabihu nguvu katika Thabihu. na nimesema dhabihu ni kujitoa wewe mwenyewe kutoa mali yako tumeona mazingira ya kwanza matoleo ya kwanza yaliyotolewa na ujue habili alipotoa uzao wake wa kwanza ni kama vile yesu anaitwa uzao wa kwanza kutoka kwa wafu the first born from the from yesu kristo uzao wakwanza kutoka kwa wafu yesu kristo ulikuwa ni mfano wa yesu kristo ambaye alikuwa ni aje huko mbele. by mbelenibh ukisoma bibilia kwa umakini utajua ya kwamba bibilia nzima inaongea kuhusu mtu mmoja tu ambaye ni nani yesu kristo ukimfuatilia kwa makini ni mafumbo yamefichwa matoleo ukiyaona yanafanywa ni mfano wa yesu kristo ambaye alikuwa ni aje atolewe habili akatoa uzao wake wa kwanza naye mungu akamtoa mwanawe wa pekee ilikuwa ni ishara dhabihu iko na nguvu lakini ukiona mtu anakuwa mlegevu katika kazi yake dabiu hiyo yake itazaa matunda ndio wagalatia 6 nafikiri sab inasema usidanganywe mungu havihakiwi chochote mtu anachopanda ndicho atakachovuna haikusema chochote mkristo ndio hiyoaae wagaatia hai mkristo ilisema chochote mtu anachopanda hicho ndicho atakachovuna dhabihu yako huwa inazungumza kaini akatoa yake Heba, anza saba kwanza dhabihu ya mwanadamu ni kitu gani ambacho wewe na mimi tutamlipa huyu yesu wa nazareti dhabihu dhabihu yenye nguvu inayokubalika inayo mbele za bwana kama dhabihu ya habili aliketi chini akafikiria na moyo wake huyu bwana hata kama haijaandikwa hapa huyu bwana ambaye imagine habili alikuwa mwanadamu wangapi hapa duniani yaani walikuwa wanaishi wakati ambapo ni wao tu adamu na hawa mwanadamu watatu akawa ni kaini na mwanadamu wa nne akawa ni habili hasa mimi ninaimajini walikaa wa habili akasema yani mungu dunia nzima hii mimi ni mwanadamu wa nne asante sana kwa kunipatia nguvu nilishe nifanye nifuge na nipate wanyama hawa nitakulipa nini nachukua uzao wangu wa kwanza na vile vilivyo vinono yeye nampatia mungu vilivyo vizuri vinavyopendeza moyo wangu nimewaza na nia yangu nimekubali na moyo wangu na kwa mikono yangu ninatoa nampa huyu bwana hicho ndicho ambacho unaweza kumulipa huyu yesu chengine cha kumulipa utaandika cheki gani itoshe utaandika cheki gani itoshe na kumulipa yesu hebu soma warumi kumi na mbili mstari wa kwanza wakati wangu tayari umeisha lakini pia mulikula wakati wangu kwa hivyo mkae chonjo ndio naanza sasa maana mungu ni mwenye huruma tulikuwa tunasoma kule nyumbani huu msimu huu wa pasaka tukaanza luka ishirini na mbili ishirini na tatu leo tutamaza luka ishirini na nne na unamwona yesu wale mabwana wayahudi wanapiga makelele wanasema hatutaki kujua barabas atolewe kama ni mwizi kama ni mnyanganyi kama ni muuaji si sianauaanatuua sisi wenyewe na tumekubali hayo ni yangu naongeza hayajaandikwa hivyo si kama aliua alituua sisi wenyewe mutoe pilato toa huyo mtu lakini huyu yesu wa nazareti fungia ye ndani na yesu akawa anaanza tayari kazi yake yaani yesu mahali popote alikwenda hata kama amekamatwa bado anawachilia watu waende huru lakini yeye achukue nafasi yao barabas yakatoka kama aliokoka hakuokoka hatujui lakini akatoka yesu akaingia ndani kwa maana mungu ni mwenye huruma na wasihi wapendwa jitoeni nafsi zenu kama dhabihu iliyo hai iliyokubalika takatifu maana hiyo ndiyo ibada ambayo mnaweza kumtolea huyu mungu aliye juu mbinguni nguvu katika dhabihu ukitaka kusimama dhabihu ya kwanza imetajwa hapa tumeona mazingira na tumeona dhabihu mbaya imeleta nini imeleta chuki imeleta hasira imeleta kutopendana imeleta migawanyiko makanisani huyu anatumikia mungu huyu anatoa wanasema kwani huyu ndugu jembe ndio anatatoa peke yake tu choo anatoa kama ni kujenga wapi anatoa nani alimwambia si pia wee ufanye ya sawa jameni kwani wewe pia ukitoa si utakubalika mbele za mungu kwani wewe pia nawe ukijitoa kufanya kazi ya bwana si utakubalika kifo cha kwanza physical death ya kwanza imerekodiwa wapi wapi hapa tumesoma na chanzo ni nini dabhiliyo mbaya kifo cha kwanza hysikal e ya kwanza imetajwa wapi hapa kwa sababu ya sadaka mbaya sadaka mbaya inaleta kifo sadaka mbaya inaleta kifo dhabihu mbaya inaleta kifo bot siriual asial tumeiona hapa nguvu katika dhabihu lakini yesu alikuja ili tukaupate uzima na tuwe nao tele tele tutamulipa nini huyu yesu wa nazareti dhabihu iliyo hai takatifu inayokubalika mbele za bwana alafu baadaye mungu anamwita kaini anamuuliza Uko, umefa... ako wapi ndugu yako alimjibu nini mungu alimjibu nini mungu kwani mimi umenifanya niwe nani M- achma yani maji anaongea na mungu haongei na jirani yake anaongea na mungu ambaye anazasema namna hii na mnahina, ukufe na upotee mungu anamwambia tangu lini mimi nikawa watchman ya ndugu yangu ndio ukiona leo makanisani hakuna kuwajibika hakuna accountability ilianzia na nini sadaka ulegevu katika kazi ya bwana sadaka mbaya unasema kwani mimi uliniandika nijiwe kama lusi yuko ama hayuko uniulize mke wako yuko wapi simmpigia siulize hijaanza leo ilianza na sadaka mbaya wako wapi watoto wako ibrahimu mungu akasema ya kwamba nimejua ibrahimu huyu ni mtu ambaye atawafundisha watoto wake njia za bwana leo wewe unaamka nyumbani kwako mzazi hujui mtoto wako ameenda kanisa gani hujui amekwenda wapi alafu munakaa mna negosiete tuende ama tusiende unasema wewe yes mungu anakuhitaji wewe uwajibike. accountability tabu yote ilianzia wapi sadaka yani sadaka imezaa sadaka mbaya alafu waka, mungu akamwambia nasikia damu ya ndugu yako inalia mara ya kwanza imerekodiwa damu kugusa mchanga na kuanza kuongea ni wapi hapa na ni damu ya nani ya habili kwa sababu gani sadaka mbaya na ndio hata leo kuna mahali kwa, ba- kwa barabara black spot kwa nini inakunywa damu ya watu na itakunywa mpaka siku ya mwisho na damu inazungumuza damu inaongea lakini mahali kwengine tunaambiwa damu ya yesu inafanya nini inazungumuza mambo mema kuliko damu ya nani ahabiri atukuzwe mungu aishie milele pigia bwana yesu makofi mazuri jameni ukisonga huko mbele kaenya anaambiwa umelaaniwa wewe canikuambie laana ya kwanza si wakati ya damu hebu soma vizuri uone kama adamu aliambiwa umelaaniwa kuna mtu ameona hiyo haikusema shetani amelaaniwa na ukaambiwa mchanga ardhi imelaaniwa lakini adamu hakuambiwa amelaaniwa lakini hapa kaini akaambiwaje umelaaniwa wewe laana ya kwanza kwa mwanadamu ikatamkwa hapa chanzo ni nini anayesu asifiwe nafikiri hata nikimalizia hapo imetosha nguvu katika dhabihu hebu tumalizie na wa philippians chapter iliia chaptn mstari wa kwanza mpaka philippians... wa tanowafilipi mbili mstari wa kwanza mpaka wa sorry mpaka wa wanane lakini wewe mwenyewe ukitaka utasoma baadaye sababu ni mrefu utasoma mpaka ufike huko kumi na sita lakini soma tu mpaka nane peke yake nataka kumalizia hapo niseme hivi kitu ambacho tutaweza kumlipa na kusimama na huyu yesu dhabihu iliyotolewa kwa sababu yako na mimi yesu kristo aliyekuwa mungu kutoka mwanzo lakini hakuiona hiyo kuwa kitu ya kwamba alikuwa sawa na baba yake kule juu mbinguni yote akayaweka kando akakubali kunyenyekea akakubali kujitoa kama dhabihu aje afe akateswa na wanyanganyi waragai waizi wa uaji kwa sababu yako na mimi anasema mstari wa pili anauliza ijazeni furaha yangu ili muwa na nia mojania moja wenye mapenzi mamoja wenye roho mmoja mukinia mamoja sem love kwa kizungu nasema inasemasmlovamnd yaani dhabihu ambayo tutampa ni sisi kwanza kama kanisa tunie kitu kimoja tuwe watu wa nia mmoja upendo mmoja kanisa limegawanyika vipande vipande hayo si mapenzi ya mungu kristo hakufa kwa sababu ya madhehebu alikufa kwa sababu yako namimi alafu anasema nia iliyokuwa ndani yake pia iwe ndani yetu dhabihu yetu ya kunyenyekea dhabihu yetu ya kujitolea dhabihu yetu ya kufanya mambo si kwa kujitakia sisi wenyewe kama vile tulivyoona katika dhabihu ya kaini akaambiwa hata wewe ukifanya kilicho sawa utakubalika baadala ya yeye arekebishe akaenda akamuua ndugu yake na akaleta tabu nyingi duniani baada ya kifo hicho cha habili mungu alinyamaza watu hawakumtafuta mungu mpaka mtoto mwingine akazaliwa baadaye anaitwa nani naniab tusifanye mambo ya kujitakia wenyewe na kujitafutia upendo mmoja um, um, um, nia mmoja na tuwe watu wa kufanya mambo si kwa kujitakia wenyewe kama yesu mwenyewe alivyoweka yale mengine yote kando kwa sababu yako na yangu bwana yesu asifiwe nguvu ya dhabihu yesu kristo kama dhabihu ya uzao wa kwanza ambaye alipeanwa kwetu kwa sababu ya uokovu na uzima wetu tukielewa dhabihu ambayo mungu anataka tukielewa mazingira ya dhabihu ambayo mungu anataka akiangalia nia moyo na matendo yetu kwa hakika tutaweza kujitoa mili yetu na nafsi zetu kama dhabihu iliyo hai inayokubalika iliyotakasika mbele za bwana maana hii ndiyo ibada ambayo mungu anataka bwana awabariki sana god bless you wacha nisimame pale na ninaamini ya kwamba katika mtazamo huo shall never remain wsh again because mungu anataka atusongeze katika hatua nyingine bwana awabariki sana amen