pamoja nami ni jambo la kupendeza wakati watu wa mungu wanapoketi pamoja kwa makusudi ya kumuinua na kumwadhimisha bwana wetu yesu kristo hivyo wewe umepata kutunukiwa furusa hii na mimi nami pia bwana ameniajalia ndiposa tuko hapa kwa wakati na kwa majira yanayostahili uhalisia ni kwamba hakuna gumu ambalo mungu wetu hawezi akalitenda napoangazia mafundisho yale ambayo tumekuwa nayo na tangu asubuhi hakika ni udhihirisho ya kwamba tuna mungu mwenye uwezo tuna mungu anayetujali tuna mungu anayehusika tuna mungu ambaye mawazo yake kutuelekea sisi ni mawazo yaliyo mazuri hivyo haitajalisha mbii dunia inasema nini haitajalisha ni nini ambacho kinafanyika lakini kama wewe na mimi tutaweza kushikilia kushikiliamsm u wa kuenenda na kutembea pamoja naye huyu bwana aliye ni mkuu aliyetuokoa aliyetufilia basi nina uhakika ya kwamba katikati ya hali hizo zote ngumu tena bado tutabaki kuwa washindi hilo mimi nimelihakikisha na kwa kweli mungu amekuwa mwaminifu kwa ajili ya jambo kama hilo na naamini ya kwamba tumekuwa katika msimu wa kufunga na kuomba na mungu wa amani naamini ameweza kutenda jambo katika maishani mwako ametenda jambo pia katika maishani mwangu kwa sababu yeye anasema ya kwamba hakuna chochote tunachokitenda ambacho kitapita lakini kama utakuwa mwangalifu na kuweza kuzingatia ama kupiga darubini maisha yako na vile jinsi ambavyo ulikuwa na baada ya msimu huu wa maombi vile yalivyo utakuwa na sababu ya kusema ya kwamba haikuwa ni bure mimi nina ushuhuda ya kwamba kwa kweli haikuwa ni bure kwa mwana mungu wa amani aliweza kutenda mambo makuu kama vile tumeshuhudiwa na dada yetu hapa l kwamba bwana alifungua pia njia ili akaweze kupata hiyo nafasi ya h wapendwa huwa si kazi rahisi kwa sababu twajua kenya vile ilivyo siku hizi hata jambo kidogo laweza kufanywa kuwa kubwa na utaingia mahali pale hawatakulipa na utakuwa unamfanyia kazi lakini nayokwambia njoo inakuwa ni kibarua lakini mungu anapokutangulia mungu anapokuwa pamoja na wewe hakuna ambalo halitawezekana maishani mwako hata mimi nina ushuhuda tumekuwa na kambi kule mwaza ng'ombe tangu siku ya juma nne na alhamisi tukatoka ijumaa ijumaa asubuhi tupo tuliweza kuivunja hiyo kambi na bwana akanishangaza siku hiyo hiyo tu ya asubuhi tulipokuwa tunatoka ndugu mmoja akaniambia hebu nitumie fi structure ya abi sikuwa nayo na sikuwa nakumbuka lakini nilipokuja hapa kanisani kachakula nikaipata kampigia picha kampelekea sasa akaenda akaiangalia baadaye akanitumia meseji akasema ya kwamba basi hii fii ya tamu ijayo nitaishughulikia si ni mungu huyo apenda kwa hivyo ndio nasema hakuna chochote ambacho unakifanya kwa ajili ya mungu kiende bure lazima bwana atatafuta huyu vile alivyowajibika jinsi alivyowajibika ni wapi naweza nikamgusa ili na yeye naye akaendelee kunitukuza na akaendele kuniadhimisha kuni kwa hivyo niko hapa sina shida na mambo ya tamu ijayo ya huyu msichana kwa hivyo tumtumikie huyu bwana na tuendelee kujisalimisha kwake na kujipeana katika yale maajizo ambayo bwana ametuagiza taka nizungumze mchana huwa leo kuhusu a god of second chance mungu wa nafasi ya pili huyu mungu tunayemtumikia wapendwa ni mungu ambaye thamanio lake ni kwamba wewe na mimi tusitengwe naye kabisa kwa hivyo haijalishi ni mambo gani ambayo nitaweza kujikuta ndani yake lakini bado atabaki kuwa mungu ambaye kuna nafasi nyingine ya pili ambayo bwana huyu atanikirimia kunako nafasi ya pili ambayo mungu lazima ameweza kutenga kwa ajili yangu kwa kwivo yule mwimbaji akasema ya kwamba usifurahi ndugu yangu unaponiona kwamba nimeanguka kuna majira mungu atakuza fanili atakuza kuninuwa kwa maana ni mungu wa nafasi ya pili na ndiyo mana niko hapa mchana wa leo kukutiya moyo wewe mpendwa ya kwamba bado haujasaulika bado haujawekwa katika debe la takataka kwa maana huyu mungu tunaye muabudu ni mungu wa nafasi ya pili bibilia zetu katika kitabu cha ayubu kitabu cha ayubu mlango huo wa kwanza ayubu mlango huo wa kwanza kwanzia mstari huo wa sita ilikuwa siku moja ambayo hao wana wa mungu walikwenda kujidhihirisha mbele za bwana shetani naye akaenda kati yao bwana akamuuliza shetani umetoka wapi wewe ndipo shetani akamjibu bwana na kusema na toka katika kuzunguka zunguka duniani na katika kutembea huku na huko humo kisha bwana akamuuliza shetani je umemwangalia huyo mtumishi wangu ayubu kwa kuwa hapana mmoja aliye kama yeye duniani mtu mkamilifu na mwelekevu mwenye kumcha mungu na kuepukana na uovu ndipo shetani akamjibu bwana na kusema je huyo, aj- huyo ayubu yuamcha bwana bule wewe hukumzingira kwa ukigo pande zote pamoja na nyumba yake na vitu vyote alivyo navyo kazi za mikono yake umezibarikia nayo mali yake imeongezeka ime katika nchi lakini nyosha mkono wako sasa uyaguse hayo yote uliyo nayo naye atakukufuru mbele za uso wako bwana akamwambia shetani tazama yote aliyo nayo yamo katika uwezo wako lakini usinyo, usinyoshe mkono wako juu yake yeye mwenyewe basi shetani akatoka mbele za uso wa bwana ilitukia siku moja hau wana wna wa, binti zake walipokuwa wakila na kunywa divai katika nyumba ya ndugu yao mkubwa mjumbe akamfikilia ayubu na kumwambia hau ng'ombe walikuwa wakilima na punda walikuwa wakilisha karibu nawo mara was, waseba wakawashambulia wakawachukua wakaenda nawo naam wamewaua au watumishi kwa makali ya upanga mimi peke yangu nimepona mimi tu kukuletea habari kumi na sita huyo alipokuwa akali akinena akatokeya na mwingine na kusema mtoto wa mungu ameanguka moto wa mungu umeanguka kutoka mbinguni na kuwateketeza kondoo na wale watumishi na kuwaangamiza mimi peke yangu nimepona mimi tu kukuletea habari kumi na saba huyo alipokuwa akali akinena akatokeya mwengine na kusema wakalidayo walifanya vikosi vitatu wakawaangukia waka, waka, ngamia wakaenda nao na wamewaua wale watumishi kwa makali ya upanga mimi peke yangu nimepona mimi tu kukuletea habari kumi na nane huyo alipokuwa akali akinena akatokea na mwingine na kusema wanao na binchi zako walikuwa wakila na kunywa divai katika nyumba ya ndugu yao mkubwa mara tazama upepo wenye nguvu ukatoka pande za jangwani ikaipiga ika hiyo nyumba pembe zake nne nayo ikawaangukia hao vijana nao wamekufa na mimi peke yangu nimepona mimi tu kukuletea habari ishirini ndipo ayubu, akainua, a, ayubu akainuka akalirarua joho lake kisha akanyoa kichwa chake na kuanguka chini na, kumusu, na kusujudia akasema mimi nalitoka tumboni mwa mama yangu ni, nili uchi nami nitarudi tena huko uchi vile vile bwana alitowa na bwana ametwaa jina la bwana na nalibarikiwe katika mambo hayo yote ayubu hakufanya dhambi wala hakumuwazia mungu kwa upumbavu hadithi hii ni hadithi ambayo wengi sana tumekuwa tunaifahamu na kuielewa na wengine tumechukua sehemu ya maandiko haya tukayaweka katika makaratasi vingine tukaviweka katika mavazi Walakin, sijui kama unahisi ule uchungu na vile jinsi bwana wetundugu yetu ayubu alivyokuwa anahisi alipokuwa akizipata hizi habari na ukiangalia vizuri sana utaona ya kwamba hawa watoaji wa hizi habari walikuwa wamezipanga vizuri ya kwamba anamchukua hatua moja ya utukufu hadi hatua nyingine anamuondoa kwa sababu hawakuja na kuanza na watoto wakaanza polepole paka wakapanda ngumbuzi kondoo farasi ng'ombe ngamia na msho wake akafika kwa wapi kwa watoto kvlaiti ungekuwa unaweza kujiingiza katika viatu vya huyu ayubu sijui wewe ungeweza kuyanena maneno hayo ambayo bwana wetu ayubu ndugu yetu ayubu aliweza kuya kuyahuo ishirini na moja ndugu yetu ayubu akayanena maneno hayo ya kwamba kila ajaye haji na habari kila ajaye anakuja na habari ya kuvunja moyo lakini walipomaliza wale watoa habari ayubu akavua vazi lake akararua vazi lake akanyoe na <coughs> <coughs> maandiko yanatwambia ya kwamba mtu huyu akanena maneno haya kwamba nilitoka tumboni mwa maema yangu niiwa <coughs> uchi na nitarudi nikiwa kitupu bwana ametoa na mungu amekuwa kwa hivyo jina lake na libarikiwe sijui kama ungejiingiza katika viatu hivyo vya ayubu kama ungefikia kuyanena maneno haya sijui kama ungeweza kuyanena maneno haya mpendwa hata na mimi naona kwamba yangekuwa ni mazito sana kwa maana mioyo yetu wapendwa tumefika mahali pa kuona ya kwa kulalamika kwa mambo madogo madogo kwa mambo machache machache lakini sasa angalia jambo hili ambalo huyu mtu wa bwana limemfika lakini vivyo hivyo akajua ya kwamba na liwalo muradhi nilikuja nikiwa uchi na nitarudi kwa mungu nikiwauji sidhani kama kuna mmoja kati ya wale wauguzi ambao wanawasaidia hawa wamama kujifungua kama siku moja ulikutana mtoto amezaliwa akiwa amevaa suruha nafikiria moja angechangaa lakini ayubu akatwambia kwamba twazaliwa tukiwa haktuna kitu kwa hivyo akasema ya kwamba nilikuja nikiwa sina kitu kwa hivyo kurudi kwa mungu nikiwa sina kitu kwangu mimi si tatizo kwa, kwa hivyo jina la bwana nini lihimidhiwe lakini niko hapa kuambia ya kwamba imani ile aliyokuwa nayo ayubu ndiyo iliyomsaidia na kusimama na kumtegemea na kumtumainia mungu wakati mambo yale yote aliyoyafanyia kazi na kuyapata hapa duniani yamefanini yameondoka lakini kuna wengine huacha uko kwa sababu jambo fulani limeshani <laughs> uh, wake moto tima zimetatiza moto kachonba yake hi tayari la tosha mtu huyo kufanya maamuzi ya kwamba kama mungu huyu nia kwa moyo wangu wote hanweza kuzuia moto huu basi inaonekana sina haja ya kumfata tena lakini abarikiwe huyu mtu wa mungu ayubu ambaye sasa anatupatia mfano ya kwamba liwe liwalo lakini tasimama na mungu utashikilia na utembee na yeye uenende katika makusudi e, aijaii itakuwajemungu daima ni mungu wa nafasi nyingine ya pilit lazima kuna kitu atafanya kwa sababu anaangalia kwa mwana shetani alio ameenda kumwambia mungu kwamba huyu hakutumikii hivi hivi tu ni ndio maana nini ana lakini kama ungeondoa na ukaweza kutatiza vile alivyo navyo na kuambia ye kwamba upende usikatae atafaanini atakukufuru sijui tumemkufuru huyu mungu sijui wewe na mimi tumemkufuru huyu mungu marangapi lakini hata hivyo kando na kuwa tumemkosea kando na kuwa tumeenea mbali na yeye kando nakuwa tumeposanakatika na makusudi na malengo yake niko hapa kuambia ya kwamba ya kutatizika wala kusumbuka bado mungu ana nafasi nyingine kwa sababu yako wewe kuna nafasi ndugu yangu usijiangalia na ukasema kwamba nimekuisha mimi ah haujamalizana na mungu kwa maana mungu anasema ya kwamba sitakuacha sitakupungukia ndio hivi nilivyo vile ambavyo ninatenda vile ambavyo ninanena vile ambavyo ni mkaidi bwana anasema bado kuna nafasi nyingine laiti kama utaweza kujurudhi na ukaweza kujiangalia na ukaweze kupiga dharubini maisha yako na namwambiya mungu nimeona ya kwamba limeenenda mbali lakini naja bado kuna nafasi nyingine ndugu yangu na hiki ndicho kilichofanyika kwa ayubu vitu vyote vimeenda mali zote zimeenda usiwe na shaka kwa maana mungu yeye anajua hakika ya kwamba kama amekubariki hakuna ambaye anaweza kuondoa baraka ambazo mungu amekupa ndio shetani akajaribu kuondoa za ayubu lakini alipoziondoa ndivyo alivyokuwa anamtengezea ayubu mazingira yaliyo bora zaidi ya kwamba mungu akaweze kumfanikisha na kumbarikisha maradufu ya zile alizokuwa nazo kwa hivyo wakati adui amekuja kuchukua ulicho nacho wewe usiwe na shaka kwa maana maandiko yana nena ya kwamba mwivi atakapoiba na ashikwapo atalipa mara saba ya kile alichokiiba kwa hivyo wewe usiwe na tatizo lako wewe ni kumtazama mungu na kumwambia mungu na kushukuru kwa maana hili halikuja kuwa kikwazo lakini limekuja ili kwamba liwe baraka na ndivyo wapemba ndo maana yule mwimbaja akasema ya kwamba kila kikwazo kitageuzwa ki bwana atakigeuza kiwe baraka kwa kweli wapendwa yeye ataona kwamba ameweka jiwe ili weze kujikwaa lakini mungu anasema ya kwamba ilo jiwe nitaligeuza liwe mahali pa kusimama ili ukinyosha mkono wako niweze kuufikilia ndugu zangu tusifadhaike mioni wetu haijalishi uko katika kiwango gani haijalishi niko chini kiasi gani haijalishi ninapomuomba sihisikana kwamba kweli ninapenya haijalishi ni nini ambacho kinatendeka maishani mwangu niko hapa ukwambia ya kwamba mungu wetu ni mungu aliyewanafasi ya peli wapendwa na kwa sababu ana nafasi ya pili usifadhaike ndugu yangu kwa sababu ana nafasi ya pili usivunjike moyo mpendwa achasimama mushikilie mungu mahali hapo hapo ni kweli watu wanakwambia ya kwamba unasema una mungu haya acha tumuone mungu wewe usiwajibu wewe endelea kumwambia bwama ninajua ya kwamba katikati ya dhoruba hii tena bado mungu uko pamoja na mimi bwana hata tuacha ndugu zako kama ambavyo hakumuacha ayubu ni kweli alipita vipindi vigumu ni kweli alipitia hali ngumu ni kweli aliweza kupata matatizo lakini ayubu akaishikilia imani na aliposimama na imani mungu naye akasema ya kwamba kwa sababu umesimama umesimamia imani nitakudhiurishia ya kwamba mimi ni mungu ambaye hupeana nafasi ya pili kwa watu wangu waliowaminifu arobaini na mbili, ayubu hiyo hiyo tuone kile ambacho bwana ametenda kwa sababu ayubu aliasimia kwamba liwe liwalo nilikuja uchi nitarudi uchi muradi bwana amepeana na yeye amechukua acha jina lake liadhimishwe jina lake libarikiwe arobaini na mbili mstari huo wa kumi kisha bwana akageuza uteka wa ayubu hapo alipoombea rafiki zake bwana naye akampa ayubu mara mbili kuliko hayo aliyokuwa nayo kwanza ndipo wakamwendea nduguze wote waume kwa wake na wote walijiona naye waliojiana naye hapo zamani wakana chakula pamoja naye katika nyumba yake na wakamlilia na, kumtu, na, kumtu, na, kumtu, na kumtuza moyo katika habari za u- uovu wa, wote bwana aliyouleta juu yake kila mtu akampa kipande cha fedha na pete ya dhahabu kila mmoja basi hivyo bwana akawabarikia huo mwisho wa ayubu zaidi ya mwanzo wake naye alikuwa na kondoo kumi na nne elfu na angamia elfu sita na njozi za ng'ombe elfu na punda wake elfu tena alikuwa na wana wa um, wana wa waume saba na binti watatu akamwita huyo wa kwanza jemima jina lake yemima na wa pili akamwita jina lake kesia na watatu akamwita jina lake keri hapuhu katika nchi hiyo yote hawakuwepo wanawake waliokuwa wazuri kama hao wana wa ayubu na baba yao akawapa urithi kati ya ndugu zao wana wa umme angalia shetani ameharibu vile alivyo vyaharibu lakini mungu hapa kwa sababu ni mungu wa nafasi ya pili anajitokeza kwa ayubu na anambarikia mara mbili kila kilichoharibiwa na shetani aliweza kupeana mara mbili ya kile kilichoharibiwa isipokuwa watoto pekee yake kwa maana angepewa mara mbili hao watoto angekuwa watoto ishirini lakini waalimurudishia wale kumi lakini kati ya hao kumi kulikuwa na mabinti watatu ambao maandiko yanasema ya kwamba wao walikuwa ni warembo sana kiascha kwamba hakuja kuweko kuwa na mrembo na hakutakuweko na warembo kama yeye ayu, kama watoto wa ayubu hiyi nasema nini nasema ya kwamba mahali ulipo ndugu usitatizike maeneo ambako uko mpendwa usifadhaike kwa maana ni kweli kuna majira bwana atakuja kukutoa na akuingize katika mahali pa juu kwa sababu bado ana nafasi nyingine ya pili kwa ajili yako ombi langu ni kwamba mpendwa nisivunjike moyo ni kweli huenekawa nimeteleza nimeanguka ni kweli huendee kwamba mambo haya endi kama ninavyotamani ninapojisikiza nikana kwamba sijaokoka hilo si tatizo wewe yako simama katika hiyo imani kwa maana kuna wakati mwingine bwana atakuja kukuinua na utakapoinuliwa hata maadui watageuka kuwa marafiki wale rafiki za ayubu ndugu zake ayubu walipokutana naye wakati wa yale matatizo badala ya kumfariji walikuwa wanamhukumu wanamwambia ya kwamba alikosea mahali ndio maana yuko vile alivyo wapendwa hayo maneno ni lazima utakumbana nayo katika safari hii utakutana nayo katika safari hii wapendwa lakini mradhi unajua msimamo wako na bwana si wakati wa kufedheheka si wakati wa kuvunjika moyo si wakati wa kukata tamaa sema ya kwamba ni kweli niko hivi lakini na jua ya kwamba mungu ana nafasi nyingine ya pili ambayo atanijilia na anitoe mahali hapa aniweke mahali pa juu na ndivyo anivyofanya kwa ayubu ndugu umetenda dhambi wewe ndio maana uko hivyo ulivyo ndugu inaonekana ya kwamba wewe siku hizi tambi kimeisha huenda ukiwa umeathirika si tatizo sikusumbue hiyo muradi unajua msimamo wako na nani na mungu kwa maana hata kama niko katika hali hiyo ya kuathirika hilo pia lisikusumbue kwa maana maandiko yanasema ya kwamba mimi ni jehova rafa mungu niliyemponya juu kama wakati ule wa kwanza niliteleza kuna nafasi ya pili ambayo mungu anaweza kunipatia afya na nikawa mzima tena mwenye afya iliyo nzuri kwa hivyo si wakati wa kujihurumia ni wakati wa kumwambia bwana niko hapa macho yangu ninakuangalia wewe mwangalie bwana mpemba kwa maana ndiye mwanzilishi na ndiye mkamilishaji wa imani aliyoianzisha katika maishani mako ukiangalia watu utaenda kujitia kitanzi ukisikiza maneno ya watu utaenda kujitia kitanzi mpendwa lakini ni ripoti ya nani utakayoisadiki ni ripoti ya mungu ripoti ya wanadamu ni ipi ambayo utaenda kuikubali ni ipi ambayo utaenda kuishikilia kwa maana ripoti ya mungu inasema ya kwamba utabarikiwa utako hautakopa ndiyo ripoti ya bwana lakini unasema haya maneno haya ni kweli vile hata madeni yalivyo yamenizidi mpaka ninalumbukiza jua mkopo lakini hapa ripoti ya bwana inasema ya kwamba Hauta, utakopesha hautakopa ni ripoti ya nani utakayosariki mwana anaweza kukutoa katika eneo hilo la madeni kwa maana ni mungu ambaye ana nafasi nyingine ya pili kwa ajili ya wote wanaomtegemea na kumtumainia kwa hivyo katikati ya hayo madeni tena bado ana nafasi ya kukutoa na akakusababishe kuwa mtu wa kukopesha badala ya kukopa kwa maana ndivyo ambavyo ni matamanio yake kwa ajili ya maisha yetu ndugu zangu ayubu mwisho wake ukawa bora kuliko vile alivyoanza ndiyo hivyo ninanena ya kwamba acha watu wasikuangalie na wasikuangalie na leo acha watambue ya kwamba kesho yako inaweza kuwa tofauti kesho yako mungu atakubarikia kesho yako mungu atakufungua kesho yako mungu atakuonekania kesho yako mungu atakuponya kesho yako itakuwa tofauti kwa maana ni mungu aliye na nafasi ya pili kwa ajili ya maisha yetu ndugu zangu tunatumikia mungu aliye ni waajabu hawezi akafahamika tunamfahamu katika sehemu ile tu aliyojifunua yeye mwenyewe lakini mengi sana hatumjui na anaweza akajidhihirisha kwa njia yoyote kwako ili yeye apewe utukufu na wewe ukaweze kuwa na amani na furaha mtazame huyo bwana tumtazame huyo mungu wape yoeli mlango huo watatu kitabu cha yoeli mlango wa watatu kwanzia mstari huo wa ishirini na tano kitabu cha yoeli mlango wa watatu mstari wa ishirini na tano biia inanena maneno haya joeli mlango ni watatu mstari huo wa ishirini na tano ijoeli inaonekana haina mstari wa ishirini na tano achetuone hiyo pili nafikiria pengine ni pili nime- ndo ni wapili ishirini na okay hapa nami nimeandika wapili lakini macho ndio yanaleta shida jaili mlango wa pili mstara wa ishirin na tano nami nitawarudishia hiyo miaka iliyoliwa na nzige na parare na madumadu na tonoto jeshi langu kubwa nililolituma kati yenu nanyi mtakula chakula tele na kushiba na kulihimidi jina la bwana mungu wenu aliyewatendea mambo ya ajabu na watu wangu hawatatahayari kamwe nanyi mtajuwa ya kuwa mimi ni katikati ya israeli na ya kuwa mimi ndimi bwana mungu wenu wala hakuna mwingine na watu wangu hawatatahayari kamwe bwana anazungumza na wana wa israelio ana nemna na wana wa israeli ya kwamba nanyi mtajuoya kuwa mimi hebu weka hiyo ishirini na tano nami nitawarudishia hiyo miaka iliyoliwa na nzige na parare madumadu na tunutu jeshi langu kubwa nililotuma kati yenu waona huyu mungu vile anavyonena ya kwamba huyu mungu kuna kitu kilichokuwa wana waisraeli wamemtenda huyu bwana na ambacho hakikuwa kizuri ndiyo akafika mahali pa kukasirika na akasema ya kwamba licha ya vile nimekuwa mwema kwa watu hawa lakini wamekosa kutembea katika njia zangu kwa hivyo akatuma akena nani akatuma akenda parare akatuma nzige akatuma madumadu akatuma jeshi lake likaenda likafagia vitu vyote walivyokuwa wamepanda wana wa israeli kwa sababu ya chuki na hasira ambayo mungu alikuwa nayo kwa ajili ya kile walichokuwa wamekitenda kwa hio watu wakapata shida watu wakatatizika kwa maana chakula hakuna watu wakasumbuka bwana akaangalia akasema watu wangu wanatatizika watu wangu wanapata shida kwa sababu ya makosa na njia zao potovu walizoziendea nami nikatuma jeshi langu kwenda kuharibu lakini mimi mungu nakumbuka ya kwamba ni mungu wa nafasi ya pili achani wapatie nafasi nyingine maana ndomaaaanani aa nitawarudishia wapendwa haijalishi ni nini ambacho kimevamia maisha yako ni nini kilichovamia biashara yako ni nini kilichovamia jamii yako ni nini ambacho kimevamia ndoa yako niko hapa kuambia ya kwamba endelea kumtumaini ya bwama kwa maana mungu huyu ni wa fursa ya pili na kama ni wa nafasi ya pili alivyowajilia israeli atakujilia hata na wewe pia lazima atakuja mimi na hisiya huyu mungu lazima atakuja kwa sababu ingawaje ameona ni afanye hivyo kwa wanas kwa sababu ya matatizo na makosa yao lakini huruma zake na rehema zake zikamwezesha zika zikamshawishi ya kwamba bwana ingawaje wamekukosea lakini usisahau kwamba ni mungu wa nafasi ya pele hebu wape nafasi nyingine ndo akasema nitawarudishia aijalishi nzigo wamekula nini bwana anasema nitarudisha haijalishi parare wamekuja wakaleta shida gani katika maisha yako bwana anasema mradi ni mungu wa nafasi ya pili nitavirudisha vyote endelea kumtumainia ndugu tembea na yeye usimkosee tena jitenge kama kuna mahali ambapo ulikuwa umeenda kombo maana ukaenda mbali hebu sasa ndio maana bwana akakuweka mbali na yeye hebu tubia kama alivyowambia kwamba sasa iteni nini so, saumu tangazeni saumu mkaweze kutubu na alipokuwa wametubu ndio anasemea kwamba sasa nitawarudishia kwa maana mimi ni mungu wa nafasi nyingine ya pili usijiangalie na ukasema ya kwamba basi nimekwisha ho hujaisha kama nitafanya njia zangu sawa na bwana kama nitafanya njia zangu ziwe salama na mungu ninashawishika ndani ya moyo wangu atanitoa katika mahali pale pa matope atanitoa katika lile shimo la uharibifu atanitoa mahali pale pa aibu atanitoa mahali pale ambapo panakuwa pananiumiza aniweke mahali salama ndipo daudi anakiri ya kwamba nalimungojea bwana kwa subira na akaniinamia na akasikia sauti yangu akanitoa katika shimo la uharibifu akaniweka katika mwamba akazithibitisha miguu yangu katika mwamba na watu wataona na watamsifu bwana kwa nini kwa sababu ni mungu wa nafasi nyingine ya peli ndugu zangu lazima niweliwalo lakini mimi ninashawishika ya kwamba nisipomwondokea huyu bwana na nitembee pamoja na yeye katika maumivu yangu nitembee pamoja na yeye katika kulala kwangu njaa nitembee pamoja na yeye katika hali ngumu ninayopitia bado nitembee pamoja na yeye atanikumbuka kwa maana kuna nafasi nyingine ya pili ndani ya moyo wake ambayo ameiweka kwa ajili yangu mimi na ndivyo atakavyofanya hata, hata kwako piaua mlango wa kumi na tatu luka mlango wa kumi na tatu luka mtakatifu mlango wakumi natatu mstarwa sit apopaka watisa bibilia inanena maneno haya akanena mfano huu mtu mmoja alikuwa na mtini ameupanda katika shamba lake la mzabibu akaenda akatafuta matunda juu yake asipate akawambia watunzaji wa shamba la mzabibu tazama miaka mitatu hii nimekuja kutafuta matunda juu ya mteni huu nisipate kitu let, nika, nisipate kitu Uli, uli, kaketi ama ninini mm-hmm. nisipate kitu ukate mbona bo, hata nchi ina iharibu ni swali hilo akajibu akamwambia bwana uwache mwaka huu nao hata niupalilie niutilie samadi na ukizaa matunda baadaye vema la usipozaa ndipo utaukata angalia huyu jamaa alikuwa amemalizana mwtini lakini bado kuna nafasi nyingine ambayo mwitini ulipewa kwa sababu mungu wetu anajua ya kwamba sisi ni wanadhamu wakati mwingine tunaweza tukaanguka lakini kwa sababu yeye ni mwenye rehema akitupatia nafasi ya pili tutainuka na tutakuwa wafaida kwake ndo hawa wakasema ya kwamba bwana uache na kwa sababu ni nafasi ni mungu a nafasi ya pili hakusema nimeamuru kato ukateni akasema hapana kama mumesema ni wache haya utaupatia fursa nyingine na ndivyo ilivyo na sisi pia mungu anavyotutazama anajua ya kwamba tudhaifu anajua ya kwamba sisi kwa tuko katika udongo kkatika chombo kilichodhaifu chombo kilichoumbwa na udongo hivyo wakati mwengine tunagafulika na tunaenenda mbali na yeye lakini takapoenda mbali naye si wakati wa kutokomea kusema ya kwamba muradhi sasa bwana amekuwa nimekuwa chukiko kwa bwana acha niende a kumbuka kuna nafasi nyingine ya pili ambayo mungu ameiweka kwa ajili yako ndohu mtini ukapata nafasi nyingine kwa hivyo haijalishi ndugu zangu ni nini ambacho unakipitia majira haya kuna nafasi bado imewekwa kuna nafasi bado bwana ashaiweka kwa ajili yako wewe kama utagairi na useme ya kwamba ninatoka mahali hapa narudi kwa baba kama yule mwanampotevu akapata nafasi nyingine ya pili lakini yeye alikuwa asema kwamba naenda ni kazi angalau nikaweza kuwa mtumwa katika nyumba ya baba lakini kumbe baba alikuwa alikuwana ndani ya moyo wake asema nina nafasi nyingine ya mwanangu kama ataweza kugairi na arudi nitampatia ni fursa nyingine ya kuwa mwana katika hii nyumba ndivyo ilivyo na sisi pia ndugu zangu na huyu mungu kwa hivyo niko hapa kukuambia ya kwamba usiwe na wasiwasi na kwa maana nimekwambia usiwe na wasiwasi pia na kuonya kwa ya kwamba usifanye yasiyo mpendeza bwana kwa sababu hati kuna nafasi ya pili Ta-a. wewe simama katika huyo imani basi kama mambo yatakuja huko mbele ya yakuotoe kidogo kwa sababu yamekuwa mazito mungu nini atakurejesha kwa sababu na nafasi nyingine ya pili kama nzige wamekuja wakakula bwana atarudisha vilivyoliwa na nini na nzige na madumadu kwa maana kuna nafasi nyingine ambayo ameitenga kwa sababu yako na kwa sababu yangu mimi sijui kama unajiangaliaje lakini kwahapa kuambia ya kwamba wapendwa kuna vitu tulivyokuwa tukivitenda kanisa na tumeviondokea lakini bwana anaenda kuturudisha katika vitu hivyo mungu anaenda kuvirejesha kwa maana anatupatia nafasi nyingine ya pili kuna mahali ambapo tumepaondoka ambapo ndipo mpiga moyo wa bwana madayo ishirii na nane ustari ule wa kumi na nane mpaka ishirini hapo tumepaondokea na tulikuwa na bidii na juhudi sana katika ushirika huu lakini bwana anasema ya kwamba naenda kuwapatia nafasi nyingine ya peli tumeondokea pale anaposema ya kwamba nimepewa mamlaka juu mbinguni na hata chini duniani sasa enendeni kwa mataifa mukawafanye kuwa wanafunzi wangu tulikuwa na bidii lakini tumepaondokea lakini bwana anaturejesha tena kwa maana anajua ya kwamba tutakapoamua kurudi mahali hapo ndipo yale yaliyoliwa na mparare na madumadu na nzige atarejesha kama tutainuka na tuingie na tukubali fursa hii ya pili ambayo mungu anaenda kutupatia wapendwa hatu hatukuja hatukuitwa kukaa tumeitwa kufanya nini kuhubiri tumeitwa kuwafanya wataifa kuwa wanafunzi wa yesu kristo nakumbuka zile nyakati ambazo tungezunguka nakena mama kebeza wakati hua wa alikuwa haite mama kebeza alikua anaitwa masa hata la badonti janati nakena madamu Madam hop akena babake yake mhoro na kwa kweli mungu alikuwa anatenda vitu bwana alikuwa anajidhihirisha hapa kanisani hatungeng'ang'ana na vitu vidogo vidogo kwa maana anasema mradi kushughulika huko mimi nami nashughulikia haya mamo yenu lakini tukaja tukaondokea lakini sasa bwana anaenda kuturejesha kwa sababu ni mungu wa nafasi ya peli haijalishi umri tulio nao sisi tuliokua tukitembea tutaenda na wale walio chini yetu wataungana na sisi ili kwamba nguvu zikaweze kuwa nyingi kwa maana maandiko yananena ya, ya kwamba mavuno ni mengi lakini watenda kazi ni wachache tukamwombe bwana wa mavuno wmba wewe ni mungu wa nafasi nyingine bwana tunaomba kwamba uturejeshe mahali pale ambapo bwana tulikuwa wavuvi wa watu mahali tulipokuwa tunawafanya mataifa kuwa wanafunzi wako na kari tulivyofanya hivyo moyo wako bwana tuliugusa na tulipokugusa huku acha kutugusa hata na sisi bwana yesu apewe sifa na ni kweli wale, wale kwanza walikuwa walianza wakiwa wakiwatinzi wakaendelea mpaka wakafika youth hasa kundi hilo hakuna aliyevuka vibaya ni wachache sasa nafikiribaa kuna kuna hata umoja ambaye hajawakatea haja, haja kundi hio akina shuku ndio hawa hawa hakuna ambaye alivuka vibaya kwa sababu mungu unapomshughulikia yele anaye nini anakushughulikia ndiomaana nasema kwamba ni mungu a nafasi nyingine mpendwa kwa hivyo kama ingekuwa, kama ilikuwa vilishindikana nzige walikuja parare wakaja madumadu madu wakala niko hapa ukaambia kwamba haujachelewa bado kuna nafasi nyingine ndugu yangu ya kulieneza hili neno la bwana na kari unavyoenenda bwana akasema nitakuwa na pamoja nawe kwahio haujachelewa mungu ana fursa nyingine kwa sababu yako na kwa ajili yangu mimi ndo maana ninatangaza ya kwamba kilicholiwa na parare madumadu nzije na tunutu lazima vitarudi kwa maana hilo ndilo tamanio la mungu wetu apendwa ndio shauku ya mungu kwamba ahakikisha ya kwamba huo uungu tunauishi tu hapa ndio tukifika kula mbinguni ni kwenda kuuendeleza sijui ni nini ambacho adui amechukua kutokana kwako lakini nataka nikuhakikishie kwamba kinaenda kurudishwa bwana anaenda kurejesha bwana anaenda kutoa nafasi nyingine na nafasi hii haitakuwa kama vile ilivyokuwa ya kwanza kwa maana kwa ayubu kama alikuwa na ngamia mia tano alipewa mara ya pili ngamia elfu moja mara mbili marudufu ya kile ambacho adui amechukua hevyo ninajivunia wapendwa ya, ya kwamba kumbe bado sijapoteza kuna nafasi nyingine ambayo baba wangu wa mbinguni ameweka ili yeye atukuzwe na mimi furaha yangu iweze kuwa timilifu naomba tusimame