This time, I'm not talking about the gifts that I spoke about in the previous service. But I'm talking about spiritual gifts which are actually not easy to see, but easy to experience. lakini nazungumza kuhusu karama za kiroho ambazo si rahisi kuziona lakini unaweza kuzihisi because god has us in a special way maana mungu ametumba katika hali malumu. when lucifer was still a worshiper of god wakati lusifer bado alikuwa ni mwabudu wa mungu He was aliumbwa akiwa na zile ala za muziki zikiwa ndani yake movement of his body was producing music yaani alipogeuka kila upande alipogeuka kulikuwa kunatoa sauti ya mziki. so there was something special about him that mzikiso hkwaiyo kulikuwa na kitu maalum kumuhusu yeye wakati ule unfortunately he fell out of grace kwa bahati mbaya akaanguka kutoka kwa neema when pride got into him because of the eohgt wakati kiburi kilipoingia ndani yake kwa sababu ya hizo karama and karamandidesi to be the one to be worshiped not god akatamani ya kwamba awe ni yeye kuabudiwa na si mungu now for us we have these gifts in us kwetu sisi tunazo karama hizi ndani yetu and these gifts are aee to be for the glory of god na karama hizi zinatakiwa ziwe ni kwa ajili ya utukufu wa mungu so in whatever we do kwa hivyo katika chochote kile tunachofanya there is something that we are producing but for the glory of god kuna kitu fulani ambazo tunatoa lakini ni kwa ajili ya utukufu wa mungu so I'm looking at these gifts from that angle kwa hiyo naangalia karama hizi kutokana na mtazamo not looking at the assertion gifts ziangalii katika zile karama za kupaa neither am i looking at the deception gifts asiangalii karama za udanganyifu kama zile tulikuwa nazo katika ibada ya pili but now, these are spiritual gifts whereby we use them in our daily life and hizi ni karama za kiroho ambazo tunazitumia katika kila siku maishani mwetu na zinatufanya twzokukua kiroho tusomewe katika kitabu cha warumi wa wa, wa, wa adi wa kumi na ine warumi moja nane mpaka kumi na ine tusomewe pal kwanza namshukuru mungu wangu katika yesu kristo kwa ajili yenu nyote kwa kuwa imani yenu inahubiliwa kote duniani kwa maana mungu nimwabuduye kwa roho yangu katika injili ya mwana wake nishahidi wangu jinsi niwatajavyo pasipo kukoma siku zote katika sala zangu nikiomba nije kwenu hivi karibu mungu akipenda kuifanikisha safari yangu kwa maana nnatamani sana kuwaona nipate kuwapa karama ya rohoni ili mfanywe imara yaani tufarijiane mimi na ninyi kila mtu kwa imani ya mwenzake yenu na yangu lakini ndugu zangu sipendi msiwe na habari ya kuwa mara nyingi nilikusudia kuja kwenu nikazwiliwa mpaka sasa ili nipate kuwa na matunda kwenu ninyi pia kama, kama nilivyo nayo katika mataifa wengine nawiwa na wagiriki na wasio wagiriki na wiwa na wenye hekima na wasio na hekima unapongalia kwa makini hasa ule mstari wa kumi na moja paulo alikuwa anazungumza hasa sababu kuu ya ukutembea kwake katika maeneo yale why he wanted to visit the romans kwa sababu gani alitaka kuwatembelea warumi that he may be able to impact a spiritual gift in them ili aweze kuingiza karama ya kiroho ndani yao as we live we have things that we may not even teach But the way we, we live, the way we do our things, there are things that flow out of us. There are times you may not know what, what actually you are doing in the life of somebody. kuna wakati ambapo we mwenyewe hutambui kile ambacho unafanya katika maisha ya mtu which which means as we live things things that are are out out of of us us and and also things which are out of the people and they are influencing us in one way or the other hiyo inamaanisha ya kwamba kadi tunavyoishi kuna vitu vinapotokana vinavyotokana na ndani yetu na vinaathiri maisha ya watu na pia kuna vitu vinatoka kwa watu vinatuathiri sisi as hi he sahe that as i like do it to you and you also do it to me in fellowship kama vile alivyosema hapa ya kwamba nina hapo kutendea wewe na wewe unanitendea mimi katika ushirika our life we live our gifts katika maisha yetu tunaishi hizo karama zetu there is no way you can live a life devoid of your gifts hakuna vile ambavyo unaweza kuishi maisha yako nje ya karama yako for instance those people that love singing kwa mfano wale watu wanaopenda kuimba if they stay with other people they, those people will be automatically want to join them in the singing wanapoishi na watu katika ale maisha yao wale ambao wanaishi karibu nao watajisikia kujiunga nao katika uimbaji wao people who love Making exotic dishes. When they live with people, they want to, to make such dishes. Because they want to to get that that gift. And there are some people who know that they have. wonderful things in their lives na kuna watu ambao wanajua wanazo karama za ajabu maishani mwao and they want to get these things multiplied not by by them but by the heot t byhe bt beat na wanataka kukuta kupata y kwamba karama hizi zinaongezeka na si wa wenyewe bali zinaongezwa na wale watu wanaishi karibu nao when you are gifted in the s wakati umepata karama hiyo ya kiroho you you don't want it to add with you hautaki weze kumalizikana wewe unataka pia kuingiza kwa mtu mwingine likewise people who walk with thieves, they are vivyo hivyo na wale watu ambao hutembea na waizi wao pia wanakuwa waizi hatimaye but when walk with good characters lakini hao wezi wanapotembea na watu walio na maadili mema they start wanaanza kuuliza maswali kuhusu zile garama zao na wanataka wa sasa kubadilishwa you you that that that some some people they feel that they they feel have to drop out of some things so that they can fit where you are unatambua ya kwamba kuna watu ambao wanatamani kutoka katika vitu fulani ili waweze kuingiliana na pale ulipo wewe nakumbuka uh, miaka michache iliyopita si michache ni mingi miaka mingi iliyopita when wazia wakati mchungaji mwashumbe alipokuwa huku tulifanya in this series uinjilii uh, katika uh, maeneo haya akaya there was was a brother who was with us his name yakaya uh, kuna ndugu mmoja ambaye ilikuwa pamoja nasi jina lake ilikuwa ni and he was was living living with a there was a there in the same building njaona kukawa na mwenzake mmoja wanaofanya kazi pamoja wakawa wanaishi katika nyumba and we we were doing the emerges, we reached that man his na. name is mbugwa na tulipokuwa tunafanya uinjilizi tukafikia nyumba ya yule mtu ambaye jina lake ilikuwa ni mbugwa and as we talked he accepted christ na tulivozungumza naye alimkubali kumpokea yesu when he, when he knew that we, to, we we that was going to to were visit him in his house wakati alijua kwamba tulikuwa tunamtembelea kwake nyumbani there was was a lot of business that was going on kulikuwa na shughuli nyingi ambazo zilikuwa zinaendelea pale so he go and say, ah, oh geez, and he started removing <laughs> you know, presence meant that there were things which were in the wrong places akaanza kuondoa machupa ya pombe ambayo ilikuwa pale yani kule kutembea kwetu pale ilimaanisha kwamba kuna vitu ambavyo vilikuwa viko mahali makosa and in the process of doing that na katika hali ya kufanya hivyo he dipped the sufuria which was put somewhere he had cooked ugali and put it upside down akainua sufuria fulani ambayo ilikuwa hapo alikuwa ameshatengeneza ugali ame na akawa amefinika na hiyo sufuria na chini ya hiyo hiyo uh, sufuria ya ugali akapata atm kadi yake he had hidden the ATM card from himself yaani alikuwa ameipicha atm kadi yake kwaye mwenyewe because as long as he saw it he would go and wihdraw money and go drinking maana kila mara alipoiona ile angechukua akaenda kuongea na ukuta pale akatoa pesa na akazipeleka ulevini so he didn't know how he was going to change kwa hakujua ni jinsi gani ambavyo angebadilika the only way to save his money is to hide it although he needs it njia ya pekee ya kuweza kuokoa fedha yake ilikuwa ni kuficha ile but when he got into that house lakini tulipoingia katika nyumba ile and we preached the gospel na ileana tukahubiri na akasikiza shuda zetuhakuhitaji tena kuificha iyo teemkadi yake he He continued to be delivered as we stayed with him. And today he is a pastor. So what you have one way or the other it is going to affect somebody. What your friend or your, you, you, the one you relate with has kila ambacho yule ambao unaishi naye anacho rafiki yako yakoamaanake rafiki mpaka upendeze na tabia hizo umpendeze na mambo hayo lazima ikuafete na wewe so there is a way that what your friend has will come to you kwao kuna vile ambavyo kile ambacho rafiki yako anacho kitakuathiri now as christians when we live together na sasa sisi kama wakristo unapoishi pamoja our security is the gifts that are in one each and every one every of us usalama wetu ni ile karama ambayo iko ndani ya kila moja kama unaishi na mtu ambaye anapenda kusoma then you automatically like reading the bible hapo kwa vyovyote vile utakuwa pia mpenda kusoma bibilia kama huyo mtu anapenda ushirika you find yourself also loving fellowship utajipata wewe mwenyewe pia ukipenda ushirika because you don't want to part with that person maana hutaki kutenganishwa na huyo mtu you may start by forcing yourself unaweza kuanza kwa kujilazimisha mwenyewe but eventually you you realize that that is what you want to do lakini hatimaye utakuja kutambua ya kwamba hiko ndicho ambazo unataka kufanya i was iwedaueio by my when i was, working, uh, when I was at school school of oluenakumbuka kuna siku ambapo niliulizwa swali na wenzangu twafanya kazi pamoja katika ile eneo kitango me why is it that people get up with women here in coast when they, they come womenhret na akaniuliza mbona wanaume wana, wana wa kutoka bara wakija huku wanashikwa sana na wanawaki. i the well, when you you go fishing you, you must use the best bait that you have na mimi nikamwambia unapoenda kuvwa samaki unatakiwa uwe na chambo kilicho bora zaidi ambazo unaweza kupata if you you put a snake in your bait you won't i The fish. Kama utakachangko ni nyoka utawepata sama they will run away from the snake watkimbia nyoka. so this these people study what you like koyo ha wana wanachunguza kile unachopenda and they prepare that one they pretend to like the same thing na wanakitayarisha na wanajifanya kuwa nao wanapendaiko kitu and when you come together as people who like the same thing. na mnapokuja pamoja kama watu wanaopenda kitu kimoja then you are because you are are because the fish hapo basi unanaswa maana wewe ndio na wakaniuliza mbwana wewe kila mara unapoulizwa swali lazima uhubiri i i said I know nothing better lazimauhubirinami inawambia mimi sijui chochote zaidi kuliko kuhubiri But it is because even the one I was living with, Pastor Mashumbe, I was daily with him. My wife is a witness. He was a preacher. And a teacher of the word. So he could not give you an answer without referring to the word. I had drunk of him. And he has also drunk of he had drunk of me. So we have we had become like we are one. So when you stay with somebody, the gift in you goes into that person. I can say by osmosis. iye karama iliyo ndani yako inamwingia yule mtu katika hiyo njia ya o- is ikl yaani si we unakaa hapo lakini ina- inamwingia tu hmm. ni kama vile rubu rub, si lazima ujipake hmm. lakini mtu akiwa amejipaka inakuja kwako by hosmosis we unaipata tu eh? hmm. na inaweza kukusaidia ulikuwa nakohoa ikakusaidia kwa sababu imekufikia So there are things which just just come into you. So in our lives as Christians, like Paul was saying, when you discover what you're strong in. You desire to pass it on to other people. hethedaymyiicyaomoyimeharkuna siku iyoingine mkewangu aliitenenewa naanawea Or is it open? You can, open yes. you, can, you can just open. I'll wait for you, I'll not teach until you come. I don't want you to miss it. <laughs> <laughs> we would is the getting back. <laughs> I had not planned to use it, but I have had it coming just so I want to I want to use it as a demonstration. We are patiently waiting. We are not anxious. <laughs> yes. Amen. Thank you. She said, I'm going to teach people here how to, how to knit. Don't, don't fold quickly. We are not done with it. I'm going to teach people how to make uh, sweaters uh, with, with a machine. nitaenda kufundisha mama alipoona hii alisema nitaenda kufundisha watu wa jinsi ya kutengeneza sweta kutumia mashine yeah, a, a teaching talents tukaanza kuzungumza tukasema hata tunaweza kuwa na karakana hapa mali ambapo atu watakuwa na hizo karama za kufanya kazi by the sight of this kwa kuona hichi then things started working vitu vikaanza kufanya kazi we already, we are already seeing a workshop tayari. where people are here tayari tunaona tukaanza kuona karakana ambapo watu wanafanya wanajifundisha karama zao hapo because the gifts that god has given us maana zile karama ambazo mungu they are highly infectious zinaambukizanwa kwa hali ya juu sana for as many as are willing to receive kadri wengi wanavotamani kupokea in relation with as many as many are willing to give sawasawa na wale kadri wengi wanavyotamani kupeana this is dedicated for those who would like to hu mkeka umewekwa wafu kwa wale ambao wangependa kuomba it is is not for the children watoto kulalia <laughs> do you get me it is in my office uko ofisini mwangu when you feel like you want to pray unapohisa kwamba unataka kuomba and you want to to spend a night here praying na wataka kupitisha usiku wako hapa ukiomba there is a bed already kuna uh, kuna kitanda hapa yeah so what does that mean hiyo inamaanisha nini it to some people to come and pray that is what a gift will do. it will push people to limits they never knew they could go. but when we don't, we don't have the desire that paul had of taking his gift to the next place. lakini kama hatuna ile shauku kama ile iliyokuwa na paulo ya kutamani kupeleka kipawa chake kwa mtu huyo aliye mbele people tunabakia nayo na haiathiri mtu eventually you'll be talking about when you were born yoyoteai 75 years ago you you used used used to to to do this you used to see this this see it it be like this, but now it is o no hatimaye utaanza kuwa yule wa kusema nipo ukoka miaka sabini haya nilikuwa nafanya hivi nikuwa na hubiri nlikuwa nafanya dodudolakinindhssunaumbuknsiunakumbuka yeah. tulikuwa Kama, si si tulikuwa tukienda hospitalini si unakumbuka na, si unakumbuka na tukifanya ilist huku mpaka mahali pamoja tunienda na, na mama knda tukakuta wahubiri walevi wamekaa na mboko zao wanajenjoi We just greeted them them started talking to nikaanza kuzungumza nao they felt that we were disturbing their kana kwamba tunatatiza yao but as we continued talking to them lakini kadri vile tulipoendelea kuzungumza nao oh their their their were kept like like this so it is like they were holding their guns at <laughs> by <their> side tulioendeleakuuua zao kila moja akashikilia hapo h no longer the way it, my mic is close longar heisethemuth na si haziko tena karibu na mdomo kama that and for the rest of the time we, we were there nobody dared to drink bddedtodnzilibakia hapo hadi wakati ule ambapo tulimaliza kuhubiri na hakuna yule ambaye alijaribu kuileta mdomono ili us, They have come for us mmoja wao akajaribu kusema ah, wame mkemea, watu wamekuja kutusumbua mwingine akamkemea nyamaza woni haw watu wamekuja kutusaidia hapa have thought about us wametuwaza the we visit their homes kufikia wakati ule tunaondoka nilipata mwaliko kwamba niwatembelee nyumbani zao because what we heard, we didn't want to keep to ourselves kwa sababu kile ambacho tulikuwa nacho hatukutaka kujiwekea siku wenyewe and become like us na hatukujali nani angekipokea ili mradi tu wabadilike na wawe kama sisi na kuna kipindi fulani uh, nilikuwa ninazika kule maya and the, the people are, you know they, it was an old lady who was being buried and i knew the number one question is the direction of the head na katika siku hiyo ni mama ambaye alikuwa anazikwa pale na nilijua swali ambalo lingeulizwa pale ni kwamba kichwa kitakuwa upande gani so i the iphhei kwa hiyo nikawaendea wale ambao wasioamini where do you normally uh, face the head had the, the, the, the na nikawauliza kwa kawaida kile kichwa hua mnakielekezwa pande gani they thought it was now starting an argument na wakadhani ya kwamba ninaanza mjadala na wao so we agreed they told me and i i said okay make sure that when get there I don't want arguments you just put the body the way it is. na nikawambia unapofika pale sitaki mjadala wowote emili tu hivyo ulivyo natumalize na ibada So we the the christians now came up. no no this one was a the this one christian head must way na tulipofika katika maeneo yale ya maziarani wale wakristo wakaanza kusema hapana huyo christians mkristokichwalaimakieeee sisi tunakuwa ni wa upinzani tunapokuwa wakristo on the the matter of of death do we members of the opposition katika mambo hayo ya, ya, ya maafa je tunakuwa watu wa upinzani when people die in the sea hen ep d i hea wakati mtu amekufa wa katika dhambi kichwa kiwanapokufa kule baharini vichwa huwa vinaelekezwa wapi we hear that wars fell on them Ati? wale wanafunikwa na he <laughs> na wanabaki waaa You know, some things, we, we, they are trivial things, but they, we, when we dwell on them, we cause people not to know God. And so, those people see arguments and imposition of our ideas on people. Na watu wakaona huwa wanaona mabishano tunapoendatdiaenikawambia awawakristo ashenikishwa kule kimela kimelazwa there was so annoyed and when we, were, we buried when they did not you no know, christian let me tell you something christians don't the, one, the born wa nikuibie ni wakristo huo hawaziki hasa wale haawaunajua huwa tunaenda pale tuko smart hatutaki vumbi wale wanazika ni wale tu tunawasema wasema ni wa, wazikaji hawana urembo eh? mm. so the did not wale wakristo hawakutaka kuingiwa na mavumbi wakakaa kando they want to control where the head should face but they dont cover that body wao walinataka tu kudhibiti mambo na kichwa kinaelekea upande gani lakini hawataki kuufinika ule mwili so when they went away kwa hivyo walipoenda zao i remained there with the nonbelievers nilibaki pale na wale wasioamini and we buried na tukazika then when everything was down they had covered and washed their feet on the grave I told them now let us pray na wakati kila kitu kimefanywa hadi wakaosha miguu zao hapo ya kaburi na nikamwambia nikawaia hatimaye not calling them na wakaniuliza wale huwaizi wa na nikawauliza walihusika katika mambo ya kuzika no no no and and they they all came came there drunk and oh, they, they came and, we surrounded the grave and prayed na watu wote wakiwa wameelewa zao wakazongea pale na tukazunguka ile kaburi and when we were done one guy who was a he asked me where is your church na wakati tumemaliza hiyo shughuli kuna mmoja ambaye alikuwa ni mrasta hapo akaja kuniuliza kanisa yako there nikamwambia iko mbali kidogo lakini kayee mwenyewe akasema siku moja nitakuja hapo but why did he want to come kwa nini alitaka kuja he saw my character aliona ile tabia yangu and so things about knowing god came into him because i did not attack or rather i did not support issues which were And not relevant na mambo haya ya kumjua mungu yakamjilia ndani yake kwa sababu waliona kwamba si kuunga mkono mabishano yasiyokuwa na msingi the reason I'm giving you all these is that spiritual gifts operate in normal life makusudi ya kuwapatia hadithi hii ni kuwaonyesha kwamba karama hizi za kiroho zinafanya kazi katika maisha kawaida If it is a spiritual gift from God, it cannot operate in you if you are faking it. It must be part of your life. Paul said, I desire, I've been desiring to come so that I can impact you with a, with a gift. uakasema kwamba nimekuwa nikitamani kuja kwenu ili nikaweze kuwaletea hiyo karama whenever he was teaching, he was was teaching impacting the gift of god karamakila mara alipokuwa na ubiri alikuwa anaingiza hiyo karama ya mungu ndani ya watu and this is what we are called to do na hiki ndicho ambacho tumeitwa kufanya we should be reading the bible tunatakiwa tua tunasoma bibilia lakini hatutakiwi tuwe tunawagonga tuna tuna watu. watu vichwa na hiyo bibilia bibilia inafaa iwe ndani yetu so that it can impact us ili iweze kutuingia sisi wenyewe alafu we iingie kwa watu so that together now using the gift watuili sasa pamoja tukitumia karama ambayo mungu ameweka ndani yetu we can be able to reach these people tunaweza kuwafikia hao watu during the El Nino period i also went to Bari in mavueni katika kile ile ule wakati wa en pia nilienda kuzikana kule mavueni we had a believer who passed on there tulikuwa na muumini ambaye alikuwa amefariki katika maeneo yale and there was we could not be able to ferry the body to theshe the beause the bridge was broken so i had to send some tiba and ihatos ya yeah, tiba ana uh, for preservation of the yatiba yeah, uh, ahatungeweza kusafirisha mwili kuleta huku moja kwa sababu bridge ilikuwa imevunjika kwa hiyo ikabidi ni tuweze kupeleka madawa ya kuweka uh, ule mwihaita ni, ni spirit tu nikawaagiza vile watakavyofanya mwili ukahifadhiwa siku tatu bila shida so i i took the I sent the, the, the tiba there And they made the coffin at home. So the day of the burial, that's when we had arguments. Every other all the other things we were throwing together, but when it came to burying, we wanted to force as Christians to force things into these people. na katika siku zote tulikuwa tunaendelea vizuri isipokuwa ile siku ya mazishi ndio kukawa na and then i asked the people those guys how do you want the body na mi nikauliza wale watu mngependa huu muli uziko na wenyewe akasema tunataka kichwa akielekee hukuhimaee nami nikamwambia na mchungaji haijalishi kichwa kinaelekea huko kinaelekea kule kinaelekea huko kinaenda kina upside down ama etu nitue tumesiuewiasiii na akasimama hapo akiwa hajihusishi nikaambia wale jamaa waliokuwa pale wekeni mwili kaburini took the empty without a lid and they put an e first kwa hivyo wakachukua hiyo jeneza kama haina mwili wakaeka ndani kwanza then they put, they put took the body and laid it an kisha wakachukua mwili nao wakaulaza huko ndani then the alafu kile kifiniko wakashukuaalafu nikauliza je kila kiko sawa wakasema do you have anything je mna kitu ambacho kimekosa hapo hapana tokeni sasa nikaanza ibada hapanaaya tokenia sasanikaanza ibadayangu ilipokuja ni kile kipindi cha kuweka mchanga they wanted to go now and do their things wakataka kwenda pale kufanya vitu said no we agreed you do do your part and finish, and, and finish and so then i agredyoudo yopat andiih anh idominnaminikambia hapana tulikuwa tumekubaliana mkimaliza vitu vyenu hapo ndani mnatoka alafu mnaniwacha mfanye mamboyaso we laid the flowers kwa hiyo tukaendelea kufikia mwili hadi mpaka maua yakawekwa they wanted to wash their feet they said no no no no we agreed we finish even if you want to wash your bodies here we will not argue but let us finish buttsi na walipotaka kuosha mgu zao hapo juu ya kaburi aamb apanapapana tulikuwa tumekubaliana mnaniwacha nimalize kwanza kama ataka kuoga mwili yote they took their thejeia and they went to the bush. he ah, wen to theta alikuwa mwokofu hata hakuna matanga hapa wakachukua mitungi zao za maji wakiwa wamekasirika wakaenda huyo aaaliaotaio hakuna matanga hapa then the the the turned, turned to me said do you mean we are are people who are the problem mchungaji akanigeukia mimi akaniuliza unamaanisha si ndio ambao tuko na shida i told him yes nikamwambia no ndio sasa hakuna haja ya kutangaza iti, hakuna matanga they have already announced tayari wametangaza wenyewe na And they, won't, they won't come back na hawatarudi that was settled hiyo tayari kile ambacho nilifanya nilikubaliana na kile tu ambacho nilijua kitaenda kuathiri mani yetu. But I did not impose my things lakini, lakini mimi sikuingiza vitu vyangu kwa watu followed na wakafuata hicho what you have kile ucho nacho inaweza kuleta injili karibu nyumbani pasipo hata kuinua as as long as you are a bible reading kadri tu wewe ni msomaji wa and you follow the bible na unafuata bibilia Because it is a gift in you. And I think, even as I talk, you can think of incidents. Maybe you didn't have to have an argument with people. And there are things whereby your opinion, you know, really they needed your opinion. na kuna wakati ambapo watu likatambua kwamba kwa hakika walikuwa wanataka kusikia wazo lako so let us us to know that a lot has been in, impacted in kwa hiyo wach tujifandisha kwamba kuna mambo mengi ambayo imewekwa them na hatuwezi kukaa navyo hati paul tunataka tuwachiliakamavilepaulo sababu hiyo ni karama ambayo tunajua tayari ipo ipotusomewe sasa katika wakorintho wa kwanza waraka kwa wakorintho kumi na mbili mstari wa kwanza hadi wa kumi na moja Waraka, wakwanza, kwa 12, 11, 11. basi ndugu zangu kuhusu karama za roho sitaki mkose kufahamu mwajua jua ya kuwa mlipokuwa watu wa mataifa mlichukuliwa kufuata sanamu zisizonena kama mlivyoongozwa hi, kwa hiyo na waarifu ya kwamba hakuna mtu anenaye katika roho wa mungu kusema yesu amelaaniwa wala hawezi mtu kusema yesu ni bwana isipokuwa katika roho mtakatifu basi kuna karama tofauti bali roho ni yeye yule tena kuna huduma tofauti na bwana ni yeye yule kisha kuna uwezo tofauti wa kutenda kazi bali mungu ni yeye yule azitendaye kazi zote katika wote lakini kila mmoja hupewa ufunuo wa roho kwa kufaidiana maana mtu mmoja kwa roho apewa neno la hekima na mwingine neno la maarifa apendavyo roho yeye yule mwingine imani katika roho yeye yule na mwingine karama za kuponya katika roho yule mmoja na mwingine matendo ya miujiza na mwingine mnabii na mwingine kupambanua roho mwingine aina za lugha na mwingine fasiri za lugha lakini kazi hizi zote huzitenda roho huyo mmoja yeye yule akimwa, akim, akimgawia kila mtu peke yake kama apendavyo yeye kwhivyo tunaonaya kwamba garama hizi zote zatoka katika chanzo kimoja and when you read what we have just read they are all about to work unaposikiza kwa makini vile ambavyo tumesomewa utakuta kwamba zote hizi karama ni kuhusu kazi you are doing this in the spirit another one is doing another, something else th siitanthe idoinoethi itheae unafanya hivi katika roho na yule mwingine anafanya hichi na kile katika roho yule yule. the same spirit roho yule yule according to his sawa sawa na mapenzi ya mungu and we eventually find ourselves all busy working hatimaye tunajipata wenyewe tuko tunafanya kazi everybody is working successfully in their field kila moja anafanya kazi kwa ufanisi katika maeneo yake with the same source katika chanzo kile kile kimoja but in a different way lakini katika njia tofauti so we have diverse, you know, we have work in diversity kwa hivyo tunafanya hizo kazi katika, katika mapana katika mapana. It becomes a unity in diversity yani inakuja sa ni umoja katika upana so if you don't put your portion kwa hyo kama hautaweka ile sehemu yako something will be lacking in in what god has to do kuna kitu ambacho kitakuwa kinakosa katika kile ambacho mungu alikuwa amekusudia kama dada yetu angeleta uno mkeka ile siku ya ijumaa not the, Friday, here could not have talked about what she she can also do she was not planning to To bring the machine here, she was planning to have a business at home Mama she me me. the issue was to have the machine doing business at home, but now she's, she saw how that machine could benefit people how <laughs> your. kutafuta mlango afanye biashara yake ya kutengeneza hizo sweta lakini kwa sababu ya hii ilimletea hilo wazo la kupungua hiyo karakana hapa kanisani and we came in agreement na tukaja katika makubaliano another one with, with some other skill and to the people na mwingine pia atakuza na taaluma tofauti na ataonyesha watu so because Alice put in motion na kwa sababu alisi aliweka yake katika utendaji now others are going to come also in motion na kuna wengine pia watajitokeza katika utendaji eventually there will be so many people learning skills hatimaye kuna watu wengi ambao watakuwa wanajifundisha hizo taaluma mbalimbali and they can survive on them na wanaweza kuishi juu ya hizi swala so hilo hilo pia katika maisha yetu ya kila siku ya kiroho as we put our, our our unity in diversity tunapoingiza katika umoja wetu katika mapana we will bring in so many, so many dimensions and people are going to be edified mapanatutaleta maeneo mengi sana sehemu nyingi sana na kuna watu wengi ambao tuenda kuinuliwa katika hilo believe and put I use this one as an example na ninaamini hata ninapotumia hichi chchuu mkeka kama mfano there are some people who can already see what they can do na kuna watu ambao tayari wanaona kile ambacho za kufanya you are welcome na umekaribishwa you you are welcome umekaribishwa bring us on board lete hiyo yakwako mezani we are going to use it tutaenda kuitumia the the the bible says the older women should teach the younger women should should younger how they should live with their, with their husbands eebibli inasema kwamba wale wa mama wakubwa wawafundishe wale wamama wachanga jinsi ya kuishi kuishana mezao waingize kitu ndani yao put those things in them life better na wanapoingiza hivyo vitu ndani ya yawamama wachanga maisha yatakuwa bora so this These gifts of the Spirit, they are meant to bring us closer together. We appreciate what the other person is doing. And we also produce to the maximum what we have for the sake of the others. Amen. Do we Amen. have another scripture remaining? Yes. Usomewe sasa katika kwa aoinaawanz aaorinthkumi na mbi umi na mbii hadi are me me or my thathiiam <laughs> maana kama vile mwili ni mmoja nao na viungo vingi na viungo vyote vya mwili ule na viungo vyote vya mwili ule navyo na na ni vingi ni mwili mmoja vivyo hivyo na kristo kwa maana katika roho mmoja sisi sote tulibatizwa kuwa mwili mmoja kwamba tuwayahudi au kwamba tuwagiriki ikiwa tu ikiwa tuwatumwa au ikiwa tuhuru nasi sote tulinyweshwa roho mmoja kwa maana mwili si kiungo kimoja bali ni vingi mguu ukisema kwa kuwa mimi si mkono mimi si wa mwili je unakuwa si wa mwili kwa sababu hiyo na sikiyo likisema kwa kuwa mimi si jicho mimi siwa mwili je linakuwa sila mwili kwa sababu hiyo kama mwili wote ukiwa jicho kuko wapi kusikia kama wote ni sikiyo kuko wapi kunusa bali mungu amevitiya viungo kila kimoja katika mwili kama alivyotaka lakini kama vyote vingekuwa kiungo kimoja mwili ungekuwa wapi lakini sasa viungo ni vingi ila mwili ni mmoja na jicho haliwezi kuuwambia mkono sina haja ya wewe wala tena kichwa hakiwezi kuiyambia miguu sina haja na ninyi bali zaidi sana vile viungo vya mwili vizaniwavyo kuwa vinyonge zaidi vinahitajiwa zaidi na vile viungo vya, vya mwili vidhaniwavyo kuwa havina heshima viungo vile tunavipa heshima zaidi na viungo vyetu visivyo na uzuri vina uzuri zaidi sana kwa maana viungo vyetu vilivyo na uzuri havina uhitaji bali mungu ameungamanisha mwili na kukipa heshima zaidi kile kiungo kilichopungukiwa ili usiwe na mgawanyiko katika mwili bali viungo vitunzane kila kiungo na mwenziwe na kiungo kimoja kikiumia viungo vyote huumia nacho na kiungo kimoja kikitukuzwa viungo vyote hufurahi pamoja nacho basi ninyi mmekuwa mwili wa kristo na kila mmoja wenu akiwa kiungo cha mwili huo na mungu ameweka wengine katika kanisa wa kwanza mitume wa pili manabii na tatu walimu kisha miujiza kisha karama za kuponya wagonjwa aina za usaidizi maongozi na aina za luga je wote ni mitume wote ni manabii wote ni walimu wote wanatenda miujiza wote wana karama za kuponya wagonjwa wote wananena kwa lugha wote wana safiri jitahidini sana kupata karama zilizokuu na nitawaonesheni njia iliyo bora zaidi is is important to you. What you have is important to to you you what have me sehemu hii ya maandiko iko waziwazi sana maana inatambea kwamba kila karama ni ya muhimu sana maana kile ulichonacho wewe mimi sina na kile nilichonacho mimi wewe hauna you kano do without the gift of ya kwamba hawezi kuishi pasipo ile karama ya ule jirani yako And you can also not separate yourself and say, "I am not important." You are very important as a gift it, church? What you bring in, even if it is so literal, it can save us a great deal.. i have said this back. Nime... I have said said this this sometimes sometimes back iki... wakati mwingine there were some people who were traveling kuna watu waliokuwa na safiri and they had uh, they had a flat tyr na wakapata kwamba tairi yao imepasuka so they decided to change the tire kwa hivyo wakaamua kubadilisha tairi and of course in their hurry when they removed the boards, they they removed did not know where they kept them na kwa sababu ya ile haraka haraka yao walipotoa zile boti za hiyo tairi hawakujua wapi so they got, the got lost somewhere around there wamezekawai kwahiyo zikapotea mali fulanifulani hapo hapo and there they na sasa wakawa hawajui wafanyeje they have a spare wheel to put back walikuwa na tairi mpya kuweka pale but they have no walikuwa hawana hawanao za kufunga hiyo tai And then a madman came. And he asked them, What is the problem? They could see he's a madman. But they chose to answer him. said, We were changing the tire, and now we don't know where the boats went. We, we misplaced them. And then he just looked at them and said, Are you crazy? akawangalia wamba mna wazimu remove a reveabot each from the other three wheels and then you put in this h th hi moja moja katika hiyo miguu mitatu ambayo iko alafu mweke hizo tatu kwa huu and and every wheel will be having three boats. And then you can go on with mmojab ai na kila tayari itakuwa inakuwa na boti tatu na mnaweza kuendelea na safari zenu and the, rear race, they are the ones who are crazy not this man na huyo ndio na si so they got Wisdom from a source they could not have imagined. I'm not afraid of the story. Please appreciate the gifts of your neighbor realize how much you can't do without it and realize the value of your gifts and give it for the sake of the body because as long as you're not giving it you are denying the body of christ a good gift kadri tu huipeani basi unaunyima mwiliwakristo yokaraa nema ambao geitua wakati u kekalipokuja nanikamwelezea mke kwamba ni she she said no then we can even make hata ataweza kutengeneza already made the nikamwambia tayari very big one Some other small ones. Another small carpet which I use there, and this one. So you see, they, they keep on doing it. Not for the praise of man. It is for the glory of God. Amen. Amen. Even as I'm speaking, I'm not praising her. I'm just talking about the flexibility of applying your gift na hata ninapozungumza sikana kwamba ninamsifia sana lakini ninazungumza jinsi ya kuendelea kuifanya kazi karama yako flexible yeah you are not, you are are not not so rigid yaani ya kwamba eti umekaa ngumu kabisa basi kabisautakuli wasipokuja kuniomba sipeani <laughs> nobody you nobody know that have sipeaya hata usipo usipo- usipoitumia basi hakuna atakaezia kwamba uko nayo na unangoja kujauliza if you know you have what we need give it out kama unajua uko na kile tunachohitaji kipeani you know that we have what you need come for it na kama unajua tuko na kile unachohitaji kikujie And may God bless you as you internalize this message.