mzunguko wa ndani ama wale watu wanaomzunguka mfalme wale watu wa ndani watu wa ndani watu wa wapi wa ndani wanaitwa inasako watu wa ndani mumesikia katika siasa kuna kitchen hnbie mumesikia hiwe. kitchen yani kuna baraza la mawaziri la uko ndani jikoni sasa unajua ni kitchen hawajaingia bedroom ni kitchen tu sasa mimi naongea kuhusu ndani ndani ndani bui the nsac of the kin na kila mtu kila mmoja wetu hupenda sana kuwa mtu wa ndani wa mwingine. Yani, mtu mwingine yaani mtu akigeuka kutafuta ushauri ama kitafuta musaada huwa mtu kawaida anasikia furaha kama yeye ndiye mtu wa kwanza the ist line ofdfence unajisikia ya kwamba mimi huwa na mshauri so unawasikia wanasema idvis to theihopdvis to the president hua wanajisikia maana kuna uzuri wa kuwa karibu na mahali pawa ama nguvu inapatikana nataka sonatuongee kuhusu building this buldi issa ama mzunguko wa wale watu walio karibu sasa kuna kule ufahamu wa kidunia ya kwamba katika dunia kuna watu walio karibu na watu ama, wanasema kuna nyumba watuwanasema una wa nyumbani nyumba wa wa wapi nyumbani kabisa eh? <laughs> <laughs> <laughs> lafu kuna yule ambaye ni jirani hata kwa nyumba yako kuna watu ambao wakija kama umeweka uget, unaongea nao kwa get na wanaenda na kuna wale wengine wakija unawafungulia mlango munaongea ndani lakini bado mko nje alafu kuna wale ambao wakija munaongea nao pale mahali kwa kutoa viatu wanarudia hapo alafu wengine wanaingia mpaka room wanasimama na wanaenda wengine wakija wanakaa na wengine wanaingia ndani kabisa sasa nataka tuone mifano michache tu katika bibilia na watu hawa lakini nataka tufahamu hivi ya kwamba mungu sio mungu wa upendeleo tuanzie hapo ya kwamba mungu sio mungu wa yani nikisema upendeleo si, habagui okay habagui hiyo ndo namaanisha waolosai hiyo siku kupatia hiyo eh? wakolosai mbili mbili mpaka niliambiwa nilete salamu na nilikuwa nasahau na asitaki kufanya uongo mke wangu ameniambia enda usalimie kanisa alikuwa amesafiri ameenda kupeleka destiny secondary school baada ya kutoka huko shule huko nairobi akasema amekaribia kwao kwa hivyo akaenda kwao sisi tuliyooa kutoka mbali tunakubali matokeo na tulipenda hivyo akaenda kwao sasa ameingia tu asubuhi akasema amechoka anapumzika salamu muzipokee na ako mzima amen wakolosai 2 koa cha2 wacha nikupatie nyingine kuna kitu ambacho nakitafuta na sijakisikia hapo warumi Romans, Romans two, warumi mbili na mstari wa kumi na moja alafu matendo ya mitume kumi thelathini na nne isomee hizo mbili mbili kumi na moja yes. enda matendo ya mitume kumi thelathini na nne endelea imeisha tayari hapo okay hata hiyo imenitosha awacha hapo ko kwengine watajisomea wenyewe nilikuwa nasema hivi ya kwamba mungu hana ubaguzi kwa sababu unaweza kujiuliza basi kama kuna watu wa ndani na hawa wengine wako wapi sasa hapo ndio tunataka tupaone mungu hana ubaguzi peter akawa ameonyeshwa katika trans ya kende kuna bwana huko anaitwa cornelio tulipasoma last time sasa kwanza aliletewa vitu aliletewa wanyama alikuwa ana njaa akaambiwa chukua hawa waua kula akasema bwana siwezi kula vitu hivi ni najisi ni vichaa mungu akamwambia kile ambacho bwana amekitakasa usikiite kichafu ama najisi ama kile ambacho hakistahili baadaye alipokwenda kwa hiyo alipo huduma ya kornelio ndiyo akasema sasa nimetambua ya kwamba kweli mungu hana ubaguzi maana muti yoyote wa kabila yoyote wa yoyote bora tu atembee katika hofu ya mungu na atembee na atende yale ambayo yanastahili mbele za mungu huyo atakubalika ndiyo akasema kweli mungu ana tunazungumzia kuhusu kujenga ule mduara sasa unajua ya kwamba kila mtu anataka awe karibu na mtu ambaye akona nguvu ama uwezo ama akona fursa ama ako nafasi na nafasi fulani ndio ulikuwa unasikia wale ndugu zetu kutoka sehemu za ile nyanza ya kule e, the luo part walikuwa wanasema kila mtu alikuwa anatafuta njia ya kuonyesha vile ako karibu na obama association maana kwa ukawaida wa binadamu huwa kila mtu anataka awe karibu na mtu mwingine lakini je tumeona ya kwamba mungu hana ubaguzi but there are levels we have to travel personally and individually in god sote tunaanza level moja tunapomkubali yesu kristo kama bwana na mwokozi wa maisha yetu sote ground level moa Lakini, there are journeys. Kuna safari. Ndani yamungo. ni wewe mwenyewe utembe. You have to travel that journey in God. Because there are levels. We have to travel personally and individually in God. jambo lingine tuzhile ni kwamba neema ya mungu kukufanya uendelee kusafiri katika hiyo safari inaongezeka kwa hatua tunaokoka kwa neema lakini hatubaki katika levo hiyo hiyo ya kuokolewa kwa neema grace gross neema inakuwa ndio wakati mwingi pita alipokuwa anaandika barua ama paulo anasema grace and peace anasemagrce aceb which means inafanya nini inaongezeka na hiyo neema itaendelea kuongezeka kadri unavyosafiri ndani ya mungu amen ndio wahebrania st mstari wa tisa ama kuanzia mstari wa kwanza hiyo mtaandika tu hibr waebrania st kwanzia mstari wa kwanza unasema ya kwamba sasa tuziondokee move away from the elementary things tutoke to kwa yale mambo ya misingi ya kuokoka kwa neema ya kukiri dhambi hiyo ndiyo leve ya kwanza tusonge mbele because there is a ajani hat to totrave if we are to be that circle. grace neema inakuwa kadri unavyotembea na mungu na mungu anazidi kukupanua na unaona mambo ambayo wengine hawaoni alafu unashangaa hapana ni safari mtu anatembea pasonali ndani ya mungu paulo mwenyewe ukisoma wakorintho wa kwanza kumi na tano wa tisa na wa kumi anasema hebu tusomee hiyo wakorintho wa kwanza kumi na tano tisa mpaka kumi Amen. Amen. paulo mwenyewe anasema the of the paulo mwenyewe anasema mimi sistahili kuitwa mtume mara nilikuwa mimi ndio nawashika na kuwatesa wale wa kristo lakini anasema ya kwamba neema ya mungu ndani yake ambayo imeendelea kufanya kazi ndani yake imemuwezesha na anasema yeye amefanya kazi kushinda wale wengine amesema I have I have I have I ame statement yake. I have nimefanya sasa neema imeongezeka kadri anavyofanya kazi na sasa yule ambaye aliingia apostol namb ndiyo amekuja tunaona mungu akimtumia katika hali isiyokuwa ya kawaida ameandika almost ameandikalmostat ya hii new testament ameona ufunuo umeshinda wengine anasema nilienda mpaka mbingu ya ngapi ya tatu nikasikia mambo huko ambayo siruhusiwi kufanya nini kuyanena ama kuyataja I have done what? nimefanya kazi hasa usione askofu anasimama hapa in a very simple way bila ku struggle na inaingia mpaka kwa roho ndani unajiuliza ni nini hapana ueba unakaa mahali ambapo ili ndio ukubalike uingie ina sako ina tumeokoka ndio hata askofu alisema kwa ibada ya pili ya kwamba angependa sana l mmoja wetu afike kiwango cha juu kila kwanza alianza wengi tena akasema sote bwana kuna wengine bado watakaa wapi erifer atapita siku nyingine ile yesu alipokuwa amekamatwa kuna mahali nisema, he jesus but at kunamalisema anasema wacha wengine watangulie eh? mimi nitafuata wapi nyumanyuma unataka uingie ndani unataka upewe responsibility unataka nawe uipwe uulizwe mashauri leba. i have leba. paulo anasema mimi sistahili lakini anasema nimewashida awu wengine wote kwa sababu gani nimefanya kazi hebu tuangalie mfano hapa katika kitabu cha samueli wa pili hiyo ndiyo itakuwa ndio anka samueli wa pili ishirini na tatu kwanzia mstari ule wa nane tuende mpaka ishirini na tatu samueli wa pili ishirini na tatu nane mpaka ishirini na tatu ama tu kwanzia moja mpaka ishirini na tatu mtiririko Amen. asante for that long reading lakini muhimu nataka kwanza tufahamu ya kwamba hata kama hapa tumeambiwa kuhusu mashujaa watatu wa daudi na pia tumeambiwa ya kwamba kulikuwa kuna ale wanaitwa yani watu thelathini lakini ukisoma vizuri ni thelathini na saba walikuwa hawa ni watu wa karibu na mfalme daudi na hujua ya kwamba mtu yeyote ambaye ameitwa shujaa hakuzaliwa tayari na akawa tayari amefikia kilele cha kuwa shujaa hata kama alikuwa na huo uwezo ndani yake lakini ulihitaji wakati na ulihitaji kufanyiwa kazi ili ndiyo ushujaa uchipuke haa walikuwa ni watu wa kawaida ukisoma vizuri wakati wakati daudi alikuwa anakimbizwa na sauli ili auawe alienda akatoroka na alisaidiwa na watu kama kina jonathan alafu watu wa kwao waliposikia ya kwamba amekimbia kwa sababu sauli anataka kumuua wakamfuata wazazi wake na ndugu zake hjua ya kwamba hawa ni wale watu ambao kwanza walikuwa wamemkataa wakati alikuwa samueli ametumwa aende kumpaka mafuta mfalme wa israeli daudi alikuwa amesahaulika huko akichunga kondoo na wanyama sasa yeye ndiye wanamkimbilia baada ya hapo watu wengine waliomfuata ukisoma wanasema those who are depressed, those depressed in debt waliokuwa wamefinyiliwa na maisha waliokuwa na madeni waliokuwa wamechoka na uongozi ama na maisha ama na mambo mengine they they were depressed they were in debt they were disappointed hao ndio waliomfuata daudi na wakawa watu mia nne awa walikuwa ni watu wa kawaida wa rdinary pip hawakuwa eti wanaonyesha umahiri wowote lakini katika ndani yao ndio ukuu ulikuwa ndani ukabidi ufanyiwe kazi uchipuke ndio waje kuitwa mashujaa yesu pia naye alipokuwa anachagua wanafunzi aliendea watu wa kawaida nataka uone picha ya kwamba mtu kuingia katika mzunguko ama mduara wa ndani kila mtu ama yeyote atakaye atafikia huko ndiyo paulo akasema av sasa angalia hapa tumesoma ya kwamba kulikuwa na majamaa watatu mashujaa watatu na wametajwa pale kuanzia mustari wa nane nafikiri majina yao yametajwa pale haya ndiyo majina ya mashujaa aliyokuwa nao daudi ya yashobeamu muhakimoni yeye ndio alikuwa the chief ama mkubwa kwa wale watatu wa pili akawa ni eliazari na watatu wakawa ni shama hawa ndio wanaitwa thei men of david mashujaa watatu wa, wa daudi na ujua ya kwamba kulikuwa kuna wengine nimesemathe uraya akiwa mmoja wao uria akiwa mmoja wao sasa na tumeona mambo yale baadhi ya mambo waliyofanya hawa majamaa watatu tumeonyeshwa tumeonyeshwapa tumeambiwa mmoja alienda shambani wafilisti walikuja mmoja yule yash, yash, yashbeamu aliwa watu mian peke yake watu mia nane peke yake yule mwingine eliazari wafilisti wakaja kukaa katika shamba yenye dengu na wale wanaisraeli na majeshi yao wakatoroka akabaki yeye peke yake akasema hapa kitaumana aliwatandika peke yake mpaka mkono wake ukakwama kwa upanga yani mkono ulikwama yani ukakataa kutoka kwa upanga akawatandika mpaka akawamaliza alafu wale wa majamaa wa, walikuwa wametoroka wakaja saa kuchukua vitu ambavyo vimewachwa na hawa watu ambao wamekufa Eliyazari. hayo ndiyo baadhi ya mambo ambayo yametajwa ya hawa watu lakini hapo chini kuna wengine wametajwa waliokuwa baadhi ya wale thelathini na saba tumeambiwa abishai tumeambiwa mwingine hapa uh, benaya walifanya pia nao mambo yao mengine ya kutajika mpaka wakapewa vyeo lakini tumeambiwa hawaku kualifa kuingia wapi kwa wale watatu walifanya hata wao mambo ya kutajika mpaka eh, wengi, eh, wengine wakawa ndio wanasimamia ulinzi wa mfalume walikuwa na vyeo walikuwa na sifa katika wale watu thelathini na saba lakini tunaambiwa hawakuingia katika orodha ya watu watatu hasa kuna ina na kuna ina na kuna ina walifanya mambo wakafikiria watakalify lakini hawakukwalify nataka tuangalie baadhi ya vipengele muhimu ambavyo nimevitoa hapa kwa hawa majamaa watatu mashujaa hawa watatu wa daudi sasa kuna watu watatu walitoka kwa wale thelathini lakini sio hawa the mighty themiman watatu Aha. Out of the group ile grupu kubwa watatu wakaja kwa daudi daudi akawa ako kule ajulam na wakati huo wafilisti walikuwa wamevamia huko bethlehem wamechukua huko wako huko daudi akaongea tu haikuwa komandi haikuwa dimandi akasema laiti mtu angenile maji ni nywe kutoka kwa kisima kilicho karibu na malangoni huko bethlehemu na ujue huko bethlehemu kulikuwa kumezingirwa na kina kinanani wafilisti sasa daudi aliongea tu na hawa majamaa watatu walikuwa wamekuja sio wale mit men hawa wengine wakamsikia mfalume akiongea mfalme akitaka maji si anapewa tu Yeah, yeah, a sioin tu mfalme na sio tu wa kawaida huyo alikuwa mfalme mkubwa mwenye sifa nyingi ambaye mungu alikuwa anamtumia na anafanya kazi katika maisha yake hawa mabwana watatu wengine walisikia mfalme akiongea it it it it was not a command. It was was was a a a remark not not not command an order it was not even a request alikuwa tu ni tamanio la moyo wake sasa <laughs> ipokuwa na tafakari juu ya huu jumbe nikakumbuka saa zingine kuna wakati nilikuwa nimeenda kwa nyumba ya mtu fulani sitamtaja siwa siwa hapa siwa hapa so nikasikia bwana ya huyo wa mwenye hiyo nyumba akapigia simu mkewe akiwa nyumbani akimwambia leo nimetamani kula pweza kulapweza akasema uarajoka weza hizi sa ataiva saa ngapi hiyo ni tamanio tu la mume wa hiyo nyumba haja komanza amesema tu leo nimetamani mka anakwambia uarajoka mnazikiaja wanaume mkiambiwa hivyo saa <laughs> zingine huwa pia sii tunatamani vitu hatupewi <laughs> m- si ni kweli bisha mfalume akawatoa anetamani kunywa maji speifikali kutoka kwa kisima kilichokuwa wapi huko bethlehem hawa watu watatu waliokuwa wamemfuata mfalume haikuingiaa haikuingia haikuwaamusha haikuleta chochote lakini hawale majamaa watatu mashujaa waliposikia waliamuka waliamuka kama timu ya mashujaa wakashikana wakaenda mpaka kwa kambi ya wafilisti wakaenda mpaka kwa kisima wakachota maji wakamletea mfalme a maji ndio haya jambo la kwanza watu wanaoingia katika ndani katika mzunguko na mduara wa mfalme These are of unquestionable unquestionable. uaminifu usiokuwa na shaka uaminifu usiokuwa na dukuduku uaminifu usiokuwa na tashishi yoyote hawakutumwa hawakutumwa mfalume alikuwa tu anaexpress tamanio la moyo wake sijaona komandi hapa There's no command lakini wenyewe wakajituma wakasema kama mfalume anatamani tamanio la mfalume ni tamanio wakaenda majamaa watatu katika jeshi la wafilisti wakapenya they their way wakapenya mpaka wakaingia kwa kisima i igues kilikuwa kinalindwa io sijui aliingiaje kinalindwa maana walijua hii haya ni maeneo ya wana wa israeli na tumeyateka nyara lazima installations wakaenda wakachota maji wakmambia mfalme maji ndio haya so pointi ya kwanza angalia uaminifu wako wewe na mungu loyalty mungu haangalii sarakas tunafanya na sarakas hata hawa majama kinaabishai kenabenai walikuwa watu wazuri walifanya kazi na walikuwa inaonekana lakini kuna kitu tofauti ambacho kilikuwa katika mioyo ya hawa mabwana watatu mashujaa ambacho daudi alikiona na mungu anaona mioyo yetu jambo lingine ambalo tunaliona hapa ni kwamba walielewa moyo wa mfalme moyo Their together with the the heart of the king mioyo yao ilikuwa imeshonwa ukisoma mahali kwengine pale tulisoma mara ya kwanza wakolosai mbili mbili inasema ya mbili mpaka tatu inasema ya kwamba let your be knit together in love. Let your be knit. wacha mioyo yenu ishonwe ishonwe ili ndio mtu akitaka kuwaseparete anagawanya yani hiyo ni kama, yani inseparable. ni inseparable unless nineparable nias mioyo yenu inseparable hakuna mahali ya, hakuna mahali ambapo kuna nini imewekwa ile mahali ya perforation ya kwamba yukantea hapana imeshonwa together hivyo ndio wakolosai mbilibili mpaka tatu inatuambia sini hivyo tulisoma hapo eh? hawa mabwana waliuelewa moyo wa mfalme the maana hawa wengine waliposikia hawakusukumwa hawakufil chochote mfalme mfaleit ningepata majisema ah, s- h hii nini, hii kawaida tu mfalme sikutaka maji maji seai uko wake uko na wafanyakazi ni tabu gani kutusumbua si uko na watu wamekuzunguka wame wakukuletea maji unataka mimi jeshi komanda wa jeshi lako ni kuletee maji hmm? tunajipatia ukubwa ambao hatustahili hatustahili hawakuelewa moyo wa mfalme hawakuelewa lakini kama mioyo yetu imeshikamana yaani kinachomusukuma mfalume kisukume maisha yako hata kama hajakiitisha lakini umesensi ya kwamba hiki ni kitu kitampendeza mupe not because you want a promotion not because you want to be nown si yetu unataka uinuliwe unataka upewe pesa upewe gari hapana because kinampendeza mupe give it to him is not a demand is not a command hawa ni watu wametembea kwa miaka na wame, mioyo yao imekamatana anafil kile ambacho mfalme anail mioyo yao ilikuwa imeshikamana na walielewa kusoma ukiwa katika mitandao ya kiroho utasoma vitu utaelewa kitu ambacho kinamusukuma mungu ni nini na kama sisi ambayo tumeoa na kuolewa unajua kinachomusukuma mumeo na kinachomusukuma mkeo una understand because your must be knit like this. na mtu asija kaingia katikati kugawanya jambo la tatu ambalo tunaliona hapa nimesema la kwanza ilikuwa ni nini loyalty jambo la tatu hawa walikuwa watu walio tayari kuhatarisha maisha yao wenyewe kwa sababu ya yanai ya mfalme ready to risk your life tayari kuhatarisha Aisha yako wewe hutaki kusikia maneno ambayo yatakuumiza moyo kwa sababu ya ukristo wako hawa it was hawaia ukienda kwa kambi ya adui aduiumeingia kwa kambi ya adui walikuwa tayari kwa sababu ya kikombe cha maji kikombe cha maji Ag- Cup of water. the king angekunywa maji yoyote aliyokuwa anataka nafikiri i think david was discouraged daudi huyu alikuwa amevunjika moyo na alikuwa anataka watu wa kumutia moyo that longing ni kama unatamani kwenu that longing kuna kitu alikuwa amekosa katika moyo wake hawa mabwana walikuwa tayari kuhatarisha maisha yao wahatarishe maisha yao kwa sababu ya kile ambacho mfalme alikuwa anataka naye daudi alipoletewa yale maji akasema haya maji ntayoya ntayakunywa na muna gani hii ni damu ya watu imajini maji yameletwa anasema sitayanywa kwa sababu hii ni kama damu ya hawa watu ambao wa wamehatarisha maisha yao wewe unataka uwe muungwana unataka uwe muungwana ukristo un- katika ungwana katika ukristo enzi hii wakristo wangwana enzi hii hawatoboi wacha nikuambie shetani anakuambia hiyo ni hali ya kawaida kuwa muungwana hapana panua kinywa chako ongea maneno tangaza tabiri fanya hatarisha maisha yako kwa sababu ya kile ambacho kinampendeza mungu we unataka utembee dignify dignify na umefinyiliwa na pepo i na unaumia ili huwe muungwana ambaye hutaki kuonekana unaenda against ama kinyume na kile ambacho kinafanyika kila wakati dunia ya leo risking kuhatarisha wokovu wenyewe ni kuhatarisha uokovu wenyewe ni upumbavu kwa sisi ambao lakini ni nguvu kwa sisi ambao tunaokoka tuna na kukombolewa daudi alipoletewa maji akasema haya maji sitayanywa kwa sababu hii ni damu ya watu ambao wamehatarisha maisha yao waende huko waniletee mimi maji haijalishi watakufa akayamwaga kama dhabihu hiasa to god maisha yako ni yamwagike kama dhabihu kwa mungu yu unamwaga maisha yako kama dhabihu unamwaga maisha yako unapeana maisha yako daudi akasema ya hii ni dhabihu kwa bwana riski ambayo wamechukua hatari ambayo wamechukua wachaiende kwa bwana kama dhabihu wachaiende kwa bwana kama dhabihu ni riski gani umechukua ni umehatarisha maisha yako kivipi jina lako limehatarishwa familia yako na uokovu wako umegharamika kivipi ambayo leo hii unaweza kusema ama askofu waseme wacha hii iende kama dhabihu kwa bwana bwanaasa akasema kuhatarisha maisha yenu huku kutaenda kwa bwana kama dhabihu ya maji siyanywi na ya mwaga kama madhabihu daudi pia naye hawa ni watu walikua ameshikamana nao wanajua kusoma moyo wake naye anajua kusoma mioyo yao because they were neat together unataka uingie ndani unataka uingie ndani huku ndio kuingia ndani sasa sitamaliza pasipo kumtaja yesu hapa kwa sababu yesu kristo naye katika agano jipya tunamuona because bibilia lote kila mahali ukisoma ni kumhusu yesu tu ukitafuta vizuri kila mahali ukiona vizuri ni kumhusu yesu Everywhere. sasa yesu kristo naye alipokuja hapa duniani tuweke kwa hawa majamaa tuwekewaawmajamaa watau kuja alipokuja hapa duniani oh ile ilikataa kufanya alipokuja hapa duniani alijua ya kwamba ako na muda mchache sana na akona kazi kubwa ya kufanya akasema sasa nitafanyaje mimi ndio hii kazi niifanye kwa muda mchache na iendelee hata nikiondoka akaanza kutafuta wanafunzi akatafuta wanafunzi kumi na wawili na mnajua ya kwamba kila wakati alikuwa akienda kwa mikutano anaongea na wao mikutano alafu akirudi nyumbani anaongea na watu wa nyumba wale nimesema watu wa, wa nyumba anaongea na watu wa nyumba sasa wale kumi na wawili tena baada ya hapo akachagua wengine watatu kutoka hao kumi na wawili alikuwa na wangapi watatu simunawajua hao nikina yes, Peter John James. ni kina naniter jon na the asathea theawacha nikwambie hata kuna watu ambao anajua akiwapigia simu saa saba ya usiku wataamka na kuna wengine hawataamkatuseme yeah. ukweli kunaa wali... yes. yes. yes. yes. exactly. yes. kukuche kwanzauna wngiea hiiafy tu anatoka saa hiyo anasema nitakuja ayamk mgi anasema wacha kungare anakuja saa tano oh, bishop nilisahau pole nilisahau bishop hiyo ni ina saa kolikweli hiyo ni periferi ndio kuna wengine tutakuwa nje kwa mageti huko hukotutavyeka <laughs> nyasi kwa kwageti <laughs> yesu akachagua watatu utasoma luka ti sabuni ndefu luka tisa, tisa ishirini na nane mpaka thelathini na sita sasa basi ukitaka kuelewa zaidi of course, utajisomea mwenyewe hawa watu watatu wote walikuwa ni wavuvi wa samaki wote watatu hawa ordinary hawaa waunimeweza kuambia ka mashujaa mtu hazaliwi kama amewekwa hapa kichwani shujaa ushujaa uko ndani ni uchipuke ni ufanyiwe kazi na ni watu wa kawaida watu wa kawaida si masomo siyo pesa si majina watu wa kawaida lakini hawa watu watatu waliochaguliwa nataka nikutajie kuna walienda kuna sehemu chache ambazo hao tu pekee yao ndio walienda na yesu wale wengine walisikia uko kwa mbali kwa vyu sasa kama ilikuwa siku hizo ndio juu ya kwamba ukiingia ndani kuna benefits kuna matunda kule eti this special group of men peter john and james inasemekana kwamba john a james huendekawa walikuwa ni kazinzi wa yesu jon james lakini hatujapatiwa eti maelezo marefu kwa nini aliwachagua lakini ukiangalia maisha ya hawa mabwana standing out in so many ways. so many many ways ways walikuwa ni watu wanasimama wanaonekana na kuna vitu yesu walivyoona lakini kuna mahali walikwenda na yeye wao tu ntataja vitatu ya kwanza transfiguration marko ti mbili mpaka tatu utajisomea hiyo wakati ule ambapo walienda mulimani hawa watatu na yesu peke yake na hata walikuwa wamelemewa na usingizi lakini walipofumua macho tu hivi wakaona yesu anaongea na watu wengine wawili naye alikuwa amebadilika kabisa akawa naongea na musa na eliya mara tu wingu likaja na wakaingia ndani ya hilo wingu alafu sauti ikatoka mbinguni wakasema huyu ni mwanangu nayempenda msikizeni anachokisema sasa uone ya kwamba That was a place ambayo ni hawa watatu tu walienda na nani na yesu wale wengine walikula nini usingizi ukiwa ndani utapelekwa mahali pasipo pa kawaida utaona vitu ambavyo wengine hawaoni utasikia vitu wengine hawasikii utatembea nyanja tofauti maana uko ndani special place di you want to go to a special place na mungu unataka uende eh? in enter. enter into the inner cirle paulo akasema i have haveebo more a special place alafu alichukua muda na wao kuomba unajua mara nyingi alikuwa anawacha wanafunzi wote huko anaenda wapi mbele peke yake afanye nini aombe lakini alichukua muda na wao watatu kuomba kwa mfano mahali ambapo alienda na wao getseman in the garden of gardeofgetseman aliwacha hawa wengine hapa akachukua hawa watatu akasonga nao wapi get some money a special place and then he spent time with them praying alafu he allowed them to experience unusual experiences and baso wale wengine hawakusiona, hawakusi sikia because wale kwa watu wandaani alafu it provides ilo apatiya ya vitu vya kukumbuka hata baada ya yesu ameenda it gave them long lasting memories Ali a special time kuongea tu na wao getsemani walikuwa na yeye kule transfiguration na mahali kwengine kwa tatu alipoenda kumfufua mtoto wa jairas aliingia tu na hao watatu huko ndani hizo mtasoma nimesema marco tisa mbili mpaka tatu nyingine ni luka nane arobaini na tano mpaka hamsini na sita na nyingine ni mathayo ishirini na sita 6 sehemu tatu alikwenda na wao transfiguration mahali ambapo alienda alibadilika akaenda na wao kumfufua mtoto wa jairo na wapi kwengine nimesema getseman they saw jesus at his lowest point they saw him at his lowest point lowstpinthawa watatu and also at his highest point cause at his lowest point ndio alikuwa alikuwaenda kukuwa ukiwa ndani ya kikundi cha ndani you have a special place you have a special time with god you have special experiences and exposures ambazo mungu anakufunulia lakini uwe wapi ndani kwa hivyo wapendwa tunaongea kuhusu kujenga ama kuwa katika kundi la wale ambao watakuwa ndani na mzunguko ule wa ndani katika uhusiano uhusiano wetu ni ujengwe kwa muda And it takes time. E, lakini mungu anatamani wewe na mimi tuwe wapi ndani lakini wenyewe ndio tunajichagulia unataka kuwa kwa gate ama unataka kuwa ndani nataka nimalizie nikisema hivi kama vile yesu alituonyesha ya kwamba ilikuwa rahisi kwa yeye kuwa na kikundi kidogo ndio pita alikuja akawa kiongozi kwa hiyo group apostoli wa kwanza aliyechinjwa shingo ni nani james na wa mwisho kukufa alikuwa ni nani john so si bure ha walikuwandio wamechaguliwa waendeshe wale wengine hatusikii mambo mengi kuwahusu kama hawa kuna sababu kwa hivyo ni ya kwamba mungu anataka kila mmoja wetu awe ndani lakini chaguo ni letu maana kuna kazi ambayo nitufanye sisi wenyewe kama wale majamaa watatu loyalty yetu iwe juu tuweze kusoma moyo na mioyo yetu ishikamane na mioyo na moyo wa mfalme na tujue ya kwamba maisha yetu ni nituyamwage kama sadaka iwe kama dhabihu mbele za bwana na tujue ya kwamba tusome wakorintho wa pilita kumi na tano, tano. kimalizia pale wa Korinto, wa corinthians rtamen hiyo ndio nitamaliza nayo ya kwamba ukitaka kuingia kwa etm etim ni jua ya kwamba maisha yako na yangu si yetu ni tunayaishi kwa sababu ya yule ambaye alikuja akafa waajili yetu we are living our lives sio vile sisi wenyewe tunataka uwezi ukaingia timu hey, kama unataka kuishi vile ambavyo wewe unataka haiwezekani haiwezekani mungu hawezi kupea responsibility mtu ambaye hategemeki sasa wewe jiulize uko kwa timu ya nani wewe na alafu pia uniambie ni nani ako kwa timu yako in a team you in? uko kwa timu ya nani hapa duniani na ni nani ambaye ako kwa timu yako ni nani anakuombea wewe ni nani anakusikiliza wewe ni nani ambaye saa zile uko chini anakuanr iini wa And in whose team are you huwezi ukaishi maisha yako vile unataka kuishi na unataka uingie kwa timu a utakuwa substitute hata kwa mpira kuna, kuna subs, subs. anakaa kwa bench tusikae kwa bench katika ukristo let us all fight to be in the a team let us all to be in the tobe team tuwe katika tim nambe ya mungu tuishi tukijua ya kwamba maisha yetu si ya sisi wenyewe lakini ni kwa sababu ya yule ambaye alitufia msalabani ili tukamwishie yeye tumwage maisha yetu kama dhabihu ili wengine wakapate kubarikiwa amen wacha niwachie hapo na hayo maneno mengi nimeyazungumuza naamini ya kwamba kuna kitu ambacho umeshika uacha hicho kitu kikusaidie katika maisha yako jue ya kwamba unang'ang'ana kuingia kwa timu ile ambayo ni ya kutegemewa na mungu ili mungu akitaka kukutuma anakutuma vile akaambia musa nimeshuka nimekuja niwakomboe wana wa israeli lakini nakutuma can can you you be trusted can god trust you? Who can trust you ni nani anaweza kukuamini akuthamini na aweze kukupatia nafasi ya kutenda ama kufanya kile ambacho mungu anataka ukifanye mungu awabariki sana amen tafadhali