mnene kuhusu nguvu katika neno lililotamkwa kwamba kuna nguvu katika neno linalo tamkwa bibilia yako katika kitabu cha mwanzo bibilia yako katika kitabu cha mwanzo mlango ho wa kwanza fungu hilo la kwanza mwanzo mlango ni wa kwanza fungu pia tunaanzia hilo la kwanza hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na nchi nayo nchi ilikuwa ukiwa tena utupu na giza lilikuwa juu ya uso wa vilindi vya maji roho ya mungu ikatulia juu ya uso wa maji mungu akasema iwe nuru ikawa nuru mungu akaiona nuru ya kuwa ni njema mungu akatenga nuru na giza mungu akaita nuru mchana na giza kaliita usiku ikawa jioni ikawa asubuhi siku mmoja mungu akasema na liwe anga katikati ya maji likayatenge maji na maji mungu akalifanya anga akayatenga yale maji yaliyo juu ya anga na yale maji yaliyo chini ya anga ikawa hivyo mungu akaliita lile anga mbingu ikawa jioni ikawa asubuhi siku ya pili mungu akasema maji yaliyo chini ya mbingu na yakusanyike mahali pamoja ili pakavu paonekane ikawa hivyo mungu akapaita pale pakavu nchi na makusanyiko ya maji akayaita bahari mungu akaona yakuwa ni vyema mungu akasema nchi na itoye majani mche utowao mbegu na mti wa matunda uzaao matunda kwa jinsi yake ambayo mbegu zake zimo ndani yake juu ya nchi ikawa ikawa hivyo inchi ikatowa majani mche utowao mbegu kwa jinsi yake na mti uzaao matunda ambao mbegu zake zimo ndani yake kwa jinsi yake mungu akaona ya kuwa ni vema ikawa jioni ikawa asubuhi siku ya tatu mungu akasema iwe miyanga katika anga la mbingu ili itenge kati ya mchana na usiku nayo iwe ndiyo dalili ya majila na siku na miyaka tena iwe ndiyo miyanga katika anga la mbingu itiye nulu juu ya nchi ikawa hivyo mungu akafanya miyanga miwili mikubwa ule mkubwa utawale mchana na ule mdogo utawale usiku akafanya na nyota piya mungu akaiweka katika anga la mbingu itiye nuru juu ya nchi na kuutawala mchana na usiku kutenga nuru na giza mungu akaona ya kuwa ni vyema ikawa jioni ikawa asubuhi siku ya ine mungu akasema maji na yajawe kwa wingi na kitu kiyendacho chenye uhai na ndege waruke juu ya nchi katika anga la mbingu mungu akaumba mungu akaumba nyangumi wakubwa na kila kiumbe chenye uhai kiyendacho ambavyo maji yalijawa navyo kwa wingi kwa jinsi zawo na kila ndege alukaye kwa jinsi yake mungu akawona kuwa ni vema mungu akavibaliki akasema zaeni mukaongezeke mukayajaze maji ya bahalini ndege na wazidi katika nchi ikawa jiwoni ikawa usiku siku ya tano mungu akasema na nchi izaye kiumbe hai kwa jinsi zake mnyama wa kufugwa nacho nachokitambaacho na wanyama wa mwitu kwa jinsi zake ikawa hivyo bibilia imetupatia jinsi vile ambavyo dunia iliumbwa wale wasomi wana sababu zao nyingi sana ambazo wananena kwamba kwa sababu hizo ndivyo dunia ikaweko lakini bibilia imetupatia jibu la kile ambacho wasomi hawakuwa wanakijua kabana wanasema ya kwamba su kulitukia vitu viwili vikagongana na vilipogongana basi kukatokea dunia wengine wakawa wanaulizana hasa kama ilitokea hivyo aa wanadamu wakatoka wapi wanadamu tunaambiwa ya kwamba tulitokana na nyani na kama tulitokana nyani nyani walitoka wapi sasa wakatafuatilia mpaka mcho wake wakose pa wakose na kusema wakose kujua lakini mahali ambapo tumasoma pameweza kutupatia jawabu jibu ambalo ni swali la kila mwanadhamu anayetaka kujua dunia ilianzia wapi na katika mstari huo wa pili naserekana kwamba nayo nchi ilikuwa ukiwa tena utupu na giza lilikuwa juu ya uso wa vilindi vya maji roho ya mungu ikatulia juu ya uso wa maji kwa hivyo napoangalia maneno haya tunashawishika ya kwamba mungu hapo mwanzo yeye ndiye aliyeweza kuumba mbingu na nchi kwa hivyo kama kuna swali ni dunia ilitoka wapi jibu ni kwamba dunia mungu ndiye aliyeiumba jambo hili na hisi ya kwamba limetupatia jibu la kutosheleka lakini tazama anasema ya kwamba baada ya mbingu na nchi kuumbwa tunaambiwa ya kwamba hii nchi ilikuwa imejaa maji kila mahali pili ilikuwa imeja imejawa na giza kila mahali tatu roho wa bwama akawa amekaa katika vilindi vya maji kwa hivyo dunia hii kulengana na neno la mungu ilikuwa haina umbo lolote kanatamba linasemekana ya kwamba nayo nchi ilikuwa ukiwa na utupu na giza lilikuwa juu ya uso wa nchi kwa hivyo ilikuwa katika hali ambayo haiko vile ilivyo unavyoiona sasa na ikawa ni ukiwa ikawa ni giza ikawa ni maji kila mahali lakini mungu wa mbinguni akaona ya kwamba iwapo dunia hii itabaki vile jinsi ilivyo basi haitaweza kuweza kutimiliza makusudi na matakwa yake aliyokusudia ni kwa nini akaweze kuiumba ndipo mungu akanena bwana akatamka alipotaka kuweza kuitengeneza kuirembesha nchi hii ili iwe vile ambavyo tunavyoiona ya kupendeza bwana alitamka neno akasema na kuwe na nuru nanuru k okay. akaanza kunena akaanza kutamka vile ambavyo alitaka viwe kwa hivyo nuru ikaja na nuru ilipokuja akaona ya kwamba iwapo kuna nuru lakini pia kuna giza mwingine kuingia akasema kuwe na wanga bona ananena na kila anachokitamka kinatendeka kila anachokinena chafanyika basi akaendelea kutamka mpaka kafika mahali ndege wa angani akafika kutamka kuhusu, kuhusu samaki ama viumbe baharini akafika mahali kutamka kwamba hata na nchi nayo iwe na wanyama na kila alichokinena bwana kilitendeka jambo hili likabadilisha taswira ikabadilisha sura ya nini ya hali ya dunia ilivyokuwa ndio maana nasema ya kwamba kuna nguvu katika neno linalotamkwa kuna uweza kuna nguvu za kubadilisha hali kuna nguvu za kuondoa giza kuna nguvu za kuondoa chochote ambacho hakipendezi katika machoni pako iwapo kutakuwa na neno ambalo utalitamuka bwana alinena na alipotamuka mambo yakabadilika mahali palipokuwa na giza aliponena nuru nuru ikatokea mahali palipokuwa kumejaa maji alipotamka kwamba maji yakusanyane mahali pamoja maji ya katii na kuwe na, na inchikavu inchikavu ikatokea akasema maji yatengane ya, ya nchi na yale ya mbinguni kumbe twasema kwamba ni vua kumbe ni maji huwa yako kule na wakati mwingine mungu huyachilia kwa sababu ya hapa ya nchi yanakuwa ya yamepungua ndiyo akaachilia ili mimea ikaweze kufanya nini kufanya kazi kumbe haya maji yalikuwa yako pamoja lakini kwa neno yakatengana ndiyo nataka uchunguze nataka uweze kufikiria na utembee pamoja nami ili kwamba ukajue ya kwamba kumbe kile kinachonitatiza shida hii inayonisumbua haihitaji kitu kingine ni mimi nisimame nitamke jambo na kikapo nena neno lazima kuna kitu kitatendeka kulingana vile ambavyo nimetamani yoshua, yoshua mlango wa sita teka tuni kuonyesha vile ambavyo neno lina nguvu akuweza kuumba vile ungetamani viweko ysua mlano ni... kifungo hicho cha ishirini na sitanwa sita Yoshua Yoshua wasita, kifungu cha ishirini na sita neno linasema hivi naye yeshua akaapisha kiapo wakati ule yule atakayeinuka na kujenga tena mji huu wa yeriko ataweka msingi wake kwa kufiliwa na mzaliwa wa kwanza wake tena atayasimamisha malango yake kwa kufilie mdogo maneno haya ambayo mtu wa mungu aliweza kuyatamka na aliyasikia pengine alifikiria kwamba haya ni maneno tu huyu mzee ananena kulengana kutokana na hali vile jinsi muji huu umemsumbua lakini akasema akawapisha kiapo wakati ule akasema na alaniwe mtu yule ambaye atajenga tenaakasema ya kwamba atakayoujenga muji wa yeriko alaniwe na kama atathubutu msingi atakapouweka atauweka kwa mzaliwa wake wa kwanza kufanini kufa na kumaliza aweza kuweka malango yake na kifo cha mtoto wake wa kiume wa mwisho na watu wakaondoka na miaka mingi iliendelea sana lakini maneno yale yalisimama yalikuwa yanangojea yale yaliyotangazwa yafanyike ndo maneno hayo yafaa nini yafanye kazi tatizo si kitu tatizo niwewa na nini hapo tutagundua uwezo na lizomo katika neno neno lililonenwa hakika hatutakuwa na chochote kitakachoweza kusimama mbele yetu yoshua alitamka na alipotamka watu wakaondoka na ikawa waliosikia hayo maneno wakawa na hofu ya kuto kujenga muji wa yeriko lakini vizazi vililea vizazi vikaja na kupita mpaka ikafikia pengine, pengine wengine wakakosa kufahamu wala kujua kwamba kuna maneno yaliyonenwa kuhusiana na kujengwa kwa muji wa yeriko ndipo ilipofika katika kitabu cha wafalume kumi na sita wafalume wa kwanza kumi na sita tabu cha wafalume wa kwanza kuina st yale yaliyotamkwa yakatengenezwa yale mazingira yaliyokuwa yamenenwa na yalipo mazingira hayo yalipoweza kutengenezwa basi maneno yale ya yoshua yakafanya kazi wafalume wa mstari wa anzmsa bibilia yasema ya kwamba katika siku zake hieli hielibetheli akajenga yeriko akatia misingi yake kwa kufiwa na ibramu mzaliwa wake wa kwanza na kuyaweka malango yake kwa kufiwa na mwana wake mdogo segebu sawasawa na neno bwana aliyolinena kwa yoshua mwana wa nuni nguvu katika neno lililotambukwa sijui ni miaka mingapi hii baada ya hilo nelo limenenwa lakini neno lile lilibaki kuwa hai neno lile lilibaki kuwa na nguvu haijalishi iligharimu miaka mingapi haijalishi ilichukua miaka mingapi ndipo huyu helieli kuja kujenga muji wa yeriko lakini alipo alipouanza tu kifo cha mwana wa kwanza na alipomaliza na kuweka lango la muji wa yeriko kifo cha mzaliwa wake wa kiume wa mwisho kulingana na neno alilonena yoshua wapendwa kuna nguvu katika neno lililotamukwa kwa hivyo tunaponena tusinene tu acha tunene tukiwa na kuchagua kwa sababu unalolinena la fanyakazi na haijalishi itachukua muda gani lakini kama lilitamkwa na mazingira yale yaliyo yaliyotangazwa yakaweze kuandaliwa hilo neno lazima litafanya kazi yoshua alitamka neno hili kitambo sana walipokuwa wametoka misri wameanza kuteka nchi ya kanaani ndiyo hili neno likaweza kutamkwa angalia vile jinsi ambavyo halikupoteza uwezo wake hata kama lilikaa kwa miaka mingi lakini mazingira yalipoandaliwa hilo neno likafanya kazi neno lililotamkwa lina nguvu na linaweza kubadilisha hali ya maisha yako linaweza kubadilisha hali ya maisha yangu lakini mpaka linenwe mpaka kuna mutu atakeyetamka mwapendwa tufahamu na tuelewe kwamba tuko na mamlaka ambayo yamewekwa ndani yetu na mamlaka haya yanafanya kazi sasa sijui kuwa unajiangaliaje na mimi nami najiangaliaje lakini kwa hivi leo nataka nikaweze kubadilisha mtazamo wangu jinsi ninavojanga ana kumbe si mutu wa kawaida kama yoshua aingenena na mambo yakafanyika na ame- nawewe nawe unenapo mambo yatafanyika haijalishi yatachukua muda gani lakini lazima neno hilo takalitamka litafaa nini lazima lifanye kazi makusudi uliolitamkia lazima likaweze kutimiliza maana mungu wa mbinguni alianza yeye akasema nuru na nuru ikatokea bwana yesu apime sifa nacho nachoamini ni kwamba muradhi bwana ameweka uweza na nguvu katika maishani mwako uhumhitj uhitaji mungu aweze kuja unachokihitaji ni kutamka ua hakumhitaji bwana pale lakini alinena ya kwamba atakaya ujenga mji huu na atakapomaliza kujenga kuweka malango yake ataweka malango na kifo cha mzaliwa wake wa kiume wa mwisho na neno hilo likasimama katika vizazi vyote vilivyokuwa maeneo yale yaliyopita vizazi vilivyopita lakini kizazi kilichokuwa hakikuelewa haki kuli neno nini kilipocharibu hayo maneno yakafanya kazi niko hapa kuambia ya kwamba tatizo uliyo unahitaji kutamka kitu tu tamka kitu neno na hali hiyo ipate kukuondokea Nena, sema neno tatizo hilo liweze kukuondokea kwa maana liwe lialo kunako uwezo ndani ya neno la mwamini neno katika kinywa cha mwamini neno linapotokana na mwamini la umba ndugu zangu kwa maana mungu hakuchukua udongo akaumba mwezi alitamka mungu hakuchukua udongo akaumba jua alitamka mungu hakuchukua udongo akaumba samakiifay alitamka na alipotamka mambo yakafanyika na maandiko yanasema ya kwamba nimeumbwa kwa sura na mfano wa mungu kama mimi nimeumbwa katika sura ya bwana na mfano wake okay. kama mungu alitamka yakawa nina imani hata nani nijaponena lazima yatafanyika ndipo yesu akafikia akawambia wapendwa atasikiza utakapokuwa na imani kama i huu ngoka ukatupe baharini na mlima huo upate kukutii kwa nini kwa maana kutakuwa kuna neno linenenwa kwa nani koe mlima nina imani ya kwamba hata nawe takaposimama kutamuka ndipo yeshua alipotamuka kitu kuna jambo ambalo lilitendeka tena baada ya miaka mingi sana hebu tuangalie luka luka mlango wa saba luka mlango wa saba tunaanzia hicho kifungu cha kwanza hapo vilii nasema kwamba alipokwisha kuyamaliza maneno yake yote masikioni mwa watu aliingia kapernaum na mtumwa wake akida mmoja alikuwa mgonjwa karibu kufa naye ni mtu aliyempenda sana aliposikia habari za yesu alituma wazee wayahudi kwake kumuomba aje amponye mtumwa wake nao walipofika kwa yesu walimsihi sana wakisema amestahili huyu umtende, mtendee neno hili maana analipenda taifa letu naye alitujengea sinagogi basi yesu akaenda pamoja nao hata alipokuwa si mbali na nyumba yake yule akida alituma rafiki kwake akamwambia bwana usijisumbue maana mimi sistahili wewe ninge wewe uingie cuingie chini, chini ya dari langu kwa hiyo nilijiona sistahili mwenyewe kuja kwako lakini sema neno tu na mtumwa wangu atapona kwa maana mimi nami ni mtu niliyewekwa chini ya mamlaka mwenye asikari chini yangu nikimwambia huyu nenda huenda na huyu njoo huja na mtumwa wangu fanya hivi hufanya yesu aliposikia hayo alistajabia akageukia mkutano uliokuwa ukimfuata akasema na waambia hata katika israeli sijaona imani kubwa namna hii sikia huyu mtu ambaye alikuwa simu yahudi akawa na mtumwa wake anayempenda ambaye alikuwa ni mgonjwa na akawasii wazee wa wayahudi wa, wa wamfuate yesu akaweze kuwa kumwambia wakamwambie kwamba angalau aweze kuenda kwake ili akamponye yule mtumwa na yesu alipoambiwa na wale wazee yesu akawasikia akasema na tweni lakini alipokaribia hiyo nyumba huyu akida akatumana rafiki yake kamwambie huyo yesu kwamba hastahili kuja katika kuingia katika gari ya hii nyumba yangu kwa maana mimi sikujiona kwamba nastahili kumwendea ndio maana nikafanya kutumana na hivyo sasa hata kuja hapa haiwezekani hastahili mimi sistahili kwamba aweze kuingia katika nyumba hii lakini kamwambie aseme neno na mtumwa wangu atafunguliwa nguvu katika neno lililotamkwa na nina imani ya kwamba baada ya uchumbe huku mufikia yesu kristo yesu akageukia umati akawaambia hebu sikieni sijawahi kusikia ama kuiona imani ya mtu kama huyu katika nchi ya israeli hakika kile alichokuwa ametambua ametambwa kwamba kuna nguvu katika neno linalotamkwa na waliporudi ho waliokuwa wametumwa wakankuta yule mtua yule akida amepona na yuko salama niko hapa asubuhi ya leo taka nisemezane nawe ya kwamba mpendwa hakuna sababu ya kutatizika wala ya kusumbuka katika hali ambayo imekuzingira katika mambo ambayo yamekusonga Tika tatizo ambalo limekuwa na wewe kinachohitajika ni neno utamuke na utakapotamuka neno lazima neno hilo litaumba kile utakachokuwa umekitamani akida alitamani uponyaji wa nani wa mfanyikazi wake na neno lilimenwa mufanyikazi yule akafunguliwa teusi jui tatizo likuwapi tatizo liko wapi kuna mmoja naye akaenda mbele za mfalume ahabu tamk na alipo e hilo neno neno likasababisha kile kilichokuwa kimenenwa akamwambia ahabu tengana na mimi kama mungu a hakutakuwekwa na mvua kuanzia sasa mpaka nitakapokuja kusema tena ametamuka neno na anasema kama neno hili lilitamuka niliweze kutanguliwa ni lazima nije nitabuke neno lingine nguvu katika neno lililozunguswa ndugu yangu uwi kama unapata ufahamu hapa mama awe amesumbuliwa na mtoto wake na mukeze kutosha mtoto huyu na anafika mahali mpaka mama anafika mahali anakasirika anafikia mahali anajuta kwanini aoto huyo. huyo anaweza kushikaake aacingisa na akasema maneno iiwe kama hukulinyonya linyonya titi hili na akanyamazia hapo na hilo neno latafanya kazi isiyokuwa ya kawaida kwa yule mtoto kwa nini kwa sababu kuna nguvu katika neno ililotamkwa ndo maana nasema tamka neno ndugu yangu katika mlima uliokuzingira tamka neno mpeaika changamoto neno litamkwe kwa maana ni neno pekee linaweza kuleta tofauti katika eneo hilo unahisi kuna matatizo neno kwa maana huyu akina akamwambia mwambieni anene na atakaponena mtumishi wangu atapona nami nasema ya kwamba tamka neno nawe utapona tamka neno naweu tamka neno nawe utakombolewa tamka neno tatizo litaondoka kwa maana na nguvu katika neno liilo nenwa ndugu zangu sisi wenye do tumeacha hayo mambo tumeacha yafanye kazi maameli tumeyaacha yaendelee kututatiza katika maishanimwetu lakini watu waliogundua siri ya nguvu katika neno la kutamkwa hawakuweza kutatizika hawakuweza kusumbuka waliweza kutamka na waliponena mambo yakafanini yakafanyika hata leo bado uwezo upo hiyo nema bado iko ndugu zanu iwapo nitanena lazima kuna kitu kitafanyika ndiyo maana semaya kamba ifu waseme ni na nguvu kwanani dhaifu kwa sababu wa abibilia ama mungu anajua ya kwamba kuna nguvu za kuumba ndani ya neno ililotamkwa ko adui ametangaza maute tangaza uzima mahali apo shetani ametangaza kushindwa tamuka kushinda kwa maana kuna nguvu za kuumba katika neno lililotamukwa evo ndiko hapa yakuba ukasimame na ukatangaze vito ya kwamba haitakuwa kama ilivyo hivi walisema ya kwamba sitaifikia mwaka wa elfu mbili na ishirini na tatu na wewe simama useme nitafikia miaka wa elfu mbili na ishirini na tatu na, na si huo tu pekee lakini miaka mingi baada yake kwa maana neno litabadilisha hali ya mazingira jinsi ilivyo ndio mungu akasema kuwe na nuru na alipotamka ikaondoka nuru ilipokuja nena kwamba kuwe na nuru abadilika aliponena ya kwamba duni, maji yaweza kukusanyika pamoja ilikuwa na kavu bwana alipotamuka hivyo maji yakasikia yakajikusanya kule yaliko ambako sisi tulipozaliwa tulipoyaona tukasema ni bahari lakini kumbe yalikuwa ametapakaa kote duniani lakini kwa neno maji yakakusanyika mahali pamoja hali zina zangu kama maji alisikia hali zinasikia kama eliya alitamka na ange ikasikia ikazuia mvua nataka ni kwa mba wewe nawetaa neno kinyume na kile kinachoendelea ambacho hukitaki maishani mwako hilo litaumba mazingira unayoyataka kwamana ni neno tusema neno akasema sema neno akasema mwambiani atamuke anene kitu kuhusiana na hali ya mtumishi wangu na takaponena itakuwa kwa maana neno lina nguvu mpotamuka um, mtumishi yule a kwa mana neno lilitumwa na mbia, sema neno ndugu yako kwa maana hilo ndilo litakalobadilisha hali yako hilo takalolinena ndilo litaondoa hayo matatizo alio nayo kwa maana neno linaumba neno nabadilisha hali neno lalisha mazingira neno la ondoa mtu mahali pabaya na kumuweka mahali pasawa wakati limetamuka kwa hivo hauhitaji mtu wahitaji wewe na imani ndani ya mungu utamuke neno kwa maana yote hayalitendeka kwa sababu ya neno ambalo wewe utalitamuka na yeye anahawa walipolitamuka katika imani ndani ya mungu walipotamka mbingu ikashika hilo neno awakalitekeleza nipo yoshua alipokuwa amepigana na wale watu waliokuwa amekuja kinyume na yeye akiangalia ya kwamba kazi bado ni nyingi lakini giza linakaribia yoshua akatamka neno akasema wewe jua mahali ulipo e nawe mwezi mahali ulipo tul mpaka nimalize kazi hii niliyoianza jua likasema kama umenena tutasimama ndugu zangu ni neno nalolihitaji tu ni neno unahitaji utamke wigekweohali uyambie sikia inasemekana ya kwamba ugonjwa huu hauponi lakini natamuka neno natamuka ugonjwa huu kapone katika jina la yesu ambaye kwa yeye kwa mapigo yake mimi nimepona kwa hivyo wewe ugonjwa sijui waichwaje na kuamuru upone neno hilo mbingu itachukua likaweze kutengeneza hayo mazingira uliyoyatamuka neno peke yake lina nguvu ndugu yangu lina nguvu kabisa na useme ya kwamba niko hapa nyinyi watoto mumekuwa mukinisumbua mumekuwa mkileta shida mulikuwa mukinitapiza lakini sasa natamka ya kwamba kua anzia leo mutakuwa watumishi wa mungu ukitamka hilo neno mbingu litachukua haijalishi itachukua miaka mingapi kwa yoshua katika muji ya yeriko endecukua k- lakini siku mazingira yalipotengenezwa neno hilo likafanya kazi hata na hao watoto nao Adab. muradi umenena muradi umetamka muradi umesema lazima neno hilo litaumba ndani ya watoto hao kuanzia wakati ule umetamka mpaka litakapodhihirisha na kukamilisha amko ndipo neno hilo litaacha sasa kwa maana itakuwa limetimiliza kusudi lililokusudiwa tamka neno ndugu yangu zungumzie hiyo hali inenee hiyo hali kwa maana iko hapo kwa sababu haijasikia neno kutokana kwako na kama imesikia neno imesikia neno la kuifanya iwe hapo ya kwamba huu ni ugonjwa wangu sasa watakawendapindanuwa kwako o kwetu kwenye ukoo wetu ndivyo t sasa utenda wapi na ndivyo mulivyi kwa mana umenena neno ambalo limetoa kibali cha hiyo hali kukaa hapo lakini kama utasema kama ni huko katika ukoo sawa haya naiendelee lakini mimi niliyemgeukia yesu maandiko yanasema ya kwamba hata imekuwa atakaeukiwa ndani ya yesu kristo umekuwa kiumbe kipya ya kale yamepita tazama yamekuwa mapya na kuambia wewe uliye unasema watoka kwa u sasa suna nafa tamka neno kwamba uondoke katika ka jina la yesu na hiyo hali itasema kwa maana limesikia neno kutokana kwa mtumishi wa bwana tamka neno ndugu yako kwa hiyo hali nena kitu kwa maana iko pale kwa maana hujazungumza iko hap hujainenea akajua kwamba kuna nguvu katika neno lililotamukwa akamwambia yesu mwambie akamtuma yule mjumbe wa pili kamwambie nene neno na mtumishi wangu atafunguliwa wahitaji neno mpendwa neno litakalotoka katika kinywa chako neno litakalolinena katika mdomo wako ibadilishe hali ambayo imekuzunguka sikia hayo yote kufanya kazi kwa sababu kila aliyetamka alinena katika imani alinena katika imani ni askari wangapi waliokuwa wameshindwa na goleai kwa sababu wale asukari waliokuwa pale pamoja na mfalme wao sauli maneno waliokuwa yanatamkwa wanayatamka ndiyo yaliyowafanya wabaki wakijificha pangoni naponena neno o lililo na sawa si neno lililo kinyume kwa maana ukilitamka kinyume litafanya kazi kinyume ukilitamka vile unavyotaka likufungu litakufungua lakini sauli na asikari wake walikuwa wanasema kwamba hawezekana na ndivyo hawangeweza akisimama nini wanaingia kwenye pango lakini kukaja mwanamume ambaye anajua siri ya neno lililotamkwa ak inawezekanaje mtu hajatariwa alitukane jeshi la bwana haitawezekana lazima mungu atende jambo lazima bwana akalete ushindi lazima mungu akaiondoe aibu hii mbele za wafilisti wa aibu ile washika wana wa israeli mungu anaenda kuiondoa mbele za wafilisti akatamuka neno aka ni polisi alipomuona akasema tasa unnijilia na fimbo kana kwamba wamujilia uwa daudi akasema sikia ninakujilia na neno ambalo nita maneno ambalo nitaenda kulita wajana mikuki mishale na aina ya silaha lakini mimi ninakujilia kwa la bwana ambaye majeshi yake unayatukana imangalia hilo neno ikabadilisha mazingira ya ile hali iliyokuwa meeko katika kambi ya wana wa israeli ikabadilisha mazingira na kwa kweli ndugu huyu daudi hakupigana vita vilipigwa na yale maneno yanayozungumza w haliwezi lingemjeruhi tu lakini hangi limmaliza jiwe linge mjeruhi goliathi ani halinge hangi, muua lakini kwa sababu kuna neno limetamkwa neno likafanya kazi neno likatenda kile kilichotakiwa na daudi ya kwamba yule goliati alikuwa ni afe ndio maana daudi akasema mimi nakujilia kwa jina la bwana ambaye majeshi yake unayatukana na kwa neno hilo goliati akasalimamri kwa neno hilo goliati akafa na alipokufa aibu ikatoka kautokana na kambi ya wana wa israeli ikarudia maadui zao kwa nini umeishi katika iyo hali ya kufingiliwa umeishi katika hiyo hali ya kuwa na aibu kwa sababu hujatamka neno lakini leo nakuhimiza nena kitu izungumzie hiyo hali itamkia neno hiyo hali mani lazima kuondoka kuondokatafanini itaondoka kwa, kwa maana kuna nguvu katika neno lililotamkwa naomba tusimame