bwana yesu asifiwe basi tunamshukuru mungu kwa ajili ya wema wake katika maisha yetu yeye ni mwaminifu na ni waajabu kila wakati natamani tu nizungumzie kitu tu kidogo nataka kukuuliza swali unajiandaaje wewe kwa ajili yaani umejiandaa vipi kwa ajili ya huu ufalme wa mbinguni umejitayarisha aje kwa ajili ya huu ufalme wa mbinguni tunajitayarisha gani ama nimejitayarisha namna gani mimi mwenyewe kibinafsi kwa ajili ya huu ufalme natamani tukasome kitabu cha mathayo ishirini na tano kwanzia ya kifungu cha kwanza hadi kumi na tatu pale kuna wapendo ambao tutajifunza kutokana nao ni maandiko ambayo tunayajua maana si mageni kwetu tumeyapitia tumeyasoma tumeyazoea lakini hapo hapo ndio tutaenda kujifunza siku ya leo naomba kusoma ndipo falme wa mungu ndipo falme wa mbinguni utakapofananishwa na wanawali kumi waliotoa tazao wakatoka kwenda kumlaki bwana harusi watano wao walikuwa wapumbavu na watano wenye busara wale waliokuwa wapumbavu walizitoa taa zao wasitwaye na mafuta pamoja nao bali wale wenye busara walitoa mafuta katika vyombo vyao pamoja na taa zao hata bwana harusi alipokawia wote wakasinzia wakalala usingizi lakini usiku wa manane pakawa na kelele haya bwana harusi tokeni mwende kumlaki mara wakaondoka wanawali wale wote wakazitengeneza taa zao wale wapumbavu wakawambia wenye busara tupeni mafuta yenu kidogo maana taa zetu zazimika lakini wenye busara wakawajibu wakasema sivyo hayatutoshi sisi na ninyi afadhali shikeni njia mwende kwa wauzao wa mkajinunulie na hao walipokuwa wali, wali wakienda kununua bwana harusi akaja nao walikuwa tayari wakaingia pamoja naye harusini mlango ukafungwa halafu wakaja na wale wanawali wengine wakasema bwana bwana tufungulie akajibu akasema amin nawaambia siwajui ninyi basi kesheni kwa sababu hamjui siku wala saa bwana yesu asifiwe tunaona hapa kulikuwa na wanawali wote walikuwa wanawali hawa wapendwa wote walikuwa ni waamini na walikuwa wamejiandaa kwa ajili ya kumlaki aliyekuwa mgeni wao wa siku hiyo bwana yesu asifiwe na katika kujia, kujitayarisha kwao tumeona ya kwamba hapa kuna ingawaje wote walikuwa washirika lakini walikuwa wamegawanywa katika makundi mawili bwana asifiwe tumeambiwa maandiko yametuambia ya kwamba wale wa kwanza walikuwa wapumbavu wanawali hivyo hivyo na tena hawa wa kundi hili lengine la pili mandiko yanasema walikuwa wenye busara haleluya na tunapoendelea kuiangalia hiyo hadithi ni kwamba hawa wapumbavu walikosa kujiandaa kujitayarisha ipasavyo ingawaje walikuwa ni wanawali bwana asifiwe wote kumi wanasemekana walikuwa na taa lakini matayarisho yao katika taa zile kuna tano zilikuwa na mafuta ya kutosha na ya ziada na kuna tano zilikuwa na mafuta na wala hakukuwa na ya ziada bwana yesu asifiwe sasa kwa sababu ya kukosa kujiandaa vilivyo wakawa wakakosa hekima ya kwamba inawapasa wa, waweke mafuta ya ziada hapo ndio walikosea bwana asifiwe hapo ndio kidogo walikengeuka walienda kando na mpango ule mungu alikuwa amewapangia bwana yesu asifiwe na katika hali hiyo ya kukosa kuwa na akiba katika hali hiyo ya mapungufu hayo ya ukosefu wa kuwa na akiba ama kukosa hiyo hekima ya kujiwekea akiba ni kwamba matokeo yalikuwa hawangeweza kuingia na kufurahia pamoja na yule mgeni wao ambao walikuwa wanamtarajia mtarajia wa ile siku ambaye alikuwa ni bwana harusi wao bwana asifiwe maana maandiko yametuambia ya, ya kwamba wakati walipokuwa katika uh, hali ya, ku, ya kusubiri bwana harusi aingie sijui ni nini limshika bwana harusi yule akachelewa na alipochelewa watu wote wakasinzia na wakalala na ninaangalia ya kwamba hawa wanawali walipokuwa wame- wamejiandaa na kuingia katika maeneo yale ya karamu hawa watano kwenye akili zao walijua ya kwamba zile taa ili mradi zina mafuta basi zitaweza kusavu hiyo shughuli yote ya hiyo siku bwana asifiwe hayo ndio yalikuwa maandalizi yao kivyao hao hawakufahamu ya kwamba labda mata, yale, yale mafuta yalikuwa kiwango cha chini hilo halikuajia wakaona tu ili mradi tuko na mafuta basi sisi tunastahili kuwepo katika ile karamu bwana asifiwe lakini bwana harusi alipokuwa amechelewa watu wakalala watu wote wakalala na maasai yalipofika ya kwamba akaingia kukawa na kelele ya kwamba haya sasa amkeni maana tuliyekuwa tunamngojea amefika wakabumburuka katika usingizi wao watano hawa wakaendea taa zao walipoziwasha ndio sasa wakagundua ya kwamba kumbe hizi taa zilikuwa na hitilafu kumbe hazikuwa na mwangaza wa kutosha kumbe taa hizi hazikuwa na mafuta ya kutosha itakuwaje na bwana harusi ameingia tutafanyaje sasa katika maswali ya kujiuliza itakuwaje tutafanyaje maana sasa ndiyo sherehe imeanza vitakuaje kumbe taa zetu zilikuwa haziwezi kutushikilia mpaka mwisho wa sherehe tutafanyaje sasa katika ile hali ya kujiuliza vitakuwaje na bwana harusi ameingia tutafanyaje kuna hawa waliokuwa na busara watano wenye hekima haleluya hekima ni muhimu walipokuwa katika ile harakati yao ya kujiandaa maandiko yanasema ya kwamba walitengeneza taa zao zikawa na mafuta na tena wakabeba mengine ya ziada bwana yesu asifiwe ambapo sasa wakati walipokuwa wamelala na walipokuwa wameamshwa kwamba bwana harusi sasa ameingia na angalia zile taa ya kwamba wakati ule bwana harusi alipokuwa hajaingia ya mkini taa zile zilikuwa zinawaka bwana asifiwe zile taa zilikuwa zinawaka mpaka kipindi kile bwana harusi alipoingia lakini alipoingia tu ndio sasa wale wengine wakagundua kwamba hizi taa kumbe mafuta yameisha hawa walipoona zao zimepungua mafuta wakachukua vyombo vyao walivyokuwa wamekea yale ya kando wakaongeza ndiposa zikaendelea kuwaka vizuri na wakaendelea katika ile sherehe sasa hawa wengine walipoona ya kwamba hawa wamebeba ya ziada wakawaendea kuwa rahi ya kwamba ikiwezekana basi mtupunguzie hata kama ni kidogo ambao am, ili kwamba zitushikilie zi na sisi angalau basi tuwe tutamwona huyo bwana harusi lakini wenye hekima hapa waliwajibu ya kwamba hata sisi nasi hayyaawezi yakatutosha sisi na nyinyi maana tulikuwa tumejibebea ni ya ziada lakini kufikia huu muda hapa tumefika mpaka asubuhi hayataweza kutosha ya kwamba tuwagawanyie bwana yesu asifiwe sasa ikawa ni kipindi kigumu kizito kwa wale wajinga wale waliokosa busara ikawa ni kipindi kizito kwao ikawa ni kipindi kigumu ya kwamba bwana harusi tumemngojea muda wote huo yaani mda wote huo tumekuwa katika hii sherehe tukiandaa gafla tu tunakosa kuimaliza kui tunakosa kuiendeleza kwa sababu gani kuna mahali tulipitiliwa yani hao wakawa wana, wana hizo hali tulikosa kujiwekea akiba na kwa sababu hiyo akiba hii imetukosesha kabisa kumuona bwana harusi wakawambia tokeni mwende mkajitafutie kwa wau zao nao kwa sababu ya hekima walikuwa hawana wakachukua miguu yao kweli kwenda kutafuta waliporudi wakapata mlango umefungwa sherehe inaendelea wakajaribu kubisha kuuliza kwamba wafunguliwe mlango lakini wakaambiwa mumechelewa mulikuwa na wakati wote huo wa kujiandaa tangu harusi ilipotangazwa mulikuwa na nafasi ya kujiandaa vilivyo mulikuwa na nafasi ya kujichunguza ni wapi kuna mapungufu ili mjiweke sawa bwana yesu asifiwe lakini kwa sababu mulikosa kutumia huo mda mliokuwa mmepewa sasa hamna nafasi tena maana mlango umekwisha kufungwa na hatuwezi tukaufungua tena maana hatuwajui ninyi nikina nani tunaweza kufungua kumbe mkawa ni makora mkaingia humu ndani mkatuharibia sherehe kwa hivyo hatuwajui bwana yesu asifiwe ikawa ni nafasi ambayo sasa ilikuwa ya kuhuzunisha kwa hawa wanawali watano bwana asifiwe wakakosa kumuona bwana harusi wao ambao ambaye walimtarajia walimngojea kwa siku nyingi walijitayarisha walijianda lakini kumbe kuna mapungufu kidogo tu ambayo yaliwaondoa yakawaweka kando bwana yesu asifiwa nikawa ninaangalia tunajiandaaje sisi kwa ajili ya huu ufalme kwa ajili ya hii mbingu ambayo tunasema tunaitarajia bwana asifiwe wenzetu hapa walikuwa na busara wakajiandaa vilivyo wakajitayarisha wakajiwekea akiba hata wakati mfalme ah, bwana harusi alipochelewa tena bado walikuwa na nguvu walikuwa na ujasiri wa kuendelea kungojea wakijua ya kwamba hata bwana harusi ajap, ajapochelewa na ajapofika bado sisi tutakuwa washiriki wa hilo jambo nataka kukuuliza je yesu akichelewa atakupata bado wewe ni mshirika ni mshiriki kuna mshirika na kuna mshiriki yesu akiija leo atakupata wapi wewe bwana yesu asifiwe tumemngojea kipindi kirefu tumepewa neema ya kujiandaa bwana yesu asifiwe tumepewa neema kuna neema ya kujiandaa wapendwa na ninapotazama hivi ninaona kanisa liko mahali pa kuandaliwa na nina tamani ya kwamba wewe ujiandae je utajiandaaje ama unajiandaa kinamna gani bado kuna nafasi tumetoka kuambiwa hapa ya kwamba hata ukianguka bado kuna nafasi ya kuinuka tena bwana yesu asifiwi taa zao zilififia wakati bwana harusi anaingia na za wengine hapa zikashika kasi ya kuendelea wakati bwana harusi akiingia wote walikuwa kanisani hapo taa yako iko namna gani je umeweka mafuta ya akiba ndio wakati ukiwa uko chini ndio maanabishop akawa anaita hapa kama kunaye ambaye alianguka huko ama aliteteleka tu kidogo akatoka nje ya ile njia ya sawa aje tu hapa na bwana ni wa atamrudisha maana kuna nafasi maana neema bado ipo lakini wale neema haikuwepo wakafungiwa mlango wanesa asifiwe tuko na wakati wa kujitengeneza na huyu mungu kutengeneza vizuri kabisa mapungufu yako ni kweli lakini hata katikati ya hayo mapungufu tunaweza tukamuona mungu kama tutajitengeneza tujiweke sawasawa na vile bwana anavyotutamania bwana asifiwe kama tutaweka taa zetu ziwe on kila wakati tutakuwa na hiyo nafasi ya kumwona mungu wakati huo atakapokuja kama tutaweka taa zetu ziendelee kuwaka na ili hizo taa ziwendelee kuanka katika maisha yetu ni lazima tuwe na mafuta ya akiba bwana sifiuldi ni lazima tuweke mafuta ya akiba wapendwa na mafuta yetu ni maombi mafuta yetu ni sifa kumwelekea bwana mafuta yetu ni maabudu kumwelekea huyu yesu hayo mafuta hayo ndiyo yatakayoweza kufanya hizi taa zetu ziendelee kuangaza ziendelee kuwaka na zitaonekana mahali popote pale tunapoishi bwana asifiwe kwa sababu tumeokolewa kuangaza na hatujaokolewa tukae tu tukaambiwa tuka ya kwamba tuna, tuna nafasi ya kutafuta marafiki na tuchague ni wa aina gani bwana yesu asifiwe wapendwa hawa walikuwa na nafasi ya kujitayarisha lakini wakakosa hiyo busara katika maisha yao wakakosa kujiandaa kama inavyowapasa mapungufu yanaweza yakakukosesha ya mbingu yanaweza yakakufanya ukawa mbali na huyu mungu lakini bado kuna nafasi bwana asifiwe maana wakati tutakapofanya taa zetu zionekane zikiwaka kila wakati tutakuwa na nafasi ya kumfikia yule ambaye yake imezima tutakuwa na nafasi ya kumfikia yule ambaye yake haijaanza kuwaka kabisa bwana yesu asifiwe lakini kama zetu sote zitazima hatutakuwa na nafasi ya kuinuana mmoja na mwingine bwana yesu asifiwe bwana asifiwe sana maana kama hawa wapendwa hawa wenye busara kama wangekubali kuwazima mafuta kidogo inamaanisha taa zao zingeendelea kufanya nini kuwaka lakini kwa sababu ya muda waliangalia hu muda si wakupeana maana ule tuliokuwa tumepewa wa kujiandaa ulikuwa watosha lakini sa hii siwezi nikakuazima mafuta ni kupatia alafu taa yangu iende izime katikati ya sherehe hawakuwa na muda wa kugawanya bwana asifiwe sana lakini sisi tuko na muda bado tuko na muda tuko na muda wa kutengeneza taa zetu ziendelee kuwaka tuko nao neema ile kidogo ambayo mungu ameweka juu yako maana mungu amewekeza vitu vya thamani ndani yako hiyo neema hiyo ambayo ameachilia juu yako itumie itumie vizuri bwana yesu asifiwe jitayarishe vilivyo jitayarishe kabisa maana walipofungiwa mlango wakaambiwa nendeni nyinyi siwajui hapo chini tumesoma ya kwamba maandiko yanatuambia ya kwamba waliporudi wakasema bwana bwana tufungulie naye akawajibu amini nawaambia siwajui ninyi na huo mstari huo wa kumi na tatu unasema ya kwamba basi kwa sababu hiyo kesheni kwa sababu hamjui siku wala saa hatujui wakati wa kujiliwa kwetu hatujui wakati wa kuondoka kwetu lakini tunajiandaa tukiwa na matumaini ya kwamba siku moja tutaondoka na tutakapoondoka tutaenda kuwa wageni wa nani sasa tunajitayarisha ili kuondoka kwetu hapa na kufika kule tutakakoenda tukaweze kuwa wageni wa huyo ambaye atakuwa ni mwenyeji wetu huko yesu kristo bwana yesu asifiwe kwa hivyo wapendwa inatupasa tuwe na maandalizi ambayo ni ya kujitoa kabisa yaani ya kuenda zaidi bwana yesu asifiwe nikawa nina- nasikiza mchungaji mwengine akihubiri akawa anasema ya kwamba maombi ya dakika kumi hayawezi yakaondoa mlima lakini maombi yalisahali moja na kuendelea yanaweza yakakufanyia kitu kikubwa bwana yesu asifiwe kwa maneno mengine alikuwa anasema uwe mtu wa kuenda extra mile uende zaidi yaani unatarajia zaidi ya vile unavyotarajia ninayo matarajio lakini natarajia zaidi ya hivyo ninavyovitarajia bwana yesu asifiwe hivyo ndivyo mungu anavyotutamania wapendwa maana sasa hii neema ambayo ameachilia bwana wetu yesu kristo ni mpaka uende extra mile ndio uwe utatembea sawasawa sawa na hili wingu vile linavyoenda lakini kama utakuwa mtu wa kujilegeza na kujiachilia basi hili wingu litakuacha nyuma utakuwa unaenda nyuma ya, ya, ya hilo wingu bwana yesu asifiwe kuna neema bwana ameachilia kwa ajili ya kanisa na saa hii anataka kanisa lake likaweze kuwa moto waamini wakaweze kushika imani kabisa wakawe moto wakawe yani wakawe na nguvu na ujasiri wakawe hodari katika hii imani na watu waliohodari maandiko yanasema ya kwamba aa, walio hodari wao wanamjua mungu wao na wanafanya mambo makuu bwana yesu asifiwe kwa hivyo hauwezi kuwa hodari na uwo unafanya mambo ya kichini chini aa, aa. bwana asifiwe sasa kwa sababu kuna hii neema ambayo imeachiliwa inatulazimu wapendwa tuchukue hatua tuingie taa zetu zikiwa na mafuta ya kutosha ingia kwa nguvu zako zote kwa moyo wako wote kwa roho yako yote kwa uwezo wako wote ingia jishikamanishe na mbingu mwamini bwana namwamini na, na umwombe kwamba akushikilie ili usiondoke mahali ambapo uko bali akaweze kukupatia neema zaidi ya kwenda mbele hivyo ndivyo bwana anavyotutamania ndiyo taa zetu zisionekane kuzima saa ndiyo, ndiyo taa zetu zisionekana na kasoro ya kwamba hazina mafuta unaweza kuwa unajiona ya kwamba aa, unaweza kujiona ya kwamba uko sawa kwa sababu uko katikati ya wenzako bwana yesu asifiwe na hivyo ndivyo ninavyoona ya kwamba hawa watano waliokuwa wana mafuta kidogo walipokuwa na wale wengine watano walijiona ya kwamba wako sawa lakini the moment walipojitenga ndio walipata ya kwamba wako na mapungufu bwana yesu asifiwe kwa hivyo hata wewe pia labda unaweza kujiona uko sawa kwa sababu uko katikati ya watu wengi lakini je ukiwa peke yako hiyo taa huwa iko namna gani bana asifiwa ukiwa peke yako hiyo taa huwa iko namna gani je huwa inawaka vile tunavyoijua ukiwa hapa je huwa inaangaza vile tunavyoiona inaangaza hapa je huwa inatembea kama vile tunavyoiona ikitembea hapa je inaongea kama vile inavyoongea ikiwa hapa una unajito- una yani unakaaje ukiwa nje ya hapa taa yako inaangaza namna gani ina moto wa kuendelea ama ina moto wa kukatakata na kama ina moto wa kukatakata itafanywaje ndio moto wake uendelee nimekwambia kwamba tuombe tumsifu bwana tumwabudu bwana kwa mioyo yetu yote kwa kujitoa kwa bidii na tutakapofanya hivyo wapendwa hizi taa zetu hazitaonekana na kasoro tuwe katikati ya taa nyingi bado zetu zitawaka hivyo hivyo tuwe nje ya taa chache hivo bado zetu zitawaka hivyo hivyo bwana yesu asifiwe hilo ndilo tamanio la huyu mungu wetu ametupatia wakati tuna wakati wa kujiandaa asubuhi tukaambiwa ya kwamba watu waliotenda mema kwa mtumishi wa mungu wakati mtumishi alipokuwa katika kumbukumbuza aliwakumbuka akasema waombeeni wasalimieni hawa wa shuku, na washukuru hawa na washukuru hawa ni kwa sababu walitenda mema tukawa tunaulizwa swali je wewe utakapokuwa umelala ile historia yako itasemaje utasomwa na mambo gani bwana yesu asifiwe utasomwa ukisemekana ulifanya nini na tukaambiwa ya kwamba kuna mhubiri ambaye alikuwa anahubiri akasema ya kwamba kuna watu waliokuwa wamezaliwa katika huu ulimwengu na kukaa kwao hapa ulimwenguni hakukuwa na maana kwa sababu gani yani hawakuwa na faida yoyote kazi yao ilikuwa ni kuzaa na kuoana na kufa bwana asifiwe hiyo ndiyo kazi waliokuwa nayo hapa duniani kuoana kuzaa na kufa lakini vikawa ni vizazi vya kufuata- vya, ku, vya kufuatana nafikiri fikiri kile cha kwanza na cha pili ndicho kilikuwa na hiyo hali lakini kizazi cha tatu kilichofuata ni kwamba huyu mpendwa akapata hekima akawa na busara yeye hakutaka historia yake isomwe kama ya babake ilivyosomwa alibadilisha historia yake alizaliwa akaoa na akatumikia mungu kisha baadaye akaja akakufa so huyu akawa ana historia ya kwamba watu wanaweza kuiangalia na waseme ya kwamba angalau huyu alifanya kitu lakini wale wengine walikuwa wanaambiwa ni kuzaa kuoa na kufa kwa hivyo wakawa wanaonekana hawana faida lakini huyu akaonekana ana faida kwa sababu alichangia katika kusimamisha ufalme wa mungu nauliza tena taa ya yako wewe yawaka ama ikojeje hii taa bwana asifi wapendwa Aa, wacha mungu atusaidie ule muda ama yale maisha mungu amekupatia kuishi labda uliokoka tu pengine ukiwa mzee na kuna yule aliokoka akiwa bado ni kijana mdogo hakuna tofauti tofauti itakuja pale wewe umeshikaje hii imani na unaifanyia kazi kinamnagani hapo ndio kutaleta huo tofauti hivyo ndivyo vilivyokuwa na wanawali maana wote tumewasoma ni wanawale lakini tofauti inakuja ni kwamba hawa walikuwa na busara hawa walikosa busara na pia tofauti inakuja pia hapa ya kwamba labda mimi niliokoka juzi ama niko na mwaka tangu niliokoke lakini tangu niokoke lakini nimejitoa nimeamua kumtumikia mungu na kumtafuta kwa bidii yangu yote na hapa kuna ndugu yangu ameokoka miaka ishirini lakini hana shughuli wanaasifiwe hana shughuli yeye anakaa tu kikawaida kawaida tu hana shughuli kuja kanisani atoke afanye mambo yake anatoka tu hivyo ndivyo vilikuwa na hawa wapendwa lakini yule ambaye anaweka bidii anakuwa na wakati mungu anaongea anamsikia mungu ananena wanazungumza yani anafanya mambo yake katika hali ya mipangilio na unakuta ya kwamba ile busara inamsaidia kusonga mbele hapo sasa ndio inaingia taa yake inaendelea kung'aa kungaa kungaa na kung'aa lakini kama tutakuwa tu wa kawaida sijui hapo sasa ndio tutafananishwa na hawa wenye kukosa hekima hawa bwana yesu asifiwe kwa hivyo wapendwa mimi nimesimama tu kukutia moyo na kukuuliza tu wewe mwenyewe kajiulize mwenyewe ni neno ni, ni, ni somo ambalo unalijua na ni rahisi sana umelisoma hata umeliona hili ni la kawaida lakini je ukiwa wewe peke yako hiyo taa inawakaje je inaweza ikafanya mwengine akaiona mpaka akaitamani inaweza ikaonekana kwa mbali mpaka ikavutia mtu akaisongelea karibu wana sifiwe kama itakuwa ni ya moto wa kuendelea itavutia na kwa mbali watu watasema tukiangalia hizi taa ambazo tuliwekea mulika mwezi hizi kuna zengine huwa zinatoa mwangaza mzuri mpaka unasikia ile taa nayo inawaka smart. alafu kuna zengine zimebaki macho ma- mawili tu kiangalia ni kama laenda ni kama ndiolaja ndio la waka a halieleweki bwana asifiwe so sisi nasi tunaweza tukasoma tuka tu na hivyo vitu vya kawaida je unataka uwe kama huyomulika mwezi ambayo inamulika kabisa yani zile sehemu zote huwa liko hivi lile litaa kuna vitaa vidogo vidogo sasa yako yanawaka yote ama matatu yamezima pale mawili ndio yanatoa mwangaza wajijua wewe mwenyewe bwana asifiwe kwa hivyo naomba tutengeneze na huyu mungu tujiandae hii safari hatujui siku ya kujiliwa kwetu hatujui lakini hata tujapojiliwa atakapotujilia tutakuwa tumetengeneza kinamna gani na yeye ndio atakapotujia je tutakuwa wa wakwenda naye ama tutabaki kule kwengine sasa itakuwa ni hasara ilikuwa hasara kwa wanawali walipoteza muda mwingi sana wa kujitayarisha walipoteza wakati mwingi sana wa kujiandaa na wakati walipoingia bado wakawa na wakati wa kupoteza hivyo hivyo maana baadale hatuna mafuta ya kuwapatia nyinyi lakini mnaweza tu mkatulia si hata huu wa hizi zengine za tulieni tu lakini wakaamua kutoka kwenda kujitafutia riski ambayo waliifanya makosa ambayo waliyafanya mara ya mwisho kabisa wakati bwana harusi ameingia wewe ndio unatoka kwenda kutafuta mafuta taachwa bwana asifiwe hii neema ambayo tuko nayo wapendwa wacheni tui tuifanyie kazi una muda wewe wa kutengeneza kwa ajili ya hiyo mbingu uko na muda mwingi sana wakujiangalia ni wapi nina mapungufu nitengeneze na huyu mungu wakujiangalia ni wapi hapa sijafanya vizuri bwana nisaidie nifanya wapi sijafika bwana nisaidie nifike maana neema ipo ya kufika hapo ni wewe tu uchukue huo uamuzi ya kwamba mimi nitaamua kuwataa ambayo itawaka 4 sita zima. na ukiamua hivyo hiyo neema inakushukia na unaenda unatembea katika hiyo neema maana tumeambiwa hapa kwamba ni warehema bwana yesu asifiwe kwa hivyo wapendwa wacheni tu tujiangalie vile tulivyo na bwana aje leo tutawahi kweli unajiuliza tu weu mwenyewe vile nilivyo mimi mama gidi yesu akishuka nitawahi ama nitafanana na hawa nifungiwe mlango nisemekane sijulikani na hapa hata nilikuwa mama mchungaji na jina kubwa kabisa kisha nikawa hapa napo na naimba na kurukaruka kabisa kwa kurauka ni namba moja kabisa lakini ikifika ni historia isomwe hakuna kitu nilikuwa bure nilipoteza wakati bure inatupasa tuwe na akiba twende zaidi hiyo ndio akiba yetu twende zaidi na tukienda zaidi tutamwona yesu pale mbele tutaenda sawasawa sawa, na vile wingu linavyoenenda lakini tukikaa wa kawaida tukose kuwa na akiba ndio tutakuja tutafanya nini tutafungiwa mlango tusimame nimesema si,