b ina je ninaweza kuaminiwa na mungu je ninaweza kuaminiwa na mungu na nataka tu wawe pia nawe ujiulize kama vile ambavyo mimi najiuliza kwa sababu swali lile ni ujiulize wewe mwenyewe Can i be by God? je mimi mwatata naweza kuaminiwa na mungu katika maisha yetu haya ambayo mungu ametupa kila mtu anatafuta mtu ambaye anaweza akamwamini anatafuta mtu ambaye anaweza akamwambia maneno na kayaweka anatafuta mtu ambaye atamwambia fanya kazi hii na aifanye kwa uaminifu aifanye kwa bidii na yule aliyepeana maagizo hayo asiwe na wasiwasi ndiyo kwa sababu huwezi ukaambia siri zako kila mtu si ni ukweli unachagua mtu wa kumuleta karibu hata vile tumekaa hapa sote katika ibada hii sio kila mtu utamwambia maneno yako kuna yule ambaye unamwambia maneno ya juujuu na mwingine unamwambia ya chini kidogo na mwingine unamwambia ya ndani zaidi ama pengine hata bado unatafuta mtu wa kumwambia To in that maneno yako ya ndani mtu ambaye ukimwambia maneno uliyo nayo ama shida fulani ama uko na changamoto fulani ukimuelezea ataipokea vizuri na atakupatia ushauri ama mtaomba na yeye nao utasikia amani unatafuta mtu ambaye unaweza uka ndio kwa sababu wakati mwingine watoto wanakosa kuamini wazazi wao na hawawezi wakawaambia maneno fulani fulani wanatafuta watu wengine kando waende kuzungumuza nao kwa sababu that can be mtu ambaye anaweza akaaminiwa mtu ambaye lazima awe na amepitia vigezo fulani ili ndio uweke tik useme ya kwamba huyu nafikiri naweza nikawa na uhusiano ama urafiki na tutaona ya kwamba kuaminiana ni urafiki lazima kuwe na nini urafiki sasa kama sisi wenyewe baina ya sisi kwa sisi tunatafuta je mungu naye unafikiri anatafuta an, naye mungu unafikiri akituangalia anatuangalia namna gani mungu akitu akipiga darubini yake kila mtu ako na sehemu yake na ako na kigezo akona mahali ambapo apo ama yuko mungu anasema yule naweza nikamwamini huyu bado wacha apitie mambo kadha wa kadha so god is looking for men and women he can trust and entrust them with his secrets with his riches and his life just like man or a human being is looking for somebody they can trust somebody they can Open up and in. wale ambao mko hapa na mumeoa ama mumeolewa hao wake zenu na waume zenu ndio wale watu munawaamini na munawaambia siri zenu ama sio hao hastaki <laughs> munijibu lakini tumujulize pia mi ni mmoja wao ambao nimeoa swali ni mke wangu ama mumeo ndiyo yule ambaye unamwambia ama kuna mambo ambayo unamwambia na mingine humwambii alafu tunasema nitampelekea mungu haya mengine <laughs> ndugu ben sijakuuliza tue lakini nataka tu mwenyewe kwa nini kwa sababu unatafuta mtu ambaye you can anfi i ta na hata ukienda kulala unajua ya kwamba uh, what i spoke kile ambacho nilipeana ama niliongea kiko salama kwa mikono ya yule mtu ambaye nilimpa so we are busy looking for somebody mungu naye pia anaangalia je mungu akiangalia nataka tutaje tu baadhi ya yale mambo ambayo mungu huenda akayaangalia na akayatumia kama vigezo ama njia ya kusema huyu amehitimu na tujua ya kwamba sio wote wanaweza kuaminiwa sio wote na tutaona hivyo sio wote wanaoweza ku tunaweza kama vile sote tumeokoka hapa lakini ukienda ukiangalia rada ya mbinguni zitakuwa tofauti jambo la kwanza mungu ana, at, anatafuta chombo kilicho tayari na kilicho ini kusema nini kilicho kilichokinachopatikana kilicho tayari na ambacho ch chaweza kupatikana ama kinaweza ama chapatikana god is looking for a vessel that is ready and... because yeye ako kwa biashara yake he is in his own business na katika biashara yake anataka watu wafanyakazi ebara sasa anaangalia yule ambaye ako available na ako ama anaweza kupatikana redi tayari na anapatikana hata kwa ofisi kule ambako mi nafanya kazi najua wafanyakazi wale wote ambao anafanya kazi na wao hata pale shambani wale ambao tunafanya kazi na wao ama hata nyumbani najua najua ya kwamba huyu muwache mpaka afike hapa huyu mwingine pita hapa so god wants a vessel anatafuta chombo hebu tuangalie mwanzo tatu Moja mpaka tisa. Mwanzo tatu. Mwanzo moja mpaka mwanzo mwanzo anan basi nyoka alikuwa mwerevu kuliko wanyama eh ndo hiyo basi nyoka alikuwa mwerevu kuliko wanyama wote wa mwitu aliyowafanya bwana mungu akamwambia mwanamke hati hivi ndivyo alivyosema mungu musile matunda ya miti yote ya bustani mwanamke akamwambia nyoka matunda ya miti ya bustanini twaweza kula lakini matunda ya mti uliyo katikati ya bustani mungu amesema musiale wala musiaguse musije mkafa nyoka akamwambia mwanamke hakika hamtakufa kwa maana mungu anajua ya kwamba siku mtakayokula matunda ya mti huo mtafumbuliwa macho nanyi mtakuwa kama mungu mukijua mema na mabaya mwanamke alipoona ya kuwa ule mti faa kwa chakula wapendeza macho nao ni mti wa kutamanika kwa maarifa basi alichuma matunda yake akala akampa na mumewe naye akala wakafumbuliwa macho wote wawili wakajitambua kuwa wako uchi wakashona majani ya mtini na kujifanyia mavazi ya kusitiri uchi wao kisha wakasikia sauti ya bwana mungu akitembea bustanini wakati wa jua kupunga adamu na mkewe wakajificha, katika, wakajificha kati ya miti ya bustani adamu na mkewe wakajificha kati ya miti ya bustani bwana mungu asiwaone bwana mungu akamwita adamu akamwambia uko wapi hata leo mungu bado anauliza hilo swali uko wapi wau mungu katika pale ambapo tumesoma alikuja kama desturi yake kuja kuwa na ushirika na wanawe na alijua mahali alipowaweka mbona siku zingine zote hakuwa anakuja kuuliza mko wapi lakini siku ile mahala kulifanyika mama pale mahali si kweli mungu hakuwa anajua ya kwamba wameondoka pale wameenda kujificha alijua lakini akamuuliza uko wapi jambo la kwanza ambalo ndiyo kondishon ya kwanza ya chombo kile ambacho mungu anatafuta ni kiwe tayari na utayari kwanza ni uwe umeokoka so naamini ya kwamba kama uko hapa umeokoka na kama hujaokoka utaokoka lafu jambo la pili ni uwe tayari ama upatikane upatikane hawa walitafutwa waliwekwa mahali ambapo ni wawe waliwekwa mahali kwao kwa kufanya kile ambacho mungu aliwaambia wafanye na mungu akawa kila wakati anakuja ili akafanye ushirika na wao lakini siku ile na of course tunajua ya kwamba ni dhambi walikula tunda sasa swali lingine ni kwamba walipewa tu mashariti wakaambiwa haya mengine yote kuleni lakini hu mtu mmoja tu musile sasa mwanadamu kwa moyo wake kila wakati kile ambacho ameambiwa asifanye ndio anataka kujua kile ambacho ameambiwa usifanye ndicho anatafuta kufaa kwa sababu aliwaambia fanyeni haya mengine kuleni yote lakini hapa musifiki. na walipofika huko kufanya vile walivyofanya wakaondoka And that vessel was no longer available. They were not at the place that God wanted for them to be. So they were not ready anymore. And they were no longer available. sasa kama pengine umeokoka unaweza kusema ya kwamba hilo swali nimelijibu niko wapi wap a lakini hujalijibu lote kwa sababu uliokoka ukaingia ndani ukawa chombo lakini pia anauliza unafanya nini ninia unafanya wale walienda kujificha they went te so kujificha kanisani haijaanza leo ilianzia wapi huko kuna watu wakiingia kwa kanisa wako na desturi ya kutafuta viti vya nyuma hata akienda pale akikuta ya kwamba bado hata yeye ndiyo wakwanza siniivo wanataka nipe kititi sini kweliama ni uongo na kanisa bado iko wa lakini anataka yaende wapi kwa nini hanzhiyo dsturi haijaanza leo kuna kwanga na kitu kinamwambia kaa nyuma sasa utakaa nyuma lakini mwishowe utapotelea huko nda by the way nimekuja kujua ya kwamba pia katika makanisa makubwa makubwa ambayo yamejaa watu ndio watu wanayapenda sana wafanye nini wajifiche lakini mungu anauliza uko wapi Where are you, you said yes as a aua nikutumie but you are not available where noee you walienda kujificha wale sisemi kukaa nyuma ni makosa ha? kama umeingia na mbele kumejaa kaa nyuma ha? lakini kama hakujajaa pia kaa mbele huwa utumia tu kama mfano it may not have anything spiritual lakini pia inakuwa sababu inakuwa sababu ni hata mchungaji akisema i want three men to im men wote wamekaa nyuma anasema i want three men to toca ili awatumie kama mfano but they are not mfanonanikumbusha last week nilikuwa naenda mombasa sasa kufika pale kwa matatu zile wanaziita express nikawa kuna sehemu ime kopale tu mbele ya kuketi nyuma ya kiti cha c driver hapo tu nyuma lakini nikasema hapana nikajaribu kuketi nikasema hapa sitaki kuketi nataka niende huko bedroom so nikapishwa so, nikaenda wapi bedroom kama vile wengi wanataka kukaa huko bedroom nikaenda nikakaa huko nyuma kabisa haya gari ikajaa mwingine akaja hiyo hhuo mstari hapo nyuma ya yadriv wote ukakaa wa, wamama alafu nyuma yao kaa kuna mchanganyiko una wababa na wamama lakini mtu wa kwanza wa pili ni baba tulivyofika pale shariani tukaambiwa huko mbele hakuendeki sababu so, hapo shariani stage kuna matatizo kumekuwa na vurugu, vurugu huko barabara imekuwa blocked wameweka mawe wamechoma matairi wanatetea haki zao za mashamba so pale nyuma kabla uingie stage kuna hii afisi ya kaunti hapa kuna kanjia tukazama na huko ndani tukazunguka ili ndio tupite after the bumps hapo mbele kidogo so kabla tuingie kwa barabara tukakutana na askari pale askari akaja amechemka sana akaambia zimagari si magari alafu akafu, akaja akafungua mlango sasa alipofungua mlango sikujua anatafuta nini sisi hatuna makosa na hatujaweka atuja, mawe kwa barabara akakuangalia mstari wa mbele wote umejaa kina mama akaja mstari wa pili akamshika yule bwana mwanaume akamtoa nje akamwambia enda ye na anamwambia kwa ukali toka uende ukabebe nini mawe kwa barabara na ujinga hapa akamvuruta akamsukuma enda ued ukatoe mawe akasema kumbe ningekaa pale ingekua mimina eh? <laughs> washirika wako ndani ya kanisa pastor ameshikwa hapa ende ukatoe mawe huko wakazunguka wakaenda kwa driver wakamtoa naye akawa hatake wakampiga akaambua ende utoe mawe kwa barabara mi nimekaa kwa bedroom ninachungulia tu so pe- kuna wakati mwingine kukaa nyuma ni vizuri maana utaokoka na mengine uko nyuma kama vile siku ile mimi mungu alinipendelea akaniambia aibu hii sikupate ya kuja kusumbuliwa bure pasipo sababu kaa nyuma utulie huko asante sisemi wali wale waliopigwa vibao na makofi walikuwa wazuri aa, aa. lakini mimi kivyangu mungu alinipendelea akaniweka huko nyuma lakini tunasema hivi hapa sasa mungu anatafuta chombo kama vile askari alitafuta chombo cha kutumia kwa barabara lakini kwa, ma, kwa mateke mungu atafuta kwa mateke anatafuta kwa upole tu anakuuliza uko wapi si ulisema uwewe ni chombo na ukasema ndio sasa mbone nimekuja pale mahali kwetu kwa kawaida sikuoni i can't see you yaani mungu anapiga darubini kanisani anaona watu wachache tu wanafanya kazi haa wengine wote wanapasha viti moto ulikuwa ni konzia kitambo sana huw unafundisha sunday school lakini haujafundisha hata hau... yani ndani kuna kitu kinakusukuma lakini bado hujaenda where are you unasema kesho nitajiunga na kikundi cha walimu wa sunday school kesho nitajiunga na kesho mpaka miaka mitano imefika mungu anauliza ulikuwa nuuwe hapa kwa mdia team aujaingia eaa adamu akasema nimejificha uh, kama desturi ya wakristo wengi ni kujificha makanisani na wingi wa sababu wingi wa sababu kama vile alivyoulizwa nani aliyekwambia uko uchi nani ni nani na akaanza kutoa nini sababu akasema nini ndugu ben akasema nini ni yule mwanamke hii ni sababu alipeana sasa pia nasi tunajificha lakini tumejihami na nini sababu ili ndio hata pasta ukijua tu pasta anakuja na ataniuliza swali umechora majibu hiyo, hiyo, hiyo hauna shida unajua pasta naishi mbali unajua pasta mimi kazi yangu nafanya kazi mpaka saa ngapi siwezi patikana unajua yametosha lakini ujue aliyekuita si mimi mimi pia nami niliitwa niko na kigezo changu kinapimwa kinaangaliwa kijae kisijae ni wewe na nani na mungu uko ayo by now ni uwe uko na huduma katika kitengo fulani lakini bado umejificha are umejifichau je unajua makusudi ya mungu juu ya maisha yako je unajua kweli je unajua kweli or you are busy concerning yourself with he thins that you shoul not Yourself, yourself with. uko na kazi nyingi unasumbukana na vitu ambavyo ni usisumbukane navyo kama vile hebu tuende kwa kitabu cha yohana iii n1oj tuanzie nzanzia ki na ano basi walipokwisha kula yesu akamwambia simoni petro je simoni wa yohana wewe wanipenda kuliko hawa najua hapa petro baada ya yesu kufa petro alisemaje alikufa akazikwa petro akasemaje mi naenda amgoiihi maana sasa yule aliyetuita hata amekufa na amezikwa tunafanya nini sisi hapa tukavua samaki maana yale maneno aliyokuwa amewaambia yalikuwa hayajamwingia na hakuwa bado ameyashika na kwa sababu petro alikuwa ni kiongozi aliposema narudi kuvua samaki na wengine pia wakafanya nini so ujua ya kwamba ukikaa unajificha kuna watu wanakuangalia wewe wajifiche na wewe su uwe unajua ama hujui kuna watu wanakufuata wewe we, wajifiche na wewe pamoja wakaambatana wakaenda lakini sasa hapa yesu wamekuja ndio wamekula sasa anamuuliza maswali je simoni wa yohana wewe wanipenda kuliko hawa hawa ni samaki sasa akamwambia sio samaki watu samaki nyama maana aliambiwa kuja unifuate nitakufanya huwe mvuvi wa hey. akamwambia nam bwana wewe wajua kuwa na kupenda akamwambia lisha wana kondoo wangu akamwambia tena mara ya pili simoni wa yohana wanipenda akamwambia ndiyo bwana wewe wajuwa kuwa na kupenda akamwambia chunga kondoo wangu akamwambia mara ya tatu simoni akaanza kukasirika simoni wa yohana wanipenda petro alihuzunika kwa vile alivyomwambia mara ya tatu wanipenda akamwambia bwana wewe wa jua yote wewe umetambua yakuwa na kupenda yesu akamwambia lisha kondoo wangu akasema amin amin na kuambia, wakati ulipokuwa kijana ulikuwa ukijifunga mwenyewe na kwenda utakako lakini utakapokuwa mzee utainyosha mikono yako na mwingine atakufunga na kukuchukua usikotaka akasema neno hilo kwa kuonyesha ni kwa mauti gani atakayomtukuza mungu naye akiisha kusema hayo akamwambia nifuate petro akageuka akamuona yule mwanafunzi aliyependwa na yesu anafuata ndiye huyo liyea aliyegama kifuani pake wakati wa kula chakula cha jioni akasema bwana ni nani akusalitie 21 basi petro akamwona huyo akamwambia yesu bwana na huyu je endelea petro aa yesu akamwambia ikiwa nataka huyu akaye hata nitakapokuja imekuhusuje wewe wewe unifuate mimi <coughs> sasa najua vile tu yesu aliuliza petro maswali pale ndio pia anatuuliza sisi anauliza si uliposema yesu nakupenda ninaokoka uliniambia unanipenda anakuuliza je unanipenda zaidi kuliko hii kazi unafanya je unanipenda zaidi ya haya ambayo yamechukua nafasi yangu anauliza the same same question even now hata sasa anakuuliza wewe na mimi we jiulize tu jiulize tu kile kitu mimi najua kwamba kuna roho ilikuja inaitwa roho ya yas sio roho ya kuharibu ile roho ya kuondoa mtu katika kile kitu anachokifanya si ni s korona ilikuja baadhi ya mambo ambayo imefanya ni kudistrakti watu distracting them kama vile jonah was distracted aliambiwa aende wapi ni i akachagua wapi wap so anauliza mpaka sasa je unanipenda zaidi ya hii zaidi ya huyu zaidi ya hawa anakuuliza mara ya pili anauliza mara ya tatu because ameona you are not uameona You are not hupatikani moyo wako umejaa mambo mengine wakati wako umejaa mambo mengine siku zako zimejaa mambo mengine anauliza je unanipenda zaidi ya haya ama ni mdomo tu unazungumza lakini kweli sijaona na unajua sio tu kwa mdomo lakini pia your your attitude and your actions itaonyesha wazi lakini ukienda mbele unaona ya kwamba akamwambia nifuate tena petro akazunguka tena akamwona johana john yule ambaye alikuwa anapenda kukaa wapi kwa kifua cha nani cha yesu petro akamuuliza yesu na huyu naye sasa yesu anamwambia shida yako ni nini mimi mwambia wewe unifuate Si habari ya watu wengi. watu wengine kama nimechagua ya kwamba yeye atabaki mpaka mimi nirudi je hiyo ni biashara yako na wengi wetu leo twajisumbua na mambo ambayo siyo tuliyoambiwa with issues that are not our business si biashara yetu akamwambia yesu akamwambia ikiwa nataka huyu akae hata nitakapokuja imekuhusuja wewe fuata biashara niliyokupa do do what i told you to do. hiyo ndiyo ambayo nataka ufanye do what i told you ufanyenimekwambia nifuate biashara yako nifanye nini follow me just follow me. waliyo nyuma wachana nao hao nitadeal na wao just follow me unasema waonasemahasakani mimi tu na ha wengine hiyo ni, hiyo, hiyo ni kazi yako pastor amekwambia nataka wewe ufundishe hapa unasema si sunge ambias so ads so. hasa e ndio unachaguaecaguafaayaucagu tubadishana hakukuuliza maswali ama maoni yako kuhusu johana kuhusu filipo na bartoloma hakukuuliza amekwambia yo si kazi matendo ya mitume moja matendo ya mitume moja sit mpaka nane st matendo ya mitume tatu Sorry. Act one. Act one. na kama mungu amekwambia ununue screen utuwekee pale tuangalie pia mahubiri kule ufanye hivyo eh? Usi, usibane Eh, tunataka iwe ile iko pale ingine iko pale ingine kukule kukule seomi nikika hapa nasoma ile ya kule si sifanyi hivi amuoni kuwa ninafanya hivi sana Act basi walipokutanika wakamuuliza unajua hapa yesu amefufuka sasa anapeana maagizo yake ya mwisho kabla aende kule alikotoka sasa anazungumza na haya wanafunzi wake basi walipokutanika wakamuuliza wakisema je bwana wakati huu ndipo unapowarudishia israeli ufalme mm-hmm. akawaambia si kazi yenu si kazi yenu kujua nyakati wala majira baba aliyoyaweka katika mamlaka yake mwenyewe lakini mutakapopokea nguvu akiisha kuajilia juu yenu roho mtakatifu nanyi mutakuwa mashahidi wangu katika yerusalemu na kote katika yudea na samaria na hata mwisho wa nchi sasa yesu anaongea na wanafunzi wake lakini hao sasa akili zao zinatoka kwa ile biashara ambayo yesu anaongea wanamuuliza huu ndio wakati utarudisha ufalume wana attention ya yesu na mara nyingi pia sisi tuko hivyo tuna we want to divert god tumwingize kwa box sasa yeye awe anafanya ou bidin ama anafanya vile vilesitunata yes, aahiyo si kazi yenu is is not your That is not your yenu nimwende m nimesema tarihi in jerusalem endeni mkangoje huko mpaka roho mtakatifu afanye ninihivo yes. ndo alikuwa amewaambia mwende mkafanye nini mukangojee mpaka roho mtakatifu awajilie ndiyo mtapokea nguvu the way si wote walienda kutari si wote si wote na waliopata nguvu hizo siku ya pentekoste ni wale tu waliokwenda kufanya nini kungojea maana kuna baadhi yao hapa hawa wanafunzi hawa sio wale kumi na wawili peke yake walikuwa wengi siku ile ya pentekoste walikuwa mia moja na ngapi na ishirini so kuna wengine waliyokwenda hawakuenda kungojea maana walitaka kumwingiza mungu katika biashara ambayo siyo ile aliyotaka Who knows him and is ready to grow anataka mtu ambaye anamjua mungu na tayari kukua ndani yake anataka mtu anayemjua mungu na ako tayari kukua kabla niongee kuhusu hiyo unakumbuka wakati ule ambapo petero na wenzake walikuwa wamekesha usiku mzima amevua wsamaki lakini hawajapata alafu yesu akaja akakuta vyombo vimeegezwa akaingia kwa moja wa chombo kilichokuwa cha kina nani cha petero na wenzake alafu akawaambia tafadhali nisukumeni kidogo niingie ndani na akaenda akaanza kufanya nini kuhubiri because chombo cha kina petero kilikuwa kinapatikana naye yesu akaingia akaenda akakitumia hiyo ndio kazi tu yesu anataka weka chombo chako kiwe kinapatikana mungu anataka mtu anayemjua na ambaye anataka kukua ndani yake john 14. john mstari wa saba. wa yakeja yesu akamwambia mimi nime ah, enda sabasabayesu kama mungalijua musifadhaike mioyoni mwenu munamwamini mungu niaminini na mimi nyumbani mwa baba yangu muna makao mengi kama sivyo ningaliwaambia maana naenda kuwaandalia mahali basi mimi nikienda na kuwaandalia mahali nitakuja tena niwakaribishe kwangu ili nilipo mimi nanyi muwepo nami niendako mwajua njia tomaso akamwambia bwana sisi hatujui uendako nasi tunaijuaje njia yesu akamwambia mimi ndimi njia na kweli na uzima mutu haji kwa baba ila kwa njia ya mimi galijua kama mungalinijua mimi mungalimujua mungali na baba tangu sasa munamjua tena mumemwona filipo akamwambia bwana utuonyeshe baba yatutosha yesu akamwambia mimi nimekuwapo pamoja nanyi siku hizi zote wewe usinijue filipo aliyeniona mimi amemwona baba basi wewe wasemaje utuonyeshe baba hawa ni wanafunzi wa yesu tena hawa basi ni wale, wa, wale kumi na wawili kabisa hawa ndiyo yesu anazungumza nao na ikafika mahali yakaona hawa mabwana baadhi yao wamechanganyikiwa kwa sababu yale maswali wanayouliza hayaambatani na matarajio aliyonayo mimi kama mwalimu nikifundisha kwa darasa kwa mfano basi nifundishe mtu hivi alafu nikianza kumuuliza maswali Unagiza, si uyo, uyo hata naona giza sielewi ni nini kunaendelea huyo mwalimu ataanza kujuua sasa yaani hii hiiese yote huku kuwekeza kwote kwa hawa watu wakati na kila kitu lakini bado tu hakuna kitu kimeingia maana hapa alidhania ya kwamba hawa mabwana akiwaambia ya kwamba naenda watajua anaenda wapi na wanajua baba ni nani hayo ndiyo matarajio ambayo yesu alikuwa nayo lakini wakaanza kumuuliza tomaso anamwambia tuonyeshe njia akajibiwa akaambiwa mimi ndimi njia filipo wakasema tuonyeshe baba ah, kamuuliza yaani nimekuwa na nyinyi muda wote huu lakini bado hamjajua baba ni nani basi hata hamunijui hata mimi rudi hapo filipo akamwambia bwana tuonyeshe baba yatutosha yesu akamwambia mimi nimekuwapo pamoja nanyi siku hizi zote wewe usinijue so matarajio ni kwamba ukishaanza safari ni utake kumjua hivyo ndio anataka umjue kwa sababu kuna maswali mengine hataki kuulizwa nyuma unajua majibu yake tayari mambo mengine hataki kuombwa ni yawe ni automatic kuna vitu vingine huombi kuna vitu vingine ni automatic kwa sababu ya ufahamu vinakujilia unaishi kwa ufahamu withndsani si unasikia wanadamu wanasema wakristo wanasema siku ile nikienda mbinguni nikimuona yesu nitamuuliza we una ngoja yeye ana, leo anakuuliza hata sasa pia yeye si ako na maswali si na maswali yee pia ako na maswali na yake ni makali makali sana anasema nyinyi watu tume- mumekuwa namii mumekula pamoja. na mumehudumu na mimi nimewamwagia yale yote ambayo nikienda nje naongea kwa mafumbo nikiingia ndani na yaweka wazi lakini bado hamujashika hamujanyita bado nyini nituonyeshe baba kuna maswali mungu ataki kuulizwa kuna maombi hamutakikani kuyaomba kwa sababu ni ufahamu ukiwa na ufahamu unatekeleza wajibu wako kwa agano na mambo yanatimia mungu anataka watu ambao wanataka kumjua ili ndio afungue moyo wake si hata nyinyi munajua kwanza nyinyi vijana munajua mkianza uhusiano mtu afungui roho siku ya kwanza mnasonga mbele mnasonga mbele ndio naendee kufungua roho kwa sababu umetaka usipouliza wakati munajenga muna uhusiano na mtu na umuulize maswali ndio mujue ndio kesho usimuulize tena ni uulize wakati unaostahili wakati bado unafanya nini unakuwa katika uhusiano wako lakini ikafika mahali sasa yesu anashangaa kwa nini basi hata mi kumbe hamunijui na mnasema munanijua kumbe hamunijui yes akauliza filipo akauliza tomas tende wa ibrania tano kwa maana inawapasa kuwa waalimu maana wakati mwingi umepita mnahitaji kufundishwa na mtu mafundisho ya kwanza ya maneno ya mungu nanyi mumekuwa mnahitaji maziwa wala si chakula kigumu kwa maana kila mtu atumiaye maziwa haijui sana hajui sana neno la haki kwa kuwa ni mtoto mchanga lakini chakula kigumu ni cha watu wazima ambao akili zao kwa kutumiwa zimezoezwa kupambanua mema na mabaya haya ndiyo matarajio ya kwamba unako, unakuwa unapiga hatua unapiga hatua anasema kufikia sasa nimue ni muwe ninyi ni waalimu yani munatumia vipawa vyenu akili zenu zimezoezwa kwa kutumiwa mpaka mnaweza mkaelewa na kupambanua hiyo ni hatua umepiga ndiyo naye paulo akaambia timotheo ya kwamba mambo haya ambayo umeyaona umeyasikia kutoka kwangu nawe enda ukawafundishe wengine teach them to hayo ndiyo matarajio na nikisema ya kwamba ni uwe mwalimu simaanishi ya kwamba ushike kipaza sauti hapa hapana imani yako ikiendelea kukomaa unaonyesha mwingine jinsi ya ukomavu wa imani kama alikuwa anateteleka kidogo akikuangalia wewe umekuwa mwalimu si sipaolo akasema me nifuateni mimi kama mimi navyomfuata nani kristu sasa wewe unakuwa ni mwalimu kwa sababu maisha yako yanaonyesha ukomavu naye mungu anasema huyu ndiye mtu ambaye nataka kumutumia kwa sababu ni chombo ambacho naweza kukitumia kifanye kazi maana kwa mfano kama imani haijakomaa bila imani uwezi ukampendeza mungu uwezi ukamfanyia kazi mungu bila imani ukomavu wako wa imani unakuwa kama mwalimu unafundisha mwingine paulo akasema nawe haya ambayo umeyaona kwangu umeyasikia kutoka kwangu enda ukafundishe wengine hivyo He, ndivyo mungu anataka tena hakusema tufundisha wengine ukisoma timotheo wa pili sura ya pili mstari wa pili alisistiza pale timotheo wa pili sura ya pili mstari wa pili Kuna kitu, Alisema, hey, watch, watch kizungu kwanza. Tamu. And the things that thou hast heard of me among many witnesses, the same commit thou to faithful, faithful men. Sio wane, sio Uh, who shall be able to umeona huo msururu paulo anaambia timotheo yale umeyaona kwangu yakabidhi kwa wanaume waaminifu ili wao nao wafanye nini wafundishe wengineah ya mambo vile mungu anataka yafanye na watu hao ndio mungu anataka to me how if god cannot get anything done through you he will not get anything to you he will not if he cannot get anything done through you he will not bother bringing anything to you to you yapeleke kwa wanaume waaminifu na kina mama waaminifu na wasichana waaminifu na watoto waaminifu na hao pia wayapeleke kwa wengine na hayo ndiyo mungu anataka wewe utajengeka ujenge mtu mwingine na huyo naye ajenge mtu mwingine hao ndio watu mungu anataka kuwaamini anataka kuwapatia mambo yake na siri zake na biashara zote ambazo mungu wako nazo wacha niseme alama ya tatu alafu tumalizie pale naba ni lazima uupite mutihani nimeita thetest of isaosa the of, the of isaac upite huo mutihani wa isaka satofisa mungu anaangalia mioyo yetu na anaangalia sehemu ama wakati ambapo moyo wake na moyo wako utaona kitu kimoja hapo ndiyo anaweka tik hebu tuende mwanzo kitabu cha mwanzo mwanzo ishirini na mbili mustari wa kwanza mpaka wa kumi na mbili z ikawa baada ya mambo hayo mungu alimjaribu abrahamu akamwambia ee abrahamu naye akasema mimi hapa akasema umchukue mwanao mwana wako wa pekee umpendaye isaka ukaende zako mpaka nchi muria ukamtoe sadaka ya kuteketezwa huko juu ya mlima mmojawapo nitakaokuambia abrahamu akaondoka alfajiri akatandika punda wake akachukua vijana wawili pamoja naye na isaka mwanawe akachanja kuni kwa ajili ya hiyo sadaka ya kuteketezwa akaondoka akaenda mpaka mahali alipoambiwa na mungu siku ya tatu abrahamu akainua macho yake akapaona mahali pakiwa bado ni mbali abrahamu akawaambia vijana wake kaeni ninyi hapa pamoja na punda na mimi na kijana tutakwenda kule tukaabudu na kuwarudia tena basi abrahamu akazitoa kuni za hiyo sadaka kamtwika isaka mwanawe akatoa moto na kisu mkononi mwake wakaenda wote wawili pamoja isaka akasema na abrahamu baba yake akinena babangu naye akasema mimi hapa mwanangu akasema tazama moto upo na kuni zipo lakini yupo wapi mwanakondoo kwa sadaka ya kuteketezwa abrahamu akasema mungu atajipatia mwana kondoo kwa hiyo sadaka mwanangu basi wakaendelea wote wawili pamoja wakafika mahali pale alipoambiwa na mungu abrahamu akajenga madhabahu huko akaziweka tayari kuni kisha akamfunga isaka mwanawe akamweka juu ya madhabahu juu ya zile kuni abrahamu akanyosha mkono wake akakitoaa kisu ili amchinje mwanawe ndipo malaika wa bwana akamwita kutoka mbinguni akasema abrahamu abrahamu naye akasema mimi hapa akasema usimwenyeshee kijana mkono wako wala usimutendee neno kwa maana sasa ni na jua ya kuwa unamcha mungu na unamcha mungu kwa kuwa huku ni zuilia mwanao mwanao wa pekee sasa nina jua sasa nina huyo ni mungu anaongea ametembea na abrahamu aliitwa katika kitabu cha mwanzo kumi na mbili kitabu cha mwanzo kumi na mbili ndiko alikoitwa na wametembea mpaka hapa ndiyo mungu anasema sasa najua ya kwamba kweli unamcha mungu ibrahimu shida yake ilikuwa ni mtu wa kurithi nani atarithi mali yake lakini mungu hiyo haikuwa concern ya mungu konsen ya mungu ni taifa alikuwa anataka kujenga taifa itakalomwabudu sasa ikabidi isaka amine abraham apite mtihani kwanza wa moyo wake uko wapi bado ameshikilia mridhi ama ameingia kwa mtandao wa wangu wa taifa kuu na alipokubali kupeana the only thing aliyokuwa ameshikilia kwa mkono ndiyo mungu akasema sasa najua hata leo mungu anatuuliza hivyo je uko tayari kunipatia kile kitu kimoja ambacho umekishikilia kile kitu ambacho moyo wako maana moyo wake abrahamu ulikuwa bado huko nyuma mungu aliuangalia akauona bado amemshikilia isaka kama murithi lakini mimi sitaki tu mambo ya urithi nataka taifa nijifanyie mwenyewe taifa so abrahamu ilipofika mahali ya kuwa sasa ameona kweli huyu mungu si hata akimchinja huyu mtoto bado anaweza kumfufua ndio wakaingia kwa, waka kwa frkuensi moja na mungu ya kwamba kweli sasa nimejua ya kwamba wewe hakuna kitu utakachokizuia kwangu mimi chochote nitakachokiitisha utanipa maana moyo wako na wangu umeshikana umekuwa kitu kimoja amen bwana yesu asifiwe wacha niwachie pale achatumalizie pale je mungu anaweza akakuamini endelea kujiuliza maswali hayo tumeangalia mambo matatu ya kwanza ilikuwa gani vile chombo anatafuta chombo kilicho tayari na kinapatikana ya pili mtu ambaye ako tayari kumjua na kukua ya tatu upite mtihani wa, wa isaka mungu awabariki sana kuja misizi mwatata utuwembe, God bless you