wamwema maishani mwako hebu mushangilie kwa makofi mazuri shangilie kwa makofi mazuri ukimaanisha maana yeye amekuwezesha maana yeye amekulinda uko hai na umepatikana katika nyumba yake na si rahisi maana si kuna wengine bado wako huko nje hata hawajui mlango wa kanisa ni wapi lakini wewe neema hii ilikufikia na ukaikubali na ndiposa uko hapa maana maandiko yanasema ya kwamba katika tito wa pili nafikiri mstari wa kumi na moja kumi na mbili ya kwamba neema ya uokovu imewaonekania watu wote lakini sio wote wameokoka lakini wewe ulikubali. amen hacha nimwite huyu mke wangu kwa sababu hajakuwa hapa kwa kama wiki tatu hivi jawasalimie alafu aombe ili ndiyo niendelee kwa muda mchache maana najua tayari tumekula wakati mwingi sana amen sanaawsiiwwanaesi wasifiwe mwazima pia mimi niko mzima nashukuru mungu neema ya wokovu imenifikisha mahali nilipo amen tuamini na tuombe mtakatifu mungu wetu ishiye na kutawala baba uliyeketi katika kiti cha enzi miguuni pako tumeketi mungu wetu ili ukanene nasi mungu wetu na baba yetu tunaomba ukafungue masikio yetu ya ndani ili tukaweze kusikia yale ambayo unanena nasi na mungu wetu na baba yetu tunaomba ya kwamba mtumishi wako anaponena wacha akatumie lugha itokayo juu mbinguni ambayo ni ya rahisi sisi kuielewa na mungu wetu na baba yetu neno lako likapate mahali katika maisha yetu likaweze kukuwa likaweze kutusongesha karibu nawe likaweze kutuhifadhi katika maisha haya ya kikristo maisha haya ya wokovu tunajua mambo yote si rahisi lakini mungu wetu unapoketi katika kiti cha enzi kila kitu chawezekana Pokea sifa na utukufu ni katika jina la yesu na amen amen uupige makofi basi nawe e, ukimshangilia huyu yesu ukimshangilia huyu bwana bwana yesu si bwana mwingine bwana yesu uh, wangapi na usihukumike kama ujakuwa ukifunga usihukumike ama ulifunga ukapumzika ukafunga wangapi wamekuwa wakifunga katika huu msimu kwa ishara ya mikono kwa ishara ya mikono okay na wale wengine tunaelewa mlikuwa na sababu moja ama nyingine na si rahisi maana kufunga si gift si kipawa ambacho eti hii amtu ako na gift ya kufunga hapana huwa ni vita huwa unasimama ukimwamini mungu akupatie nguvu ili uweze kufunga uombe usome neno na utafakari juu ya uwema wa bwana na ukuu wa bwana na kwa sababu ulianza mwaka ukifikiria na kuweka maswala ya mbinguni mbele na kumtafuta bwana katika hizo siku thelathini inatangaza ya kwamba ile miezi iliyo mbele yako itakuwa tofauti katika jina la yesu kristo kutakuwa na matokeo yatakayoonekana pengine tayari yameanza kuonekana na mengine yanakuja kuna milango ambayo itafunguka hutaelewa ilifunguka namunagani maana umeweka kwanza kipaumbele mambo ya kumtafuta bwana katika mwanzo wa mwaka na kwa hivyo upokee hiyo katika jina la yesu kristo na kama hukupata nafasi ya kufunga mungu akusaidie ili pia upate nafasi wewe mwenyewe ujipangie nafasi ya kumtafuta bwana heluya maana kuna siku nilifundisha ya kwamba kuna mambo matatu ambayo ni muhimu kwa mkristo ni mengi lakini nilitaja mambo matatu katika kitabu cha mathayo sita kwanzia mstari wa kwanza kuendelea mpaka wa kumi na nane hayo mambo matatu yalisema yalitajwa pale inasema when you pray wen youa yuiveen you pra wen when you fast, when you give, when you pray, when you fast, when you give. kusema if you pray if you, fast, if you... Kusema, when, which means hakika lazima na nikasema ya kwamba hayo mambo matatu ni kama ile kamba ambayo iko na nyuzi tatu katika kitabu cha muhubiri ine mstari wa kumi na mbili kamba ambayo iko na nyuzi tatu a three string cannot be easily broken haiwezi kuvunjika haraka kwa hivyo lazima mambo yale ambayo ulikuwa unang'ang'ana nayo yawe rahisi maana umemtafuta bwana katika hayo mambo matatu lakini leo nataka tuongee kwa kifupi kuhusu bo candeny eu hakuna mtu yeyote anayeweza kukataa uhakika wa nini matokeo ama uhakika wa mazao nafikiri hiyo translation mzuri ya kiswahili hakuna yeyote anayeweza kukataa ama kusema ya kwamba ni uongo wakati anaona mazao ama matokeo no one can deny results. na kama kuna kitu ambacho kila mtu anataka katika maisha yake ni mazao chochote unachokifanya unatarajia upate wasa askofu alizungumza kuhusu aliongea wale walikuwa kwa ibada ya pili aliongea kuhusu nini bishop kuna watu walikuwa kwa ibada ya pili hapa kuhusu kuzalisha matunda Hey, matunda nimesikia mwingine nasema ilikuwa ni kuhusu nini yeah, okay, the the true true vine and the true branches na akaongea kuhusu ya kwamba yesu kristo awa ni kipimo chetu na ni kioo chetu alafu pia akazungumza kuhusu the transition kutoka kwa yesu kristo mpaka kwa roho mtakatifu na akasistiza sana kuhusu kuzaa matunda nami naongea kuhusu hakuna yeyote anayeweza kukataa matunda ama mazao anapoyaona apende asipende atasema chuchuchuchuchu mingi ajaribu kuweka uongo lakini mwishowe havifichiki sini ukweli wamama wanapopata ujauzito kuna wakati wa kufichika na kuna wakati iko wazi kwa kila mtu dunia nzima aone maana ni wakati umefika ijulikane wazi ya kwamba kuna kitu kiko ndani hakuna anayeweza kukataa ukweli wa mazao ama matunda nimesema ya kwamba kila mtu ama kuna mtu anafanya kitu asipotarajia chochote akuna ukienda shambani unatarajia nini mazao ili ndio mazao yakitoka wale ambao walikuwa wanasema unapoteza wakati hautakuwa na nafasi tena ya kujisumbua kuwaeleza hao wenyewe watajieleza si ni ukweli wataona kumbe haya yote ulikuwa ukifanya hayakuwa bure kwa sababu kuna mazao kwa sababu kuna matokeo mwanafunzi akienda shule anatarajia apate matokeo mazuri nawe mzazi ukizaa watoto unatarajia watoto hawa waendelee vizuri ili maisha yao yaende sawa na hayo ndiyo matokeo ukitaka kujua ulezi bora unaangalia unaangalia kinanani watoto eh? nikiwauliza e, ni, ni mwunijibu e. hakuna yeyote anayeweza kukataa nataka tusome naandiko eh. tu kwa kifupi hapa hakuna yeyote anayeweza kukataa matokeo results hebu tusome acts matendo ya mitume sura ya n sura ya n kuanzia mustari wa kwanza mustari wa kwanza acts of the aposls chapter four. ukitaka kuelewa huo mtiririko na muktadha na hayo yote wewe mwenyewe unaweza kuanza kusoma sura ya tatu mpaka su ya ine usome yote wewe mwenyewe sasauu ili ndio uelewe zaidi huo mtiririko lakini mimi nitaasistiza tu kwanzia mstari wa kwanza mpaka wa ishirini na mbili hapo ndio tutakaa sana alafu tumalizie ile aihua ananisaidia kusoma kiswahili sihatusaidie kusomakia ujumbe wao waliamini na idadi ya waumini wa ikawa imefika karibu wanaume elfu tano kesho yake viongozi wa wayahudi wazee na waalimu wa, wa, wa sheria walikusanyika pamoja huko yerusalemu walikutana pamoja na anasi kuhani mkuu kayafa yohane alexander na wengine waliokuwa waukoo wa kuhani mkuu walipowasimamisha mitume mbele yao waliwauliza nyinyi mmefanya jambo hili kwa nguvu gani na kwa jina la nani hapo petro akiwa amejawa na roho mtakatifu akawambia viongozi aka na wazee wa watu ikiwa mnatuuliza leo juu ya kile kitendo chema alichofanyiwa alicho yule mtu aliyekuwa akiwete na jinsi alivyopata kuwa mzima basi nyinyi na watu wote wa israeli mnapaswa kujua kwamba mtu huyu anasimama mbele yenu leo mzima kabisa kwa nguvu ya jina lake yesu wanazareti ambaye nyinyi mlimsulubisha lakini mungu akamfufua kutoka wafu huyu ndiye ambaye maandiko matakatifu yanasema jiwe mlilokataa nyinyi wa ashi sasa limekuwa jiwe kuu la msingi wokovu haupatikani kwa watu kwa mtu mwingine yeyote kwa maana duniani mpote binadamu hawakupewa jina la mtu mwingine ambaye sisi tunaweza kuokolewa naye awa wazee wa baraza wakiwa wanajua kwamba petro na yohana walikuwa watu wasio na kisomo wala elimu yoyote walishangaa juu ya jinsi walivyosema kwa uhodari wakatambua kwamba walikuwa wamejiunga na yesu lakini walipomwona yule mtu aliyeponywa amesimama pamoja nao hawakuweza kusema kitu hivyo waliwamru watoke nje ya baraza nao wakabaki ndani wakizungumza kwa faragha wakaulizana tufanye nini na watu hawa kila mtu anayeishi anaye yerusalemu anajua kwamba muujiza huu wa ajabu umefanyika nasi na hatuwezi hatuwezi kukana jambo hilo lakini ili tupate kuzuia jambo hili lisienee lisi zaidi kati ya watu tuwaonye wasiongee na mtu yeyote kwa jina la yesu kwa hiyo wakawaita tena ndani wakawaonya wasiongee tena hadharani wala kufundisha kwa jina la yesu lakini petro na yohana wakawajibu ame- amuweni nyinyi wenyewe kama ni sawa mbele ya mungu kuwatii nyinyi kuliko kumtii mungu kwa maana hatuwezi kuacha kusema juu ya mambo yale tuliyoyaona na kuyasikia basi hawa wazee wa baraza wakawaonya kwa ukali zaidi halafu wakawaacha huru hawakuweza kuwapa adhabu kwa sababu watu wote walikuwa wakimtukuza mungu kwa sababu ya tukio hilo huyo mtu aliyeponywa alikuwa na umri wa miaka zaidi ya4mara tu walipoachwa huru petro na yohana walirudi wali kwa wenzao wakawaeleza yale walioambiwa na makuhani wakuu na wazee hmm. ni 23, eh? hey. hapo bwana hmm. yesu asifiwe amen tunaongea juu ya hakuna mtu yeyote anayeweza kukataa matokeo mazao ama matunda wewe ukiona mwembe umezaa maembe utakuwa na story nyingine kweli ama tayari uko na thibitisho la kwamba mwembe ni uzae maembe mchungwa uzae machungwa tunaona hapa na ukitaka kuelewa ukirudi katika sura ya tatu utaona kuna yule bwana ambaye alizaliwa akiwa kilema alikuwa kilema yes kutoka kwa tumbo ya mama yake Born from the womb of his na kwa sababu alikuwa kilema alikuwa kila siku anabebwa na watu wake wanamuleta mbele ya mlango wa kanisa ama hekalu the anakaa hapo nje akiomba omba kila siku wale watu wanakuja kuomba wanamuacha hapo wanamwangushia mapeni wanaingia ndani ya kanisa waende kuomba na yeye anawachwa nje aendelee kuomba omba kwa sababu ya kujikimu maisha yake na alikaa pale muda mrefu maana tumeona ya kwamba alikuwa na zaidi ya miaka arobaini wakati alipokutana na muujiza wake wakati ishara ilipotendeka ya kumponya na kumunyanyua kutoka mlangoni pale sasa aingie ndani ambako kuna ibada inaendelea ya kweli siku hiyo ya muujiza wake kama kawaida amekaa pale akaona petero na yohana wakiingia ni peter and pita adjohn eh? e. na kwa sababu alikuwa amezoea kuomba omba akajua ya kwamba hawa ni wateja wangu wa kawaida nitaomba kama kawaida lakini peter kamwambia tuangalie ko vizuri sana kwa makini kwa sababu fedha na dhahabu hatuna lakini tulichonacho tutakupa fedha na dhahabu hatuna lakini tulichonacho tutakupa kwa sababu ya social distance evu geukia mwenzako bado tu muulize uko na nini wewe muulize muambi, muulize wewe uko na nini What do you have? What do you have? piter akamwambia huyu bwana sisi fedha na dhahabu hatuna lakini tulicho nacho tutakupa wee ni mara ngapi unasema mimi sina pesa and therefore siwezi fanya kitu chochote unasema sina pesa mpaka unaitwa bwana sina mimi huwa naamini ya kwamba hakuna mtu ambaye hana chochote anachoweza kutoa kwa ajili ya kazi ya bwana hakuna mtu ambaye anaweza kukosa chochote cha kupeana munakubaliana na mimi ama munakataa je munakubaliana na mii ma munakataa kama una pesa uko na wakati kama una pesa uko na mikono unaweza kusema mimi sina pesa ya kutoa kwa sasa lakini kama kuna mjengo nitakoroga simiti bure sio ni kitu umetoa unasema fedha na dhahabu sina lakini wakati wa kuja kufagia kanisa niko nao si unatoa kuna bwana mmoja katika kanisa moja akaenda kwa mchungaji akamwambia mchungaji mimi nimejiangalia sina uwezo mkubwa sana kuwa kama wale maeldas na maos na wale wengine wa kutajika lakini mimi nakuomba tu kitu kimoja ambacho nataka uniruhusu nikufanyie kila alhamisi ya kila wiki nitakuja kwa ofisi unitume kokote unakotaka nikwende i will do the errands for you thursday naidetic, naidedi, naidetic, eh? kizungu kilikuja na meli mchungaji mchungajinaidediket <laughs> kwa sababu ya kuja nikaye hapa unitume kokote unakotaka nikwende kama ni niposta niende kama likuchota maji niende kama kupeleka nguo laundry nifanye nini nipeleke si alikuwa anatoa kwa sababu alikuwa na nini ufahamu mwingine akamwambia spiritual father wake baba yake wa kiroho akamwambia pesa sina lakini kile ambacho nitatoa kila siku nitaamuka saa kumi na mbilio hour li saa limoja nio kuombee wewe na huduma yako hiyo ndiyo toleo langu aeluya peter akamwambia tuangalie aye bwana alipoambiwa tuangalie akafikiria ni donge nono linatoka kwa hawa watumishi lakini sasa amesema hawana fedha na dhahabu angewapatia nini akawaambia akamwambia katika jina la yesu kristo simama na fanya nini na huyo bwana akaingia ndani akawafuata hawa akaingia ndani ya kanisa ndio tumefika hapa sasa ambapo kwa sababu ya muujiza huo nhawa watu wakamuona ah, ni huyu bwana aliyekuwa ameketi pale nje muda mrefu ndio huyu ameingia anarukaruka ako na furaha wakashangaa we imagine mtu amekaa alizaliwa kilema kiwete ako zaidi ya miaka arobaini hu nafikiria amekaa pale nje muda gani kama yule bwana aliyekuwa amekaa katika kidimbwi kile miaka thelathini na mingapi na minane ndio hawa sasa mabwana wakaketi wakaweka mkutano ili wajiulize haya mambo yamefanyika hawa watu wanawafuata wanawasikiza hebu tuwakamate wakakamata pita Peter, petero na johana wakawekwa ndani alafu mkutano ukawekwa sasa tuwafanyie nini alafu wanakuja wanawauliza eti mnafanya hii kazi munahubiri kwa nguvu gani na kwa jina la nani walikuwa wamechokoza nyuki petero akasema kwa jina la yesu yule ambaye mulimsulubisha mkamuua alafu naye mungu akamfufua lakini mstari wa kumi na sita unasemaje verse number 6 kwa kizungu inasema hivi Same mbana wanajiuliza kwa sababu hawana sababu ya kukataa matokeo sikuna msemo unasema utakubali utakubali si mchezo ni ukweli kila mtu lazima akubali matokeo kulingana na maamuzi aliyoyafanya ukiamua sawa utapata matokeo ya sawa ukiamua visivyo utarajie matokeo yasiyo maana kila mtu anaichagulia mwenyewe sasa wanajiuliza hawa mabwana tuwafanye nini shall we do to this people si hata wewe n kama wewe ni mkristo wa kweli i can asue you umekuwa nuisance kwa watu unatatiza watu hebu muulize jirani yako je katika mtandao wa shetani unajulikana huko muulize katika mtandao wa shetani wanakujua huko muulize eh? ama amajiulize mwenyewe yaani katika mitandao shetani akifanya ile kwa kompyuta yake anaangalia roll call ya watu ambao wanasumbua we unapatikana huko Are you there ama ni wale ambao mnaswali baada ya kuswalishwa ni kuswalishwa unaamushwa na mwadhini ama hata humsikii anapoamusha wale wake unaamka saa moja unapiga miayo umechelewa unapiga mswaji unavaa kabuti unakimbia kwa ofisi kwa biashara kwa kibanda chako a anasema hawa ndio m nataka what shall we do to this man hawa watu tutawafanya nini je wamejiuliza wameweka mikutano wakajiuliza ben tutamfanya namna gani muna a haa anatusumbua katika hii mitandao yetu tukianza kuomba hii, tukifanya matambiko yetu ndio huyu amekuja anakatakata vitu ni mambo gani haya what shall we do to this man wakajiuliza Mana Kulifanyika nini Wanasema saying what shall we do to this man? For indeed that a notable miracle Mujiza wa ajabu umetendeka kupitiya kwamikono yao. It is evident in aoneekana wazi wazi. Halafu, wanasema and we cannot deny. And we cannot hatuwezi tukakataa hiyo hatuwezi tukapinga hiyo hatuwezi tukaku... tukapingana na maswali mengi by the the way most of the times tunapoteza wakati ku argue na wanadamu <laughs> umeshaenda to tdo nyumba kwa nyumba evangelism upatana na mutu anakucalen mpaka unasikia roho yako imeumia nani aameshafika mahali kama hapo unasukumwa kwa ukuta uko na bibilia lako na yule bwana mwingine anajua maandiko na anayapre anaongea vile yeye anataka alafu wewe unajua anaongea uongo lakini unashindwa kukabiliana naye kwa sababu unatumia nguvu zako mwenyewe unatatizika Don't argue. It's not your business usibishane na huyo mtu wewe kazi yako tu, kile umesema kitoshe lakini kama mungu amekuwezesha if you are an apologetics yule mtu ambaye anasimama kudfend kile ambacho anakiamini na mungu amekutayarisha na huo ujuzi sawa maana kila mtu akona ujuzi wake tofauti katika maeneo ya kiroho amen because we cannot deny ni nini ambacho hawa watu wakikuona wanasema we, hatuwezi tukakosa tuka, tuka, tuka, tuka kukubaliana na haya ni nini ambacho wakikuona wewe na mimi wanasema kwa hakika huyu bwana ni mkristo tumeuona ukristo ndani yake tumeyaona matunda tumeyaona mazao tumeona kile ambacho kinatokana na yeye hatuwezi tukabishana amen ama wanasema ah kama ni huyo huyo ni sawa tu huyo tumejua jinsi ya kuishi na yeye huyo tunajua mikato yetu tunajua mahali tunakutana tunajua jinsi ya kuishi na yeye jiulize wewe mwenyewe je ushuhuda wangu ni upi ushuhuda wangu mimi ni upi wakasema ya kwamba Fruits. matunda mazao usibishane na watu kile cha kufanya toa matunda matunda yakitoka huwa yanakusaidia hebu tuangalie baadhi ya umuhimu wa haya matunda yanatusaidiaje sisi kama wakristo kama vile hapa tumesoma ya kwamba muujiza wa ajabu umefanyika na hatuwezi tukakataa maana huyu bwana akisema ni hivi tunaona matokeo yake tunaona mazao it is manifestation <laughs> jamaa ilikuwa nasikiza mhubiri mwingine siku moja akasema alikuwa ameenda kukutana na rais wa nchi fulani sasa huyo rais wa hiyo nchi alikuwa ni muislamu huyu bwana naye muchungaji huyu jina lake lilikuwa ni la kiislamu maana alitoka katika uislamu lakini hakuwa muislamu so mmoja ya wasaidizi wa ofisi ya rais akaja akamuuliza huyu bwana unaitwa nani akasema sso so akamuuliza wewe ni muislamu akasema hapana mimi ni mkristo sasa aliposema mimi ni mkristo yule bwana msaidizi wa afisi ya rais akaanza kusema akaanza kuongea matope kuhusu nini huwa ukristo akaongea maneno mengi sana alafu huyo mchungaji akamwambia tafadhali huyo mungu wako unayeongea kumuhusu wewe ako mbali sana na wewe hata hatumjui anaishi wapi lakini huyu mungu wangu ambaye mi namjua ako hapa hata sasa ako hapa alafu katika moyo wake akasema katika jina la yesu kristo nataka ufunge mdomo wa huyu mtu na keti chini kitako akamwambia nipe mkono wako akamapatia mkono umeambia sasa enda uketi chini alifunga mdomo maneno yaliisha yote Ak- ni kama alikuwa amekuwa bubu kwa sababu ya kile ambacho alikielewa katika maisha yake ya kiroho na ishara ikaonekana maana mungu hakumwaibisha na kama ishara imeonekana hata yeye huyo mtu mwenyewe alitaka aendelee kuongea maneno hayatoki maana yamefungwa ishara ikionekana hautapoteza wakati kueleza watu sasa jambo la kwanza katika umuhimu matunda, wa haya matunda maishani mwetu kama wakristo jambo la kwanza mazao ama matunda huwa yanaondoa aibu ya mtu It the inaondoa aibu kutoka kwa mtu mtu yoyote akiolewa ama akioa huwa anatarajia apate watoto hiyo ndio hali ya kawaida isipokuwa siku hizi kuna mitindo ambayo wanasema hatutaki kupata watoto wajua hao wako wanaamua hivyo lakini huwa kila mtu anatarajia kupata mazao ambao ni watoto sasa imagine umekaa miaka na kuna wengi katika bibilia ambao walikaa kwa muda mrefu mna- mnajua baadhi ya hao wamama katika biblia mmoja wao ni nani sara aliyezaa nani sijali mko kishikashika hii longi ni athari ya kufunga sasa mwili umeisha longi inaanguka chini tanisamehe sara alizaa nani <laughs> isaka si sindio na mwingine aliyekaa miaka mingi mnamjua ni nani hana akazaa nani na mwingine elizabeth akazaa nani na mwingine rebeka akazaa kina nani akazaa mataifa mawili nani na nani yakobo na esau nani mwingine najua nataka takajua kama mnasoma bibilia nani mwingine bado wako wengine bibia nani Bibi ya manoa akazaa nani samson nani mwingine <laughs> nipeni mmoja mwingine eh? nipeni mwingine amba huyo ni mmoja wao kupitia muujiza akapata mtoto lea, lea marecho recho yes so kuna wengi ambao katika bibilia mnawajua ambao walikuwa wanaishi kwa aibu shame kwa sababu hakukuwa na nini matunda there were no fruits to o hata wewe katika maisha yako every day unaamuka kila siku unaenda kwa biashara unaenda kwa ofisi na ukiangalia katika maisha yako unajiuliza what what is is there there to to show show for for my my no o hawa wamama wote mumewataja ni baadhi ya wale watu waliokuwa wanakaa katika aibu so when results aibuo they remove shame from you disgrace we oe huyu bwana ambaye alikuwa anaombaomba kuombaomba si ni aibu jamani bein shame to beg it be in in e ina kushusha hadhi unakosa ile confidence ya kusimama na kuongea na dunia ya leo ukienda kwa mikutano wanaopewa nafasi ya kuongea si mnawajua simnawajua wengine wanaambiwa hao ni wale wa wa kusumbua wazimu kawaida aau yeah. hao ni wale ambao kwa kila by the kilabada siku hizi nimea wazimu wamekuwa wengi sana nani ameona kama mimi ukitan kona hii mwenda wazimu ukienda huku anaongea peke yake ukienda huku amapewa makaratasi wengi sana kuna roho ambayo imewachiliwa hivi vitu wanakula zingine ni ndumba wanabeba za kikwao za kiduruma na wengine na wadigo wanabeba wamekuwa ni viti vya mapepo jameni mwaombee hawa watu hiyo ndioaz tuwaombee hawa watu jameni bwana amekaa zaidi ya miaka arobaini nadhani alikuwa amekaa miaka nyingi sana pale nje kila siku anaomba anajiuliza kwani mimi nilimkosea mungu wapi kuna wakristo tumejiuliza kwani mimi nilimkosea mungu wapi ni kitu gani sifanyi ni nini sijafanya mboni mungu hii aibu inanifuata When come they deliver you from shame daudi anasema katika zaburi 37 mstari wa ishirini na tano nilikuwa kijana na sasa nimekuwa nani muzee lakini sijaona mwenye haki akiwachwa na wala watoto wake wakifanya nini wakiomba omba maana ni aibu za shame za disgrace hata mungu hapendezewi tukiwa tunaishi maisha yasiyokuwa na mambo yanaonekana maana biblia linasema ya kwamba mungu wetu anayeona sirini atatuzawadisha kwa, kwa, kwa wazi atatuzawadisha kwa wazi which means mungu anataka atuzawadishe waziwazi kila mtu afanye nini aone kila mtu aone ukristo haufichiki washa taa weka chini ya kitanda ulale nayo haitakusaidia Shame. Shame. kila siku nambua basi umuke nini wewe umegani wewe hatuoni hatuoni chochote mazao yanafunga midomo ya watesi wako wanafunga midomo hawa mabwana wakajiuliza tufanye nini hawa watu tuwafanye nini hili kanisa tulifanyeje sisi huyu mama wa kuomba saa tisa ya usiku anasumbua mitandao tumfanye ninihuyu do do mchungaji anayekesha kuanzia saa sita ya, ya every me- kuna mchungaji kule Hwa, ikifika saa sta cunai u aongee aende aoneeadevrydey namsikia hiyo masaa yakifika maana ameweka maagano ya kwamba haya ndiyo masaa tumufanye nini huyu wale ambao walisema ya kwamba huu uujumbe waleo ni waukutia moyo tumpend wa leo ni wa wakukreji wewe ujue ya kwamba baada ya kufunga na kuomba ni aibu yako iondoke okay. baada ya kufunga na kuomba ni yale yaliyokuwa yamefungwa yafunguke ili mazao yaanze kuonekana katika biashara yako tuone mazao katika kazi yako tuone ongezeko kama ni mtu wa imani pokea katika jina la yesu kristo maana tumezoea kuambiwa pokea magari pokee nyumba ukitoka hapa unaenda unakaa hupokee huone kuambiwa pokea hakuna makosa imani yako iwe thabiti uelewe ufahamu uwe nao hakuna kadabura kadabra lakini kwa imani inawezekana Amen. inakuondolea aibu umetafuta kazi muda mrefu mpaka unaangalia vyeti nilisoma ya nini wanakwambia hakuna kazi siku hizi hata wale ambao hawakuenda shule sasa wanapata sababu ya kusema kusoma hakuna maana alafu nawo unaingia hapo nasema ena hey, ni kweli mekaa unaongea na mwana gani na ni kweli na wee ni mkristo unasema na kweli kusoma hakuna maana hiyo ni pepo w- wanasema ah, biashara siku hizi hakuna biashara na wee unakubaliana nao wanasema basi ma, umeitwa mama kibanda mama omena mama ntilie mama nani mama mboga mama nani mama samaki umebandikwa majina kiwango cha kwamba umekubali ya kwamba mimi ni wa hapa tu wakisema haiwezekani unasema haiwezekani lakini mazao mazao ya kija ebu tuende timotheo wa nne mstari wa kumi na mbili mpaka wa kumi na sita mama kadogo First Timothy. O, timotheo wa ine? Ah, kumbe munaelewa eh, saa zingine huwa inafanyika hivyo ni First timothy timotheo wa kwanza ndio likuwa unacheka una eh? timoth barua ya kwanza ya timotheo sura ya nne mstari wa kumi na mbili mpaka wa kumi na sitaatiaaatimteowakwanza eh. wa, wa, wa hmm. langowa mstaiwa kumi na mbili unasema usikubali mtu yeyote akudharau kwa sababu wewe ni kijana simama yes, hapo tu kwanza anasema usikubali mtu yeyote akudharau kwa sababu wewe ni si lazima uwe kijana kila mtu ni kijana hata kama kwa miaka sabini uwe ni kijana endelea lakini jitahidi uwe mfano kwa wanao amini mm. katika, usemi wako, katika usemi wako mwenendo wako upendo imani na maisha safi tumia wakati wako na, na juhudi yako katika kusoma hadharani maandiko matakatifu kuhubiri na kufundisha mpaka nitakapokuja usiache kutumia kile kipaji cha kristo ndani yako ulichopewa kwa maneno ya, ma- ya manabii na kwa kuwekewa mikono na wazee fikiri kwa makini juu ya hayo yote na kuyatekeleza kusudi maendeleo yako yaonekane na wote mm. asante ili maendeleo yako yaonekane na wote Timothy timotheo hapa alikuwa ni mchungaji mchanga young pastor na baba yake wa kiroho akawa anamzungumzia anamwambia timotheo usikubali mtu yeyote kukudharau kwa sababu wewe bado mchanga lakini sasa nimesema ya kwamba hilo andiko linafanya kazi kwa watu wote eidha ni kijana ama ni mtu mzima maana uzee ama ujana si mwili si miaka ni nini ni yako uzee ama ujana si miaka si mwili even though tunaheshimu miaka na tunajua ya kwamba miaka pia inakuja na hekima yake lakini katika maandiko hata yule bwana wale mabwana wawili ambao walikataa ripoti ya uongo wakati Uh, uh, musa alituma hawa watu kumi na wawili waende kusurvey ile shamba ya kanani nikila nani wale na caleb caleb alikuwa miaka themanini na mitano na akasema sasa niko na nguvu kama vile nilivyokuwa miaka arobaini na tano hebu nionyeshe shamba nikapigane yaani alikuwa anasema bado niko na nini na nguvu miaka mingapi mingapialikuwa kwa hivyo usiruhusu mtu akudharau katika kazi yako asikudharau katika shughuli yako biashara yako asikudharau asifanye nini na hiyo ni nia yako ikuambie hivyo ya kwamba mimi siwa kudharauliwa anaendelea kuzungumza na yeye anamwambia mtu awaye yote asiudharau ujana wako bali uwe kielelezo uwe mfano mwema mkristo utakuwaje mfano mwema kama hauna mazao kama hauna matunda kama hauna cha kuonekana utakuwaje mfano mwema utakuwaje mfano mwema unaongoza kutumia matendo yako na matunda na ndiposa siku hizi hata kuhubiria watu imekuwa ngumu kuambia watu waokoke wanakwambiaje wanasemaje ben wengi wao ukienda kuambia njoni muokoke wanakwambiaje unajua vile wanasema kama wokovu ndio huu wa fulani kama wokovu ndio huu wa ben ama wanani of course ni uongo wa shetani lakini kuna ujumbe wanasema ya kwamba tumemtafuta kristo na hatujamuona ndani yenu tumemtafuta kristo na hatumuoni tumemutafuta na hatumuoni lead by example anaambiwa wewe timotheo uwe mfano na uwe kielelezo kwao waaminio katika usemi katika maneno yetu we umeona mkristo vile anaongea enda kwa soko unajua hapa tukija hapa huwa hatukujui vizuri hapa hatujuani enda uone mkristo katika tip, tip market akiuza mandizi ndio utamjua kama ni mkristo kweli ama ni bandia vile anaongea na wateja vile anadanganya na kupima vitu havijafika kilo anapeana anatukana watu ndio utajua kweli hapa ni nimkristo ama ni bandia ya mtu katika maneno yetu akaambiwa katika maneno yako alafo akaambiwa katika mwenendo wako yaani tabia ameshasikia watu wanasema hata kabla utuambie wee ni mkristo tulijua tulidhania wewe ni m-umeshasikia hiyo lakini false humility ama you can't pretend forever huwezi ukajifanya milele siku moja yule mtu wa ndani atachemuka tutaona makucha na ma... na, na... na... na... na... na... Nini? mapembe akaambiwa katika mwenendo tukitaka aibu iondoke tuangalie haya tukitaka aibu iondoke tuangalie haya bali uwe kielelezo kwa waaminio katika usemi katika mwenendo na katika upendo na imani yako iwe safi imani yako iwe safi maana tukiangalia hata hawa wamama ambao tumewataja hapa tuchukue mmoja wao recho ukiangalia mwanzo thelathini mstari wa ishirini na tatu ishirini na nne unajua ukisoma hiyo habari ya hawa lea na recho wasichana wawili wa baba mmoja na mama wameolewa na bwana mmoja lakini sasa sa- yule ambaye alikuwa hapendwi ndiye mungu akafungulia anazaa ndume tu ndume tu n yani yule ambaye alikuwa hyu bwana hampendi ndio huyo kwanza akafunguliwa si akawa kawa akawa na mpaka ikafika mahali sasa huyu rachel akamwambia huyu bwanake sasa chukua basi huyu mjakazi wangu angalau basi angalauai naye ili akizaa atakuwa watoto akiaa atakua aalia watotinat bilha eh? ni bilha ni eh. sasa bianibilhasasa kama hakuna matunda kuna ushindani si mnajua hiyo if there no results tunasumbuana tunadanganyana tunawekeana mitego ili mwingine aanguke nipate mimi hayo matunda haiwi hivyo ni matu, kila mtu na matunda yake usionee wivu mwingine ngojea wakati wako usionee wivu mwengine ngojea wakati wako hawa madada wawili wakawa wanasumbuana wanaoneana wivu akazaliwa ao vijana hiyo bili tena haikumtosha haikumtosha maana hakuwa wake watumbo yake i wautumbo eh? wake Sina, munasemanga hivo ni utumbo wangu Eh, maana hakuwabeba yeye sa ile tamani haikuwa ile ya kweli ilikuwa uki- ukitaka matunda bandia hautatosheka utakuwa bado unataka tu Una, unataka tu bado na hiyo tambo tuliyoona kwanzia kwa ibrahimu brahimu eh, mpaka upate wako upate yako ushike yako ubebe yako useme hii ni yangu bwana amenipa ninajivunia nayo siuone mtu amekuja hapa na jibu unatetemeka asa mungu mbone meujanipa masah ya wengine inakusumbua ina, ina, ina, ina na nini wewe si mungu ni mtajiri si mungu ni baba yako si siumwendee ndio hana akachagua kumwendea baba yake akakaa hapo akaomba kwa uchungu mpaka el akasema nini? ni, ni, ni, ni ela yule mtumishe Hey, eli hey. aka- hapa huyu mama amelewa mvinyo saa ngapi saa sainaa ni saa ngapi Ami a sijalewa niko na uchungu katika moyo wangu nataka changu nikishike mkononi kwa nini usiende kwa mungu umwambie nataka unipatie changu hakuna haja nishindane na mtu nibishane na mtu kosane tunamuona tunamwona hapa lakini alipopata mtoto akasema mungu ameniondolea aibu yangu inazima midomo ya watu na inakuondolea aibu ambayo umeng'ang'ana nayo walisema basi katika hili boma la hawa amwanani hapa hakuna mtu wa kuendelea hawa wote tu ni waganga wengine ni wachawi wengine ni wagema hiyo tu ndio uzao wao hakuna mtu wa kuendelea hapa hawa hawa hawa tu lakini kuna mmoja ambaye anakataa jabez aika yeye alikataa alikata. maana alisema hetimama yake alimuzaa kwa, kwa uchungu akasema oh, so sasa hii ndio biashara ambayo imenifunga naikataa akaanza kuomba akamwambia god god you will bless me indeed The god, You'll enlarge my territory that that god god your hand shall be upon me that god, take away all oa maana alitambua aibu haitoki tu hivi hivi lazima utambue na ufanye kile ambacho ni ufanye timotheo anaambiwa hapa na uwe kielelezo na uwe mfano mzuri katika maneno yako katika mienendo katika upendo by the way kama kuna kitu kinasumbua kanisa leo ni upendo si tumefundishwa kila siku na mchungaji mwa rome hapa kuhusu tunda la na tunda la roho ndilo hili kwanza ni kipengele cha kwanza ni nini upendo upendo eh? now love and unity those two things go together the universal church kila upendopndokila dhehebu linakaa pembeni kwake inaongea maneno yake hatushikamani lakini yesu anataka kanisa liwe na upendo ili ndio watu wajue kweli ya kwamba hawa ni watoto wangu kwa sababu kuhubiri kuhubiria watu waokoke inakuwa ngumu siku hizi lakini uwe kielelezo kwa waaminio katika usemi na mwenendo na katika upendo na imani na usafi imani na usafi eh? usafi kizungu imesemaje hapa najua anini kiswahili naitafuta sishiki vizuri jua kuna wazungu kama pastor kenga hapa a anakuanga wazungu tuwasomee kizungu chao <laughs> <laughs> haya ilikuwa ni sura ya ine timotheo wa in <laughs> timoteo wa kwanza let no one despise your youth but be an example to the believers in word in conduct in love in spirit in faith in purity holiness <laughs> kama kuna kitu kimetatiza kanisa ni dunia imevamia kanisa dunia imejaa kanisani ndio paul akamtahadharisha huyu kijana yake na pia ndiyo leo tunatahadharishwa ya kwamba matunda yetu hayaji kwa sababu kuna mambo hatujayazingatia example eamo unataka watu wakufuate wa, wa, wa wa kanisani watakufuataje kama hawajaona kivutio watakufuataje unataka jirani yako akufuate muhubirie na maisha yako muhubirie na maisha yako wanasema wakitaka kujua kama hiyo nyumba kuna uokovu enda uongee na msichana wa kazi wa huyo mama utajua kama kweli huyo mama ameokoka ama ni uongo izamsichana wakazi Nyo utajua kweli hapo kuna kasoro <laughs> usimuulize huyo mamwenyee msichana wa kazi atakuambia hapa hapa naona moto hapa nyumba haikaliki isipokuwa ni shida tu za kwetu zimenifunga hapa ningetoroka mimi simunajua hiyo ama hiyo hamujui simunajua hiyo mama akiingia kanisani analia anaomba machozi namwagika lakini akienda nyumbani moto unawaka kila mtu anaingia kando akiongea sauti ni kama hata bwana kurudi nyuma faya <laughs> uwe kielelezo tunataka matunda ndiyo lakini matunda yanakujaje uwe mfano uwe kielelezo kwa maongezi yako kwa mienendo kwa matendo kwa upendo kwa usafi I come. Give sasa anaambiwa hapa ili ndiyo mazao yako yaonekane waziwazi wazi. give attention silia mkazo mambo haya kwanza kusomahu ni mstari wa kumi na tatu hata nitakapokuja ufanye bidii katika kusoma na kuonya na kufundisha hiyo ndiyo biashara fundisha na maisha yako weka mfano na maisha yako waseme ukitaka mkristo enda kwa nyumba ya mzee sanga pale ukitaka mkristo mtafute sanga wazee wengine hawa hawa hapa <laughs> m-msituletee huku aaua hayo eh? dunia ya leo watu wa ulimwengu hawataki story nyingi let me tell you. hawataki habari hawataki story wanataka wamwone yesu live, live, katika maisha yako hiyo ndio kazi wanataka hawataki habari nyingi hawataki vielezo vingi wanataka wamuone yesu wamuone yesu waone picha ya yesu waone mienendo ya yesu tumeambiwa hapa yesu kipimo chetu na nini kioo chetu wamuone yesu waone matendo ya yesu waone upendo wa yesu waone njia za yesu waone yesu sio muchoyo gamu unase una, una, unaomba kwa ndimi nyingi hapa kutusumbua yeah, unajua njili ya yesu ni very simple mpaka watu wengi wanakosa kuiamini very simple e, mtu eti na kinywa chako Alafu yesu anakuja anakuokoa wanaosa uaawaataa aone kwanza wale wasomi wanataka wanataka permutation and combination formula, algorithm hakuna kwa yesu antaaat aa ayeu hiayo algorithm yako ndio maprofesa wengi wanaenda motoni kwa sababu ya ujuaji wa kiulimwengu injili ya yesu ni very simple very simple lakini tumeicomplicate ndio watu wanashindwa huyu ni yesu aa ni mambo mengine jamini haya wakati umeisha sasa sijamaliza lakini nimalize kuwaweka Laki sana hapa timotheo anaendelea kuambiwa hata nitakapokuja ufanye bidii ufanye nini ufanye nini yeah. ufanye bidii ni mtu wa bidii abidmkristo ni mtu wa bidii mi wanaangalia vijana anaambia oh, yesu anasaidia oh, msemo siupendi sa zingine na some, ca- some casualness in it yesu anasaidia niko salama yesu anasaidia i want more from you unaambia mtu kuna hapa Suukyo jaribu apiga mahesabu sasa hiyo pesa ni kidogo mkinipatia hiyo talala wapi taishi wapi ap oh! na kwa nyumba yako yao aao tayari umelala endelea kulala continue sleeping bidhii ya mkristo niionekane katika kazi kama kama hii ya kukaa na kuandika kalamu hakuna kunja suti kunja kipande na suale enda uka mjengo koroga simiti bidii ya mkristo ni kuomba na kuenda kwa kiwanja omba enda kwa kiwanja lakini timotheo mana ni mchungaji anaambiwa hata nitakapokuja ufanye bidii katika kusoma na kuonya na kufundisha usiache kuitumia karama ndio nikaanza kuwauliza hapa uliza jirani yako wee uko na nini peter alimwambia yule bwana fedha na dhahabu hatuna tulicho nacho tutakupa wewe uko na nini timotheo anaambiwa usiwache kutumia karama Tuna, unataka mazao unataka matunda tumia karama yako use your gift bibilia inasema ya kwamba the gift of a man itafanya nini It shall make room for you so unataka nafasi hii dunia unataka nafasi hii dunia tumia kipawa chako use your gift you you the world to create a room for you. unataka nafasi unataka mtu afute uingie si sindio yani maombi yako ni futa yule bwana an yani mwizi sana e ndio mkizo sana uingie by the wewekwa taarifa yako mungu alitumia hata ma, ma walikuwa hawamjui mungu Cyrus ni mmoja wao na natna akamwita cyrus my servant mtu ambaye alikuwa hamjui mungu hata huyu ambaye ni bosi wako hamjui mungu akona sababu na yeye weombea nafasi yako tumia karama yako use your gift for the to come amen mazao ya kija yanatoa aibu yanafuta machozi yako yanafunga midomo ya watesi wako na wale wengine wote waliosema hii boma ni ya waganga na wachawi peke yake unasema niko niliyezaliwa hapa ninamjua mungu na wakati wangu ndio huu umefika wakati reche alipofunguliwa tumbo lake akasema mungu amenikumbuka unataka ukumbukwe tilia haya maneno mkazo unataka mungu akukumbuke mungu alimkumbuka hana akampatia mtoto mungu akamkumbuka recho akampatia watoto mungu alikumbuka wa wengi hapa katika biblia unataka ukumbukwe tilia haya mkazo maana hakuna anayeweza kukataa mazao yaliyoonekana wale mwabwana wakauliza tutawafanyaje hawa watu hawa wakristo hawa tutawafanyaje wanatusumbua walipoambiwa mtoke hapa mwende na musiwahi hubiri tena kwa jina la yesu ndio moto ukawaka wakaenda straight kwa nyumba ya wakristo wenzao wakaanza kuomba kama wazimu wakaomba mpaka pale mahali walipokuwa wamejifungia kukatingisika na watu wote wakajazwa na nguvu za roho mtakatifu ndio wakaenda kuhubiri kwa fujo fujo idadi ya wakristo ikaongezeka na ukitaka kujua mazao yanafanya nini zaidi hapo timotheo wa kwanza n huko chini zaidi utaona vile kanisa lilikuwa na upendo kanisa lilikuwa wanapendana hakuna mtu aliyesema ya kwamba eti hizi nyumba ni zangu yani nyumba ziko kwa jina lako laki una, una, una, una lakini unasema sio zangu wananipata lakini no one said that whatever they owned belong to them and yet ni yako kwa nini maana walikuwa na mtazamo tofauti ya kwamba mungu akinipa si changu ni kwa sababu ya nyumba ya bwana ni kwa sababu ya huduma iendelee mazao yakija katika maisha yako yataonekana ndani ya nyumba ya bwana kutakuwa na ishara ndani ya nyumba maana ukishiba hapa kutashibwa maana kama uko nacho kitaingia nyumbani na hakutakuwa na upungufu katika nyumba ya bwana amen wacha hiyo itoshe kwa leo mazao hakuna anayeweza kukataa ukweli wa mazao hakuna anayeweza hutabishana na mtu lakini kama hakuna kitu mtu ambaye hata kwa ofisi by the way kuna watu ninawajua Who inikum assignment and a on spot? Now wengine excuses. You know, boss, computer ilukofa, ho, steamer, ho. Story mingi ya nini I want results. na anataka results. Njule bwana watalanta moja kambu, you unprofitable, wicked servant. mungu anataka profits anataka mazao mungu ni mtu ni mungu wa biashara na maisha yetu ameinvest ndani ya maisha yetu amewekeza ndani ya maisha yetu anataka investment yake isaye matunda amen mungu sana mungu hawabariki sana tuyatilie haya maneno mkazo ili tuweze kuleta mazao yatakayoonekana matunda yanayostahili toba ile ambayo tulifanya kama wakristo amen pasta kenga kuja utu, utuombee tafadhali pasta kenga