nime na naendeleza kile ambacho nilikuwa nimeanza asubuhi kwa hivyo pale nilipowachia nitaanzia hapo nisonge mbele mtu yule ambaye mungu anatafuta mtu yule ambaye mungu anatafuta kuna mtu ambaye mungu anamhitaji na mungu kutoka mwanzo anatafuta mtu mwanadamu kabla wawe wengi waitwe ushirika waitwe kanisa anataka mtu atakayekuwa na ushirika na yeye binafsi mtu huyo ndiye ambaye mungu atamutumia huyo ndiye mtu ambaye mungu atamutumia mahali alipo katika maeneo aliyopo hapo ndipo mungu atamutafutia huko na amutumie akimwambia ahame atahama akimwambia akaye hapo atakaa hapo maadamu huyo mtu amekubali na kutoka mwanzo sura ya tatu mustari wa tisa mungu akaingia katika bustani la edeni akimtafuta adamu maana mahali ambapo alimuweka na alimtarajia ampate hakuwepo na si kwamba eti mungu hakujua adamu na mkewe ameenda wapi alijua na alipomuita akamuuliza adamu uko wapi bwana mungu akamwita adamu akamwambia uko wapi na naamini ya kwamba hilo ndilo swali ambalo mungu anauliza mpaka siku ya leo mungu anataka moyo wako mungu anataka atumie maisha yako mungu anataka atumie kipawa ulicho nacho mungu anataka atumie wakati ulio nao mungu anataka atumie rasilimali ulizo nazo kile kitu ambacho mungu ameweka ndani yangu ameweka ndani yako anataka akitumie kwa sababu ya makusudi yake mwenyewe katika kanuni za mungu kuna yale mambo ambayo mungu atafanya mwenyewe lakini katika dunia hii lazima apate mtu ndiyo amutumie hizo ndizo kanuni hiyo ndiyo kanuni aliyoiweka ni kwamba ili mungu afanye jambo duniani anatafuta mtu akamuuliza adam uko wapi mahali ambapo nilitarajia nitakupata ukimtumikia mungu umeondoka nilikuacha katikas mbone siku hii sikuoni ulienda wapi uko wapi na nilikuacha ukiwa asha nilikutarajia utakuwa asha mbone sikuoni pale mahali ambapo nilikuweka niliweka nguvu ndani yako wewe na nimekubariki ili uwe mtu akusimamia huduma yangu na kazi yangu mbone siuoni mkono wako uko wapi anauliza mwatata ako wapi anauliza ben ako wapi na huenda ikawa unasema si niko hapa na kufanyia kazi yako pengine uko hapo lakini kasi imepungua uko hapo lakini mbio imepungua uko hapo lakini uvuguvugu umeingia uko hapo lakini kuna roho nyingine huko nyuma inakusumbua inakwambia ukijitoa sana hivi na hii kazi nyingine huku itafanywa na nani mungu anasema jitose mzima mzima ndani ili ukafanye kazi yangu yeah. mambo ya nyakati wa pili surani ya kumi na sita mstari wa tisa mambo ya nyakati wa pili surani ya kumi na sita mstari wa tisa mungu anatafuta mtu je huyo mtu ni mrewee akawaagiza akasema uh-uh, kumi na sita mambo ya nyakati wa pili surani ya kumi na sita ama niliandika ni, ni, ni vibaya hapa ama tahuyo, hapo mahali fulani fulani takohapo maha afaiahaiosaakumina sit kwa maana macho ya bwana hukimbia kimbia duniani kote macho ya bwana hukimbia kimbia duniani kote ili ajionyeshe ajionesha kuwa mwenye nguvu kwa ajili ya hao waliokamilika moyo kuelekea kwake kwa hayo umetenda upumbavu kwani tangu sasa utakuwa na vita maneno haya yalinenwa yakielekezwa kwa mfalume asa kwa sababu ya kutomwamini mungu akaambiwa ya kwamba hautakuwa na amani utakuwa na vita lakini sehemu ya kwanza inatuonyesha ya kwamba mungu hata sasa anamulika macho yake anaangalia wanadamu wote na kazi zao anawaangalia wote wanaoishi hapa duniani na anatafuta mtu ambaye moyo wake umekamilika whose heart is, completely for, him, whose heart is completely for him mtu ambaye amejipeana kikamilifu kwake na hiyo ndiyo gharama ambayo huyo mtu analipa ya kwamba amevihesabu vingine vyote kuwa si vya umuhimu kushinda uhusiano wake na mungu How do you value your relationship? relationships are very important mahusiano yetu sisi baina ya mmoja na mwingine ni muhimu sana lakini je uhusiano huu wa wewe na mungu umeuweka wapi Where is your relationship Where? katika ile lada ya mambo muhimu umeuweka wapi yule mtu ambaye moyo wake umepeanwa kikamilifu kwa sababu ya kuthamini uhusiano wako na yeye huyo mtu ndiye mungu anamtaka namtafuta amtumie na najua asubuhi nilitaja ya kwamba jambo la kwanza mungu anakutafuta wewe mungu anatafuta we, si mwengine ni wewe na ni mimi jambo la pili nikasema ya kwamba mungu anataka mtu aliye tofauti mungu anatafuta mtu aliye tofauti na mwenye juhudi ya kutenda mema katika nyakati hizi ambazo ni ngumu nyakati zilizojaa uovu anatafuta watu walio tofauti jambo la tatu mungu anatafuta watu ambao wameweka ama wataweka maagano kwa dhabihu kuweka maagano kupitia kwa dhabihu sasa hapo namba ndio nitaepund kidogo alafu nimalizie hapo watu walioweka maagano watu walioweka maagano zaburi hamsini na mstari wa watano zaburi ya hamsini na mstari wa tano nikusanyieni wachamungu wangu nikusanyieni anapeana instructions ya kwamba nataka wale wote kwanza waliowacha mungu wangu namba to walioweka agano na mimi kwa dhabihu wakusanyeni hao sio kila mtu aa, nitafutieni wale ambao namba wacha mungu wangu t waliofanya maagano kupitia kwa dhabihu na najua ya kwamba tunahujua ule mstari wa warumi kumi na mbili mstari wa kwanza naotwambia nakutusihi eh, na wasihi ndugu zangu kwa huruma zake mungu itoeni miili yenu iwe dhabihu iwe dhabihu dhabihu inawekwa kwa madhabahu dhabihu iliyo hai dhabihu inawekwa ili yule ambaye anaipokea afurahie na dhabihu inanena na kitu cha kwanza tunaambiwa tutoe miili yetu kwa nini kwa sababu miili yetu ni hekali la mungu tunahitaji mili ili ndiyo tumtumikie mungu sisi ni roho ndani ya mili hema hili ambalo tumelivaa paulo anasema nawasihi kwa huruma zake mungu itoweni mili yenu iwe dhabihu iliyo hai takatifu dhabihu iliyo hai iliyo takatifu na ya kumpendeza mungu hiyo ndiyo ibada yenu yenye maana mwili ni tuutiishe tuufanye utii maana mwili siku zote unapigana vita na roho ni maadui na lazima mmoja awe ndiyo anatawala ukiruhusu mwili utawale roho hatakuwa na nafasi na hivyo basi utatembea katika mwili na ukitembea katika mwili hautaweza kumpendeza mungu dhabihu ikiwekwa kwa madhabahu haijiamulii haijichagulii inawekwa kwa madhabahu na mwenye madhabahu ataamua jinsi ya kutumia dhabihu hiyo si dhabihu inawekwa hapa ikisikia uchungu inaamuka inakimbia hapana kondoo imewekwa hapa ichinjwe lakini ikiona kisu inatoroka hiyo ni dhabihu ambayo ni kaidi ukiwekwa kwa madhabahu unamwambia mungu ni mimi hapa niko hapa nitumie kama unavyotaka nitumie kama upendavyo ukinituma niende si huwa tunaimba ukiniita nitaitika situnaimba hivo nitafanya kazi ya huwa tunaimba tu si ni wimbo tu lakini je tuna maanisha yale ambayo tunasema tukiwa dhabihu iliyo hai ni dhabihu ambayo ukiambiwa enenda unaenda kule ambako unatumwa yaani ni dhabihu ambayo haina hisia zake yenyewe ndiyo yesu akasema hata kama kikombe hiki ni kizito ni kikombe kigumu akawa anaomba kama inawezekana kikombe hiki uniondolee tena akasemaje lakini sio mapenzi yangu bali ni mapenzi yako alitambua ya kwamba alicholetwa aje afanye mwishowe ni afe ili ndiyo atimize kazi ya bwana nikusanyieni wachamungu wangu walioweka dhabihu walioweka maagano unajua kwa nini huwa tunangang'ana tunang'ang'ana kwa sababu bado mwili unachipuka bado mwili unainuka bado mwili unatusumbua nilikuwa napea nnapatiana napatia, mfano hapa wa kuomba maana unajua kuna mambo ambayo ndiyo holma ya mkristo na hayo mambo yasipotiliwa mkazo hayo mambo yasipokomazwa mkristo anakuwa hafifu maombi maombi pia huwa dhabihu maombi huwa dhabihu maombi maombi dhabihu iliyo hai na wakati mwingine unapanga kuomba wewe lakini hiyo siku ikifika huombi unapanga masaa ya kuomba lakini hayo masaa yakifika huombi si jambo la kawaida it's not mwili huwa nao unafanya kazi yake unasema nitaomba saa tisa asubuhi unasukuma mbele saa kumi unasema hapana saa kumi na moja unasema hapana saa kumi na mbili ukishtukia ni masaa ya kuenda kazi hujaomba unaamka tu ukitembea ukivaa nguo huku unajifanya unaomba you are praying as you are walking, prayer walk. kwa sababu umechelewa unatakana wengie wapi kazi na hujaomba mwili umeshinda unasema nitafunga na wale wengine siku hiyo ikifika unaamka na kichwa kinakuuma unasema basi hata hata mungu ataelewa yamsiki unasahau kutambua ya kwamba kuna mjamaa pale kando amesimama anataka wee usifunge lakini unampatia nafasi hebu tuone hapa kanisa lile la kwanza let us see what happened ya ali yachc nimesema hapo kwa dhabihu ndio nitakaa hapo kidogo lafu ntamalizia hapo uh, kwanza kabisa kuna habari ambayo nilitaja kwa niaba ya wale ambao hawaokukua tuliangalia wafalme wa pili hiyo sitasoma lakini mtaiandika wafalme wa pili sura ni ya tatu kwanzia mstari wa kwanza hadi wa ishirini na saba wfalme wa pili sura ni ya tatu mstari wa kwanza hadi 27. hapo nilikuwa naelezea umuhimu wa dhabihu na ukuu na thamani uliyoiweka katika dhabihu yako viwango vya dhabihu ni tofauti na kila mtu atajitolea tofauti na bidii ya mtu tofauti na malipo tofauti tumeona ya kwamba pale ambapo nimewambia mwandike kuna mfalume mmoja aliyekuwa simu cha mungu aliyeamua kutoa dhabihu kubwa kwake ilikuwa ni mtoto wake akamtoa kama dhabihu ya kuteketezwa mtoto wake wa kwanza wa kiume ambaye angechukua nafasi yake atawale akasema hivi vita vimenishinda lakini kwa sababu alielewa ukuu wa dhabihu ikiwekwa katika madhabahu kazi ambayo dhabihu inafanya ukijitoa wewe kama dhabihu na ujiweke kwa madhabahu ukuu wa kujitoa ukijitoa wewe mwenyewe ni dhabihu kubwa kushinda zingine zote na ndiposa paulo akasema jitoweni itoweni mili yenu huyu mfalme akatoa mtoto wake na kwa sababu hiyo wale waliokuwa up ukiangalia mstari wa ishirini na saba wale waliokuwa wamekusanyana wafalume wa nchi country nchi tatu zikipigana na nchi moja kulikuwa na israel kulikuwa na yuda kulikuwa na edomu nchi tatu wafalume watatu wamekusanyana wakipigana na wa muabu. na hata hao pia walitoa dhabihu yao lakini ikilinganishwa na dhabihu hii ya huyu mfalme wa moabu ilikuwa kubwa mungu akageuza god the entire arithmetic of war vita wale waliokuwa wamesimama kule wakipiga hawa walijawa na hasira maana kuna kitu kilichafuliwa huko hewani something was changed transformed the entire environment in the spiritual realm. M- kuna mtu aliyeelewa umuhimu wa kuwa kuhani unajua huu ni ukuhani na kila mmoja wetu ni kuhani Everyone of us is a is a a priest ndio tunaitwa aroyo priesthood na mojawapo ya kuhani ni kutoa kutoaa sasa huyu bwana alipofanya kitendo hiki wale watu wa nchi tatu walikasirika sana walijua kumeharibika wakakusanyana na wakaenda na vita vikaisha ukuu wa dhabihu imajini ukijitoa kikamilifu imajini ukijipeana kikamilifu kwa mungu useme liwe liwalo mungu kwanza kinachomsukuma mungu kitanisukuma mimi iliyoi ya mungu ni yangu you can imagine what god will do hapo ndio nilikuwa nimeelezea ukuu wa dhabihu yako kuna vitu ambavyo unaweza ukavigeuza there are things you can change by your sacrifice jinsi unavyojitoa kwa mungu unajitoa wewe mwenyewe unatoa mali zako unatoa talanta uliyo unatoa pesa unatoa wakati unatoa mawazo uliyo nayo unatoa kile ambacho mungu ameweka ndani yako ukuu wa hicho ambacho utatoa ndiyo utaamua vile mungu naye atajitokeza kwako ku. unaweza kugeuza mambo yaliyowekwa kinyume na familia yako ukielewa muhimu wa dhabihu unaweza kugeuza mambo yaliyoinuka kinyume na kazi yako na biashara yako ukielewa umuhimu wa dhabihu kwa mungu anasema wakusanyeni wale waliowacha mungu wangu na walioweka maagano waliyomwambia mungu Here I am as a sacrifice ndiyo mwimbaji mmoja anasema I am the sacrifice anasema mimi ndimi dhabihu i am the the sacrifice leave me at the altar with my father kuna mwimbaji huimba hivyo nasahau jina lake i am the sacrifice don't Samuel, don't anasema mimi ndimi dhabihu niwache nitulie katika madhabahu ya bwana sina haraka kuondoka i am not in a hurry to depart from the presence of god adam akaondoka uweponi mwa bwana akaenda kujificha akaulizwa uko wapi god is asking this afternoon yuko wapi mtu yule ambaye atakaa katika madhabahu yangu na atulie na asiwe na haraka ili niweze kumwekea vitu ambavyo atavipeleka kwa watu duniani wakapate kuokoka na where is this person hebu tusome matendo ya mitume matendo ya mitume kumi matendo ya mitume kumi kwanziamstai wawankwanzia mstari wa kwanza palikuwa na mtu kaisaria jina lake kornelio jemedari wa kikosi kilichoitwa kilichoitwa kiitalia mtu mtaua mchaji wa mungu yeye na nyumba yake yote naye alikuwa akiwapa watu sadaka nyingi na kumwomba mungu daima akaona katika maono waziwazi eh? waziwazinzik mbilimbiliso akaona katika maono waziwazi kama saa tisa ya mchana malaika wa mungu akimujia na kumwambia korinelio akamkodolea macho akaogopa akasema kuna nini bwana akamwambia sala zako na sadaka zako zimefika juu na kuwa ukumbusho mbele za mungu haa sikia hapa kornelio hakuwa ameokoka sikia kornelio alikuwa hajaokoka mahalimnapakumbuka vizuri sana kornelio alikuwa hajafanya nini hajaokoka lakini huyu bwana alielewa siri ya dhabihu He the importance of sacrifice kama vile mfalme wa moabu aliyekuwa simu cha mungu fam, ja, taifa ambalo ni adui la israeli lakini akaelewa umuhimu wa dhabihu orneli alikuwa mtu mcha mungu bwana asiyemjua mungu ambaye bado hajamkubali kornelio alitoa sadaka na alifanya mambo mawili alitoa sadaka na akafanya nini na akafanya nini e, nataka nione wangapi wako pamoja na mimi e? akaomba aliomba na akatoa sadaka continuously na ukisikia kwa makini alikuwaalikuwa na what we call regimented alikuwa na wakati wa kuomba regimented na nikasema hapa asubuhi ya kwamba mungu anatafuta mutu atakayekaa mahali pa siri kwake mahali kwa siri kwa mungu anatafuta huyo mtu ambaye atakaa in his secret place korinelio alikuwa mtu wa kuomba na aliendelea hivyo kwa muda mpaka mbinguni ikabidi izungumuze mbingu ikazungumuza malaika wa bwana akamhujia korinelio akamwambia korinelio mambo ambayo alikuwa hajayaona haja akaambiwa sadaka zako na maombi yako na sala zako yamefika mbele za bwana kama nini kama ukumbusho which aamemoriaeoiaicas asev yani zimelimbikizana huko mpaka mbinguni ikasema hapana huyu mtu ni nani huyu Who is this cornelio mbone maombi yamefurika hivi mbone sadaka zimejaa hivi and because of cornelio kwa sababu ya mtu mmoja ambaye hakuwa hata anamjua mungu uokovu ukamfikia kornelio na nyumba yake yote na majirani na watu wote waliyokusanyika ndani ya nyumba ya kornelio siku ile pita alipofika huko kornelio akasababisha mungu amwongeleshe pita peter, peter mtu ambaye hakuwa anakubali mambo ya hawa mataifa kuokoka siku hiyo naye akaona maneno akaambiwa siuko na njaa pita wanyama wote panya nani wote wakaletwa akaambiwa uwa hawa na ukule akasema sili mungu swili vitu kama hizi umeletewa panya nzige eh, kerengende umepe, umepewa inge umepewa nini vitu vyote kula akasema swili akaambiwa nani wee eh, kama mi nimewakubali na kuwatakasa ni nani usemee kwamba hawafai ndio akaelewa ya kwamba kumbe uokovu husiwa israeli peke yake hata kwa mataifa akatumwa aende watu wakamujia yani utasoma mwenyewe uendelee huko mbele eh? e. wakamjia akaenda na wao naye alipokuwa anaomba naye ya wakamujia yani mungu akapanga haya yote lakini chanzo ni nini maombi na sadaka dhabihu kwa sababu ya mtu huyu kornelio wokovu ukamufikia yeye mwenyewe na pia jamii yake yote na marafiki zake wote nyumba ilikuwa imefurika watu nyumba ilikuwa imejaa watu mungu anaendakuta sasa imajini huyu ni mtu ambaye hakuwa hajaokoka je wewe na mimi ambaye tumeokoka unafikiri mungu anatarajia nini kutoka kwetu What is is god god expecting the of god is people moyo wa mungu ni wanadamu wapendwa moyo wa mungu ni watu waokoke ni watu waziondokee dhambi ni watu wamkimbilie mungu kwa njia yoyote ile korinelio akachochea wokovu kupitia kwa maombi yake na sadaka wewe uliombea taki lini mara ya mwisho unasema unasemanchi wapi wape watu walikufa huko na arthquak simulisikia e, arthuak ilileta shida huko watu wako nja, na njaa unasema arthquk hiyo huko acha wakee na arthquaki yao tuma maombi yafike mbinguni kama ahamemoria kama ukumbusho unalimbikiza maombi na sadaka zako na dhabihu zako zinakuwa mulima huko juu mbinguni hebu angalia pia matendo ya mitume kumi na mbili mstari wa tano anzia mstari wa kwanza karibu wakati ule ule herode mfalme akanyosha mikono yake kuwatenda mabaya baadhi ya watu wa kanisa akamua yakobo ndugu yake yohana kwa upanga na akiona ya kuwa imewapendeza wayahudi aliendelea na kumushika petro pia siku <gülsul> hizo zilikuwa siku za mikate isiyochachwa alipokwisha kumkamata akamweka gerezani akamutiya mikononi mwa vikosi vinne vya askari wane wane wamulinde huyu eh, aliwekewa man kabisamikononi eh, mwa vikosi vinne vya askari wane waneani kama askari wangapi wangapia kmikumi na sita kumi na sita mtu eh? eh, mmoja wamulinde akitaka baada ya pasaka kumtoa na kumweka mbele ya watu basi petro oh, ilikuwa amerudisha nyuma basi petro akalindwa gerezani asasikia hapa nalo kanisa likamwomba mungu kwa juhudi kwa ajili yake weka hiyo kwa kizunguovasifai without ithoutszing of the church anto god for him sasa huu ulikuwa ni wakati wa mateso kwa kanisa and by the way hata sasa the church is undergoing persecution even now herode akamukamata yakobo akamuua na kanisa halikufanya chochote the church did nothing na herode akaona jambo hili limewapendeza sana wayahudi hea hapi that yakobo ameuawa just imagine hata leo hii ni mambo mangapi ambayo shetani anajaribu kufanya ndani ya kanisa tunafanya nini sisi kama wakristo wakristowatawidu tunafanya nini ananyemelea unaona ndugu yetu mmoja ametolewa katika zizi amepelekwa nje ameziondokea njia za bwana wata widui tunasema aa, tulijua huyo kwanzia kitambo alikuwa hata simwokofu wakweli tujifanya tu hapa kumbe hata hajaokoka hawa ndio wale watu wasubuhu hata aende atuondolee balaa kanisani hawa ndio wale wakaisari amekuja kuchukua wake tunafanya nini kama kanisa yakobo alichukuliwa and the church did nothing akaona oh, kumbe hawa watu sasa akamwendea petero hey! wakasema hapana sasa umezidi wakakamata petero akawekwa ndani tunaambiwa hapa na maombi but prayer was made without ing now this kind of prayer is a sacrifice this kind of prayer is a sacrifice praying without <laughs> kuna siku askofu alizungumza kuhusu the kind of prayer i think he taught us here na akasema ya kwamba we should pray without withoutig na kila siku mambo ya kuombea ya tunayaona wako wapi walioweka maagano kwa dhabihu ya kwamba chochote macho haya yataona yanahitaji maombi yangu nitaomba i will pray for the church wewe ukiona vile maruninga yanaongea kuhusu kanisa what do you kanisahatdyud bila kutaja majina ya wachungaji wowote wa ukiona wamewekwa pale ete hao ndio wachungaji wanyang'anyi wakora What do you do? unafanya nini kama mkristo unafanya nini unasema a si hata bibilia imesema watakuja kama hawa bibilia ilisema watakuja kama hawa na wamekuja sasa sasa ni nini ingine imebakia church kanisa liliinuka na likaendelea kuomba without zizi. unasema situmefunga tayari siku thelathini zimeisha tukaenda kavukavu ikaisha hakuna ndiyo safari inaanza kama uliomba hujaomba anza kuomba start praying Let me tell you every day ishu zimejaa namuna hii kuanzia kwa, kwa familia yako hiyo ndiyo dhabihu kama mwili umeuweka chini yako na roho ameinuka utaomba kama umeweza kuweka mwili umekuwa umekuwav mtumwa wako utaomba you will pray maana umeweka maagano na dhabihu ya kwamba nitasimama na nitapeleka maombi yangu mbinguni kama kornelio alivyofanya na iende kama kumbukumbu kumbu. ili mungu anapoangalia aseme nataka kanisa hili libarikiwe na kanisa lote kwa ujumla likibarikiwa wewe umebarikiwa wako wapi wale watu ambao mungu anawatafuta wako wapi wale ambao mungu anawatafuta siku ya leo watakaosimama na wambie mungu niko hapa Here I am lord use me mungu akitaka kutumia mikono yako atumie akitaka kutumia miguu yako atumie akitumia kichwa atumie macho atumie mwili wote atumie kama anavyotaka wako wapi hawa watu where are these people that god wants to use? kama ni pesa si kitu kwake tizimani unajua kama kuna kitu tukisikia kinatajwa pesa tunashtuka Wasema, ah, wameanza tayari hawa nao hatujaanza for your good <laughs> mapasaza hawajaanza ni wewe ubarikiwe na huwa nawaambia kila siku hapa pesa ufanisi wa pesa si maombi na munisikie ufanisi wa pesa si maombi ni kutii maagano ven ambazo mungu ameziweka ni kutii usipotii hata uombe usiku mzima miaka yote hufunguliwi wako wapi hawa watu nataka nimalize nikisema hivyo nataka <coughs> nimalize nikisoma hapa katika matendo ya mitume sura ni ya pili kuanzia mstari wa nataka nitafute mahali hapa ka kuanzia <coughs> uh, baada ya roho mtakatifu kuwashukia hawa waliokuwa wamekusanyika pale aparumu wale watu mia moja na ishirini waliokusanyika pale na roho mtakatifu akawashukia baada ya hapo pite akainuka na akaanza kuongea maneno nataka nianzie pale ambapo petero ameanza kuongea ni eh? ayatuwekee hapo kwanjia mstari wa kumi na nne matendo ya mitume mbili kwanjia mstari wa kumi na nne lakini petro akasimama pamoja na wale kumi na mmoja akapaza sauti yake akawaambia aka enyi watu wa yudea na ninyi nyote mukawo yerusalemu lijuweni jambo hili sikilize kwa sikilize maneno yangu sivyo mnavyodhani watu hawa hawakulewa kwa maana ni saa tatu ya mchana lakini jambo hili ni lile lililonenwa kwa kinywa cha nabii yoeli itakuwa siku za mwisho asema mungu nitawamwagia watu wote roho yangu na wana wenu na binti zenu watatabiri na vijana wenu wataona maono na wazee wenu wataota ndoto nam na siku zile nitawamwagia watumishi wangu wanaume na wanawake roho yangu nao watatabiri nami nitatoa ajabu katika mbingu, mbingu juu na ishara katika nchi chini damu na moto na mvuke wa moshi jua litageuka kuwagiza na umwezi kuwa damu kabla ya kuja ile siku ya bwana iliyokuu na iliyodhahiri na itakuwa kila atakayeliitia jina la bwana ataokolewa enyi wanaume wa israeli sikilizeni maneno haya yesu wa nazareti mtu aliyedhihirishwa kwenu na mungu kwa miujiza na ajabu na ishara ambazo mungu alizifanya kwa mkono wake kati yenu kama ninyi wenyewe mnavyojua mtu huyu alipotolewa kwa shauri la mungu lililokusudiwa na kwa kujua kwake tangu zamani ninyi mkamsulubisha kwa mikono ya watu wabaya mukamua mbaye mungu alimfufua akiufungua uchungu wa mauti kwa sababu haikuwezekana ashikwe nao maana daudi ata, ataja habari zake nilimuona bwana mbele yangu siku zote kwa kuwa yuko upande wa mkono wangu wakulia nknisitikisike yes. kwa hiyo moyo wangu ukapendezewa ulimi wangu ukafurahi tena mwili wangu nao utakaa katika matumaini kwa maana hutaiacha roho yangu katika kuzimu wala hutamtoa mtakatifu wako hutamtoa mtakatifu wako aone uharibifu umenijulisha njia ya uzima njia za uzima utanijaza furaha kwa uso wako wanaume ndugu zangu muniwiye radhi niseme kwa ujasiri mbele yenu habari za baba yetu mkuu daudi ya kuwa alifariki akazikwa na kaburi lake liko kwetu hata leo basi kwa kuwa kwa kuwa ni nabii akijua ya kuwa mungu amewaapia kwa kiapo ya kwamba katika uzao wa wazawa wake atamketisha mmoja katika kiti chake cha enzi yeye mwenyewe akitangulia kuyaona haya alitaja habari za kufufuka kwake kristo na kwamba roho yake haikuachwa kuzimu wala mwili wake haukuona uharibifu yesu huyo mungu alimfufua na sisi sote tumashahidi wake basi yeye akiisha kupandishwa hadi mkono wa kulia wa mungu na kupokea kwa baba ile ahadi ya roho mtakatifu amekimwaga ki, ame kitu hiki mnachokiona sasa na kukisikia maana daudi hakupanda mbinguni bali yeye mwenyewe anasema bwana alimwambia bwana wangu keti upande wa mkono wangu wa kulia hata nitakapowaweka adui zako chini ya miguu yako basi nyumba yote ya israeli na wajue yakini ya kwamba mungu amemfanya yesu huyo muliyemsulubisha kuwa bwana na kristo walipoyasikia haya wakachomwa mioyo yao wakamwambia petro na mitume wengine tutendeje ndugu zetu petro akawaambia tubuni mukabatizwe kila mmoja kwa jina la yesu kristo mpate ondoleo la dhambi zenu nanyi mtapokea kipawa cha roho mtakatifu kwa kuwa ahadi hii ni kwa ajili yenu na kwa watoto wenu na watu wote walio mbali na wa, kwa wote watakaoitwa na bwana mungu wetu wamujie akawashuhudia kwa maneno mengine mengi sana na kuwaonya akisema jiokoeni na kizazi hiki chenye ukaidi nao waliolipokea neno lake wakabatizwa na siku ile wakaongezeka watu wapatao elfu tatu wakawa wakidumu katika fundisho la mitume na katika ushirika na katika kuumega mkate na katika kusali hayo mambo rudi tu hapopoti hapo, tu kanisa la kwanza lilijengwa juu ya hii misingi kanisa la kwanza lilijengwa juu ya hii misingi walidumu katika fundisho katika neno walidumu katika neno na katika ushirika fellowship. katika ushirika na katika kuumega mkate Where there is mkatewahivyo ni kimungw eh? ukikutana huko msikose kunywe chae kama iko kunyweni na mumshukuru mungu ni neno la mungu maana wale wenzetu waliyafanya hayo na katika kusali katika maombi huo ndio msingi uliowekwa na mitume tangu mwanzo na kanisa limejengwa juu ya mitume hawa na manabii wao wote wakawa endelea kila mtu akaingiwa na hofu ajabu nyingi na ishara zikafanywa na mitume sasa unaona ishara na maajabu yamekuja baada ya yale mambo pale juue yaani ni mtiririko unafuata kuna mambo ambayo huwa ni automatic. kama tumekaa katika misingi toka mwanzo na wote walioamini kama sisi tulio hapa wote walioamini walikuwa mahali pamoja na kuwa na vitu vyote kishirika wakiuza mali zao na vitu vyao walivyokuwa navyo na wakuwagawia watu wote kulingana na haja ya kila mmoja na siku zote na siku zote kwa moyo mmoja walidumu ndani ya hekalu wakimega mkate nyumba kwa nyumba na kushiriki chakula chao kwa furaha na kwa moyo mweupe pepepeeewaamaliza wakimsifu mungu na kuwapendeza watu wote bwana akalizidisha kanisa kila siku kwa wale waliokuwa wakiokolewa Do you know why we are today to the gospel kwa nini makanisa hayaongezeki mbona watu hawaingii kanisani unajua ni kwa nini sababu ziko pale yeah. tusitafute mahali kwengine sababu ziko wapi ziko pale mtiririko uliowekwa na wale walioanza kanisa tangu siku za kina petro walituwekea msingi kilichosalia ni sisi lakini leo hii kanisa limejaa kinyume ya yale ambayo tumeyaona pale tumejaa na ubinafsi tumejaa na mikono gamu tumejaa kujipenda wenyewe tumejaa hayo mengine yote lakini leo mungu anasema mtu inayemtafuta ni mtu atakayerudi katika msingi wa kanisa na kwanza mtu ambaye namtafuta leo ni yule mtu atakayerudi katika misingi ya kanisa la kwanza mbone huendi ushirika kwa nini huendi ushirika oh ushirika wuliwekwa jumapili tumetoka kanisani watu tumechoka hatuende ok hayo ni yako nani alisema musiweke siku nyingine na siku nyingine ikiwekwa pia hamuwendi sasa munatakai kanisa la kwanza lilikuwa linakaa katika ushirika nyumba hadi si ni kama tu hii ya homusail. nyumba hadi nyumba na mnakumbuka tumeombea shirika za nyumbani siku thelathini bwana imarisha shirika hizi alafu weo huendi sasa hayo maombi yalikuwa ni kaib walidumu katika mafundisho walidumu katika kusali katika ushirika na watu wote walikuwa hawahesabu vitu vyao kuwa vitu vyao nmnajua ukienda sura ya tano kuna mjamaa alijitokeza kujaribu kuharibu hii roho ya kanisa ya kwanza na mungu hange mruhusu aishi lakini mungu leo hii nasema neema inatosha bane ndugu huji ushirika neema ya bwana imenitosha bade sikuoni kwa mombe neema ya bwana imenitosha ndugu basi yakutoshea ya wapi na hatukuoni acha mungu atusaidie sana wacha mungu atusaidie kwa rehema zake mimi na wewe sote kwa pamoja hapa kila mtu niyeye na nani yes ndio tuweze kuwa na ule umoja kama hawa mabwana walidumu pamoja hevu simameni una na tabu ukipanda hapa nikiwa pale nilisema minutes only. nikipanda hapa simameni tuombe