kujenga upya na nikizungumzia mambo ya repairing repair ni unatengeneza kitu ambacho kimeharibika unakiunganisha ili kiweze kufikia kiwango cha kuonekana kana kwamba kiko salama lakini tunapozunguza mambo ya rebuilding tunaona kwamba tukitizama hali ya mfinyanzi alivyofanya wakati mungu alimwambia yeremia aende kwa nyumba ya mfinyanzi alikuta kwamba anabomoa kile kitu kabisa alafu anaanza kujenga kuanzia misingi yake ili kile kitu ijapo kulikueko na kitu kama hicho mbeleni hicho kinakuwa ni kipya bwana sana na leo nataka tuangalie habari hizi za rebuilding hasa tukilenga maisha yetu watu wengi wameishi maisha ya repair. wameishi maisha ya p katika maisha yaliyoharibika yanakuwa undwa alafu yanakuwa sasa ndiye mtu mpya lakini pale hakuna mtu mpya pale pana mtu ambaye aliundwaundwa kiasi kana kwamba ni mpya lakini wakati tunapookoka maisha yetu yanabadilika tunakuwa watu wapya kila kitu ni kipya na hakuna tena kile cha zamani kwa hivyo leo nataka tuangalie jambo hili katika rebuilding ningetaka tuanze kwanza katika kitabu cha amos amos tisa mstari wa kumi na moja na wa kumi na mbili amos chapta 91111 siku hiyo nitainua tena maskani ya daudi iliyoanguka na kuziba mahali palipobomoka nami nitainua magofu yake na kuyajenga kama siku za kale wapate kuyamiliki mabaki ya edomu na mataifa yote yaitwayo kwa jina langu asema bwana afanyaye hayo tunaona kwamba mungu anachukua kitu kilichobomoka si kukifanya ukarabati si kukifanyia ukarabati kama yani vitu vingine vinasalia pale lakini yale yalipromoka anainua anaanza kujenga anatumia kile kilichobomoka mungu hatufanyi tunapozaliwa mara ya pili haondoi akili zetu haondoi haondoi hata hisia zetu lakini anatutengeneza upya anaanza na mwanadamu wewe ndiposa unaweza kuwa na ushuhuda ya vile ulivyokuwa na vile uko sasa na ukiangaliwa huonekani viraka viraka unaonekana chombo kipya mtu mpya mtu ambaye wasiojua watasema huyu basi alizaliwa akiwa ameokoka kwa sababu gani yale mambo yote ambayo yangionekana yakaashiria kwamba wewe ni mtu wa uharibifu anakujenga kwa nini anazungumza mambo ya nyumba ya daudi kwa sababu katika wokovu tumezaliwa katika nyumba ya daudi na tulivunjika kwa sababu hatukujua tukafanyika mawe yaliyosagika kuta zilizobomoka na kifusi katika maisha tuliyoishi mbeleni lakini mungu alipokuwa akituangalia atatokea mbali alitutambua na akasema kile kifusi nitakitumia tena hicho napenda kifusi kwa sababu hakitupwi hata nyumba kama imebomolewa kifusi kinawekwa kando kitatumika tena lakini hakitumiki kama kilivyokuwa kinatumika upya kinatengenezwa kitu kipya mapande yaliyotolewa pale yatajengewa katika staili mpya katika muundo mpya na yatoke nyumba ambayo ni mpya madhabahu inapokuwa ilibomolewa ikiwa pengine ulikuwa miokuka ukarudi nyuma mungu hayanzii hapo ulipoangukia ulipo anakurudisha anabomoa kila kitu aondoe vile vyote ambavyo havitakiwi katika hiyo madhabaho aanze kujenga madhabaho mpya ndani ya maisha yako bwana sana wewe hautauawa wala hautatupwa nje lakini atakushukua na akujenge sasa shida ni kwamba wengine wanapojengwa upya hujiona kwamba hawajatoka katika kile kifusi walichokuwa wanajiona kwamba yale waliyoyatenda yakawharibikia yaka yaka ya maishani bado wako hapo hapo na kila saa wanajihukumu wakiwa wanahukumiwa na shetani kwa mambo yaliyopita lakini mungu wetu anapojenga anajenga na unakuwa mpya na unakuwa chombo cha kuweza kutumika mahali pengine akasema katika nyumba yake kuna vyombo vya aina tofauti kuna vyombo vya heshima kuna vyombo visivyokuwa vya heshima kuna vyombo vya udongo kuna vyombo vya miti kuna vyombo vya mawe kuna vyombo vya dhahabu fedha na vyote hivi vinatumika kila chombo katika mahali pake na kwa sababu hiyo kila chombo ambacho kitaweza kujisafisha kitakuwa kinakubalika wakati ambapo unapika huwezi kuchukua kijiko cha fedha ama dhahabu ukapikia nacho sana sana utaprifa kile chombo kile klkile kijiko cha, cha mti ukiwa unasonga sima utahitaji mwiko si washuma wachuma wamti manake saa ile ule ndio mzuri unaotumika na ule mwiko pengine ufike mahali pengine a wanguke kwenye jiko na uchomeke kiasi cha kwamba unaweza vunjika ukiwa ukiwautakata naten- sehemu ile na uchonge na utengeneze tena kile chombo kiwe ni kipya si kile chazamani utabandika kiraka juu yake hautakuongelea misumari bali utakishonga uondoe chochote ambacho hakistahili na upya ndio mungu akasema hapa nitajenga tena rb na akijenga anajenga akijua kile ambacho analenga ndicho atakipata hajalishi kama kuna sehemu zingine zitaondoka staw- lakini kile kinamanisha ni kwamba kuna kitu amekiona kinachoweza kutoka kutokana na kile kilichosalia na atakurekebisha akurudishe katika mahali pako mara nyingi watu ambao walianguka katika wokovu wanabaki katika kujiona katika maanguko yao hawajioni katika kuinuka hawajioni katika kujengwa upya wanaona vile ilikuwa broken broken life itaishi kuwa broken life no way not with god na tutaona karibuni vile ambavyo neno hili linathibitishwa mungu anaposhukua vilivyovunjika ana uwezo wa kutengeneza kitu kizuri tena kikapendeza hata watu wakashangaa paka ukajiuliza huyu tena ni yule alikuwa amevunjika tuangalie maisha ya daudi nyakati zingine aliharibu ali mambo lakini baada ya kumlilia mungu mungu alimjenga upya na hata siku zake za mwisho hakukutajwa mengi ya maanguko mmoja tu lakini mengine alikuwa yaliisha na ni kwa sababu akitubu mungu naye anasamehe amen nataka tuende katika kitabu cha matendo ya mitume kumi na tano mstari wa sita hadi kumi na saba matendo ya mitume wa Adi kuminasaba. Adi kuminasaba. mitume na wazee wakakusanyika wapate kulifikiri neno hilo na baada ya hoja nyingi petro akasimama akamwambia akawaambia ndugu zangu ninyi mnajua ya kuwa tangu siku za kwanza mungu alichagua miongoni mwenu ya kwamba mataifa walisikie neno na injili kwa kinywa changu na kuliamini na mungu ajuaye mioyo ya watu akawashuhudia akiwapa roho mtakatifu vile vile kama alivyotupa sisi wala hakufanya tofauti kati yetu sisi na wao akiwasafisha mioyo yao kwa imani basi sasa mbona mnajaribu mungu na kuweka kongwa juu ya shingo za wanafunzi shingo za wanafunzi ambalo baba zetu wala sisi hatukuweza kulichukua bali tuamini kwamba tutaokoka kwa neema ya bwana yesu vile vile kama wao basi mkutano wowote wakanyamaza wakawasikiliza barnaba na paulo wakiwapasha habari za ishara na maajabu ambayo mungu aliyafanya kwa ujumbe wao katika mataifa na hao walipokwisha kunyamaza yakobo akajibu akisema ndugu zangu nisikilizeni simeoni ametueleza jinsi mungu hapo mwanzo alivyoangalia mataifa ili achague watu katika hao kwa ajili ya jina lake na maneno ya manabii yapatana na hayo kama yalivyoandikwa baada ya mambo hayo nitarejea nami nitaijenga tena nyumba ya daudi iliyoanguka nitaijenga tena maanguko yake nami nitaisimamisha ili wanadamu waliosalia wamtafute bwana na mataifa yote ambayo jina langu limetajwa kwao tunaona kwamba wakati mitume walipokuwa anaanza kugubiri njiri kuna watu walikuwa wanahabari wanazozichua wanazoziamini kwamba wao ndio viongozi na wao ndio wenye ujumbe na wao ndio wenye ufahamu hata kuweza kuweza kuendeleza injili nafikiri pengine tungeendelea kidogo endelea kidogo nitakwambia mahali pakuashi mtaanza po yes. ili wanadamu waliosalia wamtafute bwana na mataifa yote ambayo jina langu limetajwa kwao asema bwana ajulishaye hayo tangu milele kwa sababu hiyo mimi naamua hivi tusiwataabishe wale waliomgeukia mungu katika mataifa bali tuwaandikie kwamba wajiepushe na unajisi wa sanamu na uasharati na nyama zilizosongolewa song, na damu kwa maana tangu zamani za kale msa anao watu wahubiri, wahubirio mambo yake katika kila mji husomwa kila sabato katika masinagogi basi tunaona kwamba hii ilikuwa ni wakati ambapo kuna kuna watu wanasongwa na, na mashtaka kwa sababu hawafanyi kama vile watu fulani wanavitaka sasa kwanza hawa watu waliokuwa wana, wanawawekea sheria nyingi wao wenyewe injili ya wokovu walikuwa haifuati kwa sababu injili ya, ya wokovu ni ya neema na katika neema si matendo yetu yanayotu a ukisoma huku mbele walikuwa wakizungumzia mambo ya tohara lazima watu watahiriwe diposa waweze kuendelea diposa waweze kuwa wameokoka na hata ukienda katika mlango huo unaofuata wa, wa kumi na sita unakuta kwamba uh, timotheo alipopatikana na paolo na, na, na, na, na, na paolo akataka kwenda naye ili wahubiri njiri watu walikuwa wnamchua timotheo kwamba babake alikuwa ni mgiriki na kwa hivyo haja, hajatahiriwa lakini polo kwa sababu yao si kwa sababu ya mungu kwa sababu yao ikabidi amtahiri ya ili aweze kukubalika na kazi ikaendelea kwa sababu gani ameondoa kikwazo lakini hapa tunaona kwamba walikuwa wanaweka vikwazo na ikawa det ama mazungumzo na majadiliano ni kwa sababu ya vile vikwazo ambazo wameziweka watu wanajua kabisa hawakuokoka kwa sababu ya sheria iliyokuwepo wameokoka kwa sababu ya injili iliyohubiriwa lakini sasa hawa wakawa wanasema kwamba ni lazima wafanye vitu fulani diposa wawe wameokoka lakini hapa tunaona wama waki, paol wakizungumza nao kwamba mungu aliweka tangu awali ya kwamba watu wa mataifa watakuja kuwahubiria wahubirie nini waondokee mjengo wao ulioporomoka ulio mjengo wa kidini ulioporomoka maisha ya dini ya kiyahudi iliyoporomoka waanze kuingia katika mjengo mpya wa imani sasa hapa ndio naangalia kwamba sisi tuliokuwa hatumjui mungu tulikuwa na dini zetu hata kama pengine ulikuwa hauko hujazaliwa zilikuwepo kila kabila kila taifa kila lugha ilikuwa na jinsi zao za kumwabudu mungu na baada ya kusikia injili tulifanyika hatukutupwa ama kuharibiwa wale waliokuweko mungu alichukua hicho kifusi cha hao watu waliokuwa wakiabudu nje ya mapenzi yake na akatengeneza watu wa kumwabudu na ndio maana wewe na mimi tuko hapa ndio maana wewe na mimi leo tunaweza kusema tumeokoka lakini mara nyingi ukiuliza uliokokaje uliokokea nini ngisema mi nikuwa mlevi minikuwa mwizi kuwa mcherati mi nikuwa sijui nini je na wale hawakufanya hivyo vitu nao walikuwa vifusi hivyo hivyo vya nyumba iliyoporomoka lakini mungu akatuleta sote kila mmoja na aina yake na sote akaanza kutujenga kwa neema ya damu ya yesu iletayo wokovu na baada ya kutufikisha hapo ndio sasa anaweza akatutumia na ningependa katika wakati wako ukasome huu mlango wa kumi na sita unapendeza sana uone kazi nyingi iliyofanyika kwa watu ambao waliokuwa tayari kila waendapo wokovu unaingia kila waendapo matendo ya mgu yanaingia kila waendapo no nodst lakini mlango wa kumi na tano kulikuwa na disput kama hichi kifusi kama hawa watu kweli wanaweza wabebe hekalu ya mungu inakuwa tu kama wakati yeremia alipokuwa anajenga ukuta ajeriku, wa jerusalem na kina sanbalat wakauliza kweli hawa watajenga ukuta na hiki kifusi acha nikuwambie mpendwa mungu akitumia kifusi chaweza kuwa dhabiti hata kuliko mawe mengine mungu akitumia wale ambao watu wamewajua na mabaya wanaweza kujitokeza na wakawa chombo cha maana zaidi ya vile ambavyo inawezafikiria neno la mungu ni dhahiri hapa kwamba waliokuwa si kitu wamekuwa kitu hebu fikiria paulo huyu ambaye anahubiri hapa alikuwa ndiye mtesi wa kanisa ndiye alikuwa ni muuwaji hata anaenda anaitisha barua apewe ndiposa avuruke kanisa na amalize kabisa wale wote ambao wanahubiri hiyo njiri wale walio wa njia hiyo njia ya wokovu na akiwa yuko hali hiyo huyo huyo ndiye yesu alichagua akaacha wale mitume waliokuwa kule ndani akaacha na wale wale wengine ambao walikuwa ni viongozi wa dini hekaluni akashukua yule ambaye alijulikana kwa uharibifu na mauaji siwezi kusema hapa ni kifusi naona kama alionekana kama ni njivu kabisa ni kama ndio imesagika kabisa ni njivu peke yake yiko pale lakini pale pale mungu akajenga hilibl akajenga huyu mtu na hata anania alipoambiwa aende -akamwambia akasema alipotajwa jina bwana mi namjua huyu mtu kwamba wewe we, we, hujui we, yesu aa nabeamgu ewe huju esuuu elenaongea namjua huyu mtu huyu ndio amekuwa akitatiza na huyu hata huku amekuja ili atushukue mateka na yesu akasema ni chombo changu nilichochagua huyo ni madhabaho niliyojenga kwa kubeba utukufu wangu na hata nimemwonyesha mateso mengi atakayoyapitia kwa ajili yangu kwa upande mwingine wakati mwingine kama umekuwa katika hali ngumungumu kimaisha na mungu akakufinyanga na akakutengeneza unajua na unakuwa na ushuhuda hata unapoongea mambo ya wokovu unajua watu hutolewa wapi wakapelekwa wapi kuna wale walitolewa mbali kuna wale nao walitolewa katika nyumba ambazo zina mambo ambayo hata hayasemeki na mungu yaani ukitizama mazingara ya kule ulikotolewa hayalingani na mungu lakini hivyo hivyo mungu anasema i am rebuilding na ninawaita watu wangu kutoka mbali mbali kile ninasema hapa leo ni kwamba sisi sote tuliyoitwa si sote tuliyokoka sii sote tuliyotolewa katika maeneo ambayo si ya kuheshimika maana ukifikiria kama ni kuli ulikotoka ili kuaji kama kunaweza tokea mtu kama ye ambaye anamwamini mungu hata unasema na mimi pia mungu aliyokota kifusia kanijenga bwana siwe sana na unapojua kwamba aliokota kifusi akakujenga kujenga madhabao mpya unajua si wewe hauna utukufu ambao ungependeza hauna heshima ambayo ingependeza lakini kwa rehema zake kwa huruma zake kwa neema yake akakuchagua mahali pale na akakuicheka mimi huwa najua kabisa kama si vile mungu alinitoa huko ningekuwa katika maeneo yale unaona wazee wanaenda kuwapisha wengine na kuwaombea kule milimani maana mazingara niliyozaliwa huko ndiko ningekuwa ninaona kuna maana kwenda kushinja kondoo kule kuombea watu na kuwamiminia damu hayo ndio ambayo angekuwa ni maisha lakini mungu akaona hii kifusi na nakitumie vizuri mpendo nataka nikuambie hata kama hujui misingi yako ilikuwaje kuna mahali ulitolewa na kuna mahali ulifikishwa na kwa sababu ulifikishwa na mungu uko na uwezo wa kueneza injiria uko na uwezo wa kufanya wengine wengi ambao hawangekuwa kitu wakawa kitu bwanaasime sana neima ya mungu itatotosha mimi sijali kuwa katika dini kinachonifurahisha leo ni kwamba kuna mungu ambaye alisema tena wakati huu nitashukua hicho kifusi nitachukua huyo mtu ambaye hana maana na ni mjenge na mtu wa faida nawacha nikwambie hakuna kitu cha faida kama hivyo maana huwezi huwezijivuna una mtukuzayeye bwana sana haa tuliowasoma katika kitabu cha cha mitume kumi na tano walikuwa wanaona ni wao kwa hivyo kuliko watu wasonge mbele hata wakipata injiri wanaweka vikwazo lazima uruke hiki kiunzi kama huwezi ukiruka huwezi e basi huwezi okoka lakini ukiruka utakuwa umeokoka leo sina maneno mengi nikiwa na maneno mengi nitayaongea lakini kama maneno ni machache ninayazungumza hayo machache kwa hivyo ningatamani tu tutafakari hayo maneno na tumwambie mungu tusaidie ili nasi tuweze kufika kiwango cha kuweza kuwaleta wengine kwako tukiwa tunajitambua kama vyombo vya dhamani tunajitambua kama vyombo ambavyo vinaweza kutumika kwa utukufu wa jina lako bwana awabariki Amen.