ambayo tunaisafiri na naona ya kwamba inakaribia mwisho lakini kuna sura ambayo tumeweza kukaa sana mahali hapo na ni kwa sababu ya kile ambacho kinapatikana katika sura hiyo ya warumi mlango ni wa kumi na mbili sura hiyo tumeweza kukaa sana na ni kwa ajili ya uzito ambao uko katika sura hiyo hivi leo tunatamani kuanza kutoka mstari wa kumi na sita warumi mlango wa kumi na mbili mstari wa kumi na sita bibilia inasema hivi mpatane nia zenu ninyi kwa ninyi msinie yaliyo makuu lakini mukubali kushughulishwa na mambo manyonge musiwe watu wa kujivunia akili nimesema paulo katika sura hii anajaribu kuitengeneza tabia ya mtu wa kuokoka mtu ambaye amekusudia kuishi maisha ya kumpendeza mungu paulo alikuwa anajaribu awezavyo kuweza kututengenezea njia tabia ambayo mimi inayonipasa niweze kujitokeza kwayo kila iitopo siku nikiwa hapa chini ya jua iwapo kristo ni bwana na mokozi katika maishani mwangu anasema mpatane nia zenu ninyi kwa ninyi na katika jambo hili la kupatana wapendwa nimekuja nikaliona ya kwamba ni jambo lililo rahisi sana lakini katikati kati ya watu wa mungu linakuwa ni gumu sana lakini si kitu kikubwa si kitu ambacho hakiwezekani kinawezekana lakini katikati kati ya wateule wa bwana imekuwa ni ngumu sana na hii nafikiria ni kwa sababu ya mazingira ambayo yametuzingira kwa sababu kule nje tunanena kuhusu demokrasia kanisani hakuna demokrasia kwa hivyo demokrasia ni wakati umetoka nje ya jengo hili lakini church ni thio, thio, thio kwa hivyo ni nini hiyo thokrasi ni nini hiyo ni kwamba likizungumzwa nilichukuliwe hivyo hivyo lilivyonenwa halijadiliwi kwa sababu hakuna siku hata moja mwanadhamu atakuwa na wazo lililo bora kuliko la mungu ndio maana mungu akitamka chilo ndilo litakalotekelezwa hasa ugomu unakuja mahali hapo ya kwamba sisi huku nilitamukwe lifanywe lakini nje nilinenwe tulijadili ndio tuna shida na kuwa na nia moja ndio maana hapa paulo anasema kwamba mpatane nia senu ninyi kwa ninyi lakini wakati mwingi sana katika nyumba alioitwa na mungu hawapatani katika nia zao kwa sababu baada ya kuwa limetamkwa twatoka tukaketi vikundi vikundi tulijadili kinyume na sheria na katiba ya nini ya ufalme wa mbinguni kwa nini niseme kwamba hatunii mamoja katika kunia sisi hatupatani hatunii nia zetu haziwi ka pamoja kisa na maana ni kwa sababu hivi sasa tumeambiwa ya kwamba kuna ibada ya kena mama lakini kwa sababu nia zetu si salama watakuja wamama mama watani kwa mana tulienda tukaketi mahali tukajadili wapendwa huku kanisani huku katika ufalme wa mbinguni hakuna kujadili ni eidha tuna nia moja ama tuna nia tofauti kwa hivyo paulo anatuambia kwamba tunie nia zetu sisi kwa sisi tupatane mupatane nia zenu ninyi sababu hatuko katika mfumo wa kiungu tumeleta mfumo wa kule nje tumeoleta kanisa ndiyo hatupatani lakini watu wa kuokoka ni watu wanaopatana linapotoka kule juu mbinguni likiletwa kwetu hatuna mazungumzo na sioni ya kwamba mpendwa kuna chochote kinachotokana na mungu ambacho ni sikwasi kwa sababu ya faida yako wewe kwani ukiambia uje ibada ni kwa ujaibada, sababu ya faida na siya yule anayekwambia ni kwa sababu ya faida yako wewe katika safari hii ya kwenda wapi kwenda mbinguni lakini shida ni hiyo moja ya kwamba hatupatani katika nia zetu sasa naomba mungu akusaidie kuanzia hivi leo tupatane kwa maana ndivyo mausia haya tunayohusiwa na ndugu yetu paulo ya kwamba tupatane katika nia zetu walakini sijui kama shida iko wapi kati kati ya sisi ambayo tumemjua bwana kwa sababu tuna sana na kukutana katika vyama tulivyo navyo sisi lakini mambo ya mungu hatuna bidii nayo tumeyawekea nafasi nikipata nafasi lakini kwa chama uko tayari utoke katikati ya ibada kwa sababu mnakutana saa sita kwenye chama chako hasa paulo anasema ya kwamba mpatane katika nia zenu ninyi kwa ninyi alafu anafika mahali anasema musimie yaliyo makuu kwa hivyo pia ninahimizwa ya kwamba nisinie yaliyo makuu hapa anasema nini je hakuna makuu katika nyumba ya bwana yako lakini ninapo yakuwa ninayafikiria ni yawe ninayafikiria kwamba yanijilie kulengana na makusudi na malengo ya bwana isinisababishe ni ache ya mungu ili niyafuatilie yale makuu ambayo ninayania inayoyatarajia inayoyataka kwa nini kwa sababu mungu wa mbinguni yeye ndiye anayepaswa kuchukua kipaumbele maishani mwangu kuliko lolote liwalo lile na tujishughulishe anasema lakini mkubali kushughulishwa na mambo manyonge paulo neno la mungu likasemaje likasema ya kwamba utakapo chinyenyekeza ndipotofanini nitakuinua kwa hivyo kuna mambo ambayo wapendwa wakati mwingine tuna yadharau kwa maana tunaona ya kwamba ni ya chini kwa hivyo mimi siwezi nikajihusisha na mambo kama hayo kwa maana ninapojiangalia ninanuia mambo yaliyo ni makuu ninajivunia ninajivuna mnasema nini pa msiwe watu wa kujivunia akili kuinatamanio hapa ambalo ninaomba kwamba nikaweze kufanya kazi katika maishani mwetu ni kwamba wapendwa katika hali yoyote iwayo kama jamii wapendwa acha tuweze kuhesabu mmoja na mwingine kuwa ni sawa ama ni mzuri ama ni bora kuniliko mimi lazima nikiwa na nia hiyo sitajivuna nikiwa na nania hiyo sitadharau mambo yoyote yaliyo ya chini mujishughulishe na mambo manyonge teaasema mukubali lakini mukubali kwa hivyo kunako idha ukubali ama uamuea kusema ya kwamba mimi siwezi kujishughulisha na mambo kama haya kule afisini of, kwangu ni na watu ambao ni wahakikisha ya kwamba vyoo vimeoshwa vizuri ofisi imetengenezwa vizuri kwa hivyo nikija hapa ninapaswa nisije na nia hiyo ya ofisini kwako nisije na nia hiyo ya ofisini kwangu niwe nina uwezo ya kujishughulisha na mambo manyonge ya kwamba nikienda nikikuta choni kichafu sitatoka nije niulize mtu atamwafanya kazi gani ona kile cho kule hapa chache tuwe tayari kujishughulisha na mambo manyonge kwamba nikikiona hakifai nifanye kile kinachopaswa kufanywa ili kwamba mwenzangu akiingia akikuta kiko salama waakini nikiwa nina nia yaliyo ni makuu sitaweza kushughulika nitarudi pale mlangoni nije niwaulize imekuwaje mbona choni kichafu umemwajiri unamlipa sasa hapa ndio paulo alikuwa anatusistizia hapa apapendo ya kwamba tujihesabu kwamba sote tusawa machoni kwa bwana haijalishi jinsi nilivyo haijalishi jinsi ulivyo tuchukuliane ya kwamba sote tusawa na ikizidi sana ni kuchukua wewe kuwa ni bora kuliko wengine hivyo paulo anatufundisha kitu hapa msiwe watu wa kujivunia akili yaani tusiwe watu wa kuona ya kwamba akili zetu sisi ni bora kuliko pia akili hii ambayo tunaipata katika neno la mungu kwa nina anasema nini kwa mmoja pale anazungumza ya kwamba ikiwa katika wewe ukiwa katika nyumba ya mungu wewe ukiwa ni mtoto wa mungu wewe ikiwa umeoshwa na damu ya yesu kristo unapaswa uwe mtu ambaye utapatana na wenzako katika hali zote zile ambazo zinawazunguka ninyi lazima tuweze kupatana na tutakapo kuwa tumepatana ndugu zangu hakutakuwa na changamoto za aina yoyote katikati ya watu wa bwana kila tutakalosema tutakubaliana na kama unaona ya kwamba hautaweza heri ama unaona kwamba kuna mshikli heri useme ya kwamba lakininaona hivi ndipo tuweze kuangalia kama tunaweza kufanya njia mbadala njia iliyo mbadala lakini lengo liwe ni lile lile ambalo mungu nini amezungumza ndio maana mungu alipotaka kujengwe hema la kukutania kule nyikani akamwambia musa kwamba nenda ukawaambie wana wa israeli wanicholee sadaka kwa ajili ya ujenzi wa hema la kukutania la mimi kuja kukutana na nini na ninakuambia hivi kawaambie walio na moyo wa kupenda walio tayari kutoa walio na nia moja na wewe na mimi hao watoe wasiyokuwa na kupenda wasiyotaka usiwashurutishe kahiyo ninaona ya kwamba hapa tamanio la mungu ni kwamba sote tuweze kupatana katika yale ambayo ni kwa ajili ya ufalme wa bwana lakini hata hivyo pia halazimishi lakini kama halazimishi kuna mahali ametutega naona kuna mahali ambako yee naye pia amesimama kwamba usipofanya hivi na kwa sababu si kulazimishi nimekupatia tu fursa ya kufanya chaguo lakini tamanio la moyo wangu ni kwamba lolote ninalokuambia kwa wewe mwanadamu utende kwa maana ni kwa faida yako lakini sikulazimishi ndo akafika mahali akasema nimeweka kati yako mbele yako mauti na uzima chagua mwenyewe sasa o mi langu ni kwamba wapendwa hebu tuweze kuangaliana na tuweze kutuma ku, ku, ku, ku, kufikiria mwenzako kuwa ni bora kumliko yoyote awaye yule na tukifanya hivyo ndugu zangu hakutakuwa na changamoto yoyote katikati kati ya nyumba ya bwana ndio maana yesu akauliza alipoulizwa akaulizwa na yule jamaa ya kwamba ni amri kuu zaidi niipi kati ya hizo kumi ambazo tumepewa na mungu zile zilizo kuu kabisa bwana ni zipi akamwambia ya kwanza ni hii umpende bwana mungu wako kwa moyo wako wote kwa akili zako zote kwa nguvu zako zote na ya pili ndiyo hii mpende jirani yako kama unavyojipenda wewe kwa hivyo akawa anasema nini hapo akasema ukit- peda hizo mbili utakuwa umetimiza amri zote kwa maana alijua kando na hiyo ya kwanza hizi nyingine zote zinawezekana kwamba hutazikosea utakapompenda jirani yako kama unavyojipenda wewe mwenyewe ndo hapa anasema ya kwamba wapendwa tupatane nia zetu sisi kwa sisi na tutakapo tutakapokuwa tumepatana sisi kwa sisi na alafu tuweze kuwa watu ambao hatutakuwa na kujivuna tutachukulia wengine kuwa ni bora kutuliko sisi basi hakutakuweko na hila fujo vurugu yoyote katika nyumba ya mungu na kokote kule utakako e d ombi langu ni kwamba bwana wa mingune akusaidie wapendwa tuweze yazingatia maneno haya kumi na saba mpaka kumi na tisa stariwa kumi na saba mpaka kumi na tisa msilipe mtu uovu kwa uovu angalieni yaliyomema machoni pa watu wote Musi... rudi tu hapo kwanza toj rudi hiyo kumi na saba msimlipe mtu uovu kwa uovu angalieni yaliyomema machoni pa watu wote aya ni mara ngapi umelipiza kisasi huyu amemwaga sima mimi namwaga mwaga mboga natuone kama ni nani atakayefaidika hapa kila mmoja nini akos lakini hapa maandiko kama mtu wa kuokoka unaambiwa ya kwamba usilipize kisasi licha mtu wa kando hata kule nyumbani muke na mume mumekuwa mkilipizana kisasi umenikwaza sitapika ukae huko utaka kuwenda, kukaa kisha upike hapa kisasime walipiza kisasi hata her yul apikae alafu kula lakini ushauri tunashauriwa ya kwamba tusilipize kisasi mpendwa kwa maana kukwazwa upende ukatae kuko tena kuko sana hata hapa katika nyumba ya tunakua sana lakini hatupaswi kulipizana kisasi kila wakati unapaswa tuangalie yaliyomema tuwafanyie watu yaliyomema hata kama huyu mtu amenifanya nini mimi kama nitalipiza nilipize kwa mema lakini ndivyo ilivyo kweli himizo ambalo tunahimizwa hapa ya kwamba usiwe mtu wa kulipiza kisasi usikoswe na wewe ukaweka hilo jambo moyoni mwako kama ilivyokuwa na absalom na amnon ali mmoja alikosewa akaliweka muda wa miaka mingapi miwili tena anasema endelea kuishi lakini bado uliomfanyia dada yangu paka na mimi nami ntalipiza akaja akalipiza lakini haikuwa vizuri kwa sababu ilibidi mmoja afe na nataka kusema ya kwamba hata hapa, hapa katika nyumba ya mungu kuna watu ambao wamelipiza kisasi cha kua wengine huku na kisu kamdunga lakini maombi unayomwombea nasema ya kwamba mtu huyo ingewezekana akifika hapo tororo ilo gari lianguke kabisa ndo alipiza kisasi na huku maandiko yamesema ya kwamba usilipize keo ombi langu ni kwamba tuwe watu ambao tutayazingatia haya maagizo ambayo paulo alikuwa anawaambia wenzetu waliokuwa kule roma na sasa yametufikia na sisi kama kuiwapo kuna yoyote ambaye alikukosea amekukosea la kufanya ili uwe salama tumeambiwa ya kwamba tujisamehe na pia tuwasamehe ao waliofanya nini waliotukosea hiyo ndiyo dawa mpendwa ya mtu wa kuokoka habebi nini habebi uchungu ndani ya moyo wake habebi watu wapendwa kama kuna lolote ni usamehe la sivyo usiposamehe utalipiza kisasi na ukilipiza kisasi si wa yesu wewe kwa maana yesu maandiko yanasema ya, ya kwamba usilipize kisasi na usipa, usi, ukilipiza kisasi si wa bwana achilia amua na uazimie katika moyo wako kwamba liwe liwalo mimi hata nikafanywa nini sitalipiza nitakachokifanya ni kutenda jema kwa baya huo mstari wa 1 Iwekeze... iwezekene ikiwezekana okay. ikiwezekana kwa upande wenu mkae katika amani na watu wote ikiwezekana hmm. kwa hivyo hapa aliweka chaguo pia lakini kumbuka huo mstara wa kwanza hapo umesema usilipize kisasa kwaivi inamaanisha ya kwamba anachokitaka ni iwezekane uishi na amani na watu wote huwe na amani na kila mmoja Asa, hapa hakusema wanyumbani nyumba ya imani hata kule nje uwe na amani wamekusema nini uwe na amani na mtu huyo wamekusingizia nini uwe na amani na mtu huyo amekuchukulia nini uwe na amani na mtu huyo kwa hivyo ninachokiona hapa ni kwamba kwako wewe na mimi tuliyehitanishwa na jina la bwana wetu yesu kristo hakuna nafasi ya chuki katika moyo wako hakuna hiyo nafasi na kama ipo basi ifanyie masilahi iondoke hiyo nafasi ya chuki iwe ni nafasi iliyosalia ni ya kuwa na amani pasipo kulipiza kisasi na kama kuna lolote ulishinde baya kwa kutenda mema ushinde baya kwa kutenda mema ikweli watakuambia wewe ni mjinga ni sawa umjinga machoni kwa wanadamu lakini umwerevu machoni kwa mungu sasa heri niwe mwerevu machoni kwa bwana Uleko kuwa mwerevu katika machi ya wanadamu na niwe mjinga machoni kwa mungu kwa hivyo inapaswa uwe unatafuta amani na watu wote wengine hufikia mahali mpaka akasema ya kwamba vile walivyonifanya wazazi wangu mimi siwezi nikawasamehe haayamaanisha kwamba hauna amani na wazazi wako na wapendwa pasipokuwa na amani na mzazi wako unajitakia mabaya wewe mwenyewe kwa maana waswahili wakasema ya kwamba nazi haiwezi ikashidana na jiwe ati nazi imekosana na jiwe basi inagonga, inagonga jiwe itafanya nini tutaikuna hivi kwa hiyo haijalishi amekufanya nini kama mtu wa mungu unaambiwa utafute amani na watu wote usiwe na nafasi ya chuki usiwe na nafasi ambayo umekosana na mwingine yani unaona ya kwamba huyu hata nikimwona nasikia kutapika hiyo hiyo si roho hiyo ya mtu wakokoka siyo tabia ya mtu aliye mkubali yesu kama bwana na mokozi maishani mwake unatakikana uhakikishe ya kwamba una amani na kila mmoja katika maishani mwako ndiyo hata utajisaidia hata wewe nao utaishi maisha marefu kwa maana moyo ulio na amani ni bora kuliko moyo uliojaa vitu pale ndani utakuwa na shida tu ukiguswa kidogo unalipuka si ya leo ya tangu juzi ndio anakulipua kwa maana hukutaka kutafuta amani na watu wote maishani mwako wewe tafuta amani na watu wote wapemba hata kama amekukosea na unaona ya kwamba hawezekani kabisa nenda ukamwambie ndugu nimekuja tupike chai tunwe akiwa hana makao ununue makaa tena huo umepeleka sukari na mkate na hayo maziwa ya shilingi themanni fika tu kule kwa nini unatafuta amani na huyo mtu kwa maana ndivyo inavyopaswa kwako wewe ambaye yesu ni bwana maishani mwako tafuta amani na kila mmoja na iwapo huna amani na yoyote awayi yule hebu kwa, ukitoka hapa nenda ukatafute amani na huyo mtu haijalisi alikufanya nini unasema lakini hujui wewe nasemapasa hujui vile alivyonifanya hata unaongeza na msemo hapo ya kwamba mula ndizi husahau lakini mula ganda anini hata kama ulikula ganda tafuta amani na huyu huyo mtu kwa sababu wewe sasa siwa hapa wewe ni wambinguni na wambinguni wanaambiwa kwamba wawe na amani na watu wote wahivo kama ulikula ganda katafuta amani na huyo aliyekula ndizi ili katika upande wako wewe na mungu muwe hamuna mkwaruzo muwe sawa muwe salama apasubuhi tukawa tunaambia ya kwambae ee, kweli alikuja akauvunja uchumba ndio viweje basi baada ya kuvunja uchumba ndo wewe nao unasemaji mimi simsamahi kabisa huyo hmm? hata nilikuwa nimepaga tayari meizi wangu tafuta kuwa na amani na huyo ndugu wambie ndugu sawa kwa sababu ni heri angalau vilivunjika katika ki, kipindi hiki cha uchumba angalau ulinisaidia sijui tungefikia kuoana ningekutana na yapya huku tutafuta kuwa na amani na huyo mpendwa usijali ndugu usijali amani na watu wote hilo ni nini ni himizo tabia ya mtu wa kuokoka kwamba mtu wa kuokoka hana adui kila mmoja kwake yeye ni mtu mzuri usimchukie lakini ukiona kwamba ni mtu wa kuchokoza mara kwa mara mwekee distance. mnamanya distance ni eh? nini hatua <laughs> mwekee hatua kidogo usipite karibu na yeye lakini huna shida na yeye lakini umweketu hatua ili kwamba angalau usaidie moyo wako usiwe unakuaruzwa mara kwa mara mwekee hatua lakini uwe na amani naye na hapa huenda ikawa kuna wengine hapa kwa sababu ya kukosa kuwa na amani na yule mtu hata namba yake ya simu umeidiliti nikiwezekana yeye naye pia ume umeiti kisha umeib kabisa ya kwake ili kusiwe na sababu yoyote ya kusikia hata sauti yake vya kusaidia na nini sasa tangu ulivyofanya hivyo haka leo umesaidikana chochote ikiziji sana ukiomba unagonga ukuta kwa maana moyo ulio na uchungu mungu awezi akausikia ndio maana akasema tutafuta amani na watu wote ndio tukiwasiliana yeye asione doa lolote moyoni mwako kumi na tisa wapenzi anawabembeleza wapenzi musijilipize kisasi bali kipisheni ipisheni, ipisheni ghadhabu ya mungu maana imeandikwa kisasi ni juu yangu mimi mimi nitalipa anena bwana anawabembeleza angalau kumbe aoukofu wa zamani walikuwa na shida kama hawa leo paka wabembeleze nasema wapenzi sndivyo mnavyotaka nyinyi ukiitwa mpenzi basi aafikiria ndo umeitwa vizuri wajuaji uko moyoni zakuwa mpenzi hapa kwenye mdomo lakini moyo umesema maneno mengine lakini huyu anasema kweli huyu paulo huyu hana unafiki huyu kama sisi anasema wapenzi musijilipize kisasi bali ipisheni ghadhabu ya mungu maana imeandikwa kisasi ni juu yangu mimi mimi nitalipaa anena bwana wemu kwako wewe ni kutafuta amani na kila mmoja iwapo kuna lolote la kufanywa kwa yule aliyekukosea muachie mungu hiyo ni kazi ya bwana si kazi yako hivyo wakati mwingine tunafanya kazi ya mungu ndio maana tunajisikia tumechoshwa na mizigo kwa maana tunayoibeba tunayo si ya kwetu ni ya nani ni ya mungu bwana awasaidie sana ili kwamba wapendwa tumwachie mungu yeye alipize kisasi kwa wale waliotukosea sisi twatafuta amani nao kazi hiyo nyingine ya kufanya kama ni kulipiza kama ni kufanya nini tunamwachia mungu kivyo ombi langu ni kwamba usikie na mimi nami nisikie vinisaidie wapendwa usipokuwa na kuweza kumwachia mungu nafasi yake ukiibeba wewe utachoka utajimaliza mapema nema akasemaji Ma, nema, nema nani akasema au oh, maadui zako usitaki wakulipe wasemehe bure hivi sasa uko hapa unasema ya kwamba asipokuja kwamba msamaha mimi nami simsamehe aa alisema wasamehe bure utaweka wangapi katika moyo wako Esa utapasuka bure na ukipasuka moyo moyo kuna kuna mtu hapo. Hmm? Moyo kuna mtu hapo huo umepasuka wakoapasua brakisuohvo si her kisasi nimwachie mungu alipize yeye mwenyewe na atalipiza kama nitakuwa na amana huyo aliyenikosea lakini kama sina amaa yeye nikana kwamba hiyo nafasi ya bwana nimeichukua mungu naye atasema haya umetaka kulipiza mwenyewe endelea walakin himiz tunalohimizwa ni kwamba tutafute amani na watu wote na iwapo kuna yoyote aliyekukosea wewe mpende wewe kuwa na amani naye kisasi mwachie huyo mungu alipize yeye mwenyewe na atalipizaje atalipizaje ni yake hayo wewe kazi yako ni kuwa na amani na kila mmoja na ninaona ya kwamba wakati mwingine tunapitishwa na hali ngumu sana walaki amani ya bwana ikiwa ndani yako hautaona hiyo hali na ijapo iona hiyo hali hutamuona huyo anayekupitishia hiyo hali utaona shetani ndani yake na unapomwona shetani ndani yake hautakuwa na shida na huyo mtu na kadri unavyokuwa na amani iwapo kama kuna lolote la kulipizwa mungu wa mbinguni ndiye atafanini atafanya hayo mambo ya kulipiza sasa wewe tafuta kuwa na amani na watu wote ishirini bado anatusihi kwamba tumemwachia mungu huko kulipiza kisasi hii ishirini bado ananena lakini adui yako akiwa na njaa mulishe akiwa na kiu mnyweshe maana ufanyapo hivyo utampalia makaa ya moto kichwani pake yaani unapofanya hivyo ndivyo unampatia mungu nafasi nzuri ya kukulipizia adui wako akiwa na njaa mulishe hapo hapo tavifanya sisi watu wakokoka adui amekuja jana sikula na licha jana juzi pia sikula naomba jirani kama angalau una kafuko kaungonipe na huyo ndiye alikuja akakufungia kwa sababu alifunga huko na nakafunga huko hata una pakutokea amekuaatamfun hapa maandiko anasema kwamba haki kama mtu akokoka ni mupe tena mupe na moyo ulio safi akiwa huyo adui huko kumpatia chakula hata kumsalimia wengine hao maadui yako msalimie tena licha ya kumsalimia akiwa na njaa mupe chakula pale ashibe azidi kukufanya yale yanayokufanya hatakuwa umempatia na nguvu sasadomwambiami iwekupatia mfukoonga hivi ndo, ndo malipo yako haya a, a, hiyo si kazi yako hii hiyo si kazi ya kwako kazi hiyo ni ya mungu mwachie mungu afanye nini aendeleze kwa hivyo na akiwa na nau mpatie maji anywe kisha mpatie maji anywe na kikombe kizuri usimpe cha plasti na kuna glasi hapo mpatie maji anywe na kikombe kizuri kama kuna jua kali na mna jokovu usimpea moto mulize nikuchanganyie ama nikupeia baridi peke yake na ukifanya hivyo unajisaidia wewe mwenyewe kwa sababu mbele za bwana utaonekana kuwa ni mwenye haki na mwenye haki wa bwana hawezi akaachwa kama daudi alivyonena ya kwamba nimekuwa kijana sasa ni mtu mzima sijawahi kuona mwenye haki wa mungu akiachwa na mungu ama uzao wake kuomba mkate barabarani basi ni wale wanaopeana chakula kwa maadui zao na maji kwa maadui zao ishirini na moja aya ananena kibwagizo hicho kwa sababu ndo mstari wa mwisho huu hapa basi kibwagizo kabisa naonekana huyu alikuwa amefundishwa na walabini wala anasema usishindwe na ubaya bali ushinde ubaya kwa wema kibwagizo hicho kwa hivyo ubaya usikushinde lakini wewe na mimi tuushinde huo ubaya kwa kutenda mema hilo na amini ya kwamba wapendwa ni muhimu sana kwako wewe na kwangu mimi ya kwamba ni kweli amenitendea hili ovu kabisa lakini mimi mtu wa mungu ambaye yesu ni bwana maishani mwangu imenipasa ni ushinde uovu huu kwa kumtendea mema kwa hivyo katafute aliyekukwaza umwambie ndugu twende pale so- sokoni pale usiende kumnunulia mtumba tonde pale sokoni uende kwa fundi wa wacharahani kwanza uende kwa wanjaa achague umechagua kita ume umpeleke kwa fundi apimwe na ulipe hiyo ya fundi aja achukue suruale yake tu akiondoka apo tenda kujiuliza ni huyu ambaye jana ilienda nikajisaidia mlangoni kwake ndiye amenifanya haya hasa kwa sababu umelipa ubaya kwa mema sidani kama yeye naye atakuwa na Ata uwezo wa kukutendea mabaya tena atalipa mema kwa mema naye lakini chanzo uwe ni kwa wewe kwa maana wewe ndiwo uku katika mwanga ndiwo uku katika nuru yeye pengine huenda akawa hajaokoka yuko gizani na kama ameokoka huenda akawa hajakombolewa umekombolewa kwa hivyo muchukue umonyeshe yale mema kwa lile baya alilokutendea kwa mana tukifanya hivyo wapendwa tutamudhihirisha yesu kwa hauwabaya na watakapomwona yesu na hata wao watasema kama yesu akiwa ndani yako ndivyo unakuwa hivi hata mimi nami namutaka na huyo yesu lakini umelipiza atamuona yesu kweli huyo hataweza kumwona kristo ndo maana nikasema ya kwamba mlango huu wa kumi na mbili wa ndugu yetu wa warumi waraka, waru, waraka kwa warumi wapendwa ni tabia zinazopaswa ziwe ndani ya mtu wa kuokoka mungu atusaidie tuwe na tabia hizi ndugu zangu kwa maana nikiwa na tabia hizi nina imani ya kwamba ukilia mimi nami nitalia wakati unacheka mimi nami nitacheka ukibarikiwa ni kana kwamba nimebarikiwa mimi ukiwa na shida shida hiyo itakuwa ni ya kwangu tutapambana nayo mpaka ifanini iweze kuondoka ili uwe na amani na mimi nami nikaweze kuwa na amani huyu mpendwa huyu naamini alikuwa amejua mioyo ya watu wa mungu ambayo ni mioyo iliyokuwa inahitaji tiba na ndipo akasema ya kwamba niko mbali lakini nitaandika ni waraka huu uje musomewe na leo waraka huu umefika kwetu ombi langu ni kwamba uwe mtu wa kusikia na kutenda tuko tofauti kidogo na wale wenzetu wenzetue eh? wale wenzetu ni kusema na kufanya nini na kutenda sisi ni kusikia na kutenda ili baba yetu wa mbinguni aweze kuonekana katika maishani mwetu na hivyo tutakuwa ni watu ambao popote tutakapoingia ni kana kwamba mungu amekanyaga mahali hapo na ndilo ombi langu hilo wapendwa na achaliwe ombi lako na wewe kwamba mungu amani sad hizi tabia hizi zikajengeke ndani yangu ili mungu wa rehema atakayeniona mimi asiwe na sababu ya kutaka kukuona wewe kwa maana akiniona mimi awe amekuona wewe kama vile yesu alivyokuwa anasema ya kwamba utakaponiona mimi umemuona mungu na ina uwezekano wa pema ya kwamba mtu akuone wewe na amuone yesu kama tutakuwa na tabia hizo naomba tusimame