madhabaho ya, ya nyumbani madhabaho yale ambayo ni maofu madhabaho yale ambayo inatufanya tuwe vile tulivyo kwa sababu mambo ingine haikuji tu kukuja kuna pale imeshikilia na ikishikilia ikishikilia kama unaabiwa ukuje bele kuja bele tafadhai kuja bele banakubariki uh, na ikisikilia hiyo ndio inatawala kwa nyumba kwa hivyo wakati ule nilikuwa ninaongea na wamama jana kuna kitu ambacho ni li dani yangu nikaona ni kitu ambacho kimeendelea jambo ambalo limeendelea limetoka kule kutoka wakati wa mababu hata saa hii linakufikia linakulenga nikauliza ni nini hii inafanyika kwenye hii enee na divyo mungu akanikubusha kuhusu hii madhabahu akaniambia kuna madhabao mingi kama hii ni dhabao hii kwa sababu dhabao madhabao ni pahali pale amen you, you ask what is pameinuliwaae aiaoa oaisa kwa hivyo hii ni madhabau wanaziwe sana hii ni madhabao lakini madhabao ya mungu imeinuliwa na imeinuliwa ili watu wote wa mungu wanakuja hapa wana wana- wanaongea wana kuhusu mungu na madhabao mining'i apiri, ni, ni wanataka, ya pili nii ni pahali pale watu waatak wanapata nguvu ya kuendelea kwa hivyo kuna madhambao pahali pale pameinuliwa na kuna madhabahu pahali pale watu wanapata nguvu ya kuendelea haleluya na hata kwa nyumba zetu kule kuna pahali kuna watu wako na madhabahu na wako na pahali pale wanachukua nguvu zao ili waendelee bana mm-hmm. sifiwe utaona kuna watu kuna sos ya pawa kunass ya nguvu zao kuna watu wanakona madhabao nyumbani nguvu zao ukiulizwa hizi zinatoka wapi watakwambia zinatoka kwa mti ule baba akienda hapo achokore afanye vitu vingine sisi tunapata nguvu za kuendelea nasema hivi kwa sababu zizote ni waafrika na mtu metoka kacha balibali so mwadhambao yale inaweza kuwa mabaya na inaweza kuwa mazuri na kuna yale inaenda mpaka nyakati generation kwa sababu andiko inasema nami na nitawadhibu watu wangu wa mpaka fourth generation fourth generation fourth generation na na sasa si tuko uzao waine sisi hapa zote tuko uzao wa nne kutoka wakati ule mababu zetu walikuwa hata wee ukihesabu tuko uzao kwa sababu inaenda na karne karne ya kwanza karne ya, ya pili years karne ya tatu sii tuko karne ya nne na kwa hivyo mambo mingi imechibuka mambo mingi imechibuka kwa nyumba mambo mingi inakuja na ukiyatazama unaona kuna pahali pale imetoka ilitoka kwa baba ilitoka kwa babu ikakuja ikakuja sasa iko na watoto wangu unauliza e, ni nini baya najivivokuacha ni kuwapatie oh, oh, oh, example ama mfano imagine ukienda hospitali saa hii useme uko na iats unaulizangw aje ukiambiwa uko na is wanakuuliza swali la kwanza wanakuuliza ni aje ya? kwa familia yenu kuna mtu si sindio ukipata azima unaulizwa kwa familia yenu kuna mtu ako na azima kwa mafamilia yenu kuna mtu ako na ule mpigo wa damu kwa, kwa familia yenu kuna mtu aligojekaansa ni kwa nini kwa sababu ni kitu ya kuendelea ktoka kane hii kikaenda hivi kikaenda hivi hakiachi lakini saa hii inaacha <coughs> inaa <coughs> unakuta kuna wazimu kuna mani lazima kuwe na mtoto wazimu na ukiendelea unauliza mtoto wangu nilimzaa mzuri mtoto wangu hakuwa na shida mtoto wangu niliambiwa akonomo kwa nini afike kidato ya ine alafu awe mbaya ukiendelea kuuliza unasikia unaona ule alikuzaa ule ule bradha yako ule waifamili ileile ile ile ile mtoto wake alikuwa wazimu hata, hata ule babu wakati ule alienda kuku, karibu kukuva si alipatwa na wazimu ah! unaenda unaenda unaenda unaenda unaona ni kitu ya familia Ikitu ya familia inaendelea na hata unauliza kwa nini mbazi ikuje kwa sababu maandiko inasema na nitawadhibu watoto wangu mpaka usao wa ine hatibkmtafutie hiyoauenini The of my na sisi tuko kan a ine na mambo imechibuka mingi sana sasa ukiangalia kama huyo mama wameekelea ulogi ukitafuta kuna wale walikuwa wamewekwa mbele yake na wamekelewa wameekelewawalikuwa wametiwa What requirement? Yeah, it doesn't come anyhow. It has some um, iconic pahali. Econab davo pa hari. Umay papa. Yeah, I'll visit the nini. You have nin. I couldn't tell It is in the book of Genesis. Up to the fourth generation. aka tuende maandiko hiyo ni kitu tu mungu amenikumbusha ili mwone kuna maadiko inafanya hapa mm. haleluya haleluya haleluya wacha tuchabue maandiko ili mwone kuchabua maandiko ni kitu mzuri sana ah. hashihindiribashakata ikamamayaa me pacha grades mm. <laughs> <laughs> halleluja nana me pata afaceta m achatu atu na araka See he here. I will visit Deuteronomy. I'll visit your iniquities up to the fourth generation. Visit the iniquities of the father up to the third and fourth generation. Exodus that six to seven. Exodus. Exodus. kitau cha kutoka cha kutokaaitau chaktoatan inasema kutoka thelathini na nne mstari wa sita na saba yes. bwana akapita mbele yake akatangaza akatangaza bwana bwana mungu mwingi wa huruma mwenye fadhili 34. 34 hiyo kutoka kutoka that mm. to eh. oh, yeah, yeah. nitasoman eh. akpt bwana akapita mbele yake akatangaza bwana bwana mungu mwingi wa rehema wa huruma mwenye fadhili si mwepesi wa hasira mwingi wa rehema na kweli mwenye kuwaonea huruma watu elfu elfu mm-hmm. mwenye kusamehe uovu na makosa na dhambi wala si mwenye kumhesabia mtu mwovu kuwa hana hatia kamwe mwenye kuwapatiliza watoto waovu wa baba zao uovu wa baba zao na wana wawana, wa wana wao pia hata kizazi cha tatu na cha rudia ine For hmm, saba mwenye, mwenye mwepesi wa hasira mwingi wa rehema na kweli mwenye kuwaonea huruma watu elfu elfu elf, elf. mwenye kusamehe uovu na makosa na dhambi wala si mwenye kumhesabia mtu mwovu kuwa hana hatia kamwe mwenye kuwapatiliza watoto wa ovu wa baba, mao, uovu wa baba zao mm. na wana wa wana wao pia mm. Mm. hata kizazi cha tatu na cha nne anaenda ana kizazi cha tatu na cha nne lakini wema wake unaenda kwa miaka elfu na maelfu bona siwe sana baraka za mungu zikikujia zinaenda miaka mingi kuliko kuliko raana raana inaenda kizazi kutoka za tatu na chaine lakini baraka za mungu zinaenda miaka maelfu na elfu hiyo ndiyo tofauti baraka za mungu zinaenda miaka mingi kuliko kizazi cha na iniquity nai upande wa ine na watatu kizazi cha ine na cha tatu so yale inaongea leo ni kwa sababu ya hiyo kwa sababu kuna watu wengi sana wamepata maofu kwa sababu haikutokana na wao ilitokana na bbabu zao bwana siwe sana ilitokana na watu wale walikuwa hapo pamoa wewe hukuhusika hata hukujua vile amefanya ni kweli ulijua kwa nini kuwe na wazimu kwenu we ulijua vile walifanya na ni kwa nini wewe u, u, u, uabukiwe leyo ndio tunasema mungu tuonee huruma kwa sababu mimi siku wako hata kama walifanya makosa mimi siku wako wao ndio walifanya <laughs> ninaongea kitu tofauti ninaongea kitu tofauti mnasikia mimi wakati wakatiule baba yangu walifanya makosa mimi siku afanye hendi alifanya kwa nini ihesabiwe kwa hii makosa tuko hapa kuchabua sasa at ni nini hiki kinafanya tuhesabiwe makosa madiko inasema aa, wakati wa ibrahimu wakati ule alikuwa raifututaenda tuta, tu poepoe poepole tu katika kitabu cha genesis 20, soma hiyo mwanzo mm, ishirini mstari wa pili ibrahimu akamnenea k ibrahimu akamnena sara mkewe huyu ni ndugu yangu basi abimeleki mfalme wa gharari akapeleeka watu akamtwaa sara lakini mungu akamjia abimeleki katika ndoto ya usiku akamwambia umekuwa mfu wewe kwa sababu ya mwanamke huyu uliyemtwaa maana ni mke wa mtu mm. Mm. ni hapo tu so abrahamu alisema nini brahmu alidaganya salani si mke wake Nidada. Nidada ni dadake ni kweli ni maandiko tuongeeni ili nijue munasikia mkikosa kuongea nitaona kama ninawapatia mawe na mnastahili kukunywa maziwa ama niachane kuwafudisha kwa, kwa hivyo tafadhali ongeeni nisikie munasikia ibrahamu hapa genesis chapter chapta arisema mkewake ni nani ni dadake edaqwa genesis chateng uh, Tira. Tira. pare nataka no usome mstari ile inasema isaka akadaganya mke wake hii mambo ni kule ninakubukwa uh, so ebu osoma uh, kitabu nini mstari wa saba wa saba Nasema, watu wa mahali pale mahali hapo wakamuuliza habari za mkewe akasema ni ndugu yangu huyu maana aliogopa kusema ni mke wangu watu wa nchi wasije wakamuua kwa ajili ya rebeka alisema yeni ni dada yake ni dada yake mm. huyo isaka alikuwa nani isaka alikuwa nani si mtoto wa wabraham m- Abraham, genesis ibrahamenesis alisema mke wake ni nani isaac nini mlango wa 27, 2, alisema mke wake ni nini munaona ni kizazi vile baba yake alisema hata yeye amezea ukiendelea mtoto yule alizaliwa na isaac jacob na esau jacob alidaganya esau akamdaganya akamwambia yeye ndiye esau akadaganya baba yake akamwambia mimi ndiyo esau na akapatiwa ulizi kwa hivyo hiyo ni kisasi ya kudaganya ibrahimu amedaganya akasema mke wake ni dada yake na akapeana lizoni ni kwa sababu alitoka kwa ukoo wetu isaka naye amekuja amesema rebeka beautiful sasa nikiwaambia hao ni mke wangu siwataninyanganya amesema rebeka ni dada yake kwa sababu alitoka ukoa wa baba yao naye tukiendelea mtoto wa isaac jaob amedanganya ayeye di anastahili kupatiwa baraka na kwambia uu udanganyivu uliacha wakati yesu aliruji wa yesu alizaliwa huu usao wa, wa ibrahimu kutoka wakati ule kutoka wakati ule wa ibrahimu atu wakati ule yesu alizaliwa huu udaganyifu uliacha sasi kwa hivyo kuna kuna kitu ambacho kinaendelea kwa familia kutoka ensi ya mababu hii na ukiulizwa ni kwa nini inaendelea ujui wakati yesu alizaliwa akasema wewe yeye ni ni the of of david root of david ni kusema ye atatoka kwa misisi ya daudi na akazariwa kwenye kwenye familia ya david lakini kwa ule mwanamke alikuwa anaitwa naomi ule alienda kule kunini kutafuta kule kwa kwa, kwa kwa watu wale wa moabu na hapo ndio usao wa yesu ukatoka na akakuca akarudhi akachibwa akawa na urafiki na boaz na kutoka usao wa boas yesu hapo ndipo alitokaei yesu alitoka kwenye mizizi ya daudi lakini usao wa boas hiyo iko kwa kitabu ya matth chapta ivruku heehegeneti ut kwahivyo braham niyo huyu amedaganya huyu ni mtii mke wangu na maandiko inasema wakamchukua huyu kwa sababu mzejake na bimereku akamchukua akamweka kwa nyumba na maandiko inasema malaika akakuja usiku akamwambia ukigusa huyo utakufa maandiko inasema ya kwamba babimereku alimwacha kila mtu huko alikuwa na boils. what we call them na kiswahili imajifu wanaume wote walikuwa na majifu kwa sababu ya kugusa mke wanini wa, wa, wa ibrahimu na malaika akamwambia wee utakufa ukimuguza huyu kwa sababu huyu ni mke wake ule na as, asubuhi na mapema abimerekwe kasikia vibaya akamwambia abrahamu ni kwa nini ulidaganya kwanini wee huyu ni mke wako lakini wandiganya Lakin, ni dada yake lakini mungu akanizuia nimuguze kwa sababu yeye hakuwa na hatia lakini abraham alikuwa na hatia kwa sababu edi alisema huyu ni mke wake wakati waisaka naye akasema rebeka ni mzuri sana abimeleku mwingine maye atamchukua akasema hapana huyu ni dadako wakaendelea tu hivyo wakati wa esau naye akadaganywa ikaendelea kwa hivyo si kwenu si kwenu kuko na shida ni kitu ambacho kilianza kitabo sana Hallelujah. Amen. Hallelujah. Amen. haya mnageti kuna kitu mnasoma twende kitabu ya genesis arobaii na tia nataka kul naweka misingi tu ilimwerewe gensis arobaini na tisa na, mstari wa tatu hapa ndipo wakati ule jacob alikuwa anakufa jacob ule wa mtoto wa isak kuna baraka alikuwa anaachia watoto wake Ali, alikuwa naita mtoto anamwachia baraka ebu soma baraka ile iliachiwa uh, ruben9 uh, na usome na sauti umzaliwa wangu wa kwanza yes. nguvu zangu yes. na malimbuko ya u- uwezo wangu yes. umewapa umewap, umewapita wengine kwa ukuu na kwa, u- kwa nguvu mm-hmm. niendelea mm. Umeru, umeruka mpaka kama maji mm. basi usiwe na ukuu kwa sababu u- ulikipanda kitanda cha baba yako mm. ukakiitia unajisi mm. alikipandia kitanda changu mm. akamwambia kwa sababu ulipanda kwenye kitanda yangu na ukanajisi ukanajisinini wa, wa, wake wangu utaendelea utakua kama maji utayayuka kama maji utakaa hapo na alikuwa ameanza sana alikuwa ameanza na jia mzuri sana akamwambia ruben wewe ni uzao wangu wataka nini akamwambia ruben wewe ni uzao wangu wewe ni mtoto wangu wa kwanza wewe, wewe unastahiri una heshima unastahiri kuendelea akambariki lakini pale kwa mwizo anakwambia you be ubikt like sema hapo utakua umeruka mpaka kama maji basi usiwe na ukuu kwa sababu ulikipanda kitanda cha baba yako ukakitia unajisi. una jisi unaruka mipaka t unaruka mipakak una basi usiwe na ukuu kwa sababu ulikipanda kitanda cha baba yako na ukaaia unajisiaya aliyoambiwa <laughs> wee utakuwa kama maji utaruka mipaka kama maji majia sijui kama huku munakuanga na yale matawi ukiweka maji inakaa hivi haiguzi inakaa viarr ya doma wanajua doma hawa? haya kama mnajua doma ushawahi kuweka maji kwa ile tawi la doma hiyo maji haiguzi unaona iko lakini hata ukiyazoa ukiweka chini niuwezi kusema hiyo tawi ilikuwa na maji aliambiwa hivyo ndio utakuwa ukiyaiuka hivyo maji kwa sababu ulipanda kitanda yangu na ukanajizi mau kutoka mwanzo alikuwa amebarikiwa akasema weye ni uzaa wangu wa kwanza mm. nakubariki mm. wewe ndie nguvu ya maisha yaku nakubariki wewe ndiye eh, excellence uko uko moo uko saidi ya wale nilizaa kwa sababu weye ni mtoto wangu wa kwanza nitakubariki lakini tizama sikia kwa sababu ulipada kitada yangu na ukanejisi utakuwa kama maji hayo utaluka kama maji huyo mtu amebarikiwa ama hajabarikiwa amebarikiwa amebarikiwa ama hajabarikiwa hajabarikiwa kwa sababu wa amepatiwa na ameinuriwa lakini baadaye anaabiwa kwa sababu yafila ulifanya hautakuwa mwigi utakuwa watu wadogo hutazaa utaendelea maisha yako itakuwa duni kwa sababu ya yafira ulifanya uli na wake wangu kwa kitanda yangu ee ukapanda nawe ni mtoto wangu na kwa hivyo kwa sababu ya vile ulifanya utaendelea maisha yako itakuwa duni utakuwa mtu ambaye hana makao wewe ni mtu abae utakuwa na makao utasindwa na buraza zako ndugu zako watakushida kwa sababu ya vile ulifanya hivyo ndivyo e na babake na alikuwa mtoto wake wa uzao wa kwanza na nkhakachiwaa na rna hii yake iliendelea hata wa Israeli, walikuwa wanapagi- wanapagiwa mipaka wanaambiwa wale wakatiulwaisraeli walikuaad kule hawakuwa wengi walikuwa wachache sana kwa sababu kuna a iliachwa kuna kitu kiliachwa walikuwa wachache akinawot wakapatiwa mipaka mingi sana lakini ukiangalia jamii ya ruben ilikuwa kidogo hawakuwa wegi walikuwa kidogo kwa sababu gani kwa sababu kwasababu kuraana iryacwa na baba yake na baba mengine hatujui nafanyikaje lakini ukiangalia ukitizama maisha yale tumeishi kutoka mwanzo unaona kuna kunaraana iliogereshwa na mababu aba hata sahii tunakula kwa sababu ya hiyo yaiyorana tunaendelea kwa sababu ya hiyo yaiorana kuna mambo inafanyika kwa sababu ya hiyo rahana unaona watoto wako wawaendelei watoto wako wakienda shule hakuna mmoja anavuka ana, ana, hakuna mmoja ambaye anaenda ana akamaliza na kama nikumalisa ni tatizo kama nikumalisa ni mambo ni mingi niwe unaenda shule kila wakati ili huu mtoto amalize na unataabika nimekuja kukuambia kuna mungu bigoni kuna suruhisho kuna kitu ambacho tunaweza fanya na tukatize hii jamii hii ukohuwaraana na tuseme sikia wewete ulianiwa lakini saa saahii mimi sikuako kile kilifanyika kilifanyika kwa sababu sikua ni sikua na sikua maandiko inasema ya kwamba wakati ule mungu ali- ah, ah, -jacob aliraani ah, ah, ah, uben hiyo ilikaa ilikaa na ukiangalia uki na hapa exodus walikuwa wanaenda ukogi ukiagaria t siote naapire warikuo wanadrei hamawatae walitoka wale kotha na wale wale wale walikuwa wana, wana hitha, heart, musa na ni ule ware warikuo anahihakimsa niusaureure warebigti iritoka ikakuanagaakaingiakure iwa kwa sababu nini waliraniwa walilaaniwa kitambo walikuwa watu wa bele walikuwa ni watu wakubarikiwa lakini wakati ule mtu mmoja tu alifanya kitu ya, ya baya akaraniwa na ndivyo inasema wazazi tisama maneno yale inatoka kwa kinywa yako kwa watoto wako na hata kwa wale muko na ukono wao kwa sababu maneno iko na guvu silazima utwatiwe kitu mwapia kwa kitu hii nimekulaani nayo lakini maneno yale inatoka kwenye kinywa yako inaweza kulani na inaweza kubariki wewe unaogeaga maneno gani kwa watoto wako kwa sababu mkubafu, mkubafu. ukimuita ma mtoto mkubavu atakuwa mkubavu ukimuita mjiga atakuwa mjiga ukimwambia ye anakaa na sura baya kama babake ake wewe utakua tu ukimwona ako na sura hiyo natakaa hivyo tu na huyo mtoto hata kuwa baraka hata mwa, nini siku zikiendelea ni kwa sababu gani ni kinywa yako ilisema kinywa yako iliongea maisha yako ndio ni huyu mtoto na saa hii wakati mwingi wakati huu tunakula tunakulalana ya wazazi wetu walituongeleza na wakaongea wewe utaendelea utakuwa mtuduni utanini hata kuna wale wengine wameabio maneno hapa wako nayo ndani na wanaona ikifanya kazi kwa sababu kuna mtu alikuwa na kinywa mbaya na akaogea tuendelee tuendelee kwa hivyo katika kitabu cha waamuzi That is judges judges wamuzi tuendelee kama uko na bibilia angaria kama una adika pahali na uende uka ukayarudia hayo maneno kwa sababu hakuna kitu kizuri kama kuangalia mambo ingine ikiwa bibilia nisije nika- nikaongee mambo yangu U, useme huyo mama hata kama aliongea mambo yake wamuzi sitaiti sita. sita. 25. 25 to 32. Sita, ikawa, siku, ikawa usiku huo huo bwana akamwambia mtwae ng'ombe wa baba yako yaani ng'ombe wa pili wa miaka saba ukaangushe madhabahu ya baali Aliyo, nayo baba yako uka ukaikate ashera ile iliyokaribu nayo ukaikate ashera ile iliyo karibu nayo ukamjengee bwana mungu wako madhabahu juu ya ngome hii kwa taratibu zake ukamtwae yule ng'ombe wa pili na kumtoa awe sadaka ya kuteketezwa kwa kuni za ile ashera kwa kuni za ile ashera akamtoa um. ndipo gideoni akatoa watu kumi miongoni mwa watumishi wake akafanya kama bwana alivyomwambia lakini kwa sababu <tutu> <tutu> aliwaogopa ali, ali watu wa nyumba ya baba yake na watu wa mji hakuweza kuyatenda hayo wakati wa mchana basi alitenda usiku hata watu wa mji walipoondoka asubuhi na mapema tazama madhabahu ya bali imebomolewa na ile ashera iliyokuwa karibu nayo imekatwa na yule ng'ombe wa pili ametolewa sadaka juu ya ile madhabahu iliyojengwa wakaambiana waka ni nani aliyetenda jambo hili hata walipotafuta habari na kuuliza wakasema gideoni mwana wa yoashi ndiye aliyetenda jambo hili halathini ndipo watu wa mji wakamwambia yoashi mlete mwanao afe kwa sababu ameibomoa madhabau ya baali na kwa sababu ameikata ile ashera iliyokuwa karibu nayo na mm. hii ni stori ya mtu anaitwa gideoni Gidioni kuna wakati wana waisraeli walikuwa na vita na wafilisti na wakaahoo wafilisti kila wakati waisraeli wakipanda wafilisti wanakuja wanachukua mazao yao kama saa hii upande kwako halafu kuna watu tu zile vitu sikiwa tayari kile ambacho umepanda ikiwa tayari mtu anakuja anachukua anaenda nayo unasikia uchungu sana si sindio wewe unaenda tu na, kuku, na, kuku, na kuchoka lakini huoni mazao yale unachokea na ikikawa kutoka waamuzi kutoka wako, nini hayo maneno ya waamuzi kutoka fasi chapta inakwambia vile wanaisraeli walikuwa wako na shida shida kubwa kwa sababu kila wakati wakienda wakienda wakipanda kuna watu waifiristi wanakuja kutoa yale mazao yao na wanaenda nayo wanakula kila wakati wana wanawaisraeli maandiko inasema ya kwamba ati ilikuwa ni wakati wa waisraeli kunyanyaswa kwa sababu ya makosa yale walikuwa wamefanya juu ya, ya na mungu akakasirika na kwa hivyo mungu akaachiria wafiristi kukuja kuadhibu akaachiria wafilisti wakuja waadhibu wana waisraeli wanakura wanafanya kazi na mikono yao lakini hawoni mazao ya kile wanafanyia kazi na mambo ingine inatuhusu hata sisi kuna wakati unafanya kazi lakini huoni mazao ya kazile unafanya kila kitu ambacho unafanya na mikono yako inakuwa ni kitu kama ni kama inamerahaniwa huoni mazao ya kile ambacho unafanyia kazi kwa sababu kuna jambo mungu anataka kuku, kufundisha na tuko pahali pale wafiristi wamekuja wakatoa mazao yao wakaenda nayo na ikawa tu vile hivyo tu kila wakati wa waisraeli wakipanda wafiristi wanakuja wanachukua gano wanachukua kila kitu wanaenda nayo na hii kitu maandiko inasema waisiraeli wakaliria mungu na mungu akasikia na wakati alisikie ndivyo alituma mwana hyu gideoni akamwabia ninataka uwende ukakoboe wana waisraeli akamurisa nitakoboa wana waisraeli yaje na mimi ni mutoto mudogo ya benjameni na hakuna watu ambao wanatujua naye mungu akamtokezea katika mlango huu asito wa amuzi akatokezea maraika akatokezea gideoni akamwambia wewe umetaguriwa na mungu ili wende ukakoboe waisraeli kwenye mikononi ya wafilisti na maandiko inasema ya kwamba alikuta gideoni akiwa chini ya uh, ya alikuwa chini alikuwa na tayarisa ngano lakini kuna pahali alikuwa amejificha ame akitayarisha alikuwa amejificha kwa sababu yaaisraeli na malaika akamtokezea akamwambia wewe ndio utatumiwa na mungu ili ukovoe waisraeli lakini maadiko inasema ya kwamba malaika alikuja akambia gideoni kabla hujatumiwa na mungu nataka uende kwa nyumba yako ya baba yako kwa sababu kuna kuna misingi kuna baot kuna mm, kuna madhabao ya mungu ambayo si mungu wa ukweli bal kwanza umwangamize ukiangamiza huyo nami nitakutumia maandiko inasema ya kwamba na hapo ndio tulisoma katika kitabu cha wahamuzi sita ishirini na tano mpaka thelathini na mbili maandikoinasema ya kwamba akaambiwa na akapatiwa mwelekeo vilataenda kuagamiza kua mamiungu ya baba yake ili mungu atumtumie kwa sababu hajatumika na mungu akiwa na miungu mingine kwao mungu akamwambia kidioni jiami enda kwanza kumalize ile ile vitu ambavyo siko kwa baba yako ili nikutumie na hivi ndivyo mungu anasema hata saa hii mama enda kwansa uagamise mavyunguile iko kwa baba yako ili nikutumie ili nibariki watoto wako ili waendelee naunaniarisa aida mimi nitafanya nini kwa sababu pile kule likuolewa ni nimeolewa mimi kur nikukuja ni nilikuja mimi kwetu siwezi kuna watu wale wakubwa kuniliko mimi nitafanyaje viro ndiroswari yako kwa sababu the end of the day mimi mwanamke sisi ni watu akukuja, wanasema, wa wengine wanasema weginwanasema huwezi kusema chochote si ulikuja tu lakini si hata he, mama yake alikuja hakuna mtu hakunamtuahuko lakini wakati umeolewa ni na na usiwahi kwa hivyo kidoni alikuwa kama wewe alikuwa nasema mimi nitafanya nini mimi wakwaisraeli wa nitawakoboa aje mimi ni wakabira ya bijamini na sisi ndiowachache sana nitatumika aje mimi ni wachonyi mimi ni mchonyi na nikuolewa niliolewa kule mimi madhabau ya baba zao nitaangamisa aje kusema ukweli mimi mimi kwetu hata mimi ni wasita kuna wale wakubwa bele yao mimi nitafanya nini mimi mimi mmimi nitafanya nini kuna mungu ako leo haleluya kuna mungu ako na jibu leo na ninataka tuchabue maandiko tuhurise sisi tutafanya nini kwa sababu maboya haya yanatufuata yanatufuata yanatufuata na divyo hatuedelei naturudi nyuma tunakaa pale kazi tuwafanya na mikono yetu lakini hawezi kujua <coughs> Uh, kwa kuna kuna mtu anaweza kujua vile tutafanya kwa sababu, the end of the of day vitu vitu ambavyo ambavyo kama wana mama. Kuna kama jamii yako yako na unaona watoto wakopare, kazi. watoto wako wako pale pale pale lakini kazi kazi uko aot katotowaakai dedi ui na nunaniurisa mi mtafanya nini kwa sababu kuna vitu ambavyo zinaogea kwenye nyumba zetu kuna mambo ingine inaogea hata kama iongerezi na mindomo lakini kuna vitu ambavyo unaona zikiendelea lakini siza mungu hata kidogo that is what hale mambo ndio ninataka niogee kuhusu kuna madhabaho ingine ambayo iko na iliwekwa na babu zetu lakini hatuwezi kujuawek lakini tutakaa tumeofika maisha yetu yote tutakaa hatuna haja tutaka hatuna kitu ya kufanya maisha yetu yote tutakaa na wazimu tutakaa na watu hawaenderei tutakaa tuki- tukigadamishwa tutakaa tukiwa hatuna ansa ya maisha yetu tutakaa tukiwa tumefingiriwa maisha yetu tutakaa tukiwa hatuenderei maishani yetu tutakaa na, na magojwa maishani yetu ninasema hapana kuna jibu kuna jibu kuna jibu kuna mambo ingine inafanyika kwa familia yetu hata wewe unaweza kuangalia imagine mama yako alikufa na kansa hata yule mwingine yako ako na kansa kuna wale wako na naa ama ugojwa wwote wazimu hata ukiangalia kuna kijana huyo ni wazimu mwingine hapo ni wazimu kwani sisi jamii yetu ndio inakwanga na wazimu na ukiangalia tu sana huwezi kujua unasema tu aliamariza mvouvoo akawa na ugojwa baada ya kuwa na ugojwa io huyo amepata wazimu anaokota wa makaratasi kilivi taon hii ali kusema ukweli mamangu unaweza kusikia aje mtoto wako akiokota mak- makaratasi kilivi tan na una lakufanya hakuna kitu kinachovya kina ama kinafanya m- mama kugadamika kama mtoto wa mtu na hapo ndipo tuko maisha imetohofika hatuna kufanya. Sisi kitu kufanya ssi kitambo tuvanya kituni lazima kabla tugangane bratujavika pale lazima tuwe na vitu ambavyo sina- sina kitambo utoke pahali lazima ung'ang'ane ung'ang'ane mimi nilachiliwa na mume wangu naul -dada wakwanza yako pale hata hataalyachiliwa ni wana waume wakuacha watu Ukona watoto lakini wale na walewaliacwanababake nahta wale walikuwa mbele yako waliachwa nini nafanyika hii nyumba kwanilia mbioinia wana wake tupu bila mababa maswali maswari dania watu maswali maswari daniowa mama maswali daniowa baba tutafanya nini ni nini tutafanya ili tupate jibu ya maisha yetu nini tutafanya ili tupate maisha yale ambayo inafikia ya mungu na tuendelee tukijua tunaendelea maisha mazuri na mungu unakaa pale unasononeka ukikunywa chai chaihafiki kwa tubo kwa sababu kuna mambo ilifanyika jana haukuelewa nami nakuja iko naansa niko na anza niko na jibu la maisha yako niko na jibu jibu niko nalo kwa sababu hakuna haja ya wee kushida ukitohofika hata sahii naongea hivyo unaenda unaenda kuna watu ninaona wameenda sana kwakili an naona muko uko umetoa kutoka wakati woreo mpaka saa hii yale umepitia kitambu cha ditronom dn naituaje na kiswahili gideon aliabiwa wee enda kule kwanza umalise madhabao ya baba yako ili ni kutumie umarise madhabao aya kwenu ili ni na madiko inasema alienda kaua yale vitu ambavyo walikuwa wana, wanafanya wameinua pahali pa kuinuliwa na waka waka akamaliza kila kitu ron amefita mstari 33, na kabla sijaenda hapo hapowate niwapatie mfano mwingine mfano wa namani namani alikuwa na, na ukoma ni kweli namani alikuwa na ukoma na huu ukoma ulikuwa ume, umeenda kizazi ili kwa kizazi chao zote walikuwa na ukoma na namani aliambiwa naraja enda ukajichovye kwenye mto mara saba enda ukajichovye kwa mto mara saba ni kwa nini mara saba ni kwa sababu kwenye karne ya naman alikuwa wa, wa, wa karne ya saba kwa hivyo aliambiwa enda ukajichovye mara saba mara saba kila fahari palikuwa panas, panasimamia kaune ya kwanza iwoyote ilikuwa ukowa wanini wa liprosi wa, wa, wa, wa, liprosni wa ukoma ukoa wanamani ulikuwa uk wa ukoma ukoa wanama ni ulikuwa wa ukoma na divyariabiwa na mungu na araja areja akamwambia eda mara kwa sababu alikuwa wa waab alikuwa ya aliambiwa waasaba na kama unataka kujua na unataka kudhibitisha kwa sababu jehashi alikuwa wa ukoa ule wakati ule alinchesa na mali ile naman alikuwa amekuja nayo na akachukua maandiko inasema elija alimwambia yale ilikuwa na naman nikawa Na naye kwa sababu alikuwa wauko a lakini yeye kujichovya mara saba ilikuwa apate kwa ile kauna ya saba huo ukoma kwao umeisha akawambia go dip yourself seven times. Every first day ilikuwa inasimamia hiyo ni generation generation generation generation generation generation fourth fifth genertionsn genertnth genertge ukoma ukaisha lakini wakati ule jehazi alicheza na akachukua vitu vya namani na akabiwa hata wakati ule ulikuwa unaeda kwa kuchukua vile vitu nilikuwa pamoja na wewe akabiwa ukomaule ulikuwa na huyo si siukurudie nikurudi rudi haikurudi kwa sababu ilirudi kwa sababu ya kwamba jehasi alikuwa ukaile uko madiko inasema katika kitabu cha tusomee kumbukumbu la mstari wa sit nasema rubini naishi hasife lakini watu wake na wawe wachache mstari wa saba ntu mstari wa sita hayo rubeni ai aishi. aishi asikufe lakini watu wake na wawe wachachena wa, watu wake wasiwe wachache you are, you are Bible watu wake waw wawe wachache, wachache? Hmm. then thereis a problem let ruben live and not die and let not his men be field watu wake wasio wachache hiyo ni ajuzi Swahili ya jusi watu wake wasio wachache rubeni huyu ni ule tumesoma maandiko inasema ya kwamba sasa ninawapatia ansa ya maisha yako sasa naleta jibu sikizeni very well. sasa ni jibu naleta wakati ule musa aliona familia ya ruben haiendelei maisha yake haiendelei kati ya wana wote wa Ruben, wa awaisraeli walikuwa watu kumi na mbili kwa sababu hao ndio walikuwa wamesaliwa na jacob na wakapatiwa rad wakapatiwa sehemu zile ambazo walikuwa wakae ile miaka yote walikaa hapa nchini lakini ukoo wa rubeni ukawa ni watu watuwachache watu ambaye hawezi kuenda vita watu ambaye hawezi kutoa kutoa vile vitu mungu alikuwa amesema mkienda kule kwanikile na wapatia mtoe wale wa kanani mtoe wale majebusid mtoe wale wa amori lakini familia ya ruben haingeweza kwa sababu ilikuwa wacamchache madhiko inasema wakati musa alitazama na akaona ruben akaonaue hawaendelei akasema kwa sababu alikuwa mkubwa musa alikuwa mnabii wa mungu musa alikuwa anaitwa na mungu kwa kusudi ya kupeleka wana waisraeli kwenye nchi ile mungu alikuwa na handi kwa hivyo mungu alikuwa ana connection na musa alikuwa ana na mungu anasikia alikuwa anasema kitu na kitu kinafanyika badrio inasema ya kwamba wakati aliona familia ya yaruben na akakumbuka ni kuraaniwa waliraaniwa na baba yao akasema ya kwamba kwa sababu alikuwa na nguvu kuliko baba yao kwa sababu mungu alikuwa amemtawasa na amemweka pahali pale akasema ya kwamba e hukufi na familia yako itakuwa kubwa hukufi hukufi na familia yako itakuwa kubwa ni kwa nini alisema hivyo alikuwa amepatiwa mamraka na mungu alikuwa ako pahali pametabaa pako pakubwa na kwa hivyo alikuwa na authority over everything alikuwa na na na na, na alikuwa akisema kitu kitu hicho kinafanyika na nadihvyo alikuwa na mamuraka juu ya wana wa israeli akasema ya kwamba hukufi ruben utaendelea ruben utakuwa mwingi haleluya nawe ukijua kuna mtu ako na mamuraka juu ya maisha yako kuna ndugu ako na mamuraka na pata ako na mamuraka juu ya maisha yako anaweza kukubariki anaweza kusema ya kwamba mama enjerea hautakuwa vile munyonge hautakuwa kichaa yagamiri yako haitakuwa na kichaa familia yako haitakuwa na naabits familia yako haitakuwa na mabo mingi ninasema yakwava kwa sababu nimewekwa mafuta na mungu akaniweka na akanileta hapa wewe utaendelea hautakuwa kama familia zile zingine haukakua kama wenu hautakuwa kama ndugu zako hautakuwa kama wanawake wako katika kati jina ya yesu ninasema uendelee ninasema uendelee mikono yako ibarikiwe ako na gufu kiasi gani ni kweli ulilaniwa ni kweli uliingia kwenye nyumba iko na laana sikatai lakini lazima ukae kwenye nyumba iko na narana huku wako wakta wakirani ulikuwako ulijua vile walilaaniwa kwa sababu ni kwa nini najumulishwa nayo sikiza wacha nikwambie wakati tulijua kuna gufu kwa neno la bwana kuna nyumba tulienda na hii nyumba wanawoke wote wale wamezaliwa kwa hiyo nyumba watoto wa kwanza hakuna mutu anaishi wote wasichana kwa baba mtoto wa kwanza lazima ya kufe kule kule kwetu kule mtoto wa kwanza lazima ya kama weye ni mbamba iwarafasi sana ama dota mtoto wa kwanza razima kuu hey, hey, tukakaa hivi tukiwa kwa grupu mama tukiwa kwa grupu watu wa akatwambia ya kwamba kwao hakuna mtoto wa kwanza anaishi wote wanakufa na juusi mtoto wangu huu wa kwanza alimwambia anataka kukuva akamuuliza kukuva ni nini akamwambia sikukufa ni kuwekwa kwa saduku halafu natiwa mchanga david unataka kukufa kukuva ee. na alikuwa wa kwanza ndivyo akakuja akatambia dada zangu kuna shida na akw ameona hivyo mbeleni kuna shida na akatizama nyuma akaangalia kutoka wakati ule mtoto oo wa kwanza mtoto wao wapili hakuna ako nafastbo wote wamekufa eidha akufe wakati nazaliwa ama akufe wakati ako masomo ama akufe akioa lakini akai akakuja akatwambia nimekataa wangu, wangu ataishi wangu ataishi wangu ataishi na ukua ufunuo wa hii maadiko tukajua tuko mamuraka na mamuraka ya kutenganisa mambo ya kare na mambo haya inakuja kila wakati tuko na mamlaka hakuna kitu maandiko haiko nayo iko na mamlaka ya kuishi tena <coughs> tukaenda nyumbani kwao wow. moja tukaenda tukaita baba yake tukaita mama yake kwa sababu ako akoarai tukaambia story akatwambia vile walikuwa walikwa anavanya itambo itambozileaa walikuwa yeya na baba yake walikuwa wanapika wana walikuwa wanapika pombe nakule kukikuyuni kama ukipika pombe ulikuwa unaongea na uma, mazimu waisimu misimu ma, unaongea unaongea na wao unawaambia nikimwaga hii mnakunywa kama vile tunakunywa nanii mnaendelea kukukunywa kuku, kwa hivyo kila wakati wakati wa dsemba lazima misimu itake nini pombe sasa nakuakukupikwi wakaanza kutamani watoto kwa sababu hakupikwi razima usiuwapatia kitu ili waendelee maisha na kahapare tukauli sababu baba mlikuwa mnafanya nini tulikuwa tunasuguka kwa nyumba na tunapika nyama tukizipita tunawekea kuna misimu inakuja inakula na tunaiongeresha ni hii mtubariki hii pombe ni mtubariki na huku hakutakuwa kuna hatukutakuwa hakutakuwa kila wakati kutakuwa kuta kukipikiwa pombe kwa hivyo watakuwa wakikunywa every day v vnawendee na kwa sababu saa hii hakuna hizo buzi walikuwa wanachija ni kweli si buzi ziligawanywa zikaisha sahahii kwao watu waliogoka na wakakuwa hakuna mtu anakunywa pombe hiyo misimu igali inaitiza pombe kwa sababu hakuna mtu aliwaabia wakati wa pombe imeisha wagari wanaitiza nyama hakuna mtu aliwabia wakati wa nyama mifugo iliisha na kwa hivyo wakaanza kuitiza watoto watoto wa kwanza kila wakati mtu akizaa mtoto lazima misimu iitize watoto kwa sababu wanataka kula na kuzasa hata kwenu ndio kunaendaka kwani we uko tofauti lowale na tukaenda pali mwakakwambia tukafanya ibada ibada ilikuwa moto ibada ilikuwa na munguu tukaitiza mungu huyu mungu wa ukweli tukasema kutoka saa sahii tumesimama kazi pahali pale umetuweka kama watumizi wa mungu na tunanyamasisha misimu tunanyamasisha wale wako kabale wanaitiza manyama na tukasimamisha na tukasimamisha ilikuwa ibada ya kufaa sana ibada ilikuwa ya utukufu wa mungu na misimu ikanyamaza today huyo mtoto ako oreji na saa wakati ule alikuwa standard eight. alikuwa standard eight sahii ako koriji amesoma na wale wengine hakuna mtu anakufa wote waliishi maandiko inasema ya kwamba musa akaangalia akatizama akakaletewa ile kitabu unajua samani watu walikuwa wanakaa na kitabu ya sheria mambo yale ilikuwa imafanyika mbele ilikuwa imeandikwa nkaamakama yakwamba hiijamii ya ruben raana, kwa sababu ya vile ruben alifanya lakini nyakati hizo ni nyakati zile pengine saa sahi ame, ameona na akaishi akaomba msamaha lakini lakii msamaha nani na wakati ule alikuwa analaaniwa maandiko inasema ukisoma ugisomahiyo49 wakati ul jaob alikuwa anapatia watoto wake uh, mambo yao ya mwisho maandiko inasema aliweka miguu hivi na akakuva kwa hivyo hakuna mtoto alienda kumuuliza baba kwa nini umenipatia hii hii umenipatia bule itani- itaniharibu hakuna mtoto alijibu kwa sababu baba yao after saying ist ali Mas ele cauará, né? na pengine unaishi kwenye uko ule baba yenu aliongea kitu na hakuna mtu mutu ange mjibu pengine ulikunaka ukoule Ma, mama yenu aliongea kitu hakuna yote angemjibu wote walienda hakuna mutu alienda mama umesemaje kwa sababu ya watoto wangu a babu umesemaje juu ya watoto wangu hata wale watakuja watakuwa na hirana hata wale watakuja watakuwa hii na maisha duni hata wale watakuja wataitwa hii hiichi baya hakuna yote alienda nataka kuwakwambia watumisi wa mungu wako kuna mungu biguni laana ikawa baraka kuna mungu na tunaishi maandiko inasema katiba kitabu cha hosea watu wako wwanagamia kwa sababu ya kukota kujua nani watu wengi hawajui siri ya maandiko ya mungu ni watu wengi hawajui kuishi na maandiko ya mungu hata sahii ni kuna watu wanauliza wanauriza it ninakwambia inawezekana kama huamini shauri yako mimi nimeona nimeona tumeenda kwetu tumeenda kwa dada yetu huyu tumeenda na tukapanda tukapanda madhabao ya mungu tukatoa madhabao ila ilikuwa baya tukasema huku mungu ndio atakuwa kiongea håkå ni kwa mungu mungu mångu må ngu ndäeta kwakäombea mångu ndäeta kwakäotwongereca må ngu ndäetakwakitawara tå nahoha ure må guakwerä ure ariåbaniji na vitu vyote vilivyomo hatutasimamisha mungu mwingine hatutasimamisha mungu aababu wa zetu hatutasimamisha mungu aamama hatutasimamisha mungu awa baba tunaweka mungu wa ukweli ule wa ibrahimu isaka na jakobu ule aliupa nichi na vitu vyote vilivyoma tukasema tunaweka madhabaho yako tunaweka madhabaho yako kwa hii nyumba tunaweka yako kwa hii nyumba nyumba naweka madhabaho yao nyumba hiinyumba naweka aeabanyumbayaeaadhabah ya utukufu wako katika jina lako yesu ili nipate ushindi kwa maisha yako nataka natakakuwa biadadangu hata we unaweza kupata ushindi kwa maisha yako unaweza kupata ushindi kwa nyumba yako ile unaishi watoto wako wanaweza kupata ushindi kwa maisha yako yale unaishi katika jina lako yesu ukimkubali yesu anaweza ukimkubali yesu anaweza anaweza anaweza aawaanaweza kuukugeusia naana kugausia makaburi ah! ah! ah! ah! najua yale ninaongea pengine hujawahi kusikia lakini waja niyaongee kwa sababu baharipale zinimetoka bahari pale mimi nimeona mungu tukaenda kwa familia ingine wao walikuwa wanaitwa jina ingine Uh, ya kabila ya kikuyu ni ya kukatwa shigo wao mama yake alikufa akawaambia nyinyi hamtawahi kunawili na hakuna yoyote ni nyumb- uh, kama kuweka nyumba unaona ukiweka hii ndio nyumba inaisha si sindio akawaambiwa hakuna mtu atamaliza nyumba wacha niseme hivo hivi mwelee hakuna hakuna yyote atamaliza kitu yoyote ambayo unaanza malizi huyo mama tulikuwa watu wati tulikuwa tulikua oam nakatwambia hapana hata kwetu hata kwetu kuna kuna kuna rana sisi tulianza nyumba yatu nakatizile ya tulioana hatujawahi kumaliza hiyo ni nyumba watoto wakifika kidato cha tatu ilefom hawaendelei na hata yule naye akonikonaye akofomdri na amekata shule kwa sababu anaenda nini kumaliza kwa sababu mama yao ule alikuwa mama mkwe wauyu mdada aliwaabia alimuam, alimuam, amtawai kumaliza na akakufa na watu wa zamani walikuwa wanaongea mambo ingine ambayo haku anatumia kichwa ni kweli rana zingine ni, ni sasetani na nakaampiwa hamtamaliza kulikuwa na nyumba haijaimalidhika imekaa years kutoka wakati ule tulienda naikwa imamalidhika wakienda kuweka mabati tu tnbaaanatafuta ma pesa za mabati kitu kingine kinakuja hizo pesa zinaenda huko Fasa, this was the pesazinaendak hasabobo alikuwa naitwa shiro shiro aofom akatoka akiwa uh, hadi ta akatoweka kwa sababu gani anaenda kidato cha ine na kile cha nini cha kumaliza na mama yao alikufa na akasema amtawai nini kumaliza na tukaenda huko na ujaziri wa mungu tukajua tjua maaiko ietuambia kama cotote ambaco tutakataaaa nini ata biguni itakataliwa coote ambaco tutaweka hata biuni itawekwa katika jina la yesu tukaenda tukisimama tukamwambia mungu Tutsi, hatusimami na jina la mtu hatusimami na jina la laas hatusimami na jina la mwanamke yoyote tunasimama na maadiko yako imesema ya kwamba cocote tunafunga niji hata biguni imefungwa kiote tunaachiria ata biuninaaciriwat amtuhikachiakeea tukachiria t niitasi yuchdeleaaeowaukay iabiiabi aiinoaoi nueatukiaia kenya tukiwa tukiwahini cia kenya mimini meona mambo kwa sababu yakuamini hili neno la mungu sababu watu wale amini neno la mungu hawajui kushidwa ajui kushidwa neno la mungu la shida ya mambo yote liko na utukufu wote nikure tu hatujui neno la mungu hili neno liko na maisha yetu yote nikure tu hatujui hiki kitabu kiko na mambo mingi ya maisha yetu ni kule tu tulichukua tukasema hii kitabu na mchungaji akabeba akakuja nacho hapo akatusomea sisi ni kusikiriza tu lakini hii kitabu ukisha enda na kusoma kiko na maisha yako yote kiko na kanuni yako ya kuishi kiko na kanuni yako ya kuendelea iko na kanuni yako ya watoto wako lakini wakati ule tulijua ya kwamba bishop akikuja hapa kanisani ya mama bishop akibeba hikikabu piriodi na natwabia tununue lakini tukinunua tuiweke ili irisade tukuje tusomewe shida ni yayo madiko turisemani yapapasta madiko tunisema ni wamamawapasta ni wahuduma wale wanahudumia kanisani si yangu mimi nikutafuta litiki mimi ni kutafutia watoto chakula lakini hata ukitafutia wakula na wazimu wakula na watoto wazionderea lakini hauna suruhisho hii itehasa walaifu iko na uzima wetu hii hi, iko na uzima wetu sia mchungaji maandiko inasema ya kwamba na hisi yale mambo itafuata wale wameamini wame kwani wewe simwaminio wewe ni mwaminio kuna ishara ambayo zinastahili kukufuata kuna mambo inastahili kukufuata mpaka watu wa jamii yako wajue mimi niliyokoka mimi niko na tofauti na nyinyi arekule kuingiza kama hakuna nyasi kwako kuna nyasi ya kuliwa kwa sababu nimeokoka lakini hore wako kama unaishi maisha ambayo ni zi dhahiri wewe unakaa tu on sunday ndio unatafutagua mzuri yakukuja kanisa na uketi chini usomewe adiko s amesema leo tusiibe tata amesema leo tusiuane lakini ujui kuna utajiri dani ya hii kitabu kuna utajiri mwingi kwanikwa nihi kitabu kuna utajiri kuna maisha kwenye hii kitabu na inafuata waaminio haifuati mapata haifuati wale ambao wanahubiri kama mimi inafuata waaminio na weye ni mwaminio haeluyahaeluyaaeuyahaleluya Ha. kuna kitu mnapata kuna kitu mnapata maandiko inasemakuna kitu ambacho mungu ananikubusha wakati ule naongea na, na hivyo kwa hivyo ndio inataka kuangalia palipale iko kwa sababu wakati unaongea kuna vitu ambavyo roho mtakatifu anawekandaka dani ya mtu na akiweka dani ya mtu ni heri kuyasema ili watu wa, ni nini inaendelea kwenye aa, kwenye kanisa la bwana kwa sababu kama hujui vile inaendelea utakaa umefungwa milehe na watu wamefungwa na watu wamefungwa na wamekufa wakiwa wamefungwa wamefungwaai eh? ukikaa tu kwenu ni kabuli ukinyamaza tu kama kuna kuna nyumba ambayo tulienda wao kila diseba lazima wazike mtu diseba yote eidha amegongwa na gari eidha amenini ame aamegojeka ame, lazima wazike mutu kuzika ni kawaida mpaka sasa hakuna kijana mwingine nilikuwa nafanya kazi naye alikuwa mjaruo na mimi nilikuwa bosi yake so one day akakuja akaniambia aida unaonekana mwaminio ningetaka kushea kitu na wewe nikamwambia ni sawa with me wakati huo alikuwa anakaa hana furaha anakaa amejezewa kila wakati nikamuliza nashon ni nini unakanga hivyo una furahamu na wande kama tukeketi kwa ofisi hata sikujua saa siliishahini akaketi hapo na mimi naketi hapo akasema madamu mi ngetaka kukuambia hali ya maisha yangu kamwambia niambie akaniambia kwetu sisi tumezaliwa wana mama watatu si mama yangu ndio mdogo wale wengine wamekufa lakini mama yangu akabaki na ndiye mdogo mababa alikuwa porigama alikuwa na watoto na wanawake watatu na sasa nyumba m- m- m- m- yetu ni kama imeendelea lakini kila mtu ambaye wako bele yangu hakuna kijana wako akoalaifu mimi tu niko na kwa sababu mimi ndio niko jusi tu lastia tulizika bradha yangu na bradha yangu alikuwavaika alikuwavika waparisi mzima alikuwa alikuwavika waski amesoma alikuwa wa e. hata alikuwa meda itali kusomea kusomea mambo ya udini mambo ya mungu lakini wakati wake wakukuva ilifika haikusema ako itali aliletwa hapa kama amebaki siku bili akuve nikamuuliza ni kwa nini ni kwa sababu wote watu wote madugu zangu rasima wakuve na wanakuva mwezi wa disemba akaniuliza akaniambia aida tuko na kilio dani yangu <laughs> na akaniambia mimi hata mimi nsioni nikiendelea na vivyo hata nikikuja hapa kazini najua next year sii tunaendelea semba unaweza kuwa mimi itakufa oh. nikaona mtu ambaye hana hana maisha akakaa pale hana maisha hata maisha yake iko duni kwa sababu nini anagoja kukufa kwa sababu every time razima wazike mtu mtusemb akaniambia bradha yangu na nilikuwa nimem di alikuwa tumaini la maisha yetu yetu kwetu mama yangu ameokoka na anapenda mungu sister yangu akiwa bahali pale mtoto wake akienda kuolewa na wamekuja nyumbani ili kwa wakati ule walikuja nyumbani kwa negotiations ali akienda tu kupita pahali pale palikuwa na gari aligongwa na gari akakufa hawakufika na harusi haikufanya sisi kwetu hakuna mtu ameona mambo mazuri na hata kana kwamba yule alikuwa tegemeo la maisha yetu amekufa hata mimi kwa hii hiiva sioni nikiishi na nikacheka nikamwambia utaishi muradi umeniona muradi tuko na hii bibilia naijavutwa zile pengere ambazo zinaongea kuhusu maisha yako zingali ziko sikuona mtu ametoka biguni akazivuta sikuona yote akiwa na raba akazivuta na ziko pahali pale tu nitakusomea harafu tuombe nikamwongeresha inakofacti nilifunga ofisi yangu yoyote ambaye ya alikuwa nakuja nikuwa nasema nikobisi agd ware mabosi wako ni nimimi nilikuwa nikafuga nikaogereza huyu mkijana kijana mjaruo kijana ambaye hana maisha ya kuendelea kijana ambaye kwako kuko na mikakati na yule anawaroga liba, ni, ni, ni, ni bradha ya baba yao na ako ako next wamepakana hivi kila wakati akiatoka anamwona ana na wanajua ni yeye kijana akasikwa na hasira ya kiungu akasema aija yumili hii maneno iko nikamwambia iko ni wewe tu usimame na useme umekataa ni wewe tu usimame na neno la muku na useme hii mano haiitaendelea na kwambia mpaka nikamchukua nikampeleka kwa ili kwapstwawen iliaogenay afafanuliwe kwa sababu m ni bosi yake na pegin hawezi kuuliza maswali mingi kuliko yale ambayo pegini ananiuliza akaenda the same akatoka hapo pastor oginde akamjua wa aka akaenda akaona one of the, of the family members pastor oginde akawambia nimepata suruhizo ya nyumba yetu mimi nimepata suruhizo ya nyumba yetu na tufanye kuna past bere alikuwa amemwambia kuhusu authors, kuhusu madhabau mabaya yalea ameongea kwao na akazuia kwa sababu haku anajua jia lakini sahii wakati nilimweleza jia akakuwa na ujasiri akasema sikai siketi imagine nikaona kijana ako na, na bidii na akatoka pahali pale akaenda akaona familia yao akaenda nyumbani ushagu akaongea na mama yake akaongea na sista yake akawabia siku fulani nataka tukuje hapa tuombe hatutakuwa hivyo imagine hakutafuta mchungaji mkubwa alitafuta tu wale abao anawajua na akasema kwamba tutatenga madhabau hapa ya mungu t tutaacha madhabau hio ilikua ili imeongea ni kweli watu wote wamekuva mimi ndio tu nimebaki lakini mimi nakataa kukuva sikufi sikufi mimi siendelei huko kwa wanaenda mimi sikufi na akafanya huyo kijanani furahiza sana akafanya kesha kesha ya usiku mzima Akaita wana wa, watu huko watu wakakuja kama juu kwenye hiyo nyumba akasimama akasema huku kumekuanya madhabao inaogea na ikifika siku fulani lazima tukuve watoto wa maifista wamekuva watoto wa dada yangu wamekuva hakuna yeyote ako lakini saa hii tunataka kusema nu imetosha itoshe imetosha itoshe imetosha itoshe katika jina la yesu na akafanya kesa usiku yote usiku yote wakaka huko wakiomba wakaomba maombi wakachukua mafuta wakaweka hiyo jamii wakaweka hiyo nyumba na alifanya na ujinga hakuwa anaelewa vile unajegaga madhabahu alifanya na ujinga lakini mungu akamjbalifanya na ujinga lakini mungu akamjibu na hekima saahihi sat kijana anaisi nyumba ina nawiri dada zao wameanza kuendelea katika jina la yesu kwa sababu waling'oa madhabao ya uchawi wakangoa madhabao ya kule kutoendelea wakangoa madhabao ya kule kutosikia wakaweka madhabao ya kusikia wakaweka madhabao ya kuma mungu wakaweka madhabao ya ya ya, ya kuogea na mungu na sahii hati gae amekuwa msanda sana kwa familia naniyetu anakaa ndugu zake zote walikuva na akachiwa watoto wao akachiwa jamii yao lakini saa hii ako Even as i talk today he dada angu dada yangu umeenda siji yale unapitia pengine huku huku kunaweza kuwa tofauti na kule tumetoka kwa sababu sisi tunatoka sehemu mbalimbali pengine ninyi hamko madhabao yale yanaongeaga kwenu kama sisi sisi kuna madhabau inaongea lakini yote imeshidwa katika jina la yesu na pengine uko hapo dada yangu kuna madhabau inaongea kweli na ujui ni aje watoto wako wametotofika wakifika kidato cha nane haendelei unashidwa sijasema isimsomesi si uninamsomesi lakini saa hii ako huko tu kwa nyumba analisi anaenda akikaa tu hivi ako na mtoto akimariza eti ako na mtoto watoto wamejaa kwangu kwa nyumba yani hakuna yeyote atatoka kwenye hii aniambie mama santi kwa kunisomeza uko pahali pale umetohovika uko pahali pale huna ansa ya maisha yako unajibu jibu hujui wende ufanye nini inajibu yesu ako madhabao yaräanagea ya kwenu tunaikomesa katika jina la yesu tunakomesa madhabau tunaikomesa madhabao katika jina la yesu na tuekebuga anaongea ukweli mungu wa, wa israeli yule mungu ambaye aliubanichi na vitu vyote vilivyo mungu wa waibrahimu isaka na jacob yuda anasema kuwe na kukawa yuda alisema ni mungu abadiriki na hatabadirika akisema amesema katika jina haleluya yesueuau huyu ni mungu ninaongea kwazabambu nimeona Matedwa yake matedwa yake ydoyake imeka mamauwa waunimeona matendo yakeahdr siogeimutas si mji naogakusui na ma na na na na hivi Nikawana ni muguachi, ni muguabaya ni waukweri, ni muguabaya ni wautu. Handerebo shende reba, mikahatarara bo shende reba, ba ba. Mika mamaya zandole, mikenereba ba ba ba ya, ni njimu kikacha, nitaenda muguagu. Ha ha ha ha. Rihende rebo shike ndere reba, mahasetere reba, mikahatarara ba ba ninawambia akweli ninawambia mmungu ambaye ninamjua huyu ni mungu ninamjua huyu mungu ninamjua wakati ndikwa ninaambiwa mtoto wangu hata isi mungu alifanya isi hata sahiyako kwahivo ni mungu najua vile anafanya kazi ni mungu najua vile anatenda ni mungu ninajua vile anafanya ni mungu ninajua ni yeye ninamjua huyu mungu ninamjua huyu mungu afedwa mimi sijui wewe lakini mimi namjua namu namjua ayudhea oh, uko pale na unasikia kuna madhabau inaongea kwenda kuna madhabau inaongea kwenda kuna madhabau inaongea kwenda kwen. na hata vile utafanya nini tunasimamisha hayo madhabau katika jina lako yesu kunamungubiguni kuna mungu biguni niite ni madiko inasema niite nanitaitika ntafutayoadiko mama niite nanitaidtika nanitafanya mambo makubwa kuliko kurikoyare aidawaikuurikan wewe utaita mungu gani utaita mungu wa wazazi wako ama utaita mungu wa yure waaki ur albanichi na vitu vituvyote bilihomo umekuwa karibu na mungu wa wazazi wako umekuwa karibu na mungu na hata ume umeenda kakanisa ile ya babu yenu ukaenda kanisa ya baba yako naikukusaidia ukakkajiuga na ukoo Uka, wenu haikukusaidia lakini kuna mungu abaana itika maandiko inasema ya kwamba musa aliangalia ruben akaona anatodhofika akaona nyumba yao inaenda chini akaona hakuna njia akamwambia utaishi utaishi hautakuva utaishi hautakuva hata nami nataka kukwambia utaishi na hukufi na utaendelea katika jina lako yesu maandiko inasema niite na nitaitika nataka nataka hiyo hiyo maandiko maandiko hiyo ya mwisho na na kama uko kile unaweza kuwapatia mungu mungu leo leo ili umwambie yangu katika jina la yesu tafuta something good tu, tuweke kwenye tuseme ninapata aadiohioio yangu ninapata na kama huna nayo utaleta useme enye kwa hii ninapata ninapada madhaba katika jina la yesu kwa sababu kwenye madhabao huwezi kwenda mikono mitupu kwa madhabao huwezi kwenda mikono mitupu maandiko inasema wakati kitioni aliambiwa aweke madhabao aliambiwa kuja kuja ata mitugi madhabao ni ya mungu tarisa zami tupate madhabao tarisa kitu ya mungu hapa tupate madhabao yetu kwa nyumba chochote uko nacho nataka uingie kwa mfuko wako utoe pale halafu ukuja hapa yes. sema ni nitakuitikia nami nitakuonyesha mambo makubwa magumu usioyajiu inatoka hapi yeremaya jeremaa jeremaya inasema nii Nita tena nitakuitika na nitakuonyesha mambo makubwa Kuriko yale oaazijawaikuonekana niite nitaitika niite mama nitaitika niite mtoto wangu nitaitika niite nitaitika kama uko na madhaba kwenu nyumbani kuja hapa kama unasikia madhaba inaongea kwenu hujui vile ina kuja hata kama ni mimi ningekuwa hapa ninini baya kujani hapa kuja kama unasikia kwenu kuna madhabau sitaki yoyote yule ambaye anajua kwa kuna madhabau inaongea kuna vitu ambavyo vinaongea kwenu nyumbani kuna vitu ambavyo vinaongea kwenu nyumbani na bahali pale umefika kama sio neema ya mungu ugefika na hakuna bahari hapa hakuna kwao hakuongeaagi vitu unidaganyi uwe mdaganyivu nyumba zetu kama tuko hapo sisi ni waafrika kuna mambo inaongea kuna vitu ambavyo vinaongea kuna sehemu ambaso atuesi kuendelea kwa sababu kuna mambo inaendelea katika jina lako yesu tunataka tuombe tunataka tuite mungu mungu unataka wewe uinue kinywa yako useme mungu mungu kama file ulifanya wakati wa ukoo wa rupe hata kwakufanya katika jina lako yesu hata kwetufanya katika jina la yesu na inua madhabao yako tumbu katika jina la yesu Kamoni kamoni inua mukolo inua kinywa yako okeya na buku okeya.