yanazungumza kuhusu wenye kuleta mabadiliko god works with his agents mungu anafanya kazi na hao majenti wake and when god is is working he is expecting some change na wakati mungu anafanya kazi huwa anatarajia mabadiliko can outline The plan of change only to the agents. And like we were told, that there is no need, you don't present a CV to become an agent. Agent of singing here. God does not look for the for the perfect to make you no know, to make them agents. Mungu hangali eti yule amekamilika kabisa iliaweze aweze kumfanya agenti He looks for the ones who are fine in doing accepting to do so that he can make them bali anaangalia wale the ambao wanakubali kufanya kazi ndipo awafanye majenti and we start our with chapter hiyo basi tunaanza safari yetu katika mwanzo mlango wa kwanza hadi mlango wa tatuwawanwanzomlangwa samahani kutoka mlango wa mstari wa kwanza hadi wa kumi na tano ni kutoka samahani kitabu cha kutoka mlango wa tatu mstari wa kwanza hadi wa kumi na tano kuhani wa midiani akaliongoza kundi nyuma ya jangwa akafika mpaka mlima wa mungu hata horebu malaika wa bwana akamtokea katika mwali wa moto uliotoka katikati ya kijiti akatazama na kumbe kile kijiti kiliwaka moto nacho kijiti hakikuteketea musa akasema ntaguuka sana niyaone maono haya makubwa na sababu kijiji hiki hakiteketei bwana alipoona ya kuwa amegeuka ili atazame mungu akamwita kutoka katikati ya kile kijiji akasema musa musa akasema mimi hapa naye akasema usikaribie hapa viatu vyako ni vwako maana mahali hapa mahali hapo unaposimama ni nchi takatifu tena akasema mimi ni mungu wa baba yako mungu wa ibrahimu mungu wa isaka na mungu wa yakobo musa akaficha uso wake kwa maana aliogopa basi akasema ika neyaona mateso ya watu wangu walioko misri na a nimesikia kilio chao kwa sababu ya wasimamizi wao maana na ya jua maumivu yao nami nimeshuka ili niwaokoe na mikono ya wamisri niwapandishe kutoka nchi ile hata nchi njema kisha pana nchi ijayo maziwa na asali hata mahali pa mkaanani na mhiti na mwamori nmperizi na mhivi na, na myebusi basi tazama kilio cha wana wa israeli kimenifikilia tena nimeyaona hayo mateso ambayo wamisri wanawatesa haya basinataka nimtambulishe ma kw musa ipo wakati ambapo alikuwa anaishi katika nchi ya misri mahali alipokuwa amezaliwa in days he was the he was the son supposedly of Pharaoh's daughter katika siku za ujana wake alikuwa anachukuliwa kama mwana wa mfalme farao the daughter of Pharaoh knew that she was not a biological son binti ya farao alijua kwamba Musa hakuwa mwanae wa kumzaa but he was raised to be a pharaoh in future lakini hata hivyo alikuuzwa ili hatimaye aje kuwa farao he was going to be one of the powerful people in the world alikuwa anatarishwa kuja kuwa mmoja wa watu wenye mamlaka makubwa sana katika dunia somewhere along the line he discovered that he not, he not born to be a Pharaoh. Because he was not an Egyptian. He knew that he was a Jew. And he attempted to bring deliverance to the Jews. But they rejected him. And he had to run. He ran to the, uh, to, to, to the, to the desert. Where he ended up in you know, being a shepherd. As a not shepherd, he was contented that he was away now from where there was trouble. kama mugaja wa kawaida alikuwa ametosheka ya kwamba sasa yuko mbali na yule farao na anaendelea na kazi yake and his business now is to look for for for uh, pasture pasture just pasture for the sheep. na kadhania ya kwamba kazi ya pekee sasa ya kufanya ya kwake ni kutafuta tu malisho kwa ajili ya kondoo he got married and settled down akaoa na akaendelea na maisha yake and he thought that is that is kadhani ya kwamba hiyo ndio ambayo ilikuwa inampasa kufanya but one day as he was looking after the ship of his father-in-law lakini wakati mmoja alipokuwa anachunga hao wa baba mkwe wake he, he too far to remain the same alienda mbali sana ili mbali sana He could not remain the same again. He went too close to God. He went to the mountain of God to look for pasture for the sheep. You know, when you get close to God, unajua napo mkaribia mungu, you cannot remain the same hawezi kubaki hivyo ulivyo If you can manage to get close to god, kama unaweza kufika karibu na mungu you will have lost your trade. utakuwa umepoteza <laughs> huo mwelekeo wako yes you have to go now the direction of god sasa basi inakubidi uende katika uwele, ile mwelekeo wa mungu na katika hali hiyo mungu akam-m- akamkuta katika hali ambayo ilikuwa ya ajabu and and it was that a that bush is is on fire and it is not being na akashangazwa na tukio hili ya kwamba kichaka kinawaka moto lakini and and said no i i must, I must get closer and look na akasema wache nisonge karibu nijue kioja hiki you know, when you go to as god there is something that may attract you to get closer unajua unapoenda karibu na mungu kuna kitu fulani ambacho kinazidi kukuvuka karibu naye if you make a habit of reading the bible want to read more and more and not be utakapofanya tabia ya kusoma bibilia utakuwa unataka tu kusoma zaidi na zaidi hautatosheka if, if kama ya kwamba unataka kumtumikia mungu katika maeneo fulani kila mara utakuwa unataka kufanya bora zaidi you you forget what you had put as priority. You you the priority utasahau kile ambacho ulikiweka kama kama kipaumbele and go to alafu unasonga karibu na mungu he is looking for to make you an agent of na hapo ndipo utakutana na mungu maana utakuwa umepata vile vile stakabazi ambazo zinakufanya weze kuzungumza na mungu so god came up and to him kwa hiyo mungu akaja na akazungumza naye moses moses na musa musa remove toa zako you nakamwambia know, umusaatu funny You are in the bush, there are thorns, There are stones, and now you're being told to remove your shoes, and you are brought up with tender legs in the pharaoh's house. Onajua inashangaza mana wewe ebu angalia ititaswira. Uko mstuuni kule kuna miti yenye miba, na wakati ambapo mguu wako ni mororo mana umelelewa katika kasri lafalme katika hali ya hizo sare zoti. na sasa unaambia utoetu. Said, no no no no my feet cannot bear the aweosema migu yangu haitaweza kukabiliana na hiyo shida ya kukanyaga lakini yeye hakupingana na mungu unapoanza kumkaribia mungu unaanza kuwachana na, na hiyo mijadala mingi I don't feel like going to church today. That's an argument. He he I don't feel like loving this person. Kumpenda that's an argument. You stop the issue of arguments that may disqualify you. unawachana na swala hili la hiyo mijadala ambayo inaweza kukufanya ukose kuhitimu kuleta badiliko he was told you are now on a holy ground na kaambiwa sasa uko katika mahali patakatifu na kwa sababu hiyo basi huwezi kuzidi kukanyaga hapo na hizo viatu You don't need your own protection when you are the agent of change. It is not what you think that will protect you that is important. It is what God wants with you. kulinda have cry of, of my sasa sasamsa akaambiwa ninakutuma maana nimesikia kilio cha wanangu did not say, but god you know, those rejected me yeah. and they threw me me and out they, even, uh, they, they they even even betrayed me, and that's why I'm here wananguyeye hakusema ah unajua mungu wale watu walinikataa na hata walinisaliti maana niko walinisaitandio anao The only business was, how will I go? How will I go back there? To go and tell the Pharaoh that he should let your people go. The questions were not about refusing to go, but they were about clarification of how he will go. Sony hapa Haliku Kwenda Bali I know you're going to tell them and they ask you when they asked me about who sent me, who, how will I explain? He Said just tell them I am who I am. Has sent you na swali likawa ni kwamba nitakapoenda nitawambia nani amenituma na mungu akamwambia we waambie tu mimi niliye ndiye amenituma if you ask me that's a strange name kama utaniuliza nitakwambia hilo ni jina ambalo ni la kiajabuutawezaje hebu fikiria uende tu useme mimi niliye haileti maana yoyote but we are not looking for yoyotelakini hatuangalii jambo la kuleta maana katika kumtumikia as as long as it makes sense to him kadri tu vile linamaanisha kwake yeye It, does, does it make sense? Somebody is sick, you are laying hands on that person, you are not applying anything, and that person is rising up. Does it make sense when somebody is in a state of shock? You are just talking, and that person is healed of that. That state of you know, of disturbance je inaleta maana yoyote wakati mtu ambaye know, ako katika hali hiyo ya kutatizika nawo unamwongelesha tu na anarudia hali yake ya kawaida in it make katika mambo yale ya kihospitali ina haileti maana yoyote but in god it, is, it makes a lot of lakini kwa mambo ya mungu huwa inamaanisha sana Why does it make sense? Because this agent is doing what they know best to do at that time. Because they know that God is behind every word that they speak. To make it happen. Why do we pray? Why do we pray? Because he said in Mark chapter 11 that whatsoever things you say while you pray, believe that you have received those things and they will be yours. maana yesu akasema katika marko kumi na moja ya kwamba chochote unachosema wakati unaomba amini ya kwamba hayo unayosema yamekuwa yakwako na utapata it make sense e inaleta maana yoyote no but in god it makes sense hapana lakini kwa mungu inaleta maana yaani kile unachosema wakati unaomba so if you go practicing... God, I'm very sick. I'm not able to walk. It makes sense. And that is how you remain. Because agents have got to be trained to see the end results as they begin. maana wa majenti wanafaa wafundishwe hali ya kwamba waone majibu ya mwisho wakati wanaanza and god does not need to take you to a school for s years na mungu hahitaji kukupeleka shuleni kwa miaka sabini once you get to know him like the eunuch in the book of ats and you, are, you believe and you are baptized you immediately go to make changes wherever you are going. The one who met Philip. Amba... He met Philip. This talks about whatever he was reading without understanding. And thereby was, it was open to him. And he went out now an evangelist. huyu toashi alikutana na filipo wakati alikuwa anasoma na alikuwa ailiwo anasoma nini katika kitabu cha isaya na kazungu- naakaelezewa na filipo kuhusu hilo neno na akabatizwa na akaendelea na kazi he na akawa sasa ni mwinjilisti mwenye furaha kwa maana sasa alikuwa amebadilishwa kuwa ajenti Who had run away from Egypt, first of all, was changed to go back to the place where he ran from. So the agents of change are first of all changed. If you are not changed, you can't change anybody. You have to accept to be changed. So that you can change others. You can't tell us, uh, others to pray while you are not praying. You can't tell people to give while you are not giving. I wonder how some pastors succeed in that and they extract money. Nachanga video succeed because hawatoi I kinu on toy. Now wanasak on a There must be something wrong. Lazma kuya kuna kitu makosa mahal. Because I believe if they have to to ask people to give and they give, they have to start themselves to plant the seed. maana naamini ya kwamba kama wanaweza kuambia watu watoe na watoe ni lazima waanze wao wenyewe kupanda hiyo mbegu there is something a a missing link is a broken chain. ama sivyo kuna kitu makosa mahali ni, ni nyororo ambayo imekosa kidude kimoja hapo katikati haijakamilika hapo katikati kuna kitu kamekoseka kwa hivyo si nyororo tena So, when we come on attack, takakua, agent of change, and kubadilika. decide to change, and God will change you, and you will change others. Amua kubadilika, na mungu na utabadilisha wengine. In the kingdom of God, it's not so much about what we shall tell people to do, it is how we shall train people to do. Katika, uh, mambo mambwe of utaambia utaambia watu watu wa, no, watu wa of, wafanye lakini uta- utawafundisha yani utawaelekeza in other words as i walk, you also utawat kwa maneno mengine kadri vila navyotembea na, we na i cannot start in one point. okay that is the way you, you go there we will meet over there siwezi kusimama mahali fulani alafu nikwambia kwambia enda na hiyo njia hiyo tutakutania huko We must walk the same way. So the agents of change walk the way that they are telling people to walk. And sometimes in the church, that is the problem we face in leadership when we have people who are not walking the walk. They want people to walk. In leadership, leaders should walk the walk. Moses had to walk to go take the journey back to Egypt. musa msailimbidi achukue safari arudi misri fortunately he he had come from there he knew the way kwa bahati nzuri alikuwa ametoka huko kwa hiyo alikuwa anajua njia so he had to walk another time the same long journey kwa hivo ilimbidi atembee tena mara nyingine safari ndefu and and then bring the the people now and he was supposed to be walking the third time that road sasa walete wacu sasa hapo no alikuwa a anatembea mara ya tatu katika hiyo njia time na safari hii kuna mabadiliko god was going to be leading him mungu ndiye ambaye alikuwa he was told you are going to bring them here maana aliambiwa utaenda kuwaleta hapa but it will be me who will be leading you in the route to take lakini itakuwa mimi ndiye ambaye nitakuwa ninakuongoza ile njia so he was obedient to the he wahyo akawa ni mwenye kutii hiyo amri sometimes we may announce a annea wakati mwingine tunaweza kutangaza mfungo and then we anhe wlau sisi wenyewe tunakula so you you have to get to get somebody who is not a can can hide me so that i can take A quick bite najificha <laughs> nyuma ya yeah, mtu hebu nifiche because the, the going is tough maana huo mwendo ni mguu nawataka watu waende katika hiyo njia huo mwendo it doesn't work haifanyi kazi hivi agents of are themselves changed hawa majenti wabadiliko hawa wenyewe kwanza wanabadilika otherwise They can't walk. And they cannot get the people there. And they cannot get the people there. And Ben had started to preach that one before I got them. Uh, Pastor Motata had started preaching the, this one of Moses and Ben when he stood here he started preaching that one. ganywa watata alikuwa ameanza kuhubiri hii ya msa ben naye alianza kuhubiri hii ya, ya zaburi mia moja ishiri na mbili tusomee katika zaburi ya mia moja ishiri na mbili mstari wa kwanza hadi wa tisa nalifurahi waliponiambia na twende nyumbani kwa bwana miguu yetu imesimama ndani ya malango yake e yerusalemu e yerusalemu uliyejengwa kama mji uliyoshikamana huko ndiko walikopanda kabila kabila za bwana ushuhuda kwa israeli walishukuru jina la bwana maana huko viliwekwa viti vya hukumu viti vya enzi vya mbari ya daudi utakieni yerusalemu amani na wafanikiwe wa kupendao amani na naikaye ndani ya kuta zako na kufanikiwa ndani ya majumba yako kwa ajili ya ndugu zangu na rafiki zangu niseme sasa amani ikaye nawe kwa ajili ya nyumba ya bwana mguu wetu ni kutafutie mema I nataka ufikirie kwa undani in jerusalem hunousya you kwamba ibadayaunautakia amani mji wa yerusalemu alafu unasema na amani ikaye kwako speaking well, you don't know it was peaceful But you are speaking peace. Because in you, you can see that peace coming at your saying. Those people that have been changed so that they can believe. In themselves in prayer. That the words they say are going to be actualized. They can say it. Let me ask you. When you say praise the Lord, are you really meaning it or are you just saying it? Are you just saying it because it has been said by others? Or are you really praising the Lord? You know, Praise the Lord without meaning it is just like Shindwe and you don't know what you're saying because what is Shindwe anyway? Unaju Nahuimanishi Nikama Kule kusema shindwe nini unasema Shindwe. What is no, just think about that one. Chindwe Chindwe what is Shindwe? If you think about it ina critically. And some people who are so much anything happening a grass falling Chindwe na kuna watu wamezoea sana ilo neno wa kwamba hata glasi inapoanguka ikivunjika hear ukisikia makeleleo uko kwenye mabati shindwe must believe what ni lazima uamini kile unachosema when you say <laughs> unaposema shindwe na hata uje nini inafanyika ni nini inashindwa huko na labda hata ni popo ameangusha embe huko juu <laughs> kama kwangu nyumba yangu almost flat so the the crows have a habit of coming with uh, with, with the coconut uh, cups and dropping them there kwa hivyo kama kwetu lile bati langu liko katika hali ambayo wale makunguru huja wakaangusha koko za embe juu ya mabati kwanza ukaa hapo akidona dona, dona. maana anajua haiwezi ikaanguka sasa ngapi pia nimekuwa paka na mazoea wanakuja na paraga ule -ule mzungi nilisema mkishamaliza kula matunda yake nitaukata wana paraga alafu wan, wanapanda juu ya mabati waki na the, then the, the cat will keep on walking katika hali hiyo hata ukisema hiyo shindwe yako bado wataendelea kutembea so so i i have blocked the the the way way of the cats so that that that they they don't go up because that is the way I believe that they are going to be sasa nime- nimeziba ile njia ya huyo paka kupanda juu ya mabati maana mi naamini katika hali hiyo ndio atakuwa in prayer there is an, an item of ameshid katika maombi kuna hiyo hicho kipengele cha kuamini if you don't believe in your own prayer stop praying for another path. kama huamini au maombi yako wacha kuombea wengine kama huamini katika kuombea nchi wacha kuiombea maana huamini kile unachoomba yaani kama huamini maombi yako achana na kuombea wale ambao tunaamini na maombi kuombeanh tchl mbaotuam sababu kama huamini na maombi hata ombea ukiambiaombeanchi utasema maneno matatu alaf tuingie kwa dini ambayo huna utaanza raba, raba, raba, raba, raba. kwa sababu wengine na tnkikuliza okay, hiyo raba ya kwanza na ya pili na ya yatatu zinamaanisha nini You don't have utakuwa an I, I, i speak speak in in not cause, uh, cause tongues, but as you you the the must be a completer of the prayer you are making si si hati inakashifu mambo ya kuongea ya kuomba katika ndimi lakini kile namaanisha ni kwamba unapoomba katika hizo ndimi ni lazima liwe ni neno ambalo ya, ndani yani, yako kuna kitu ulikuwa unaombea ukapelekwa kuomba ka, uh, pasipo yani kwa maneno yasiyoweza kutamkika uwezi ukasema ni neno hili hilii vile umesema hata hujui kwa sababu gani uliongea na ndimi lakini unajua ulikuwa unaombea nini kuna kuna lengo na shabaha kwa hivyo katika hali hiyo unaombea kitu hata katika ndimi unaombea kitu halisia una uhalisi wake si kitutu hivi sikupitisha wakati lakini kama huna maombi uta ut hey, utapiga ndimi ndimi nyingi na afadhali unyamazi wache kutupiga kelele mbona ziwi sana kwa sababu kama ndimi hazina maana stop it. It's noise. please stop it it is noise kwamba hizo ndimi kama hazina maana wachana nazo maana ni makelele just like that thing and the, there is no coordination in music ni kama kupiga ile kitu pale wakati ambapo hakuna muunganiko wowote katika mziki hawa majenti wabadiliko wanaamini kwa kile wanachokifanya so when the That you should speak, you should wish peace in Jerusalem. He knew if the right people wish peace in Jerusalem, there will be there will be peace. Even now in our country, if we mean peace. hata sisi sasa hivi katika nchi yetu kama tunamaanisha amani tunaweza si kuzungumza amani na ikawa amani amani sikumaanisha mba... si lazima iwe hakuna vita kunakuwa vita na kunakuwa na amani katikati ya vita mnatangaza amani Joab killed somebody in time of peace, and David said he should not be let to die. he should be killed because he killed somebody in time of peace.: But that man had done wrong. According to Job, he deserved it. lakini hata hivyo yule mtu alikuwa amefanya makosa kwa hivyo kulingana na yoabu alikuwa anastahili but david said in the time of peace you cannot kill lakini hata hivyo daudi alisema ya kwamba katika wakati wa amani hutakiwe kuwa mtu yeyoteyee aliamini kwa amani even if somebody is mani hata hata wakati ambapo mtu ana makosa so when he says Wish peace to jerusalem kwa hivyo hapa anaposema ya kwamba utakie mji wa yerusalemu amani not just people saying to to jerusalem peace to jerusalem do you mean it si mambo tuna kusema amani kwa yerusalemu kwayerusaeaiwe unamaanisha even now is to to kenya peace to kenya do you really mean it hata kama sisi hapa wa wakenya ati kusema tu amani kwa nchi ya kenya amani kwa kenyaayee unamaanisha when you get out of the the the church will you still be saying the same thing utakapotoka nje ya kanisa bado utasema kitu iko incidentally others w go out and listen about and get to know who is on my side is this of akenya kwanza or is, or azimio then you can spea kiada utakapotoka utaanza kusikizia huyu yuko kwa kenya kwanza yuko kwa kwanzaowa waimioahao ndio group lakini kama wewe ni huyo ajenti wa amani unaweza kuzungumzia kuzungumziakundi lolote because when they, they flare up you can be able to cool that fire maana wakati ambapo hiyo mapambano yamepambama unaweza kuyanyamazisha Did you go with us to Gorbanti for the burial of, of uh, mm. Yeah, you were uh, there. Ah, uh, sequence. You want to go to the end of Gorbanti, Yeah, they know. It was so bad. How? When I do a kuamba, he As we were traveling to Gorbanti, there were people running away from it. lipokuwa tunaelekea huko gorbanti kuna watu ambao walikuwa wanakimbia kutoka katika huo mji and they us, where are you going na wakatuuliza sisi mnaenda wapi we are going to na tukawambia tunaenda huko what for hukoba kufanya nini na si tukasema tunaenda kuzika are you going to spend the night there yes na wakatuuliza je mtaenda kukaa hapo usiku kucha naesi tukasema ndiyo and we spent the night there With people praising God na atuli, loudly. Na pale na watu wa mungu kwa the following day, we went to the church and we preached peace. Siku fata, kanisani, na tuka tangaza, tuka amani. And we said, We have brought the flag of Jesus and it stands for peace. ntukasema ya kwamba tumeleta bendera ya yesu na inasimamia amani so there will be peace in na, tukasema yakwamba kutakuwa na amani katika wa we read about it is we can even do mikile ambacho soma kuhusu yerusalemu inawezekana kwa hivyo hata unaweza kufanya kwa ajili ya kenya when i went there next time There was peace. Enda huko, kuna the people who were at war were trading with each other. Wale, loko, sasa, wanauza vitu kwa pamoja. The ormas could bring their milk, and the, the Pokomos could sell their food, and there was peace. Akamba, Orma, maziwa yao, na the the house where we slept is the one which had been attacked you could see holes all over kwa ile nyumba ambayo a tumelala ilikuwa ndio imevamiwa ungeiona vile imetobolewa tobolewa na mtuto hivyo kama majenti wa amani tunabeba amani and our peace is supposed to bring amai na amani yetu inatakiwa kuleta mabadiliko that time moses was sent out katika wakati ule musa alikuwa ametumwa kwenda to go and bring god's people out of that land of egypt where they were slaves alitumwa aenda awatoe watu wa mungu katika ile nchi ya misri ambao walikuwa watumwa people who knew nothing but slavery watu ambao walikuwa hawajui chochote isipokuwa ile hali ya utumwa now the to come to a whereby they were going to be of the other tribes sasa walikuwa wanaingia katika nchi ambapo wangekuwa viongozi juu ya yale makabila mengine agents of carry with them transformation menginehawa majenti wa mabadiliko walileta no, wanabeba mabadili, yani waliletae wan, wan, Transformation any mgeuzo. Eh, it's your mageuzo. Wanata mageuzu. Wanageuza Kina kuwa transformed. Kama kuwa kwa shipuhi kina kuwa kwa shipu yasawa. I wish you saw this chair before it was transformed. It was just maybe I don't know what. It was without form. But now it is a chair. You can sit on it and feel comfortable and you, you trust it. Now Taman. Kamongalikue poka ukaona kiti wakati kijatengenezwa ungeshangaa lakini sasa unaweza kukalia yani, kukalin hata wakiketi wengine hata wana, wanajiangusha wakiketi kwa sababu inaweza kushikilia na unajua haitakudunga kwa sababu imekuwa transformed into something that can hold you like the days when you are young in your mother's hands. Mana kimegeuzwa kimekuwa kitu ambacho kinaweza kukushikilia vizuri sana kama wakati ulipokuwa mchanga ulipokuwa unashikiliwa na mama So Moses was sent and David is saying I was glad when he told me that let's go to the uh, to the house of the Lord. Kwa kwamba and today I'm telling you, be glad as you come into the house of the Lord. Not this hall. But in the house of the Lord, God dwells enough. When you get in the house of the Lord, you you'll rejoice even when you are in a state of. unapoingia katika nyumba ya bwana unashangilia hata wakati ambapo kuna msukumo mwingi sana the utakuwa na sababu ya kushangilia and god wants to kushangiliana mungu anakuambiwa awa majenti wake iliwez kuleta mageuzo tusomewe sasa katika waraka wa wahebrania mlango wa kumi na moja mstari wa kumi na saba baada ishirini na nne katika hii wahibrania kumi namojamaoabania kumi na moja sasa hivi tunasoma tu mstari wa kumi na saba hadi ishiri na nne lakini kwa wakati wako mwenyewe hebu enda mpaka mstari wa because those those heroes of of faith who are agents of change, they all had something to to do but i want to concentrate on those few arobainimanake hawa mashujaa wa imani walikuwa na vile walivyoleta mabadiliko tusomewe hapo katika waibrania hadi 1 kwa imani ibrahimu alipojaribiwa akamtoa isaka awe dhabihu na yeye aliyezipokea aliez, hizo hadi alikuwa akimtoa mwanawe mzaliwa pekee naam yeye aliyeambiwa katika isaka uzao wako utaitwa akihesabu ya kuwa mungu aweza kumfufua hata kutoka kuzimu akampata tena toka huko kwa mfano kwa imani isaka akawabariki yakobo na esau hata katika habari ya mambo yatakayokuwa baadaye kwa imani, imani yakobo alipokuwa katika kufa akambariki kila mmoja wa wana wa yusufu akaabudu akiegemea kichwa cha fimbo yake kwa imani yusufu alipokuwa amekaribia mwisho wake alitaja habari za kutoka kwao wana wa israeli akaagiza kwa habari ya mifupa yake kwa imani musa alipozaliwa akafichwa miezi mitatu na wazazi wake kwa sababu waliona kwamba ni mtoto mzuri wala hawakuiogopa amri ya mfalme kwa imani musa alipokuwa mtu mzima Akakata kuitwa mana wabinti mana wabinti farao. Yeah. Now we, we when you look at the, I'm not going to speak about everything there, but we see Abraham himself, even as he was sacrificing his son, he still had faith in God that his son is a son of promise. tunaona ya kwamba abrahamu mwenyewe hata wakati alipokuwa namtoa sadaka mwanawe bado alikuwa kana ile imani ya kwamba isaka ndiye mwana wa hadi maana alikuwa ameambiwa na mungu ya kwamba kupitia yeye nitaenda kukuongeza the the agents of peace, the agent of peace agent believe beyond what is hawa majenti wa, wa mabadiliko huwa wanaamini hata zaidi ya kile ambacho kinaonekana jacob prayed for his children about things that were going to happen yakobo aliombea wanawe kuhusu vitu ambavyo vingekuja kutukia long after he was dead muda mrefu baada ya yakuwa amekufa the day that will come and they'll be leaving egypt that they should carry his bones the people he was talking to he knew they would be also dead but he knew that his bones are not going to be left there they are not going to be in slavery when the time comes to leave hawa watu ambao alikuwa nao wakati wa kutoka walikuwa tayari wameshakufa lakini yeye alikuwa ameamini ya kwamba watakuja kutoka na hangependa mifupa yake ibaki katika nchi ya utumwa so he was speaking the agents of of have insights of things that are going to happen utumwayo vile alivokuwa wanazungumza hapa ni kwamba hawa majenti wa mabadiliko huwa wanajua kile ambacho kitakuja kutukia when you see somebody so terrible And you talk to him about God. You are sure of how that person is going to be. There is going to be a change. The time is not so well on our side. I am about to finish. So we, we, we have to be a people who are ready. To change first so that we can believe our words. Because if we don't believe our words, we are wasting time. When you ask me, How are you? are you really interested to know how i am kweli wewe unavutiwa sana na kujua hali yangu yeah. i give you you the example of that that guy from from our village when he he he asked his friend Where have you been and and said from lunch lunch lunch did not even hide. He said, oh, so for lunch. And eventually he offered him kama vile nilikupatia ule mfano wa yule jamaa wa kule kwetu ambaye alikuwa hata akona na bado anashikilia iooaakichogorea meno yake na wakati ambapo hako amekula chochote wakati alipojiweka wazi kwa kwamwezake ilibidi anunuliwe chakula yeah because it was time for people to maana ilikuwa ni wakati sasa watu wale so when you you ask me how are you? kwa hivyo ujambo are you really interested ujambozee kweli unataka kujua there is one time i spoke to somebody kuna kipindi nilizungumza na mtu those days i had resigned i had no money i had nothing katika wa, siku hizo nilikuwa nimewacha kazi nilikuwa sina chochote kabisa i had made a promise to my family that every year we would go home we go through kiambu have a week in, in, the, in, the, in the service there we, we, we go for a revival meeting one week and then go home nilikuwa nimeahidi familia yangu ya kwamba kila mwezi kila mwaka tulikuwa tunaenda mkutano keambu tukitoka huko twenda nyumbani sasa imefika mifuko iko mti bwana ile ilmt yenyewe god told me me to, to tell somebody who was my spiritual daughter that she should give me money mungu akaniambia aniende kuzungumza na mtu ambaye alikuwa ni binti yangu akiroho ya kwamba anipatie pesa But he didn't tell me how I'm going to go about it. So I didn't go. Actually we talked over the phone over other issues. And the following day she came all the way from Mombasa. She went to Pastor Mashumbe's house kwanza alienda kwa mchungaji mwashumbe be na akahisa kwamba hapa sipo ambapo natakiwa kuwa then she came to my house alafu akaja kwa nyumba yangu and she asked me how are you na akaniuliza uja, ujambo ami okay. nikasema niko sawa but there is a problem lakini hata hivyo iko shida today in the morning the children had refused to take breakfasts. Na nikaambia kwamba hivi asubuhi watoto wamekataa kuchukua kile chakula cha kifungua Because it was going to be tea plain, nothing to escort. Mana ilikuwa tu bila kitu chochote cha And then I remembered that I had I had uh, seen some tend attention of coin in my pockets. alafu nikakumbuka kwamba nilikuwa nimeona shin kumi katika mfuko wangu so i went quickly got out the bob bob by then ten bob was good money and I, i gave it to my wife so that she could buy bread na nikachukua hiyo shin kumi mara moja nikampatia mke wangu akanunue mkate wakati huyo shin kumi ilikua ni pesa nyingi it was, it was could have bought half a loaf of bread katika wakati huo hiyo shinkumi ingenunua mkate And when my wife took it, she said, No, nah, I'm not even going to buy bread because they are refused. I'm going to buy a charcoal. <laughs> when this lady heard about it, she went into her purse and brought out 500 shillings. And I said, No. If you am going to take that money, then you must listen to the whole story. na nikamwambia hapana kama ikamwambiahapanakma nitahuka oa niuskize habari zote kwa sababu naoiambia habari yako basi basi ziwe na habari, yako. Na, na utaki kusikia habari habari habari habari habari hiyo ziwe sana sana yako yako yako mchungaji yote na na kusikia hakuna unga so I, I tell well, god had told me to come to you nikamwambia huyu binti ya kwamba mungu alikuwa ameniambia nije kwako ili unipatie pesa but didn't tell me how I'm going to come about lakini hakuniambia nitaifanya kwa njia gani so i didn't come kwa hivyo ndio sikuja god I told me that somebody from kilifi will be asking for money but i didn't know who naye akasema kwamba mungu alikuwa ameniambia kuna mtu katika mji wa kilifi ambaye ana, ataniomba pesa lakini sikujua ni nani but he told me that that i can afford that money na akaniambia ya kwamba mimi naweza kupata hiyo pesa i needed 5, shillings nilikuwa nahitaji shirinilu a na akaniambia ungekuwa umeniambia ingekuwa nimekuja nazo To put it to you. I so, mean okay then in that case you come today is, is a is Saturday then you come on Monday and I'll give you the money. I Because I have to go to the bank and withdraw the money. Here the the the, the deacon has only 10 shillings and there is a mshirika who, who 5,000 is not an issue. <laughs> but you see, we were talking at level also about God, what, what he is doing. lakini tulikuwa tunazungumza kuhusu kiwango na kuhusu mungu na kile ambacho wanafanya so when i went there i got the money and we traveled first of all we went and spent the the day in the hotel and we ate well then we, we, we traveled home it was an outing for my children and my wife kwa hiyo ilipofika hiyo siku hata ilibidi twende tule hotelini na tukakaa huko hotelini ilikuwa iliuwa ni kama kuwatoa inje familia yangu the point is i had believed that what god has told me is true but i did not want to go and tell her god has told me that you give me shillings alama hapa ni kwamba nilikuwa nimeamini kile ambacho mungu alikuwa ameniambia lakini ilikuwa si nimwendee pale na nimwambie mungu ameniambia unipatiehhe had to bring her here so that i can tell her and then she knew yeye, the... hapa, ni yeye ili mbidi hapa na ndipo nimwambie na ndipo ajue ya kwamba ni mimi ndiyo niliko msa naye pia alikuwa na hayo maswali mengi ya kwamba nitaendaje mimi ni mtu akigugumizi na mambo mengi kama hayo lakini hiyoyote alikuwa anataka aekewe wazi bila atakavyofanya hilo jambo and the argument was he believed na sala hapa ni kwamba aliamini kile ambacho mungu alikuwa anamwambia so I got the money kwa hiyo nikapewa hizo pesa me don't ask me ask hizoesasiku ingine ukikutana not... na mimi usiniambie habari yako maana naweza kukuambia mambo ambayo ni makubwa sana just tell me the lord ni heri tu niambie bwanaasa mchungaji alafu ntakuuliza na weje wa msifuhiyo itakuwa rahisitusomewesa katika maro kumi na sita mstari wa kumi na nne hadi ishirini njili ya marco mtakatifu kumi na sita kumi na nne hadi ishirinimstai baadaye akaonekana na wale kumi na mmoja walipokuwa wakila akawakemea kwa kutoamini kwao na ugumu wa mioyo yao kwa kuwa hawakuwasadiki wale waliomwona alipofufuka katika wafu akawaambia enendeyeni ulimwenguni mote nkaihubiri injili kwa kila kiumbe aaminie na kubatizwa ataokoka asiyamini atahukumiwa na ishara hizi zitafuatana na hao waaminio kwa jina langu watatoa pepo watasema kwa lugha mpya watashika nyoka hata wakinywa kitu cha kufisha hakitawadhuru kabisa wataweka mikono yao juu ya wagonjwa nao watapata afya basi bwana yesu baada ya kusema nao akachukuliwa juu mbinguni akaketi mkono wa kume wa mungu nao wale, waka, nao wale wakatoka wakahubiri kote kote bwana akitenda kazi pamoja nao na kulithibitisha lile neno kwa ishara zilizofuatana nalo We tumeambiwa ya kwamba watu hawa hawakuamini kile walichokuwa so when jesus came he ame them kwa hivyo yesu akaja na today how many of us would be rebuked je akija leo ni wangapi wetu ambao doing maana anajua kile ambacho tunaweza kufanya he knows what we are capable of believing na anajua kwamba yanajua kile ambacho tunaweza kuamini do we we all believe believe what we are supposed to believe? sote tunaamini kile tunachopaswa kuamini are weall doing what we are supposed to do je sote tunafanya kile ambacho tunapaswa kufanya as the agents that he sent forth to do kama majenti ambao wametumwa kufanya where would here hi atatukuta wapi In of and, uh, and, and, and, uh, how i aarea uh, o I, can't, I don't know the word to put that because there are some ones i heard, i don't want to use them uh, we are ignorant of doing what we are supposed to do i'm trying to soften the words because i know you say the pastor is using harsh language and it's not good but yeah. the issue is we are not obeying god Sala hapa ni kwamba hatumtii mungu we would want to be seen to be God. Tunataki, tunataka tuonekane kama tunamtii mungu like munguma vile yani, kwamba tunaendelea vizuri na imani lakini imani hii ina matendo bwana sana Amen. matendo ya mabadilisho na mtu kama hujabadilika siwezi kuwa nimeshika pombe hivi nikuwa mlevi mzuri sana nikuwa sinywi sana tu kidogo na eh, eh, moja tu kwa ka simi na mbilimi mbili, mbili zijua, eh? Najua you to drink, eh? moja tu kwa siku sasa siwezi siwezishika pombe of change is himself changed huyo hisendhuyoajenti wa kuleta mabadiliko yeye mwenyewe abadilike if you are student of the word of god you must believe that d kama wewe ni mwanafunzi wa neno la mungu lazima uliamini hilo neno you must trust god lazima uweze kumtumainia mungu and even when we pray you should take that one and say that one is mine na wakati unapoomba po omba tunapo omba tunapo omba bishu kosem hilo ni lango ubadili kende uka shi kwa badere shemungini bonasu if don't if you don't if you leave the word and say that one belongs to another one hey i'm telling you you're not doing anything kama okeski ya na na osuma you do Yeah. Basi basi, hapo amemgonga bhaohufayigonnamemgonga ame ni mchungaji ama ni mungu yep, even if youniabohaoi m u hata kama wajua kitu kuhusu mtu fulani unaposikia neno anza kumwomba mungu akusamehe wa Kwa sababu huka Right? Otherwise, I don't want to talk too much. My time is so much gone and I just want to pray. I want to believe that we will see more people in midweek prayer meetings. People will not just stay away. watu wasija wakakaa kando and they are are expecting that they are telling people to come to come church wakati ambapo tunatarajia naambia watu waje kanisani i believe god that the agents of change change are going to naamini mungu ya kwamba ah majenti wamabadiliko wataenda kubadilika so that we can do church as it is supposed to ili tuweze kufanya kazi ya kanisa kama vile father god i thank you baba mungu nakushukuru