hii na namshukuru zaidi kwa kile ambacho ametupangia siku ya leo bwana yesu asifiwe nataka kusema hivi ya kwamba msingi ambao unauweka ama umeuweka katika mwaka huu huo msingi ndiyo utakao kubeba mwaka mzima bwana yesu asifiwe naenda kuongea kuhusu kupona ukitaka waweza kupona kama unataka lakini bwana yesu asifiwe kama unataka kupona utapona na kama hutaki kupona utabaki ulivyo bwana asifiwe haleluya kwa hivyo msingi ambao utat, umek, umekusudia kuuweka huu mwaka huo msingi utakubeba mwaka mzima itategemea ni msingi wa aina gani bwana yesu asifiwe naleta na utangulizi bibilia inasema kukawa na watu wawili mahali fulani na kabla hawajatajwa hao watu maandiko yanasema ya kwamba u, u, kama mtasikia maneno yangu na kuyafuata ama kuyatenda basi mtafananishwa na mtu aliyejenga nyumba yake mahali pa mwamba na wakati mafiriko wakati uh, tsunami ilipokuja nyumba ile haikuweza kuanguka nyumba ile iliweza kusimama na tena ikarudi hapo tena akasema ya kwamba kuna mwingine alikosa busara ya kujenga mahali pa sawa akaweka nyumba mahali pa mchanga tu wakati upepo ulipopiga tufani ilipokuja nyumba ile haikuweza kustahamili maana haikuwa na msingi wa kuibeba bwana yesu asifiwe kwa hivyo wewe msingi ule ambao utauweka mwaka huu huo msingi utakubeba mwaka mzima bwana asifiwe lakini ukikosa msingi utatatizika utatatizika na sahihi tuko katika kipindi cha maombi cha mwezi mzima bwana yesu asifiwe haya maombi ni msingi wetu wa mwaka mzima wa yale ambayo mungu anaenda kuyatenda hu mwaka na tukikengeuka tu tukose kukaa mahali pa sawa uweponi mwa bwana tutayakosa yale ambayo mungu ako nayo kwa ajili yetu kama kanisa na kama mtu kibinafsi bwana yesu asifiwe kwa hivyo ni lazima tuangalie ni misingi gani hu muda huu ambayo tumetengewa hu muda ambayo mungu ametwalika kwa ajili ya kuwa uweponi mwake tunautumia gani bwana asifiwe je umeazimia tangu mwanzo ya kwamba mimi kwa siku hizi thelathini bwana nataka nisikie kutoka kwako bwana nataka nikuone kwa siku hizi thelathini hizi ndio msingi wako wa mwaka mzima kanisa tukikosa kuwa makini katika uwepo wa bwana tutaharibu msingi mzima wa mwaka mzima bwana yesu asifiwa lakini hilo silo kusudi la mungu hilo silo thamanio la mungu kabisa thamanio la mungu huu mwaka ni kwamba tutulie uweponi mwa bwana tusikie bwana anasema nini tupone ndani yetu tusonge mbele na yale makuu ambayo ameyakusudia ayatekeleze na ni kwa yule atakayekuwa amejenga mahali pasawa bwana yesu asifiwa tunaenda kusoma katika kitabu cha yohana tano kwanzia mstari wa kwanza hadi wa tisa hilo lilikuwa ni utangulizi na hilo somo hilo lapatikana katika matayo tisa mstari wa ishirini na nne na ishirini na saba kuhusu hao wajengi wawili walioweka misingi bwana yesu asifiwe nimetamani hilo neno ambalo limetumika hapo kwa hao wajengi wa misingi ya kwamba kama tutayashika mafundisho kama tutashika neno la bwana na tulifuate tuna, tulipewa neno la mwaka sisi hapa kama kanisa na kama hilo neno la huu mwaka tutalifuatilia na tulifanyie kazi hakuna gumu ambalo mungu hatalifanya na niko hapa kukutangazia ya kwamba upone ukitaka If you will, you are willing, you can be ukitaka lakini ni kwa sababu gani nasema ukitaka unaweza kuwa uko hapa lakini una ukawaida wako tangu mwaka ubadili, u, uingie wewe haujabadilika hauja mahali kwa hivyo ukawa uko hapa lakini hauna ule ule mtiririko wa mungu tangu mwaka uwazi lakini kama kuna mahali umesema bwana na kata hichi kitovu cha ukawaida natamani kutembea na wewe wewe ndiwo msingi ule ambao nauzungumzia tunasoma yohana tan yohana tano mstari wa kwanza hadi wa tisa nasema hivi hilo sasa ndiyo somo letu baada ya hayo palikuwa na sikukuu ya wayahudi naye yesu akakwea kwenda yerusalemu na huko yerusalemu penye mlango wa kondoo panabirika iitwayo kwa kihebrania bethsaida nayo ina matao matano ndani ya hayo jamii kubwa ya wagonjwa walikuwa wamelala vipofu viwete nao waliopoza wakingoja maji ya chemke somo ambalo tumelizoea sana hata ukiwa usingizini tena bado unalitafakari kwa maana kuna wakati ambapo malaika hushuka akaingia katika ile birika akayatibua maji basi yeye aliyeingia wa kwanza baada ya maji kutibuliwa akapona ugonjwa wote uliokuwa umempata na hapa palikuwa na mtu ambaye amekuwa hawezi muda wa miaka thelathini na minane yesu alipomuona huyu amelala naye akijua ya kuwa amekuwa hali hiyo siku nyingi alimwambia wataka kuwa mzima swali hilo yule mgonjwa akamjibu bwana mimi sina mtu wa kunitia birikani maji yanapotibuliwa ila wakati ninapokuja mimi mtu mwingine hushuka mbele yangu yesu akamwambia simama jitwike godoro lako uende mara yule mtu akawa mzima akajitwika godoro lake akaenda nayo ilikuwa ni siku ya sabato siku bwana asifiwe tunaona hii hadithi vile ambavyo imetisumulia lakini mimi siangalie ule ugonjwa wa huyu mtu maana nilipewa hilo neno lakini naangalia mrengo mwingine tofauti bwana yesu asifiwe maandiko yametwambia ya kwamba kulikuwa na, na birika mahali fulani siku hiyo wakati huo wa enzi hizo za kristo yesu na katika pirika pirika zake kristo akafikia hapo birikani mahali pale palikuwa na mtu ambaye alikuwa amepoza kwa miaka mingi na mahali pale kwenye birika kumetajwa watu wengi ambao huwa walikuwa wakikaa hapo siku nyingi vipofu walikuweko uh, mabubu wenye magonjwa yale maka, walikuwa pale maana maandiko yamesema ya kwamba kuna wakati malikuwa, ma, uh, palikuwa malaika akishuka mahali pale akihudumia uh, akitibua yale maji na yale maji yanapotibuliwa mtu yule atakayejivika pale mara ya kwanza anapata kupona bwana asifiwe sasa ikawa ni mtindo wa mahali pale huo ndio ulikuwa msingi wa maeneo yale bwana yesu asifiwe ya kwamba yule atakayeingia wa kwanza baada ya malaika kushuka na kuondoka huyo ndiye atakayepata uponyaji haleluya na maandiko yametwambia ya kwamba watu wakawa wanaingia wakipona wakienda wanaingia wakipona wakienda lakini kuna mmoja ambaye alifanya mahali pale mahali pake palikuwa mahali pake pa kawaida bwana yesu asifiwe maana tangu ile siku alipoenda mahali hakuwahi kuingia mle birikati hata kama anaona malaika akifanya yale anayoyafanya lakini kitambo afike mwengine amemwovatk ameshaingia na ameshaponywa hata ameenda maana ukiponywa unapata nguvu na unaenda bwana asifiwe na ikawa ni mahali pake pale ikawa amepa sana na sababu moja ambayo ilikuwa imemuweka pale siku nyingi kiyeye sasa ni kwamba alikosa mtu wa kumwingiza birikani kumtumbukiza pale kwenye yale maji wakati malaika ameshuka wakati maji yametibuliwa akakosa mtu wa kumtumbukiza sasa ikawa ndiyo sababu ya kuchelewesha muujiza muujizaa ile ya kwamba amekosa mtu bwana yesu asifiwe ikawa ndiyo sababu ya kuchelewesha muujiza na siku moja yesu akiwa katika pirikapirika pirika zake za kufanya mahuduma akapitia maeneo yale bwana asifiwe akakutana na yule mtu akamuhurumia akamuuliza swali lakini kwa sababu hali ile alikuwa amezoea ya kukaa pale mahali pamoja hata kujibu hilo swali pia hakufahamu je unataka kupona kuliko aseme ndiyo si hiyo ni rahisi ndiyo nataka kupona akakumbuka ya kwamba mimi ili nipone ni mpaka nipate mtu wa kuniingiza siwezi nikapona hivi hivi mimi peke yangu ni lazima niwe na mtu anibebe aniingize ndio nipate uponyaji hayo anamwambia yesu wala hakujua ya kwamba anaongea na yesu na wala hakutambua uwepo wa kristo kwa sababu gani ulikuwa na uou na, na shida ndani yake ya kutambua huyu ni nani unawe- inawezekana uwe hujamtambua huyu yesu hata kama ingawaje uko kanisani kila lakini hujafanya uhusiano naye lakini niko hapa kukwambia ukifanya uhusiano na yesu leo unapona bwana yesu asifiwe niko hapa kukueleza ya kwamba ukifanya uhusiano wako vizuri na huyu yesu unapona hakutambua ya kwamba huyu ni kristo hata amejitokeza hivi lakini bado hajajua ya kwamba ninayeongea naye anayeniongelesha anaye ni, ni, ni mfalme wa wafalme anamwambia yesu ya kwamba bado mimi sina mtu wa kuniingiza maana hilo ndilo lilikuwa liko katika akili yake maana amepazoea ya basi sasa nakwambia hivi ondoka katika hali yako ya kuzoea ya mungu bwana yesu asifiwe amechoshwa na hayo mazoea amechoka kumwendea katika hali ya ukawaida na kuzoea anasema sasa nataka nikuponye mimi lakini ukitaka bwana asifiwe yani nikawa naangalia yaani huyu mtu hata kristo yuko hapa kutambua ya kwamba huyu ni kristo na hata hata hasensi kwamba huu uwepo amebadilika hapana kwa sababu hali imemwingia mpaka ameizoea ameishia ile hali kuna watu hali vinawafika mpaka anaishi hiyo hali ni hali yake yaani hata akiambiwa anasema hii ni hali yangu hali yangu kwa hivyo hataki kuachana na hali yake bwanasi ameizoea kiasi cha kwamba hataki kuiondokea maana ni hali yake unaiwezekana uwe umemzoea mungu mpaka yani umezoea mambo mengine mpaka ukiyafanya unaona si dhambi bwana yesu asifiwe lakini unaweza ukaondoka kinaweza kukatwa hicho kitovu na ukakaa vizuri maana hayo mambo hayo si sehemu yako na mungu anataka kukutumia lakini kuna vitu amevyangalia ndani yako ambavyo haviwezi vikamtukuza anasema hivyo uviondokee okay? akuponye kwanza ndio sasa aweze kukutumia hawezi akatu, aka, akatutumia inavyopasa atutumie kwa sababu kuna vitu vimetufinyilia zimekuwa ni hali zetu nitamtumikia mungu mpaka hapa lakini zaidi ya hapo siwezi kwenda kwa sababu kuna vitu vinanifanya nikavuka hapa lakini niko hapa kukwambia ya kwamba unaweza ukaenda zaidi kwa sababu yesu yuko na yuko tayari kukubadilisha bwana yesu asifiwe yule alikuwa na ugonjwa alikuwa mwenye ukoma yule alikuwa amepoza sijui lakini wewe unaweza uko na ukoma wako ndani mwako unaweza kuwa uko na ukoma katika ulimi wako unaweza kuwa umepoza katika macho yako unaweza kuwa umepoza katika midomo yako unaweza kuwa umepoza katika miguu yako kuna kupoza ndani ya moyo wako ndiyo maana mungu hawezi kuenenda zaidi maana kuna kupoza ndani yako bwana yesu asifiwe hasifiwe e, tabia hazimruhusu mungu kufanya kazi lakini anasema tuvue mapambo yetu tuweke kando kwanza halafu atatushughulikiwa tutatembea haleluya midomo yetu inatukosesha kumuona m anasema na, ya kwamba midomo inatukosesha kwa sababu lazima bwana aishughulikie ili tuweze kumuona na mwaka huu tutamuona kama tutajinyenyekeza na tumruhusu atutengeneze atutakase atuponye hilo ndilo thamanio lake tumepewa neno la mwaka ndiyo tunaweka msingi wetu wa maombi ndiyo lakini kama ndani yetu hakutakuwa na utakaso msingi tutakuwa tumeweka na bado utaharibika hivyo hivyo bwana yesu asifio wacha tutengeneze na huyu gu tutengeneze na mungu hata petero wakati alikuwa na yesu alikuwa na na mapungufu yale mapungufu ndiyo yanatufanya hatumuoni mungu watumishi wanatuhubiria wanasema mambo mazito unasikia ujumbe umetoka mzito ya kwamba hata mungu anashuka sasa hivi lakini hatumuoni kwa sababu kuna mapungufu mengi ndani yetu ambayo yanatuweka unajisi hatuwezi tukaenenda vizuri na huyu mungu lakini tukimruhusu autoe huo unajisi ndani yetu tutamuona hapata tosha hapa, hapa. hatutakuwa na haja ya kuhubiri njini maana yatatoka yenyewe huko nje ya kwamba kuna kanisa mahali fulani mungu anashuka mwenyewe kufanya vitu bwana yesu asifim lakini mpaka apate utakatifu ndani yetu hilo ndilo analolitafuta mwaka huu kwa kanisa anatengeneza kanisa le, an, an, an, an, analitengeneza kanisa ya kwamba lifike ile standard ambayo anataka yeye na ndadi ya mungu ni utakatifu bila utakatifu hakuna kitu tutaenda tutafanya bwana yesu asifiwe hata tukiwa na majina makubwa hatutaweza bila utakatifu kwa hivyo mungu anatutazama anasema nataka niwaponye ili niwatumie kwa kazi yangu lakini yuko wapi yuko wapi wa kuponywa natamani uwe mmoja wa wale ambao wataponywa siku ya leo bwana asifiwe hata ingawaje hali ya mtu yule alikuwa amezoea lakini alipojua ya alipotangaziwa ya kwamba simama jitwike godoro lako wende alipata nguvu na mabadiliko katika mwili wake yakaingia akapata kutakasika na akaondoka akiwa amepona wanaasifiwe sasa haijalishi hali ambayo uko wala usiangalie ile shida ama ile tabia ambayo umezoea hiyo si chochote mbele za mungu bwana ana uwezo wa kuiondoa kama utamruhusu aiondoe maana kuna kitu spesheli kwa ajili yako ukiruhusu aondoe hiyo hiyo hiyo hali bwana yesu asifiwe tumwangalie isaya hapa tusome kitabu cha iaya mlango wa sita kifungu kile cha kwanza hadi cha nane isaya mlango wa sita kifungu cha kwanza hadi cha nane katika mwaka ule aliyokufa mfalme uzia na alimuona bwana ameketi katika kiti cha enzi kilichojuu sana na kiinuliwa ki, na kuinuliwa sana na pindo za vazi lake zikalijaza hekalu juu yake walisimama maserafi kila mmoja alikuwa na mabawa sita kwa mawili alifunika uso wake na kwa mawili alifunika miguu yake na kwa mawili aliruka Wakata, wakaitana kila mmoja na mwenzake wakisema mtakatifu mtakatifu ni bwana wa majeshi dunia yote imejaa utukufu wake na misingi ya izingiti ikatikisika kwa sababu ya sauti yake aliyelia nayo nyumba ikajaa moshi bwana yesu asifiwe ndipo niliposema ole wangu kwa maana nimepotea kwa sababu mimi ni mtu mwenye midomo michafu nami ninakaa kati ya watu wenye midomo michafu na maana na macho yangu yamemwona mfalme bwana wa majeshi kisha mmoja wa maserafi wale akaruka akanikaribia naye alikuwa na kala moto mkononi mwake ambalo alikuwa amelitwaa kwa kunigusa kinywa changu alikuwa amelitwaa kwa mato, ma, ma, makoleo toka juu ya madhabahu akanigusa kinywa changu kwa hilo akaniambia tazama hili limekugusa midomo yako na uovu wako umeondolewa na dhambi yako imefunikwa bwana yesu asifiwe isaya alikuwa katika maono na akayaona haya mara nyingi tumelisoma hili andiko na wengine huwa wanalitafsiri ya kwamba wakati mfalme uzia alipokufa ndio isaya alimuona bwana lakini yale maono aisaya alikuwa anaonyeshwa ikawa ndiyo tanaraundi ya maisha yake ikawa ndiyo chanzo cha yeye kubadilishwa alionyeshwa maono kwanza akaonyeshwa vile kunaenda akaonyeshwa watu vile ambavyo wana, wana msifu bwana makerubi maserafi walivyokuwa wakimsifu bwana maandiko yamesema pale ya kwamba yani tindo la vazi lilikuwa lina na ni utukufu ulikuwa unashuka bwana yesu asifiki na akaona wale maserafi wakiwa na mabawa sita maine yanatembelea maine sijo yanarukia na yale mengine sijo yanafanyia nini kila mabawa yalikuwa na kazi yake bwana yesu asifiwi alivyokuwa anaendelea na hayo maono akafika mahali akasikia sauti za wale maserafi wakiitana na hawahitani na majina sijui kama ndio yalikuwa majina yao lakini tumeambiwa walikuwa ni maserafi hao bwanaasifiwa mstari wa watatu aka, a, akaitana kila mmoja na mwenzake wakaitana kila mmoja na mwenzake wakisema mtakatifu mtakatifu mtakatifu ni bwana wa majeshi dunia yote imejaa utukufu wake bwana yesu asifiwi haya isaya akayaona sauti za wale watu alivyozisikiza hazikuwa zinataja yale majina ambayo yametajwa hapa ya maserathi ya kwamba kuitana kwao walikuwa wanahitana mtakatifu na maandiko yanasema aliposikia ya hayo yalipoingia katika masikio yake na ule utukufu uliokuwa mahali pale akasema kwisha mimi ole wangu nimeisha kwa sababu mimi ni mwenye dhambi nimekutana na mungu ambaye hana dhambi bwana yesu asifiwe nimekutana na bwana wa majeshi ambaye hana mawa ole wangu mimi aizaya maana nimeisha mimi ni mtu wa midomo michafu mimi ni mtu mwovu nimeisha mimi lakini kumbe yeye alikuwa anaona kuisha lakini kumbe ile hali ya kujitambua kule kujitambua ya kwamba ni mwenye dhambi ilikuwa tayari hiyo ni msingi ya kwamba abadilike bwana asifiwo alijitambua ya kwamba kumbe mimi ni mwenye dhambi kumbe hawa watu nimekutana nao hawana hawana dhambi hawa ni watu watakatifu akajua ya kwamba sijakutana na maserafi bali nimekutana na mungu mwenyewe na kwa sababu nimekutana na bwana wa mabwana mimi sistahili mimi ni mwenye dhambi midomo yangu ni michafu na nitawezaje kukaa katikati ya huyu mtu na nitawezaje na huyu mtu vile alivyo mtakatifu nimeisha lakini mungu alipomwangalia kule kujitambua kwake ya kwamba amejijua ya kwamba mimi ni mwenye dhambi bwana akashuka kumuokoa alipojitambua ya kwamba yeye hastahili mungu alianzia hapo kwa hivyo anaweza kuanzia hapo pia wewe pale ambapo umeona hii dhambi hii basi kila wakati yanifuata hapo ndiyo mungu anaweza kuanza na wewe hapo na akakufanya kiumbe chengine tofauti na akakutumia huu mwaka na ukamwona katika ukuu wake bwanasifi lakini paka ujitambu paka ujitambuo wakati mwingi tunaanguka katika dhambi tukifikiria ya kwamba tumeokoka ndiyo tumeokoka lakini kuna vitu vinatuondoa katika mizani ya kiungu vinakutolea masi vidogo tu vyengine wavijua vyengine hauvielewi lakini unavyo bwana yesu asipihi maana kama utakuwa umenyamaza hauongei na mtu alafu huko ndani mtu akipita huko ndani kwachemka kwachemshwa na nini bwana asipiho yaani mtu tu mwenyewe anapita wewe tayari vimekusinya wasinywa na nini kama si uovu huu unakuondoa katika mezani ya mungu bwana yesu asipihi ndiyo maana yesu akasema ombeni bila kukoma kwa sababu alijua pasipo maombi hatutaweza na mimi navibadilisha ya kwamba tuombe bila kukoma tujitakase kila wakati bila kukoma maana itatusaidia kuondokea hivi vitu vidogo vidogo uko kanisani na bado wataka kufanya usherati uko kanisani na bado unasengenya hata ukiona vikao vya wasengenyaji wewe ndiyo kiongozi wamekuzunguka uko katikati na unaendelea tu na hauna wasiwasi wasi, hata hofu ya mungu angalau ikushukie ikuondoe pale lakini kwa sababu ni hali yako ni uwete wako ule umeuzoea maana hata ukikosa kusengenya wewe kwako hauna amani leo sijasema mtu wacha nitafute mama fulani angalau tuseme mambo mawili matatu yanakuongezea nini haya mambo mawili matatu na huyo mama huyo hata kanisani haendi lakini ndiyo rafiki yako wa kwanza anaongeza nini katika maisha yako mnapokaa pamoja bwana sifiw sasa mambo hayo hayo ndiyo ambayo isaiah alikuwa nayo akasema midomo yangu ni michafu na nimekutana na watu watu watakatifu na mimi ni mtu wa midomo hapa mimi nimekwisha lakini alipojitambua ikawa ni mwanzo wake wa kubadilika ikawa ndio msingi wa yeye kubadilika mpendwa unaweza ukabadilika na ni thamanio la mungu ya kwamba ubadilike maana hii midomo hii hii ndiyo inayonena kuhusu mungu na hii ndiyo inayonena kuhusu mtu mwingine sasa ikiwa hivyo hatuwezi tukamwona mungu katika ukuu wake hatuwezi eidha iwe ni midomo yako ama uwe ni moyo wako ama mawazo yako ama akili zako ama macho yako na hata mikono yako na miguu inaweze ikakupeleka kwa dhambi labda unajiuliza ndani yako ya kwamba sasa miguu yangu nayo inaweze ikaniingiza dhambini kivipi ina uwezo wa kukuingiza dambini kuna kazi kubwa ambayo hili kanisa inatakikana ifanyike na sa hii anaenda anguvu ya kasi tumemchelewesha mungu kama vile yule alivyochelewesha muujiza wake kwa kusema ya kwamba sina mtu wa kuniingiza pale mimi hata wakati yesu yuko hapa hata wakati mungu anatumia watumishi kunena na sisi bado tunasema ya kwamba kuna wakati hatujui ya kwamba wakati umeisha Mwana yesu bwanayesu sasa hivi hivi vitu- viungo tuko navyo vinatuondoa katika mizani ya mungu maana tumepewa kweli lakini tunavitumia visivyo tunavitumia vitumia vibaya Havi, havitumiki kulingana na vile ambavyo vinatakana vitumiki bwana yesu asifim sasa tunarauka tunaomba bwana ashuke mungu ashuke mungu atembee tuna- tunaomba kabisa tunaomba mungu ndiye huyu kabisa lakini ikifika sasa ni bwana ashuke mungu atusaidie mungu wa mbinguni atusaidie kuna kazi kubwa kama kanisa ambayo ni tuifanye kuna watu wako na kazi kubwa mungu anataka azifanywe lakini tumezichelewesha tumechelewesha tumechelewesha makusudi ya mungu kwa sababu tangu wakati mungu alipopeana maono ya hii huduma ya kwamba watu kutoka mbali na karibu watakuja kwa ajili ya mafundisho ya kweli na ni ukweli wanakuja wakichukua mafundisho ya ukweli maana ukikutana na mtu kule nje umtajia ya kwamba natoka kanisa fulani mchungaji wangu ni mfutuu fulani anakwambia hiyo kanisa ina moto lakini sasa tumefika mahali mungu anataka kutuongoza kutu kutuingiza pale ambapo kusudi lake litafanya kazi vilivyo lakini sisi tumemchelewesha tumechelewesha hii kazi mungu atusaidie na neema yake itutoshe mambo makubwa yangekuwa yanafanyika hapa na kungekuwa kumejaa tungekuwa tumevunja mara nyingi na hata hatungekuwa mahali hapa tungekuwa kwa hema maana uwanja wote huu ungekuwa umejaa lakini tumechelewesha hiyo kazi sisi yule mbeba maono hata hana shida na anaskesha akililia mungu kila wakati ya kwamba bwana alete watu na bado kuna mshindo mkubwa wa wingu la mvua ambalo linataka kunyesha lakini bwana anasema hawezi akamwaga hiyo mvua mahali ambapo hapana rutuba sasa ndio hiyo mvua iachiliwe hebu tuondokee huu uovu ambao umetutenga unasababisha ile mvua isiachiliwe bwana yesu asifiwe tunasababisha mungu hawezi kuachilia kile ambacho ako nacho kwa ajilia ni kweli amemwambia mtumishi wake kwamba kuna hatua zina lakini zinakuja lakini zina kama mtu ataingia kanisani wewe mfuate na umwamini wa kitambo umekaa kanisani muda mwingi mrefu alafu mgene amekuja kanisani alafu unamwambia maneno mpaka anaenda na anaenda kabisa wewe ni mchawi unaua huduma wewe bwana yesu asifiwe watu wamekuja wanatafuta mahali pa kukaa maana wamechoka amefika hapa na anajisikia amefika lakini wamwingiza maneno maneno maneno mpaka anatoka bwana asifiwe vitu kama hivyo wapendwa vimemchokesha mungu na anasema kama utataka kupona leo pone bwana asifiwe anasema kama unataka kupona leo pone. upone upone hachana na masengenyo achana na kujiinua achana na kiburi kinaua huduma kiburi kujiinua kunafanya huduma inashuka hachane na hivyo vitu maana mungu anataka kutembea mungu anataka kujionyesha mwenye nguvu lakini vitu hivi vimemzuia wakati mwingi mara nyingi bwana yesu asifiwe tuachane navyo wapendwa ili tumuone mungu tupone bwanayesu asifiwe tupone isaya alipokutana na mungu akasema mimi ole wangu nimeisha lakini mungu hayo hayakuwa makusudi ya kwamba yeye aishe hapo ndio mungu alianzia na akaponywa midomo yake ikapona akabadilishwa na alipobadilishwa angalia lile kusudi alilokuwa nalo mungu bwana yesu asifiwe mstari wa nane anasema baada ya midomo yake sasa kufanywa vizuri baada ya kuwekewa makaa ya moto na siati makaa ya moto ndiyo yaliletwa katika midomo yake baada ya kujitambua ya kwamba yeye ni mtu wa midomo michafu ni kwamba mungu alimgusa midomo yake na akamuondolea ule uchafu akamtakasa na baada ya kumtakasa mstari wa nane unasema ya kwamba kisha kisha nikaisikia sauti ya bwana akisema ni mtume nani naye ni nani atakayekwenda kwa ajili yetu ndipo niliposema mimi hapa nitume mimi walikuwa nayajua haya tangu mwanzi na wale hako wanaofahamu lakini baada sasa ya kumruhusu kujitambua ya kwamba yeye ni mtu mwovu na kumruhusu mungu afanye kile ambacho anataka kufanya baada ya midomo yake kuguswa akaelewa ya kwamba sasa mimi ninaweza kwenda na sijui kama mungu naye alijuaje ya kwamba huyu anaweza kuwa na huo tayari lakini mungu ni mungu alijua ya kwamba kwa sababu nimemgusa midomo yuko tayari na kile ambacho nitamwambia huduma kubwa ikawekwa ndani yake bwana alipouliza swali ni nani sasa atakayenenda kwa ajili yangu kwa sababu alikuwa ameponywa masikio yake yaliponywa kusikia mungu anachokinena anachokiuliza macho yake yaliponywa kuona yale maono midomo yake ikatakaswa kuweza kwenda sasa kubemba lile kusudi la mungu na kuenda kuongea nabataifa bwana yesu asifiwa baada ya kuwa ameponywa wapendwa katika kuponywa tunapewa jukumu tunapewa kazi za kufanya akikuponya anakupatia kazi ya kufanya uko hapa na hujajijua una, una kazi gani hapa kanisa lakini akikuponya atakupatia ile kazi atakufahamisha utaijua utajua ya kwamba bwana ameniita katika kitengo hiki lakini sahiwi unamtumikia kwa kupapasa papasa maana hujui lakini akikuponya atakupa kujua atakupa kuelewa na utasema ya kwamba bwana mimi hapa nitume nimepoteza muda siku nyingi lakini kwa sababu leo umeniponya na nimejijua niko hapa bwana i huyo mtu mungu anamt sasa ni kuingia pale tukubali kuachana na hivi vitu vidogo vidogo anasema ya kwamba nitawezaje kuweka divai mpya kwenye viriba vikuu vikuu nitawezaje viriba vimechakaa divai ninayotaka kuweka ni mpya itakuwaje vitapasuka sasa anataka vile viriba vifanye upya ili akimwaga divai iwe ina iwe itatumika hayo ndiyo mapenzi ya mungu kwetu huu mwaka tumuone katika nguvu na uweza wake tutembee naye hayo ndiyo mapenzi yake tukapewa neno la mwaka kwamba bwana anayetafuta ibada Worship lakini hatuwezi kwenda mbele zake na midomo michafu hatuwezi kwenda mbele zake na midomo ina mioyo ambayo imejaa uchafu hatuwezi kwenda mbele zake na macho ambayo yamejaa kuna yamejaauna kinaitwaje kile ukovo ama ni nini umeziva hatuwezi mpaka vyote vitolewe vi. maana sasa hata akiongea hatuuoe hatu, hatu huu uchafu na masikio atoe kile kidude kimeshika hapa macho na midomo ifanywe upya na moyo utengenezwe utamsikia hayuko mbali hayuko mbali na sisi ni tukubali tu Kutenge, kujitengene, kujitengeneza na yeye tujitambue kama izaya maana kuna wengine hata watakapojitambua na waachani na uovu wajitakase wewe utafanya kuona tu mkono umewekelewa juu yako na umepata nguvu kuna huduma nyingi hapa vipawa vingi na akasema vizuri kwamba tuwe watakatifu kama yeye mwenyewe alivyo mtakatifu bwana yesu asifima na hata kama hujui kunena mungu anakufundisha kunena baada ya kuwa amekutengeneza amekubadilisha musa alikuwa hajui kunena na wengine lakini bado alikuwa na kusudi kubwa ambalo alikuwa ni alibebe na akalitimilisa bwana yesu asifiwe atakufundisha kufanya lakini mpaka ukubali mpaka tukubali atutengeneze hatuwezi tukamwendea tu hivi ukawaida hauwezi kuruhusu mungu afanye kazi ubinafsi hauwezi kuruhusu mungu afanye kazi kiburi majivuno haviwezi kufanya mungu afanye kazi ni mpaka tuachane navyo vile ndio mungu aweze kufanya kile ambacho amekikusudia bwana sifiw tumekuwa tukiomba nafikiri tunaanza kama si juma la tatu hili na tuko na mpangilio ya yale maombi na tunaomba kwa bidii sana bidii sana na mungu anatusikia lakini tutakapojitakasa tujiweke katika utakatifu ule ambao wanaotaka bwanaasifiwe vyote tutapewa mana ni vyetu vimeachiliwa ni sisi tu kuchukua lakini kuchukua kwetu kuna viegezo vimewekwa hapa utakatifu maana kuna watu wamewekwa mafainansha wa hii huduma lakini bado hawajajijua kwa sababu kuna vitu vimewafunika bwanaasifiwe hapa kuna watu wamewekwa hapa na makusudi nikawa naangalia nasema kama watu wanaweza watoke makwao na waje pwani ya mombasa ya kilifi ya lamu ya malindi ya kwale kwa sababu ya kuja kuangalia utalii utalii tu ama bahari ywakata tikiti ya ndege kutoka mbali kwenyewe aje aonetu bahari ywakata tikiti ya ndege aje savo aonetu simba si ni zaidi na sisi watu wa mungu kama kanisa litainuka na liingie mahali pake na mungu atembee kwa nguvu watakata tikiti waje wamuone huyu mungu ambaye tunamwabudu hapa wamekuja kutalii wamekuja kumwona mungu wa kweli bwana asifiwe kama mwanadamu tu wa kawaida anaweza kufanya hivyo yuaja kuangalia tu wanyama tu haja kuangalia bustani nzuri tu kama tuta, tutainuka na tuseme hapa tumefika tunataka mungu tutembee na wewe watakuja waseme tunatafuta pale huyu mungu wa kweli tumesikia anaabudiwa bwana yesu asifiwe tumekuwa tukiteta watu wanaenda kwa hezekeli na wanaenda wengi na ni juzi tu amejenga tunasema ho wanaenda sasa watakosaje kwenda na kama wewe mfanyikazi umekosa kujijua kwamba umfanyikazi watakosaje kama wee mwenyewe ukiwa nao unazungumza kuhusu yu mungu wako anesa wata, wataelewa nini niko na mume wangu hapa na kila nikishikana na rachel sa yote naongea kuhusu mume wangu atanipenda huyu atanifanyia vile ambavyo anataka kunifanyia hawezi maana akija akijua ya kwamba kila nikikana huyu namwongea kuna vitu atani- atanikanyagia ataniwekea mipaka ataniambia si hata direct lakini nitaviona si wajua kusengenya we wajua kunisema we endelea kunisema akupatie huyo mtu apo huyo rafiki yako sasa hata huyu mungu ni hivi mana kama wamemkosa huku si wataenda kumtafuta mahali pengine bwana yesu asifiwa wau nafikiri hawamtafuti huku wanamtafuta lakini wakimkosa na wasikie mwengine amekuja na amekuja na gea ya juu wanaenda huko alafu sisi tunashinda tukisema ha. tukisema basi ndio wasiende tumutafute huyu mungu na tumshike vizuri tukae naye vizuri ili ajidhihirishe maana si sisi tutakayefanya sisi letu ni kumushika vizuri tukaye naye vizuri tu, na tumuite tu naye ahitike na afanye bwana yesu asifiwe elija wakati akitembea akamwona elisha akiendelea na shughuli zake pale na jozi zake kumi na mbili za ng'ombe ile ya kumi na mbili maandiko yanasema ya kwamba ndio alikuwa akifanyia kazi yeye mwenyewe elisha na katika harakati zake za kufanya kazi mtumishi wa mungu akamuona alienda pale tu maandiko yanasema alifanya kumurushia lile joho chenye kilimfanyikia yule hakijulikani maana aliachana na hiyo jozi yake akamfuata mbio yule mtumishi akamwambia niache niage kwanza niende ni age babangu na mtumishu kamwambia nini sina shida endelea kilichomsukuma mpaka atake kumfuata ni nini hatuna muda tena hii kazi mahali imefika inaenda kwa spidi ya juu na ukitaka kujua mungu yuko hebu jaribu kuingia ndani umtafute jitakase alafu ujiingize tu kama ambaye wakujipendi uone vile atakavyo kushangaza lakini kama siku zote wewe utakuwa ukitembeani kkanisanibdnud siona mabadiliko sasa huyo anakusikia huoni mabadiliko je u, uko sawa njia zako ni sawa kwa sababu wale ambao njia zao ni sawa mabadiliko wanayaona wewe huoni mabadiliko kwa sababu gani wanasifiwe ni nini ambacho kinakuzuia usione mabadiliko katika maisha yako ama katika hii huduma wewe washinda ukiongea kuhusu huduma kila siku waongea kuhusu huduma itakuwaje kama niikue basi ni niuombee si uiongee bwana yesu asifiwa mabadiliko yakamfikia isaya na akabadilika ikawa yeye ndiye atakayetumwa kwenda kufanya makusudi ya mungu hata wewe mungu nayo anaweza k ana uwezo wa kutuma kama usabu, ubali kubadilika na ukukubali kubadilika mpaka ujitambue ya kwamba uko hivyo lakini kama neno litatoka unasema hilo ni la fulani maana jana nilimsikia kisengeji ama hilo neno basi a ni kwa sababu huyo mtumishi aliona aliniona mahali fulani ndio maana amekuja kuongea kuhusu uashirati hubadiliki hata likisemwa alikubadilishi mwana unasema ni kwa sababu alikuona yaani umesahau kwamba kuna roho mtakatifu anayefanya kazi ndani yao bwana yesu asipi lakini ukitambua ya kwamba kuna roho wa mungu anayefanya kazi ndani ya huyu mtumishi utamwamini maana mungu hatashuka mwenyewe kutoka mbinguni kuja kuongea hapa anatumia watu na huyo mtumishi ni mmoja wao ambayo mungu anamtumia kama hutamsikia wewe basi ole wako ole wako maana utaachwa na ile spidi ambayo iko sahihi utaachwa kabisa utaachwa na ukiachwa utajaribu kukimbizana nayo na hautaipata hutapata by the baidhaendofisya kama utakuwa umeachwa utakuwa umeachwa kama utakuwa umeachwa utakuwa umeachwa nakwambia kama utakuwa umeachwa utakuwa umeachwa utajaribu kukimbizana na hautaweza na utajiona uko nyuma tu hakuna mtu atakufukuza kanisani lakini kila ukiija utajisikia kwamba haungiliani maana uliachwa kitana hivyo ndivyo itakavyokuwa maana analitengeneza kanisa lake bwana yesu asifiwe analitengeneza ndio maana anataka tunyenyekee tujitakase kila wakati ombeni kila wakati msije ka wee unafikiria yesu alikuwa na mzaa akiwaambia wanafunzi hata kama mko na mimi lakini ombeni kila wakati ombeni kila wakati kwa sababu si rahisi hapa duniani si rahisi kuna mambo mengi basi kama yesu mwenyewe alijaribiwa wewe ni nani usijaribiwe lakini unaweza kuyashinda hayo majaribu bwana yesu asifiri unaweza kama kuna watu waliotutangulia na wakashinda mbona sisi tusishinde bwana yesu asifiwu watu ambao tunawasoma walikuwa na midomo michafu na wakajijua wana midomo michafu na wakamruhusu mungu awatengeneze kwa nini sisi asitutengeneze tujijue tumruhusu atutengeneze yani ni kama vile watu wanaoishi positive wanaambiwa jijue ukijijua ujikubali na ukijikubali utaishi vizuri huku kwa yesu nako ni hivyo ukijijua ya kwamba mimi basi na huyu mungu tumarafiki utaishi vizuri bwana yesu wasisimu utaishi vizuri lakini kama mguu mmoja uko kanisani mwingine uko huko nje uko, uko na tabu na uwe wezi ukatembea na mungu uwezi ukamwona maana hata maombi ya kichwa kuuma yatakushinda kuomba maana saa ile waomba shetani naye anakwambia sahata jana ulishikwa na mume wa mtu anakukumbusha ndio akompliketi kila kitu kabisa hivi waomba mtu wamwombea kichwa cha chamuuma wamwombea wa hata umetoka kusengenya mchana mzima hakushuki huyo wa kichwa utamwombea tabaki hivyo na kichwa chake kiu maana ustahili uh, uh, uh, shetani tayari amekutoa umeshinda kusengenya hivi kichwa kipone yule wamsengenya na anakukumbusha mpaka unasikia kabisa anakwambia kabisa bwana yesu anakambia tunaweza tukayaondokea hayo maana maanaia aliyaondokea tunaweza na masengeyo si kwa wanawake hata wanaume hata wivu si kwa wanawake hata wanaume midomo michafu si kwa wanawake hata wanaume na watoto bwana yesu asifiwe mikono yetu inaweza kutuingiza mahali pabaya hii mikono na sa hiyo ni michafu na unataka uniekelee mkono na mikono yako ni michafu unafikiri mungu atashuka hawezi mikono ni michafu akiangalia mikono ni michafu ndio anasema nataka niwaponye wanangu nataka niwaponye niponye mawazo yenu niponye akili zenu niponye mioyo yenu niponye macho yenu niponye midomo yenu niponye masikio yenu niponye mikono na miguu ili mweze kuenda katika hali inayostahili bwana yesu asifiwa anataka tuponye na nikiponywa sitaongea kama mamagiji mwana nitakuwa mtu mwingine isaya alipoponywa hakuongea kama isaya hakurudi kusema ole wangu nina midomo michafu alimwambia bwana mimi hapa nitume kwa ujasiri bwana yesu asifimo mwandiko yanasema tukiendee kiti chake cha rehema chenye nema na ujasiri utakiendeaje kama una ujasiri utakifikiaje kama hauna ujasiri na hapo ndio tunapata rehema na tunapata msada wakati wa mahitaji hivyo ndivyo maandiko yanavyosema utakifikiaje kama hauna ujasiri wewe maana umetoka kufanya dhambi utakifikiaje kama hauna jasiri bwana yesu asiiw wapendwa hii kazi ni nzito na huyu mungu yuko tayari na mtu yule atakayesema mimi nataka kupona maana yuko tayari yuko tayari kufanya hivyo yuko tayari kutembea na sisi huu mwaka yuko tayari yuko tayari lakini mpaka tupone bwana asifiwe ni mpaka tupone submit t ya, ya ukweli tupeane ibada ya kweli ya kweli itoka nayo na vilindi vya mioyo huku ndani indiyokuwasemekana kutatiririka mito ya maji ya uzima lakini haiwezi kutiririka hiyo mito huko ndani kama kuna uchafu hiyo mito huko haiwezi wana sii haiwezi lakini kama kuko salama huko ndani hiyo mito itatiririka hata pasipo wewe kusema itiririka na hautaweza kuizuia maana izaya hakuweza kujizuia baada ya kuponywa akasema mimi hapa bwana unauliza swali mimi hapa hakuweza kujizuia maana alikuwa amepona amepona huko ndani amepona huku nje akasema sitazizuia mimi hapa bwana niko tayari nitume kwa sababu mito haizuiliki ikianza kufurika hakuna mwenye anaweza kuzuia mto bwana yesu asifiwe na kama tutajipeana hiyo mito itafurika hapa na nakilifi hawataweza kuizuia bwana yesu asifiwe lakini mpaka tupatikane ni mpaka tupatikane tukipatikana mungu anaenda kufanya vili ambavyo amekusudia ndio warumi inasema ya kwamba itoeni mili yenu si miili tu kuna sehemu za, miliam, za, za mwili ambazo zinatuingiza katika njia ambazo si za hapa sasa ndio anasema kwa umoja kwamba tutoe mili yetu iwe dhabihu sasa sijui wewe kama ushawahi kutoa mwili wako kuwa dhabihu ama una- unasoma tu ya kwamba tutoe mili yetu iwe dhabihu hiyo ni romans romas sasa sijui kama wewe ushawahikukaeti na ukusema mimi bwana unajua uzuri wa huu okovu ni kwamba wakati mwingine unakaa hmm. na unajiangalia tangu mwaka uanze mpaka leo ni tarehe ishirini na mbili hivi vitu nimefanya hapa katikati kweli vimependeza huyu mungu na kama kunacho ambacho waona umefanya hakikuwa vizuri hiikibwana nisaidie hapa naona nilikkwaza na ni mwingi wa rehema lakini sisi tunangojea mpaka mwisho wa mwaka ndio sasa tunakaa tunaangalia ni wapi nilimkwaza basi sihata utasahau maana mengine uliyafanya na uliyasahau lakini aisaya akasema mimi nimekwisha mimi nimekwisha hapa ole wangu maana nimeisha meisha sistahili hata kusikia haya ambayo hawa maserafi wanasema yani wanaitana mtakatifu hawa watu ni watakatifu sistahili hapa akajijua ya kwamba hastahili katika ile kundi na bwana akamshughulikia mungu anaweza akakushughulikia ana uwezo wa kukushughulikia bwana yesu asifiw wakati petero naenda kumaliza maana wakati wangu meisha wakati petero alipokuwa akifanya kazi yake ya uvuvi na ameifanya kwa muda mrefu sana lakini kuna siku aliingia pale baharini akakesha usiku mzima asipate kitu usiku mzima yani ujuzi wake wote wa baharini wote aliutumia na hakuna alichopata hiyo siku hakuvuna chochote lakini hapa bwana wa majeshi anamtokelezea wauliza mwanangu huko munakitoweo hawana kitu tumekesha usiku mzima na hatujapata kitu usiku mzima bwana yesu asifiwo akaambiwa basi rusheni hizo ninyavu zenu upande huo mwingine mtashika samaki wengi sana hapo napo hakuamini bwana ah, mimi nakwambia tumekesha usiku mzima na tusipate kitu tumetumia marifa yetu yote yale ambayo tunayafahamu ya hii bahari hatujapata kitu lakini anasema akarudi mahali tena akajirudi lakini kwa neno lako kwa neno lako kwa neno lako bwana nitafanya hivyo alipotii aliona maajabu aliona vitu ambavyo hajawahi kuviona bwana yesu asifimi hata wewe unaweza ukaviona vile ambavyo hujaviona wewe unaweza ukaviona vile ambavyo hujaviona kama utatii na ukubali kutakaswa utaviona vile ambavyo hujaviona katika maisha yako utaviona mwana vyapatikana vyapatikana kwa yule anayeenda kilindini mwana aliambiwa arushe nyavu upande mwingine kilindini utapata samaki huku kilindini kuna mavuno kilindini kuna uponyaji bwana yesu asifiwe pale bethisaida kuna uponyaji maana yesu yuko lakini mpaka ujue ya kwamba yuko mpaka uelewe ya kwamba kilindini ndiko kwenye samaki na ukielewa hilo utasema bwana kwanzia leo nitakase na naomba uniondolee hichi kiburi uniondolee hivi vitu ambavyo vimenisababisha nicheleweshe kazi yako uniondolee ili kwamba niende na wewe bwana yesu asifiwa tukifika hapo tukubali tutii neno tufanye neno basi mungu hata kuwa na sababu ya, ya kukataa kushuka kutembea na sisi hata kuwa na kabisa tushuke ili yeye aweze kuonekani tuondoe yale ambayo yanatuzuia vizuizi ili tuweze kusonga hatuwezi kusonga kama kuna vitu vinatuzuia kuna vitu vimefunga miguu yetu hatuwezi kusonga miguu katika ulimwengu wa kiroho imefungwa hatuwezi tukasonga lakini tukimruhusu afungue hiyo miguu iliyofungwa katika ulimwengu wa kiroho tutasonga na ana mambo mazuri bwana yesu asi na jambo moja ambalo bwana analifanya ni kwamba hakuna ibada itakayofanyika ambayo haitakuwa na mazao hakuna ibada itakayofanyika mahali hapa ambayo haitakuwa na mazao huu mwaka hakuna so kama utajenga kwa msingi ambao utakuwa una mavuno chaguoni lako kama utajenga kwa msingi ambao utakuwa hauna mavuno