jana nikawa na mtumishi wa bwana hapa akazungumuza maneno ambayo nikayaangalia na ikayatafakari ya kwamba ndiyo kizingiti ya sisi eidha kumwona mungu katika maishani mwetu ama tukose kumuona mungu na akawa ananena ya kwamba katika yohana mstari yohanamstariwa kama sija ukoti vibaya tuwekewe tuwekewebu tuone kama unasemaji taka tu sijui kwa nini leo ninapelekwa mbalimbali kidogo na 15, 35. Haina. 15, 35, na yohana yohana haina mtakatifu hiyo hiyo ndefu kabisa e. acha hivyo tutaiangalia kama iko wapi lakini huyu mtu wa mungu akawa anasema ya kwamba hilo andiko linakili maneno haya ya kwamba nikikaa ndani yenu na nyinyi mukae ndani yangu na neno langu likae ndani yenu kwa wingi basi ombeni lolote kwa mungu nanyi mutafanyiwa sasa akasema ya kwamba kule kristo kukaa ndani yetu ama sisi kukaa ndani ya kristo hakuna shida kwa mwana tumo lakini tabu iko hapa pa neno lake kukaa ndani yetu hapa ndi kwenye shida na ni kweli kwa sababu kama hili neno tunalohubiriwa kila siku lingepata nafasi ndani yetu na likaweze kufanya hiyo kazi na tulifanyie kazi tungekuwa tuko tofauti sana lakini yesu yuko ndani yetu lakini neno la yesu haliko hasa fanya bidii angalau hili neno la mungu likae kwa wingi ndani yako mmefika warumi warumi kumi na tatu mstari huo tutaanza mstari huo wa kwanza katika niweke utangulizi hiu katika sura hii sisi watu wa mungu wa kristo tuna fikiria ya kwamba tuna sisi ni wa wananchi ama raia wa ufalme wa mbinguni kwa hivyo mambo ya hapa chini ya jua hayo si ya kwetu tunaona ya kwamba hatuna lolote la kufanya katika serikali ile ambayo tunakaa chini yake ao sisi tunasema kwamba sisi tuaenda mbinguni sisi sisi ni watakatifu wa raia wa mbinguni kwa hivyo mambo ya hapa chini ya jua yasitutatize nafikiria hata hawa wapendwa kule roma walikuwa wanafikiria hivyo kwamba wao ni wa mbinguni kwa hivyo kama kuna sheria zitakazo watawala si sheria za hapa chini ya jua ni sheria zile za mungu kwa hivyo sisi hatutatawaliwa na sheria za kenya kwa maana sisi tunaenda wapi tunaenda mbinguni na sisi ni raia wa mbinguni na nina imani ya kwamba hata wale wapendwa kule roma walikuwa nao pia wana mawazo kama hayo ndiposa mtumishi wa mungu huyu paulo akaweza kuhakikisha ya kwamba ataweka sura ya kumi na tatu ili aweze kuzungumzia awapendwa ya kwamba huko mbinguni kweli sisi tunaenda na turaia wa mbinguni lakini usisahau ya kwamba unaishi kenya na kama unaishi kenya basi ni lazima sheria za kenya uweze kuzizingatia hii sura hii ilikuwa inazungumza maneno hayo ya kwamba kando ya kwamba mimi ni raia wa mbinguni na ninatawaliwa na sheria za mbinguni basi hivyo hivyo lakini pia mradi ninaishi tanzania mradi ninaishi uganda basi kando na kwenda mbinguni pia ni lazima nikazizingatie sheria za uganda maeneo yale unayoishi lazima ukapate kuweza kujinyenyekeza chini ya mamlaka ambayo yako katika nchi ile ambayo yako katika kaunti hiyo kwa maana hauishi mbinguni sasa unaishi kaunti ya kilifi Deo ni lazima kama kaunti ya kilifi inasema ya kwamba kuiba hakupendezi ni ziada hiyo kwa maana tayari hata katika sheria za mungu zinasema usiipe kwa hivyo hiyo haikutatizi lakini kama kaunti ya kilifi inasema ya kwamba unapoweka kibanda una shilingi ishirini kila siku ulipe usikwepe kwa maana ndizo sheria ambazo zimewekwa katika nchi ile unayoishi kwa hivyo hata hizo nazo uzitii usimuone anayekuja kuchukua pesa za vibanda ukapiga kona akipita urudi kwa hivyo naonekana hawa warumi nao walikuwa wako katika hali hizo na paulo anasema ya kwamba kama vile maandiko yanavyonena ya kwamba hakuna uongozi unaotoka hapa chini ya jua uongozi wote mpendwa umetoka huko juu mbinguni kwa hivyo kama kuna kiongozi aliweka kanuni fulani na uikeuke basi huukeuki kiongozi huyo bali unakosa kutii mamlaka yaliyoweka uongozi huo ambayo ni ufalme wa mungu kwa hivyo wakati mwingine tumekuwa tunamukosea mungu tukifikiria ya kwamba tunakosea kenya heyo ni lazima tuweze kuwa wangalifu kwa hivyo yoyote anayekosa kutii mamlaka ambayo mungu ameyaweka basi moja kwa moja mtu huyu amekosa kutii mungu mwenyewe ndio maana hata yule yuletipli anaposimama pale barabarani hasimami kwa mamlaka yake na utakapokosa kutii umekosa kutii mamlaka aliyopewa na s- serikali ya kenya kwa hivyo hukukosa kumtii huyo asikari umekosa kutii serikali ya kenya na vivyo hivyo maandiko yanasema ya, ya kwamba uongozi wote chini ya jua umetoka juu kwa hivyo utakapokwepa na kukosa kuwa mtiifu kwa lolote lililowekwa katika sheria za nchi yoyote unayoishi wewe hukukosa kutii serikali hiyo umekosa kumtii mungu wako aliyeweka mamlaka hayo katika hiyo nchi ni lazima ukaweze kulipa ushuru kwa maana ndivyo na navyosema na tuko juni hivi imefika tarehe kumi na tisa aya nenda ukalipe ka, ka, kapeleke hizo ritani zako usije ukahesabiwa kati ya wale ambao hawatii sheria ya bwana mustari huo wa kwanza kila mtu na aitii mamlaka iliyokuu kwa maana hakuna mamlaka isiyotoka kwa mungu na ile iliyopo imewekwa na mungu mustari huo unasoma hivyo sijui biblia yako yasemajee lakini nasema kila mtu awezi kutii mamlaka yaliyo kuu kwa maana hakuna mamlaka ambayo am, hakuna mamlaka isiyowekwa na mungu na ile iliyopo imewekwa na nani imeamuriwa na mungu kwe hivyo tunahimizwa wapendwa tusiwe watu ambao tuna harifu sheria ambazo zimewekwa kwa ajili yetu sisi sheria za nchi lazima tuweze nini kuzitii lakini hapa nataka niweke tahadhari acha unapozitii chukua pia andiko lile lililo neno ya kwamba enyi watoto watiini wazazi wenu katika bwana kwa hivyo iwapo ni sheria imewekwa na amri na mamlaka yanayotawala nchi basi sheria hiyo lazima iwe haikinzani na sheria za mungu kukuhusu wewe ikiwa iko kinyume na sheria za bwana umeruhusiwa kuto kuitii kam tumeambiwa tuzitii katika bwana kwa hivyo hawata kufunga milango tuseme tusiabudu tukose kuabudu m sasa watakuwa wameenda kinyume na sheria iliyokuu kuliko hiyo yao ndio maana yule ndugu yetu danieli akaambiwa sheria ikawekwa ya kwamba hakuna atakayeruhusiwa kuabudu mungu mwingine isipokuwa aabudue mfalme dariho kwa siku thalatfini danieli akasema maandiko yamenaambia ni ti sheria za nchi inayoishi lakini hii si sheria ambayo naweza kuitii kwa maana haiko katika bwana kwa hio si sheria zote za nchi tunapata tuzitii tunaziangalia pia hizi sheria tunazoambiwa tuzitii zinakinzana na mambo ya mungu na kama ziko kinyuma na mambo ya mungu tuko tayari kuingia katika tundu la simba lakini tusikeuke kuenenda kulengana na mungu anavyotamani kwa hivyo licha ya kwamba tumeambiwa tuzitii pia tuziangalie tuzichunguze kweli hii sheria nitakapoitii nitakuwa ni sawa na mungu wangu itakapokuwa imeenda kinyume na maadili ya uraia wako wa kimbinguni basi una nafasi na una haki ya kumwambia ni kweli mpendwa lakini hii sitaweza kuitii kwa sababu haiambatani na mwelekeo wa yule mungu ninayemwabudu lakini himizo hapa paulo anasemaya kwamba tuwezi kuzitii hizo sheria kwa maana hayo mamlaka hayakuwekwa na mwanadhamu bali mamlaka hayo yamewekwa na mungu na kama ni mungu aliyeweka mamlaka hayo basi mimi ninapaswa niwezi kumtii huyo bwana kwa maana pasipo kumtii huyo mungu basi Nita, pasipo kutii hizo sheria takuwa takuanikana kwamba nimevunja hiyo sheria ya mungu kwa hivyo wapendwa naona kuna kitu hapa ambacho paulo anakisisitiza haangalii tu mambo haya ya kule tunakoenda hata pia anaangazia mambo yale ambayo tuko nayo maeneo tunayoishi danieli mlango lao danieli mlango wa pili mstari wa ishiri na moja maandiko asema hivi yeye hubadili majira na nyakati huusulu wafalme na kuwamilikisha wafalme huwapa hekima wenye hekima huwapa wenye ufahamu maarifa kwa hivyo hapa anakiri ya kwamba yule mfalme yule aliyepewa mamlaka hakuyatoa hapa duniani yametokana kwa mungu na iwapo ataweka sheria ambayo haienendi kinyume na makusudi ya bwana wewe wa kuokoka unapaswa uweze kuitii sheria hiyo Ustaari wa pili yohana uh, warumi mstari hu wa pili hivyo amwasiye mwenye mamlaka hushindana na agizo la mungu nao washindanao watapatiwa hukumu watapatiwa hada kwa hivyo wanaoshindana na mamlaka ambayo yameinuliwa na mungu inasemekana ya kwamba mwashindana na mungu na kwa sababu munashindana na mungu basi mutapewa hadabu mutapewa hukumu kwa nini basi nihukumiwe kwa sababu ya kutokutivi sheria hivih vidogo vidogo hivi, hivi, hivi, hivi, hivi lakini mwanadhamu naye na kazi ngumu sana kwa sababu hataki kuwa mwangalifu wakuweza kusimamia vile visheria ambavyo tumewekewa hapa katika nini katika nchi kwa maana sheria hizo ambazo zipo ni kwa ajili ya kukusaidia wewe kukuongoza wewe ili kwamba kukaweze kuwa na amani na uweze kuishi kwa amani katika eneo unaloishi kulikuwa tumepitishwa ka sheria kengine hapa na kamekuwa kagumu ni kadogo lakini kagumu sana ya kwamba kila unapotembelewa na mgeni anapokuwa atakaa kama hata kama ni kwa wiki moja uendo ukamwambia mzee wa nyumba kumi ni wangapi wamefanya hiv wametembelewa na mgeni pale kwako kwa nyumbani na atakaa kama wiki moja sasa unaambiwa ya kwamba uendo ukamwambia mzee wa nyumba kumi yakmba pale nyumbani kwangu kuna mgeni nina, nina ni nani wangu amekuja na atakaa muda huu wangapi wameshika sheria z Ka- kadogo, kadogo. nawe m- na yako so hizo boto, haya basi hapa tunaambia kwamba tuweze kutii hizo sheria na mwanadhamu ni mtu aliye na kazi ngumu sana na ndio maana hata hizi za huku nako za ufalmo nakosemea kwamba nikonakoishi pia zinakupatia shida kulikuja kasheria kadogo haka kisha sheria hiyo inakulinda kulinda wewe pamoja na mwenzako na wale walio wa jamii yako kwamba lazima uvae barakoa si tulikuwa viboko na polisi enda kinyume na hizo sheria ikabidi tuwekewe polisi njia njia na polisi polisi twafaa tukipita nini ukikohoa atakohoe angalieni zile shida tulizonaz yaani mengine tunajiletea ya wenyewe lakini kama tungeishi kulingana na vile tunavyoelekezwa basi nina imani ya kwamba hata huyu mungu angekuwa na kazi ngumu angekuwa anatenda yaliyo makuu kwa maana hataona kunyanzi walawaa kwa yoyote awaye hasa kama hizi za hapa tu zina za watu ambao wanatuona yule asiyekuona yule ambaye hakuoni hivyo himizo hapa tunahumizwa ya kwamba ni lazima wapendwa tupende tukatae tuwe watu ambao tutazitii sheria tulizowekewa hapa katika kaunti ya kilifi na tukifanya hivyo tutaishi na amani kaona hautakuwa na shaka Uwe angalia wakati uh, unapotembea na ukutana na polisi njiani na ndani ya moyo wako hauna tashishi kabisa una huna shaka mnapishana vizuri sana lakini uwe umeishikilia kipande cha bangi mfukoni mna kipande cha bangi alafu upite karibu na polisi hata haja juu anakiri we mwenyewe tae takuwa nafa unajishuku hauna amani sasa ndivyo ilivyo na sisi nasi iwapo tutazishika hizi sheria hizi na kuzitii wapendwa hatutakuwa shida na chifu hatutakuwa na shida na chifu lakini wewe kila wakati wapende uka chifu kwa sababu uliambiwa ya kwamba bikoni yako iko hapa kwa hivyo kama ni kupanda kuweka mpandaien panda hapo kulengana hiyo wewe mita moja ndio upande kila siku kwa chifu sheria ndogo tu ya mpaka Heri manuna, hayo matatizo ambayo tunajiletea wenyewe mapema kwa maana huko kwa chifu utakuwa wajulikana na hapo na jirani yako hamuna amani na jirani kwa sababu ya kitu kidogo sana hutaki sheria kwamba huyu tiheriaamba akaweka hapa alimaanisha kila mmoja apake hapa Wewe unapita kidogo haya basi paulo kidogoayabasi aul aliua utakuwa na watu aina hiyo kwa hivyo heri niwaambie mapema mungu akusaidie na mimi namesaidia wapendwa tushike hivi visheria visheria ili kwamba tuepukane na mambo ya kutupotezea time na licha ya kupoteza time pia amesema kwamba tutahukumiwa kumbe hatutahukumiwa na zile sheria zilio kwenye bibilia hata hizi za nchi nazo pia zaweza kuwa ni sababu ya mimi nikose kumwona kumuona mungu kamana huyu atakayehukumu ni nani huyu k anasema agizo la mungu anasema ya kwamba hivyo amwasie mwenye mamlaka hushindana na agizo la mungu na nao washindanao watajipatia hukumu kumbe si haya mambo ya bibliani peke tuvitii umeenda phiumeendaspa kuna foleni pata foleni usikate pata usikate wenzako tata sheria tu tuahisi hizo hapo usongee kwanza hapo basi tunakosea kabisa mwamkimbila m naye atapiga simu huko mtu wangu huko kwa hivyo msikize mlolongo a mtang ngmasheria ni kwamba first come first. na, na wakakuheshimu kabisa si utaanguka waka viti ndio kwambankti nwkkuheshm ukitaka kuwakwanza rauka ukawewa kwanza pale uhudumiwe uondoke siku hizi pia huwa wananena kweli wale waln upite mbele ya mtu usikize ao walayo hapa uendo mgonjwa sana wewe <laughs> lakini ukiwangalia ni kweli kwa sababu tumekosa kutii sheria zilizowekwa na, na, na, na, na uongozi wa dini wa spitali paulo hapa anatuambia kwamba tutajikuta katika hukumu na mambo ambayo tulikuwa tunadhania ya kwamba hayatuhusu yanatuhusu wapendwa kwa hivyo uwe mwangalifu na mimi nami niwe nini ndiwe mwangalifu mstari wa tatu anasemaje huyu kwa maana watawalao hawatishi watu kwa sababu ya nini ya matendo mema bali ni kwa sababu ya matendo mabaya basi wataka nasemaji usimwogope usi, usi usimuogope mwenye mamlaka fanya mema nawe utapata sifa kwake wanasema mamlaka haya yaliyowekwa haya hayatendi ama hayapeani adhabu kwa anayetenda mema nataadhibu yule ambaye ameenda kinyume na hayo kwa hivyo kama wewe hutaki mabaya basi waambiwa usiwaogope wataka usiwaogope wenye mamlaka fanya mema nawe utapata sifa kwa nani kwa kwawa hivyo ukifika pale fata mstari ili kwamba usiweze kuja kukaripiwa ama hata watu wa kunene vibaya fatanini tenda mema ndi posa ukaweze kupata sifa kwa hayo mamlaka mungu atusaidie wapendwa tuwezi kuenenda vizuri tufate kama vile tunavyohimizwa kwa maana pasipo kufanya hivyo tutajiweka katika adhabu na hatimaye pasipo hivyo hatutapata sifa kwa wenye mamlaka kwa hivyo wewe tenda yaliyomema tenda yanayokupasa ufanye ndiposa ukaweze kuwa salama katika maeneo yote mstari ha kwa kuwa yeye ni mtumishi wa mungu kwako kwa ajili ya mema lakini ufanyapo mabaya ogopa kwa maana hauchuki, hauchuki, hauchuku hauchukii ama haucuku kuchukua upanga bure kwa kuwa ni mtumishi wa mungu amlipizaye kisasi mtenda mabaya kwa ajili ya ghadhabu kwa hivyo huyo mkubwa huyo ile ile ile sheria yale mamlaka aliyopewa upanga aliyo anaobeba haubebi bure kwa maana yeye amewekwa pale kuweza kuwa mlipizaji kisasi kwa niaba ya mungu kwa hivyo na nini nasema ya kwamba fata sheria mpendwa hizo hizo tulizowekewa hapa kila maeneo ambako tumewekewa fata sheria kazini kwako fata zile kanuni za hiyo kazi yako usiendeende kinyume nazo kamana ukienda kinyume nazo yule mwajiri ana sababu zote za kukupatia nini kukupatia adhabu akwambie kwanzia kwa sababu ya kosa hili hautapata mshahara wa mwezi huu tamana umealifu sheria iliyowekwa na nani na mungu ee bwana atusaidie wapendwa tusimuone yule aliyetwajiri ndiyo maana paulo akasema ya kwamba popote unapofanya kazi fanya kana kwamba wamfanyia mungu kwa maana hayo mamlaka yaliyowekwa hapo ni bwana ndiye ameyaweka so sema, ni ya serikali hii ni kazini ya serikali ya tsc waja kuripoti hapo shuleni ukaekae muda wa moja alafu uende kwako mwangweni wewe ni mwalimu kisha una mwangwe kazi ngumu sana sasa wajua wateja waja saa nane kule na huku masaa ya serikali anaisha saa tisa na nusu watoka saa saba kasoro ukapange chupa zako serikali hii wahalifu sheria itakufata kwa hivyo kama ni masaa manane baki hapo kazini masaa hayo manane ili utimilize ile sheria ambayo umewekewa na yule mkubwa pale kazini kwanza hapo kwenye vibarua hapa watu wamekuwa na shida sana maofisa ao wa serikali mna kazi ngumu sana makoti mkitoka Aha, lunekan, hayuko mbali ameenda msalani msalani basi masaa matatu haya paulo anasema ya kwamba wewe uko na hatari kwa maana kunaye aliyewekwa kulipiza kisasi kwa ajili ya mungu na usumunungunikie kwa maana anafanya kama alivyokusudiwa kufanya anafanya wajibu wake kwamba huyo basi hata ukichelewa daeka kumi na tano maswali mpaka uandike barua utandike kwa nini kwa sababu umehalifu sheria ya bwana unajua wakati mwingine hata kule mabarabarani wengine huwa wanasababisha ajali kwa kutokufata hizo sheria zilizowekwa za trafic sasa kwa utovu wako wa sheria unasababisha wengine waumie lakini ungefata hiyo sheria una haraka kwanauendapy so, ungekuwa umerauka unakosa una, yani una kuelewa kwamba yule naullongwatuaa na yule aa aaunikuta mahali wewe unasemataaribu tuhaataisha at maisha yako nayawen ehizo hea kati wingie ua a shida aaaeea hawa matatu oh. weafika pale pale pale Hasa kabila hujafika hapo hapo kwenye hapa hapa hapa kuna kona hapa milele hapa. haoni mill nini lakini vile an kitu anaenda lakini nacho sasa sasa wakati mwingine vile siwezi hii sivyo dereva najua kwa maana huko huko hiyo barabara akiutanaacharaba haujui hasa kwaja nini huko asau nikuomba mungu lakini sheria inamwambia mahali kama hapo hapaswi kuovete ni angoja mpaka awe anaona huko mbele lakini watangoja hawo haya basi wata ndio wakishika basi wanapata kazi sana kwa hivyo wapendwa kinachozungumziwa hapa ni kwamba hizi za mungu tuzitii na hizi tulizowekewa na mamlaka yaliyo pamoja na sisi hawakuweka wao wao ni wa ma agent, ni maajenti wa mungu hao kwahivyo nazo tuzitii lakini usisahau kile nilichosema katika bwana zisizo mtuku za mungu zivunje kisha zivunjwe kabisa lakini ukizivunja navyo kumbuka kuna tundu la simba uvumilie kwamba paka umwone mungu jua wakati mwingine inakuwa ni kazi ngumu sana kufanya kazi katika ofisi ya serikali siku hizi kwa sababu ya zile changamoto nyingi hasa katika upande wa ufisadi ni mwingi sana wewe ndiwe accountant pale na mkubwa amekuja aambi na nataka milioni mbili hapa weka zaenda wapi hazina o hazina potofolio yoyote zaenda wapi hizi nimesema weka sahihi alafu uangale vile utakavyo jipanga utazingizaingiza wapi ndio maana usija ukas sasa wewe uliye wa mungu hiyo sheria hiyo inakinjana na sheria ya mungu ndio maana yohana akawaambia wale asikari toshekeni na mishahara yenu kwa hivyo sasa hapo utamwambia kama hizi pesa nizitoka kwa kidole changu basi utanisamehe hastatoka labda uta, utumia njia yingine a sitaweka kidole namwambia hivyo ndiye mwajiri wako sasa uwe tayari kufutwa ndo hilotundula simba hilo lakini usimame na nani lakini atasemaje undo ungawa wanangu unga wa e, kweli ni unga wa watoto wako lakini nayo mbingu yasemaje kuna mmoja alikubali akasema ya kwamba mimi siwezi kuweka kidole kwa kwahiyo fanyeni mtakalofanya kama mtazichukua muzichukue likija mtajibu nyinyi lakini mimi siweki kidole hapa nafikiria Fikiria, wakasema, hizi kuchukulika kidole chake kwa kufanya, ni na hapa tuweke yule atafanya fwwndeap na wakaondoaw lakini ndugu akasema hivyo kuliko kula pamoja na shetani hizo sheria watakazoziweka zengine kama hazienendi na mpiga moyo wa bwana usizitii kwa maana tumeambiwa enye watoto watiini wazazi wenu katika bwana lakini zile ambazo hazikindani na mambo ya mungu mungu anasema usipozitii unakosa kumtii yeye kwa hivyo ni lazima uwe mwangalifu mpendwa kwa maana upendo ukatae kuna adhabu ambayo tumeambiwa kwamba inakungojea wakati unapokosa kuwa mtiifu mstari huo wa tano kwa hiyo ni lazima kutii si kwa sababu ya ile gadhabu tu ila kwa sababu ya dhamira dhamira ama dhamiri kwa sababu ya dhamiri kwa hivyo usikose kutii kwa sababu kuna usitii kwa sababu kuna adhabu lakini tii ilikwamba dhamira yako iwe safi ti ili dhamira iwe nini iwe safi na kuna shira zingine zimewekwa manyumbani na mmekuwa mnazivunja na sheria zimewekwa hapa hapa nyumbani kwangu hakuliwi sima iliyopipa ina mavumbo sheria imewekwa hiyo <gulia imewekua hiu> mavumbo ile sima ambayo imekorogwa wakati maji yamekolea sana sasa ule unga hau, hau unafanya visokota pale sasa hiyo hiyo sheria imewekwa hapo kwa hivyo ukikuta una rogewotenie wakati so, mwingine tuunaweka mkono wa mega wa kutana na ma wa kungwaa sasa hiyo ni mfano tu lakini kuna shera zingine zimewekwa hapo ambazo lazima nazo kama zimewekwa na yule aliye na mamlaka aliyopewa na bwana utii lakini suku hizi wengine hawatii kwa sababu walifika beljin tunaamba amba kuna adhabu kuna adhabu sasa usitii kwa sababu ya hiyo adhabu lakini hebu tii ili kwamba dhamira yako iwe safi bwana hatusaidie kwa maana tukiwa watiifu na upande huwa utiifu wapendwa hauendi upande mmoja muume atii muke naye fanini atii ta ukisemea kwamba sote tunatakikana tuingie hapa saa kumi na mbili kila moja huyiko nyumbani nini wewe uje saa mbili i si sheria ni ya kila mtu hii nyumba yangu hii sitaki mtu kuja usiku hii kwa hivyo wewe si mtu kila mmoja fenini awe mtifu ili kwamba kuweze kuwa na amani pale mahali unapoishi hizi sheria za nchi wapendwa tumewekewa ili tuishi kwa amani na kila atakaye zitii atapata sifa kwa yule mwenye mamlaka hakutakuwa na shida ti na ukifanya hivyo hata mbingu nazozitasema ya kwamba hakika huyu mwanangu ni mtiifu si kwa sheria zetu tu hata zile ambazo tumezideigeti kwa sababu hawa walio na mamlaka wamepewa hayo mamlaka kama kutoka kwa bwana o wanamewakilisha mungu hapo tst tuko sita kwa sababu hiyo tena mnalipa kodi kwa kuwa wao ni wahudumu wa mungu wakihudumu katika kazi hiyo hiyo mwalipa kodi hapa hapa ndio kwenye kivumbe hapa wengine hawalipi kodi ndio maana tuna na kra amana kodi hatulipi ndio maana nikasema ya kwamba hivi sasa tuko tarehe kumi na tisa usingoje mpaka tarehe thelathini nenda ukafaili returns ulipe kodi kwa maana ni kiungu pia kumbe kulipa kodi ni kiungu lakini jambo la kushangaza ni kwamba kama anaweza kuibia mungu serikali itakuwa ni kazingumu kuibia kama mungu aweza kumwibia serikali inaweza kuwa ngumu kuiba mimi silipi fungu la kumi silipi kodi kanisani silipi kodi kwa mungu je kutakuwa na uzito wowote kwangu mimi kuto kulipa kodi kwa serikali haya basi mwaandiko anasema ya kwamba mulipe kodi kwa maana wamewekwa hapo nao ni, ni wahuduma wa nani wa mungu na kama ni wahudumu ni wale nawonakula nini hizo kodi zenu hizo nimwapiga kele tu kodi zalipwa na barabara zina mashimo watakula nini lipeni kwa maana huyo ni mhudumu wa bwana huyu na kama mhudumu wa bwana lazima aweze kuwa na vya kufanyia kazi na ili afanye hiyo kazi ni wewe na mimi tulipe kodi ingekuwa ni maneno yangu ungesema lakini lakinihata yako yasema kodi kodi na wale ambao hivdlemba awalipd ataa tumeembewa kwamba utapewa adhabu na sisi ambao hatu kwa sababu pengine wasema yako wewe ni zero Hey, haya w silipe usi, usi usiritani hata hiyo nenda yo zionenda ukatainayoutataka kununua shamba utaenda kere kule wambiwe na miaka kumi na miwili hulipi faini kila mwaka elfu mbili miaka kumi na miwili elfu ngapi watu wake uisawaishenawatuwa kwa maana tumehimizwa kwamba tulipe kodi kwa maana hao waliowekwa hapo kwenye kearee ni wahudumu wa mungu sasa watakula wataiba watatujengea barabara si yetu hayo watakutana huyo mungu aliowaweka hapo lakini wee kazi yako nfanini ni kulipa wapeni wote haki zao mtu wa kodi kodi mtu wa ushuru ushuru astahilie hofu ahofiwe astahilie heshima aheshimiwe kwa hivyo wapenu wote haki zao huyu paulo alikuwa amewaona wakenya kama ni watu wakupenda kuhepahepa sana aivo taviwa kwamba kama ni wakodi tumupe kodi na akija wa ushuru naye tumupe ushuru na kama ni wkoheshimiwa tumuheshimu wa kuhofiwa pia tumuhofu kwa maana ndio kiungu hicho ndio kimungu hivo m ninaona hapa wapendwa ametoka huko rohoni huyu paulo amekuja mambo ya kenya mambo ya mwilini kumhofu huyu zur utamhofu ambaye kumfunan utafumb umnee maana akawa anasistiza ukimhofu unayemwona hata mungu usiyemwona utamhofu ukiheshimu yule anayestahili heshima hapa chini ya jua hata mungu naye utamuheshimu ukiwa unaweza kulipa kodi kwa wale walio watoza kodi hapa kenya hata pia kwa mungu utalipa kodi aliyoizungumzia walakini ni wangapi ambao wangelipa kodi kwa hiari yao hii kenya ingekuwa na shida sana ingekuwa haina pesa kama tungepewa mishahara yetu alafu sasa tuambiwe kila aliyepata mshahara kila mwezi aende kwa sababu chifu wake akatoe kodi yake pale kenya ingekuwa na shida na wakaviona kimbele wakasema tunazikata huku watafanya kuziona kwa i tumewaeleza elfu moja zimeenda wapi elfu moja zimeenda wapi elfu mbili zimeenda wapi shilingi hamsini zimeenda wapi alafu napigiwa yako yote ya mshahara ni hizi lakini baada ya kutolewa kodi lakini ingekuwa kila mmoja apewe basi aende kwa chifu. zetu zingekuwa na milango mingi sababu na lakini kia twende kwa wale waajiri wako huyu huyu na huyu na huyu hapa hapa wanakaa wapi wanafanya kemri wangu <laughs> wanafanyapakei serikali inachukua ngapi <laughs> inachuka peastane haya mimi nami hawaleti number hii mwisho wa mwezi vile unavyokata serikali ukipeleka kata na nahii zinazoupelekeuku akikuuliza hapa kwa kwa kuwa sababu utaulizwa huko Akiku... pasta wako naona na hapaazatunsadikaastuko na kodi hatulipi hauasiya kwangu haya i paulo anazungumza pale kwamba wapeni wote haki zao mtu wa kodi apewe kodi mtu wa ushuru apewe ushuru astahilie hofu ahofiwe na mwenye anastahili heshima aheshimiwe ndio usikosane nao na usikosane na mungu pia mimi sitaki kuendelea leo nataka niachie hapo lakini bado viko huyu paulo alikuwa amejua kabisa hapo mwanzo mwanzo mngehepa mngekua hamuji baada ya kwanza kwanzaekumwisho isho kwa hivyo mungu wa mbinguni atusaidie wapendwa tujue ya kwamba ili tuko hapa duniani na tunaishi kenya kaunti ya kilifi kuna sheria zake ambazo hao waliowekwa kama waangalizi hizo sheria hawakujiweka wenyewe tunaambiwa kwamba ni wahudumu wa mungu kwa hivyo sheria tuzitii tunapowatii hao tunamtii tuna bwana mungu wetu