of us matarajio ya mungu kwetu sisi god's matarajio ya mungu kutoka kwetu we we behave in a way that we are the ones from god yaani vile tunavyojitokeza ni kwamba sisi ndio tunayotarajia kutoka kwa mungu and we fail to recognize that god also is from us na tunakosa kutambua ya kwamba mungu pia anatarajia kutoka kwetu sisi the day god will will not be be expecting anything from you he, he will be rendered useless to him esiku ambapo mungu atakuwa atarajii chochote kutoka kwako utakuwa basi unachukuliwa kwamba hauna maana yoyote kwake it happened with king saul kwakeijitokea so, wakati wa mfalme sulemani mfalme sauli when god Did not expect anything else for him. No, no amount of prayer could change his mind. And the prophet who brought him to the office tried to cry to God for him. But God was already fed up. lakini mungu tayari alikuwa ashamchoka and sais for how long are you going to pray for this man iam fed up with him na ndipo akamuliza samweli utaendelea dilini kumlilia sauli maanaake mimi tayari nimeshamchoka i have already reprised him tayari nimeshaweka mtu kwa nafasi yake And I want you to go and put that one whom I have chosen in office instead of him. So, the day God will not be expecting anything from you, you will be rendered useless. It is better to live a life. That god has an expectation of you. Niheri maisha ambayo Mungu ana kutoka kwako. And that's why even Samuel when he was coming to the office he said, here he was told to tell God, tell him here I am master. Speak. And ndio maana hata Samuel wakati alipokuwa anaingizwa ni aliambia amwambie Mungu, niko hapa Bwana, mtumishi wako zungumza. In my primary school days, uh, there is this song I, I loved so much. Master speak, thy servant hears. I didn't know much about it, but I knew he had already picked me because my mother had told me that I I'll would I'll be serving God. sikujua sana kuhusiana na swala hilo lakini nilijua kwamba mungu alikuwa ameshanichagua tayari maana mamawangu mwenyewe alikuwa ameshaniambia kwamba nitakuwa mtumishi wa mungu But it means master speak, thy servant here, waiting for thy gracious word. It's only the person who knows that God has an expectation of him who can sing that song. ni mtu ambaye ambaye anajua kwamba mungu ana matarajio kutoka kwake ndiye anayeweza kuimba wimbo huu we just sing songs and with no no no meaning kwa bahati mbaya huwa tunaimba tu nyimbo tu hivi hivi ambazo hazina uh, mguso yani huna huna matarajio yyote ndivyo nilivyokuwa ni sikujua leo hii naelewa kwamba ni wimbo wa kumwambia mungu niko hapa nena nami na ni anene nawe kwa sababu ana matarajio kutoka kwako so we want to see of of god's expectation of us kwa hivyo tunataka tuone matarajio ya mungu kutoka kwetu amnogogo so deep in it sitaingia ndani sana but I'll give is there lakini hata hivyo nitapeana kile kilichoko pae ninaweza kuwa mkweli na i, I did not have enough time to listen to listen him wewesikwa na wakati wa kutosha wa but the that i had from him thats what I'm going to give lakini kile kichache ambacho nilisikia kutoka kwake ndicho ambacho nitawapatia nyini. i was too busy to to have time to listen nilikuwa na shughuli nyingi sana kiasi ya kwamba sikuwa na wakati wa kutosha wa kumsikiza mungu and that is common with most of us na hiyo ni kawaida kwa wengi wetu we are usually too busy to hear mara nyingi huo tunakuwa na shughuli nyingi sana hadi tunakosa nafasi ya kumsikia vile bwana anavyosema this is one time i was too busy na hii safari hii nayo pia ni mmojawapo ambapo nilikuwa na shughuli nyingi sana ia kwamba sikweza kumsikiza bwana akinenalakini hata hivyo namshukuru mungu maana linipatia angalau wakati kidogo wa kumsikiza ili niweze kusimama mbele zenu He can just use you you not because are but for the the sake of the people I think thats what you na hiki basi yeah. kina, kina ingiliana na kile ambacho reverend rematatanazungumza jumavili yopita kwamba bwana anaweza kutumia si kwa sababu hati wewe ni chochote lakini kwa sababu kwa ajili yake mwenyewe ah, kwa ajili ya ha hawa watu uwaletee kile ambacho mungu anataka anaweza akutumie tu basi kwa neema hiyo nikapewa ujumbe bila wakati wa kutosha kwa sababu ya majukumu Let's read. tusomewe katika kitabu cha kutoka kutoka ishiri na tano mstari wa kwanza hadi wa tisa kitabu cha kutoka ishiri na tano moja hadi tisa mstari tusomewe pale bwana akanena na musa akamwambia waambie wana waisraeli kwamba wanitwalie sadaka kila mtu ambaye moyo wake wampa kupenda mtatwaa kwake sadaka yangu sadaka utakayo utakayopokea mikononi mwao ni hii dhahabu na fedha na shaba na nyuzi za rangi ya samawi na za rangi ya zambarau na za rangi nyekundu na nguo za kitani safi na singa za mbuzi na ngozi za kondoo waume zilizotiwa rangi nyekundu na ngozi za pomboo na miti ya mshita na mafuta ya ile, ya ile taa na viungo vya manukato kwa yale mafuta ya kupaka na kwa ule uvumba wenye harufu nzuri na, na vito vya shohamu na vito vingine vya kutiwa kwa ile naivera na kwa kile kifuko cha kifwani nao na wanifanyie patakatifu ili nipate kukaa kati yao sawasawa na haya yote ni kuonyeshayo mfano wa masikani na mfano wa vyombo vyake vyote ndivyo mtakavyovifanya wengu kusema na iwe there comes a time he does not say let ther be at temple kunaambapo haseme ya kwamba nakuwe hekalu and he speaks to moses now can you get these people to do this and this for me na sasa anapata kuongea na msa na kumwambia uwaambie wana wa israeli wanifanyie vitu hivi na vile i i i i have have have have need need and, need need of of of of gold silver skins and precious stones na anamwambia msa ya kwamba ninao uhitaji wa dhahabu wa fedha wa shaba mawe a thamani hizo nyuzi za, za kupakwa rangi nyekundu na hivyo vyote vimetajwa pale This is the God who created everything. Saying, this time I want it from the people. Anybody with a willing heart to bring it so that you can make me the temple the way I want it to be made. wamletee vile vitu ili waweze kutengeneza hekalu kama vile anavyotaka in other words he was making people to him kwa maneno mengine alikuwa anafanya hawa watu waweze kuwa na kazi ya kufanya mbele zake as he wants even today that we may be to him kama vile anavyotaka hata leo ya kwamba tukaweze kuwa wafaida kwake He is able to do it without us anyway. But he has come too low to require it of us that we may do it for him. And we become lower, we go lower and, and prove to him that we cannot do it. na anapokuwa amejishusha vile sisi nasi inafaa tujishushe zaidi aliya kwamba tuthibitisha kwamba sisi hatuwezi kuvifanyawi fu to do what h to do sotunakataa kufanya tunamwambia hapana tunamwambiap na ndiyo maana akasema yeyote aliye na moyo wa kupenda but at the the same time even if you have the willing heart, you you you have willing don't just bring you want, you bring want what he wants na hata kama una moyo wa kupenda huleti tu kitu chochote bali unaleta kile anachotaka yeye In the, in the days of, uh, and ananias na hicho ndicho kilifanyika katika kanisa la mwanzo kama vile anania na safira walivyofanya brought out of safiri walivyofanyap huyo josephus alileta kutokana uh, na moyo wake wa kupenda but it too to god lakini anania naye alikuwa na ule moyo wa kupenda lakini pia akaona ilikuwa nzuri sana zaidi kumpatia mungu unguakasema rakaraka hata mimi pia nitaenda kuuza shamba langu na nilete pesa zote na alisukumwa kweli na akauza ilo shamba Is too much to kini alipokuwa ameshapata zile fedha akaona hizi ni pesa nyingi sana siwezi kulizipeleka z akazungumza na mke wake akaa unaonaje tunaweza kubakisha zingine tukapeleka sehemu agreed to, to do it now not with a heart, but sehemuna wakakubaliana vile basi wabakishe hizo pesa wapeleke sehemu Sasa si kwa wa kupenda, lakini kwa wa and it killed them. Na kitu we may not literally or physically die, basi to, to but we can die on the matters of doing the will of God. lakini tunaweza kupa katika mambo haya ya kutenda mapenzi ya mungu so tells us that he that has a mungukwa hivyo, hivyo hapa mungu anatuambia kwamba anaouhitaji wa kwamba tukaweze kutoa angalau sehemu ya kile ambacho ametupatia not hawakuweka mchango but the people of wiri had were required to bring and build the temple lakini wa tuwalo kwana mo wa kupenda wali takia kula ta fa da za wili but why were they doing it lakini wa tuwalo kwana fa na kitu hi let's read the next one so me katika kutoka kashina tano talinasa ba hadi ya ruba kutoka kashina tano talinasa ba hadi ya nawe zifazifanye ta, taa zake saba nao wataziwasha hizo taa zake zitoe nuru mbele yake na makoleo yake na visahani vyake vyote vitakuwa vya dhahabu safi kitafanywa cha talanta moja ya dhahabu safi pamoja na vyombo hivi vyote nawe angalia ya kwamba uvifanye kama mfano wake ulioonyeshwa mlimane now god wanted specific things done mungu alitaka hivyo vitu vifanywe sawa sawa na vile mwenye alivyokuwa nata that is why when we receive the message of how to do things we want to do it according to the plan that god gave us we dont want to make it cheaper na ndio maana tunapata ujumbe wa kwa kufanya kitu tunataka tufanye katika ule mpangilio wuu na si kutumia vitu hafifiskuweka si si ku, ku, eh, ku, chini gharama chini alisema ni iwe ni dhahabu na iwe mfano ule nimesema na iwe ya kiwango hiki kama ni dhahabu ni ya kiwango hiki na ifanywe hivi kama vile nilivyokuonyesha ndivyo hivyo we don't lower hivtakavfan hatutakiwi tuweze kushusha ile thamani and god is is talking about something which is not there na wakati mungu anazungumzia kitu ambacho hakipo he has only given the image of what is going to be there alikuwa amepeana tu mfano wa kile ambacho kitakuwepo lakini ni lazima kifanywe katika gharama ile ambayo yee mwenyewe ameweka lakini siku hizi tafanyaje